Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามนิดนึงเกียวกับ FM Trasmitter (ส่งสัญญาณวิทยุเอ็ฟเอ็ม)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 9035
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามนิดนึงเกียวกับ FM Trasmitter (ส่งสัญญาณวิทยุเอ็ฟเอ็ม)
วันที่โพสท์ : 10 May 2011 19:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่า ฟังก์ชั่น FM Trasmitter (ส่งสัญญาณวิทยุเอ็ฟเอ็ม)

คือการ มือถือ ส่งสัญญาณ FM ออกไป

ทำให้เครื่องรับ FM ในบริเวณนั้น ถ้าคลื่นตรงกับ ที่เราตั้งไว้ ก็จะเป็นเสียงเพลงของเราใช่ไหม

เช่น เราตั้งที่ความถี่ 101 MHz เเล้วเครื่องรับ FM บริเวณนั้นมีคนรับ 101MHz

เขาก็จะได้ยินเสียงเพลงจากเราใช้ไหมครับ

เเล้ว มันมีมือถือรุ่นไหนมั่งที่ทำได้แบบนี้ อะ

ตอนนี้ทีผมดูๆไว้ C7 ไม่ก็ N900

เเต่ไม่รู้ว่าถ้าเอา N900 มาจะเจอปัญหาการใช้งานยากอะไรไหม

เพราะราคาของ N900 ตอนนี้ถือว่าไม่เกินเอื้อมอะครับ

ขอบคุณที่มาตอบ
SU_PIC
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามนิดนึงเกียวกับ FM Trasmitter (ส่งสัญญาณวิทยุเอ็ฟเอ็ม)
วันที่โพสท์ : 12 May 2011 21:24  

อย่าไปสนใจกับความสามารถนี้เลยครับ เสียงคุณภาพต่ำและไม่ค่อยชัดด้วย ระยะการส่งก็แค่ไกล้ๆสัก1เมตรยังไม่ชัดเลยครับ Rolling Eyes
aeng
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: สอบถามนิดนึงเกียวกับ FM Trasmitter (ส่งสัญญาณวิทยุเอ็ฟเอ็ม)
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 17:01  

N 78 ครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่ ส่งคลื่นไดในระยะสัั้นๆครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับเสาสัญญาณของเครื่องรับด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: