Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens CX65 "Full Multimedia Experience"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1483 / เข้าชม: 499576
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 14:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วสามารถโชว์รูปคนโทรเข้ามาได้อีกคนครับ
GP02A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CX65 VS M65
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 19:56  

ขอถามหน่อย ? กำลังจะเปลี่ยนมือถือคับ ระหว่าง CX65 กับ M65 อันไหนน่าจะดีกว่ากัน เพราะตอนี้กำลังสองจิตสองใจอยู่ เลือกไม่ถูกจริงๆ คับ..... Confused
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: CX65 VS M65
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 15:18  

GP02A ผู้เขียน:
ขอถามหน่อย ? กำลังจะเปลี่ยนมือถือคับ ระหว่าง CX65 กับ M65 อันไหนน่าจะดีกว่ากัน เพราะตอนี้กำลังสองจิตสองใจอยู่ เลือกไม่ถูกจริงๆ คับ..... :?

ส่วนตัวคิดว่า m65 น่าสนใจกว่าอ่ะคับ มันดูสปอร์ต ๆ ดี
คนรัก seimens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? CX65
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 16:27  

เวลาต่อ internet ภาษาไทยใช้ไม่ได้เลย เป็นภาษาขอมเลย (WAP ที่มีภาษาไทย)
ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง
และจะแก้ยังไง....

และเสียง poly ทำไมเสียงแหลมจัง พอไปเทียบ กับ รุ่น อื่นของ seimen แล้ว
แตกต่างกันชัดเจนเลย เช่น SL55,C62,CF62 (ทดสอบเพลงเดียวกัน) ทำไมเสียงไม่ใสเลย

แต่ option อย่างอื่น wrork มากๆๆ

ใครเจอแบบนี้บ้าง ช่วยหน่อยครับ ผมซื้อมาจาก i-mobile

Expert_com2517@hotmail.com
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 20:43  

ซื้อมาใช้แล้ว สีคมชัดดี
เวลาถ่ายรูป กะวีดีโอมากๆแล้วชอบขึ้นว่าหน่วยความจำเต็มอ่า
ทำไมหรอ???
แล้วทำไงถึงจะหาย???
แล้วใช้ๆอยู่บางทีมันดับไปเลยอ่าค่ะ เพราะอะไร???
ทั้งๆที่แบตก้อยังไม่หมด
แล้วก้อทำไมต่อแวปไม่ได้อ่ะ???
แล้วไฟที่กระพิบอยู่อ่ะ ทำไงให้มันหายกระพิบหรอคะ???
แล้วก้อแฟลชที่เป็นอุกรณ์เสริมหาซื้อได้ที่ไหน???
ช่วยตอบด้วยน้าค้า.....
Vazabi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 08:38  

ใครใช้รุ่นนี้แล้วมั้งค่ะ ซื้อมาใช้แล้วค่ะ แต่ว่าแบตหมดเร็วมากๆๆๆๆๆๆ คือชาร์ต เช้า เย็นหมดนะคะ ลองให้ศูศูนย์ดูแล้วนะคะ เค้าบอกว่าแบตไม่เป็นอะไรไม่เสื่อม แต่เพิ่งซื้อมาได้ อาทิตย์เดียวเอง เป็นแบบนี้ตั้งแต่แรกเลยค่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะว่ามันเป็นเพราะแบตหรือว่าตัวเครื่องมันกินไฟ เห็นเค้าบอกว่า ฟังก์ชั่นเยอะ และก้อหน้าจอใหญ่เลยทำให้เปลื้อง
CX user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 12:34  

เรื่องเสียงโพลีโฟนิค ของผมก็เสียงแปร่งๆ เหมือนกันครับ แต่ผมไม่ใส่ใจเท่าไหร่อ่ะ
เพราะปกติเปิดสั่นตลอด
เรื่องแสงกระพริบนี่ ปิดได้ที่ ไปที่เมนู setup ครับ แล้วเลือกที่ display
จากนั้นเข้าไปที่ dynamic light เลือกคลิก change ที่ stanby ครับ
ส่วนที่ว่า ความจำไม่พอหน่ะ ก็ให้คุณลบๆรูปที่เก่าๆทิ้งบ้างก็ได้ครับ
เพราะเมมที่เค้าให้มามันแค่ 11 เมกเอง ถ่ายบ่อยๆ มันก็เต็มสิครับ...
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 01:26  

เรื่องเครื่องรุ่นนี้แฮงบ่อย ชอบขึ้นว่าเมมโมรีเต็มลองเข้าไปดูที่ www.viva-siemens.com สิครับ รุ่นนี้มันมีปัญหาเรื่อง software อยู่ ลอตแรกที่ขายที่ยุโรปก็เจอปัญหานี้ทั้งนั้นเลย แต่สามารถ upgrade ได้ตามที่ในเว็บบบอกครับไม่ต้องห่วง แล้วลอตหลังๆคิดว่าเขาก็ up software มาให้เลย
ยังงงัยรุ่นนี้ก้ยังเป็น mid-end ที่น่าสนใจที่สุดในเวลานี้นะ อย่าเพิ่งเรีบเซ็ง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 16:30  

เวอรืชั่นที่วางขายจะเป็นเวอร์ชั่น 8 ครับ คือจะแก้ปัญหาของ bug ที่เคยพบ ดังนั้นจึงคลายความกังวลใจได้ในระดับนึง และต้องดูกันว่า จะเจอปัญหาอะไรบ้าง เพราะที่ผมลองเล่น ๆ ดู ยังรู้สึกไม่เวิร์คคับ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 18:20  

axQuest ImaGe. ผู้เขียน:
. : Buan17 : . ผู้เขียน:
ฉัตรชัย ผู้เขียน:
Bishop ผู้เขียน:
ราคาเท่าไรอยากทราบมากกก

ราคานี่น่าจะอยู่ราว ๆ 14000-15000 บาทครับ

ไม่สูงไปเหรอคับราคาเนี้ย

คาดว่าราคาน่าจะประมาณนี้ครับ หรือไม่ก็อาจลดต่ำลงกว่านี้ซัก 2 พัน

เห็นว่าเป็นตระกูล C เลยคิดว่าราคาไม่น่าจะสูงอะคับ

อ่อ ตัวนี้ได้รับการพัฒนาขึ้นมาจากเดิมหนะครับ และเข้าใจว่าตอนนี้ซีเมนส์ต้องการจะปรับปรุงและเปลี่ยนแปลงในเรื่องของซีรี่ส์ของตัวเองใหม่ เพื่อให้แบ่งกลุ่มลูกค้าได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณคร๊าบบ

ไม่แน่นะ ซีเมนส์อาจจะเป็นม้ามืด ก็ได้

มือ2 6,500 ใครเอามั่ง
stoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 21:25  

เวอรืชั่นที่วางขายจะเป็นเวอร์ชั่น 8 ครับ คือจะแก้ปัญหาของ bug ที่เคยพบ ดังนั้นจึงคลายความกังวลใจได้ในระดับนึง และต้องดูกันว่า จะเจอปัญหาอะไรบ้าง เพราะที่

quote] ผมใช้cx65 แต่ส่งภาพ ผ่านIRDA (INFRARED)ไม่ได้ แต่รับได้
ให้ ศูนย์siemens Charn issara2 ดู บอกว่าส่งได้ แต่อ้างว่าnotbook port infraredมีปัญหา error!!!! ผมกลับมาลองดู ก็ส่งออกไม่ได้ แต่รับเข้าได้show " เกิดความผิดพลาดขึ้น" !!!!!!!เพราะอะไร ใครพอทราบ!!!!! ตอบให้ด้วย thank you
ผมลองเล่น ๆ ดู ยังรู้สึกไม่เวิร์คคับ[/quote] up v4 เป็น v8 free at 0 siemens charn issars 2 แล้ว
นายน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 13:50  

อยากทราบว่าล่าสุดราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วครับ อยากได้รุ่นนี้อ่ะครับ แล้วมันแตกต่างกับ m65 มากมายมั้ย คืออยากได้ทั้งสองรุ่นเลยอ่ะครับ แล้วมันมีข้อเสียอะไรบ้างอะครับ แล้วราคา m65 มีแววว่าจะตกลงมาถึงประมาณ 8000 อะป่าวครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
che
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 12:35  

มีปัญหาบ่อย เคครื่องค้าง ดับบ่อย เราต้องส่งไปอัพโปรแกรม 10 วันถึงจะได้
OEMS
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 15:16  

อยากทราบ Driver CX65 Link ข้อมูลจากคอมฯ Load ได้ที่ไหนครับ....ขอบคุณครับ[color=blue][/color] :D [color=blue][/color]
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 19:31  

ลองดุที่ http://www.viva-siemens.com หรือ http://www.my-siemens.com คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ??????? st60 ???? cx65 ??????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 21:04  

เทียบกันแล้ว จะเลือก st60 หรือ cx65 ดีครับ
เพราะ function คล้ายๆกัน ราคาพอกัน
ช่วยตอนหน่อยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????? ??????? st60 ???? cx65 ??????
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 01:14  

Anonymous ผู้เขียน:
เทียบกันแล้ว จะเลือก st60 หรือ cx65 ดีครับ
เพราะ function คล้ายๆกัน ราคาพอกัน
ช่วยตอนหน่อยครับ

CX65 สิคับ น่าใช้กว่า
ทท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 13:12  

แล้วt630กะcx65ล่ะอันไนหดีกว่า
dusk 2 dawn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2004 21:38  

คือเราใช้ t630 อ่ะ รู้สึกว่าจอจะให้สีสดกว่า และ ดูสว่างคมชัดกว่าด้วย
เสียงเรียกเข้าก็ clear กว่าเสียงสูงและใส
แต่ cx65(ของน้อง) มันจอใหญ่กว่าประมาณ 4.5*2 ซม. อ่ะ
และ midi.+wav. เสียงแตกด้วย
แต่สิ่งที่เหมือนกันคือ bat.หมดไวมากประมาณ 1.5 วัน
total problem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2004 20:38  

[
ผมใช้cx65 แต่ส่งภาพ ผ่านIRDA (INFRARED)ไม่ได้ แต่รับได้
ให้ ศูนย์siemens Charn issara2 ดู บอกว่าส่งได้ แต่อ้างว่าnotbook port infraredมีปัญหา error!!!! ผมกลับมาลองดู ก็ส่งออกไม่ได้ แต่รับเข้าได้show " เกิดความผิดพลาดขึ้น" !!!!!!!เพราะอะไร ใครพอทราบ!!!!! ตอบให้ด้วย thank youง
ที่เหมือนกันคือ bat.หมดไวมากประซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน เคยเจอเล่นมากๆเครื่องค้างไปเลย ปุ่มก็กดไม่ได้ต้องถอดแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ กล้องไม่มีปัญหา แต่วีดีโอบางทีก็ถ่ายได้ แต่บางทีก็ขึ้นว่ากรุณารอสักครู่แล้วก็กลับสู่หน้าจอเมนูหลักเลย ต้องพักเครื่องไว้นานๆถึงจะกลับมาถ่ายได้อีก เรื่องโชว์ภาพหน้าคนโทรเข้า ก็โชว์นะ แต่โชว์เป็นบางภาพ ทั้งๆที่ก็ตั้งค่าเหมือนกัน แถมเบอร์เดียวกัน บางทีโชว์ บางที่ก็ไม่โชว์งงมาก ใครรู้ตอบด่วน เป็นแค่เครื่องของเราหรือเปล่า โดยรวมถือว่าโอเคนะ ชอบมาก เออ!อีกเรื่องบางทีจะกดเข้าไปดูรูปมันบอกว่าหน่วยความจำเต็ม ก็พักเครื่องไว้อีก โดยที่ไม่ได้ลบรูปอะไรทิ้งนะ ก็กดดูได้ เราเลยงงว่า ถ้าเล่นมากๆเนี่ยแฮงค์ได้ง่ายใช่มั๊ย แล้วยี่ห้ออื่นเป็นหรือเปล่า อย่างโนเกียเงี้ย ใน option ประมาณเดียวกันมาณ 1.5 วัน[/quote]

ซื้อมาใช้แล้ว สีคมชัดดี
เวลาถ่ายรูป กะวีดีโอมากๆแล้วชอบขึ้นว่าหน่วยความจำเต็มอ่า
ทำไมหรอ???
แล้วทำไงถึงจะหาย???
แล้วใช้ๆอยู่บางทีมันดับไปเลยอ่าค่ะ เพราะอะไร???
ทั้งๆที่แบตก้อยังไม่หมด
แล้วก้อทำไมต่อแวปไม่ได้อ่ะ???
แล้วไฟที่กระพิบอยู่อ่ะ ทำไงให้มันหายกระพิบหรอคะ???

เวลาต่อ internet ภาษาไทยใช้ไม่ได้เลย เป็นภาษาขอมเลย (WAP ที่มีภาษาไทย)
ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง
และจะแก้ยังไง....

และเสียง poly ทำไมเสียงแหลมจัง พอไปเทียบ กับ รุ่น อื่นของ seimen แล้ว
แตกต่างกันชัดเจนเลย เช่น SL55,C62,CF62 (ทดสอบเพลงเดียวกัน) ทำไมเสียงไม่ใสเลย

แต่ option อย่างอื่น wrork มากๆๆ
ตาตั้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? CX-65 ????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 14:54  

เพิ่งจะซื้อมาใช้ได้ 3 วันเองครับ ประทับใจมากๆ ตอนแรกตั้งใจจะเอาโนเกีย 6230 แต่พอลองเล่นแล้ว เปลี่ยนใจไปเลย ถูกตังค์กว่าด้วยนะครับ ร่วม 4พันแน่ะ ( ราคามาบุญครองนะ ) Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????? CX-65 ????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 19:52  

ตาตั้ม ผู้เขียน:
เพิ่งจะซื้อมาใช้ได้ 3 วันเองครับ ประทับใจมากๆ ตอนแรกตั้งใจจะเอาโนเกีย 6230 แต่พอลองเล่นแล้ว เปลี่ยนใจไปเลย ถูกตังค์กว่าด้วยนะครับ ร่วม 4พันแน่ะ ( ราคามาบุญครองนะ ) :D :D :D :D

ยินดีกับมือถือตัวใหม่นะคับ เล่นให้สนุกละกันคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? CX-65 ????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 22:09  

ตอนนี้มันก้อจามาอีกรุ่นแล้วล่ะคับ เหมือนกะรุ่นนี้เลยอะ

CX70 ใหม่ๆเลย ถามว่ามันจะแปลก กับ รุ่นนี้ CX65 ยางไงคับ

ช่วยตอบให้กระจ่างทีคับ เพราะจาซื้ออันนี้แต่แม่ยังให้รออีก

นี่รอจนออก CX70 ออกมาเหมือนกานอีก ควาวนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่า

ช่วยเปรียบเทียบหน่อยอ่า อยากรู้มากๆๆ จาได้ซื้อส๊ากที

ขอบคุณคับ
Fan Siemens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Soft ware update ??? CX65
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 23:36  

ได้ยินเพื่อนๆหลายคนมีปัญหาเครื่อง Hang และบางคนเจอปัญหา Memory เต็ม ขอลองให้ไป Upgrade Soft ware เป็น V.8 ดูครับ OK เลย
ติดต่อได้ที่ Siemens Shop ที่ชาญอิสระ และ Samart I-Mobile นะ
User 65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? web CX65 ??????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 10:57  

ครายรู้บ้างอ่ะ มีเวปสำหรับ CX65 ไว้โหลด เพลง ภาพ ฟรี ๆๆ บ้างไหมอ่า เห็นเวปอื่นมีแต่พวก Smart phone อ่ะ โหลดฟรี ตรึมเลย Very Happy
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 111
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 13:23  

ใครอยากโหลด SOFTWARE และ FIRM WARE ก้อไปที่

www.siemens-mobile.com

รับรองอาการแฮ้งค์หายปริดทิ้งหรือยังไงก้อไปที่ศูนย์เลยอย่างพี่เขาว่า
แต่สายดาต้าตัวนี้ราคาแพงจัง ของแท้ตั้งพันฝ่าๆแน่ะ
ของข้างนอกราคาจะอยู่ที่ 300-400
แต่ตัว midi กะ pic เนี้ย ของรุ่นนี้ยังไม่มีให้โหลดอ่ะฮะ เท่าที่รู้
ถ้าอยากได้จิงๆลองหาซื้อ DATA ที่เป็น CD ดูดิฮะ
ถ้าอยากได้ติดต่อมานะ จะแนะนำร้านให้ฮับ

ongushi@yahoo.com
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 133
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 13:28  

www.siemens-java.com

อันนี้โหลดmidiของทุกรุ่น กะ pic. รุ่นอื่นได้ฮับ
BigA
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 18:08  

ผมก็งงนะ เพราะหน้าจอมันก็ TFT ไม่ใช่หรือ
ทำไมถึงบอกว่าเป็น CSTN กันหล่ะ

ราคา 9990 บาทครับ
ion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : cx65
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2004 17:34  

เพิ่งซื้อเครื่องมาใช้ได้ประมาณ 2 สัปดาห์ รู้สึกว่ามันกินแบตเยอะเหมือนกันค่ะ
แล้วเวลาล็อคปุ่มกด มันยังกดเลข 1 ได้ 2 ครั้ง และเลข 9 ได้ครั้งหนึ่ง แล้วหน้าจอก็สว่างขึ้นด้วย แต่มันไม่ได้ปลดล็อคนะคะ เลยงงว่าทำไมล็อคปุ่มกดแล้วมันยังกดเลขทั้ง 2 ตัวได้อีก ไม่ทราบว่า เครื่องคนอื่น เป็นบ้างหรือเปล่าคะ ไปดู SW - Version ของเครื่องก็เป็น 8 แล้วนะคะ แล้วพอปิดเครื่องบางทีมันก็ดับไปเฉย ๆ บางทีมันก็มีภาพที่ set ไว้ขณะปิดเครื่องคะ ใครเป็นบ้างคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: cx65
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 16:06  

ion ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเครื่องมาใช้ได้ประมาณ 2 สัปดาห์ รู้สึกว่ามันกินแบตเยอะเหมือนกันค่ะ
แล้วเวลาล็อคปุ่มกด มันยังกดเลข 1 ได้ 2 ครั้ง และเลข 9 ได้ครั้งหนึ่ง แล้วหน้าจอก็สว่างขึ้นด้วย แต่มันไม่ได้ปลดล็อคนะคะ เลยงงว่าทำไมล็อคปุ่มกดแล้วมันยังกดเลขทั้ง 2 ตัวได้อีก ไม่ทราบว่า เครื่องคนอื่น เป็นบ้างหรือเปล่าคะ ไปดู SW - Version ของเครื่องก็เป็น 8 แล้วนะคะ แล้วพอปิดเครื่องบางทีมันก็ดับไปเฉย ๆ บางทีมันก็มีภาพที่ set ไว้ขณะปิดเครื่องคะ ใครเป็นบ้างคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

เพราะว่าปุ่มที่คุณกด อันนั้นมันเป็น emergency number ที่สามารถกดได้แม้ว่าจะล็อกคีย์คับ อันนี้ไม่ได้เป็นเฉพาะรุ่นนี้นะ มือถือทุกเครื่องทำได้ครับ...เท่าที่เคยลองเล่นดูนะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: cx65
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 22:34  

ion ผู้เขียน:

เพราะว่าปุ่มที่คุณกด อันนั้นมันเป็น emergency number ที่สามารถกดได้แม้ว่าจะล็อกคีย์คับ อันนี้ไม่ได้เป็นเฉพาะรุ่นนี้นะ มือถือทุกเครื่องทำได้ครับ...เท่าที่เคยลองเล่นดูนะ

ถูกต้องแล้วหล่ะครับ หลาย ๆ ยี่ห้อถึงแม้จะล๊อค แต่บางปุ่มบางหมายเลขจะกดได้ เผื่อใช้เป็นการกดโทรออกไปยังเบอร์ฉุกเฉิน
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 03:41  

ล่าสุดเห็นว่าตระกูล 65 ออก soft ware Ver. 12 ออกมาแล้วนะครับ ที่จะช่วยเรื่องเสถียรภาพของเครื่องในหลายๆด้านขึ้นไปอีก Version 8 นี่ยังไม่ถือว่าดีที่สุดครับ
ladymafia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 11:31  

ซีเมนส์ซีรีส์ 65 บกพร่อง ประกาศรับแลกคืนฟรี
สบายใจได้แล้วสำหรับเจ้าของมือถือซีเมนส์ ซีรีส์ 65 ทั้งหลาย ที่มีปัญหาเกี่ยวกับเสียงดังเกินควบคุม เพราะกลุ่มธุรกิจโทรศัพท์มือถือของบริษัทซีเมนส์ เอจี ยักษ์ใหญ่อุตสาหกรรมอิเล็กทรอนิกส์ของเยอรมนี ออกแถลงการณ์ยอมรับพบข้อบกพร่องในซอฟต์แวร์มือถือซีรีส์ 65 และประกาศให้ลูกค้าเปลี่ยนเครื่องได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย

สำนักข่าวดาวโจนส์ รายงานว่า ข้อบกพร่องของซอฟต์แวร์ ซึ่งพบในโทรศัพท์มือถือซีรีส์ 65 ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น ซี65, ซีเอ็กซ์ 65, เอ็ม 65, เอส 65, เอลแอล 65 รวมถึงซีวี 65, ซีที 65, ซีเอ็กซ์วี 65 และซีเอ็กซ์ที 65 นั้น เป็นสาเหตุให้โทรศัพท์เล่นเพลงด้วยเสียงที่ดังมาก เมื่อเครื่องหยุดทำงานอัตโนมัติ เนื่องจากแบตเตอรี่หมด

"ประชาชนในเยอรมนี สามารถเปลี่ยนเครื่องกับทางบริษัทได้โดยตรง สำหรับผู้ใช้ในประเทศอื่น ส่งคืนได้ที่ตัวแทนจำหน่าย ซึ่งสามารถตรวจสอบรายชื่อได้ที่เวบไซต์ของทางบริษัท" โฆษกซีเมนส์ กล่าว

ในกรณีที่ความดังของเสียงอาจทำลายระบบการได้ยิน ซีเมนส์อธิบายว่าจะเกิดอันตรายระดับนี้ก็เมื่อยกโทรศัพท์มาแนบไว้กับหูขณะที่ดนตรีกำลังดัง และบอกว่า ลูกค้าสามารถซ่อมแซมโทรศัพท์มือถือได้ด้วยตัวเอง โดยการดาวน์โหลดซอฟต์แวร์อัพเดทจากเวบไซต์ของซีเมนส์ www.siemens.com ซึ่งจะเปิดให้ดาวน์โหลดได้ภายใน 2 สัปดาห์

นอกจากนี้ซีเมนส์ ยังแนะนำให้ผู้ใช้โทรศัพท์มือถือซีรีส์ 65 ปิดฟังก์ชันเล่นเพลง ฟังก์ชันแอนิเมชั่น เพื่อหลีกเลี่ยงอันตรายจากเสียงที่ดังเกินไปด้วย
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 235
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 13:27  

ดีจังอัพเดทสุดๆ
เออว่าแต่ firmware v.12 เนี่ยหาโหลดที่หนายอ่ะฮะ
เห็นในเว็ป ยังมีแค่ v.8 เลยอ่ะ จาอาววววว
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 20:54  

รัต ผู้เขียน:
ล่าสุดเห็นว่าตระกูล 65 ออก soft ware Ver. 12 ออกมาแล้วนะครับ ที่จะช่วยเรื่องเสถียรภาพของเครื่องในหลายๆด้านขึ้นไปอีก Version 8 นี่ยังไม่ถือว่าดีที่สุดครับ

ที่ออก ๆ มาไม่ว่าจะรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ก็ไม่มีซอฟแวรืตัวไหน ดีที่สุดจนต้องเลิกการพัฒนาซอฟแวร์มาแก้ไข bug หรอกคับ เพยงแต่อาจจะหยุดเพราะ sw ตัวนั้น สามารถแก้ไขจน bug ที่ตรวจพบมันน้อยลงจนไม่เป็นปัญหาสำคัญแล้ว หรือไม่ก็รุ่นนั้นตกรุ่นไปแล้ว ไม่คุ้มหากจะทำการพัฒนาแก้ไขต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 01:11  

รัต ผู้เขียน:

ที่ออก ๆ มาไม่ว่าจะรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ก็ไม่มีซอฟแวรืตัวไหน ดีที่สุดจนต้องเลิกการพัฒนาซอฟแวร์มาแก้ไข bug หรอกคับ เพยงแต่อาจจะหยุดเพราะ sw ตัวนั้น สามารถแก้ไขจน bug ที่ตรวจพบมันน้อยลงจนไม่เป็นปัญหาสำคัญแล้ว หรือไม่ก็รุ่นนั้นตกรุ่นไปแล้ว ไม่คุ้มหากจะทำการพัฒนาแก้ไขต่อไป

คำว่าดีที่สุด ผมไม่ได้หมายความว่า perfect นะครับ ผมหมายถึงว่าดีที่สุดเท่าที่มีอยู่ณขณะนี้ ซึ่งตอนนี้ FW ตัวใหม่ที่สุด(และน่าจะดีที่สุด)คือVer.12 ครับ แต่ไม่ได้แปลว่าจะดีจนไร้ที่ติ อย่างที่ป๋าบอกนั่นแหละครับ และอยากบอกว่าซีเมนส์แต่ละรุ่นนี่เป็นหนึ่งในมือถือที่ up FW บ่อยมาก ถ้าเทียบกับคอมฯก็ประมาณ ASUS เลยนะ

ปล. แอบปลื้มนะเนี่ย ป๋าฉัตรชัย ตอบต่อ post ของผมด้วย
I love
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 13:23  

อยากได้ค่ะ ใครขายมือ 2 ต่อมั้งค่ะ ติดต่อมาด่วนเลยค่ะ

06-6227612
SRI
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? Nokia ??? Siemens
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2004 12:09  

มีใครพอจะรู้บ้างหรือเปล่าว่า Nokia 7250i กับ CX65 สามารถนำมาเปรียบเทียบกันได้หรือไม่ เพราะว่าตอนนี้ใช้ Nokia 7250i อยู่และต้องการจะซื้อ CX65 มาใช้แทน
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4564
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2004 13:34  

โนเกียรุ่นนี้ รุสึกจอจะสี่พันกว่าสีใช่ม๊า หน้าจอ 128x128
ที่ดีกว่า CX65 ก้อคงจะอยู่ที่ มีFm อ่ะชะมะ
และก้อมีรายละเอียดปลีกย่อยนิดหน่อยที่แตกต่างกัน
ราคาก้อแพงกว่าซีเมงซะด้วย ถ่ายรูปก้อสู้ซีเมงมะได้
ส่วน CX65 ผมว่าเจ๋งกว่าแยะ จอใหญ่ สีสวย
หน้าจอละเอียดกว่า 132x176 หน้าจอ TFT หกหมื่นกว่าสี
ถ่ายรูปก้อเจ๋งกว่าแยะ มีวีดีโอได้อีกนิดหน่อย
ราคาถูกกว่าอีกแยะะะะ โอกี้เชียร์ซีเมงค๊าบบบ
BigA
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 17:16  

CX65 9900 บาทครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? Nokia ??? Siemens
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 20:13  

SRI ผู้เขียน:
มีใครพอจะรู้บ้างหรือเปล่าว่า Nokia 7250i กับ CX65 สามารถนำมาเปรียบเทียบกันได้หรือไม่ เพราะว่าตอนนี้ใช้ Nokia 7250i อยู่และต้องการจะซื้อ CX65 มาใช้แทน

ถ้าเทียบกันตอนนี้ 7250i คงจะเทียบไ่ม่ติดแล้วคับ แต่ก็บอกว่า เหนือกว่า cx65 ตรงที่สามารถฟังวิทยุได้ นอกนั้นถ้าจะให้เทียบกันจริง ๆ cx65 เหนือกว่าเยอะ อีกทั้งใหม่กว่าและสดกว่า

ป.ล. ขอบคุณความเห็นข้างต้นคับ แวะมาตอบแล้ว ช้าหน่อยคงไม่เป็นไรนะคับ
gojira
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 13:52  

1.ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไหม?
2.เวลาปิดฝาถ่ายรูปได้ไหม?
3.Memory เท่าไร?

ขอขอบคุณ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 65
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 20:15  

CX65 โอกี้หามาได้ที่ 8900 นะ
แต่ก่อนหน้านี้ที่ไปมาบุญครอง
มัยรู้สึกว่าตอนนี้ซีเมงหายากจัง
ไม่ค่อยมีร้านไหนขายกันเลย
ราคาที่ถูกที่สุดที่พอจะถามได้ก้อ 9150 บาท
นอกนั้นบอกตามๆกันว่า หมด หมด หมด
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 21:15  

เราซื้อมาแล้วที่ MBK ราคา 9300 บาท ตอนแรกๆที่ลองเล่นดู ให้แม่โทรเข้าเครื่องนะครับ มันก็ยังดีอยู่ ( แต่เสียงแหลมไปนิด ) จำไม่ได้ว่าสั่นด้วยรึเปล่า แต่พอวันนี้ เรา
ลองใช้เบอร์แม่โทรเข้ามาในเครื่องอีกครั้ง ทำไม มันถึงไม่มีเสียงเลย ไม่สั่นด้วย ขึ้นจอว่ามีคนโทรเข้าอย่างเดียว แต่ไม่มีสันญาณอะไรเตือนเลย ถ้าไม่เอาเครื่องขึ้นมาดูจะไม่รู้เลยว่ามีคนโทรมา

เราเลยลองเข้าไปที่การตั้งค่าใหม่ ----> เสียงริงโทน ----> ตั้งเสียงกริ่ง ---> เปิด

แล้วมาที่ ระดับความดัง ---> สาย ----> ระดับ 2 ---->ตกลง

ลองอยู่หลายครั้งมาก แต่ก็ยังเหมือนเดิม

ป.ล. ถามนิดนะครับ คือเรา ไม่ค่อยรู้เรื่องเวลาจะซื้อมือถือ คือเราไปซื้อพวกร้าน ขายทั่วๆไปนะ ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ เวลาซื้ออะเค้าต้องมีให้เซ็นใบรับประกันอะไรรึเปล่าครับ คือเราซื้อมาแล้วไม่เห็นเซ็นอะไรเลยแต่จะมีใบรับประกันอยู่ในกล่อง แล้วเราก็ตรวจดูสติกเกอร์ของ I - mobile แล้ว ก็มีเรียบร้อย เค้าบอกว่า ถ้าเสียให้ไปที่ศูนย์ I - mobile ซ่อมได้เลยหยั้งงี้เชื่อถือได้มั้ยครับ จะมีปัญหามั้ย Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 22:02  

BigA
Cool Member

หัวข้อ:
โพสท์เมื่อ: 27 Aug 2004 18:08

--------------------------------------------------------------------------------

ผมก็งงนะ เพราะหน้าจอมันก็ TFT ไม่ใช่หรือ
ทำไมถึงบอกว่าเป็น CSTN กันหล่ะ

ราคา 9990 บาทครับ

คือถ้าใครเคยใช้ TFT ของ brand ต่างๆน่ะ โดยเฉพาะของ samsung หรือ sony-e จะเห็นความแตกต่างกับ TFT ของ siemens ได้ชัด เพราะว่าของ brand อื่นๆโดยเฉพาะของสอง brand แรกที่กล่าวไปจะให้สีสดและสว่างกว่า TFT ของ siemens อย่างสังเกตเห็นได้
ตอนที่มี advs. เครื่องใน web เรายังคิดว่าอีนี่เรียกว่า STN Sureeeeeeeeeeeeeeeeee
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 54645
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 11:43  

ในกล่องอ่ะฮะมันจะมีใบรับประกันอยู่
ที่เขาให้ส่งไป บ. ซีเมงอ่ะ
ก้อเขียนๆไปอ่ะฮะ ใส่ข้อมูลเท่าที่เรารู้
ชื่อร้าน เบอร์ร้าน เราจำไม่ได้ก้อไม่ต้องใส่
แล้วก้อส่งตู้ไปรษณีย์ไปเลยฮะ ภายใน 15 วัน
จะเป็นการดีมากๆสำหรับเราเอง
ถ้าเครื่องมีปัญหาก้อส่งซ่อมไอโมบายได้นี่ฮะ
แต่รอนานหน่อยอ่ะ พนักงานไม่ค่อยดีทะไหร่
ของโอกี้ยังไม่มีปัญหาอันใดให้เห็น
ก้อภาวนาต่อไปว่าอย่ามีอาการเพี้ยนให้เห็นนะ ..... ฮึ่ม

ก่อนซื้ออยากให้ดูวันปีที่เขารับเครื่องมาก่อน
และก้อ SW VERSION ด้วยนะฮะ
เพราะเครื่องตัวหลังๆนี่เขาจะอัพมาแล้ว
ปัญหาจะน้อยลงกว่าเดิมอ่ะฮะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 654
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 11:50  

ปล. พนักงานห่วยนี่หมายถึงบริการห่วยนะฮับ
เพราะถ้าเจ๊งเล็กน้อยเขาก้อดูให้ได้
แต่ถ้าเจ๊งมากเขาก้อส่งศูนย์ให้อ่ะฮะ
ปาสบการที่เจอมาถ้าส่งศูนย์ เร็วสุดก้อ 7-10วัน
นานสุดก้อเดือนฝ่าๆเลยอ่ะฮะ เขาบอกรออาไหล่จากนอกอ่ะ
สุดท้าย 2 เดือนแล้วยังไม่เสร็จ
ก้อเลยขอคืนซะเลย แล้วเอาไปขายทิ้งอ่ะ
yo123456789
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 18:33  

เกมจาวาของซีเมนต์ รุ่นเก่ากว่า 65 มีออฟชั่นเปิดปิดเสียงนะครับ
แต่เปิดเสียงในเกมแล้ว ตอนเล่น เกมมันจะไม่มีเสียงประกอบเหรอครับ
ถ้ามันออฟชั่นเปิดสั่นมันก็สั่นได้นะครับ
คือจะถามว่ารุ่น cx65 เนี้ย เรื่อง เกมสี/เกมขาวดำ สามารถเปิดเกมของรุ่นเก่าได้บางเกม
แต่จะไม่มีเสียงดนตรีใช่ไหมครับ หรือว่าเกมของซีเมนรุ่นเก่าไม่มีเสียงดนตรีอยุ่แล้ว
แบบว่าไม่ค่อยจะรู้เรื่องอ่ะ เพิ่งหันมาใช้ ซีเมนต์

อีกเรื่องก็ gprs เกี่ยวกับเรื่องแบตหมดเร็ว
คือผมอยุ่ลำปางนะครับ ใช้ซิมของ ดีแทค เครือข่ายมีสัญญาน gprs นะแต่เชื่อมต่อไม่ได้
ตรง gprs ไม่ขึ้นสัญลักษณ์ประมานว่า :gprs: นะครับ ถ้าเราเปิด gprs ให้มีไอคอนอยู่ที่หน้าจอ ถ้ามันเชื่อต่อไม่ได้เนี้ย เครื่องมันจะพยายายามเชื่อมต่อ gprs ตลอดเวลาหรือเปล่าครับ ?
แบบช่วงที่มันจะพยายามเชื่อมต่อ gprs ให้ติดเนี้ย มันจะใช้พลังงานเยอะกว่าปรกติหรือเปล่าครับ ที่ทำให้แบตหมดเร็วน่ะ คือ ใช้ซิม ดีแทค ใช่วันเดียวแบตหมด
แต่ใช้ซิม ออเรนจ์ แถวลำปางไม่มี สัญญาน gprs นะที่ลำปางอ่ะครับ
แต่ใช้แล้ว แบตอยุ่ได้เกือบ 2 วันอ่ะ คือสงสัยอ่ะครับ มันเกี่ยวกันรึเปล่า (การใช้งานเหมือนๆกันนะครับ ไม่ได้เล่นโทรศัพท์เท่าไหร่)

เรื่องประกัน กะ ไอ-โมบาย
คือว่าถ้างั้นร้านเค้าไม่เซ็นใบประกันให้เวลาเอาไปให้ ไอ-โมบาย เนี้ย
ถ้ามันต้องมีค่าซ่อมอุปกรณ์ ถึงแม่ว่ามันจะบอกว่าประกันเครื่อง 1 ปี แบต 6เดือน
เราก็ต้องเสียงานถานเดียวใช่ไหมครับ เหอๆๆๆ
** อ้อ จะบอกว่าใบประกันของซีเมต์อ่ะ มันให้เขียนวันสิ้นสุด การรับประกันอ่ะครับ
เราจะเขียนเองได้เหรอ~ ?
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 445
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 11:09  

เรื่องข้อมูลประกันอ่ะ อาไรไม่รู้ไม่ใช่ให้มั่วนะฮับ
โอกี้หมายความว่าเขียนเท่าที่รู้อ่ะฮะ .... . . .
ลอารายไม่รู้ก้อไม่ต้องเขียนฮะ ....

ปล.เรื่อง firmware v.12 อ่ะที่ใช้สำหรับปิดเสียงชัตเตอร์กล้องของรุ่นนี้อ่ะฮะอ่ะ
ยังไม่เห็นมีให้โหลดเลย ใน viva-siemens บอกมีแล้ว
พอเข้าไปเขาก้อบอกว่า SOON เห็นมีแค่ไฟล์ PDF แนะนำตัวแค่นี้เอง
เห็นปล่อยข่าวครึกโครมว่ามีแล้ว มีตรงไหนฮะใครรู้มั่ง ... อยากได้
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 98456
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 11:19  

ปล. เรื่องค่าใช้จ่ายเนี่ย ที่เคยเจอคือ ....
เขาจามีข้อแม้มากมายเกือยร้อยข้อที่จะไม่เปลี่ยนอุปกรณ์ให้เราฟรีอ่ะฮับ
อาทิ เรื่องความชื่น การตกกระแทก การโหลดหรือการกระทำใดๆที่อาจมีผลต่อเครื่อง
ถ้าเราทำอารายล่อแหลมที่จาทำให้เครื่องเจ๊ง
นั่นก้อหมายถึงความผิดเราอ่ะฮะ เราก้อจ่ายยยย ที่เคยเจอนะ เขาให้ออกส่วนนึงอ่ะ
สรุปคือ ... ถ้าเครื่องเสียโดยมิใช่ผลจากความผิดพลาดจากโรงงาน เราก้อจ่ายอ่ะ
.... ถ้าเช็คเครื่องเฉยๆ หรือเขาลงมติว่าเราไม่ได้ทำเจ๊งจริงๆ เขาก้อเปลี่ยนให้อ่ะ
โอกี้เคยเปลี่ยนแบตเหมือนกัล เขาก้อเปลี่ยนให้ฟรีนะ แต่นานโคตรอ่ะ
baga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fw 14 ??????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 20:43  

มีให้โหลดแล้วนะครับวันนี้ มาตอนวันที่ 7 เลย มาในแบบ FW 14 ด้วยนะ
เห็นมีข่าวว่าออกนานแล้วนในเว็บบอร์ดต่างประเทศ แต่มีปัญหา
ไม่มีลิงค์ให้โหลดเหมือนกัน กลับมาคราวนี้ มีการเจาะจง Variant ครบ 4 หลักเลย
(แต่ก็ไฟล์เดียวกัน นั้นแหละ) แต่ทำไมมีแต่ A700 A701 A703 นะ ไม่มีแบบ S700 S701 S703 ตรงๆบ้างเหรอครับ แต่ก็เห็นเค้าว่าใช้แทนกันได้อ่ะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 84
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 09:54  

เว็ปไหนอ่ะฮะ
เพราะเข้าไปของเยอรมัน อเมยี่กา อังกฤษ .....
มันก้อมีเพียงไฟล์ pdf
อยากได้อ่ะ จาได้ปิดเสียงกล้องซะที ดังมั่กๆ
baga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fw14
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 15:40  

เอ...ที่เห็นแต่ยังเป็น pdf อยุ่อ่ะให้กด Refresh หน้าจอซะหน่อยก็ดีนะครับ
หรือจะกดปุ่ม F5 เพื่อความรวดเร็วก็ได้นะครับ

มันเป็นหน้า อินเตอร์ฯ/ภาษาอังกฤษ นะครับ link นี้ครับ
http://www.siemens-mobile.com/cds/frontdoor/0,2241,hq_en_0_66866_rArNrNrNrN,00.html

มันจะมี Firmware Update อยุ่ด้านขวา
เสร็จแล้วมันจะมาโผล่ที่นี่ครับ (ตอนมันปิดไปก็เข้าไม่ได้นะส่วนนี้อ่ะ)
http://www.siemens-mobile.com/com.aperto/MySiemens/Files/Specials/hq/cx65_upgrade/main.html

ถ้าอยากได้ไฟล์โดยตรงเลยก็นี่ครับ
http://www.siemens-mobile.com/com.aperto/MySiemens/Files/Specials/hq/cx65_upgrade/files/CX65140700.xbz_update.exe

ถึงโหลดเฟิมแวร์มาใหม่ก็ไม่ได้มีส่วนที่ใช้ปิดเสียงโดยตรงนะครับ
ต้องต่อหูฟังแล้วเสียงจะไปออกที่หูฟังแทน
แต่ที่เค้าปิดเสียงได้โดยไม่ต้องต่อหูฟังน่ะเกิดจากเข้าไปแก้ไฟล์ ที่กำหนดเสียงชัดเตอร์ใน
system โฟล์เดอร์ของเครื่อง (ซึ่งปรกติจะ ฮิดเดนไว้นะครับ เข้าไปโดยตรงแก้ไม่ได้ในยามปรกติ)
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 21:18  

วันนี้เพิ่งไปดูรุ่น C65 ที่ศูนย์มา ราคายังอยู่ที่ 7900 บ.ไม่ทราบว่าถ้าเป็นที่อื่นจะขายอยู่ในราคาเท่าไหร่ รู้สึกว่ามันน่าจะถูกมากกว่าน่ะค่ะ แล้วก็รุ่นนี้ไครพอจะบอกข้อดีข้อเสียได้บ้างมั้ยคะ ได้ยินมาว่าซีเมนต์เล่นยาก กินแบต แฮงค์บ่อย เครื่องดับง่าย จริงหรือเปล่าคะ แล้วถ้าเป็นรุ่น CX65, CX70 มีข้อดีข้อเสียยังไง ราคาต่างกันมากไหมคะ แล้วถ้ามีงบประมาณ 7,500-9,000 บ.มีรุ่นอื่นที่จะแนะนำได้ไหมคะยี่ห้ออื่นก็ได้ ที่มี Option ดีดี Rolling Eyes
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 00:04  

ใช่ครับ FW ไม่ว่าจะเวอร์ชันใดก็ไม่สามารถปิดเสียงชัตเตอร์ได้อีกแล้ว รวมถึงมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อต่อจากนี้ด้วยครับ เพราะเป็นข้อตกลงสากลร่วมกันของผู้ผลิตมือถือที่ต้องการป้องกันการแอบถ่ายภาพ(ยิ่งรุ่นใหม่ๆเขายิ่งจะทำให้เสียงมันดังๆด้วย) แต่ที่เห็นมือถือบางรุ่นบางยี่ห้อยังปิดเสียงชัตเตอร์ได้นั้นเป็นความสามารถพิเศษที่คนใช้บางกลุ่มพยายามหาช่องโหว่ของระบบจนได้มากกว่านะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 19:41  

แพรวา ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งไปดูรุ่น C65 ที่ศูนย์มา ราคายังอยู่ที่ 7900 บ.ไม่ทราบว่าถ้าเป็นที่อื่นจะขายอยู่ในราคาเท่าไหร่ รู้สึกว่ามันน่าจะถูกมากกว่าน่ะค่ะ แล้วก็รุ่นนี้ไครพอจะบอกข้อดีข้อเสียได้บ้างมั้ยคะ ได้ยินมาว่าซีเมนต์เล่นยาก กินแบต แฮงค์บ่อย เครื่องดับง่าย จริงหรือเปล่าคะ แล้วถ้าเป็นรุ่น CX65, CX70 มีข้อดีข้อเสียยังไง ราคาต่างกันมากไหมคะ แล้วถ้ามีงบประมาณ 7,500-9,000 บ.มีรุ่นอื่นที่จะแนะนำได้ไหมคะยี่ห้ออื่นก็ได้ ที่มี Option ดีดี :roll:

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห้นไม่เท่ามือคลำ สิบมือคลำไม่เท่าใช้เอง สำหรับงบ 7500-9000 นั้น ถ้ามีงบเพิ่มอีกซัก 300-400 ลองดูเป็น cx65 ดีกว่าครับ หาซื้อที่ mbk แต่ผมไม่แน่ใจว่าคุณอยู๋ ตจว.ไหม แต่ก็ลองหาดูก่อนเผื่อจะได้ถูกตามราคาที่ผมบอก หรือถูกกว่าที่ผมบอก cx70 ยังไม่วางจำหน่ายจ้า เลยตอบไม่ได้ อยากให้ติดตามตอนมันออกวางจำหน่ายมาก่อน
pornc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Seimen ?????????????? ?? FM
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 15:25  

Seimen รุ่นไหนบ้างที่ มี FM ในตัวน่ะ รบกวนผู้รู้ตอบหน่วยคับ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Fw
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 19:56  

เวลาไปซื้อ จะดู Fw ว่าเวอร์ชั่นไหน ยังไงหรอครับ บอกหน่อยครับ แล้วต้องเวอร์ชั่นไหน ถึงจะดีครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4741
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 16:20  

ยาฮู้ ..... upเฟิร์มแวร์ v.12 มาแล้วเด้อ
ถ่ายวีดีโอได้นานขึ้นด้วยอ่ะ เป็น 30 วินาที จากเดิม 11 วินาทีอ่ะ
ส่วนอื่นๆมะได้สนใจแฮะ รู้วึกจามีส่วนจัดการโฟลเดอร์อารายก้อมะรู้เพิ่มเติมขึ้นมา
เวลาดาวโหลดให้เลือก variant A 701 เขาบอกว่าเป็น เวอร์ชั่นเดียวกับเครื่องเรา
วิธีดู SW VERSION ก้อกด *#06# แล้วก้อกดดูเพิ่มเติมอ่ะฮับ
พออัพแล้วมันแจ้งเป็น SW V.14 แฮะ

ส่วนวิธีปิดเสียงชัตเตอร์ทำดูแล้วงงแฮะ
( ไปลอกมา )

วิธีการปิดเสียง shutter ของ Siemens ตระกูล 65 fw 12
1. download od tool จาก http://www.viva-siemens.com/download/od/od.rar
2. unzip od tool ลงในคอมพิวเตอร์ได้เลยครับ
3. ต่อมือถือเข้ากับคอมพิวเตอร์ของคุณ(ผมทดลองใช้ M65, windows XP, DCA-500)
4. เปิด od tool ตั้งค่า com port ให้ตรงกับที่คุณใช้อยู่ (ที่ผมใช้ เป็น Serial port ผมเลือกเป็น com port 0)
5. click ที่ do it นะครับ
6. รออีกซักครู่ คุณก็จะเห็น DONE! แล้วก็คลิก Click ok

เมื่อคุณใช้ MPM หรือ DES คุณก็จะเห็น folder config และ cache เพิ่มขึ้น

ถ้าคุณต้องการเปลี่ยนการตั้งค่าบางอย่างในโทรศัพท์ของคุณ ก็ให้คุณปิดเครื่องแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ แล้วก็ทำการ เริ่ม OD Tool อีกครั้ง

เมื่อมาถึงขั้นตอนนี้แล้ว คุณสามารถ เอาเสียง Shutter ออกได้แล้ว โดย

เปิด flex mem ขี้นมา หรือว่า เปิดที่ mobile explorer หรือ Mobile Icon(ถ้าเป็น Data Exchange Software)

คุณจำเป็นต้องเปิดให้ windows ของคุณโชว์ โฟลเดอร์ที่ซ่อนไว้ขึ้นมาด้วยที่ ->FOLDER OPTIONS->VIEW->SHOW ALL FILES AND FOLDERS

7. เข้าไปที่ folder Config-->Default คุณก็จะเห็น CameraClickMelody.wav
8. delete หรือ rename ไฟล์ camera sound หรือคุณสามารถให้ ไฟล์เสียงอื่นมามาแทนที่ได้ถ้าคุณต้องการ ครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 98465
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 17:05  

ทำไปทำมาปิดเสียงชัตเตอร์ได้แล้วแฮะ
ก้อคือต้องใช้กะ WIN XP อ่ะ ถึงจาปิดเสียงได้
ตอนแรกใช้กะ WIN 98 เล่นเอาคอมเอ๋อไปเลย
.... ม่ายเสี่ยงดีกั่ว ให้เสียงชัตเตอร์ดังๆก้อโอเชเหมือนกัลลล
เดี๋ยวอัพไปอัพมามือถือแสนรักจาเจ๊งเอา หุ หุ

ปล.ใครที่จาซื้อมือถือ SIEMENS แล้วคิดว่าใช้ยาก แฮ็งค์บ่อย ปัญหาแยะ
โอกี้ใช้ SIEMENS มาหลายรุ่นแล้ว
ขอยืนยันว่าโอเชมั่กๆๆๆ ซีเมงของอาตี๋อ่ะ
... อาจมีปัญหาบ้างบางรุ่นที่เพิ่งออกแล้วโอกี้ซื้อเลย
มันยังใช้ SW ที่ยังไม่เสถียรเท่าไหร่
แต่ถ้าออกมาแล้วอดใจรอซะเดี๋ยว ให้ทางต้นสังกัด UP SW ซะก่อน
ซีเมงของอาตี๋ก้อเป็นมือถือที่น่าใช้มั่กๆๆๆ

ด้วยความเคารพ
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 01:26  

นั่นแหละครับ ที่ผมว่า มีคนตั้งระบบก็ย่อมต้องมีคนหาช่องโหว่ของระบบเสมอ
ผมนับถือในความพยายามจริงๆนะครับ

จะเอาไว้แอบถ่ายคนที่เราปิ๊งโดยไม่ให้รู้ตัวก็คงไม่เสียหาย แอบถ่ายงานแสดงศิลปะที่เขาห้ามถ่ายภาพก็คงพอยอมรับได้

แต่อย่างไรก็อย่าเอาไปใช้ในทางที่ผิดก็แล้วกันนะครับ ลองนึกว่าถ้ามีคนมาแอบถ่ายรูปอย่างว่า จาก พี่สาว น้องสาว ... หรือ .. .ลูกสาวเรา เราจะรู้สึกอย่างไรนะครับ
เห็นด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : baga
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 18:43  

เห็นด้วย กับ คุณ รัต นะครับ แต่ผมเปลี่ยนเป็นเสียงอื่นที่ไม่ใช่เสียง แชะ !! อ่ะ
เพราะเสียง แชะ !! ฟังแล้วตลกนะเวลาไปใช้ในที่ สาธารณะอ่ะ
(ผมชอบคิดไปเองว่า เดี๋ยวคนอื่นจะหาว่าเรา บ้าโทรศัทพ์ หรือ ชอบอวด อ่ะ)
คิดส่วนตัวนะครับ ปิดเสียงซะทีเดียว มันไม่รุ้จังหวะ ตอนเก้บภาพนะครับ
มันจะหน่วงเวลาซักนิดถึงจะเก้บภาพ ได้ ไม่มีเสียงให้จังหวะเลย ก็แปลกๆ นะ

อืมแล้วตอนนี้เค้าเป็น FW 14 นะครับไม่ใช่ 12 แล้ว วิธีสังเกตนะครับ

CX65140700.xbz_update.exe
สีแดงนี่ คือรุ่นมันนะครับนั้นก็คือ CX65
สีเขียวนี่ คือ software version นั้นก็คือ v.14 นะครับ
สีดำ เลข 0 นี่ อาจจะทำไว้เผื่อเป็นแบบ v.เสริม เช่น 14.1 อะไรประมานนี้มั้ง (เดาเอา)
สีน้ำเงิน ก็คือ(ตระกูล) Variant นั้นเองครับ

สำหรับผมก็เพิ่งโดดมาจับ ซีเมนส์ รุ่นนี้ใช้เองเป้นรุ่นแรกนะครับ รู้สึกประทับใจมาก
เรื่องแฮ้งค์ก้มีบ้างนะแต่พอให้อภัยได้ อิอิ แต่อัพ FW บ่อยจังเลยนะ ตอนได้มา จาก 8 ไป 14 ด้วยความรวดเร็ว~
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 08:53  

แหงม ...... คุณรัตอย่าคิดมากดิฮับ
แค่รู้สึกมันดังมาก เวลาถ่ายทีคนหันมาทั้งบางเลย
รู้สึกเขินๆเท่านั้นแหละ ...... ไม่อยากเป็นจุดสนใจ
กลัวโดนตามมาฟาดหัวแล้วจิ๊กมือถือไปอ่ะ

ตอนโหลดมันก้อบอก V12 อ่ะนะ
แต่พออัพแล้วมันบอกว่า V14 ... ก้อคงอย่างอาเฮียว่าอ่ะ
แต่รู้สึกอัพแล้วก้อแปลกๆหน่อยๆแฮะ
เวลาเปิด-ปิดเครื่องเหมือนมันค้นหาสัญญาณนานขึ้น
แต่ก้อโอเชที่ถ่ายวีดีโอนานขึ้นอ่ะ
guess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 10:05  

datacable ของรุ่นนี้มีขายที่ไหนบ้างครับ Question
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 545345454
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 14:55  

รุ่นนี้ใช้ได้เฉพาะสายที่มี seriel เท่านั้น ซื้อได้ที่ศูนย์ซีเมงอ่ะฮับ ราคาเป็นพันเลยอ่ะ
ที่มีขายตามเน็ตหรือที่มาบุญครองส่วนใหญ่เป็นสายธรรมดา
ยังไม่เจออ่ะฮับว่าของแท้มีขายที่หนาย .....
เคยซื้อทางเน็ต 300 บาท แต่ใช้ร่วมกันบ่ได้ เลยเอาไปเผาซะเลย
ที่โอกี้ใช้อยู่เป็นสายมี serial มันแถมมาจาก S 57 อ่ะฮับ .... ฟลุ๊คไปเลย
อยากใช้บ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 15:10  

โอกี้
ถามหน่อยสิ ว่า สายดาต้าลิงค์ ใช้ port เดียวกับ ที่ ชาร์ทแบต แล้ว สายดาต้าลิงด์ ชาร์ทแบตในตัวหรือเปล่าครับ

ตอบด้วยนะครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 5654645
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 17:58  

มะได้ก๊าบ .....
ปลายทางของดาต้าลิงค์ใช้แหย่กะตูดคอม
เพื่อขับถ่ายแลกเปลี่ยนไฟล์เท่านั้นก๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 18:07  

อยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างที่จะช่วยเรองแยตหมดเร็วอ่ะครับ ไปให้ที่ศูนย์เขาเปลี่ยนไห้ได้ป่ะCool
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 18:18  

การอัพ ... . . ก้อช่วยได้นะ
ทำให้มือถือมันสเถียรมากขึ้น
แต่หลักการใช้แบตที่ถูกต้องแล้ว
6 เดือนก้อควรเปลี่ยนแล้วนะ
เป็นการถนอมเครื่องด้วยนะฮับ

.... แต่ถ้าเป็นมือถือใหม่
สมัยนี้ส่วนใหญ่เป็นจอสี
มีกล้องในตัว ลูกเล่นมากมาย
การที่แบตหมดเร็วก้อไม่แปลกหรอกฮับ
Li-Ion 750 ใช้วันสองวันหมดก้อปกติอ่ะฮับ
ต่างจากยี่ห้อโนเกี๊ยะกะโคดาคอม .... ที่ใช้ Li-Ion 850-1000
มันก้อใช้ได้นานนนนนจนลืมไปเลย
ฟามจิงมือถือยุคใหม่ก้อน่าจาใช้ Li-Ion1000ได้แล้ว
baga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 23:11  

datacable ของรุ่นนี้มีขายที่ตัวแทนจำหน่ายที่ได้รับการแต่งตั้งอย่างเป็นทางจาก Siemens มั้งครับ
(เมื่อวานเพิ่งกลับมาจากลำปางนะ เห็นร้าน ji-net ใน bigC ก้มีขายด้วยนะ)
แล้วความจริงแล้ว เครื่องนี้ใช้ได้กับ สายดาต้าลิ้ง แท้ของ Siemens ได้ทุกรุ่นนะครับ
ทั้งแบบ USB & Serial พอร์ตนะครับ ความจริงมีหลายรุ่น สายรุ่นที่ใช้ได้ มี DCA-500 ที่เป็นแบบ Serial พอร์ต
ซึ่งรุ่นนี้จะใช้อัพเดต Frimware ได้นะครับ แต่ชาร์ตแบตไม่ได้ แล้วรุ่นที่เป็น USB อีก 2 รุ่นคือ DCA-510 กับ DCA-540
2 รุ่นนี้จะชาร์ตแบตได้ด้วยนะครับ แต่อัพ Frimware ไม่ได้นะสายแบบ USB เนี้ยแต่จุดเด่นคือส่งข้อมุลเร้วขึ้น
โดยเฉพาะรุ่น DCA-510 พิเศษหน่อย มี Mod.ของเว็บบอร์ด www.club-siemens.net มาบอกว่ารุ่นนี้ก็อัพ Frimware ได้นะ
แต่อันนี้ไม่ยืนยันแต่เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆ แต่ผมขอแนะนำว่าควรใช้รุ่น DCA-540 ดีกว่าเพราะเหมือนจะออกแบบมาให้ตระกูล 65 โดยเฉพาะนะ
เพราะได้ยินมาจาก เว็บบอร์ด www.club-siemens.net ว่าพออัพเป็น FW14 แล้ว สายรุ่น DCA-510 จะใช้งานไม่ได้ มั้ง
แต่น่าจะเป็นบั๊กที่ FW14 เองมากกว่า เพราะถ้าขืนใช้ไม่ได้จริงๆก็เหมือน เครื่องรุ่นนี้ บล๊อกการใช้งานแม้กระทั้ง อุปกรณ์เสริมแท้ เลยนะนั้น
(แล้วสายของเทียมใช้ไม่ได้ครับ เฉพาะช่วงนี้นะ ต้องรออีกหน่อยน่าจะมีเพราะ เว็บนอกก็เริ่มมีขายแล้ว)

เรื่องแบต ที่หมดเร็ว
อืมเครื่องรุ่น 65 เนี้ยแบตหมดเร็วจริงๆใช้แบบ Li-Ion ตามคำแนะนำของผมครับ
อ้างอิงจากเว้บ www.mxphone.com นะครับเรื่อง ส่วนต่างๆของมือถืออ่ะ
เรื่องการชารืต แบตแบบ Li-Ion ชารืตแค่พอเต้มก็พอในครั้งแรก ใช้จนหมด(แต่ไม่หมดเกลี้ยงนะ)แล้ว
ชาร์ตไป ซักระยะ แบตแบบ Li-Ion จะถูกกระตุ้นให้ทำงานได้นานขึ้น

อืม ในเว็บเค้าบอกว่ากระตุ้น 4-5 ครั้งนะครับ แต่ตอนผมใช้จริงๆอ่ะ ใช้เวลาประมาน 2 สัปดาห์ นะครับ
ถึงจะรู้สึกว่า แบตมาใช้งานได้นานขึ้น โดยใน ช่วงเวลานี้ก็เล่นเต็มทีนะครับ(ก็หัดใช้นั้นแหละ เพิ่งเคยใช้ ซีเมนส์ งงครับ)
ชาร์แบตวันต่อวัน - -" อ่าพอผ่านไป 2 สัปดาห์เริ่มคุ้นเคย แบตก็ดูใช้งานได้ทนขึ้น จะอยุ่ได้ประมาน 2 - 2.5(3) วันนะครับ
มีการใช้สายโทรเข้าออกก็ประมาน 1-1.5(2) ชม
ถ้าจะใช้ให้นานขึ้นถึง 3-4 วันก็คือ ปิดระบบสั่น ปิดไดนามิคไลท์ ลดไฟหน้าจอเหลือ 10%
ถ้าทำแล้วรู้สึกน่าเกลียดไป ไดนามิคไลท์ ก็ปิดเฉพาะตอน เปิดรอสาย กับตอน ระหว่างการโทร นะครับ
แล้วไฟหน้าจอแล้วแต่ความพอใจครับ ซัก 50-70 % ก็กำลังดูไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ แต่ปิดสั่นเลยเนี้ยประหยัดแบตได้มากเลยครับ
หรือลองทำตามเว้บนนี้เลยก็ได้นะครับ ระยะสแตนบายจะประมาน 3 วันครับ

http://icm-km2.erlm.siemens.de/Rimdokumente/MP/general/Standbytime/P65_standbytime_eng.htm
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 8413
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 09:41  

ของโอกี้ใช้ของ S57 เป็น DCA-500 อ่ะนะ
เสียบเข้าเสียบออกทุกวันเลยกลัวมันพังเร็วเหมือนกัลลล
ก้อพออัด vdo เป็น 30 วิ ไฟล์มันก้อประมาณ 200 Kb up
หนักพอควร ..... ..
newone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 09:41  

ผมเพิ่งซื้อมาได้ 1 สัปดาห์ครับ ใช้ของ Orange
อยากทราบว่ารุ่นนี้เราจะตั้งค่า GPRS ของ ยังไงอะครับ
ถามที่ Orange แล้ว เขาบอกว่าทาง Orange ไม่ได้สั่งรุ้นนี้มาขายอะครับ เลยไม่มีข้อมูลให้
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 984153
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 09:47  

ติดต่อมาที่ ongushi@yahoo.com นะ
เมลล์โอกี้เอง แล้วเด๋วจาตอบแบบกาจ่าง
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CX65
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 11:24  

ได้ซื้อรุ่นนี้มาใช้ค่ะ ก็ค่อนข้างประทับใจทั้งรูปทรงภายนอก คุณสมบัติ สามารถเซ็ทหน้าคนตอนโทรเข้ามาได้ เสียงเรียกเข้าเป็นแบบทรูโทน (เสียงเพลงจริง) ถ่ายวีดีโอได้ รูปที่ได้ค่อนข้างโอ.เค. เท่าที่เล่นมาตอนแรกอาจรู้สึกว่าเมนูและการใช้งานค่อนข้างยาก แต่เมื่อทำความคุ้นเคยกับมันแล้วก็โอเคเลยนะ แต่มีปัญหาคือเครื่องมัก errors บ่อยๆ โทรถาม call center เขาบอกว่าต้องเอาเครื่องไปอัพเกรดเนื่องจากปัญหาของซอฟท์แวร์ระบบนั่นเองค่ะ นอกนั้นโอ.เค.[/i][/list]
momojung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 14:27  

Very Happy ถ้าเอาเครื่องไปอัพที่ศูนย์จะเสียเงินรึป่าวคะ แล้วถ้าอัพแล้วอะไรจะดีขึ้นบ้าง คือจะได้อะไรใหม่ๆมาบ้างน่ะค่ะ คือเครื่องเพิ่งจะซื้อมาอ้ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 8489441
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 14:44  

ฟรีอ่ะ ชะมะ ชะมะ ใครไปอัพมาแล้วมั่งเอ่ย
ที่โอกี้อัพมา VER 14 ก้ออัดวีดีโอได้นานขึ้นเป็น 30 วิ
ถ้าไม่คิดไปเอง กล้องจับภาพได้แสง-สีคมชัดขึ้น
เอาเป็นว่าแก้ไขให้กล้องดีขึ้นอ่ะฮับ
ปรับปรุงให้SW มันสเถียรขึ้น คือให้หายเอ๋อหายแฮงค์อ่ะ
แต่โอกี้รู้สึกว่ามัยพออัพแล้ว เครื่องดับเองบ่อยมั่กๆ
ซึ่งก่อนหน้านี้ที่ใช้ VER 8 มันไม่เคยแฮงค์เลย
หลังจากอัพมาก้อปิดเองไป 4-5 ครั้งแล้วอ่ะ
แล้วเหมือนมีเมนูบางอย่างเพิ่มขึ้นเลยอ่ะ
เหมือนเป็นส่วนจัดการเก็บข้อมูลให้เป็นระเบียบขึ้น
ถ้าไม่ได้คิดเอาเอง แบตใช้นานขึ้น ใช้กล้องถ่ายเอา ถ่ายเอา
แบตก้ออยู่ได้นานกว่าเดิมแฮะ น่าจาเป็นเพราะเครื่องสเถียรขึ้นนี่แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 20:25  

แล้วเวลา Up นี่ที่ ตึกชาญอิสระ 2 ใช่ไหมครับ แล้วใช้เวลาเท่าไร Smile
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 5454554
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 21:27  

โอกี้ทำเองก้อไม่เกิน 20 นาทีอ่ะฮับ
ถ้าไปอัพที่ชาญอิสระนี่ไม่แน่ใจว่านานเท่าไหร่
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 21:56  

UP VER 14 ได้ที่ไหนอ่ะ ทำที่ศูนย์ I-mobile เค้าจะมีทำให้มั้ย

ถ้าทำแล้วต้องเสียเงินป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 17:56  

รุ่นนี้รองรับ true tone (เสียงร้องจริง) รึป่าวคะ แล้วก็รับ-ส่งภาษาไทยได้มั้ย
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 464646
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 18:16  

ส่งได้อยู่แล้วจ้า .... ภาษาไทยอ่ะ
เมนูไทยก้อมีให้ แปลไทยก้อมีให้
เรื่องเสียงเพลงจิงๆก้อมีให้ด้วย
i-mobile ผู้นำเข้าก้อแถมมาให้ 2-3 เพลงด้วย
แต่เพลงอารายมะรู้ โอกี้ทิ้งไปหมดแล้วจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2004 16:58  

คือสนใจรุ่นนี้มากๆค่ะ อยากทราบว่าราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4646464
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 09:01  

โอกี้เดินถามมามะวันก่อน หายากมั่กๆ ส่วนใหญ่ 9300-9500บาท
ที่ถูกสุดที่หาได้ ก้อ 9100 บาท ยังมะได้ต่อนะ ถามมาให้เฉยๆ
ที่มาบุญครองชั้น 5 อ่ะจ้า
ร้านอยู่แถวๆร้านตัดผมอ่ะ ที่มีร้านขายอุปกรณ์สปาอยู่ข้างๆ
ลองถามๆราคาเปรียบเทียบดูละกันนะฮับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 09:16  

คือสนใจรุ่นนี้มากๆค่ะ อยากทราบว่าราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วซื้อมา 9100
Sittipop
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 17:52  

ของผม S57 หายไป ประมาณเกือบเดือนแล้ว ต้องหาอะไรมาแทน ก็จะเอ๋กับ CX65 โดนมาก อุปกรณ์อะไรๆ ก็คงจะสามารถใช้ร่วมกับ S57 ได้นะ โดยเฉพาะ Datalink หรือ สายชาร์จ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 9844
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 18:07  

หายไปไหนฮับเฮีย ของโอกี้ก้อหายบ่อย
มะเห็นมีผู้ใจบุญเอามาคืนเลยสักเครื่อง
ดีนะที่ล็อคพินกะโฟนโค๊ดไว้
ใครเอาไปใช้ก้อลำบากหน่อย .. . .
newone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 07:25  

ผมเคยใช้ S45 มาก่อน แล้วก็มีคนฉกไป
ไม่มีใช้ร่วม 2 เดือนอะครับ ซื้อ CX65 มาได้เกือบ 2 อาทิตย์แล้ว

ที่ชาร์จแบตในรถของรุ่นนี้มันราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
ชอบcx65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 17:38  

ได้ข่าวมาน่าเชื่อถือไม๊ครับ

ผมกำลังจะซื้อเลยยังไม่กล้าซื้อเลยอะ

70ข่าวมาว่า CX65 กำลังจะปรับราคาลงมาอีก แย้ว เนื่องจาก CX70 จะออกมาเบียด นะครับ

ใครได้ข่าวมาเหมือนผมบ้าง แล้วมันจะลดลงเมื่ไรเนี่ย
วันนี้จะไปซื้อเลย หยุด ใว้ก่อนเลยกลัวซื้อมา พอสิ้นเดือนดันลดราคาลงอีกเหมือน ที่เคยโดนมาแล้ว เมื่อก่อนนะครับ
คนจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 11:01  

จะเป็นไปได้ใหมที่เครื่องศูนย์แท้จะราคา 8500 ภายในปีนี้
อ้นคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 14:55  

อยากทราบว่า cx65 ฟัง truetone ได้ป่าวครับ คือในเครื่องมันมีแต่ลองทำเพลงเองแล้วฟังไม่ได้อะครับ (เอาไปฟัง N6600 ได้) แล้วถ้าฟังได้มีวิธีทำยังไงครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 9844
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 05:36  

ล็อกพิน กับโฟนโค้ด คืออะไรอธิบายหน่อยครับ
แล้วทำยังงัยสอนหน่อย เผื่อจะได้แก้เผ็ดไอ้พวกชอบขโมยบ้าง
ซักนิดก็ยังดี
momojung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 10:55  

[/b]วันนั้นอ่ะ เค้าไปถามที่ศูนย์มา ใช้เวลาอัพ 4-5 ชม เลยนะ ถ้าจะไปก้อเอาเครื่องไปฝากไว้เช้าๆ แต่ถ้าไปเย็นๆ ก้อมาเอาอีกวันนึงเลย
น้องเก๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 10:30  

ใช้ M35i มาเกือบ 4 ปี แล้ว ชอบมากโดยเฉพาะ icon ต่าง ซึ่งยี่ห้ออื่นๆ ไม่มี เช่น ตอนโทรออก รับสาย miss call และ new message ที่เห็นเด่นชัดบนหน้าจอ รวมถึงสัญญาณเตือนทุกๆ 1 นาที แต่ตอนนี้มีปัญหาสัญญาณ ไม่ค่อยชัด เลยจะเปลี่ยนใหม่ เป็น รุ่น C65 หรือ CX65 ไม่รู้ว่า icon ต่างยังเหมือนเดิมหรือเปล่าใครใช้อยู่ช่วยตอบด้วย คะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 889465
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 17:40  

รหัสพินก้อคือรหัสลับของซิมของเราอ่ะฮับ
ถ้าอยากรู้ว่าของเรารหัสอาราย ก้อโทรไปถามเจ้าของเครือข่ายได้
รหัสเริ่มต้น ถ้าไม่มีการเปลี่ยนมาก่อน
อย่างโอเร๊งก้อ 0000 หรือ ถ้า GSM ก้อ 1234, 1800
อารายปามาณเนี้ย แล้วแต่เครือข่ายที่ใช้ฮับ
ส่วนโฟนโค้ด ก้อคือรหัสลับของเครื่อง
รหัสอารายก้อแล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่รุ่นอ่ะฮับ
ไม่เหมือนกัลลลลล ........... .. . . ( เขาจะแจ้งในคู่มือ )
ส่วนโฟนโค้ดของ CX65 เขาจะให้ตั้งใหม่ได้เลย ไม่มีรหัสเริ่มต้น
มันจะถามตอนเราเข้าไปในหมวดระบบป้องกันอ่ะฮับ

ถ้ามีการตั้งค่า พินโค๊ด หรือโฟนโค๊ดแล้ว
ถ้าใส่พินผิด 3 ครั้ง ซิมจะโดนล็อค เครื่องจะโดนล็อค
ต้องไปขอรหัสพุ๊กจากต้นเครือข่ายเพื่อแก้ล็อคฮับ
ส่วนถ้าใส่โฟนโค๊ดผิด 3 ครั้ง เครื่องก้อจะล็อค
ต้องส่งศูนย์ลูกเดียวฮับ ....... .....

ตอบเฮียอ้นคุงฮับ
CX65 ใช้เสียง TRUE TONE ได้ฮับ
สามารถทำเองได้ด้วย แต่มีข้อแม้เยอะหน่อย
โหลดโปรแกรมสำหรับทำ TRUE TONE CX65
ได้ที่ viva-siemens ฮับ

คุงน้องเก๋ฮับ ... icon ของซีเมงยังคงมีอยู่ฮับ
แต่โอกี้ว่าไม่น่ารักเหมือนซีเมงในอดีตแล้วอ่ะ
iop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fw 14
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 23:20  

พมเข้าไปดูที่ viva-siemens ทำไมเขียนว่า fw 14 พอเข้าไปดูเป็น fw 12 ล่ะคับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4946565
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 09:13  

ในตัวโปรแกรมมันเขียนว่า ver 12 ... .. .. .
แต่ถ้า up แล้วเข้าไปดูในตัวเครื่อง มันจะแจ้งว่า ver 14 ฮับ
...... . ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกัลลลล
ก้อพยายามไม่สนใจมันอ่ะฮับ ... . .
น้องเก๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 889465
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 17:44  

คุงน้องเก๋ฮับ ... icon ของซีเมงยังคงมีอยู่ฮับ
แต่โอกี้ว่าไม่น่ารักเหมือนซีเมงในอดีตแล้วอ่ะ[/quote]

ไม่น่ารักเหมือนในอดีต มันเป็นยังไงคะ พอมีภาพให้ดูมั้ยค๊ะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 748465
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 19:22  

แล้วจาโพสต์งัยดีอ่ะ .... .... แง๊บ แง๊บ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อาตี๋โอกี้ เมื่อวันที่ 29 Sep 2004 08:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
lovebug
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : it a very good phone
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 20:32  

i am now using this phone in germany and i very nice phone from this company the display is great but dont know there will be any problems or not when i back to bangkok
LadyMafia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Logo ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 09:32  

ทำยังไงให้ Logo เครือข่าย หายไปค่ะ ช่วยบอกวิธีหนอ่ยค่ะ เพราะตอนแรกที่ยังเป้น Sw.8 อยู่ สามารถใส่ logo แบบพื้นใสๆ ได้ แต่พอมาเป็น SW 14 แล้ว logo อันนั้นไม่มีค่ะ สามารถทำวิธีอื่นได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: