Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ระหว่าง Xperia Arc S กับ Ray เครื่องไหนดีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 31326
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ระหว่าง Xperia Arc S กับ Ray เครื่องไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2012 12:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่าถ้าจะซื้อซื้อตัวไหนดี ผมชอบทั้ง2ตัวนะ ตอนนี้คิดหนัก Neutral

หรือแนะนำยี่ห้ออื่นด้วยก็ได้ครับ ที่สเป๊คกับราคาประมาณ 2 ตัวนี้
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ระหว่าง Xperia Arc S กับ Ray เครื่องไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2012 18:15  

ถ้าไม่สนเรื่องราคา ก็จัด Arc S ไปเลยครับ
ดีไซน์มันโดนมาก จอใหญ่ สะใจ 1.4ghz

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ
non39562
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
หัวข้อ : Re: ระหว่าง Xperia Arc S กับ Ray เครื่องไหนดีครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2012 12:18  

ผมเองก้อคิดอย่างนั้นครับ Sony Ericsson Xperia Ray มันหน้าจอเเค่ 109.7 x 53 เเต่Sony Ericsson Xperia arc Sหน้าจอ125 x 63 เเละความจำในตัวเครื่อง1กิกเเละประมวลตั้ง1.4ส่วนSony Ericsson Xperia Ray ความจำเเค่320mเเละประมวลก้อ1กิก เเต่พูดถึงเรื่องราคาก้อต่างกันตามความเจ๊ง (อันนี้ก้อความเห็นส่วนตัวครับ)
birdwhistle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2012 09:24  

ถามตัวเองก่อนครับว่าจะใช้งานอะไร

ถ้าเล่นทั้ง fb และ msn กับเพื่อนอยู่เป็นอาจิณ โดยไม่ค่อยใช้ app. อื่น ๆ อยากเห็นหน้ากันเวลา chat ก็ต้อง ray เพราะมีกล้องหน้า แต่ arc s ไม่มี รวมทั้ง ray ขนาดทั้งเล็กทั้งบางกระทัดรัดมาก

ถ้าเล่นเน็ต เล่น app. แต่ไม่ค่อยใช้ fb หรือ msn ไม่สนใจเรื่องเห็นหน้าคู่สนทนาบน fb หรือ msn และอยากได้กล้องหลังดี ๆ 8.1MP จอใหญ่สะใจ ก็ต้อง arc s

ราคาต่างกัน 3000 บาท
lampbody
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2012 18:43  

แล้วถ้าเราเน้นเข้าเฟสบุ๊ค ทวิตเตอร์ อินเตอร์เนตละคะ ตัวไหนดีกว่ากัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: