Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผู่รู้ช่วยมาตอบให้ด้วยนะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 25630
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผู่รู้ช่วยมาตอบให้ด้วยนะคับ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 16:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก่อนอืนก็ขอบอกก่อนว่า ไม่เคยตั้งกระทู้เองเลย อ่านของคนอืนมาตลอดไม่ได้ตรงจุดชักที่
วันนี่เลยมาขอเขียนเองบาง ถ้าไม่ได้ หรือผิดประการได้ก็ขออภัย ณ ที่นี้

........คือ ชื้อ N8 มาได้ชักพักแล้วแต่ว่าเกินเวลา 7 วันแล้วคับ
โดยรวม เครื่องก็หน้าจะ OK
แต่ว่าเรื่อง แบตเตอร์นี่ซี่คับ
ทำไม่ ขีดแรก(ขีดที่ 7)ของแบตเตอร์รี่ใช้ได้นานมาๆ ฟังเพลงไปได้วันหนึ่ง พอขีดที่ 6
ลงมา รู้สึกจะลดเร็วมากเลยคับประมาณชั่วโมง-ชั่วโมงครึ่งก็หมดแล้ว อยากทราบว่า ผิดปกติหรือป่าว
ไปถามใครๆที่เค้าที่ใช้ nokia เค้าบอกว่าก็ปกติ ก็เลยไม่ได้เอาไปเปลี่ยนช่วง 7 วันอัตราย
แต่ผมเคยใช้ nokia มา แบตเตอร์รี่ แต่ละก่อนหน้าจะใช้ได้นานประมาณกันไม่ใช่หรอคับ คือ ขีดแรกอาจชัก 2 ชั่วโมง ขีดต่อไป ก็หน้าจะเวลาเท่ากันนิคับ โทรศัพท์ ผมแปลกหรือป่าว
และ อีเรื่อง รหัส IMEI ของ ผม 04 ผลติที่ไหนคับ
ที่กล่องบอกว่าผลิตที่ประเทศจีน ไม่ทราบว่าจะไววางใจคุณภาะของ nokia ได้หรือป่าว
(หรือว่าผมจะต้องลาแล้ว nokia)
ขอบคุณคับ
Kraizis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผู่รู้ช่วยมาตอบให้ด้วยนะคับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2011 20:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

แค่เรื่องการแสดงความจุแบตฯ ไม่ถือเป็นเรื่องใหญ่หรอกครับ
ตอนนี้ผมใช้ C6-00 ช่วงแรกลดไว ช่วงหลักลดช้า มันก็ทำได้ครับ
ถ้ากลัวว่ามันจะทำใช้กะการใช้แบตฯ ไม่ถูก
ก็แนะว่าโหลดแอพฯ Battery Monitor มาติดเป็น Widget หน้าหลักครับ
โปรแกรมจะบอกปริมาณแบตฯ ที่เหลือเป็น % ครับ
ลองดูนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: