Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens CF62 "Clamshell Phone"
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 138 / เข้าชม: 75601
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Siemens CF62 "Clamshell Phone"
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 23:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Siemens CF62 "Clamshell Phone"
http://www.siamphone.com/catalog/siemens/cf62.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 23:41  

ดีไซน์ออกแบบได้สวยหรูมากเลยครับ เท่าที่สังเกตุมือถือของซีเมนส์ที่ออกมาหลัง ๆ นี้ค่อนข้างจะมีดีไซน์ที่โดดเด่นกว่ายี่ห้ออื่น ๆ อยู่พอสมควร
ประมุขพรรคมังกรเทวะ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 00:15  

รุ่นนี้ผมว่าออกแบบได้โฉบเฉี่ยวกว่าที่ผ่านๆมามากเลยครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 10:36  

สีเงินทามห้ายเท่ มั่ก มาก ครับ
chayah3121
Year's Star

หัวข้อ : ??? ??? ???? ???
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 12:08  

โอ้ มาย กอช อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกค่ะ

สุดๆแล้วอ่ะค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่คะเนี่ย

สงกะสัย จะ เอื้อม ม่าย ถึง หึๆๆๆ
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 18:11  

ไม่ชอบตรงหูหิ้วง่ะ
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 21:34  

ตรงหูหิ้ว คล้ายที่เปิดน้ำอักลมเลยอ่ะคับ
medisun
Year's Star

หัวข้อ : Walter May
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 23:34  

คงไม่แพงนะครับ เพราะว่าไม่มีกล้อง แล้วจอด้านหน้าก็เป็นสีฟ้าธรรมดาอ่ะครับ
เด็กโซนี่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2004 18:57  

โอ้จอร์ช ไม่น่าเชื่อ...... ที่แท้ก็น้อง นางสาว 700 ของซัมซุงแปลงร่าง เป็นสามัญชน
แล้วย้ายสังกัดนั่นเอง.....
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 00:32  

ผมว่ามันกลายร่างมาจาก SamSung ที400นะ

เพิ่มออปชั่นต่อเข่า มาเป็นคาน(เอาไว้ให้เจ้าของเครื่องขึ้น...อิอิ..ล้อเล่นนา)
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 10:10  

ยอดมากคับ ดีไซน์ดูดี มีเสน่ห์คับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 13:45  

ฝาพับรุ่นนี้ก้อดูหรูดีแฮะ ออกแบบน่ารักดี
มดดำ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 13:17  

มือถือออกใหม่ยังกะดอกเห้ดเลย .. ตามไม่ทันอ้ะ เนี่ยเราก้อเพิ่งจะซื้อเครื่องใหม่มาเอง มีใหม่กว่ามาอีกแล้ว !!
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 14:05  

หรูมากครับ
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 18:10  

เด็กโซนี่ ผู้เขียน:
โอ้จอร์ช ไม่น่าเชื่อ...... ที่แท้ก็น้อง นางสาว 700 ของซัมซุงแปลงร่าง เป็นสามัญชน

คิดได้ไงเนี่ย เราว่ารูปทรงก้อโอเคดี แต่มันไม่มีกล้องในตัวเครื่องนี่สิ ที่เราว่ามันน่าเสียดายจังที่ไม่มีอ่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 18:31  

powergame_22 ผู้เขียน:
เด็กโซนี่ ผู้เขียน:

คิดได้ไงเนี่ย เราว่ารูปทรงก้อโอเคดี แต่มันไม่มีกล้องในตัวเครื่องนี่สิ ที่เราว่ามันน่าเสียดายจังที่ไม่มีอ่ะ

คือจะบอกว่า ซีเมนส์รุ่นนี้ไม่เหมือน Z200 ที่ต่อกล้องไม่ได้คับ เพราะว่า CF62 สามารถต่อกล้องได้
YingCS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 13:59  

มันยังไงก็ไม่รู้นะ เหมือนจะเรียบเกินไปจนไม่สวยอ่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 00:20  

YingCS ผู้เขียน:
มันยังไงก็ไม่รู้นะ เหมือนจะเรียบเกินไปจนไม่สวยอ่ะ

แม้เพิ่งได้มีโอกาสวางจำหน่ายมือถือในรุ่นฝาพับได้ไม่มากนัก ซึุ่งรุ่นนี้ก็คงเป็นตัวต่อจาก CL50 แต่ก็เชื่อว่า คงจะเป็นที่ชื่นชอบและโดนใจใครอีกหลาย ๆ คนทีเดียว สำหรับข้อมูลทาง call ยังไม่มีมากนักเนื่องจากยังใหม่อยู่ ไว้ได้รับข้อมูลมากกว่านี้จะมาบอกกล่าวกันต่อไป
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 16:44  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
YingCS ผู้เขียน:

แม้เพิ่งได้มีโอกาสวางจำหน่ายมือถือในรุ่นฝาพับได้ไม่มากนัก ซึุ่งรุ่นนี้ก็คงเป็นตัวต่อจาก CL50 แต่ก็เชื่อว่า คงจะเป็นที่ชื่นชอบและโดนใจใครอีกหลาย ๆ คนทีเดียว สำหรับข้อมูลทาง call ยังไม่มีมากนักเนื่องจากยังใหม่อยู่ ไว้ได้รับข้อมูลมากกว่านี้จะมาบอกกล่าวกันต่อไป

อืม
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 09:47  

+ + โอ้...แม่เจ้า...คิดได้ไงเนี่ย + +
+ + สวยมั่กมาก ชอบๆๆๆๆๆๆๆ + +
+ + อยากได้มาครอบครองจางเยย + +
+ + แต่คงแพงน่าดู...สวยกว่ารุ่นก่อน ๆ เยอะ + +
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 12:31  

puka45 ผู้เขียน:
+ + โอ้...แม่เจ้า...คิดได้ไงเนี่ย + +
+ + สวยมั่กมาก ชอบๆๆๆๆๆๆๆ + +
+ + อยากได้มาครอบครองจางเยย + +
+ + แต่คงแพงน่าดู...สวยกว่ารุ่นก่อน ๆ เยอะ + +

ไม่แพงมากหรอกคับ เชื่อสิ น่าจะเรียกว่าคู่แข่งของโซนี่ Z200 แต่รุ่นนี้คงแพงกว่า 2000 บาท
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 22:17  

น่าจะมี VGA camera ติดตั้งภายใน
รันจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 15:53  

ชอบ รูปทรงสวยดี แต่ไม่ชอบตรงหูหิ้วอะ ตัดทิ้งได้เปล่า
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 16:07  

แต่หูหิ้วก็เท่ไปอีกแบบนะ
รุ่นนี้เรียบแต่หรู
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 13:52  

ผมอยากรู้ราคารุ่นนี้อะคับ

ถ้าเทียบกับ Samsung E100 อันไหนน่าเล่นก่ากัน???
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 14:50  

. : Buan17 : . ผู้เขียน:

ถ้าเทียบกับ Samsung E100 อันไหนน่าเล่นก่ากัน???

ถ้าหาก CF62 วางจำหน่ายก็คงจะน่าเล่นกว่า E100 แล้วหล่ะครับ เนื่องจากความใหม่กว่าอีกทั้งยังรองรับกล้องที่เป็นอุปกรณ์เสริมได้
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 15:08  

ถ้าหาก CF62 วางจำหน่ายก็คงจะน่าเล่นกว่า E100 แล้วหล่ะครับ เนื่องจากความใหม่กว่าอีกทั้งยังรองรับกล้องที่เป็นอุปกรณ์เสริมได้

12,000.- อยู่ป่าวคับ ไม่อยากให้เกินนี้อะคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 17:03  

12,000.- อยู่ป่าวคับ ไม่อยากให้เกินนี้อะคับ

ผมว่าต่ำกว่า 10000 ซะอีกนะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 17:14  

B a n K - D S U 2 9 ผู้เขียน:

ไม่ต่ำกว่าหมื่นหรอก ราคาน่าจะอยู่ราว ๆ หมื่นต้น ๆ นะครับ แต่คาดว่าไม่กี่วัน หรือ กี่อาทิตย์ก็จะตกลงมาอย่างรวดเร็ว
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 01:03  

B a n K - D S U 2 9 ผู้เขียน:

ไม่ต่ำกว่าหมื่นหรอก ราคาน่าจะอยู่ราว ๆ หมื่นต้น ๆ นะครับ แต่คาดว่าไม่กี่วัน หรือ กี่อาทิตย์ก็จะตกลงมาอย่างรวดเร็ว

โหห ราคาตกเร็วจัง
ผมอยากรู้กำหนดขายแล้วอะคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 01:34  

ยังไม่มีกำหนดมาเร็ว ๆ นี้ครับ ถ้าอยากรุ้ว่าจะมาเมื่อไหร่ ลองคำนวนนับไปข้างหน้าอีกซัก 2-3 เดือนนะคับ เป็นอย่างต่ำ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 01:45  

ยังไม่มีกำหนดมาเร็ว ๆ นี้ครับ ถ้าอยากรุ้ว่าจะมาเมื่อไหร่ ลองคำนวนนับไปข้างหน้าอีกซัก 2-3 เดือนนะคับ เป็นอย่างต่ำ

คือจะซื้อก่อนเปิดเทอมอะคับ (ให้น้อง) CF62 กะ E100 ลังเลอยู่อะคับ
แบบว่าจาเอาฝาพับ แต่ไม่เอากล้อง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 03:25  

คือจะซื้อก่อนเปิดเทอมอะคับ (ให้น้อง) CF62 กะ E100 ลังเลอยู่อะคับ
แบบว่าจาเอาฝาพับ แต่ไม่เอากล้อง

เปิดเทอมนี่เดือน พ.ค. หรือ มิ.ย. ครับถ้ามิ.ย. อาจจะ (อาจจะนะคับ) ทันครับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 19:15  

เปิดเทอมนี่เดือน พ.ค. หรือ มิ.ย. ครับถ้ามิ.ย. อาจจะ (อาจจะนะคับ) ทันครับ

โอเชคับ.....แต่ก็ยังเลือกไม่ถูกอะคับ
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:19  

ดูๆแล้วก็ธรรมดานะครับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 09:23  

-ป ล า ว า ฬ ท ร า ย- ผู้เขียน:
ดูๆแล้วก็ธรรมดานะครับ

แล้วแต่คนชอบอะคับ
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 20:23  

ดูแล้วธรรมดาจริง ๆ ด้วยอ่ะ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 22:31  

XQ28 ผู้เขียน:
ดูแล้วธรรมดาจริง ๆ ด้วยอ่ะ

มานก็ นานาจิตตังอีกแหละ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 03:01  

ใน gsmarena.com เกลียดฝรั่งในนั้นมากเลยอ่ะ

มันหาว่า ก๊อป Se/SS หน่ะ แบบว่า มันรู้สึกว่า ด่าเรื่องดีไซน์มากไปหน่ะ

ทั้ง ๆ ที่เจ้าอื่นก็เหมือนนๆ กัน เฮ้อ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 19:12  

ฝรั่งเขาจะค่อนข้างมีความเสรีทางความคิดสูงคับ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 00:00  

ก้อคงจริง อย่างที่บอกหล่ะครับ

แต่พวกเขาว่าแรงไปไหม? นะ

บอกว่าไม่อัตลักษณ์ ในตนเองเลย เหรอ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 16:22  

SI CF62 = SE Z200

มีความคล้ายกันตรงตัวห้อยอ่ะ แต่ SI CF62 ออกแบบได้น่ารักไม่แพ้กัน และมีฟังก์ชั่นมากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 17:55  

อ่าๆๆ ใช่เลย คล้ายๆ SE Z200 แต่ z200 น่ารักกว่ามากๆ ชอบเว่ออ่ะ แต่ลูกเล่นไม่ค่อยจะมีนะ เน้นแฟชั่นเนอะ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 16:11  

รุ่นนี้จะมาเร็วๆนี้คับ...เปิดตัวที่ 233 Euro หรือประมาณ 11,xxx.-
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 14:42  

ถ้าเปิดตัวในไทยอาจมีสิทธิ์ต่ำกว่าหมื่นนะคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 22:52  

น่าจะถึงหมื่นนะคับ รุ่นนี้
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 02:09  

ถึงหมื่นก้อขายยากล่ะคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 02:12  

ก็ต้องคอยติดตามดูกันหล่ะคับ

ถ้าไม่ถึงหมื่นจิงก็ถือว่าน่าใช้นะคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:23  

รอดูมิ.ย.นี้อาจจะมีข่าวดีสำหรับคนรอคับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:40  

โปรดติดตามตอนต่อไป...
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 23:30  

ราคาเปิดตัวไม่ถึงหมื่นแน่ ๆ ครับ แต่ยังไม่มีการแง้มราคาแต่อย่างใดว่าจะอยู่ที่เลขเท่าไหร่
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 02:21  

ตรงหูหิ้ว ถ้าผมจำไม่ผิดมันเป็นเสาอากาศแบบหนึ่ง
เขาเรียกว่า ลูป แอทเทนนา (อังกฤษอ่อนแอครับ)
ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2004 01:00  

ผมชอบไอ้ ลูป แอทเทนนา เนี่ยแหล่ะ

สวยดีครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 05:56  

ราคาที่ทราบนะคับ อยุ่ราว ๆ 7 พันบาทได้ครับ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 01:08  

อู้หู....ถูกจังงง

7 พันเองอะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 02:41  

ครับ และก็ประมาณเดือนมิถุนายนนี้ แฟนซีเมนส์ที่รอรุ่นนี้คงสมหวังกัน
Soul after Six
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 13:53  

สวยดีค่ะ เหนมานานแล้วเหมือนกันแต่ไปดูตามมาบุนครองก้อยังไม่มีคนขสยยังไม่รู้รักเลยด้วยซ้ำแต่ว่าถ้าราคาประมาน7พันกว่าบาทก็น่าสนใจเพราะว่าดูดีไซน์แปลกดีแล้วซีเมนก้อไม่เคยทำรูปแบบอย่างนี้ออกมา หูหิ้วนี่แหละที่ทำให้ดูแปลกแกมาเลยเพราะว่ายี่ห้ออื่นไม่มี ไม่เหมือนที400 ด้วยเพราะว่าอันนั้นมันเหลี่ยมเลยมีเสาด้วย ไม่เหมือนกันเลย ที่ราคาถูกก้คงเปนเพราะว่าสีอะไรแบบนี้ยังไม่สวยเท่าของซัมซุง ตอนนี้ซัมซุงรุ่นใหม่เค้ามี2แสนสีแล้ว พอดีซื้อมาใช้แล้ว ดีมั่กๆ :-)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 14:52  

ที่ต่างประเทศก้อมีการวางจำหน่าย CF62 กันเป็นที่เรียบร้อยแล้วคับ ก้อเหลือแต่รอบ้านเราเท่านั้น ส่วนราคา 7 พันกว่า บาท ก้อนับบว่าน่าสนใจคับ และไม่ควรแพงไปกว่านี้นะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 16:41  

สวยดีค่ะ เหนมานานแล้วเหมือนกันแต่ไปดูตามมาบุนครองก้อยังไม่มีคนขสยยังไม่รู้รักเลยด้วยซ้ำแต่ว่าถ้าราคาประมาน7พันกว่าบาทก็น่าสนใจเพราะว่าดูดีไซน์แปลกดีแล้วซีเมนก้อไม่เคยทำรูปแบบอย่างนี้ออกมา หูหิ้วนี่แหละที่ทำให้ดูแปลกแกมาเลยเพราะว่ายี่ห้ออื่นไม่มี ไม่เหมือนที400 ด้วยเพราะว่าอันนั้นมันเหลี่ยมเลยมีเสาด้วย ไม่เหมือนกันเลย ที่ราคาถูกก้คงเปนเพราะว่าสีอะไรแบบนี้ยังไม่สวยเท่าของซัมซุง ตอนนี้ซัมซุงรุ่นใหม่เค้ามี2แสนสีแล้ว พอดีซื้อมาใช้แล้ว ดีมั่กๆ :-)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เครื่องรุ่นนี้ยังไม่นำเข้ามาคับ แต่อีกไม่กี่วันหากขายที่ฮ่องกงแล้ว ก็คงมีผู้นำเข้าอิสระนำเข้ามาจำหน่ายแน่ ส่วนเรื่องหูหิ้วนี่ มีเจ้าอื่นทำครับอย่าง SE Z200 และยินดีกับมือถือตัวใหม่ด้วยนะคับ ^^
[MC]shinoDA
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 00:40  

ชอบตรงหู้หิ้วมั๊กๆๆๆๆๆๆ ออกไปแนว hiphop เลยอ่ะ แร๊ฟโย่ว ซะ !!

เหมาสำหรับพวก bm หรือเด็ก บอร์ด (มั่ง)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 14:10  

อาฮ้า ดูเหมือนเหมาะกับเด็กบอร์ดเหรอ ผมว่าดูหรูเหมาะกับนักธุรกิจดีอ่ะ ตรงดีไซน์ แต่ตัวจริงมาคงต้องดูแบบว่าวัสดุที่ใช้เป็นไง ดูดีเหมือนในภาพไหม เพราะราคาเปิดตัวไม่สูงเลย
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 16:25  

m-shop เตรียมเอามาขายแล้วครับ ราคายังไม่ระบุ อีกไม่นานเกินรอ
สาธุ อย่าให้ถึงหมื่นบาทเลย เพี้ยง!!!
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 00:05  

ไม่ถึงหมื่นหรอกพี่ แค่ราว ๆ 7 พันนิด ๆ
buzzmoon
Year's Star

จังหวัด: พิด'โลก
หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 14:12  

แล้วมันจะรองรับภาษาไทยไหมงะคับอยากให้มาไวไวจังเลย
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 16:03  

น่าจะรองรับภาษาไทยคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 20:00  

โหย ไม่สวยเท่าไหร่เลย ซอฟท์คีย์และคีย์แพด แทบมาจาก C62 ทั้งหมดเลยอ่ะ แบบว่าผิดหวังนิดๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 13:19  

เหมือน c62 เหรอ ???
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2004 20:39  

ลองพิจารณาดู ถ้าเถียงผมว่าไม่คล้าย C62 ก้อไม่รู้ว่าจะพูดยังงัยละ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 01:01  

อืม ผมไม่เถียงว่าคล้าย

แต่ผมรู้สึกมันสวยมากครับ แหะ ๆ

เรียบได้ใจดี
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 01:01  

สวยกว่า ไดสตาร์ D911C ตั้งเยอะครับ
buzzmoon
Year's Star

จังหวัด: พิด'โลก
หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 12:58  

สมมุติว่าc65ออกมาแล้วนะคับแล้วผมเหลือ 2 รุ่นนี้ตอนนี้คือc65 กับcf62 ว่าจะเอารุ่นไหนดีงะคับช่วยเลือกหน่อยนะคับแล้วบอกด้วยนะคับว่าทำไมถึงเลือกรุ่นนี้คับช่วยหน่อยนะคัยตัดสินใจยากมากๆ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 22:28  

เลือกไม่ยากครับ

บอกความต่างให้

CF62

เป็นฝาพับ ดีไซน์สวย ๆ ครับ

ฟังก์ชัน พอประมาณ ครบเครื่อง

แต่ถ้าคุณชอบโหลดจาวา เกมส์ หล่ะก็ เครื่องนี้ จะตอบสนองช้าครับ

C65

เป็นแบบ แท่ง ทรงวัยรุ่น

ติดกล้อง ดิจิตอล ซุม 4 ระยะ มีหน่วยความจำเยอะ

ฟังก์ชันเพียบพร้อม จาวา 2.0 ช่วยให้ เล่นเกมส์ ได้เร็วขึ้นกว่า CF62

1.คุณชอบแบบไหนหล่ะ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 22:31  

อ้อ ราคา cf62 อยู่ที่ 6990 บาทครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 05:51  

c65 มาเท่าไหร่ใครทราบั่ง
ครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 07:37  

ไม่ชอบเลยคับ ความสามารถไม่เพียงพอ ชอบ M65 และ S65 มากกว่า ผมยังไม่แน่ใจว่า SX2 จะออกเมื่อไหร่ หรือจะมาในชื่อ K2 (เคทู) ผมเองยังสับสนอยู่หรือว่าเป็นชื่อโปรเจ็คอะไรซักอย่างของซีเมนส์ หรือชื่อถัดไปของ SX1 อันที่จิงยังมี XT55 อีกตัวนึงด้วย น่าสนใจมากคับ แต่มันยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง มีแต่แผงวงจรข้างในให้ดูน่ะคับ
uslippy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 08:57  

วันนี้พึ่งเห็นในไทรัด ... เห็นราคาแล้วน่าสนครับ 6990 บาท...โดยเอ็มช็อบ...อืม..ม.มม
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 11:26  

ว้าวววววว เด๋วต้องไปหาดูแล้ว
อยากได้ ถ้าราคา 6990 บาท ก้อพอมิสิทธิ์ ขาดอีก 2 พันบาท ใครจะช่วยเราได้บ้าง
KiKuBoyZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: BankoK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 19:23  

ดีไซน์ ได้ หรู และเฉียบมากเรยอ่ะคับ แต่ตรง หูหิ้ว แปลกๆ อ่าคับ
HOMY_DEMIO _love siemens
Year's Star

จังหวัด: นู่นนนนน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 22:52  

เขาจับตลาด ฝาพับ แบบ ระดับล่าง

แบบเดียวกับ z200 ไม่ใช่หรอ ครับ

แต่ได้แค่นี้ ก้อดีมากแล้วครับ คุ้มราคามาก เพราะ พวก แคลมเชลล์ มักจะแพง
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 00:57  

ออกแบบได้เก๋ดีครับ.....แหม..ถ้ามีแฟนคงจะซื้ออันนี้ให้ใช้เนอะ .....น่ารักดี.....
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 14:01  

ออกแบบได้เก๋ดีครับ.....แหม..ถ้ามีแฟนคงจะซื้ออันนี้ให้ใช้เนอะ .....น่ารักดี.....
--
ดีค่ะ งั้นนู๋ ขอหมักเปงแฟน คุ้งน้องรุปหล่อเลยนะคะ ขอเครื่องนึง นะ นะ นะ
55555+
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2004 22:14  

พี่เชษเดี๋ยวเร็ว ๆ นี้ก็คงจะได้ใช้สินะคับ
ขาจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????.....
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 11:27  

มีใครซื้อมาใช้รึยังคะ มาบอกข้อดีข้อเสียกันหน่อยดีกว่า เรากำลังดูๆอยู่ ตอนแรกว่า ss x430
แต่มันก็แพงไปนิดนะ เราใช้มือถือเอาไว้โทร+รับอย่างเดียวน่ะ ไม่เล่นอย่างอื่นเลย ติดที่เราชอบจอสวย+เสียงเพราะ มาเห็นตัวนี้ ดีไซน์น่ารักเรียบดี ก็เลยลังเลแล้วสิ...
ขาจร1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 09:15  

เพิ่งซื้อมา
ใช้ได้เลย
เก๋ดี ไม่เหมือนใคร
เสียงก็เพราะ ดังดี
Vulcan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 13:55  

หูหิ้วที่เป็นเสาอากาศนั้น รับสัญญาณได้ดีมากครับ ของบางรุ่นที่ไม่มีเสานอก บางจุดสัญญาณบอดแต่ของรุ่นนี้จะรับได้ครึ่งหลอดครับ ตอนชาร์ตแบต ถ้าไม่ปิดฟังชั่นค์ จะนึกว่ามีหิ่งห้อยอยู่ในห้องกระพริบวูบๆ (ปิดไฟห้องด้วยจะได้อารมณ์อย่างยิ่ง) เจ๋งๆ ราคา 6990 บาท กล้อง (มีแฟลชดึงพลังงานจากตัวเครื่อง) ประมาณ 1500 บาท สายดาต้าลิงค์ประมาณ 1200 บาท (กล้องกับสายดาต้าอ้างอิงราคาจาก www.club-siemens.net แล้วลดราคาลงอีก 25-30% เพราะตัวเครื่องเขาขายที่ประมาณ 9600 บาท) ตอนนี้กะลังหาสายคล้องเท่ๆ อยู่ คล้องกะเสานั่นแหละครับ
ข้อเสียอย่างคือ ฝาแบตค่อนข้างหลวมโยกซ้ายขวาได้ แต่ทดแทนกันตรงที่เปิดยากครับ ต้องใช้เล็บจิกแถวๆ ขาล็อกใกล้เสาอากาศแล้วดันออกมา
เกด ธิญาดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 14:48  

ซื้อเครื่องศูนย์ M Link 6000 ค่ะ สีสวยพอใจค่ะ ตั้งค่าอะไรได้เยอะดี ซีเมนส์หันกลับใช้ระบบ Addressbookเหมือนเดิมแล้ว ความจำ 1.56 MB ใช้ได้ค่ะ แต่เสียงไฟล์เวฟ ยังดูอู้ๆไปหน่อย ถ้าเร่งมากจะเสียงแตก ส่วนหนึ่งก็คงเพราะใช้ลำโพงร่วมค่ะ ระบบสั่นก็แรงได้ใจค่ะ ฟังก์ชั่นเยอะมากๆ อัดเสียงเรียกเข้าได้เอง บันทึกเสียงส่งMMS เป็นไฟล์ AMR

แต่ว่าได้ตรงความสวยนี่ล่ะค่ะ ถ้าตัดเสาออกไปมันคงดูแปลกๆนะ

หลายคนขายทิ้งไปภายในเวลาไม่ถึงเดือนเพราะเขาใช้ไม่เป็น ความจริงตัวนี้ลูกเล่นมากเลยนะคะ ไฟกระพริบก็แต่งได้เองด้วย แฮงค์ก็มีบ้างค่ะ เวลาความจำใกล้เต็ม

ส่วนอื่นลูกเกดว่าดีมากเลยนะคะ

แต่ลูกเกดงงว่าทำไมเวลาบันทึกเสียงช่วยจำถึงกดบันทึกไม่ได้ล่ะคะ ต้องเรียกด้วยคำสั่งเสียงเท่านั้น เมนูบันทึกเสียงถึงจะมา เป็น bug รึเปล่าคะ
earthsphere
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 10:52  

ซื้อมาแล้วครับ

ข้อเสียก็คือ เสียงเรียกเข้าที่เบา แต่แก้ได้โดยเลือกโปรไฟล์เป็น noisy

แล้วก็ จับเวลาได้แค่ 2 ช่วง

นอกนั้นดีหมด ครับ!!!
nakata_ra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 10:41  

ดีไซน์ออกแบบได้สวยหรูมากเลยครับ เท่าที่สังเกตุมือถือของซีเมนส์ที่ออกมาหลัง ๆ นี้ค่อนข้างจะมีดีไซน์ที่โดดเด่นกว่ายี่ห้ออื่น ๆ อยู่พอสมควร

ไม่ทราบว่า สามารถ load real tone ได้หรือเปล่าค่ะสำหรับ cf62
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 11:40  

nakata_ra ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่า สามารถ load real tone ได้หรือเปล่าค่ะสำหรับ cf62

real tone งงนะ ถ้าบอก true tone ก็โอเค

โหลดได้ครับเป็นไฟล์ .WAV แต่เสียงจะเบา แตกๆ แล้วอู้ๆ(ถ้าเกิดปรับตามวิธีที่แถมมาในกล่องอ่ะนะ) ผมใช้โปรแกรม soundforge แต่งเสียงเอานิดหน่อย ก็ดีขึ้นฮะ พยายามลดเบส เพิ่มเสียงกลางฮะ จะเพราะขึ้น

อ่อ ringtone ห้ามเกิน 64 kb นะครับ ไม่งั้นมันเล่นไม่ออก
toonny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 13:37  

คือซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว แต่เกิดปัญหาก็คือบางทีใช้งานอยู่แล้วเครื่องค้างต้องถอดแบตออก หรือบางทีหน้าจอที่สองดับ แต่พอเปิดฝาขึ้นแล้วปิดใหม่ก็มีตัวหนังสือเหมือนเดิม ใครใช้จนชำนานแล้วบอกทีมันเป็นเพราะอะไรกลัวพังจังเสียดาย ส่งmailก็ได้ค่ะ thapanarath@yahoo.comค่ะ ช่วยทีค่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 19:55  

toonny ผู้เขียน:
คือซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว แต่เกิดปัญหาก็คือบางทีใช้งานอยู่แล้วเครื่องค้างต้องถอดแบตออก หรือบางทีหน้าจอที่สองดับ แต่พอเปิดฝาขึ้นแล้วปิดใหม่ก็มีตัวหนังสือเหมือนเดิม ใครใช้จนชำนานแล้วบอกทีมันเป็นเพราะอะไรกลัวพังจังเสียดาย ส่งmailก็ได้ค่ะ thapanarath@yahoo.comค่ะ ช่วยทีค่ะ

- ซื้อรุ่นนี้มาประมาณเดือน มิ.ย. เจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน ก็คอยสังเกตดูว่า มันดับยังไง จะเอาไปให้ร้านดู แต่พอใช้เลยเดือนนึง ก็ไม่เจออาการที่หน้าจอที่ 2 ดับอีกเลย จนถึงขณะนี้ แต่จะมีอาการเครื่องค้าง ขณะบันทึกเบอร์โทรใน address book (ทำหลายๆเบอร์ ถึงจะเริ่มค้าง), บันทึกเสียงเรียกเข้า และเล่นเกมบ้าง ก็จะปิดฝา แล้วเปิดดูใหม่ ก็เป็นปกติดี ที่บันทึกไว้ก็บันทึกได้ ถ้ารอหน่อย มันจะจบการทำงานเองได้ แต่รอเป็นนาทีเลย
siemens fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : cf 62
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 11:27  

พิึงซึ้อรุ่นนี้มาใช้ ดีมากเลย ถ้าเทียบกับซัมซุง 430 ตัวนี้กินขาดเลยทั้งราคา และคุณสมบัติ เหมาะสำหรับใฃ้ในกรุงเทพฯ เพราะหา spare part ง่าย ชอบมากเลย ยิ่งดุูยิ่งสวย และคุณสมบัติเป็นเลิศ แตุ่้ถ้าไม่ hang ไม่ใช่ซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 15:10  

Anonymous ผู้เขียน:
nakata_ra ผู้เขียน:

real tone งงนะ ถ้าบอก true tone ก็โอเค

โหลดได้ครับเป็นไฟล์ .WAV แต่เสียงจะเบา แตกๆ แล้วอู้ๆ(ถ้าเกิดปรับตามวิธีที่แถมมาในกล่องอ่ะนะ) ผมใช้โปรแกรม soundforge แต่งเสียงเอานิดหน่อย ก็ดีขึ้นฮะ พยายามลดเบส เพิ่มเสียงกลางฮะ จะเพราะขึ้น

อ่อ ringtone ห้ามเกิน 64 kb นะครับ ไม่งั้นมันเล่นไม่ออก

แล้ว วิธี load ทำไงค่ะ บอกหน่อยสิ Sad
orik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :)
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 23:22  

จะซื้อรุ่นนี้ที่ไหนดีน้า...
ช่วยบอกหน่อย Embarassed Very Happy
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 10:20  

ตอนที่ร้านมือถือต่าง ๆ ก็มี รีบไปซื้อซะ ใช้แล้วจะไม่ผิดหวัง ยิ่งสำหรับคนที่ชอบมีความสับสนในชีวิต เพราะfunction มันเยี่ยมยอดจริง ๆ ดีกว่า x 430 เยอะเลย เราใช้ ss x430 อยู่ด้วยตอนนี้ เหมือนใช้เครื่องเปล่าที่ไม่มีfunction เลย ดีอยู่ 2อย่างคือ เสียงเรียกสะใจดี และนาฬิกาปลุก Embarassed Razz Smile Very Happy
เพชรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 14:05  

ขอทราบวิธีการเปิดgprs ของรุ่น cf 62 โดยที่ซิมได้เปิดgprs แล้ว
เพชรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 14:07  

ขอทราบวิธีการเปิดgprs ของรุ่น cf 62 โดยที่ซิมได้เปิดgprs แล้ว
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 14:17  

เปิด gprs ตอนที่เราเปิดนั้น รุ้มาว่าของซีเมน ตั้งยากมากเราก็เลยนำไปให้ AIS อ่านดี ๆ นะ AIS ไม่ใช่ Tele wiz ตั้งค่าในเครื่องให้ แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าเขาตั้งมาจากโรงงานแล้ว แต่ถ้าอย่างไร เอาไปให้ดูก็ดี
สุมล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 18:55  

สวยถูกใจมากเลย Wink
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 13:23  

บอกแล้ว ใช้แล้วต้องติดใจ ของดีจริง ๆ Embarassed Shocked Very Happy Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: