Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia Oro - โนเกีย Oro

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 53 / เข้าชม: 501662
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia Oro - โนเกีย Oro
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 13:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia Oro - โนเกีย Oro
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/oro.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 03 Jun 2011 11:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
รักพี่โด่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia Oro - โนเกีย Oro
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 13:28  

มันคือ C7 แม่นบ่
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia Oro - โนเกีย Oro
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 14:02  

งาม..... Smile
bkfeeann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 14:58  

สวยดี
gettammada
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 15:40  

ไฮโซ
sripantai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: malaysia
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 19:20  

สวย เริ่ด แต่ไม่ซื้อ เกินฐานะ
lemon9770
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 12:38  

เวอร์เกิน = = C7กลายพันธุ์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lemon9770 เมื่อวันที่ 01 Jun 2011 12:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 12:38  

ลิเกไงไม่รู้ แพงไปแต่ข้างในก็เหมือนเดิมอยู่ดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 18:06  

ช่างกล้าทำออกมาขายได้ถึง50 ตัวป่าวก็ไม่รู้ ดุมันตั้งราคาสิ iphone มีอายตรงราคาเลย iphone เกรดดีกว่ายังต้องหยองเหมื่อเห็นราคา
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 18:46  

ก็โอเค..สวยดีสำหรับเศรษฐี ตังค์เหลือใช้ คือมันไม่มีไรเลยไง แพงเกินตัว จะSymbian Anna ก็ช่างเหอะ มันทำไรได้บ้างล่ะ ด้านการใช้งานจริงๆ ผมว่ามันก็ไม่เกิน รุ่นอื่นๆ สักเท่าไรหรอก แล้วที่ว่าใช้ทองคำ 18 K ทำนะ ธรรมดาเรามาถือๆ ใครจะสนใจมั้ยว่ามันทำมาจากอะไร ต่างกันตรงไหนที่พลาสติกแล้วเคลือบสีทองเอา เหมือนที่เคลือบด้วยสีเงิน โครเมียม เอาล่ะครับ ขายได้อยู่แล้ว มีกลุ่มลูกค้าแน่นอน ถ้างั้นเค้าก็ไม่กล้าทำมาขายหรอกครับ
5555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 21:16  

ตามคู่แข่งไม่ทันจนเพี้ยนไปแล้ว Nokia เอ๊ยยยยยย....

มีตังค์อย่างเดียวซื้อไม่ได้นะครับตัวนี้... ต้อง...ด้วย
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 22:53  

c7 c7 c7 c7 c7 c7 c7 c7 c7 c7
แหล่มแล้วเหรอเนี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 00:56  

เหมือนไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่ง
กหเ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 07:11  

3 หมื่น!! เก็บตังไว้ดาวน์รถเถอะ!

- -*
poon_poonz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 09:23  

น่าทำ N8 ชุบทองมั่งนะ
ยังไง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 12:29  

แพงเพราะอะไร
แพงขนาดนี้ซื้อ iphone5 ดีกว่าไหม
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 15:06  

ผมว่าเดี๋ยวนี้ผู้บริโภคฉลาดขึ้นกว่าสมันก่อนนะครับ ต่อให้มีเงินก็ไม่เอาไปซื้อมือถือที่ดูเหมือนจะหรูหราครึ่งๆกลางๆอย่างนี้หรอก nokia น่าจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่นเช่นการพัฒนา OS ดีกว่านะครับ อาจจะได้ลูกค้าคืนมาบ้าง ชื่อ nokia ก็ยังขายได้อยู่ อาจจะได้ทีลูกค้าระดับบนเพื่มขึ้นก็ได้
เอ123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 15:29  

ตั้งราคาเหมือนต้องการให้เป็นของ Premium แต่ออกแบบยังงี้+สเปคแบบนี้ เห้อออ..
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 21:48  

ถามจิง ทำออกมาแล้วจะเดินกลับไปอยุ่แถวหน้าได้ไหมอะ
แพงด้วย ไม่มีประโยชหรอกแบบนี้.....................
เอาเวลามาคิดของแบบนี้ทำไม หันไปพัฒนาอย่างอื่นดีกว่า
อิอิอิอิอิอิอิอ
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 00:13  

ที่นี้กรอบคงไม่ลอกแน่ 55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 18:31  

แพงเวอร์ทั่งๆที่ข้างในก็เหมือนกัน
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 18:43  

ตัวเครื่องเป็นทองคำ 18 กระรัตครับ สำหรับคนรวยๆไว้ใช้อวดฐานะกันเฉยๆ

ถ้าเดินถือโทรตามทั่วๆไป อาจจะโดนตีหัวปล้น 55+ =="
stillgottheblues
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 10:12  

หุหุ...เข้ามา "ด่า" กันตรึม...
...แต่ก็เข้ามา..ทั้งรักทั้งเกลียด..
palmiee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:27  

โนเกียต๊องไปแล้วหรอคับ???

ถ้าพัฒนาอะไรไม่ได้แล้วก็หันกลับไปทำจอขาวดำให้ทนทานต่อดีว่านะ

อย่าเสียเวลามาแข่งกับเทคโนโลยีสมัยนี้เลยคับ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 23:57  

เหมือนหลายๆคนจะยังไม่เข้าใจ ว่ารุ่นนี้ เค้าทำมาขายใคร... เหมือนตอน 8800 ออกมาวางขายก็มีแต่คนค่อนขอด (แต่ขายดี)

- ทำไมถึงใช้รุ่นพื้นๆอย่าง C7 มาปิดทอง แปะหนัง แล้วตั้งราคาไม่แคร์รากหญ้า เพราะเค้าไม่ได้หวังว่าจะขายให้คนอย่างท่านๆ ผมๆ ซื้อนั่นแหละ เรียกง่ายๆว่าไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายเค้า และก็ไม่ได้หวังว่ามันจะขายได้เป็นแสน เป็นล้านเครื่องแต่อย่างใดด้วย

- กลุ่มเป้าหมายเค้าคือ คนที่มีกะตังมาก มากจนไม่ต้องการใช้ของที่คนทั่วไปหาซื้อได้กลาดเกลื่อนอย่าง iPhone Android ฯลฯ และเป็นคนที่ไม่ต้องการฟังก์ชั่นคุณสมบัติอะไรมากมายพิสดารเหมือนที่เครื่องทำได้ นอกจากการโทรเข้า-ออก ข้อความ อีเมลล์ และอื่นๆบ้างนิดหน่อย ... แต่ มีสิ่งที่เครื่องอื่นๆไม่มี อย่างความหรูหรา และราคาที่ผมและคนทั่วไปไม่มาซื้อมันแน่ๆ ...

- เอาง่ายๆว่า MD ของ บ. ผม ที่มีกำไรปีละเกิน 100 ล้านบาท ...โทรศัพท์เก่าของท่านเริ่มจะพัง (8800 ตัวแรก) ท่านสั่งผมมาว่าต้องการรุ่นนี้และมอบหมายให้ผมไปหามาทันทีที่วางขายจำนวน 2 เครื่อง 2 สี (ของท่านกับภรรยา) .... โดยให้เหตุผลแค่ว่า "ไม่ต้องการรุ่นที่ พนง. ในบริษัทซื้อใช้กันได้" โดยไม่สนใจคุณสมบัติเลยด้วยซ้ำ... ขอแค่พุชเมลล์ได้ ใช้บลูทูชได้ เล่นเนตได้บ้าง อย่างอื่น.."ไม่จำเป็น"

- บางคนบอกว่าราคานี้ iPhone4 ดีกว่า, GS-S2 ดีกว่า, Tablet ดีกว่า, NB ดีกว่า, ซื้อมอไซค์ดีกว่า.... ประโยคพวกนี้ผมเคยถามพนง ระดับสูงของ NK เมื่อสมัย 8800 ออกใหม่ๆ .... ท่านนั้นหัวเราะ แล้วตอบผมว่า "ไม่คิดเรอะ ว่าคนที่ซื้อรุ่นนี้ได้ (8800 ตอนนั้น) เค้ามีของพวกนั้นจนกองเต็มบ้านไปหมดแล้ว"... ผมได้แต่อึ้ง และตอบกับตัวเองว่า ..."เออ จริงด้วยแฮะ"

... แต่สำหรับผม โทรศัพท์แค่นี้ ซื้อได้ ไม่ถึง 5หมื่นทำไมจะซื้อไม่ได้ ... แต่ถึงซื้อได้ ก็ไม่ซื้อ(หว่ะ) ครับ ของที่เสื่อมราคาลงทุกวัน ซื้อทองมาทำพวงกุญแจรถยังดีกว่า เทห์เหมือนกัน แถมราคาก็มีแต่ขึ้นกับขึ้น
ผ่านมาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 22:32  

ตามสบายเลยครับ พวกคุณๆ ที่เหลือกินเหลือใช้ทั้งหลาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ถูกใจตรงใช้ดีไซน์ C7
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 23:34  

ผมกำลังรอ 8 series อยู่ครับ ไม่ได้ต้องการดีไซน์ของรุ่นอื่นเอามาอัพราคา ผมต้องการดีไซน์ที่เป็นเอกลักษณ์ ! ผมใช้ arte อยู่ คิดว่า nokia ไม่จำเป็นต้องใส่ออพชั่นอะไรมาเยอะ ผมไม่ได้ต้องการ symbian ผมไม่ได้ต้องกานกล้อง 8 ล้าน ผมต้องการสิ่งที่มองรู้ว่ามันเหนือกว่ามือถือธรรมดาจากดีไซน์และวัสดุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ถูกใจตรงใช้ดีไซน์ C7
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 23:34  

ผมกำลังรอ 8 series อยู่ครับ ไม่ได้ต้องการดีไซน์ของรุ่นอื่นเอามาอัพราคา ผมต้องการดีไซน์ที่เป็นเอกลักษณ์ ! ผมใช้ arte อยู่ คิดว่า nokia ไม่จำเป็นต้องใส่ออพชั่นอะไรมาเยอะ ผมไม่ได้ต้องการ symbian ผมไม่ได้ต้องกานกล้อง 8 ล้าน ผมต้องการสิ่งที่มองรู้ว่ามันเหนือกว่ามือถือธรรมดาจากดีไซน์และวัสดุ
poon_poonz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่ถูกใจตรงใช้ดีไซน์ C7
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 10:04  

Anonymous ผู้เขียน:

ผมก็ยังใช้ 8850 หรือ 8910 บางครั้งก็ ตระกูล Sirocco หรือ Arte บ้าง ถึงฟังชั่นจะไม่เยอะเเต่ดูดีไม่ซ้ำใครครับ อีกเครื่องก็ใช้รุ่นทันสมัย รอ Series 8 รุ่นใหม่เหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 14:12  

เริ่มมีทองเข้ามาเกี่ยวเเล้ว เอากันเข้าไปอีกซักหน่อย Nokia คงจะออกเครื่องรุ่นที่มีฝังมุกฝังเพชรฝังพลอยออกมาวางขายเครื่องละเป็นแสนมั้งเนี้ย
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 18:16  

เวอตู เครื่องเป็นแสน สเป็คห่วยแตกแบ็ตต่ำไม่มีใครเขาซื้อมาใช้กันหรอก

มีแต่อั้มพัชราภานั่นล่ะที่ซื้อมาใช้ เพราะมันเป็นมือถือไฮโซ ถือได้ไม่อายใคร

-___-"

สมองคนรวย กับสมองคนธรรมดา ถ้าคุณลองรวยแบบไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรก็คงคิดอยากจะได้อะไรแพงๆมาสะสมเหมือนกันนั่นแหละ ไอกระบือข้างบนไปด่าเขาก็ไม่ถูก เพราะที่เขาพูดมามันเป็น FACT เรื่องจริงจากชีวิต ไม่ใช่เรื่อง FICTION ปั้นน้ำเป็นตัวมาพูดเข้าข้างสินค้า

แต่ถ้าเป็นผมผมก็ใช้ของถูกๆนั่นล่ะ แต่ถ้ารุ่นไหนมันสเป็คถูกใจก็ต้องเสียตังค์กันหน่อย
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 20:39  

aoto333 ผู้เขียน:
ผมว่าเดี๋ยวนี้ผู้บริโภคฉลาดขึ้นกว่าสมันก่อนนะครับ ต่อให้มีเงินก็ไม่เอาไปซื้อมือถือที่ดูเหมือนจะหรูหราครึ่งๆกลางๆอย่างนี้หรอก nokia น่าจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่นเช่นการพัฒนา OS ดีกว่านะครับ อาจจะได้ลูกค้าคืนมาบ้าง ชื่อ nokia ก็ยังขายได้อยู่ อาจจะได้ทีลูกค้าระดับบนเพื่มขึ้นก็ได้

ต้องขอโทษด้วย พอดีเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานน่ะครับ ก็คนธรรมดา เงินเดือนไม่กี่หมื่นน่ะครับ แต่รู้ว่าสิ่งใดคุ้มค่าที่ควรจะซื้อ ก็หาเงินได้เท่านี้น่ะครับก็เลยต้องคิดก่อนใช้ ไม่ได้รวยเป็นร้อยล้านจะได้มีเงินใช้สิ่งที่ไม่่หมือนใคร และไม่มีท่านไหนใช้ให้ไปซื้อ ชาตินี้คงไม่มีบุญได้สัมผัสตัวเป็นๆ
JokE_zZz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 16:53  

ผมว่าก่อนจะใช้วัสดุไฮโซ ต้องออกแบบให้มันไฮโซก่อนนะครับ

ถ้ามีคนถือไอ้เครื่องนี้ไปเดิน ผมว่าถ้าไม่ใช่คนที่เล่นมือถือ เค้าก็ดูว่ามันเป็นของถูกๆอ่ะ ครับ เพราะดีไซน์มัน Low มาก เจาะกลุ่มคนรวยก็คงไม่ได้ครับ

ผมว่าถ้าวางคู่กันกะไอโฟน โดยไม่บอกราคา ร้อยละ 99 ต้องบอกว่าไอโฟนดูดีกว่า น่าจะแพงกว่าแล้วคนมีฐานะที่ไหนเค้าจะ โ... ไปซื้อโทรศัพท์ 3 หมื่นกว่า แต่ดูเหมือน ไม่ถึงหมื่น เพราะดีไซน์มันแย่แบบนี้ล่ะ

ปล. จะเอาสมัย 8800 เป็นมาตรฐานไม่ได้หรอกครับ เพราะสมัยนั้นยังไม่มีโทรศัพท์ที่ดีไซน์ได้ดูดีและถูกใจมหาชน แบบไอโฟน 8800 ถือว่าดีไซน์ได้งดงามของสมัยนั้นแล้ว แต่มาสมัยนี้ จะใช้กลยุทธ์เดิมๆก็รอวันเจ๊งแล้วแหละ
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 22:29  

ใครจะกล้าซื้อมาใช้ล่ะนี่... เศรษฐกิจ บ้านเมืองแบบนี้นิ 55+ ขำๆนะคะ
psc_2006
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 09:35  

ผมว่าเอา C7 ไปเปลี่ยนหน้ากากใหม่ไม่ไดีกว่าเหรอ
MetalC3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 16:43  

symbian ก้อคือ symbian วันยันค่ำอ่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 19:24  

จะแพง จะบื้อ แต่...............สวย ถูกใจจริงๆ Smile อย่างน้อยก็สวยกว่า iphone4 ก็แล้วกัน
(ใช้มา 6 เดือนเบื่อแล้ว)

ปล. เอา C5 มาทำ Hiso แบบนี้บ้างดิ
เจิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 18:26  

nokia สติแตกไปแล้ว พัฒนาด้านเทคโนโลยีตามคู่แข่งไม่ทัน

เลยเล่นมุขนี้เลย เล่นเอาทองมาทำกรอบเครื่องแล้ว

คาดว่าอีกไม่นาน คงได้ชวนอดีตเบอร์ 1 อย่างโมโต และ อิริคสัน

พากันไปนั่งตกปลา แล้วคุยกันว่า ...

.. พวกกุ ไม่น่าดูถูกผู้บริโภคเลย กะจะผลิตชิปซักตัว แล้วไส่ในเครื่อง

เป็นสิบๆรุ่น แล้วตั้งชื่อเป็นรุ่นต่างๆ แล้ววางขายหลอกชาวบ้านไปเรื่อยๆ

ที่ใหนได้ มีพวกค่ายอื่นๆที่เรามองข้าม พัฒนาแซงหน้าไปจนได้

รู้งี้ พวกเราพัฒนาไปเรื่อยๆ ค่ายอื่นก็ตามไม่ทัน เป็นเพราะความโง่บรมของเราแท้ๆ

เกิดชาติหน้า ก็อย่าหลอกผู้บริโภคอีกก็แล้วกัน .. ชาตินี้ บ๊ายบายจ้าโนเกีย
101
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 06:53  

ไม่น่ามาป่วนนะครับ คืออยากจะถามว่า ออกมาเพื่อ ? .....
แจมซะหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 21:20  

ถ้าเครื่องมีปัญหา
จะเข้าร้านโทรศัพท์ หรือว่า ร้านทอง ดีล่ะงานนี้?
kimjonghoon
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 20:14  

อยากได้แต่ถ้าลดราคาลงมาระดับ 2หมื่นลงมาหน่อยๆ น่าจะมียอดขายดีนะครับ คนที่ชอบมือถือสวยๆมีเยอะอยู่นา
jojo2550
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 21:36  

หน้ากากทองแ้ท้หรือเปล่า มันแพงกับอะไร สเปกเท่า c7

โนเกียทำไม ทำอย่างงี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 19:53  

C7 ดีไซน์ก็ไม่น่าเกลียดนะ แล้ว N8ชุบทองก็เป็นไปได้ยากเพราะN8 มันวัสดุชิ้นเดียว
สเปคความแรง C7=N8=E7=C6-01 ซึ่งตอนนี้เป็นรุ่นที่ดีที่สุดของโนเกีย
Spec ไม่น่าเกลียดทะไหร่หรอก 680 (จริงๆ 800และถูก down clock ลงมาเพราะ สมดุลOs)
การอัพเดทซอฟแวร์ครั้งต่อไปก็จะ ปลดความเร็วให้กลายเป็น 780
แล้วใน Os Symbian 4.0 ก็จะ เพิ่มความเร็วขึ้นไปอีก (น่าจะ1GHz จาก N8fanclub.com)
Symbian ที่รุ่นเหล่านี้จะรับได้แน่นอนคือ 4.0 ทั้งความลื่นในฉบับของซีมเบี้ยนสำหรับมือถือราคานี้ผมถือว่าเป็นที่น่าพอใจละสำหรับผม Symbian ถ้ารักที่จะเล่นจริงๆผมว่ามัน Ok นะ
jeban
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 00:12  

ราคาโหดมาก ไฮโซมากๆ Very Happy Very Happy Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 09:47  

สำหรับท่านๆที่ชอบว่า Nokia ดูถูกผู้บริโภคนะครับ.....

ผมว่า Nokia ไม่ได้ดูถูกผู้บริโภคนะครับ ก็แค่ทำตามใจตัวเอง ก็เท่านั้นเองนะครับ พอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ ก็แค่นั้นเองครับ เขาไม่ได้เอาปืนมาจอหัวแล้วบังคับให้ซื้อ หรือ Nokia จะแพ้ยี่ห้อไหนก็แพ้ไป เราก็ไม่ได้ไปเดือนร้อนกะ Nokia เขา การตลาดจะห่วยก็เรื่องของเขา จะมี spec กั๊กๆ (อันนี้ผมก็ไม่ชอบ) ขาดโน้น ขาดนี่อยู่ในหลายๆรุ่นที่ผมชอบรูปทรง เช่น C5 ตัวใหม่ .... ผมก็แค่บ่น ไม่ซื้อ ก็แค่นั้น

เขาทำตัวนี้มา คงเพื่อความสนองคนที่ต้องการความหรูหรา ดูดี ก็เท่านั้นเองครับ ไม่พอใจหรือว่าแพงไปก็ไปซื้อรุ่น C7 ธรรมดาก็ได้นะครับ

ผมก็ใช้ Nokia มาตลอดเกือบยี่สิบปีแล้ว เปลี่ยนมาก็หลายรุ่น ถึงปีนี้ไปใช้อ๊ายโฟน 4 แต่ผมก็ยังเก็บ 5800 Navi ไว้เป็นเครื่องสำรองนะครับ ถึงจะเก่าก็ยัง Work อยู่ เสียงก็ดี ก็แค่รู้สึกอยากจะใช้ C7 กะเขาบ้างนะครับ
jeneva
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 22:13  

สวยดี
deaw2009
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 22:06  

สีสวยดีนะ
แต่ราคา......... Shocked
kkkkk18
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 12:17  

วันข้างหน้าคงเอา X1 ไปชุบทอง ขาย 25k อิอิอิ เท่ไม่เบา
v_one
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 15:56  

gidd009 ผู้เขียน:
เหมือนหลายๆคนจะยังไม่เข้าใจ ว่ารุ่นนี้ เค้าทำมาขายใคร... เหมือนตอน 8800 ออกมาวางขายก็มีแต่คนค่อนขอด (แต่ขายดี)

- ทำไมถึงใช้รุ่นพื้นๆอย่าง C7 มาปิดทอง แปะหนัง แล้วตั้งราคาไม่แคร์รากหญ้า เพราะเค้าไม่ได้หวังว่าจะขายให้คนอย่างท่านๆ ผมๆ ซื้อนั่นแหละ เรียกง่ายๆว่าไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายเค้า และก็ไม่ได้หวังว่ามันจะขายได้เป็นแสน เป็นล้านเครื่องแต่อย่างใดด้วย

- กลุ่มเป้าหมายเค้าคือ คนที่มีกะตังมาก มากจนไม่ต้องการใช้ของที่คนทั่วไปหาซื้อได้กลาดเกลื่อนอย่าง iPhone Android ฯลฯ และเป็นคนที่ไม่ต้องการฟังก์ชั่นคุณสมบัติอะไรมากมายพิสดารเหมือนที่เครื่องทำได้ นอกจากการโทรเข้า-ออก ข้อความ อีเมลล์ และอื่นๆบ้างนิดหน่อย ... แต่ มีสิ่งที่เครื่องอื่นๆไม่มี อย่างความหรูหรา และราคาที่ผมและคนทั่วไปไม่มาซื้อมันแน่ๆ ...

- เอาง่ายๆว่า MD ของ บ. ผม ที่มีกำไรปีละเกิน 100 ล้านบาท ...โทรศัพท์เก่าของท่านเริ่มจะพัง (8800 ตัวแรก) ท่านสั่งผมมาว่าต้องการรุ่นนี้และมอบหมายให้ผมไปหามาทันทีที่วางขายจำนวน 2 เครื่อง 2 สี (ของท่านกับภรรยา) .... โดยให้เหตุผลแค่ว่า "ไม่ต้องการรุ่นที่ พนง. ในบริษัทซื้อใช้กันได้" โดยไม่สนใจคุณสมบัติเลยด้วยซ้ำ... ขอแค่พุชเมลล์ได้ ใช้บลูทูชได้ เล่นเนตได้บ้าง อย่างอื่น.."ไม่จำเป็น"

- บางคนบอกว่าราคานี้ iPhone4 ดีกว่า, GS-S2 ดีกว่า, Tablet ดีกว่า, NB ดีกว่า, ซื้อมอไซค์ดีกว่า.... ประโยคพวกนี้ผมเคยถามพนง ระดับสูงของ NK เมื่อสมัย 8800 ออกใหม่ๆ .... ท่านนั้นหัวเราะ แล้วตอบผมว่า "ไม่คิดเรอะ ว่าคนที่ซื้อรุ่นนี้ได้ (8800 ตอนนั้น) เค้ามีของพวกนั้นจนกองเต็มบ้านไปหมดแล้ว"... ผมได้แต่อึ้ง และตอบกับตัวเองว่า ..."เออ จริงด้วยแฮะ"

... แต่สำหรับผม โทรศัพท์แค่นี้ ซื้อได้ ไม่ถึง 5หมื่นทำไมจะซื้อไม่ได้ ... แต่ถึงซื้อได้ ก็ไม่ซื้อ(หว่ะ) ครับ ของที่เสื่อมราคาลงทุกวัน ซื้อทองมาทำพวงกุญแจรถยังดีกว่า เทห์เหมือนกัน แถมราคาก็มีแต่ขึ้นกับขึ้น
sadf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 14:38  

ใครว่าล่ะ

ซื้อไว้ดีค่ะ ใครมีเงินซื้อเก็บไว้สักเครี่อง

ทองขึ้นราคาทุกวัน

555
chibi chibi mc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 13:51  

gidd009 ผู้เขียน:

ปรบมือให้กับ รีพลายนี้ค่ะ
icooling
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2011 14:05  

อืม...ประมาณNokia Series 8 ในสมัยก่อนCome Back สวยนะครับ หรูด้วย แต่แพงจริงๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: