Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II HD LTE - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 38 / เข้าชม: 785289
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
75%
 75%  [ 3 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 1 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 4

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy S II HD LTE - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2011 11:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy S II HD LTE - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/samsung/galaxy_s_ii_hd_lte.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II HD LTE - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2011 11:05  

จะใหญ่ เร็ว แรงไปถึงไหนกัน Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2011 12:00  

อ้าวจอ LCD นิ สู้จอของ S2 ไม่ได้ รอลุ้น S3 เลยดีกว่า CPU 4 core 2 Gig จอ 3D Super amoled รุ่นใหม่เลย
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II HD LTE - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2011 17:38  

ผมชักเบื่อจอสัมผัสแล้วสิ แต่มือถือรุ่นสูงๆ เดี๋ยวนี้ไปหาจอสัมผัสหมด มันเป็นข้อบังคับเหรอครับ ที่มือถือสูงๆ ต้องเป็นจอสัมผัสน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2011 22:14  

yukari1991 ผู้เขียน:
ผมชักเบื่อจอสัมผัสแล้วสิ แต่มือถือรุ่นสูงๆ เดี๋ยวนี้ไปหาจอสัมผัสหมด มันเป็นข้อบังคับเหรอครับ ที่มือถือสูงๆ ต้องเป็นจอสัมผัสน่ะ

น่าจะคับเพราะว่าทัสสกรีนส่วนใหญ่ก็น่าจะแพงคับ อิอิ (ถ้าทำแบบปุ่มกดมันดูไม่ค่อยมีราคานะผมว่า)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 11:35  

Anonymous ผู้เขียน:

น่าจะคับเพราะว่าทัสสกรีนส่วนใหญ่ก็น่าจะแพงคับ อิอิ (ถ้าทำแบบปุ่มกดมันดูไม่ค่อยมีราคานะผมว่า)

แล้วจะให้เป็นปุ่มกดเพื่ออะไรหรอครับ

เล่นเกมก็ไม่มันเท่า

ถึงทำออกมาจริงผมว่าขายไม่ออกหรอก

ลองนึกสภาพ ประมาณ BB มี CPU Tegra 2 Dual Core

เอาไปทำอะไร -*-
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 13:57  

เอิ่ม จะแรงไปไหน
จอใหญ่อีก เวลาใช้งานมือเดียว
ลำบาก 555+ S II ตัวปัจจุบันก็ใหญ่มากแล้วนะ

CPU น่าจะ Overclock จากเดิมนะ คิดว่า
แต่ที่น่าสนคือจอละเอียดจัง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 14:12  

อ้าวจอ LCD นิ สู้จอของ S2 ไม่ได้ รอลุ้น S3 เลยดีกว่า CPU 4 core 2 Gig จอ 3D Super amoled รุ่นใหม่เลย

จริงๆ จอรุ่นนี้ชื่อรุ่น Super Amoled HD จ้าจอสวยอยู่นะ

แต่งงว่าทำไม เว็บนี้เขียน Super Amoled LCD

เราอ้างอิงจากเว็บนอกนะ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 19:25  

แล้วจะให้เป็นปุ่มกดเพื่ออะไรหรอครับ

เล่นเกมก็ไม่มันเท่า

ถึงทำออกมาจริงผมว่าขายไม่ออกหรอก

ลองนึกสภาพ ประมาณ BB มี CPU Tegra 2 Dual Core

เอาไปทำอะไร -*-

BB Dual Core กำลังจะมาครับ...แทคโนโลยี่มันไม่เลือกรูปแบบหรอกครับ ไม่จำเป็นที่ทุกคนต้องการเครื่องแรงๆเพื่อเอาไปเล่นเกมอย่างเดียวนะครับ...
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2011 00:02  

จะอะไรกันนักหนาาาาาา
สวยมากๆๆๆๆๆๆชอบๆๆๆๆ
โน้ตก้อชอบอะ ตัวนี้ก้อชอบอะ
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2011 00:24  

ขอให้ออกมาก่อนสิ้นปีนะ เพราะ โบนัสออกจะได้ซื้อเป็นของขวัญให้ตัวเอง ที่เลิศที่สุด และขอร้องเรื่องราคากรุณาอย่าแพงนักน้า สงสารคนซื้อบ้าง เอากำไรน้อยก็พอนะคราบท่าน Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2011 17:04  

[quote="teteyoung"]จะอะไรกันนักหนาาาาาา
สวยมากๆๆๆๆๆๆชอบๆๆๆๆ
โน้ตก้อชอบอะ ตัวนี้ก้อชอบอะ[/quote]
ผมก็ชอบคุณครับ Laughing
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2011 00:56  

annonemuss ผู้เขียน:
ขอให้ออกมาก่อนสิ้นปีนะ เพราะ โบนัสออกจะได้ซื้อเป็นของขวัญให้ตัวเอง ที่เลิศที่สุด และขอร้องเรื่องราคากรุณาอย่าแพงนักน้า สงสารคนซื้อบ้าง เอากำไรน้อยก็พอนะคราบท่าน Laughing Laughing
**************อยากให้ทาง ss ไทยนำตัวนี้เข้ามาขายที่เมืองไทยด้วยครับ เพื่อเป็นโบนัสปลายปี 54 นี้
punnkrit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2011 20:07  

oudjunk ผู้เขียน:

จริงๆ จอรุ่นนี้ชื่อรุ่น Super Amoled HD จ้าจอสวยอยู่นะ

แต่งงว่าทำไม เว็บนี้เขียน Super Amoled LCD

เราอ้างอิงจากเว็บนอกนะ

จริงๆ ไม่มีคำว่าLCDต่อท้ายนะครับ Amoledนี่มันคนละอย่างกับLCDเลยครับ

จอเหมือนS2ทุกอย่าง แค่ลพเอียดขึ้นเกือบๆ2เท่า ละเอียดกว่าIP4อีก*-*
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 06:48  

ตกลงว่า เป็น SAMOLED ไม่ใช่ SAMOLED+ หรอครับเนี่ย สงสัยตั้งแต่โน้ตล่ะครับ
S-AMOLED LCD อันนี้เขียนข้อมูลผิดนะครับแอดมินสยามโฟน แก้ด้วย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 15:21  

NBS_K ผู้เขียน:
ตกลงว่า เป็น SAMOLED ไม่ใช่ SAMOLED+ หรอครับเนี่ย สงสัยตั้งแต่โน้ตล่ะครับ
S-AMOLED LCD อันนี้เขียนข้อมูลผิดนะครับแอดมินสยามโฟน แก้ด้วย

น่าจะเป็นจอแบบใหม่ไปเลยนะ เป็น Super Amoled HD
แต่ไม่แน่คำว่า HD อาจจะแค่เพิ่มความละเอียดแต่เป็นจอ Super Amoled ธรรมดา

Super Amoled + จะใช้ในรุ่นถัดไปคือตัว Tab 7.7 นิ้วนะ
เพราะความละเอียดของจอเท่ากับตัว S II HD LTE and GS Note

ก็เลยอยากทำให้จอมันดูสวยเพราะเท่าที่ดูเหมือนเขาจะใช้ Super Amoled + กรณี
ที่หน้าจอใหญ่ขึ้นแต่จอละเอียดเท่าเดิม เพื่อให้ดูสวยนะ คิดว่านะ
เราดูจากตัว S II ที่หน้าจอใหญ่ขึ้นแต่ละเอียดเท่าตัว S I

Very Happy
Noname2008
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 19:17  

รอดูตัวจริงครับ..^^
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 21:43  

SII HD ตัวใหม่นี้ ขนาดกว้างเท่า iphone4 เกือบจะพอดี แต่จะยาวกว่า iphone4 ถึง 1.5cm และหนากว่านิดเดียว

ผมใช้ SII คู่กับ Iphone4 สำหรับผม คิดว่าว่า SII ดีกว่า Iphone4 แบบห่างเลยนะ ยิ่งคุณเปิด Safari กระทู้ยาว ๆ ของ พันธ์ทิพย์ หรือแม้แต่ siamphone นี่เลิกเลย มันจะ scroll หรือ rotate แทบไม่ได้ เข้าใจว่า Ram จัดให้มาไม่พอ ขณะที่ SII ลื่นปรืด ๆ

แต่ที่ผมไม่พก SII ก็เพราะว่ามันกว้างไปสำหรับผม เวลาจับใช้มือเดียวเป็นปัญหามาก เลยไปค้นหา Android ที่ ผอมกว่านี้ เคยคิดว่าอยากได้แบบ SE Ray แต่ Spec มันไม่ชอบ

พอออกตัวนี้มาโดนเลยเพราะผมคิดว่า ความกว้างของมือถือไม่อยากให้กว้างกว่า 58 cm และควรจะยาวกว่า iphone ปัจจุบันเพราะเวลาถือโทรนิ้วก้อยมันไม่มีที่วาง อีกอย่างสันคม ๆ ของ iphone4 มันทำให้รู้สึกเจ็บเวลาถือนาน ๆ

ส่วน CPU 1.5 dual core คงไม่ต้องพูดอะไรมาก RAM SII 800M ตัวนี้เพิ่มเป็น 1 GB ก็เจ๋งเลย จอกว้างกว่า SII 0.4 นิ้วเยอะอยู่ แต่ออกจะเป็นแนวนอน แถมมีขนาดจอ 1280x720 ก็คงเป็นที่มาของคำว่า HD = Hi Def 720p พอดี แบตเพิ่มเป็น 1850 ก็คงไม่พอสำหรับนักเล่น social หรือ เกมใน 1 วันแน่นอน ทุกวันนี้ เลยต้องให้แฟนพก Energizer 2100 ในกระเป๋าเสมอ เรียกได้ว่าเป็นวิธีการแก้ปัญหาแบตหมดได้ดีที่สุดสำหรับมือถือแบบนี้ เพราะเวลาจะ charge สายมันเล็กไม่ต่างจากสายหูฟัง

ผมไม่คิดว่า iphone5 จะมีอะไรโดดเด่นไปกว่านี้ ค่อนข้างมั่นใจว่าจะเมิน I5 และเลือก SII HD ตอนที่มันออกแหละครับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2011 01:04  

oudjunk ผู้เขียน:
NBS_K ผู้เขียน:

น่าจะเป็นจอแบบใหม่ไปเลยนะ เป็น Super Amoled HD
แต่ไม่แน่คำว่า HD อาจจะแค่เพิ่มความละเอียดแต่เป็นจอ Super Amoled ธรรมดา

Super Amoled + จะใช้ในรุ่นถัดไปคือตัว Tab 7.7 นิ้วนะ
เพราะความละเอียดของจอเท่ากับตัว S II HD LTE and GS Note

ก็เลยอยากทำให้จอมันดูสวยเพราะเท่าที่ดูเหมือนเขาจะใช้ Super Amoled + กรณี
ที่หน้าจอใหญ่ขึ้นแต่จอละเอียดเท่าเดิม เพื่อให้ดูสวยนะ คิดว่านะ
เราดูจากตัว S II ที่หน้าจอใหญ่ขึ้นแต่ละเอียดเท่าตัว S I

Very Happy
อ้อครับ หายสงสัยเลย ขอบคุณมากๆ แต่เรื่องกินพลังงานที่ความละเอียดเท่าตัว+ ตัวไหนจะกินพลังงานมากกว่ากันอ่ะครับ แต่ที่แน่ๆ จอระดับความละเอียดนี้กินไฟมากแน่ๆเลย ก็เลยยังคงไปเล็งโน้ตที่แบตมากกว่า เพราะผมน่าจะพกได้
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2011 20:36  

เรื่องกินไฟเหรอ ถ้าขนาดจอเท่ากัน ความละเอียดเท่ากัน
คิดว่าการกินไฟ ของ Super Amoled = Super Amoled + นะหรือไม่ก็
Super Amoled + อาจกินไฟมากกว่าหน่อย เพราะเท่าที่รู้มา
ตัว Plus มันต่างจากตัวธรรมดาที่การเรียงเม็ดสี ตัวแรกเรียงแบบแนวนอน
แต่ตัว Plus เรียงแบบจุด เลยดูมีค่าความหนาแน่นมากกว่า
เลยทำให้สีดูชัดขึ้น เหมือนพวก Amoled มันเปล่งสีได้เองที่แน่ๆมันประหยัดกว่าพวก
LCD ที่ไม่เปล่งสีได้เอง

คิดว่ากินไฟน่าจะขึ้นกับขนาดจอและ ความแรงของซีพียู
ตลอดจนการจัดการทรัพยากรของซอฟแวร์ในมือถือนะ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะ ไม่การันตีความถุกต้อง Very Happy
rujroadk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2011 21:07  

เพิ่งจะถอน S II มาวันนี้เอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 21:41  

ราคาเท่าไรใครรู้บ้างแจ้งด้วยครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 21:29  

รุ่นนี้กับ galaxy note จะวางขายเมื่อไหร่ครับ แล้วจาก plus กับไม่ plus ภาพสวยงามต่างกันไม๊ครับ อันไหนสวยกว่ากัน
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 23:05  

^
วางขายไม่แน่ใจเหมือนกันนะ
รู้แต่เมืองนอกราคาของตัว Note ออกมาแล้ว
แพงเอาการอยู่

จอ Plus สีจะจัดกว่าไม่ Plus นะ
มันแล้วแต่คนมองนะ ว่าสวยกว่าไหม
แต่ยังไงคนทั่วไปก็มองว่าสวยกว่านะ
จริงๆ เราเคยใช้ Samsung Wave มาก่อนเป็นจอ
Super Amoled แล้วมาใช้ ตัว S II ซึ่งเป็นตัว
Super Amoled Plus ถ้าถามเรา เราว่า Plus มันจัดเกินไป
เราชอบแบบของตัวเวฟมากกว่า

สรุปชอบสีจัดจ้านสะใจก็ Plus สวยกว่าจ้า
Noname2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2011 22:08  

ชอบขนาดตัวนี้มากกว่า โดยส่วนตัวคิดว่า S2 บางไป..อิอิ
เคโอติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2011 07:58  

แพงไหม เข้าไทยยัง งานคอมมาสต์เข้าไหมครับ

sbobetxn--72c5ak8bzbzhsbobet xn--72c5ak8bzbzh
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 12:41  

http://www.bannangio.com/index.php?mo=5&qid=734606 ซื้อมาแล้วรีวิวด้วยนะครับ อยากดู
chel2l2y
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2011 02:41  

แบตน้อยไปนะ Confused
ball4342771
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2011 03:43  

จะเข้าไทยมั้ยครับรุ่นนี้ ถ้าไม่เข้าไทยจะได้ถอย s2
runner
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 19:49  

ขายที่ไทยมั๊ยครับ น่าสนถ้าไม่แพงเวอร์อ่ะ
mrter2000
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2011 13:56  

ลองจับ ลองเล่นของเพื่อนมาแล้ว เร็วดีครับ ชอบ upload รูปขึ้น fb นี่เร็วดี ชอบถ่ายรูปแล้ว up เลยดีครับ Razz
runner
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2011 22:08  

รอฟังข่าวคราวตัวนี้อ่ะ ขายที่ประเทศไหนบ้าง
useruseruser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2011 23:17  

mrter2000 ผู้เขียน:
ลองจับ ลองเล่นของเพื่อนมาแล้ว เร็วดีครับ ชอบ upload รูปขึ้น fb นี่เร็วดี ชอบถ่ายรูปแล้ว up เลยดีครับ Razz

ดูผิดรุ่นป่าวครับ เครื่องหิ้วก็ไม่มีในไทยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 02:59  

เพิ่งจะถอย S2 มาออกอีกแล้วหรอ เวงกำจิง

sbobetxn--72c5ak8bzbzhxn--q3cc5ac3b6g9bxn--l3cclfrhl1b9d9a4a7cvfxn--12c1bpto3e6allp7ixn--l3cm7a5azdxn--o3cfa6dvfkxn--r3c5aic3bxdsxn--333-nmlyaa4ixhqa7c
pao47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2012 23:04  

แบตน้อยไปจริงๆ ใช้เยอะนี่ไม่ถึงวันแน่ๆ ต้องมีชาดในรถเตรียมไว้เลย Laughing
Okungr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2012 20:12  

หลังจากถอย และใช้มาประมาณ จะสัปดาห์แล้วครับ

จอใหญ่ ทัช 10 จุด ภาพคมชัดมากกว่า s2 สุดๆ
เล่นเกมแรงสนุกดี เปิดเวปไวมาก แต่ ข้อเสียของมันก็มีนะครับ

1.ลำโพงมีแค่ 1 ตัว ดังกะด๊องกะแด๊งมาก
2. rom ศุนย์ ที่ให้มา ไม่มี ตัวสลับ network mode ซึ่ง ไม่สามารถเลือกได้ว่า
จะต้องใช้ 2g/3g/4g มันเลือกให้เองอัตโนมัติเลย
3. มันมีเสาด้วย เท่าที่อ่านดู เสายืดได้นี่ มันเอาไว้สำหรับ เรียกสัญญาณ 4g เพิ่ม
4. ผมลองเอา sim ais/dtac ใส่แล้ว เรียกใช้ได้แค่ 2g ไม่สามารถไป 3g ได้ แต่
เอาซิม tot ใส่ imobile 3gx สามารถ เล่น 3g ได้ ไวมากกกกกกกกกกกกกกก

ไม่มีไรแระมั้ง นอกนั้น ok perfect แระ

ps. ซื้อมาจาก เกาหลี
Sungi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 12:22  

ขออนุญาตค่ะ มีเป็น Galaxy SII LTE สเปค 1.5 gHz + GPU สเปคเหมือนกันหมด ยกเว้นหน้าจอเป็นแบบ High Res. มือหนึ่งอุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง ขอขาย 17500 ค่ะ มีของเลย ติดต่อ 0851617111
kongbeng doodow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2012 18:36  

Sungi ผู้เขียน:
ขออนุญาตค่ะ มีเป็น Galaxy SII LTE สเปค 1.5 gHz + GPU สเปคเหมือนกันหมด ยกเว้นหน้าจอเป็นแบบ High Res. มือหนึ่งอุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง ขอขาย 17500 ค่ะ มีของเลย ติดต่อ 0851617111

...มีเมนูภาษาไทย มั๊ยอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: