Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N9 64 GB - โนเกีย N9 64 GB
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 322 / เข้าชม: 2699510
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N9 64 GB - โนเกีย N9 64 GB
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2011 13:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

CURVED GEL SKIN CASE N9 อันนี้มีขายที่ไหนครับ ผมว่ามันเนียนดีครับ สวยจัง

หากใครเห็นรบกวนระบุพิกัด ครับ
BornS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N9 64 GB - โนเกีย N9 64 GB
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2011 18:23  

ผมมีอันนึง แต่เป็นสีขาวนะครับ
ผมสั่งมาจาก EBAY ในราคา 3$
ขอบอกว่าใส่แล้ว ไม่สวยเลยครับ ไม่เนียนด้วย

สุดท้ายสั่งแบบที่ในกล่องแถมมาใส่ครับ สวยเนียนที่สุดแล้ว
arm191
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2011 18:32  

เพื่อนๆๆเคยสังเกตหน้าจอ ของเพื่อนๆไหม ว่าเวลาเราเล่นในห้องมืดๆๆมันจะมีรอยดำๆๆๆแปลก ในหน้าจอ ในที่เราสไลน์โปรแกรมที่เปิดไว้ไปเก็บ แล้วลองกดปิดโปรแกรมทั้งหมด ให้เหลือแต่หน้าเปล่าๆๆ หรือ ตอนเปิดเครื่อง ย้ำในที่มืดๆๆๆน่ะ เพื่อนจะเห็นรอยดำๆๆ จุดเล็กๆบ้างใหญ่บ้าง ของผมเห็นน่ะ อยากทราบว่าของเพื่อนมีไหมน่ะ
กำลังตัดสินใจซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2011 12:02  

ผมจะซื้อสิ้นปีเนี้ยคับ

ทำไมปัญหาเกี่ยวกับหน้าจอเยอะจิง

ผมลังเล ระหว่างไอโฟน4กับ n9 เนี่ย

สับสนสุดๆ ตกลงมันมีข้อเสียตรงไหนบ้างอ่ะ n9 เนี่ย เพื่อนๆ ช่วย บอกทีค๊าบ(ผู้ใช้งานจริง)
ชอบn9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2011 12:11  

คาดว่า n9 จะมี วอสแอป ไม๊อ่ะ

ง๊า อยากได้ แต่ไม่เห็นพัฒนาเลย..

เพื่อนๆ ว่าไง คับ
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2011 02:35  

ตอนนี้ผมใช่เอ็นเก้าอยู่ ใครที่คิดจะซื้อผมว่าไปเล่นไอโฟนดีกว่า โดยเฉพาะ IP4S น่าเล่นมาก ผมกำลังจะขายเอ็นเก้าอยู่ไปใช้เอปเปิ้ลละครับ เกมส์เยอะ แอปเยอะ เสียดายที่โนเกียไม่ค่อยใยดีกับ MeeGo เลย ตอนนี้ใช้อยู่รู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจมาก เรื่องเอแ เกมส์ ที่ไม่ค่อยมีเลย และในวงการมือถือไม่มีใครพูดถึงเลย รวมทั้งอุปกรณ์เสริมหายากมาก ใครที่กำลังตัดสินใจระหว่างไอโฟนกะเอ็นเก้าไม่ต้องลังเลเลยครับ ไอโฟนไปเลยราคาไม่ต่างกันมากแต่คุ้มกว่าเยอะ
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2011 02:43  

ยอมรรับว่า N9 สเปคดีหมด แต่เรื่องอุปกรณ์เสริม แอป เกมส์ กะโหลกกะลามากเลย ผมใช้อยู่สองเดือนแล้ว แต่รู้สึกว่าไปไม่ทันระบบอื่นเลย ยอมรับว่ารุ่นนี้ใครเห็นก็บอกว่าสวย แจ่ม จอชัดเวอร์ กล้องถ่ายสวยกว่าไอโฟนสี่ แต่ถ้าเทียบกับ IP4s ก็ไม่แน่ว่าจะสวยกว่าไหม มีเงินอีกนิดจัด IP4s ไปเลยครับ ผมก็จะขายรุ่นนี้แล้ว เพราะเรื่องเดียวที่เสียใจคือ แอป เกมส์ ไม่ทันชาวบ้านเลยยยยยยยยยยย
BornS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2011 02:53  

ผมยังใช้อยู่ครับ

วันนี้ MSN เพิ่งลง MeeGo สดๆร้อนๆเลย

ผมกลับมีความคิดเห็นต่างจากคุณ vuthdy นิดหน่อย ตรงที่
ไม่ใช้ N9 แล้วไปเลือก iPhone 4s
ซึ่งในใจผมตอนนีเอนเอียงไปทาง Android มากกว่า iOS

เนื่องจากแต่ก่อนผมบ้า iPhone มาก แต่พอลองถอยออกมาดูภาพรวมตามความจริงแล้ว
ผมเห็นว่า iPhone ที่เราใช้ๆกัน ที่เราอวยๆกันว่าดีนักดีหนา
ความจริงแล้วมันก็ดี แต่ ไม่ได้ดีขนาดที่คนเค้าว่ากัน

เครื่องที่แล้ว ผมใช้ N8
ตอนซื้อมา เพื่อนๆก็งง ว่าซื้อมาได้ยังไง ซื้อมาทำไม 16,500 บาท แพงไปมั้ย

การใช้งานที่ผมใช้ประโยชน์จาก N8 เครื่องนั้น บางทีก็ทำเอา iPhone 4 ในตอนนั้น งงงงกันไปพอสมควร
เช่น เบสิคเลยก็ USB on the go และอื่นๆอีกมากครับที่ทำอะไรได้มากกว่าที่คนไม่เคยใช้ Symbian^3 เค้ามาว่ากัน HDMI ก็ยังอุตส่าห์ใส่มาให้

คิดไปคิดมาก็ตลกดีครับ ซื้อ N8 16,500 บาท โดนด่าโง่ ซื้อมาได้ไง มีดีแค่กล้องชัดรึเปล่า
จะไปซื้อ Samsung S2 ก็บอกโครตแพง ซัมซุงเนี่ยนะ 18,900
ซื้อ iPhone 4 2หมื่นกว่าบาท บอกถูก รีบไปต่อคิวซื้อกัน
เพื่อนผมบางคนใช้มาพร้อมกับผมครับ
iPhone ตัวแรก กล้องไม่มี ก็ยังใช้กันบอกว่าดีแล้ว
iPhone 3G ใส่กล้องมา ไม่มี Auto Focus ไม่มีแฟลช และ ไม่มีกล้องหน้า ก็ยังบอกว่าของเค้าดีจริงๆ เรื่องบลูธูทอะไรนั่นไม่จำเป็นต้องส่งข้อมูลอะไรนี่ <<< !?!?
iPhone 3Gs อันนี้ไม่ได้ใช้ครับ เพราะเห็นว่าเปลี่ยนไส้ใน เลยไม่เปลี่ยนตาม

ใช้มาถึง iPhone 4 จะทำ Ringtone แต่ละครั้งยังหงุดหงิดเลยครับ
เพราะมันไม่ใช่ว่าจะลาก MP3 เข้าเครื่องได้เลย เกือบทุกอย่างต้องผ่าน itune

ขออภัยที่นอกเรื่องในส่วนของ iPhone 4 (คุณ vuthdy พูดถึง iPhone 4s) ครับ

แค่อยากจะบอกว่า ผมก็สาวก Apple และ Nokia คนนึง
ถ้าตัดอคติและค่านิยมทิ้ง จะเปิดกว้างรับกับ OS ใหม่ๆได้ครับ
ความสามารถตัวเครื่องของ(ไม่ใช่ Software นะครับ) iPhone ผมถือว่าต่ำกว่าพวก Samsung นะครับตอนนี้
เรื่องวัสดุการประกอบ iPhone กินขาด ประณีต หรูหราดูดีมาก เคสหลากหลายแบบให้เลือกใช้ไม่มีเบื่อ
เรื่อง OS มีความเสถียรสูงมาก และ MeeGo ก็มีความเสถียรในจุดนี้ไม่แพ้กัน

แต่เสียที่ App น้อยมาก และ CEO วิสัยทัศน์ต่ำ แค่นี้จริงๆครับ
ทำให้ความน่าใช้ของ N9 แทบไม่มีเหลือเลย

ปล.พิมพ์ตอนง่วงมาก ขออภัยหากเรียบเรียงไม่ถูกครับ
sanzaa13
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2011 00:19  

BornS ผู้เขียน:
ผมยังใช้อยู่ครับ

วันนี้ MSN เพิ่งลง MeeGo สดๆร้อนๆเลย

ผมกลับมีความคิดเห็นต่างจากคุณ vuthdy นิดหน่อย ตรงที่
ไม่ใช้ N9 แล้วไปเลือก iPhone 4s
ซึ่งในใจผมตอนนีเอนเอียงไปทาง Android มากกว่า iOS

เนื่องจากแต่ก่อนผมบ้า iPhone มาก แต่พอลองถอยออกมาดูภาพรวมตามความจริงแล้ว
ผมเห็นว่า iPhone ที่เราใช้ๆกัน ที่เราอวยๆกันว่าดีนักดีหนา
ความจริงแล้วมันก็ดี แต่ ไม่ได้ดีขนาดที่คนเค้าว่ากัน

เครื่องที่แล้ว ผมใช้ N8
ตอนซื้อมา เพื่อนๆก็งง ว่าซื้อมาได้ยังไง ซื้อมาทำไม 16,500 บาท แพงไปมั้ย

การใช้งานที่ผมใช้ประโยชน์จาก N8 เครื่องนั้น บางทีก็ทำเอา iPhone 4 ในตอนนั้น งงงงกันไปพอสมควร
เช่น เบสิคเลยก็ USB on the go และอื่นๆอีกมากครับที่ทำอะไรได้มากกว่าที่คนไม่เคยใช้ Symbian^3 เค้ามาว่ากัน HDMI ก็ยังอุตส่าห์ใส่มาให้

คิดไปคิดมาก็ตลกดีครับ ซื้อ N8 16,500 บาท โดนด่าโง่ ซื้อมาได้ไง มีดีแค่กล้องชัดรึเปล่า
จะไปซื้อ Samsung S2 ก็บอกโครตแพง ซัมซุงเนี่ยนะ 18,900
ซื้อ iPhone 4 2หมื่นกว่าบาท บอกถูก รีบไปต่อคิวซื้อกัน
เพื่อนผมบางคนใช้มาพร้อมกับผมครับ
iPhone ตัวแรก กล้องไม่มี ก็ยังใช้กันบอกว่าดีแล้ว
iPhone 3G ใส่กล้องมา ไม่มี Auto Focus ไม่มีแฟลช และ ไม่มีกล้องหน้า ก็ยังบอกว่าของเค้าดีจริงๆ เรื่องบลูธูทอะไรนั่นไม่จำเป็นต้องส่งข้อมูลอะไรนี่ <<< !?!?
iPhone 3Gs อันนี้ไม่ได้ใช้ครับ เพราะเห็นว่าเปลี่ยนไส้ใน เลยไม่เปลี่ยนตาม

ใช้มาถึง iPhone 4 จะทำ Ringtone แต่ละครั้งยังหงุดหงิดเลยครับ
เพราะมันไม่ใช่ว่าจะลาก MP3 เข้าเครื่องได้เลย เกือบทุกอย่างต้องผ่าน itune

ขออภัยที่นอกเรื่องในส่วนของ iPhone 4 (คุณ vuthdy พูดถึง iPhone 4s) ครับ

แค่อยากจะบอกว่า ผมก็สาวก Apple และ Nokia คนนึง
ถ้าตัดอคติและค่านิยมทิ้ง จะเปิดกว้างรับกับ OS ใหม่ๆได้ครับ
ความสามารถตัวเครื่องของ(ไม่ใช่ Software นะครับ) iPhone ผมถือว่าต่ำกว่าพวก Samsung นะครับตอนนี้
เรื่องวัสดุการประกอบ iPhone กินขาด ประณีต หรูหราดูดีมาก เคสหลากหลายแบบให้เลือกใช้ไม่มีเบื่อ
เรื่อง OS มีความเสถียรสูงมาก และ MeeGo ก็มีความเสถียรในจุดนี้ไม่แพ้กัน

แต่เสียที่ App น้อยมาก และ CEO วิสัยทัศน์ต่ำ แค่นี้จริงๆครับ
ทำให้ความน่าใช้ของ N9 แทบไม่มีเหลือเลย

ปล.พิมพ์ตอนง่วงมาก ขออภัยหากเรียบเรียงไม่ถูกครับ

เห็นด้วยมากเลยครับ สำหรับความคิดเห็นนี้ ถ้าไม่ติดที่แอฟน้อยคนพัฒนาน้อยผมว่า N9 สู้ไอโฟนได้สบายยๆเลยครับ รูปลักษณ์ภายนอกก็กินขาดแล้วครับ จากที่ผมใช้งานอยู่ถือว่าดีมากเลยครับ ขาดก็แค่แอฟที่น้อยเกินไปเท่านั้นเอง ใครชอบ มือถือรูปลักษณ์แบบไหน ก็เลือกซื้อเลือกใช้ได้ตามความพอใจเลยครับ แต่เน้นเกมส์แอฟเยอะ ก็ต้องยกให้ Iphone กะ Android เขาและที่ของฟรีและคนพัฒนาเยอะสะเหลือเกิน
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2011 00:22  

ผมเห็นด้วยกับคุณ Boms มากครับ คือแบบว่าตอนนั้นที่บอกว่าจะขายแล้วไปใช้ไอโฟน คือผมชอบเล้นเกมส์แต่ดูสิครับ อย่างที่ คุณ Boms บอก CEO วิสัยทัศต่ำจริงๆ ตอนผมใช้ N8 มีเกมส์ค่อยข้างเยอะ สู้ รัน ฟัน แทง มีทุกแนว ที่สำคัญ ซิมเบี้ยนโหลดง่ายกว่าระบบอื่นๆ แต่พอมาใช้ N9 OS MeeGo เกมส์ แอป น้อยจริงๆ จนผมรู้สึกว่าสเปคเครื่องแจ่มแต่ไร้เกมส์มันๆ อืมมม แต่เอาเข้าจริงอย่างที่คุณ Boms บอก ไอโฟนข้อจำกัดเยอะ และเห็นด้วยอย่างยิ่งที่เค้าพูดหลายๆ เรื่อง ของไอโฟน บางคนซื้อเพราะเห็นเค้าว่าดี พอมีกลับต้องมาวุ่นวายหลายอย่าง สุดท้ายก็กลายเป็นเครื่องประดับบารมีเท่านั้นเอง
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2011 00:29  

สุดท้ายผมก็ยังใช้อยู่ครับ ผมถูกใจที่คุณ Boms พูดมากเรื่องราคา ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมเป็นแบบนั้น ทั้งๆ ที่เห็นๆกันอยู่ว่าบางอย่างมันเป็นจุดด้อยแต่หลายๆ พอเห็นเป็นไอโฟนแล้วลืมมันไปหมด แต่ก็เอาเถอะครับ ชอบแบบไหนก็เลือกตามชอบ ยังไงก็ยังเป็นส่วนหนึ่งของ N9 อยู่ครับ
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2011 11:35  

ซัมซุงเปิดตัว tab 7 แล้ว os เป็นwindows ดูแล้วไม่เห็นจะต้องผูกตัวกับ OS ไหนเลย แต่ Nokia ดันไปเอาใจ window จนทิ้ง meego ไป ถ้างานนี้ window phone ไม่เกิด ก็ตายแน่นอนโนเกีย
nate_sui33333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2011 16:16  

ขออนุญาติขาย nokia n9 16GB สีดำ เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ยกกล่องครับ สภาพ 90%

อุปกรณ์ : ครบกล่องครับ เครื่อง แบต ที่ชาร์จ ยูเอสบี หูฟัง กล่องคู่มือ ซิลิโคนของแท้ครับ

ราคา : 14900 บาท สนใจแลกกับ Galaxy TAB P1000T ที่รับ 3G ทรู นะครับ แล้วเพิ่มส่วนต่างตามตกลงครับ ขออุปกรณ์ยกกล่อง มีสปีดเนวี่ เหลือประกันและสภาพพอกันครับ

สภาพ : ประมาณ 90%

ตำหนิ :มีรอยตรงด้านหลัง 1ขีด ตรงที่ปิดยูเอสบี 1 ขีด รอยขนแมวตรงแผ่นเงินด้านหลัง แต่โดยรวมสวยครับติดฟิมล์ กันรอยแล้ว

ประกัน : พฤศจิกายน 2012

เหตุผลในการขาย : ลองไปเรื่อยๆครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 0859465432 เนศครับ

วิธีส่งมอบสินค้า : เจอตัว BTS วงเวียนใหญ่ เซ็นทรัลพระรามสอง เดอะมอลล์บางแค ผมอยู่หมู่บ้านสุขสันต์ 6 ถนนกาญจนาภิเษก เดอะมอลล์บางแคครับ ตจว.ส่ง EMS ฟรีครับ
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 22:59  

หลังจากใช้ galaxy note มาสักพัก ก็บอกได้ว่าถูกใจกับขนาดหน้าจอและฟังก์ชั่นโดยรวมที่มีปากกาให้เขียนได้ด้วย สะดวกในการจดโน๊ตแบบด่วนๆ แต่พอไปหยิบ Nokia N900 ที่ยกให้ลูกสาวใช้มาลองเขียนโน๊ตแล้ว ก็ตอบได้คำเดียวว่า N900 กินขาดในเรื่องปากกา ลายเส้นที่คงที่ ปรับหนักเบาได้ดีกว่า note มาก ความแม่นยำของเส้น ก็มากกว่า note ยิ่งน่าเสียดายว่า nokia เคยเดินมาถูกทางแล้ว แต่ดันมาเปลี่ยนทิศทางซะก่อน
Dekecies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 00:41  

เห็นด้วยกับคุณ Boms อย่างยิ่งคับ ต้องยอมรับอย่างหนึ่งว่า Apple เค้าเก่งในเรื่องการตลาดมากๆ เหมือนกับพวก Macbook แพงก็แพง สป็คก็งั้นๆ หาเกมเล่นก็ยาก โปรแกรมก็ต้องใช้เฉพาะ แต่พอใช้แล้ว "อุ๊ยดูดีจังเลย"
yuppiekabbb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 15:00  

ธนเดช จตุคามฯ ผู้เขียน:
sar4 ผู้เขียน:
ชอบแบบเดิมๆครับ ผู้เขียน:
รบกวนทางเว็บสยามโฟนช่วยรวมหน้า N9 16 GB กับ 64GB ในหน้าลิงค์เดียวกันด้วยครับเพราะเห็นว่า ถ้าแยกเป็น 2 ลิงค์จะทำให้ผู้บริโภคไม่สะดวกในการค้นหาข้อมูล ข่าวสารต่างๆของNokia N9 จากผู้ใช้หรือจากสมาชิกเว็บครับ เพราะถ้าแยกเป็น 2 ลิงค์ผู้ใช้จะวุ่นวายอย่างมากและไม่สะดวกเลยในการค้นหาข้อมูล
ผมไม่เข้าใจว่าจะแยกให้N9ทำไมครับ ทั้งๆที่รุ่นอื่นๆยี่ห้ออื่นหลายๆรุ่นก็มีหลายความจุเมมโมรี่หลากหลายขนาดเหมือนกัน ชอบแบบเดิมๆมากกว่าครับ
ผมไม่เห็นด้วยกับการแยกเป็น2ลิงค์ครับ ใครเห็นด้วยช่วยกด+ หรือ reply ด้วยนะครับ

รบกวนช่วยรวมทีครับ ขอบคุณครับ

เห็นด้วยนะครับ เพราะจะง่ายต่อการอ่านในอนาคต

เผื่อมีปัญหาหรือแนะนำเทคนิคฯ ประมาณนี้ ^^

โอ้วววว..ถูกใจกับความเห็นน่ะครับ*-*+
\
เห็นด้วยๆ
ooAoo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2012 09:44  

...ขอทราบวbธีเอารายชื่อลงใน N9 ด้วยครับ เพราะ nokia suite ไม่รองรับอุปกรณ์นี้ ส่วน nokia link ก็ใช้ไม่ได้เพราะไม่ supprotกับคอมฯ
nijahatori
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2012 00:54  

ooAoo ผู้เขียน:
...ขอทราบวbธีเอารายชื่อลงใน N9 ด้วยครับ เพราะ nokia suite ไม่รองรับอุปกรณ์นี้ ส่วน nokia link ก็ใช้ไม่ได้เพราะไม่ supprotกับคอมฯ

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ พอดีไปซื้อที่ศูนย์โนเกียที่เซนทรัลเชียงราย ตอนไปเอาเครื่องเจ้าหน้าที่ร้านเค้าบอกให้เราไปติดต่อที่ศูนย์ดีแทค(เพราะซิมเก่าเป็นระบบนี้) เพราะซิมที่เรามีอยู่ก่อนหน้านี้ใช้ไม่ได้ต้องไปเปลี่ยนเป็นซิมเล็กและให้เค้าโอนข้อมูลลงด้วยอ่ะค่ะ เราถึงจะได้รายชื่อตามเดิม ใช้เวลาลงไม่นานค่ะ ประมาณ 5-10นาทีได้ ยังไงก็ลองไปติดต่อที่ศูนย์ระบบของเครือข่ายที่ใช้อยู่สิะ คาดว่าไม่น่าจะไม่ปัญหาอะไรมาก เพราะทุกวันนี้ที่ใช้อยู่ก็โอเคค่ะ พอใจมากภาพสวย กราฟฟิคก็โอเคคิดว่าหลายๆคนคงจะเห็นด้วยในเรื่องนี้ (มั้ง) อิอิ
keetanat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2012 15:51  

ถ้ามีงบมากพอผมจะซื้อทันทีเลยครับ รุ่นนี้ Smile
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2012 00:05  

น่าเสียดายที่มือถือสเปคดีดี ต้องมาตายเพราะระบบปฏิบัติการ
pegasus_k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2012 13:48  

ผมเองเมื่อก็เคยใช้ยี่ห้อนี้ (โนเกีย) แต่เจอปัญหากับโนเกีย พักหลังๆ บ่อยมาก กับเรื่องของ ตัวฮาร์แวร์เครื่อง บอดี้เครื่อง ซึ่งสีชอบลอก ทั้งๆ ที่ก็ดูแล ทะนุถนอมอย่างกะไข่ในหิน แต่ก็ไม่วายพี่แกชอบสีลอก เสียความรู้สึกมากๆ ตั้งแต่ N8 ละ เลยเลิกซื้อไปเลยยี่ห้อโนเกียเพราะความไม่มันใจ ก้เลยย้ายไปเป็นสาวกซัมซุง และชอบกับที่บอดดี้เครื่องขอซัมซุงไม่ลอกเลย ขนาดใช้มาหลายปีและไม่ค่อยรวนด้วย ถ้าโนเกียจะปรับปรุงเรื่องบอดี้ของสีบ้าง ให้มีคุณภาพกว่านี้ก็จะดีครับ แต่โดยส่วนตัวแล้วผมไม่มันใจแล้วกับยี่ห้อนี้ กลัวซื้อแล้วเสียอารมณ์อีก
DarthTum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2012 11:51  

ขาย Nokia N9 สีชมพู อายุ 1 อาทิตย์ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว เครื่องศูนย์อุปกรณ์ครบยกกล่อง แค่ 8,000 บาท

สนใจ แยม (082) 577-1133
DarthTum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2012 16:59  

ขาย Nokia N9 สีชมพู อายุ 1 อาทิตย์ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว เครื่องศูนย์อุปกรณ์ครบยกกล่อง แค่ 8,000 บาท

สนใจ แยม (082) 577-1133

ขายแล้วครับ ขอบคุณ Siamphone มากๆ ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: