Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ห่วยมากจนเหลือเชื่อเลยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 7652
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ห่วยมากจนเหลือเชื่อเลยคับ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 11:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

[b]สิ่งที่ผมจะเล่าต่อไปนี้มันเป็นเรื่องจริงที่ผมเจอมาคับ ผมซื้อเครื่องของ nokia n8 มาได้สองอาทิตละ เครื่องใช้ไปซักพักนึงประสบปัญหาเครื่องค้างเครื่องรีเองพอผมเอไปที่ร้านที่ผมซื้อมาเค้าก็โยนไปที่ศูนย์ โนเกีย พอไปครั้งแรกก็เหมือนเดิม เลยเอาไปที่ร้านอีกร้านก็บอกว่าซอฟแวร์ไม่สมบูรณ์เอาไปเข้าศูนย์เค้าก็อัพซอพแวร์ให้ใหม่เอากลับมาก็ยังเป็นเหมือนเดิมจนไม่รู้จะทำงัยล่ะ ไม่อยากจะเชื่อเลยคับว่า Nokia จะมีโทรศัพท์ที่เป็นได้ถึงขนาดนี้ ถ้าคัยจะซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้นะคับอย่าซื้อเพราะเครื่องมีปัญหามากถ้าอย่ารู้ว่ามีปัญหายังงัย 0828790823 เดี๋ยวผมจะเล่าให้ฟังเสียดายคับ ซื้อมาก็แพงไม่น่าเป็นอย่างนี้เลยล่ะอย่างนี้คัยจะรับผิดชอบคับช่วยบอกผมที เพราะต่างคนต่างปัดความรับผิดชอบ Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ห่วยมากจนเหลือเชื่อเลยคับ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 01:26  

gaga505 ผู้เขียน:
[b]สิ่งที่ผมจะเล่าต่อไปนี้มันเป็นเรื่องจริงที่ผมเจอมาคับ ผมซื้อเครื่องของ nokia n8 มาได้สองอาทิตละ เครื่องใช้ไปซักพักนึงประสบปัญหาเครื่องค้างเครื่องรีเองพอผมเอไปที่ร้านที่ผมซื้อมาเค้าก็โยนไปที่ศูนย์ โนเกีย พอไปครั้งแรกก็เหมือนเดิม เลยเอาไปที่ร้านอีกร้านก็บอกว่าซอฟแวร์ไม่สมบูรณ์เอาไปเข้าศูนย์เค้าก็อัพซอพแวร์ให้ใหม่เอากลับมาก็ยังเป็นเหมือนเดิมจนไม่รู้จะทำงัยล่ะ ไม่อยากจะเชื่อเลยคับว่า Nokia จะมีโทรศัพท์ที่เป็นได้ถึงขนาดนี้ ถ้าคัยจะซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้นะคับอย่าซื้อเพราะเครื่องมีปัญหามากถ้าอย่ารู้ว่ามีปัญหายังงัย 0828790823 เดี๋ยวผมจะเล่าให้ฟังเสียดายคับ ซื้อมาก็แพงไม่น่าเป็นอย่างนี้เลยล่ะอย่างนี้คัยจะรับผิดชอบคับช่วยบอกผมที เพราะต่างคนต่างปัดความรับผิดชอบ Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused

เอ่อ น่าเห็นใจนะคับ ทำไมถึงซื้อรุ่นนี้หว่าน่อ ถ้าชอบแบบสัมผัสทำไมไม่ลองดูรุ่นที่มันมีKeyboard ด้วยไม่ดีกว่าร๋อคับ ตัวนี้เห็นมีอยู่ปุ่มเดียว เวลาสัมผัสพังมันก็ทำอะไรไม่ได้เยยนะคับ โทรออกก็บ่ได้ เพราะฉะนั้นขอแนะนำว่าถ้าจะใช้แบบสัมผัสควรคิดดูให้ดีก่อนดีกว่าเนาะ ด้วยความหวังดีคับผม Very Happy
นิรทุกข์
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2011 19:30  

ใช้ไม่เป็นมากกว่า
phurichza
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: ห่วยมากจนเหลือเชื่อเลยคับ
วันที่โพสท์ : 17 May 2011 17:45  

nokia เดียวนี้โล้ยโท้ย ขึ้นทุกวันละ ลองหันไปเล่นพวก HTC หรือไม่ก็ BlackBerry, Sony พวกนี้เป็นสมาทโฟนราคาสบายๆมั้ง ไม่เกิน 15000 มั้ง 555+ ก็ดีนะ เราว่ามันทนดี blackberry ขอบอกว่ามันทนมาก ทำตกเป็น 10ๆ รอบไม่เป็นไร อาจจะลำโพงไม่ติดไรเงี่ย แต่พอเราปาลงพื้นอีกทีมันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว
Mustang GT
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: PaTtAYa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2011 19:33  

นิรทุกข์ ผู้เขียน:
ใช้ไม่เป็นมากกว่า

ซะงั้น Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: