Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผิดหวังอย่างแรง กับ inno 90 แต่ก้พอรับได้ เพราะ ซื้อมาแล้ว หุหุ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 5298
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????? ??? inno 90 ????????????? ????? ?????????? ????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 03:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเพิ่งซื้อ inno 90 มาใช้ ได้3 วัน ตอนแรกที่เห้นก้ชอบ กับลูกเล่นที่มี แต่พอลองๆเล่นไป สรุปว่า ผิดหวังอย่างแรงเลยครับ เมื่อ ได้สาย data link มา

1. นึกว่า จะ อัพโหลดรูป gif animation ได้ เห้อ ได้แต่ jpg กับ bmp ส่วน gif นี้ โหลดไม่ได้เลย ครับ แย่ๆ
2. เสียงก้นึกว่าจะโหลดเพลง midi ใส่ลงไปได้เลย (โปรแกรมมันมองไม่เห็น ไฟล์ midi ด้วยซ้ำครับ) สรุป ได้แต่ .mmf แล้วก้เอาพวก mp3 กับ wave มาทำได้แต่สุดท้ายก้แปลงเป้น .mmf เหมือนกัน
3. รูปภาพถ่าย ที่ถ่ายมาเป้นโชว์หน้าคนโทรเข้า ผมก็ cut แล้ว ไป past มันก็มีให้เลือก ว่าจะ past ใส่ในไหน ซึ้งมี 3 โฟวเดอร์ด้วยกัน คือ sound , image , user ซึ้ง เมือน past ไปแล้ว เราจะย้ายอีกมันก็ได้แค่ 3 โฟวเดอร์นี้ จะย้ายกับไป โฟวเดอร์ photo album ไม่ได้
4. รูปที่ใช้ โชว์เป้นหน้าคนโทรเข้าต้องอยู่ในโฟวเดอร์ photo album อย่างเดียวเท่านั้น (แย่จัง)
5. จุกยาง ที่ปิดรู ด้านล่างที่ไว้เสียบชารืตแบต กับเสียบสายดาต้า link ทำไม เค้าไม่ทำ ติดกับตัวเครื่องนะครับ เพราะ ถ้าถอด แล้วไม่เก็บดีๆ หายแน่เลย
6. ถ่ายรูปก็ไม่ได้ชัดอย่างที่คิด ซึ้งทำใจได้ เพราะ ว่ามันไม่ใช่กล้องดิจิตอล มันคือ โทรศัพท์
7. ถึงจอจะ 2 แสนกว่าสี แต่ ขนาดของ pixel หน้าจอมันก็ ใหญ่อยู่ครับ มันเลยดูไม่ค่อยละเอียด แต่ก็ ซื้อมาแล้วอ่า

หวัง ว่า เค้า คง อัพเกรด sw ให้ ดีกว่านนี้นะครับ เสียดายรูปที่ย้ายไปจังครับย้ายกลับไม่ได้ด้วย แล้วก็หวังว่า เค้าจะพัฒนา software ของ data link ให้ทำงานได้เยอะกว่านี้ด้วย ครับ สาธุ
FARK
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Agree
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 08:09  

เห็นด้วยกับ ปัญหา หลายๆ อย่างนะครับ
แต่ เรื่อง file midi เนี่ย ผมเคยลองโหลด ดู โหลด ได้ นะครับ ลองที่นี่เลย
Wap.siamphone.com
โหลด ฟรีครับ
kAnOmkAng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 16:23  

แล้วตั้ง wap ของ dtac ยังไงอะครับ
พอดีผมทำหนังสือที่สอนทำหาย
ขอบคุณครับ
jkroller
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 16:28  

kAnOmkAng ผู้เขียน:
แล้วตั้ง wap ของ dtac ยังไงอะครับ
พอดีผมทำหนังสือที่สอนทำหาย
ขอบคุณครับ

โทรไปcall senterค่ะ เดี๋ยวเค้าก็จะบอกวิธีตั้งค่าให้
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 14:45  

แล้วเรื่องของเสียง มีปัญหามั้ย เสียงเหมือนเป็ด หรือค่อยไปมั้ย อยากรู้มั่กๆๆๆๆ
pongz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 01:10  

เสียงถือว่าใช้ได้คราบบบบ ดังดีครับ
all season
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 16:06  

ถ้าไปเปรียบเทียบกับ sumsung 710 ควรเล่นอันไหนดีกว่าค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: