Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Mitsubishi Trium M720 (M341i)
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 129 / เข้าชม: 49753
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Mitsubishi Trium M720 (M341i)
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 21:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Mitsubishi Trium M720 (M341i)
http://www.siamphone.com/catalog/trium/m341i.htm
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 23:30  

น่าจะเจ๋งกว่าอินโนสตีมครับ
The One
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : INNO 90
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 14:11  

เราว่า อินโนดีกว่า อ่ะ
ปอ เด็กตาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 23:23  

ราคา 14900 บาท
อ่านะ
ที่ m shop
หน้าจอ 2 แสนกว่าสี
หน้านอก 65000 กว่าสี
อ่านะ
แบบว่า
สวยงาม เบามาก
หนานิดนึง
อ่านะ

เด็ก กันตนา พันทิพย์
ห้องsurvivor
JRP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Mitsubishi Trium M720 (M341i)
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 09:22  

ใหญ่ไปนิดเมื่อเทียบกับ E700 ราคาคุ้มค่ากับลูกเล่น จอสีสูงสุดแล้วตอนนี้ รีบออกไปนิดทำให้ไม่มีเมนูภาษาไทย
moomee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 09:07  

ถามมาแล้ว เหมือน M320 อ่ะออกแบบไม่มีไทยก่อนแล้วเอาปายอัพ
อานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Mitsubishi Trium M720 (M341i)
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 17:35  

JRP ผู้เขียน:
ใหญ่ไปนิดเมื่อเทียบกับ E700 ราคาคุ้มค่ากับลูกเล่น จอสีสูงสุดแล้วตอนนี้ รีบออกไปนิดทำให้ไม่มีเมนูภาษาไทย

เสียงเป็นไงคะเสียงเบาเหมือน m230 หรือเปล่าคะ
ayumi HANA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 19:24  

ตอนใช้innoอยู่เครื่องค้างบ่อยมาก ไม่ดีเลย ก็เลยจะเปลี่ยนเป็นmitsuจะดีเปล่า สำหรับท่านที่ใช้mitsuรุ่นนี้อยู่
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 19:53  

ฟังก์ชั่นการใช้งานคล้าย ๆ กันกับ inno90 แต่ถ้าดูประกอบกันหลาย ๆ อย่างแล้ว M720 ดูจะน่าใช้งานมากกว่า inno90 นะคับ
dear.de
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 18:28  

เห็นทางเจมาร์ทเอามาขายแล้วครับ
ราคา 14900 ครับ
ให้เครื่อง แบต 1 ก้อน แล้วก็สายชาร์ต

http://www.jaymarts.com/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?rqPROD_ID=6800&rqBrandname=MITSUBISHI
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 18:46  

ยังเป็นที่ถกเถียงอยุ่ว่าตกลงใช้ จาวาได้หรือไม่ หากใครมีข้อสรุปตรงส่วนนี้ รบกวน post ลงด้วยนะครับ วิธีเปิดฝาก่อนค่อยรับสาย Menu-Settings-Phone Settings-Autofeatures-Activeflip เลือก off
555666777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 19:39  

ไม่รองรับ Java Application ครับ แต่รองรับเกมส์ Java ของมิตตซูเอง ( ต้องโหลดเอาโดยการ registed เอาครับ ) ถ้าเป็นรุ่น i-mode ถึงจะรองรับ Java Application เอง
นาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 21:50  

ต่อไปไม่รู้ว่าจะมีภาษาไทยไหมค่ะ ตัวเครื่องก็น่ารักดีค่ะ อยากได้
G#27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 12:21  

ช่วยบอกวิธีโหลดเกมส์โดยละเอียดด้ายครับ(ขอวิธีregisterด้วย)ขอบคุณมากครับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 17:03  

น่าสนนะคับรุ่นนี้ !!
aon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 20:51  

ต่อไปจะอัพไทยได้ไหมค่ะ ช่วยตอบหน่อยค่ะกำลังจะซื้อถ้าต่อไปอัพได้ก็จะซื้อเลยค่ะ
กุ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 20:53  

ซื้อรุ่นนี้ดีไหมค่ะ คุณฉัตรชัยค่ะ มีข้อเสียบ้างไหมค่ะ
ไม่ค่อยรู้เรื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 17:10  

ดูๆมา m720 ก็ดีอะครับ อืม....ที่จริงตอนแรกกะจะซื้อ e700 แต่รู้สึกว่าคนใช้เยอะแล้ว เลยจะซื้อรุ่นนี้อะครับ ทีนี้เลยอยากรู้ว่า ควรจะซื้อดีมั้ย เสียดายฟังวิทยุไม่ได้อะครับ
แล้วถ้าซื้อนี่ซื้อที่ศูนย์ ราคาเต็ม 14900 ดีกว่า หรือว่าไปซื้อที่อื่นดีกว่า แต่เมื่อวานซืนไปดูที่มาร์บุญครองมา ยังไม่เจอเลยนะครับ

ยังไงเซียนๆทั้งหลายช่วยตอบหน่อยนะครับ ว่าซื้อรุ่นนี้ดีไหม เพราะเหมือนว่าไม่รองรับจาวาด้วย ซื้อมาคุ้มมั้ย แล้วซื้อที่ไหนดี ขอบคุณมากนะครับ
immmie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 17:48  

ใช้ได้เกือบ 1 อาทิตย์แล้ว.... ดีเลยแหละ แต่ยังหา web load Ringtone ไม่ได้เลย
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 22:04  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ฟังก์ชั่นการใช้งานคล้าย ๆ กันกับ inno90 แต่ถ้าดูประกอบกันหลาย ๆ อย่างแล้ว M720 ดูจะน่าใช้งานมากกว่า inno90 นะคับ

ดูฟังก์ชั่นแล้วโอเคอย่างมาก ชอบแต่ติดตรงที่ว่ายังไม่มีการอัพไทยสักที อีกนานมั้ยกว่าจะอัพไทยอ่ะ
MMEC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Download game ??????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 15:32  

คือผมก็ทำตามที่บอกทุกอย่างนะครับ แต่พอส่ง SMS ไป Register พอเสร็จมันก็แจ้ง
Error ผมไม่เห็นมีใครเป็แบบผมเลยอ่ะ ทำไงดี อยากได้เกมใหม่มากเลยครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 18:26  

น่าใช้ครับรุ่นนี้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 01:30  

กุ้ง ผู้เขียน:
ซื้อรุ่นนี้ดีไหมค่ะ คุณฉัตรชัยค่ะ มีข้อเสียบ้างไหมค่ะ

ข้อเสียคงเป็นหน้าจอที่จืดไปสำหรับจอสีขนาด 262144 สีคับ
อาร์มค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 10:13  

ซื้อมาแล้ววันที่ 6 ก.พ. ราคา 13900 บาทที่ฟิวเจอร์รังสิต แต่ไม่มีซองใส่แถมมาให้ เขายืนยังว่าไม่มีซองแถมมา แต่คราวนี้มันหาซื้อไม่ได้เลยค่ะ ทำอย่างไรดี
-เครื่องดีค่ะ สีสวย ใช้งานง่าย ที่แป้นพิมพ์มีภาษาไทย แต่เครื่งยังไม่สามารถใช้ภาษาไทยได้
ต้องรออีกนิดหนึ่ง คู่มือยังเป็นภาษาอังกฤษอยู๋
-จอด้านนอกเวลาเอารูปถ่ายมาไว้ ภาพยังไม่สด สีออกเหลืองๆๆอยู่(ปรับความเข้มของจอแล้วค่ะ)
-เวลาผ่านสถานี ไม่ยอมโชว์สถานีเครือข่าย ใช้ DTAC
-เวลาชาร์ปถ่าย หรือต้องการดูว่าแบตเตอรีเหลือกี่ % ไม่มีบอก
ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกค่ะ กำลังสนุกกับการใช้เครื่องอยู่ คุ้มค่ากับที่จ่ายมากค่ะ แต่เครื่องถือว่าใหญ่นะ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 11:25  

[quote="อาร์มค่ะ"]ซื้อมาแล้ววันที่ 6 ก.พ. ราคา 13900 บาทที่ฟิวเจอร์รังสิต แต่ไม่มีซองใส่แถมมาให้ เขายืนยังว่าไม่มีซองแถมมา แต่คราวนี้มันหาซื้อไม่ได้เลยค่ะ ทำอย่างไรดี
-เครื่องดีค่ะ สีสวย ใช้งานง่าย ที่แป้นพิมพ์มีภาษาไทย แต่เครื่งยังไม่สามารถใช้ภาษาไทยได้
ต้องรออีกนิดหนึ่ง คู่มือยังเป็นภาษาอังกฤษอยู๋
-จอด้านนอกเวลาเอารูปถ่ายมาไว้ ภาพยังไม่สด สีออกเหลืองๆๆอยู่(ปรับความเข้มของจอแล้วค่ะ)
-เวลาผ่านสถานี ไม่ยอมโชว์สถานีเครือข่าย ใช้ DTAC
-เวลาชาร์ปถ่าย หรือต้องการดูว่าแบตเตอรีเหลือกี่ % ไม่มีบอก
ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกค่ะ กำลังสนุกกับการใช้เครื่องอยู่ คุ้มค่ากับที่จ่ายมากค่ะ แต่เครื่องถือว่าใหญ่นะ[/quote

เครื่องนี้กินแบ๊ตมากมั้ย ครายที่มีรุ่นนี้ ช่วยลงรูปมาให้ดูหน่อยน่ะคะ คือ อยากเห็นเวลาถ่ายภาพออกมาสีจะสดแค่ไหน
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 21:33  

[quote="powergame_22"]
อาร์มค่ะ ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ววันที่ 6 ก.พ. ราคา 13900 บาทที่ฟิวเจอร์รังสิต แต่ไม่มีซองใส่แถมมาให้ เขายืนยังว่าไม่มีซองแถมมา แต่คราวนี้มันหาซื้อไม่ได้เลยค่ะ ทำอย่างไรดี
ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกค่ะ กำลังสนุกกับการใช้เครื่องอยู่ คุ้มค่ากับที่จ่ายมากค่ะ แต่เครื่องถือว่าใหญ่นะ[/quote

เครื่องนี้กินแบ๊ตมากมั้ย ครายที่มีรุ่นนี้ ช่วยลงรูปมาให้ดูหน่อยน่ะคะ คือ อยากเห็นเวลาถ่ายภาพออกมาสีจะสดแค่ไหน

ใช่ครับช่วยลงรูปถ่ายตัวเครื่อง และรูปที่ถ่ายจากกล้องหน่อยได้มั้ยตรับ ใครมีบ้าง
dentist
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 20:53  

ผมใช้มาได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วครับ รู้สึกพอใจมากกับขนาด(เครื่องเก่าผม nk 3650 เลยใหญ่ไปครับ) และคุณสมบัติของมัน ดีครับ

เรื่องซองหนัง ผมได้ไปอ่านใน web pantip เห็นมีคนบอกว่า สามารถไปขอได้ที่ร้านที่เราซื้อมาครับ ตอนประมาณสิ้นเดือน

แล้วเรื่องภาษาไทย ก็สามารถไป up ที่ศูนย์ได้ครับ ตอนประมาณสิ้นเดือนเหมือนกันครับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 09:38  

dentist ผู้เขียน:
ผมใช้มาได้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วครับ รู้สึกพอใจมากกับขนาด(เครื่องเก่าผม nk 3650 เลยใหญ่ไปครับ) และคุณสมบัติของมัน ดีครับ

เรื่องซองหนัง ผมได้ไปอ่านใน web pantip เห็นมีคนบอกว่า สามารถไปขอได้ที่ร้านที่เราซื้อมาครับ ตอนประมาณสิ้นเดือน

แล้วเรื่องภาษาไทย ก็สามารถไป up ที่ศูนย์ได้ครับ ตอนประมาณสิ้นเดือนเหมือนกันครับ

แล้วเรื่องของกล้องล่ะครับเป็นไง ชัดมั้ย
THE GRIFFIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Download game ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 02:39  

MMEC ผู้เขียน:
คือผมก็ทำตามที่บอกทุกอย่างนะครับ แต่พอส่ง SMS ไป Register พอเสร็จมันก็แจ้ง
Error ผมไม่เห็นมีใครเป็แบบผมเลยอ่ะ ทำไงดี อยากได้เกมใหม่มากเลยครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมใช้มาได้ครึ่งเดือนแล้ว การโหลดเกมส์ไม่มีปัญหานะครับ ตอนที่ส่ง msg ไป register เนี่ยจะยังไม่ได้รับคำตอบเพื่อให้โหลดเกมส์ได้ทันทีนะครับสำหรับเครื่องผม แต่หลังจากนั้นประมาณ 1-2 วันลองเข้าไปในหมวด games ใหม่อีกครั้งนะครับ ก็จะสามารถ download เกมส์มาเล่นได้ตามปกติครับ ส่วนการ register ทำแค่ครั้งเดียวครับ ส่วนเมื่อมีรายชื่อเกมส์ในเครื่องแล้วก็แค่คอย update เกมส์ใหม่ ๆ เท่านั้นเอง อ้อ!เครื่องไม่ได้รองรับ java ในส่วนของการโหลดเกมส์นะครับ แต่เป็นของบริษัทเอกชนชื่อ in-fusio ที่ให้บริการในด้านการโหลดเกมส์เข้ามือถือโดยเฉพาะ ซึ่งได้ทำการติดตั้งโปรแกรมในมือถือให้ลิงค์กับทาง server ของ in-fusio เองซึ่งสะดวกมาก ๆในการดาวน์โหลด อย่าลืมตรวจสอบด้วยนะครับว่าตั้งค่าต่าง ๆ ถูกหรือเปล่า
Tommie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 11:51  

ตกลงโทรศัพท์รุ่นนี้ รองรับ i modeด้วยรึป่าวครับ?
อ้อ-อ้อ-อ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 22:13  

ซื้อมาที่ MBK 13300บาท ใช้ดีมากนะ สีอาจจะไม่สดเท่า inno แต่ก็ละเอียดมาก โดยเฉพาะกล้องถ่ายรูป สวยกว่า ซัมซุงมากๆ ไม่ได้เชียร์นะ แต่ใช้มาไม่มีปัญหาไร ตอนนี้มีภาษาไทยเรียบร้อยแล้วด้วย ไม่กินแบตเหมือน inno นะ อยู่ได้ 2-3วันเลยจริงๆ ลองเล่นหมดทุกอย่างแล้ว น้ำหนักเบามาก ไม่หนักเลย รุ่นนี้คุ้มคะ ไปที่ไหนก็มีแต่คนทักว่าเท่ห์ ไม่เคยเห็นกันมาก่อน รู้สึกภูมิใจที่ได้ใช้ ฮิๆ ตอนแรกกะเอา inno แต่ไม่ดีกว่าเพิ่มตังค์อีกหน่อยๆ ได้ของที่ถูกใจไม่เลียนแบบใครด้วย
thepunn
Year's Star

หัวข้อ : Update Thai
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 09:33  

aon ผู้เขียน:
ต่อไปจะอัพไทยได้ไหมค่ะ ช่วยตอบหน่อยค่ะกำลังจะซื้อถ้าต่อไปอัพได้ก็จะซื้อเลยค่ะ

M-shop กำลัง up ภาษาไทยให้ พร้อมแถมซองหนัง
(รวมทั้งคนที่ซื้อไปก่อนหน้านี้แล้ว)
thepunn
Year's Star

หัวข้อ : Ringtone ? ?????? Infrared ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 09:40  

immmie ผู้เขียน:
ใช้ได้เกือบ 1 อาทิตย์แล้ว.... ดีเลยแหละ แต่ยังหา web load Ringtone ไม่ได้เลย

- ลองซื้อ Infrared ซิครับ ลองยี่ห้อ Bafo ราคาประมาณ 700 - 900 บาท
- หากใช้ windows XP ก็ไม่ต้องลง Driver เสียบปุ๊บ windows XP จะมองเห็นเลย
- เปิด Port Infrared เครื่องมือถือโดยเลือก Tools/Infrared Port เลือกเพื่อเปิด
- วางตำแหน่ง Port Infrared ของเครื่องมือถือให้ตรงกับ Bafo Port
- เลือก Ringtone ที่ต้องการเพื่อย้ายไปมือถือได้เลย

- ไฟล์ Ringtone มีมากมายใน www.flashfly.net
thepunn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 09:41  

อาร์มค่ะ ผู้เขียน:
ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกค่ะ กำลังสนุกกับการใช้เครื่องอยู่ คุ้มค่ากับที่จ่ายมากค่ะ แต่เครื่องถือว่าใหญ่นะ

ให้ปิดเครื่องก่อนครับ แล้วชาร์จ จะเห็น % อันเบ้อเร้อเลยครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 18:23  

เห็นตัวเครื่องจิงๆแล้ว เครื่องเบ้อเริ่มเลย ตอนแรกไม่คิดว่ามันจะใหญ่ขนาดนี้ มันดูเทอะทะมาก(ถ้าคนที่ชอบใช้เครื่องเล็ก ๆ) แต่ที่ชอบคือ ฟังก์ชั่น โอเคมากเลย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 18:26  

ราคาตอนนี้มันอยู่ที่เท่าไร ทั้งราคาศูนย์และมาบุญครองด้วยน่ะ
Zunza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 12:06  

อยากได้
Pooth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 10:17  

ไม่ทราบว่าตกลงรองรับภาษาไทยหรือยังครับ....เมื่อวานไปเช็คที่ MBK เห็นคนขายบอกว่ารองรับภาษาไทยแล้ว แต่ไม่ได้เปิดเครื่องเช็คดู เพราะจะไปดูของ Samsung แต่พอมาถามเพื่อน ๆ ดู ก้อเลยจะเปลี่ยนใจ ถามราคาแล้ว หมื่นสองกว่า ๆ เอง...น่าสน ถ้าดูจาก คห. ของแต่ละท่านแล้ว อาจเปลี่ยนใจ...มาเลือก 720 แทน...
winona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 05:39  

เครื่องนี้ memory เท่าไหร่ เก็บรูปได้เยอะมั้ย เคยไปดูที่ร้าน พยายามหาว่า memory เท่าไหร่ แต่ไม่มีใครตอบได้ ใน คู่มือ ก็หาไม่เจอ ในเวบก็ไม่มีบอก ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ
Newcomer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 20:26  

อันนี้ไม่ได้อ้างอิงหรืออย่างไร มีพี่แนะนำมาบอกให้เล่นรุ่นนี้ เขาบอกมาว่า จอสี สดใส ไฉไล กว่า E700 และ Inno อีกนะครับ ผมเองก็ยังไมได้ไปสัมผัสด้วยตัวเอง และเห็นพี่เขาบอกว่าตัวเครื่องแข็งแรงเอาการ

ข้อเท็จจริงประการใดผมไม่แน่ใจแต่พี่ที่เขาได้ลองจับลองเล่น เขาชื่นชอบรุ่นนี้มาก

น่าสนใจ ใช่ล้อเล่น
เมเม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 20:42  

ที่ฟอร์จูน ขาย 14500 ค่ะ น่าจะลงได้อีกนิดหน่อยนะ

อืม เมเม่ลองเล่นดูแล้ว ก้อโอเค แต่เสียงไม่เพราะเท่าที่ควรอ่ะ

น่าจะเพราะกว่านี้
lupin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : how to set gprs and mms
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 11:09  

อยากทราบวิธีเซ็ท mms กับ gprs ครับว่าทำยังไง
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 13:05  

ดู อีมี่เครื่องกดยังไงคับ กด *#60# ทำไมไม่ได้อ่ะคับ http://www.m2mobile.com/M720/index.jsp
เอามาจากเวปนี้อ่ะ
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 20:58  

เราก็ใช้อยู่ ซื้อมาเมือปลายม.ค. ไม่มีปัญหาอะไรนะ เพียงแต่เราพลาดเอง ไปโหลดริงโทนมาไว้เพียบเลยอ่ะ โทร.ไปที่เอ็มลิงค์จะไปอัพภาษาไทย เค้าบอกว่าที่โหลดมามันจะหายหมด เลยต้องหาซื้ออินฟราเรดอยู่เนี่ยแหละ สำหรับคนที่หาคู่มือภาษาไทย..มีแล้วนะ แต่ต้องเอาคู่มือภาษาอังกฤษไปแลกที่สนญ. หรือจะซื้อเลยก็ได้ราคา50บาท ความจุ5mbน่ะ น้อยกว่าโนเกีย6600อยู่1mb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 19:01  

กดอีมี ให้ *#06# นะ
i-bertez
Year's Star

จังหวัด: ดาวอังคาร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 19:26  

เพื่อนเพิ่งซื้อมาวันนี้ครับ

13900 บาท

โดยรวมก็ถือว่า โอเค

แต่เสียดายที่ไม่มีเมนูภาษาไทย

ถ่ายภาพชัดมากๆ ครับ
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 20:45  

อยากรู้ว่าเสียง กี่โพลีโฟนิค
ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ
เม้ง
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : ??????????? ?????????? ??????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 21:11  

ผมถ่ายรูปแล้วจะส่งภาพทางอีเมล์ มันฟ้องว่าส่งฟาวล์ ครับมีใครส่งได้บ้างอ่ะ
บอกหน่อยสิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 17:13  

ตอนนี้ใช้อยู่มีภาษาไทยเรียบร้อยแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 17:14  

ซื้อมาใช้ได้เกือบ 2 อาทิตย์แล้วครับ ชอบมากเลย มี infared ด้วยทำให้เล่นอะไรได้เพียบ แต่พอดีเดือนหน้าจะไปเรียนเมืองนอก เลยว่าจะขาย ตอนนี้ราคาตลาดอยู่เท่าไหร่ ถ้าจะขายซัก 12500 จะมีใครสนใจมั้ยครับ
Vioret Rose
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M720 Is So Coolllll!!!
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2004 10:54  

สีสวย ดูธรรมชาติ
รับส่งข้อมูลง่าย
เก็บข้อความได้เยอะ
ที่ถ่ายมา ตอนนี้ 98รูปใช้ไปประมาณ 16% of memoryอ้ะ
แต่ว่าขึ้นอยู่กับถ่ายรูปแบบความละเอียดขนาดไหนด้วยนะ ของเรามีปนๆกัน
เวลาคนโทรมารูปคนนั้นก้อขึ้นด้วย
เพลงก้อดังดี
ภาพยังไม่เคยลองทางอีเมล มีแต่ทางmms & infarade
มีภาษาไทยแล้วด้วย ไม่ต้องอัพ มากับเครื่องเลย
กดหาอีมี่ก้อไม่มีปหอ้ะ อันนั้นคงแล้วแต่เครืองมั้ง
ดูแข็งแรง ไม่แพงด้วย คุ้มมาก จิงๆ ไม่ได้โม้นะ
memory 5MBก้อโอเคอ้ะ ถ้าไม่ได้ใช้มากมายอาราย
แต่ยังมีปห เรื่องเกมส์อยู่อ้ะ แบบว่าส่งข้อความไปแล้วerrorเหมือนกัน
ถ้าอยากฟังวิทยุ ให้ใช้small talk ของ โมโต ที่มีวิทยุแล้วจะใช้ได้
มีขายทั้วไป ส่วนมือถือมีที่m-shop, jaymart หลายที่เลยอ้ะ
อยากได้ข้อมูลเพิ่ม เมลมาถามได้นะ ยินดี
อ่อ ใครแก้เรื่อง regist เกมส์ได้แล้ว ช่วยบอกด้วย ขอบคุณ
jina_c_1982@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2004 12:24  

มีใครใช้ Orange กับเครื่องนี้แล้วเล่น GPRS ได้มั้ยครับ ผมทำไม่ได้อ่ะ
auricle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 00:05  

อยากทราบเพื่อนที่ซื้อ m 720 ราคา 13500-13900 ซื้อที่ร้านไหนที่ไหนช่วยแนะนำด้วยครับ เป็นเครื่องศูนย์หรือเปล่า มีภาษาไทย และชองหนังไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำร้านจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่จะซื้อเครื่องที่ดีในราคาถูกครับ ขอบคุณครับ
auricle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 00:05  

อยากทราบเพื่อนที่ซื้อ m 720 ราคา 13500-13900 ซื้อที่ร้านไหนที่ไหนช่วยแนะนำด้วยครับ เป็นเครื่องศูนย์หรือเปล่า มีภาษาไทย และชองหนังไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำร้านจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่จะซื้อเครื่องที่ดีในราคาถูกครับ ขอบคุณครับ
HK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 13:51  

จอภาพมันสว่าง เท่าซัมซุง ป่ะคับ
Moopoo
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2004 03:42  

เทียบกะInnoไ่ม่ได้อะครับ ดูเผนๆแล้วแค่คล้ายตรงภาพลักษณ์ แต่มีอะไรหลายๆอย่างที่ต่างกัน ค่อนข้างสิ้นเชิงครับ
lipss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 22:36  

Registration เกมส์ไม่ได้เหมือนกัน ใครแก้ได้ช่วยบอกด้วยครับ
lipss@doramail.com
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: M720 Is So Coolllll!!!
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 02:22  

Vioret Rose ผู้เขียน:
ที่ถ่ายมา ตอนนี้ 98รูปใช้ไปประมาณ 16% of memoryอ้ะ
แต่ว่าขึ้นอยู่กับถ่ายรูปแบบความละเอียดขนาดไหนด้วยนะ ของเรามีปนๆกัน
เวลาคนโทรมารูปคนนั้นก้อขึ้นด้วย
ภาพยังไม่เคยลองทางอีเมล มีแต่ทางmms & infarade
มีภาษาไทยแล้วด้วย ไม่ต้องอัพ มากับเครื่องเลย
กดหาอีมี่ก้อไม่มีปหอ้ะ อันนั้นคงแล้วแต่เครืองมั้ง
ดูแข็งแรง ไม่แพงด้วย คุ้มมาก จิงๆ ไม่ได้โม้นะ
memory 5MBก้อโอเคอ้ะ ถ้าไม่ได้ใช้มากมายอาราย
แต่ยังมีปห เรื่องเกมส์อยู่อ้ะ แบบว่าส่งข้อความไปแล้วerrorเหมือนกัน
ถ้าอยากฟังวิทยุ ให้ใช้small talk ของ โมโต ที่มีวิทยุแล้วจะใช้ได้
มีขายทั้วไป ส่วนมือถือมีที่m-shop, jaymart หลายที่เลยอ้ะ
อยากได้ข้อมูลเพิ่ม เมลมาถามได้นะ ยินดี
อ่อ ใครแก้เรื่อง regist เกมส์ได้แล้ว ช่วยบอกด้วย ขอบคุณ

อาการ อยากได้ขึ้นมากระทันหัน
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: M720 Is So Coolllll!!!
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 02:30  

Vioret Rose ผู้เขียน:

อาการ อยากได้ขึ้นมากระทันหัน

Tommie ผู้เขียน:
ตกลงโทรศัพท์รุ่นนี้ รองรับ i modeด้วยรึป่าวครับ?

ได้ครับ แต่ไม่ได้สามารถใช้ได้ในประเทศไทย

ฟังก์ชั่นนี้ จึงไม่มีประโยชน์ เรย
benzato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 12:51  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ได้เกือบ 2 อาทิตย์แล้วครับ ชอบมากเลย มี infared ด้วยทำให้เล่นอะไรได้เพียบ แต่พอดีเดือนหน้าจะไปเรียนเมืองนอก เลยว่าจะขาย ตอนนี้ราคาตลาดอยู่เท่าไหร่ ถ้าจะขายซัก 12500 จะมีใครสนใจมั้ยครับ

น่าสนใจอ่ะแต่มีเมนูภาษาไทยยังอ่ะค่ะ และซื้อจากไหนอ่ะค่อ แล้วซัก 12000 ได้ป่ะอ่ะ เพราะเครื่องตอนนี้ก็ประมาณ 13500-13900 อ่ะ โทร.กลับเราด้วยอ่ะค่ะ 09-1327123 benz อ่ะ
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ดินแดนโกสัมพี ตักศิลานคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 20:09  

-เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 14 มี.ค. 47 ครับ ใช้แล้วประทับใจเรื่องจอภาพ ความคมชัดของกล้อง รูปแบบต่าง ๆ ของการถ่ายภาพเลือกได้อย่างหลากหลาย การเชื่อมต่อกับ GPRS ทำได้ง่าย การ Load Games และ Wall Paper ไม่มีปัญหานะครับ ครั้งแรกมันขึ้น Error เหมือนกัน แต่ลองใหม่อีกครั้งมันก็ผ่านไปได้ด้วยดี เสียงเรียกเข้ามี 32 Poly ringtones ครับ ความจุของตัวเครื่องมี 5 Mb
-ปัญหาเท่าที่พบในขณะนี้ก็คือเรื่องปุ่มชัตเตอร์ทางด้านข้างเวลาถ่ายรูปแบบ Close Cam ค่อนข้างจะกดยาก ทำให้ถ่ายภาพได้ไม่ค่อยชัดเท่าไร นอกนั้นก็ไม่พบปัญหาอื่นอีก
-ส่วนเรื่องรูปถ่ายถือว่าใช้ได้ครับ แต่อาจจะด้อยกว่า Inno90 เล็กน้อยเรื่องความสว่างของภาพ
-สรุปแล้วถ้าอยากใช้รุ่นนี้ก็ตัดสินใจได้เลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง รูปทรงภายนอกดูแล้วเท่กว่า E700 อีกนะครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัว ขออภัยคนที่ใช้ E700 ด้วย)
linnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 22:39  

ซื้อแล้วค่ะ เพิ่งซื้อวันนี้เอง 13450 ที่มาบุญครอง
ดีค่ะ ชอบมาก ใช้ง่าย แค่เครื่องใหญ่ไปนิด
ถ่ายภาพชัดมาก โนเกียสู้ไม่ได้เลย
ไม่ผิดหวังค่ะ จอscreen ก็ใหญ่เสียงก็ดังดีค่ะ
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ดินแดนโกสัมพี ตักศิลานคร
หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 07:50  

linnnn ผู้เขียน:
ซื้อแล้วค่ะ เพิ่งซื้อวันนี้เอง 13450 ที่มาบุญครอง
ดีค่ะ ชอบมาก ใช้ง่าย แค่เครื่องใหญ่ไปนิด
ถ่ายภาพชัดมาก โนเกียสู้ไม่ได้เลย
ไม่ผิดหวังค่ะ จอscreen ก็ใหญ่เสียงก็ดังดีค่ะ

รูปทรงและความหนาอาจจะดูใหญ่ไปนิดนึงนะครับ สำหรับผู้หญิง แต่ถ้าเป็นผู้ชายใช้ ก็ถือว่าขนาดกำลังพอดีมือเลยครับ
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 09:21  

เปิดโคตรยากๆๆๆ
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 12:31  

ใช้เวลาชาร์จแบตกี่ชั่วโมงครับ ของผมแบตหมดเร็วมาก ต้องชาร์จทุกวัน (ถ่ายรูป, โหลดรูป,เพลง กับตั้งค่าเครื่องมากไปหน่อย) แต่รูปถ่ายชัดมาก ๆ ครับ Infared ก็ใช้ง่าย และส่งรูป,เพลง กับคอมเร็วมาก ชอบจริง ๆ เลย
พาราเซตามอล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 13:29  

pomandgreen ผู้เขียน:
ใช้เวลาชาร์จแบตกี่ชั่วโมงครับ ของผมแบตหมดเร็วมาก ต้องชาร์จทุกวัน (ถ่ายรูป, โหลดรูป,เพลง กับตั้งค่าเครื่องมากไปหน่อย) แต่รูปถ่ายชัดมาก ๆ ครับ Infared ก็ใช้ง่าย และส่งรูป,เพลง กับคอมเร็วมาก ชอบจริง ๆ เลย

คืออยากจะถามว่าจะหาโหลด ริงโทนของM720ได้ที่ไหนบ้างครับ เอาแบบที่มีเยอะๆนะครับ แล้วเรื่องเกมส์อีก เคยโหลดไปครั้งนึงมันเออเร่ออะครับ ต้องทำไง แล้วมันคิดค่าโหลดเกมส์เท่าไหร่อะครับ เออ แล้วเรื่อง พอร์ตUSBอีกอะครับถ้าผมเอาแฮนดี้ไดรฟ์ที่มีเพลงอยู่แล้วไปใส่เป็นริงโทนในM720เลยจะได้ไหมครับ(รวมถึงพวกรูปด้วย)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
พาราเซตามอล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 13:41  

เอ่อ แล้วการเชื่อมต่อกะคอมพ์เนี่ยครับ จำเป็นต้องใช้ อินฟาเรดอย่างเดียวเลยหรอครับ คือผมไม่มีอินฟาเรดอะครับ แล้วถ้าจะซื้อเนี่ยแพงไหมครับ เกิน1000ป่าวอะ แล้วมันใช้อะไรได้เยอะไหมอะครับ ถามมากไปไหมเนี่ย(เพราะเพิ่งซื้อมาแต่ยังใช้ไม่คล่องเลยอะครับ)
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 14:33  

สำหรับพวกเพลงนั้นใช้ File พวก MIDI ได้เลยครับ ส่วนรูปนั้น รองรับ File Jpg, Gif, Animated Gif แต่สำหรับ Animated Gif โหลดได้ แต่ไม่สามารถใช้ File Animated Gif ที่โหลดมาทำเป็น Wall Paper สำหรับ Main Screen ได้

สำหรับที่โหลดเพลงหรือรูปนั้น ไปหาได้ที่ www.pantip.com/cafe/mbk ครับ เพราะจะมีคนคอย Post ให้ทุกวัน สำหรับขนาดรูปนั้น ใช้ขนาด 128*160 หรือหากบางรูปยังมีพืนที่ด้านข้างเหลือนั้น สามารถกำหนดขนาดรูปได้เป็น 150*160 เลยครับ จะพอดีหน้าจอเลย

ขนาด File สูงสุดที่รับได้คิดว่าไม่น่าเกิน 100 KB ครับ เพราะลองโหลด Animated Gif ขนาด 90 KB เข้าเครื่องได้สบายๆ
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 14:37  

สำหรับเรื่องของ Infared นั้น ก็สามารถใช้ได้อย่างเดียวครับ เพราะว่า Datalink ยังไม่มีขาย สำหรับราคานั้น ต่ำสุดเห็นขายอยู่ที่ประมาณ 900 บาท ยี่ห้อ Bafo ครับ ก็ไม่ยากครับเวลาโหลดรูปเข้าโทรศีพท์ หรือการโหลดรูปจากโทรศัพท์ลงเครื่อง ใช้เวลาไม่นานเลย

อยากรู้อะไรเพิ่มเติมก็ pomandgreen@hotmail.com ครับ แลกเปลี่ยนความรู้กันได้ เพราะเพิ่งจะซื้อมาใช้ 3 วันเอง แต่ก็เล่นไปเยอะเหมือนกัน
พาราเซตามอล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 23:40  

จะด่าว่าโง่ก้อได้ครับ แต่ขอถามหน่อยว่า GPRS ของ M720 ทำไมผมเข้าไปแล้ว มันเออเร่ออะครับ ไอ้ตรง WApอะ ที่เลือก HOMEอะงับ อย่างอื่นก้อด้วย แล้วงี้จะไปดาวด์โหลดได้ไงอะ
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 17:52  

พาราเซตามอล ผู้เขียน:
จะด่าว่าโง่ก้อได้ครับ แต่ขอถามหน่อยว่า GPRS ของ M720 ทำไมผมเข้าไปแล้ว มันเออเร่ออะครับ ไอ้ตรง WApอะ ที่เลือก HOMEอะงับ อย่างอื่นก้อด้วย แล้วงี้จะไปดาวด์โหลดได้ไงอะ

ไม่มีใครว่าโง่หรอกครับ เพราะไม่มีใครเก่งมาแต่เกิด
เรื่องการตั้งค่า GPRS ถ้าซื้อเครื่องจากศูนย์ ส่วนมากจะตั้งค่ามาให้ทั้ง 3 ระบบเรียบร้อยคือ AIS, DTAC และ Orange ให้เลือกที่ Wap --> Settings --> Wap Profiles แล้วมันจะมีชื่อขึ้นให้ทั้ง 3 ระบบ Highlight ระบบที่ต้องการ เลือก Option --> Select ครับ
จากนั้นลองเปิดเครื่องใหม่ แล้วเข้า Homepage ใหม่ครับ
ถ้ายังมีปัญหาลองโทรไปถามที่ Call center ของระบบครับ (ใช้เครื่องอื่นโทรนะครับ) แล้วให้เขาบอกวิธีตั้งค่าโดยละเอียดอีกทีก็ได้
linnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 20:04  

วิธี set ให้ show รูปที่จอด้านนอกนี่ทำไงคะ เอาแบบละเอียดเลยนะคะ
แล้วมีวิธีปรับยังไงให้จอด้านนอกมันสีสดๆมั๊ยคะ หรือต้องแต่งให้รูปสีสดๆคะ
ขอบคุณค่ะ
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 08:20  

เข้าไปที่ Setting เลือก Display เลือก External Screen แล้วเปลี่ยนจาก Default เป็น My Picture หากรูปที่ต้องการ Show มีขนาดใหญ่กว่าหน้าจอ ด้านนอก ให้กดปุ่ม Ok อีกครั้งเพื่อ Crop รูปให้ได้ขนาดที่เหมะสมครับ
thepigy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^-^
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 06:38  

แล้ว set รูปคนให้โชว์เวลาโทรเข้าที่จอด้านนอกนี่ตั้งยังไงคะ
ลองกดเข้าไปหมดแล้วแล้วมันไม่เห็นมีให้เลือกเลย
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 11:54  

วิธี Set ให้รูปภาพที่เราบันทึกไว้ขึ้นที่จอด้านนอกเวลามีคนโทรเข้า
1. ถ่ายรูปภาพคน ๆ นั้น โดยใช้ Portrait mode
2. เลือกเบอร์คนที่เราจะให้ขึ้นรูป โดยจะต้อง Copy เบอร์นั้นไว้เป็น Phone number ไม่ใช่ Sim number
3. เมื่อเบอร์นั้นบันทึกไว้ใน Phone number แล้ว เราจะเห็นรูปคล้าย ๆ ดวงอาทิตย์สีแดง อยู่ข้างท้ายชื่อในสมุดโทรศัพท์
4. เลือก Option เลือก Edit แล้วเลื่อนลงมาเรื่อย ๆ บรรทัดล่างสุดจะเป็นรูป ให้เข้าไปแก้ไข โดยเลือกรูปผู้หญิงที่อยู่มุมซ้ายบน จะเป็นการเข้าไปเลือกรูปในอัลบั้ม แล้วก็เลือกรูปที่เราต้องการจะให้โชว์
เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อย เพื่อน ๆ ลองทำดูนะครับ ถ้าใครติดขัดตรงไหนก็บอกได้ครับ
sutthada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 13:29  

อยากได้มากเลย เราสาวก Mitsubishi ตั้งแต่ M320 แล้ว....เสียงเรียกเข้านี่มันเครื่องดนตรีกี่ชิ้น ละนี่ กลัวเป็นเหมือน M320 นะ 6 ชิ้น .........
อยากได๊...อยากได้........
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 08:41  

sutthada ผู้เขียน:
อยากได้มากเลย เราสาวก Mitsubishi ตั้งแต่ M320 แล้ว....เสียงเรียกเข้านี่มันเครื่องดนตรีกี่ชิ้น ละนี่ กลัวเป็นเหมือน M320 นะ 6 ชิ้น .........
อยากได๊...อยากได้........

เสียงเรียกเข้าเป็น Polyphonics 32 ชิ้นครับ เสียงดังฟังชัดครับ แต่ก็น่าจะให้ถึง 40 ชิ้นไปเลยนะครับ จะได้เอาเพลงที่มีคนร้อง มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ จ๊าบกว่าเยอะเลย...
ถ้าคุณ Sutthada เป็นแฟนพันธุ์แท้ Mitsu ก็คงไม่พลาดเครื่องตัวนี้หรอก ใช่ไหมครับ???
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 00:40  

อยากทราบ กล้องมีกี่ชนิดแล้วรุ่นไหนชัดสุดคับ ซัมซุงกะรุ่นนี้และโนเกีย โซนี่อีริกสัน
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:58  

... ผู้เขียน:
อยากทราบ กล้องมีกี่ชนิดแล้วรุ่นไหนชัดสุดคับ ซัมซุงกะรุ่นนี้และโนเกีย โซนี่อีริกสัน

เรื่องกล้องนี่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่าแบ่งเป็นกี่แบบกี่รุ่น ถ้าคุณ Mabus_XP เข้ามาอ่าน ช่วยตอบเรื่องนี้ให้หน่อยครับ
อาจารย์เอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 17:36  

ผมตัดสินใจแล้ว ผมเลือกคุณ (M720) เพราะที่นี่อบอุ่นมาก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 18:37  

เลนส์กล้องส่วนใหญ่จะเป็น CMOS และ CCD ซึ่งมือถือที่ใช้เซลรับภาพแบบ CCD จะให้ภาพที่คมชัดคับ เพราะ CCD นั้นมักจะใช้ในกล้องดิจิตอลทั่วไป
linnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 21:06  

ทำไงให้ส่งรูปเข้าคอมได้คะ
โน้ตบุค มีอินฟาเรดค่ะ แต่เปิดพอร์ตไม่เป็น
ใช้ acer291i
ขอแบบละเอียดหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
jigago
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 11:12  

ซื้อมาเมื่อวันที่ 14 มีนาคมค่ะ อัพไทยเรียบร้อยแล้ว แต่ใช่ซิมออเรนท์ยังตั้ง GPRS ไม่ได้
ใครใช้ออเรนท์แล้วตั้งได้บ้างค่ะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ ถ้ายังตั้ง GPRS ไม่ได้ก็ยังโหลดหรือเล่นอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ยค่ะ
อยากใช้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 13:08  

ผมอยากจะถามว่าคนที่ไปซื้อในเดือนมีนาคมนี้ว่า ทางศุนย์เข้าอัพภาษาไทยของเครื่องให้รึยังครับ ผมหมายถึงอัพมาจากโรงงานเลย ไม่ได้มาอัพในภาพหลังน่ะครับ ขะซื้อเหมือนกันครับ สวยมากเลย
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 14:56  

มีภาษาไทยมาในเครื่องแล้วเรียบร้อยครับ สำหรับราคาตอนนี้ที่มาบุญครองขายอยู่ที่ 13000 ครับ
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 17:55  

เรื่องการตั้งค่า GPRS ของ Orange เข้าไปดูตามนี้เลยนะครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=44641

เรื่องการเชื่อมต่อโดยใช้ Infrared port กับ Notebook ผมว่าถ้าจะให้ละเอียดที่สุดโทรไปถามที่สูนย์ของ Acer เลยดีกว่าครับ ว่าต้อง Set ยังไง

แล้วราคาตอนนี้ลงไปอยู่ที่ 13,000 แล้วเหรอครับ...เฮ้อ!!! ไม่ถึงเดือน ลงไปเกือบพันนึงแล้ว ว่าแต่ว่าพวกอุปกรณ์เสริมต่าง ๆ เช่นแบตฯสำรอง, แท่นชาร์ต ฯลฯ ตอนนี้ที่มาบุญครองมีมาบ้างหรือยังครับ กำลังพยายามหาแบตฯ มาสำรองไว้สักก้อน เพราะเล่นบ่อย แบตเลยหมดเร็วมาก (ตอนนี้เท่าที่ทราบมีแต่ของแท้ก้อนประมาณ 1,000 บาท)
how to download
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 19:54  

ก็เราก็กด linkเข้าไปดูแล้ว น่ะ แล้วไงต่อล่ะ โหลดตรงไหน ยังไง บอกด่วนจ๊ะ
ออมสิน
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 22:49  

แล้วหน้าจอละคับ มานมีน่าจอ แบบ LCD TF Daulscreen อยากทราบว่าายี่ห้อไรไช้รุ่นไหนแล้วก้ิอ รุ่นนี้กะซัมซุง ไช้เหมือนกานไหม อันไหนชัดกว่ากัน ความละเอียดและความคมชัดของสี
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 08:29  

เรื่องจอลองอ่านดูที่กระทู้นี้นะครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=48970

ส่วนของ Orange พอ Set ค่า GPRS แล้ว ให้ลองเข้าไปที่ Homepage ดูว่าสามารถใช้ GPRS ได้หรือยัง ถ้าใช้ได้แล้ว ทีนี้ก็ดูตามพวกที่โฆษณาให้โหลดรูป โหลดเพลง แล้วก็ทำตามนั้นเลยครับ
linnn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 02:54  

ทำได้แล้วค่ะ ส่งอินฟาเรดง่ายมาก พอเปิดพอร์ตของ notebook ได้ก็ส่งได้เลย
แค่เอามาวางแล้วคลิกเลือกรูปเอง อิอิ
แต่ขอถามนิดนึง อยากให้ที่ main screen เป็นภาพเคลื่อนไหวอ่ะค่ะ
แต่มันบอกว่าใหญ่เกินไปแต่ดูแล้วก็แค่ 3 k เองนะคะ size เท่าภาพธรรมดาที่เคยใช้เป็นหน้าจอเลย แต่ทำไมมันบอกว่าใหญ่ไปหล่ะคะ
แล้วพอเอารูปเล็กลงหน่อยมันก็จะมี logo dtac ขึ้นมา ไม่อยากให้มี logo ต้องทำไงคะ
แล้วก็อยากได้ภาะเคลื่อนไหวอันใหญ่ด้วยทำได้ป่าวคะ
baby_gurl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 22:53  

รุ่นนี้มีขายใน middle-east หรือเปล่าอะ ?? แบบว่าไปติดอยู่ที่นั้นอะ T_T
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 08:47  

ผมก็กำลังหาวิธีที่ไม่ให้มันขึ้น Operator logo อยู่เหมือนกันครับ แต่ยังทำไม่ได้ สงสัยมันจะเอาออกไม่ได้จริง ๆ ส่วนเรื่อง Animated wallpaper อ่านตามนี้นะครับ

--> โดยคุณ Mabus_XP
"ภาพวอลเปเปอร์แบบเคลื่อนไหว อย่า ใช้เกิน 70 * 90 (ประมาณนี้อะคับ) เด๋ว สูงเกินจะไปทับ Logo ของเครือข่าย เครื่องจะไม่ยอมให้ใชอะคับ ไม่เกียวกะขนาด file เท่าไร (ของ 50k ยังใช้ได้เลย)"
(^__________^)
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 08:59  

ลืมตอบไป...
เครื่องนี้คงไม่มีขายในตะวันออกกลางหรอกนะครับ
ผมว่าดูตามคลื่นความถี่ที่เขาใช้ดีกว่า ถ้าเขาใช้เป็น GSM 900 หรือ 1800 MHz ก็น่าจะนำเครื่องไปใช้ที่นั่นได้นะครับ
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 11:18  

มีใครทราบ Code ของ Mitsu มั๊ยครับ แค่แต่ว่า *#0000# คือการเปลี่ยนภาษาอังกฤษเป็นภาษาไทย ใครทราบอย่างอื่นเพิ่มหรือเปล่า
pomandgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 11:19  

มีใครทราบ Code ของ Mitsu มั๊ยครับ แค่แต่ว่า *#0000# คือการเปลี่ยนภาษาอังกฤษเป็นภาษาไทย ใครทราบอย่างอื่นเพิ่มหรือเปล่า
pogman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : m720
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 17:35  

ซื้อมาใช้แล้ว ตอนแรกก็ว่าจะซื้อ inno เหมือนกันไปถามที่ ไอโมบาย ต้องจองเครื่องก่อน เสียอารมณ์มาก เครื่องตัวจริงก็ไม่มีให้ดู ก็เลยตัดสินใจซื้อ m720 เพราะรับเครื่องได้เลย ที่ เอ็มชอพ ตอนนี้อัพไทยมาให้เรียบร้อยแล้ว เขียนไทยได้แต่ยังไม่มีระบบ T9 สำหรับภาษาไทยเหมือนโมโต ทุกอย่างเรียกว่า ดีกว่า e700 มาก เสียอย่างเดียวใหญ่ไปนิด แต่ไม่ใช่ปัญหา สำหรับคนชอบลูกเล่นมากๆ ภาพจากการถ่ายรูปคมชัดระดับหนึ่ง แต่ที่ผมชอบมากคือ ถ้ามีโน๊ตบุค ที่ใช้ winXP แล้วมีอินฟาเรดด้วยแล้ว สบายเลย ไม่ต้องไปขนขวายหาโปรแกรมเหมือน ยี่ห้ออื่น (แต่ถ้าไม่มีอย่างที่บอกก็ส่งทาง อีเมลล์ ได้)แต่ก็มาตายตรงไม่รองรับโปรแกรมจาวา หรือเกมส์ที่เขามีให้โหลดกันเกลื่อน
dentist
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 18:30  

ที่จะใช้ ภาพเลื่อนไหว 70*90 อ่ะครับ

ไปเอา หรือไปโหลดมาจากที่ไหนอ่ะครับ
Min Woo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -"-
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 16:48  

รุ่นนี้เวลาเปิดมีเสียง แก๊บๆๆๆ...ไสตล์เมือถือเกาหลี ยี่ปุ่นเป่าอ่า?
sanako
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 23:23  

ระบบorangeต้องการตัง้mmsมากเลยช่วยหน่อย ตั้งgprsแล้วทำไมเข้าwapของorangeไม่ได้
looknam
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : M720 Ringtone Wallpaper etc.
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 22:19  

ปกติแล้ว เป็น Nokia lover คนนึงเลยล่ะ แต่พอได้ลอง Mitsubishi ชอบที่ใช้งานง่าย เลย ซื้อ M720 มาใช้ ราคา 14200 ที่ M-shop ฟิวเจอร์-รังสิต แถมซองหนังด้วยเมื่อวานนี้ ชอบ นะ Happy เลยล่ะ อยากทราบว่า จะ load เพลง กับภาพ ได้ที่ไหนคะ โดยการผ่าน อินฟาเรด ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: