Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola V80
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 135 / เข้าชม: 53651
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 17:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นนี้ก็อยากได้เหมือนกันครับ
แต่มีขอสงสัยว่า

เวลามีสายเข้ามา เราจะรับสายนี่ต้องหมุนหน้าจอออกมารับด้วยรึเปล่าครับ ?
หรือ กดรับที่ปุ่มเขียวๆได้เลย ?

แล้วดทร.ออก ต้องหมุนออกมาโทร.รึ่เปล่า?
หรือ เลือกจากเมนู โดยใช้soft keys ข้างปุ่มเขียวๆได้ ?

ฃ่วยตอบด้วยคร๊าบ
moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 10:35  

Newbieeee ผู้เขียน:
รุ่นนี้ก็อยากได้เหมือนกันครับ
แต่มีขอสงสัยว่า

เวลามีสายเข้ามา เราจะรับสายนี่ต้องหมุนหน้าจอออกมารับด้วยรึเปล่าครับ ?
หรือ กดรับที่ปุ่มเขียวๆได้เลย ?

แล้วดทร.ออก ต้องหมุนออกมาโทร.รึ่เปล่า?
หรือ เลือกจากเมนู โดยใช้soft keys ข้างปุ่มเขียวๆได้ ?

ฃ่วยตอบด้วยคร๊าบ

ต้องหมุนหน้าจอรับสายค่ะ ปุ่มเขียว ๆ ใช้เลื่อนดูรายชื่อหรือทำ เมนู (พูดไม่ถูกแต่ว่าใช้รับสายไม่ได้) รุ่นนี้จะมี function เหมือนฝาพับ คือเปิดฝารับสาย ปกติหน้าจอจะมืด เวลาเราจะเช็ค miss calls or messages ก็กดตรง soft keys ข้างปุ่มเขียว ๆ ได้โดยไม่ต้องเปิดหน้าจอ (อันนี้เราค้นพบเอง เพราะถาม call center ของ moto เขาก็บอกว่าจะทำอะไรต้องเปิดฝาอย่างเดียว แย่มาก ไม่รู้เป็น call center ได้อย่างไร)
เวลาโทรออกก็ต้องเปิดฝาหมุน เพราะ soft keys ทำให้ไฟติดอย่างเดียว เวลา stand by
แต่น่าใช้มากร่นนี้ มี speaker ซึ่งเสียงดังฟังชัดมาก ไม่ต้องใช้ ฟันสีน้ำเงิน หรือ small talk เลย กล้องก็ชัดกว่า V600 ถ้าคิดจะซื้อ เราแนะนำให้ใช้นะ
AR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 04:16  

คือว่าผมลองใช้ได้เกือบหมดแล้ว ชอบมากเลยครับ เกินคุ้มจริงๆ
แต่ตอนนี้ติดอยู่อย่างเดียว คือ ลงไดร์เวอร์ ให้ Win 98 se ไม่ได้
ก็อ่านในคู่มือไดร์วเวอร์ CD แล้ว เขาบอกใช้ได้ ตั้งแต่ 98 ขึ้นไป
พอลงจริง Copy File ค้าง และก็จอดับเลย ทำไงดีครับ แนะนำด้วย
ไม่รู้จะไปหาข้อมูลเพิ่มได้จากที่ไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ
fah27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 22:29  

ตอนนี้ยังมีขายอยู่ป่าวอ่ะ? ถามตาม 0 รู้สึกไม่มีแล้ว แต่ตามร้านเล็กๆแถวมาบุญครองยังมีอยู่ มีใครแนะนำร้านที่เชื่อใจให้ได้มั๊ยค่ะ อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2005 08:53  

fah27 ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีขายอยู่ป่าวอ่ะ? ถามตาม 0 รู้สึกไม่มีแล้ว แต่ตามร้านเล็กๆแถวมาบุญครองยังมีอยู่ มีใครแนะนำร้านที่เชื่อใจให้ได้มั๊ยค่ะ อยากได้ๆ

เราเห็นที่ร้าน api the mall บางกะปิ ร้านนี้เป็นของ ais ไว้ใจได้ เราก็ชอบซื้อ โทร จากร้านนี้ ลองไปดูซิ น่าจะเหลืออยู่นะ
caska
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 02:31  

Neutral เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ค่ะ อยากทราบว่าแบตของเพื่อนๆมันอยู่ได้นานแค่ไหนคะ
ของเราอยู่ได้แค่วันกว่าๆเอง ทั้งที่ไม่ได้ใช้เยอะ แล้วมันมีแบตขายที่ไหนบ้างคะ อยากได้อีกซักก้อน Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 08:50  

caska ผู้เขียน:
Neutral เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ค่ะ อยากทราบว่าแบตของเพื่อนๆมันอยู่ได้นานแค่ไหนคะ
ของเราอยู่ได้แค่วันกว่าๆเอง ทั้งที่ไม่ได้ใช้เยอะ แล้วมันมีแบตขายที่ไหนบ้างคะ อยากได้อีกซักก้อน Confused

แบตของเราก็หมดเร็วนะ วันกว่า ๆ เอง แบตค่อนข้างหาซื้อยาก เราเคยใช้จนแบตหมด แล้วก็ชาร์ต มันจะเปิดเครื่องไม่ได้ ต้องรอสักครึ่งชั่วโมงให้ไฟเข้าไปในแบตก่อน ทางที่ดีอย่ารอจนแบตหมดแล้วเครื่องดับ
boll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ????????? ????????????????????????? ????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 14:06  

ลงโปรแกรมที่ให้มากกับเครื่องแล้วน่ะครับ เรียบร้อยทุกอย่าง แต่ พอโหลดลงเครื่องแล้วมันฟังไม่ได้อ่ะครับบ เพราะอะไรเอ่ย ใครทำได้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
บอกที่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 16:26  

คือผมจะไปซื้อตอนปิดเทอมเนี่ยอ่ะครับ อยากทราบว่ามันใช้ MP3 ทำเสียงเรียกเข้าได้จริงหรอครับ ช่วยตอนที่

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 14:37  

บอกที่ ผู้เขียน:
คือผมจะไปซื้อตอนปิดเทอมเนี่ยอ่ะครับ อยากทราบว่ามันใช้ MP3 ทำเสียงเรียกเข้าได้จริงหรอครับ ช่วยตอนที่

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

เสียงเรียงเข้ามันเป็น MP 3 แล้วก็เพราะมากด้วย functionก็เยอะแบบถูกใจจริง ๆ ซื้อเถอะ ไม่ผิดหวังนะ
-Aimer++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 16:23  

ตอนเน้ราคามือหนึ่งเท่าร้ยแร้วมือสองจาปามานเท่ารั้ย
กาลังดูระหว่างโมโต วี80 ++ ซัมซุง วี200 อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? V 80 ????? 9 ??.?. 48
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 15:29  

ราคา 9700 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 15:33  

ซื้อที่เซียร์รังสิต สวยดีแต่เสียดายถ่ายvdo บ่ได้ แต่ราคาก็ไม่แพงเพราะมีบูรทูต ปัญหาคือผมถนัดมือซ้ายหมุนลำบากแต่ก็เท่ดี ไม่ทราบว่า อัพเกรดให้ถ่าย vdo ได้บ่ ผู้รู้ตอบหน่อย
-Aimer++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????----
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 23:38  

อยาทราบว่าเก็บรุปด้ายปามานกี่รุปอ่ะ
Confused
V80 fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : V80
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 14:33  

ถ่ายได้หลายสิบรูปเลยครับ มี memory ประมาณ 6 MB
กล้องไม่ค่อยชัดมากเท่าไหร่นะครับ โดยเฉพาะเมื่อดูผ่านจอมือถือ
แต่พอโหลดลงคอมฯแล้วจะดูดีขึ้นครับ

จุดเด่นรุ่นนี้คือวัสดุดีเยี่ยม(แต่เป็นรอยนิ้วง่ายมาก)
จอสวยไม่เป็นรองใครแน่นอนครับ
เสียงเรียกเข้าไพเราะมากครับ Very Happy
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 00:28  

คือว่า เพิ่งซื้อมาอ่ะคะ แล้วเค้าไม่มีแผ่นให้ลงโปรแกรมเลย แล้วจะโหลดเสียงเรียกเข้าได้อ่ะป่าวอ่ะคะ
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 00:28  

คือว่า เพิ่งซื้อมาอ่ะคะ แล้วเค้าไม่มีแผ่นให้ลงโปรแกรมเลย แล้วจะโหลดเสียงเรียกเข้าได้อ่ะป่าวอ่ะคะ
Lek.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 00:58  

Very Happy ยกกล่องพร้อม blue tooth 9500 แถม ชาร็จรถอีกอัน

สรุปใช้แล้วถูกใจดีครับ Very Happy
เด็กบ้านนอก@เมืองกรุง
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 03:46  

เพิ่งไปซื้อมาครับ ที่ m-shop ราคา 8900 แถม blue tooth เป็นเครื่อง MFA ครับ ..

มีเรื่องตลกคือพนักงานที่ร้าน pair หูฟังเข้ากับโทรศัพท์ไม่ได้ครับ .. ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตัวนี้มันไม่เหมือนรุ่นอื่นหรือว่าอย่างไร ผมต้องมานั่งงมอยู่ที่บ้านตั้งนาน จนได้เทคนิคที่ทำได้ซักที .. (จริงๆ รุ่นอื่นก็อาจทำเหมือนกันก็ได้ แต่ผมก็เพิ่งเคยใช้นี่แหละครับ)

ปัญหาก็คือ ไอ้เจ้าหูฟังตัวนี้ มันไปใช้กับ device ตัวอื่นไม่ได้เหรอครับ มีใครเคยลองเอาไปใช้งานกับโทรศัพท์เครื่องอื่น หรือเครื่องคอมพิวเตอร์ อื่นๆ บ้างไหมครับ ผมลองเอาไปใช้กับ se t68i กับเครื่อง palm tungsten t ตัวเก่าของผม ปรากฎว่าใช้ไม่ได้แฮะ แปลกดีจัง ไม่รู้ว่ามันผลิตมาให้ใช้ได้กับเครื่องยี่ห้อตัวเองเท่านั้นรึไงก็ไม่รู้

อ้อ ข้อเสียที่เห็นอีกอย่างคือ มันรับส่งเบอร์โทรข้ามรุ่นไม่ได้อีกเหมือนกันครับ ซึ่งผมใช้โทรศัพท์อยู่สามตัวคือ se t68i, v80, nokia 8310 แล้วก็กับเครื่อง palm แล้วก็ notebook ปรากฎว่ามีแต่เจ้า v80 นี่แหละ ที่ส่งข้อความกับพวกจดบันทึกต่างๆ ไปที่อื่นไม่ได้ แต่อย่างอื่นก็ส่งหากันได้ .. นี่ก็แปลกดีอีกเหมือนกัน

อืม .. ที่บางท่านถามว่าจะรับสายโดยไม่ต้องเปิดฝาเหรอครับ ก็ใช้หูฟังไงครับ แต่บางท่านอาจเหมือนผมก็ได้ที่ไม่ชอบใช้หูฟังที่แถมมาเท่าไหร่ เพราะเสียงมันเบาจัง ยืนริมถนนนี่ต้องเอานิ้วกดกับหูเลย ไม่งั้นไม่ได้ยินอีกฝ่ายพูด
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 03:49  

ข้อสังเกตุของไฟที่กระพริบ ของผมเองนะครับ ไม่รู้ว่าจะเหมือนคนอื่นๆ รึเปล่า
สีเขียว คือใช้เครือข่ายปกติ
สีส้ม คือใช้ข่าย roaming (พอดีผมใช้ gsm1800 น่ะครับ พอเปลี่ยนไปใช้ gsm advance เลยสังเกตุได้)
สีแดง ก็แบตจะหมด

ไม่รู้ว่าความเห็นนี้จะถูกหรือเปล่า เล่าสู่กันฟังน่ะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 03:52  

ข้อด้อยอีกอย่างที่ผมไม่ชอบใจเอาเลยของรุ่นนี้คือ
phonebook ครับ มันใช้ชื่อเดียวหลายเบอร์เหมือนรุ่นอื่นๆ ไม่ได้หรือยังไงกัน (ถ้าผมทำไม่เป็นเอง ก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ รำคาญมากๆ เลย)

แล้วก็มันไม่มี function การ search ชื่อเลยเหรอครับ ต้องไล่ขึ้นไล่ลง

ส่วนชื่อก็เก็บได้สั้นมากเลย ผมโอนมาจาก 8310 ตัวเก่า เจ้าโปรแกรมของ v80 หั่นชื่อขาดไป เหลือแค่ 12 ตัวเห็นจะได้ .. กลุ้มใจกับมันจริงๆ
แต่ก็แปลกนะครับ พอเพิ่มชื่อเข้าไปทางโทรศัพท์ตรงๆ กลับเก็บได้มากกว่า .. หรือว่าตัวโปรแกรมมันไม่ support ชื่อยาวๆ เองละเนี่ย
Jonas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 12:12  

ผมใช้มาเข้าเดือนที่สี่แล้ว ก็ดีมากครับ ตอนซื้อมาราคา 9900 เครื่องศูนย์จีเอสเอ็ม ใช้ได้ดีมากครับ คุ้มราคา ผมคิดว่าซื้อมา 9900 แต่ใช้ไป 15000 ได้ ตอนนี้ก็เอาไว้โทรเข้า รับสาย ส่ง sms mms เล่น djuice และก็ใช้ GPRS Medium Package ของแทค ดาวโหลดภาพ และอีกสารพัดครับ จนมีเครื่องแฮงค์เป็นบางครั้ง โดยที่เครื่องจะทำการ restart ตัวเอง แล้วก็ใช้ได้เหมือนเดิม ส่วนในเรื่องของแบตนะครับ แรกๆ ผมใช้ธรรมดาทั่วไป แบตอยู่ได้ ประมาณ 3 วัน ตอนนี้ใช้ทุกอย่าง โดยเฉพาะเล่นเน็ตกับ GPRS แบตได้แต่วันเดียวครับ รุ่นนี้ถ้าเราไม่ตั้ง screensaver จะประหยัดแบตได้มาก ส่วนของผมที่ใช้แบตมาก เพราะผมซื้อ บลูทูธ มาต่อกับโน๊ตบุค แล้วก็เชื่อมไปยังบลูทูธของโทรศัพท์ครับ ใช้ได้ดีมากๆ ไม่ต้องใช้สายเคเบิ้ลที่แถมมากับเครื่อง แต่ข้อเสีย คือ เป็นการทรมานเครื่องมาก ผมสังเกตเวลาโหลดข้อมูล คือ โทรศัพท์จะโหลดมาไว้ที่ตัวเครื่อง แล้วก็ส่งผ่านบลูทูธมาที่โน๊ตบุค แล้วโน๊ตบุคก็ทำการสั่งการโหลดข้อมูลมาที่โทรศัพท์ สลับกันไปเรื่อยๆ เมื่อวานผมเล่นไปสองชม. เครื่องร้อนมากครับ จนแบตหมด ถ้าชาร์จแบตไปเล่นไป ไม่แนะนำเลยครับ เครื่องจะร้อนมากอาจจะมีผลระยะยาวได้ กล่าวโดยรวมครับ เป็นโทรศัพท์ที่ราคาไม่แพง(ซื้อตอนลดราคานะ) คุ้มค่า เวลาเดินข้างนอกคนจะเหลียวมามอง และสงสัยว่า รุ่นไรวะ ไม่เหมาะสำหรับคนรวยและโง่ ตอนนี้เครื่องศูนย์คงไม่มีขายแล้ว ถ้าไปซื้อที่มาบุญครองต้องดูให้ดีนะครับ

*** อุปกรณ์ที่ติดมากับเครื่อง
ตัวเครื่อง
แบต 1 ก้อน
หูฟังแฮนด์ฟรีบลูทูธ
แฮนด์ฟรีธรรมดา
แผ่นซอฟท์แวร์โทรศัพท์ (จำเป้นมากเพราะเอาไว้ต่อกับคอมเพื่อเล่นเน็ตผ่าน GPRS ได้)
คู่มือไทย
ขั้วปลักไฟสำหรับใช้ในต่างประเทศ

จำได้แค่นี้ครับ ขอให้โชคดีในการซื้อครับ

หมายเหตุ ตอนนี้ถ้าหาซื้อไม่ได้ลองมอง E680 นะครับ น่าใช้มาก
Laughing Laughing Very Happy Razz
access
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? solfware cd v80
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 13:34  

ใครมี Cd ที่แถมมาแล้วอยู่ใน กทม มั้งครับ เราขอ copy หน่อย ของผมมันเน่าแล้วอะ
ยังไงใครใจดี ติดต่อหรือยิงมาที่ 041143306 ได้นะครับ ผมชื่อต๊อบ
ดีก๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 14:59  

ดีก๊า..........ตอนนี้ที่หาดใหญ่มีขายเต็มเยยก๊า
ดีก๊า..........ร้านเรดาร์เทเลคอมสงขลา-หาดใหญ่ทุกสาขาก็มีขายก๊า
ดีก๊า..........ร้านที่บอกมาไว้ใจได้ก๊า ดีก๊าไปซื้อที่นั่นเหมือนกันน๊าก๊า
ดีก๊า..........บริการดีมากก๊า ตอนไปซื้อก้อให้ลองตั้งหลายรุ่น นานๆ นะก๊า
ดีก๊า..........แฮปปี้ก๊า
ดีก๊า..........บายก๊า
k_line69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? V80
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 11:25  

ใช้โมโต V80 ได้เกือยเดือนแล้วซื้อมา 7,190 อุปกรณ์ครบทั้ง (หูฟังบูลทูล สายดาต้าลิงค์) แค่หูฟังอย่างเดียวก็คุ้มแล้ว ราคาขายกันตั้งสามพันกว่าบาท Laughing
k_line69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : V80 ????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 11:34  

ใช้โมโต V80 ได้เกือยเดือนแล้วซื้อมา 7,190ราคาที่ร้านเทเลวิช อุปกรณ์ครบทั้ง หูฟังบูลทูต สายดาต้าลิงค์ (แค่หูฟังอย่างเดียวก็คุ้มแล้ว ราคาขายกันตั้งสามพันกว่าบาท) Laughing

**อยากทราบว่าบูตที่มีมาใช้รับเข้าอย่างเดียวแล้วสามารถส่งออกไปเครื่องอื่นๆได้หรือไม่และเวลารับข้อมูลจากเครื่องอื่นต่อบูลทูตยากมากมีใครเป็นแบบนี้บ้าง
**ทำไมรูปที่เก็บเอาไว้รูปเล็กๆมีสีเลอะๆ
**เวลาหมุนฝารับสายรู้สึกช้าๆนิดนึงใช่ไหมครับ
**แล้วก็การเข้าเมนูก็ดูหน่วงๆ
**เครื่องรุ่นนี้ใช้ทรูโทนได้ไหม

รบกวนด้วยนะครับ
น้ำแหววแว่วแววหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 22:12  

ใช้ V80 เหมือนกัน แต่ตอนนี้หายไปแว้ววววว ฮือๆๆๆๆๆ
ชอบมาก ดูดี มีราคา
ซื้อมาตอนราคา 9900 (นานแว้วว) ดีทุกอย่าง
เสียอย่างเดียวคือ เม็ม ต่ำ มั่กๆๆๆๆ
เวลาคนเห็นเหลียวหลังทุกคน หุหุ
แล้วก้อถามราคา พอบอก9 900 อึ้งสิครับอึ้ง
บางคนคิดว่า 20000 อัพแน่ๆ
มือถือแปลก อิอิ ชอบที่ไม่เหมือนใครเนี่ยแหละ
จะซื้อโทสับใหม่ ก้อคิดอยู่ว่า จะใช้ V80 ต่ออีกดีมั้ยน้าาาา
ที่สำคัญ ชอบตรงที่มีไฟ เวลาสายเข้าเนี่ยยยย เจ๋งสุดๆๆ
[VerSacE]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 02:50  

กลับมาแล้ว หลังจากที่ได้ อ80 มาใช้ได้พักใหญ่ ๆ
ก้อรู้สึกว่า เครื่องมันดู hiso ดี ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ แต่ joystick ข้าพเจ้า เริ่มจะอ่อนแอ ละ สงสัยใช้แรง อิอิ

ทุกครั้งที่ หยิบขึ้นมารับ (โดยเฉพาะตอนอยู่ในผับ) จะเด่น โคตร !!ไฟ สีสัน สุดๆ อิอิ

แต่ว่า ตอนนี้โทรระสับเริ่ม hang บ่อยอะ กำลังสงสัยว่าเป็นเพราะมันชื้นรึเปล่า
หรือเป็นเพราะว่าเราเก็บนู่นนี่เยอะไป หรือใช้งานมันหนักเกินไป แบบว่า ไม่รอเวลาให้มันดหลดเลย กดนู่นกดนี่ อยู่ได้

ไม่อยากซ่อมอ่ะ รักโรศัพท์เครื่องนี้มาก
ทำไงดี คับ ??

คุณ Jonas ช่วยล่วย
คุณ V80 fanclub ยังอยู่ป่าวเอ่ย
9hk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ????????80?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 01:06  

ผมใช้วี80มาเกือบปีแล้วครับ แต่ว่าใช้ไปใช้มา ดันไปกระแทกเข้าโดนจอมือถือ แตกเป็นเสี่ยงๆเลย ใครพอจะช่วยหาร้านที่ซ่อมได้ราคาถูกๆบ้างครับ เพราะไปถามศูนย์ พี่เขาบอกว่าซ่อมเปลี่ยนจอ 8000 บาทอะ(พระเจ้า ขนาดพี่เขาเองยังบอกให้ซื้อใหม่เลยอะ) เลยอยากจะถามว่า มีร้านไหนที่เปลี่ยนได้ถูกๆบ้างไหม เพราะมันแตกแบบดูหน้เจอไม่ได้เลย แต่โทรเข้าออกได้อยู่อะ
อยากได้อยากมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 17:11  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะครับ ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง เพราะโทรไปหา nasa เค้าบอกหมดแล้ว

ช่วยมาแจ้งหน่อยนะครับอยากได้มากๆ
ราคา 6550++ นิดหน่อย
golf123456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 123
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 18:22  

อยากได้อยากมี ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้อ่ะครับ ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง เพราะโทรไปหา nasa เค้าบอกหมดแล้ว

ช่วยมาแจ้งหน่อยนะครับอยากได้มากๆ
ราคา 6550++ นิดหน่อย

พี่ครับ คือว่า ผมก็กำลังจะซื้อเจ้าตัวนี้เหมือนกันครับ และสถานที่ซื้อก็คือมาบุญครองครับ เครื่องศูนย์ มือ1 ครับ ราคา อยู่ที่ 6500 ครับ อุปกรณ์ครับ รวมทั้งหูฟัง ถ้ายังไง พี่ก็ลองมาคุยกะผมดูน่ะครับเกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ และยังไงก็ลองโทรมาคุยกะผมได้น่ะครับ 01-772-3594 จะได้ไปซื้อพร้อมกันเลย
อยากได้-ก็ได้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 123
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 12:24  

โฮ๊ะๆๆ เปลี่ยนชื่อจาก "อยากได้อยากมี"
เพราะซื้อมาใช้แล้วครับ สดๆร้อนๆ ถึงแม้ รุ่นจะเก่า แต่ก็แจ่มมากครับ ใช้แล้วดูไฮโซดี เหมาะสำหรับ คนรวยหนี้อย่างกระผมจิงๆ ตอนนี้เล่นไปซักพักก็สงสัยใน Function หลายๆอย่างนะครับ ฝากรบกวนตอบด้วย

1. SMS MMS ใช้จาก SIM ได้อย่างเดียวเหรอ มีวิธี copy ลงmemเครื่องหรือ back up ใส่คอมไว้ไหม
2. สามารถโหลด Light Rythm เพิ่มจากที่ไหนบ้างครับ ที่ให้มากับเครื่องมีไม่กี่แบบเอง
3. หาซองอะไรใส่ได้บ้าง เพราะเครื่องเลอะง่ายไปหน่อย (หรือต้องใช้ถุงเท้าเด็ก)
4. ใครมี wall paper, ringtone, etc. ที่ลงเครื่องได้ ลบกวนส่งเมลให้หน่อยได้ไหมครับ oporopor@yahoo.com

ขอบพระคุณทุกท่านที่ตอบอย่างสูง Very Happy

ปล. ซื้อวันที่ 2 ธค 2005 เวลา 19.15น. ราคา 5990 บาท
อุปกรณ์ในกล่อง เครื่อง Moto V80 + batt + ฝาหลัง, BT Headset, Data Link USB, Wall Charger(ใช้ร่วมกันทั้งเครื่องและหูฟัง), CD Driver, คู่มือ 2-3 เล่ม
ประกัน Mobile Advance Emei ตรงเครื่อง+กล่อง[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 17:24  

Jonas ผู้เขียน:
ผมใช้มาเข้าเดือนที่สี่แล้ว ก็ดีมากครับ ตอนซื้อมาราคา 9900 เครื่องศูนย์จีเอสเอ็ม ใช้ได้ดีมากครับ คุ้มราคา ผมคิดว่าซื้อมา 9900 แต่ใช้ไป 15000 ได้ ตอนนี้ก็เอาไว้โทรเข้า รับสาย ส่ง sms mms เล่น djuice และก็ใช้ GPRS Medium Package ของแทค ดาวโหลดภาพ และอีกสารพัดครับ จนมีเครื่องแฮงค์เป็นบางครั้ง โดยที่เครื่องจะทำการ restart ตัวเอง แล้วก็ใช้ได้เหมือนเดิม ส่วนในเรื่องของแบตนะครับ แรกๆ ผมใช้ธรรมดาทั่วไป แบตอยู่ได้ ประมาณ 3 วัน ตอนนี้ใช้ทุกอย่าง โดยเฉพาะเล่นเน็ตกับ GPRS แบตได้แต่วันเดียวครับ รุ่นนี้ถ้าเราไม่ตั้ง screensaver จะประหยัดแบตได้มาก ส่วนของผมที่ใช้แบตมาก เพราะผมซื้อ บลูทูธ มาต่อกับโน๊ตบุค แล้วก็เชื่อมไปยังบลูทูธของโทรศัพท์ครับ ใช้ได้ดีมากๆ ไม่ต้องใช้สายเคเบิ้ลที่แถมมากับเครื่อง แต่ข้อเสีย คือ เป็นการทรมานเครื่องมาก ผมสังเกตเวลาโหลดข้อมูล คือ โทรศัพท์จะโหลดมาไว้ที่ตัวเครื่อง แล้วก็ส่งผ่านบลูทูธมาที่โน๊ตบุค แล้วโน๊ตบุคก็ทำการสั่งการโหลดข้อมูลมาที่โทรศัพท์ สลับกันไปเรื่อยๆ เมื่อวานผมเล่นไปสองชม. เครื่องร้อนมากครับ จนแบตหมด ถ้าชาร์จแบตไปเล่นไป ไม่แนะนำเลยครับ เครื่องจะร้อนมากอาจจะมีผลระยะยาวได้ กล่าวโดยรวมครับ เป็นโทรศัพท์ที่ราคาไม่แพง(ซื้อตอนลดราคานะ) คุ้มค่า เวลาเดินข้างนอกคนจะเหลียวมามอง และสงสัยว่า รุ่นไรวะ ไม่เหมาะสำหรับคนรวยและโง่ ตอนนี้เครื่องศูนย์คงไม่มีขายแล้ว ถ้าไปซื้อที่มาบุญครองต้องดูให้ดีนะครับ

*** อุปกรณ์ที่ติดมากับเครื่อง
ตัวเครื่อง
แบต 1 ก้อน
หูฟังแฮนด์ฟรีบลูทูธ
แฮนด์ฟรีธรรมดา
แผ่นซอฟท์แวร์โทรศัพท์ (จำเป้นมากเพราะเอาไว้ต่อกับคอมเพื่อเล่นเน็ตผ่าน GPRS ได้)
คู่มือไทย
ขั้วปลักไฟสำหรับใช้ในต่างประเทศ

จำได้แค่นี้ครับ ขอให้โชคดีในการซื้อครับ

หมายเหตุ ตอนนี้ถ้าหาซื้อไม่ได้ลองมอง E680 นะครับ น่าใช้มาก
Laughing Laughing Very Happy Razz
V80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครับ
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 21:01  

ขาย MOTO V80 เครื่อง 0 MFA ซื้อใหม่มา 9,900 มือเดียวแท้ๆ เจ้าของขายเองจริงๆ
ใช้มาปีกว่าแล้ว ไม่เคบมีปัญหา ใช้ดีมาก ไม่เคยตก ไม่เคยโดนน้ำ ไม่เคยเคลมหรือซ่อม
สภาพสวยๆ ยังดูใหม่ๆ อยู่เลย ใช้ถนอมแบบไข่ในหิน ของและอุปกรณ์ครบๆ ล้นยกกล่อง
- Bluetooth Motorola HS820 แทบไม่ได้ใช้ เก็บมากกว่า ใหม่เอี่ยม แบตเก็บไฟได้ดี
- แบต ใหม่อีกก้อน เพิ่งซื้อมาเพิ่ม ยังไม่ได้แกะใช้เลย ( แบตแท้เดิมก็ยังเก็บไฟใช้ได้อยู่ )
- Wall Charge แท้
- สายลิงค์ USB แท้
- CD Program Mobile Phone Tool แท้
- คู่มือ และ กล่อง ครบเหมือนตอนซื้อใหม่
- แถม Car Charger ด้วย ซื้อเพิ่มมา ยังไม่เคยใช้เลย
- แถมซองแว่นคาดเข็มขัดเอว หนังแท้ สวย
จริงๆ ก็ไม่อยากขาย รักมาก แต่ต้องเอาไปทำทุน อยากเปลี่ยนไปเล่น Smart Phone
ขาย 3,XXX.- สนใจ 081-441-8380 , 081-348-8077 arcardecor@yahoo.com
Sold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:13  

ขาย MOTO V80 เครื่อง 0 MFA ซื้อใหม่มา 9,900 มือเดียวแท้ๆ เจ้าของขายเองจริงๆ
ใช้มาปีกว่าแล้ว ไม่เคบมีปัญหา ใช้ดีมาก ไม่เคยตก ไม่เคยโดนน้ำ ไม่เคยเคลมหรือซ่อม
สภาพสวยๆ ยังดูใหม่ๆ อยู่เลย ใช้ถนอมแบบไข่ในหิน ของและอุปกรณ์ครบๆ ล้นยกกล่อง
- Bluetooth Motorola HS820 แทบไม่ได้ใช้ เก็บมากกว่า ใหม่เอี่ยม แบตเก็บไฟได้ดี
- แบต ใหม่อีกก้อน เพิ่งซื้อมาเพิ่ม ยังไม่ได้แกะใช้เลย ( แบตแท้เดิมก็ยังเก็บไฟใช้ได้อยู่ )
- Wall Charge แท้
- สายลิงค์ USB แท้
- CD Program Mobile Phone Tool แท้
- คู่มือ และ กล่อง ครบเหมือนตอนซื้อใหม่
- แถม Car Charger ด้วย ซื้อเพิ่มมา ยังไม่เคยใช้เลย
- แถมซองแว่นคาดเข็มขัดเอว หนังแท้ สวย
จริงๆ ก็ไม่อยากขาย รักมาก แต่ต้องเอาไปทำทุน อยากเปลี่ยนไปเล่น Smart Phone
ขาย 3,XXX.-

ขายแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: