Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola V80
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 135 / เข้าชม: 53885
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola V80
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 07:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Motorola V80
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/v80.htm
- BankZ -
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 19:31  

รุ่นนี้ก้อจะเป็นรุ่นที่ถัดจาก V70 ที่ได้รับความสำเร็จอย่างล้นหลาม มาในรุ่นนี้ก้อมีการพัฒนาการขึ้นไปอีกมากมาย และเป็นที่น่าสนใจ ตรงที่การออกแบบไปทางแนวมือถือญี่ปุ่นแล้ว คือ เป็นแบบหน้าจอหมุนได้ และยังมีฟังก์ชั่นที่หลากหลายอยู่ข้างนอีกเยอะเลย นับว่าเป็นอีกรุ่นหนึ่งที่น่าสนใจ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 14:10  

ก็สวยดีครับ รุ่นน้อง V70
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 21:26  

สวยมากกกก

อยากได้ซะแล้วซิเรา
`dOg_zA`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 09:33  

ราคาออกมาแพง และลดลงอย่างรวดเร็ว

ตามแบบของโมโต
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 17:51  

รุ่นนี้อาจจะราคาค่อนข้างทรงตัวนะคับ ด้วยความที่ออกแบเป็นนวัตกรรม และมีฟังก์ชั่นที่สมบูรณ์ทีเดียว
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 00:14  

หลังจากที่ v70 ได้รับการตอบรับที่ดี จนวันนี้รุ่นน้องของ v70 คือ v80 ได้เปิดตัวมาก็สร้างกระแสให้กับสมาชิกที่รักมือถือได้ไม่น้อยทีเดียว แต่ผมว่าก็น่าสนใจดีคับ แต่ราคาคาดว่าน่าจะแพงเอาเรื่องเหมือนกัน
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 11:55  

โดยส่วนตัวไม่ชอบฝาแบบนี้แฮะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 20:56  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
โดยส่วนตัวไม่ชอบฝาแบบนี้แฮะ

น่าใช้ดีออก
JTARO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 20:43  

`dOg_zA` ผู้เขียน:
ราคาออกมาแพง และลดลงอย่างรวดเร็ว

ตามแบบของโมโต

ออกแบบมาได้งดงามมากเลยทีเดียว มาคราวนี้ครบทุกอย่าง มิเสียทีที่เป็นรุ่นต่อจาก V70
แต่ไม่รู้ว่าใส่ อินฟาเหรดมาให้รึปล่าว โมโตชอบทำขาด ๆ เกิน ๆ และสไตล์โมโตที่ไม่เคย
เปลี่ยนเลยก้อเรื่องของราคา ออกมาตอนแรกก้อจะตั้งราคาไว้สูง พอขายไม่ค่อยจะออกก้อ
ดาวน์ราคาลงมา ง่าย ๆ V690,V878 ตั้งราคาไว้ที่ 18500-18900 ราคาระดับนี้เทียบกับ
E700, 7200 ได้สบาย และก้อเป็นมวยรุ่นเดียวกันด้วย ขึ้นชกคราวนี้แตกกันไปข้างแน่
แต่อย่าลืมว่าราคาขายต่อใครออกตัวดีกว่า ตอนแรก T720 ออกมาตั้ง 12900 ตอนนี้
เป็นไงผ่านไปไม่ทันไร 3000 ยังขายไม่ได้ราคาเลย เอาสิ
a n d y z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 16:46  

อยากได้ๆ

ราคาเท่าใหรก๊าบบบ???
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 16:57  

a n d y z ผู้เขียน:
อยากได้ๆ

ราคาเท่าใหรก๊าบบบ???

โดยประมาณแล้วจะเป็นระดับเดียวกับ V600 น่าจะอยู่ที่ 20000 บาทคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2004 16:03  

รุ่นนี้จะวางขายเมื่อไหร่ ???
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2004 20:08  

ออกแบบสร้างสรรค์ดีฮับ แต่เหมือนจะไม่ค่อยจะทนนะ ดูบอบบางจัง
BiTcHy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 09:01  

Wow!! รุ่นนี้ดูเท่ห์จังเลยค่ะ อยากได้จัง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 20:40  

Buan17 ผู้เขียน:

เห็นเค้าว่าแพลนไตรมาส 2 สำหรับบ้านเราก้อน่าจะเดือนมิถุนายนเลยมั้งคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 21:14  

B a n K - B a D - M a N ผู้เขียน:
Buan17 ผู้เขียน:

เห็นเค้าว่าแพลนไตรมาส 2 สำหรับบ้านเราก้อน่าจะเดือนมิถุนายนเลยมั้งคับ

: : ThAnK YoU VeRy MucH : :
ป่วน
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 23:57  

ฝาแบบนี้คุ้นๆอ่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 10:48  

ป่วน ผู้เขียน:
ฝาแบบนี้คุ้นๆอ่ะ

เหมือนรุ่น โซนี่ SO505i งัยคับ และก้อเคียวเซร่ารุ่นอะไรไม่ไร้
Moto Fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 12:16  

อยากได้มากๆครับ สวยมากเลยครับ ของโมโต load เร็วทุก Function เลยชอบมากๆยิ่งปีนี้ออกมาแต่ละรุ่นสะใจครับ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v80
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 12:24  

ชอบทรงนี้จังเลย ไม่เหมือนใครดีเท่ห์มาก
ตุ๊ดตู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 10:37  

รุ่นนี้เห็นมีขายแล้วหนิ เราเห็นที่มาบุญครอง แต่ไม่ได้ถามราคาอ่ะ ถ้าวันหลังไปจะถามมาให้นะค่ะ
MacFish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? V80
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 15:42  

ราคา 24,000 บาท ที่ MBK ครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 16:11  

ราคาที่ตั้งไว้แพงแบบไม่น่าเกลียดแฮะ แต่ว่ามันยังถือว่าราคาสูงอยู่ดี ยากไปเห็นตัวจิงที่ MBK มั่งจัง
THE - PONG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บ้านครับ อิอิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 18:31  

15000 ^^^^^^^_______^^^^^^^ <_-_> -_- +++++++++++++++++++++++++========================================+++++++++=========++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
THE - PONG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บ้านครับ อิอิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 18:32  

15000 up !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2004 06:41  

เครื่องนอกมาที่ราคา 23-24 k ครับ และมีเมนูไทยด้วย
boat11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 09:09  

อยากทราบราคาของ motor v80 ขายราคาเท่าไร แล้วที่mbk ขายเท่าไร ราไหนบ้างขอเบอติดต่อด้วย
boat11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 09:23  

อยากทราบราคาของ motor v80 ขายราคาเท่าไร แล้วที่mbk ขายเท่าไร ราไหนบ้างขอเบอติดต่อด้วย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 14:43  

V80 ราคาราว 18000 บาทหรือถูกกว่านั้นคับ
chaiwat_4
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : D-????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 03:35  

พูดถึงแค่เรื่อง D-ไซด์ V70 รุ่นเก่าสวยกว่าเนอะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 20:13  

V80 ราคา 17900 บาท ศูนย์เจย์มาร์ทเปิดราคาแล้วคับ
Sony_Ericsson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 05:24  

พอดูไปดูมาไม่สวยเลย หรือว่าคิดอยู่คนเดียว- -*
ลูกหมี
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 23:24  

ไปถอยมาแล้ว นึกว่าจะใหญ่กว่านี้ซะอีก
แต่ฝาแบบนี้ไม่แบบคนอื่นดี Wink
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 11:57  

โดยส่วนตัวแล้ว รุ่นนี้น่าสนใจดีนะครับ โดดเด่นดีในเรื่องรูปลักษณ์ แต่เรื่องราคาผมว่ามันสูงเกินไปนะว่าจะรอให้ลงกว่านี้อีกหน่อยแล้วค่อยซื้อดีกว่า แต่ทำไมรุ่นนี้ไม่ค่อยจะเป็นที่สนใจเลยอะครับ ดูแล้ว se k700 แรงกว่ามาก ๆ v80 ไม่ค่อยจะมีคนมาเล่าให้ฟังกันบ้างเลย หรือว่าไม่มีใครใช้กัน แล้วท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ
โมโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 23:18  

เข้ามาดูหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจครับ
พอดีเจอคนสีข้างถลอกอยู่ด้วย นึกว่าจะมีมวยอีกซะแร้ว...ว...
ขอเชียร์คุณ T-BANK ครับ สู้...สู้...สู้.....Linux จงเจริญ...เฮ...
V70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 21:38  

ผมยังใช้ v70 อยู่เลยสวยก่า
แต่ถ้าเอาจิงก็อยากได้ วี80 อะแต่มันทะลึ่งทำกวนติงเปิดได้ด้านเดียวผมไปดูมาตอนราคา 17900 อีกสองวันราคา15900 วันนี้ราคา.... แล้ว
อีกพักนึงคงต่ำหลัก 9xxx แต่ยังไงก็ซื้ออยู่แล้ว
V70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 21:38  

ผมยังใช้ v70 อยู่เลยสวยก่า
แต่ถ้าเอาจิงก็อยากได้ วี80 อะแต่มันทะลึ่งทำกวนติงเปิดได้ด้านเดียวผมไปดูมาตอนราคา 17900 อีกสองวันราคา15900 วันนี้ราคา.... แล้ว
อีกพักนึงคงต่ำหลัก 9xxx แต่ยังไงก็ซื้ออยู่แล้ว
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 15:03  

ถ่าย วี ดี โ อ ได้ม้ายอ่า..... แล้วมันมี เอ็มๆ ซี ไหม
ฟหกกด47
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 17:02  

v70 ผม เสียงมัน ขาดๆหายๆ เหมือน ตัวลำโพงไม่ดีเรย เสียงเปิดเครื่อง ติ้งหน่องๆ ก็ มีบ้างไม่มีบ้าง ไม่รู้ว่าไร เสีย แต่มัน เปนบ้างไม่เปนบ้าง ไม่ทราบว่า ถ้าไปซ่อมแพงป่าว ขายต่อ ได้เท่าไร อ่า
MR.ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 21:01  

วันนี้ราคา 11,500 บาท แล้วครับที่ telewiz
ลาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 13:00  

คิดว่า พอV70ที่ออกแบบได้ห่วยที่สุดใจจักรวาล ตกรุ่นไป แล้วจะไม่มีมือถือหน้าตาทุเรศๆออกมาอีก แต่ด้วยความหน้าด้านของโมโตโรลล่า ก็หน้าด้านออกเครื่องหมุนเสร่อๆอย่างV80มาอีก (แต่จะว่าไปแล้ว วิศวกรของโมโต มันก็ห่วยแตกอยู่แล้ว แค่เสาอากาศ ยังเอาไปเก็บในเครื่องไม่ได้ทุกรุ่น ยังหน้าด้านออกเครื่องมีเสาออกมาอีก ทั้งที่ โนเกีย โซนี่ อีริคสัน เลิกทำเครื่องมีเสาไป3ชั่วโคตรแล้ว)

น่าจะโฆษณาว่า

ซื้อโมโตโรลล่า V80วันนี้ รับฟรีทันที ปี๊ปคลุมหัวกันอาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 20:28  

ลาว ผู้เขียน:
คิดว่า พอV70ที่ออกแบบได้ห่วยที่สุดใจจักรวาล ตกรุ่นไป แล้วจะไม่มีมือถือหน้าตาทุเรศๆออกมาอีก แต่ด้วยความหน้าด้านของโมโตโรลล่า ก็หน้าด้านออกเครื่องหมุนเสร่อๆอย่างV80มาอีก (แต่จะว่าไปแล้ว วิศวกรของโมโต มันก็ห่วยแตกอยู่แล้ว แค่เสาอากาศ ยังเอาไปเก็บในเครื่องไม่ได้ทุกรุ่น ยังหน้าด้านออกเครื่องมีเสาออกมาอีก ทั้งที่ โนเกีย โซนี่ อีริคสัน เลิกทำเครื่องมีเสาไป3ชั่วโคตรแล้ว)

ซื้อโมโตโรลล่า V80วันนี้ รับฟรีทันที ปี๊ปคลุมหัวกันอาย

มีใครรู้ไหมครับว่า ไอ้ข้างบนนี้มันบ่นอะไรของมันอะ สงสัยไม่มีตังค์ผ่อน 8250 ต่อเลยหาที่ระบาย 5 5 5 5 5
โมโตเฮงซวย!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 10:27  

ลาว ผู้เขียน:

เห็นด้วยกะคุณลาว
V8088 ของผมซื้อมาใช้ไปค่อยๆ หลุดทีละชิ้น
ครั้งสุดท้ายที่ก่อนบอกลายี่ห้อโมโต มีคนโทรมาพอเปิดฝารับปุ๊บแกนฝาพับตรงมุมขวาตัวเครื่องแตกสปริงโผล่ออกมาฝาปิดไม่ได้มันกระเด้งออกมาต้องหากระดาษห่อ
เอาเข้าศูนย์ m link ที่ตึกชินวัตร 2 พนักงานบอกว่าบอดี้ไม่รับประกัน
แม่งเอาพลาสติกรีไซเคิลมาทำแล้วมาแหกตาขายแพงๆ ใครซื้อโง่บัดซบ!
Longdoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Advance ???????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 08:18  

นี่มันอะไรกัน 17,xxx เค้าโปรโมชั่นแบบใจดีแล้ว 9,900 ถูกตั้งเยอะ
ไม่กล้าซื้อเลย แต่ก็ถ้าTelewizขายไม่หมด ต้องส่งคืนกลับส่วนกลาง
022
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 21:26  

[size=18] Embarassed Razz Embarassed แบบสวยดี แต่กลัวจะใช้ได้ไม่นาน Shocked Shocked เหมือนเปราะบางมากเลย แต่ก็อยากได้...[/size]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 23:03  

ไปถอย วี 80 มาแล้วที่เทเลวิซ 9,900 เท่านั้น แถมหูฟังบลูทุธ แค่หูฟังก็ปาไป 3000 กว่า แล้วคุ้นนน... อย่างนี้คุ้มหรือป่าว ใช้แล้วกิ๊บเก๋ซะไม่มี ไม่เหมือนใคร มีฟังชั่นครบถ้วน ขาดแต่อินฟาเรด จะเอามาทำมายยเมื่อมีบลูทูธ นึกฉงฉานคนซื้อ 17000 น่าดู
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 13:39  

Rolling Eyes คือแบบว่า เราเห็นราคา V80 ตอนนี้อยู่ที่ 9 900 แถมของครบ set อ่ะ ก็เลยอยากรู้ว่า คนที่ใช้แล้วคิดว่ามันดีหรือไม่ดียังไงอ่า สีสวยป่าว ?? Rolling Eyes

PS. ตอนนี้ Nokia 3530 ขายได้กี่ร้อยอ้ะ ??
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 15:10  

[VerSacE] ผู้เขียน:
Rolling Eyes คือแบบว่า เราเห็นราคา V80 ตอนนี้อยู่ที่ 9 900 แถมของครบ set อ่ะ ก็เลยอยากรู้ว่า คนที่ใช้แล้วคิดว่ามันดีหรือไม่ดียังไงอ่า สีสวยป่าว ?? Rolling Eyes

PS. ตอนนี้ Nokia 3530 ขายได้กี่ร้อยอ้ะ ??

ผมซื้อมาแล้วครับ V80 พร้อม Headset ที่ร้านเทเลวิซ 9900 บาท
สีสวยมั้ยคืออะไรครับ
ถ้าหมายถึงจอ ผมว่าน่าพอใจมากๆครับ ปกติ moto ทำจอสีได้ดีไม่แพ้ใครอยู่แล้วครับ จอสวยแน่นอน ไม่ต้องกลัวผิดหวัง Very Happy

ตัวเครื่องวัสดุดีมากๆๆๆครับ ดูหรูหรา มีราคา ถ้าได้จับของจริงรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน
ตอนแรกผมไม่ค่อยสนใจรุ่นนี้เลยนะครับ เพราะเห็นตัวอย่างภาพจากกล้องแล้ว รับไม่ได้เลย แต่พอได้ไปลองจับของจริงและเปิดเครื่องดู ขอบอกว่าหลงรักเลยครับ Razz

ยิ่งแถมหูฟังบลูทูธมาด้วย ผมว่าคุ้มมากนะครับ 9900 บาท เพราะเห็นหูฟังรุ่นนี้ขายกันอยู่ที่ประมาณ 3 พันกลางๆครับ

สรุปคือ จุดเด่นของรุ่นนี้คือ จอสวยมาก วัสดุชั้นเยี่ยม ดีไซน์หรู เสียงริงโทนเพราะ connectivity ดีมาก เพราะในกล่องยังมีสาย datalink แถมมาให้อีก ก็ซื้อได้เลยครับ

จุดอ่อนของมันคือ ถ่ายรูปได้แย่มากๆ memory น้อย(แค่ 6 MB) Confused ถ้ายอมรับสองข้อนี้ได้ก็ซื้อได้เลยครับ

ลองอ่านรีวิวและดูรูปจากที่นี่ดูก่อนก็ได้ครับ

http://www.mobile-review.com/review/motorola-v80-en.shtml

ถ้าอยากได้ผมว่าน่าจะรีบซื้อนะครับ ไม่ต้องกลัวราคาลงหรอกครับ ถึงลงก็คงไม่มากเท่าไหร่ครับ อาจโดนตัดหูฟังบลูทูธออกด้วย ถ้าถูกกว่านี้

อย่าลืมว่ารุ่นนี้ Moto วาง position ของสินค้าไว้ในกลุ่มคนระดับกลาง-บนเน้นแฟชั่นและความเป็นตัวของตัวเอง ดังนั้นราคาที่ลดลงมาถึงตอนนี้ผมว่าสุดๆแล้วครับ

ดู V600 สิครับ ตอนนี้แทบจะหาซื้อไม่ได้แล้ว ทั้งๆที่ตอนมันยังไม่ลดเหลือ 8900-9900 มีแต่คนติว่าใหญ่และหนักเกินไป แต่พอลดราคาแล้วมันก็ขายแทบจะหมดเกลี้ยงเลย
ตอนนี้แทบไม่มีขายแล้ว

ผมว่า V80 จะอยู่ในสถานการณ์คล้ายๆกันครับ
Wink
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 01:01  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ V80 นะคับ

ตอนนี้สั่งเครื่องไปแล้ว คาดว่าอีกไม่กี่วันก้อน่าจะได้ ถ้ามีปัยหา เรื่องอื่น เกี่ยวกับการใช้ จะแวะมาขอความช่วยเหลืออีกนะครับ

Very Happy
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : V80
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 10:33  

ได้เครื่องแล้ว อย่าลืมมาคุยกันนะครับ
ตอนนี้เห่อมากเลย คุย + เล่น + โหลด ทุกวันเลยครับ

ในกล่องจะมี หูฟังบลูทูธรุ่น hs820 + สาย datalink + cd + charger + คู่มือ มาให้นะครับ อย่าลืมตรวจสอบด้วย

ผมชอบจอมันมากเลย pixel เล็กดี ทำให้ภาพดูเนียนสวยมาก และจอใหญ่กำลังดีครับ

Very Happy
monty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 17:17  

ตกลงรุ่นนี้ถ่ายวีดีโอได้ไม๊ครับ หรือได้เฉพาะ play back พวกไฟล์วีดีโอ
JkP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????-???????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 01:35  

เพิ่งซื้อวี 80 มา รบกวนถามเรื่องการโหลดหน่อยครับ ลงโปรแกรมแล้ว เข้าไปที่เมนูโหลดทั้งภาพ และเสียงแล้ว แต่กด tranfer แล้วเครื่องก็นิ่ง ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้น เลยอยากทราบว่าต้องทำยังไงดี ... อ้อโหลดเสียงนี่ต้องไฟล์ต้นฉบับเป็น MP3 ด้วยหรือปล่าวครับ
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????-???????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 10:00  

JkP ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อวี 80 มา รบกวนถามเรื่องการโหลดหน่อยครับ ลงโปรแกรมแล้ว เข้าไปที่เมนูโหลดทั้งภาพ และเสียงแล้ว แต่กด tranfer แล้วเครื่องก็นิ่ง ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้น เลยอยากทราบว่าต้องทำยังไงดี ... อ้อโหลดเสียงนี่ต้องไฟล์ต้นฉบับเป็น MP3 ด้วยหรือปล่าวครับ

ตอนใช้สาย datalink เชื่อมต่อ มันหากันเจอแล้วรึยังครับ ลง driver สมบูรณ์แล้วใช่มั้ยครับ
ถ้าลงเรียบร้อยแล้ว ภาพบนจอคอมจะเป็นรูปมือถือ V80 ครับ

ให้สังเกตตอนมัน initialing ว่ามันหาเครื่องเราเจอรึป่าว ถ้าเจอจะเห็นว่าภาพมือถือบนจอคอม จะมีหน้าจอเหมือนในเครื่องมือถือเป๊ะเลย คือ มีโลโก้ของ operator ที่เราใช้ (เช่น orange) มีแบตเท่ากันเลย

ถ้าใช้ window xp จะง่ายมากๆเลย เพราะเครื่องมันจะจัดการให้หมดเลยครับ

ลองสังเกตดูนะครับ อีกอย่างช่องที่เสียบสายใต้เครื่อง ให้ดูดีๆว่าเสียบลงล็อคหรือไม่ เพราะบางทีมันเหมือนลง แต่ยังไม่ลงนะครับ ถ้าลงล็อคแล้วจะไม่โยกเยกหรือเอียงให้เห็น

ถ้ามัน sync หากันเจอแล้ว คราวนี้ลงอะไรก็ง่ายแล้วครับ สะดวกมากๆๆๆๆเลย
สั่งให้ส่ง sms จากคอมเราเลยก็ได้ อันนี้ชอบมาก เพราะพิมพ์ได้สะดวกดี
add phonebook ยิ่งสะดวกใหญ่
มีอีกเพียบเลย ชอบมากๆๆๆๆ

ลองทำดูนะครับ ได้ ไม่ได้ยังไง มาคุยกันครับ
Very Happy
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : VDO
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 10:02  

monty ผู้เขียน:
ตกลงรุ่นนี้ถ่ายวีดีโอได้ไม๊ครับ หรือได้เฉพาะ play back พวกไฟล์วีดีโอ

ถ่าย VDO ไม่ได้ครับ แต่เล่นไฟล์วีดีโอได้
เป็นคุณสมบัติที่แปลกมากๆเลย 555

เห็น claim ว่าใช้การ์ดจอ ATI แต่ไหงถ่าย vdo ไม่ได้หว่า
แปลกดีครับ 555
แต่ผมก็รักมันนะ มันเป็นมือถือที่มี style ดีครับ
Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????-???????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 01:28  

ตอนใช้สาย datalink เชื่อมต่อ มันหากันเจอแล้วรึยังครับ ลง driver สมบูรณ์แล้วใช่มั้ยครับ
ถ้าลงเรียบร้อยแล้ว ภาพบนจอคอมจะเป็นรูปมือถือ V80 ครับ

ให้สังเกตตอนมัน initialing ว่ามันหาเครื่องเราเจอรึป่าว ถ้าเจอจะเห็นว่าภาพมือถือบนจอคอม จะมีหน้าจอเหมือนในเครื่องมือถือเป๊ะเลย คือ มีโลโก้ของ operator ที่เราใช้ (เช่น orange) มีแบตเท่ากันเลย

ถ้าใช้ window xp จะง่ายมากๆเลย เพราะเครื่องมันจะจัดการให้หมดเลยครับ

ลองสังเกตดูนะครับ อีกอย่างช่องที่เสียบสายใต้เครื่อง ให้ดูดีๆว่าเสียบลงล็อคหรือไม่ เพราะบางทีมันเหมือนลง แต่ยังไม่ลงนะครับ ถ้าลงล็อคแล้วจะไม่โยกเยกหรือเอียงให้เห็น

ถ้ามัน sync หากันเจอแล้ว คราวนี้ลงอะไรก็ง่ายแล้วครับ สะดวกมากๆๆๆๆเลย
สั่งให้ส่ง sms จากคอมเราเลยก็ได้ อันนี้ชอบมาก เพราะพิมพ์ได้สะดวกดี
add phonebook ยิ่งสะดวกใหญ่
มีอีกเพียบเลย ชอบมากๆๆๆๆ

ลองทำดูนะครับ ได้ ไม่ได้ยังไง มาคุยกันครับ
Very Happy[/quote]

ขอบคุณมากครับ คุณ"V80 fanclub"[เดี๋ยวไปทดลองแล้วจะมารายงานครับผม
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 10:41  

เราเพิ่งซื้อมาใช้ พบว่าเวลาไม่ได้ใช้เครื่อง หน้าจอจะมืด (เป็นธรรมดาของจอสี) แต่เวลาใครโทรเข้ามาแล้ว ไม่ได้รับพอจอดับจะไม่รู้เลย นอกจากจะเปิดฝา มีใครพอจะช่วยบอกที เพราะกว่าจะรู้ก็ผ่านไปแล้วหลายชั่วโมง
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 13:07  

moto ผู้เขียน:
เราเพิ่งซื้อมาใช้ พบว่าเวลาไม่ได้ใช้เครื่อง หน้าจอจะมืด (เป็นธรรมดาของจอสี) แต่เวลาใครโทรเข้ามาแล้ว ไม่ได้รับพอจอดับจะไม่รู้เลย นอกจากจะเปิดฝา มีใครพอจะช่วยบอกที เพราะกว่าจะรู้ก็ผ่านไปแล้วหลายชั่วโมง

ถ้าจอดับ มีสายเข้าแล้วไม่ได้รับ
ให้สังเกตที่ไฟกระพริบตรงปุ่ม joystickอ่ะครับ มันจะเป็นสีส้ม (จำไม่ได้ว่ากระพริบพร้อมกับสีเขียว หรือ กระพริบเป็นสีส้มสีเดียวครับ)

อยากได้ wallpapaer สวยๆ ลองไปหาดูที่ http://captk9.no-ip.info/home.htm
นะครับ
รับรองว่าจะได้รูปสวยกว่าในตัวเครื่องมากๆๆๆๆๆ
บอกได้เลยว่าพอลงเครื่องแล้วสวยมากๆเลย

อ่านจากหนังสือ what's phone เค้าบอกว่ารุ่นนี้ใช้การ์ดจอ ATI ด้วย ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า
แต่เท่าที่ดูจากการแสดงผล ผมว่าทำได้ดีมากๆๆเลย ภาพละเอียด สีสวย มิติดีมาก
ซึ่งถึงไม่ได้ใช้ ATI ผมก็ว่ามันก็แสดงผลได้ยอดเยี่ยมมากอยู่แล้ว

มันเป็น Fashion Phone ที่สวยหรูดี และฟังก์ชั่นใช้ได้เลย ถูกใจมากๆ

ลองดูนะครับ
Very Happy
jkp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 13:56  

sync เครื่องลงภาพ-เสียงได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมาก Laughing
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: V80
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 15:32  

V80 fanclub ผู้เขียน:

ถ้าจอดับ มีสายเข้าแล้วไม่ได้รับ
ให้สังเกตที่ไฟกระพริบตรงปุ่ม joystickอ่ะครับ มันจะเป็นสีส้ม (จำไม่ได้ว่ากระพริบพร้อมกับสีเขียว หรือ กระพริบเป็นสีส้มสีเดียวครับ)

อยากได้ wallpapaer สวยๆ ลองไปหาดูที่ http://captk9.no-ip.info/home.htm
นะครับ
รับรองว่าจะได้รูปสวยกว่าในตัวเครื่องมากๆๆๆๆๆ
บอกได้เลยว่าพอลงเครื่องแล้วสวยมากๆเลย

อ่านจากหนังสือ what's phone เค้าบอกว่ารุ่นนี้ใช้การ์ดจอ ATI ด้วย ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า
แต่เท่าที่ดูจากการแสดงผล ผมว่าทำได้ดีมากๆๆเลย ภาพละเอียด สีสวย มิติดีมาก
ซึ่งถึงไม่ได้ใช้ ATI ผมก็ว่ามันก็แสดงผลได้ยอดเยี่ยมมากอยู่แล้ว

มันเป็น Fashion Phone ที่สวยหรูดี และฟังก์ชั่นใช้ได้เลย ถูกใจมากๆ

ลองดูนะครับ
Very Happy

ขอบคุณค่ะที่ตอบ แต่ลองทำดูแล้ว ไม่เห็นไฟเปลี่ยนสีเลยค่ะ เป็นสีเขียวสีเดียวตลอดกาล
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 22:55  

นะครับ

ลองดูนะครับ
Very Happy

ขอบคุณค่ะที่ตอบ แต่ลองทำดูแล้ว ไม่เห็นไฟเปลี่ยนสีเลยค่ะ เป็นสีเขียวสีเดียวตลอดกาล

อืมม ไม่มีจริงๆด้วยครับ ผมคงจำผิดอ่ะครับ ขอโทษด้วย
เวลาสายเข้าถึงจะมีไฟสีส้มขึ้นมา
ขออภัยที่จำผิดครับ อิอิ Wink
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 10:33  

ให้อภัย ให้แก้ตัวได้ แต่เราเปิด web ที่คุณให้ไม่ได้ ให้แก้ตัวอีที รู้ไหม เราว่านะ call center ที่แย่ที่สุด คือของ moto ทำไมเขาไม่อบรมพนักงานก่อนจะมาให้คำตอบ เรายังรู้มากกว่าพนักงานเลย ใครจะใช้ moto ให้แนะนำว่าพยายามศึกษาด้วยตัวเอง อย่าไปพึ่ง call center เพราะว่า ฉลาดน้อย สงสัยจ้างเงินเดือนถูก
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 11:58  

ให้อภัย ให้แก้ตัวได้ แต่เราเปิด web ที่คุณให้ไม่ได้ ให้แก้ตัวอีที รู้ไหม เราว่านะ call center ที่แย่ที่สุด คือของ moto ทำไมเขาไม่อบรมพนักงานก่อนจะมาให้คำตอบ เรายังรู้มากกว่าพนักงานเลย ใครจะใช้ moto ให้แนะนำว่าพยายามศึกษาด้วยตัวเอง อย่าไปพึ่ง call center เพราะว่า ฉลาดน้อย สงสัยจ้างเงินเดือนถูก

555 อย่างเพิ่งหงุดหงิดสิ
เวบที่ว่านั่น ผมเปิดได้นะ แต่ว่ามันอืดเหลือเกิน ขนาดใช้ adsl นะ
คนที่เล่น pantip เค้าก็เปิดได้นะ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3238566/T3238566.html
ภาพ wallpaper มีเป็นพันๆภาพเลยอ่ะ เค้า set ขนาดมาให้พอดีกับจอของ moto แล้ว ไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย สวยๆทั้งนั้น แต่โหลดได้ไม่กี่ร้อยรูปเอง ไม่รู้ server มันเป็นไร เปิดกี่ครั้งก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง แต่โหลดมาหลายสิบรูปแล้วล่ะ ถูกใจมากๆ
(ตอนนี้ลองทดสอบเปิดดู มันเร็วจี๋เลยอ่ะ แปลกมาก 555) Laughing

มีเกมส์ โปรแกรม และอื่นๆด้วยอ่ะ แต่ยังไม่ค่อยมีเวลาศึกษาเลย

ส่วน callcenter moto นี่ไม่รู้แฮะ เคยโทรไปถามแค่ครั้งเดียวเอง
เท่าที่รู้คงต้องใช้ถนอมๆหน่อยล่ะ เพราะยังไม่มีหน้ากากสำรองขายครับ

Very Happy
moto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 15:13  

ไม่ให้อภัยดีกว่า เอา web อืดมาให้เปิด จนตอนนี้ยังเปิดไม่ได้เลย
ว้า Shocked ไม่รู้จะซื้อรุ่นนี้ทำไม อะไร ๆ ก็ไม่มีขาย batt ก็ไม่มี case ก็ไม่มี เห็นว่าคลอดมานานแล้วไม่ใช่เหรอ คอลดก่อนหรือทีหลัง v 600 หล่ะ คลอดมาแล้วก็ไม่มีเสื้อผ้าใส่ อาหารไม่มี แล้วจะเอาพลังงานที่ไหนหละ ขี้เกียจพกสายชาร์จ คงต้องไม่ค่อยใช้มั๊ง เฮ้อ!!! กรรมเวร Razz Twisted Evil

555 อย่างเพิ่งหงุดหงิดสิ
เวบที่ว่านั่น ผมเปิดได้นะ แต่ว่ามันอืดเหลือเกิน ขนาดใช้ adsl นะ
คนที่เล่น pantip เค้าก็เปิดได้นะ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3238566/T3238566.html
ภาพ wallpaper มีเป็นพันๆภาพเลยอ่ะ เค้า set ขนาดมาให้พอดีกับจอของ moto แล้ว ไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย สวยๆทั้งนั้น แต่โหลดได้ไม่กี่ร้อยรูปเอง ไม่รู้ server มันเป็นไร เปิดกี่ครั้งก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง แต่โหลดมาหลายสิบรูปแล้วล่ะ ถูกใจมากๆ
(ตอนนี้ลองทดสอบเปิดดู มันเร็วจี๋เลยอ่ะ แปลกมาก 555) Laughing

มีเกมส์ โปรแกรม และอื่นๆด้วยอ่ะ แต่ยังไม่ค่อยมีเวลาศึกษาเลย

ส่วน callcenter moto นี่ไม่รู้แฮะ เคยโทรไปถามแค่ครั้งเดียวเอง
เท่าที่รู้คงต้องใช้ถนอมๆหน่อยล่ะ เพราะยังไม่มีหน้ากากสำรองขายครับ

Very Happy
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 15:55  

ยังไม่ได้เคริ่องเลย คงได้วันศุกร์
อิอิ

แต่เราต้องมาถามแน่เรย คุณ V80 fanclub อย่าเพิ่งหายไปไหนนะ จะแวะมาถามอ่า
หงิงๆ Wink
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 23:13  

ยังไม่ได้เคริ่องเลย คงได้วันศุกร์
อิอิ

แต่เราต้องมาถามแน่เรย คุณ V80 fanclub อย่าเพิ่งหายไปไหนนะ จะแวะมาถามอ่า
หงิงๆ Wink

ยินดีต้อนรับครับ
เราเป็นพวกคนกลุ่มน้อยครับ อิอิ
เพราะไม่ค่อยมีคนใช้รุ่นนี้เลยอ่ะ
ผมว่ามีอะไรก็มาแชร์ถามกันในนี้ ดีแล้วครับ
Very Happy

ตอบคุณ moto ครับ
รุ่นนี้ออกหลัง V600 เกือบปีมั้งครับ
V80 ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้นหรอกครับ accessory เกือบทุกอย่างของ moto ก็ใช้ได้กับ V80 ตั้งหลายอย่าง
ไม่ถูกโดดเดี่ยวหรอกครับ
ทั้งแบต adapter smalltalk มันก็มีขายปกตินี่ครับ ซื้อที่ศูนย์ moto หรือ ร้าน jaymart ได้เลย

แปลกใจว่าคุณใช้ V80 จริงรึเปล่า ตอนแรกเหมือนดีๆ ตอนหลังชักดูแปลกๆแฮะ
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 00:33  

ขอถามอีกนิดอ่า คำถามอาจดูประหลาด ๆ
ถ้าซื้อจาก telewiz อ่ะ เดี๋ยวนี้เค้ายังมีให้กรอกแบบฟอร์มรับประกันป่ะ หรือว่า มีแค่
สติกเกอร์แปะมาข้างๆก้อ ok แล้ว
รบกวนตอบหน่อยนะฮะ เราปล่อยมืถอืไม่บ่อยอ่ะ เลยไม่ค่อยชำนาญเท่าไหร่
ขอบคุณล่วงหน้าฮะ Wink
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 08:12  

มั่นใจได้ 100 % ว่าใช้ 80 เพราะเราใช้ทั้ง 80 และ 600 Twisted Evil ทำไมในเมื่อเครื่อง 80 ดีแล้วไม่มีคนใช้ เราชอบเพราะมันแปลกและสวยดี ที่ดลใจที่สุดคือหน้าจอใหญ่มาก Rolling Eyes ทำไม เรามีอะไรแปลเหรอคุณถึงนึกว่าเราไม่ได้ใช้ 80 โดยที่จริงแล้ว moto ไม่เคยอยู่ในสายตาเราเลย เพราะว่า เมนุเล่นยากและปุ่มก็ไม่เหมือนชาวบ้าน เราก็เลยไม่เคยสนใจว่ารุ่นไหนมาเมื่อไร เป็นอย่างไร ที่ซื้อเพราะตอนแรกซื้อตามเพื่อน แล้วก็เลยติดใจ
อิอิ

หงิงๆ Wink

ยินดีต้อนรับครับ
เราเป็นพวกคนกลุ่มน้อยครับ อิอิ
เพราะไม่ค่อยมีคนใช้รุ่นนี้เลยอ่ะ
ผมว่ามีอะไรก็มาแชร์ถามกันในนี้ ดีแล้วครับ
Very Happy

ตอบคุณ moto ครับ
รุ่นนี้ออกหลัง V600 เกือบปีมั้งครับ
V80 ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้นหรอกครับ accessory เกือบทุกอย่างของ moto ก็ใช้ได้กับ V80 ตั้งหลายอย่าง
ไม่ถูกโดดเดี่ยวหรอกครับ
ทั้งแบต adapter smalltalk มันก็มีขายปกตินี่ครับ ซื้อที่ศูนย์ moto หรือ ร้าน jaymart ได้เลย

แปลกใจว่าคุณใช้ V80 จริงรึเปล่า ตอนแรกเหมือนดีๆ ตอนหลังชักดูแปลกๆแฮะ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 08:17  

ขอแถมอีกนิดหนึ่ง เราเดินหาแบตเกือบทั้งโลก แล้ว ทั้ง Jaymart ด้วย พอเข้าไปถามพนักงานก็จะทำหน้าแปลก ๆ แล้วก็จะขอดูเครื่อง เราก็ไปถามร้านโทร ที่เป็นตุ้กระจก เขาก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่ายังไม่สั่งเข้า ที่คุณไปซื้ออยู่แถวไหนหละ เราว่าซื้อตามร้านตุ้กระจกจะได้ดีกว่า Jaymart อีก แบต 600 เราก็ได้จากร้านตุ้กระจก
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 09:10  

ช่วยแนะนำ accessory ของรุ่นอื่นที่ใช้กับ 80 หน่อยซิ ขี้เกียจถ้าคนขาย เพราะคำตอบคือ ไม่มี ไม่รู้ ขอดูเครื่อง
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 09:39  

เรื่องการกรอกใบรับประกัน คงไม่มีความจำเป็นเท่าไหร่ครับ
เพราะเครื่องที่ออกมาจากศูนย์ เค้ามีข้อมูล IMEI number ของเครื่องอยู่แล้วครับ
เดาว่าเครื่องที่ซื้อในช่วงนี้ น่าจะมี void ของ MFA ติด 6/04 นะครับ (คือล็อตของเครื่องที่ออกจำหน่ายในช่วงปลายปี เลข 6 ไม่ได้หมายถึงเดือนมิถุนายนครับ)
เวลาเอาเครื่องเข้าศูนย์ เค้าจะดูแค่ void เท่านั้นและครับ (ดู void ของ MFA นะครับ ไม่ใช่ void ของร้าน)
เพราะฉะนั้น การกรอกข้อมูลแทบจะไม่มีผลต่อการประกันเลยครับ เพราะเค้าจะดูที่ void เป็นหลักครับ Very Happy

ตอบคุณ moto นะครับ
ขอโทษด้วยครับ ที่บอกว่าดูแปลกๆ เพราะเห็นคุณท่าทางหงุดหงิดน่ะครับ ก็เลยสงสัยเท่านั้นเองว่าเป็นอะไรรึเปล่า

ผมก็ซื้อรุ่นนี้โดยบังเอิญเหมือนกันครับ ตอนแรกกะไปซื้อ Siemens M65 เห็นรุ่นนี้ราคาเท่ากันเลย ก็เลยขอเค้าดูเครื่องหน่อย พอได้จับปุ๊บ ก็ถูกใจเลยครับ ปิ๊งเลย เลยเปลี่ยนใจเด๋วนั้นเลย จากลุยๆมาเป็นหรูๆ 555 Razz

ส่วน accessary เช่น แบต smalltalk ฯ ว่าซื้อที่ไหนนั้น ผมบอกตามตรงว่า ผมก็ยังไม่เคยซื้อครับ แค่เคยโทรไปถามที่ Callcenter และ ที่ shopmoto เท่านั้นครับ ก็ได้ข้อมูลอย่างที่บอกไปครับ
และเรื่องที่คนขายหรือพนักงานทั่วๆไปไม่รู้จัก V80 ผมว่าเป็นเรื่องปกติอ่ะครับ คงต้องทำใจล่ะ ยิ่งถ้าไม่ใช่พนักงานของ moto โดยตรง รับรองว่าจะต้องทำท่านึกอยู่นานทีเดียว กว่าจะนึกออกว่ารุ่นไหน ผมก็เจอ ตอนไปถามหาซื้อตามร้านครับ
Wink
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 11:08  

ขอบคุณคร้าบ สำหรับคำตอบนะคับคุณ V80 fanclub
ขอถามอีกๆๆๆ ถ้าเราเห็นเครื่องเปล่าๆ แบบไม่ได้ซื้อจากร้านอ่ะ เรามีวิธีสังเกตมั้ยคับ
ว่ามันเป็นเครื่องมือหนึ่งหรือเปล่า ? ผ่านการใช้งานมายัง ? อะไรเงี้ย
แหะๆๆ ถามบ่อยไป เปล่าเนี่ยเรา -____________-'

P.S. add msn เลยดีแม๊ะ ผมมีคำถามเยอะแยะเรย ฮี่ๆๆๆๆ ;P
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 11:37  

ขอบคุณคร้าบ สำหรับคำตอบนะคับคุณ V80 fanclub
ขอถามอีกๆๆๆ ถ้าเราเห็นเครื่องเปล่าๆ แบบไม่ได้ซื้อจากร้านอ่ะ เรามีวิธีสังเกตมั้ยคับ
ว่ามันเป็นเครื่องมือหนึ่งหรือเปล่า ? ผ่านการใช้งานมายัง ? อะไรเงี้ย
แหะๆๆ ถามบ่อยไป เปล่าเนี่ยเรา -____________-'

P.S. add msn เลยดีแม๊ะ ผมมีคำถามเยอะแยะเรย ฮี่ๆๆๆๆ ;P

กรณีนี้คงต้องดูกันละเอียดหน่อยแล้วล่ะครับ ยิ่งเป็นร้านในแหล่งที่มีมือสองขายเยอะๆ เช่น MBK ยิ่งต้องเช็คอย่างละเอียดครับ
ปกติผมก็ซื้อเครื่องใหม่ที่ MBK ครับ ยกเว้น V80 ซื้อที่ Telewiz เพราะเค้ามีกล่องใหม่ที่ยังหุ้มพลาสติกอยู่ เลยเอาที่นี่ดีกว่า

วิธีสังเกตเครื่องใหม่แบบคร่าวๆนะครับ (ตามประสบการณ์ของผมเท่านั้น)

1. ดูสภาพกล่องใส่ การแพคสิ่งที่ต่างๆที่อยู่ในกล่อง ต้องเรียบร้อย
2. ลวดมัดสายไฟ adapter ต้องเรียบร้อยสุดๆ และตัวสายไฟต้องดูเหมือนไม่เคยถูกคลี่มาก่อน
3. ถุงพลาสติกใส่แบต ใส่เครื่อง ใส่คู่มือ หรือ accessory ต่างๆ ให้ดูที่สก๊อตเทป (ในกรณีที่มี) ต้องติดเรียบร้อย ไม่เคยถูกดึงแกะเด็ดขาด
4. ดูที่ตัวเครื่อง โดยเริ่มดูที่ขั้วแบตก่อน ว่าต้องไม่มีรอยตรง contact ของก้อนแบต และพลาสติกใสที่ติดหน้าจอเครื่อง ต้องไม่มีรอยนิ้วมือและติดสนิทเรียบ
5. ดู imei number ของที่เครื่องและกล่อง
6. เปิดเครื่องเช็คฟังก์ชั่นต่างๆ โดยเฉพาะตาม folder ที่เก็บ file ต่างๆ ไม่ควรมีรูปแปลกปลอมอยู่ในนั้น และที่สำคัญต้องดูที่ call times ด้วย ควรจะเป็น 00.00 คือไม่เคยถูกใช้งานมาก่อน (ถึงมันจะ reset ได้ก็ตาม)
7. ใช้ sense สำรวจทั้งหมดอีกที ผมว่าทุกคนมี sense พอสมควร ในการตรวจดูว่าของใหม่แกะกล่องจริงหรือไม่ ถ้าไม่แน่ใจก็ขอดูเครื่องใหม่ไปเลยครับ ก่อนจ่ายตังค์ลูกค้ายังเป็นเทวดา แต่พอจ่ายตังค์ไปแล้ว ลูกค้าก็เหมือนขยะที่ร้านเค้าไม่ต้องการครับ (โดยเฉพาะร้านที่ MBK)

ประมาณนี้แหละครับ อิอิ
Very Happy
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 14:20  

อ่านคำตอบของคุณ fan v80 แล้วดีจัง เวลาซื้อเราไม่ค่อยได้ดูละเอียดแบบที่คุณบอกเลย ดูว่ามันเป็นเครื่องใหม่ แล้วก็ซื้อในร้านที่ไว้ใจได้ แต่เราจะดูจากสายไฟ ที่ยังไม่แกะ หวังว่าเราคงจะไม่โชคร้ายจนเกินไปที่จะโดนหลอกนะ เพราะเราก็ไม่เคยหลอกใคร อ้อ! แต่เราก็ยังมีความพยายามที่จะหาแบต อีกก้อนอยู่นะ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 16:13  

ไชโย เปิด web moto wall paperของคุณ 80 fanclub ได้แล้ว แต่....หาที่ download ไม่เจอ ไม่รู้จะทำอย่างไร ไม่มีที่click ช่วยสงเคราะห์อีกทีนะ อ้อ! ทำอย่างไรถึงจะเปิดฝาหลังเครื่องที่ถอดแบต ดูป้าย void ได้ เราเปิดไม่ออกเลย
gga
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 00:21  

ขอถามคุณ V80 fanclub
หน่อยนะคะ กำลังจะตัดสินใจซื้อ V80 อยู่พอดีมีคนมาบอกว่า มันพังง่ายมากโดยเฉพาะ joystick ด้านหน้าหลุดง่ายมาก จริงมั๊ยคะ เขาแนะนำให้ใช้ V600 ดีกว่า แต่มันหารุ่นนี้ไม่ได้แล้วนี่นา พอดีอยากได้โทรศัพท์ที่มีกล้องและสามารถรองรับ MP3 ได้น่ะค่ะ อีกอย่างราคา V80 ไม่แพง 9900 บาทจริงๆด้วย แถม Bluetooth อีกต่างหาก ตอบหน่อยนะคะ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วอยากได้มากกก
mr.V80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ????????? SMS ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 03:01  

Shocked พอดีผมใช้ V80 อยู่ตอนแรกนึกว่าจะเก็บได้เยอะ ใข้ไปๆ มันบอกให้ลบออก สรุบไดแค่ 30 ข้อความเองหรอครับ หรือต้องเข้าไปแก้ที่ไหนครับใครรู้ตอบที
ไงช่วยเมลล์มาบอกก็จะเป็นพระคุณอย่างมากครับ tor_ger@hotmail.com Question
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 09:16  

gga ผู้เขียน:
ขอถามคุณ V80 fanclub
หน่อยนะคะ กำลังจะตัดสินใจซื้อ V80 อยู่พอดีมีคนมาบอกว่า มันพังง่ายมากโดยเฉพาะ joystick ด้านหน้าหลุดง่ายมาก จริงมั๊ยคะ เขาแนะนำให้ใช้ V600 ดีกว่า แต่มันหารุ่นนี้ไม่ได้แล้วนี่นา พอดีอยากได้โทรศัพท์ที่มีกล้องและสามารถรองรับ MP3 ได้น่ะค่ะ อีกอย่างราคา V80 ไม่แพง 9900 บาทจริงๆด้วย แถม Bluetooth อีกต่างหาก ตอบหน่อยนะคะ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วอยากได้มากกก

ถ้าถามว่า มันพังง่ายมั้ย ก็ต้องตอบว่าขึ้นอยู่กับรูปแบบการใช้ล่ะครับ แต่เท่าที่ใช้มา ผมว่า joystick มันก็ดูแข็งแรงดีนะครับ แข็งแรงกว่าหลายๆรุ่นที่ใช้ joystick เหมือนกัน ถ้าไม่ได้โยกรุนแรงมากๆ ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
วัสดุของ V80 จะดูหรูและเงามาก ทำให้เป็นรอยนิ้วมือง่าย + ดูแลรักษายากเหมือนกัน
มันอาจจะไม่ใช่มือถือที่ดีที่สุด แต่ถ้าคุณชอบสไตล์ของมันแล้ว ผมว่าคุณไม่ผิดหวังหรอกครับ

ลองคิดดูว่า นักรีวิวมือถือจากเวบนี้
http://www.mobile-review.com/review/motorola-v80-en.shtml
ยังบอกว่า........

Motorola v500 was replaced by Motorola v80 really unnoticeably, and became my main phone (in addition to smartphone).

ลองชั่งน้ำหนักดูครับ เพราะการใช้งานพื้นฐานทั่วไป V80 ก็ให้มาอย่างค่อนข้างเต็มรูปแบบอยู่แล้ว ผมว่าไปลองเทสของจริงที่ร้านน่าจะดีที่สุดครับ เพราะบางเครื่องเราเล็งไว้ตั้งนาน แต่พอไปจับของจริง ก็อาจเปลี่ยนใจได้เช่นกัน Wink

ตอบคุณ mr.V80
ผมก็สงสัยเหมือนคุณเลยครับว่าทำไมมันเก็บ sms ได้แค่ 30 ข้อความเอง แต่ยังไม่ได้อ่านคู่มือละเอียดเลยครับ
ถ้ารู้คำตอบแล้วจะมาบอกนะครับ Very Happy
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? ????????? SMS ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 09:24  

mr.V80 ผู้เขียน:
Shocked พอดีผมใช้ V80 อยู่ตอนแรกนึกว่าจะเก็บได้เยอะ ใข้ไปๆ มันบอกให้ลบออก สรุบไดแค่ 30 ข้อความเองหรอครับ หรือต้องเข้าไปแก้ที่ไหนครับใครรู้ตอบที
ไงช่วยเมลล์มาบอกก็จะเป็นพระคุณอย่างมากครับ tor_ger@hotmail.com Question

ได้คำตอบแล้วครับ
V80 ไม่ได้เผื่อ memory ไว้สำหรับ SMS และ EMS เลยครับ เพราะฉะนั้นก็จะถูกบันทึกลงใน Simcard เลยครับ แปลกประหลาดจริงๆ Crying or Very sad
รู้สึกว่าจะมี memory สำหรับ MMS เท่านั้นครับ

สรุป memory 6 MBกว่าๆ ในเครื่อง ไม่มีสำหรับ SMS เลยครับ
Rolling Eyes
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 11:05  

คุณ v80 fanclub นี่คือผู้รู้จริง แต่จะถามนิดหนึ่งค่ะ ว่าจะเก็บ sms ไว้ทำไมเยอะแยะ ปรกติแล้วอ่านเสร็จก็ลบทิ้งไม่ใช่เหรอคะ พูดถึงปุ่ม joinstick คิดว่ามันไม่พังง่ายถ้าไม่มีใครพยายามไปดึงมัน แต่เรายังไม่ชิน เวลาใช้มันแล้วฝาพับมันหมุนมาด้วย ดูแล้วเวียนหัวมาเลย เราคิดว่าตั้งแต่เราใช้โทร มือถือมา v80 นี่เป็นเครื่องที่สวยที่สุดในตอนนี้ เพราะหน้าจอยาวดี สีก็สวย function มันต่างกับ 600 ตรงไหนเหรอคะ แล้วทำไมหาซื้อยากจังเหรอคะ
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 12:11  

คุณ v80 fanclub นี่คือผู้รู้จริง แต่จะถามนิดหนึ่งค่ะ ว่าจะเก็บ sms ไว้ทำไมเยอะแยะ ปรกติแล้วอ่านเสร็จก็ลบทิ้งไม่ใช่เหรอคะ พูดถึงปุ่ม joinstick คิดว่ามันไม่พังง่ายถ้าไม่มีใครพยายามไปดึงมัน แต่เรายังไม่ชิน เวลาใช้มันแล้วฝาพับมันหมุนมาด้วย ดูแล้วเวียนหัวมาเลย เราคิดว่าตั้งแต่เราใช้โทร มือถือมา v80 นี่เป็นเครื่องที่สวยที่สุดในตอนนี้ เพราะหน้าจอยาวดี สีก็สวย function มันต่างกับ 600 ตรงไหนเหรอคะ แล้วทำไมหาซื้อยากจังเหรอคะ

เมนูหลักๆของ V600 กับ V80 จะเหมือนกันครับ เรียกได้ว่าเหมือนกันเกิน 95% แน่นอนครับ เพราะใช้ platform ของเมนูเดิมครับ
ยกเว้นพวกเมนูที่ใช้ set ค่าลูกเล่นต่างๆเช่น rotation sound, rhythm light พวกนี้จะมีแต่ใน V80 ครับ

ส่วนหน้าจอ V80 ผมลองเทียบกับ V600 ของเพื่อนแล้ว จอ V80 จะดูสวยกว่านิดนึงครับ แต่ไม่ต่างกันมากครับ

ในเวบ mobile-review.com เค้าเคลมว่า จอ V80 เป็นจอมือถือที่สวยที่สุดในท้องตลาด ณ ช่วงเวลาที่มันเปิดตัวครับคือเมื่อ6เดือนที่แล้ว (แต่ตอนนี้คงมีจอรุ่นอื่นๆที่สวยกว่าออกมาแล้วล่ะครับ เพราะ V80 ออกมาได้ครึ่งปีแล้ว ได้ข่าวมาว่า Sagem My X-8 สวยสุดในตอนนี้ครับ)

Wink
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 14:34  

ถ้าเป็นไปตามที่คาดหมาย คืนนี้ผมคงได้เป็นอีกคนที่ใช้ V80 Surprised
อิอิอิ

ไว้จะลองเล่นๆๆดูก่อนแล้วพรุ่งนี้จะมาถามใหม่นะฮะ อย่าเพิ่งหายไปไหนนะคุณ V80 fanclub

ว่าแต่ขอถามเรื่อง software นิดนึงนะคับ เนื่องจากไม่เคยใช้โทรศัพท์ที่มี software มาก่อน ขอถามว่า software ที่มีในแผ่นอ่ะ เราสามารถเลือกได้เหรอครับว่าจะลงอะไรลงไปในเครื่องเราบ้าง ? แล้วสามารถลบแล้วลงอันใหม่ ได้มั้ยคับ ?

ป.ล. มีใครแนะนำปลอกมือถือที่มันเหมาะๆ กะรุ่น V80 มั่งมั้ยคับ กัวว่า มันจะเป็นรอยอ่ะ แหะๆ
หอยโข่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????80 ????????????? ????????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 20:52  

ผมใช้วี80 กับเครื่องแมค ต่อบลูทูธ ส่งไฟล์ให้กันลำบากจังเลยครับ แบบว่ามือใหม่อ่ะครับ แล้วก้ออยากลองต่อเนทผ่าน gprs ของorangeด้วยแต่ยังงมโข่งอยู่เลยอ่ะครับใครรู้รบกวนช่วยทีนะคร๊าาบ รักคนใช้วี80ทุกคน Razz
หอยโข่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 20:55  

อ้อ แล้วก้อผมลองโหลดผ่านทางพีซีปรกติดีทุกอย่างครับ แต่ว่าทพไมไฟล์วีดีโอเวลาเล่นแล้วไม่มีเสียงก้อไม่รู้สิครับ มีวิธีแก้ไหมครับ อยากทราบว่าเครื่องนี้รองรับไฟล์แบบไหนบ้างผมลองแค่3gpแบบเดียวเองครับ Confused
NoGetZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 22:23  

ใช้ v 80 เหมือนกันค่า
มีเรื่อง อยากถาม คนที่ใช้รุ่นนี้ เหมือนกันค่ะ

1. กล้องอ่ะค่ะ เคยลองถ่ายรูป แล้ว พอไปดูรูป งง มากเลย
ที่มันจะขึ้น รูปเล็กๆ แล้วกด ดู เพื่อดูรูปใหญ่ อ่ะค่ะ
รูปใหญ่ๆ จะออกมา เสียอ่ะ เป็นรุปเบลอๆ ยังไงก็ไม่รู้

ใครเคยมีอาการ ยังงี้ บางไหมค่ะ

2. ไม่เคย ใช้ bt มาก่อนนะคะ
แต่ได้ลอง พยายาม ใช้หลายครั้งแล้ว
ได้ลอง เปิด ที่ bt headset ก็แล้ว
แต่ พอมาเปิดที่เครื่อง เข้าเมนู ที่แฮนด์ฟรี
แล้ว พอค้นหา อุปกรณ์ มันค้นหาไม่เจอ อ่ะค่ะ
เกิดจากอะไร หรือว่า ต้องไปตั้งค่าอะไร หรือไม่ค่ะ

3. เมนู อื่นๆ เช่น Im หรือ พวก email pop 3
ใช้ไม่เป็นเลยอ่ะค่ะ ต้องตั้งค่าอะไรมากมายไม่รุ้
Neutral มีข้อแนะนำอะไรไม่ค่ะ

4. อยากรู้ ว่า พลาสติก ที่มันแปะ
อยู่บน เลนส์กล้อง มีผลทำให้ ภาพที่ถ่ายมาไม่ชัด ป่าวค่ะ
จำเป็นต้องลอกมันออก ป่าวค่ะ

5. ใน Phone book เวลา จะหา ชื่อ
นี่ ทำยังไง กันอ่ะค่ะ หรือว่า ต้องเลื่อนๆหาเอา
ไม่มีแบบว่า ค้นหา ให้พิมพ์ชื่อ
แล้วไป โผล่ตรงชื่อนั้น บ้างหรอค่ะ

ตอนนี้ คิดคำถามออกแค่เนี่ย น๊าค่ะ

รบกวน ช่วย ตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่า *_*
เอ๋ค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? V 80
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 23:11  

วันนี้ไปดุรุ่นี้มากับแฟนคาบอยากถามว่าที่หน้ากล้องมันมีสติ๊กเกอติดด้วยเหรือค้าบ Embarassed
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 19:59  

ซื้อมาแล้วแหละ เห่อๆ ไปหัดเล่นก่อนน้า
juhokkroo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 22:27  

NoGetZ ผู้เขียน:
ใช้ v 80 เหมือนกันค่า
มีเรื่อง อยากถาม คนที่ใช้รุ่นนี้ เหมือนกันค่ะ

1. กล้องอ่ะค่ะ เคยลองถ่ายรูป แล้ว พอไปดูรูป งง มากเลย
ที่มันจะขึ้น รูปเล็กๆ แล้วกด ดู เพื่อดูรูปใหญ่ อ่ะค่ะ
รูปใหญ่ๆ จะออกมา เสียอ่ะ เป็นรุปเบลอๆ ยังไงก็ไม่รู้

ใครเคยมีอาการ ยังงี้ บางไหมค่ะ

2. ไม่เคย ใช้ bt มาก่อนนะคะ
แต่ได้ลอง พยายาม ใช้หลายครั้งแล้ว
ได้ลอง เปิด ที่ bt headset ก็แล้ว
แต่ พอมาเปิดที่เครื่อง เข้าเมนู ที่แฮนด์ฟรี
แล้ว พอค้นหา อุปกรณ์ มันค้นหาไม่เจอ อ่ะค่ะ
เกิดจากอะไร หรือว่า ต้องไปตั้งค่าอะไร หรือไม่ค่ะ

3. เมนู อื่นๆ เช่น Im หรือ พวก email pop 3
ใช้ไม่เป็นเลยอ่ะค่ะ ต้องตั้งค่าอะไรมากมายไม่รุ้
:| มีข้อแนะนำอะไรไม่ค่ะ

4. อยากรู้ ว่า พลาสติก ที่มันแปะ
อยู่บน เลนส์กล้อง มีผลทำให้ ภาพที่ถ่ายมาไม่ชัด ป่าวค่ะ
จำเป็นต้องลอกมันออก ป่าวค่ะ

5. ใน Phone book เวลา จะหา ชื่อ
นี่ ทำยังไง กันอ่ะค่ะ หรือว่า ต้องเลื่อนๆหาเอา
ไม่มีแบบว่า ค้นหา ให้พิมพ์ชื่อ
แล้วไป โผล่ตรงชื่อนั้น บ้างหรอค่ะ

ตอนนี้ คิดคำถามออกแค่เนี่ย น๊าค่ะ

รบกวน ช่วย ตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่า *_*
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 23:45  

แบบว่าลง software แล้ว
แต่มันบอกว่ามันหาโทรระสับผมไม่เจอ ทำไงดีคับ ?
อ่อ ใช้ USB port ต่อเอาอ่ะนะ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: reply
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 16:51  

เมนูหลักๆของ V600 กับ V80 จะเหมือนกันครับ เรียกได้ว่าเหมือนกันเกิน 95% แน่นอนครับ เพราะใช้ platform ของเมนูเดิมครับ
ยกเว้นพวกเมนูที่ใช้ set ค่าลูกเล่นต่างๆเช่น rotation sound, rhythm light พวกนี้จะมีแต่ใน V80 ครับ

ส่วนหน้าจอ V80 ผมลองเทียบกับ V600 ของเพื่อนแล้ว จอ V80 จะดูสวยกว่านิดนึงครับ แต่ไม่ต่างกันมากครับ

ในเวบ mobile-review.com เค้าเคลมว่า จอ V80 เป็นจอมือถือที่สวยที่สุดในท้องตลาด ณ ช่วงเวลาที่มันเปิดตัวครับคือเมื่อ6เดือนที่แล้ว (แต่ตอนนี้คงมีจอรุ่นอื่นๆที่สวยกว่าออกมาแล้วล่ะครับ เพราะ V80 ออกมาได้ครึ่งปีแล้ว ได้ข่าวมาว่า Sagem My X-8 สวยสุดในตอนนี้ครับ)

Wink

ตอนนี้ก็ยังคิดว่าจอ 80 สวยมากนะคะ วันก่อนไปดูsamsung ก็สวยเหมือนกัน แต่เส้นสีที่จดห่างกันมาก ดูแล้วงง ๆ มาก เป็นเพราะว่า pixel น้อยนั่นเอง แต่ไม่รู้ว่า moto รุ่นอืนจะเป็นแบบนี้หรือเปล่านะ
เพ้อเจ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 22:55  

แล้วมันโชว์รูปเวลามีคนโทเข้าป่าวคะ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 14:34  

เพ้อเจ้อ ผู้เขียน:
แล้วมันโชว์รูปเวลามีคนโทเข้าป่าวคะ

โชว์ซิคะ โชว์ทั้งรูปที่ถ่ายเก็บไว้ แล้วรูปที่ดาว์โหลด แล้วแต่เราเลือก แจ๋ว จริง ๆ
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 20:15  

ราคาเท่าไรคับ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 14:06  

เพ้อเจ้อ ผู้เขียน:

โชว์ซิคะ โชว์ทั้งรูปที่ถ่ายเก็บไว้ แล้วรูปที่ดาว์โหลด แล้วแต่เราเลือก แจ๋ว จริง ๆ

ขอเพิ่มเติมค่ะ มันโชว์รุป แต่ว่า จะต้องไม่memory ชื่อนั้นไว้ในซิม ต้อง mem ไว้ในเครื่องเท่านั้ง แปลกนะ เราใช้วี 600 ด้วย ปกติเราจะ memไว้ทั้งในเครื่องและซิม มันก็โชว์ ถ้าตอนนี้เราเปลี่ยนซิมไปใช้กับเครื่องอื่นก็แย่เลย

ตอนนี้ราคาประมาณ 9000 กว่ามั๊ง ซื้อเถอะแล้วไม่ผิดหวัง หน้าจอสวยมาก
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 11:19  

อยากถามคุณ V80 fanclub ว่า เวลามีสายเข้าแล้ว เราหมุนฝารับสาย มันจะไม่ connect ทันทีเลยหรอ ขอเราจะคอยแป๊บหนึ่ง (ไม่นานเกินรอ) เราไม่รุ้ว่าผิดปกติหรือเปล่า หรือเป็นปรกติ ช่วยตอบนะคะ เราจะเวียนหัวมากเวลาเราหมุนฝาแล้วรูปมันลาย ๆ เบี้ยว ๆตลกดี
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 19:47  

ซื้อมา ได้อาตย์นึงแย้ว ลืมมาโพสบอกอ่า
ว่าแต่คุณ V80 fanclub หายไปไหนหว่า คิดถึ้ง คิดถึงง่ะ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 10:44  

ซื้อมา ได้อาตย์นึงแย้ว ลืมมาโพสบอกอ่า
ว่าแต่คุณ V80 fanclub หายไปไหนหว่า คิดถึ้ง คิดถึงง่ะ

ใช่ หายไปไหน กลับมาเร็ว ๆ
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 11:14  

Laughing กลับมาแล้วครับ พอดีไม่ค่อยสบาย + งานเยอะ เลยไม่ค่อยได้ตอบครับ ขอโทษด้วยครับ

อยากถามคุณ V80 fanclub ว่า เวลามีสายเข้าแล้ว เราหมุนฝารับสาย มันจะไม่ connect ทันทีเลยหรอ ขอเราจะคอยแป๊บหนึ่ง (ไม่นานเกินรอ) เราไม่รุ้ว่าผิดปกติหรือเปล่า หรือเป็นปรกติ ช่วยตอบนะคะ เราจะเวียนหัวมากเวลาเราหมุนฝาแล้วรูปมันลาย ๆ เบี้ยว ๆตลกดี

คิดว่าน่าจะปกตินะครับ เพราะของผมก็รออึดใจนึงเหมือนกัน แต่แปบเดียวจริงๆ
ไม่แน่ใจว่า มันสัมพันธ์กับแรงเหวี่ยงของโทรศัพท์ตอนสวิงเปิดรึป่าว เพราะเห็นบางทีสวิงแรงก็จะคุยได้ทันทีเลย ยังไม่ได้สังเกตจริงจังเลยครับ แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

ส่วนพวก Animation เวลา rotate เราสามารถปิดได้นะครับ
ผมก็ปิดไปเลย เพราะดูแล้วไม่ค่อยชอบเหมือนกัน ปิดทั้ง sound และ animation ตอน rotate ครับ เข้าไปปรับที่ setting >> personalise >> rotation sound, animation ได้เลยครับ

อย่าลืมไปโหลด wallpaper สวยๆใส่เครื่องกันนะ เวบที่ผมเคยให้แหละ
มีหลายๆรูป โหลดเข้ามาแล้วสวยจริงๆเลยนะครับ ขอย้ำว่าพลาดไม่ได้
Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 15:34  

Laughing กลับมาแล้วครับ พอดีไม่ค่อยสบาย + งานเยอะ เลยไม่ค่อยได้ตอบครับ ขอโทษด้วยครับ

คิดว่าน่าจะปกตินะครับ เพราะของผมก็รออึดใจนึงเหมือนกัน แต่แปบเดียวจริงๆ
ไม่แน่ใจว่า มันสัมพันธ์กับแรงเหวี่ยงของโทรศัพท์ตอนสวิงเปิดรึป่าว เพราะเห็นบางทีสวิงแรงก็จะคุยได้ทันทีเลย ยังไม่ได้สังเกตจริงจังเลยครับ แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

ส่วนพวก Animation เวลา rotate เราสามารถปิดได้นะครับ
ผมก็ปิดไปเลย เพราะดูแล้วไม่ค่อยชอบเหมือนกัน ปิดทั้ง sound และ animation ตอน rotate ครับ เข้าไปปรับที่ setting >> personalise >> rotation sound, animation ได้เลยครับ

อย่าลืมไปโหลด wallpaper สวยๆใส่เครื่องกันนะ เวบที่ผมเคยให้แหละ
มีหลายๆรูป โหลดเข้ามาแล้วสวยจริงๆเลยนะครับ ขอย้ำว่าพลาดไม่ได้
Wink

ขอบคุณหลาย ๆ ที่ตอบเร็วทันใจค่ะ อ๋อ รูปwallpaper นั้น โหลดมาจาก Wep ของส้มค่ะ สวยดี ที่บอกว่าเวียนหัวก็คือเวลาเรา swing ฝา รูปมันก็เปลี่ยนไปตามวงสวิง (เหมือน กอลฟ์ ) ค่อย ๆ เอียงแล้วกลับมาตรงเหมือนเดิม ส่วน webที่คุณให้ hopeless เปิดได้แล้ว สำเร็จไป 1 ขั้น แต่หาที่ download ไม่ได้เลย ไม่รู้จะ click ตรงไหน แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ เออ ทำไมเขาไม่ทำให้ รับสายโดยไม่ต้อง swing นะ เหมือน ซัมซุง e800 นะ
moto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 15:35  

Wink

ขอบคุณหลาย ๆ ที่ตอบเร็วทันใจค่ะ อ๋อ รูปwallpaper นั้น โหลดมาจาก Wep ของส้มค่ะ สวยดี ที่บอกว่าเวียนหัวก็คือเวลาเรา swing ฝา รูปมันก็เปลี่ยนไปตามวงสวิง (เหมือน กอลฟ์ ) ค่อย ๆ เอียงแล้วกลับมาตรงเหมือนเดิม ส่วน webที่คุณให้ hopeless เปิดได้แล้ว สำเร็จไป 1 ขั้น แต่หาที่ download ไม่ได้เลย ไม่รู้จะ click ตรงไหน แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ เออ ทำไมเขาไม่ทำให้ รับสายโดยไม่ต้อง swing นะ เหมือน ซัมซุง e800 นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: