Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความช่วยเหลือตอบคำถามหนูด่วนนะค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3390
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 00:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

หนูเป็นเด็กเชียงใหม่ค่ะ ได้ซื้อinno 90 มาใช้ แต่เป็นเวอร์ชั่นเก่า จะต้องทำยังไงค่ะ
แล้วสาย data link จะหาซื้อที่ไหนค่ะ แล้วมันจะแถมcd solfware ของinno 90 มาด้วยรึป่าวค่ะ แล้วต้องทำอย่างไงค่ะ
ขอขอบคุณพี่ๆๆทุกๆๆคนไว้ล่วงหน้าที่ตอบคำถามหนูนะค่ะ
kAnOmkAng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 01:05  

ถ้าใช้ๆไปแล้วไม่มีปัญหาอะไรก็ใช้ไปเถอะครับ
หรือจะอัพก็ไปที่ศูนย์มันก็ได้ครับ เค้าจะอัพให้มั้งครับ
ผมยังอยากได้พวกรูปอั้มกับ Babyvox เลย
สายดาต้าลิงค์ผมซื้อมา 540 ครับ ซื้อที่ศุนย์ฉะเชิงเทรา
ให้ไปพันนึงเค้าไม่มีเหรียญทอน อิอิ
ในกล่องจะแถมสายดาต้ากับโปรแกรมมาครับ
โปรแกรมจะตัดเพลงให้เราได้แค่ 200kb ครับ
ใครทำให้เยอะกว่านี้ได้ก็บอกวิธีมานะครับ
ผมก็ได้เครื่องมาเมื่อวานเหมือนกัน
ถึงจะไม่ดีเท่าไหร่ หนูก็รักของหนูนะ
ปล. ใครเข้าไปโหลดภาพกับเพลงใน bugmode ได้มั่งครับ
ผมทำไม่เป็นอะไร วนไปวนมา งง ไม่เคยมีมือถือเล่น wap ได้ครับ
eak_hr
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 15:48  

ก่อนอื่นต้องเปิดบริการ GPRS จากระบบก่อนครับ...เปิดแล้วที่หน้าจอจะขึ้นตัว G แสดงว่าใช้ได้แล้ว จากนั้นก็กดปุ่ม wap ที่มือถือค้างไว้อ่ะครับแล้วก็จะเข้าไปที่ BUG MODE แล้ว อยากโหลดอะไรก็เลือกเอาครับแล้วก็ SAVE แค่นี้อ่ะครับ
FARK
Year's Star

หัวข้อ : WAp
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 18:25  

หลังจากที่ connect bugmode เสร็จ แล้ว ให้ กด เข้าไปที่ อันแรก ที่ เขียนว่า i-Mobile package
แล้ว จะเห็นข้อความ ขึ้นมา ให้ กด ลงล่าง มาเรื่อยๆ จนเห็น คำว่า Scene & sound ให้ กด เข้าไปครับ แล้วจะมีให้ เลือก ว่าจะ โหลด อะไร ในนี้ จะ โดยเฉพาะ สำหรับ inno90 นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: