Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 [iApp] Muze Music Player สามารถ Download เพลง และ Share Emo ได้ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 12678
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [iApp] Muze Music Player สามารถ Download เพลง และ Share Emo ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2012 21:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

Muze ? ? ? ? ?

สวัสดีค่ะวันนี้มี App จะแนะนำอีกแล้วค่ะ

App ชื่อว่า Muze เป็น App สำหรับฟังเพลงที่สามารถดาว์โหลดเพลงได้ค่ะ
โดยลักษณะเด่นคือโหลดเพลงมาฟังพร้อมกับเพลงที่มีอยู่ในเครื่องได้เลย
สะดวก ไม่ต้อง Sync อีกทั้งยังมีฟังก์ชั่น Share, Gesture Control
Integrate Dropbox, แก้ไขข้อมูลของเพลงที่โหลดมาก็ได้

มาเริ่ม Mini-Review กันดีกว่าค่ะ

? ดาว์โหลดและเล่นเพลงที่ดาว์โหลดมาพร้อมกับเพลงที่มีอยู่ในเครื่องเลย โดยไม่ต้องไป Sync กับ iTunes ให้ยุ่งยาก

? สามารถสร้าง Playlist สำหรับเพลงที่ดาว์โหลดมา กับเพลงที่อยู่ในเครื่องได้เลย หรือจะ Import Playlist จาก Music App ใน iPhone ได้ด้วย

? โชว์ Album Artwork อย่างสวยงามเวลาเล่นเพลง แถมยังสามารถใช้ Gesture เพื่อเล่นเพลงที่แล้ว หรือเพลงถัดไปได้ สะดวกมากเวลาขับรถอยู่หรือตอนเสียบน้องไอไว้บน Dock ค่ะ

? สามารถโชว์ Queue เพลงขณะเล่นอยู่และกระโดดไปที่เพลงที่ต้องการได้ทันใจ

? เพลงที่โหลดมาสามารถแก้ไขรายละเอียดของเพลงและพวก Album Artwork ได้หมดเลย ทำให้ไม่มีภาษาต่างดาวอีกแล้ว เย้ๆๆ ดีใจจัง Smile

? สามารถสร้าง Emo Card พร้อมเขียนบรรยาความรู้สึกลงใน Card แชร์ให้เพื่อดูใน Facebook ได้เลย มันจะไปหา Link youtube ของเพลงนั้นๆ ให้อัตโนมัติด้วย

? สามารถดาว์โหลดเพลงจาก Dropbox ของเราได้เลย อันนี้ทำให้สบายสำหรับเพื่อนๆ ที่ขี้เกียจ sync เพลงผ่านคอมพ์ค่ะ

อื่นๆ
? สำหรับเพื่อนที่ใช้ iOS5 เวลาเล่นเพลงมันจะโชว์ที่หน้าแรกเหมือน App Music เลยค่ะ
? สามารถควบคุมผ่านหูฟังและทำงานเป็น Background Process เหมือนกับ Music App ทุกอย่างเลย
? เพลงที่โหลดมาจะถูกเก็บอยู่ใน Folder Documents ของ App เวลาเสียบกับคอมก็ Copy แล้ว Add ลงไปใน itunes ได้เลย Smile

Link สำหรับ Appstore ค่ะ
Download Muze Via Appstore

เป็น App ดีดีฝีมือคนไทยอีก App หนึ่งนะค่ะ ยังไงก็ช่วยกันสนับสนุนด้วยค่ะ Smile
ถ้าสนับสนุนแล้วเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วย Rating 5 ดาวหน่อยนะค่ะ
ถ้ามีต้องการให้ปรับปรุงตรงไหนบอกได้เลยค่ะจะเดินไปบอกทีมงานให้แก้ด่วนเลยค่ะ

Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: