Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens CX65 "Full Multimedia Experience"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1483 / เข้าชม: 503438
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 444654
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 09:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีให้โหลดใน viva-siemens ฮับ
มันจะชื่อ space.gif หรือ transparent.gif
หรือทำเองใน photoshop
โดยเปิดไฟล์ที่ 1x1 PIXEL อ่ะฮับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 865647
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 09:51  

ปล.มันน่าจะยังอยู่นะฮับในเครื่อง
ของโอกี้ก้ออัพแล้วยังอยู่เลย
ชื่อ hideop.gif อ่ะ
LadyMafia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Logo ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 10:14  

ปล.มันน่าจะยังอยู่นะฮับในเครื่อง
ของโอกี้ก้ออัพแล้วยังอยู่เลย
ชื่อ hideop.gif อ่ะ

แล้วมันอยู่ตรงไหนอ่าค่ะ หาที่ โฟลเดอร์ logo รูปภาพแล้วก้อไม่มี เอาเครื่องไปทำที่ ชาญ 2 มาลยรูปลบเพลงเราหมดเลย ฮือ ฮือ Crying or Very sad บอกให้ backup ไว้แล้วแท้ ๆ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 894651
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 13:25  

มัยศูนย์ซีเมงชุ่ยจัง ....
ถ้างั้นพี่สาวคงต้องโหลดลงเครื่องเองแล้วล่ะฮับ
ถ้าเข้าไปใน viva แล้วหาไม่เจอ
ก้อส่งเมลล์มาละกัน เด๋วโอกี้ส่งไปให้ ....
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 5544
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 15:49  

มีวิธีแปลงสายดาต้าปลอมให้ใช้ได้กับ siries 65 มาฝาก อ่านเจออออ ......

http://www.viva-siemens.com/forums/viewtopic.php?t=299&sid=e65dede281cca01f70d52395e375dbbc
iop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : iop
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 01:08  

variant คือไรคับ แล้วเวลาอัพ ต้องเลือกอย่างไรคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 8441665
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 08:46  

สำหรับ 65 SIRIES เลือก A 701 จ้า
เด็กตัวน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2004 21:43  

รบกวนช่วยบอกทีครับว่าตกลงไอ้ cx65เนี่ยมันดีมั้ยครับ แล้วมันมีไรดีบ้างอะครับ แล้วมันมี USB Port มั้ยอะครับ มีสเปคไงบ้างบอกทีครับ .....ขอบคุณนะครับ
ปล. ตอนนี้ควรซื้อมั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ
จำชาวบ้านมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2004 23:41  

เด็กตัวน้อย ผู้เขียน:
รบกวนช่วยบอกทีครับว่าตกลงไอ้ cx65เนี่ยมันดีมั้ยครับ แล้วมันมีไรดีบ้างอะครับ แล้วมันมี USB Port มั้ยอะครับ มีสเปคไงบ้างบอกทีครับ .....ขอบคุณนะครับ
ปล. ตอนนี้ควรซื้อมั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ

สำหรับมือถือแบรนด์เนม ในราคา0แท้ที่9พันต้นๆ กับสมรรถณะขนาดนี้ CX65ยังน่าสนใจอยู่มากครับในเวลานี้
เรื่องการแฮง เท่าที่ทราบมือถือเสปคดีราคาถูกยี่ห้ออื่นๆก็เป็นกันหลายตัว (แม้แต่ในสมาร์ทโฟนบางตัวก็ยังมี)

เรื่องสาย ทั้งUSB ทั้ง serial มีแน่ครับแต่ของแท้แพงนะ หลักพัน แต่ถ้าซื้อของปลอมต้องดัดแปลงเองตาม URL ที่เขาโพสท์ไว้ข้างบนครับ ต้องใช้ฝีมือทางช่างไฟนิดหน่อย เท่าที่ผมดูๆ(ยังไม่เคยลองจริง)นั้นถ้าเคย overclock PentiumII ได้ ก็คงแปลงสายได้สบายมากแน่นอน

นี่เป็นรายละเอียดคร่าวๆครับ ถ้าจะลงลึกให้คนที่รู้จริงใช้จริงอย่างคุณโอกี้มาตอบดีกว่า

ป.ล. ไอ้ฝรั่งคนที่มันคิดวิธีแปลงสายได้นี่มันเก่งจริงๆ นับถือๆ นึกว่าจะมีแต่คนไทยที่ดัดแปลงเป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2004 23:49  

เรื่องสเปคเครื่อง คุณสามารถดูได้ในหน้าหลักของ CX65 แล้วก็หน้าวิจารณ์ หน้าก่อนๆ มีเขียนไว้เยอะและชัดเจนดีแล้วครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 10:31  

ขอบคุงคุณ "จำชาวบ้านมาตอบ" มั่กๆฮับ ให้เกียรติขนาดนี้
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CX65 Zoom
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 20:16  

Zoom คือ Crop ยิ่ง Zoom ภาพยิ่งเล็กลงใช่ไหมฮะ
Arbegell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 21:43  

อยากทราบคามละเอียดของกล้องว่าเท่าไหร่ ชัดหรือเปล่า
Fee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 00:30  

ตกลงว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่อง battery มั้ยคะ ถ้าเราไม่ได้เล่นอะไรมาก แค่เปิดเครื่อง โทรเข้าออกเล็กน้อย จะอยู่ได้ประมาณกี่วันคะ เพราะว่ากำลังจะตัดสินใจซื้อ อยากได้ โทรศัพท์ที่สวย ทน และแบตเตอรี่อยู่ได้นานค่ะ ( ประมาณ 2 วันชาร์ตที ประมาณนี้ ) ไม่ค่อยได้เล่น function อื่นๆ เท่าไหร่ นอกจากถ่ายภาพ หรือมีรุ่นอื่นแนะนำมั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ เห็นที่บอกว่าจะต้องไปโหลด หรือ upgrade โทรศัพท์ อะไรประมาณนี้ คือแล้วตกลงเครื่องที่วางขายอยู่ก้อยังต้องไป ีด้วย รึเปล่าคะ
p^o^m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 70 ????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 18:04  

ดูๆ แล้วรุ่นนี้กับ รุ่น 70 ไม่ค่อยต่างกันเลยอ่ะ ถ้าจะซื้อควรซื้อรุ่นนี้ดีกว่าหรือป่าวครับ ขอความคิดเห็นนิดนึงละกัน
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 07:49  

สวัสดีครับ ติดตามเวปนี้มานานแล้วครับ เพิ่งมีโอกาสได้ซื้อมาใช้
ในส่วนตัวผมค่อนข้างประทับใจมากครับ เหมาะสมกับราคามาก
ในส่วนของการแฮงค์เนี่ย ผมยังไม่เจอนะครับ (เพิ่งใช้มาได้แค่สามวันเอง)^_^
แต่อาการที่เห็นก็คือ เวลาเปลี่ยนทีม เหมือนๆจอมันกระตุกๆ (คล้ายๆการ์ดจอ
แรมไม่พอครับ)

เอ่อ...แล้วเรื่องแบตที่ว่ากินเนี่ย ตอนแรกผมอ่านกระทู้แล้วยังกลัวเลย
แต่พอใช้จริงๆแว ก็ไม่กินนะ คือไม่ได้กินแบตจนน่ากลัวอย่างคิดหนะครับ
ผมใช้ได้ประมาณสองวัน ครับ

อ้อ...แล้วเรื่องซอฟแวร์ที่ว่า เวลาซื้อก็สังเกตที่กล่องกับตัวเครื่องครับ
ถ้าเป็นล็อตใหม่เนี่ย เค้าจะแปะสติ๊กเกอร์สีแดงไว้ที่กล่องครับ
เค้าเขียนว่า "วิท นิว ซอฟแวร์" ครับ อันเนี้ยจะเป็นล็อตใหม่
แล้วก็เป็น เวอร์ชั่สิบสี่แล้วครับ

หวัดดีครับคุณอาตี๋โอกี้ ผมในฐานะน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^_^

ปล.ใครมีอะไรที่สงสัยเกี่ยวกับรุ่นนี้ถามได้นะ ถ้าเรารู้เราจะบอกให้
แต่ถ้าเราไม่รู้ คุณ อาตี๋โอกี้ จะตอบให้ (ใช่มั๊ยครับ คุณอาตี๋โอกี้)
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 44244
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 09:09  

หวัดดีฮับคุง Cx65 แห่ะ แห่ะ หวัดดีฮับ
เรื่องซีเมงรุ่นอื่นก้อถามได้นะฮับ ถ้าเรารู้เราจะตามไปบอกฮับ
.........โอกี้รักซีเมงและคนใช้ซีเมงทุกคน

Fee ... สำหรับแบตของโอกี้หลังอัพเครื่องมา ถ้านั่งนิ่งๆไม่ถ่ายรูปมากไม่เล่นเกม
นั่งรอรับสายไม่คุยอารายมาก ก้อ 3 วันได้เหมือนกัลลลนะฮะ

Arbegell ... กล้อง 3 แสนพิกเซล โอกี้ชอบอ่ะ มันไม่ชัดมากไม่แย่มาก โอเชแหละ

ใน www.club-siemens.com มีธีมมาใหม่มากมายไปโหลดได้นะฮับ

ขอบคุงฮับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 45273
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 09:12  

ปล. ใครจาซื้อใหม่ อย่าลืมดูอย่างอาเฮีย CX65 ท่านว่านะ
ดูให้แน่ใจก่อนว่าเป็นล็อตใหม่ SW14 ... ระวังโดนย้อมแมวขายนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 01:03  

สวัสดีครับ ขอบคุณคุณอาตี๋โอกี้มากนะครับ ที่แนะนำไซค์ให้ดาวน์โหลดทีม
มาใช้ Very Happy

แต่ผมไปเจออยู่ข้อความนึงใน คลับ-ซีเมนส์ หนะครับ (ก็ตามคุณ โอกี้ไปนั่นหละ)
คิดว่าหลายท่านคงทราบแล้ว แต่ผมขออาสาฉายซ้ำอีกรอบนะครับ

คือการตั้งค่าให้ซีเมนส์ ซีรี่ส์ 65 ถ่ายวีดิโอได้นานขึ้นครับ

- ขั้นแรกไปที่ เมนูแมสเสจ >แมสเสจ เซ็ทอัพ > เอ็มเอ็มเอส เซ็ทอัพ
> ยูสเซอร์ เซ็ทติ้ง > ไซส์ อินดิเคชั่น > เซ็ทให้เป็น 000 kb Lim.
ทั้งหมดสามบรรทัดเลยครับ

- เข้าโหมดกล้องถ่ายภาพ > เลือกการถ่ายแบบวีดิโอ > ออฟชั่น > เซ็ทติ้ง
เลือก เรคคอร์ดทาม เป็น เอ็มเอ็มเอส คอมพาทิเบิ้ล

- แล้วพอเรากลับมาในโหมดถ่ายวีด๊โออีกครั้ง เราจะเห็นเวลาทั้งหมดที่สามารถบันทึกได้
จะเพิ่มขึ้นครับ อย่างของผมเนี่ยเป็น ห้านาทีกว่าๆครับ แต่ลองบันทึกแล้ว
บันทึกได้จริงเพียง หนึ่งนาที เท่านั้นครับ

อืม..แต่ก็ยังดีนะ ได้เพิ่มมาตั้งอีกเท่านึงแหนะ
Very Happy
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 01:08  

อ้อ...ต่ออีกนิดนึงครับ สำหรับซีรีย์ 65 ทุกตัวที่เป็นเวอร์ชั่น 14 แล้วนะครับ
ยกเว้น S65 จะได้เป็น 2 นาทีครับ
armknp
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? backup ???????? notebook ??????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 01:32  

เพิ่งซื้อมา 4 วันครับ เป็น FW 14 ตั้งแต่ซื้อ แต่มันปิดเองไป หลายเที่ยวแล้ว
เลยอยากจะ backup กันไว้ เพราะไม่อยาก key พวก addressbook ใหม่อะครับ
armknp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 01:34  

ผมต้องลงโปรแกรมไรมั๊ยครับ แล้วก็ควรจะลงโปรแกรมไรบ้างมั๊ย
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 01:49  

อื่ม...แล้วมีอีกนิดนึงครับ อันนี้ผมแปลกใจ ประหลาดใจ ดีใจ เสียใจ งง งง
...

ตอนแรกที่ซื้อมาก็โทรหาคนโน้น คนนี้ แต่พอเราโทรไปที่หมายเลขเดิมที่เคยโทร
แล้วพอเราเข้าโหมดโทรออก เราก็จะเห็นหมายเลขนั้นกลายเป็นสองเรคคอร์ด
แทนที่จะเป็นรายการเดียวแล้วมีดีเทลให้เราเข้าไปดูว่าโทรกี่ครั้ง ตอนกี่โมง ประมาณนี้
คือขึ้นซ้ำมาสองรายการหนะครับ ผมก็แปลกใจ ประหลาดใจ แล้วก็รู้สึกเซ็งครับ
เป็นเหมือนซัมซุงอะครับ คือถ้าเราโทรหาใครซ้ำๆ หรือมีมิสคอลซ้ำๆ มันก็จะผลัก
รายการก่อนหน้านั้นให้หลุดจากเรคคอร์ดไปหนะครับ (เลิกใช้ซัมซุงเพราะสาเหตุนี้หละครับ)
เพราะโดยปกติ ผมจะติดต่อกับลูกค้าเป็นส่วนใหญ่ การที่มีเรคคอร์ดมากๆ ช่วยผมได้เยอะ
เช่นบางครั้งลูกค้าโทรมาเราอาจลืมจดเบอร์ พอนึกขึ้นได้ เฮ้อ...หลุดจากเรคคอร์ดไปแล้ว
และโดยส่วนใหญ่ โทรทั่วไปก็จะมีเรคคอร์ดแค่ 10 รายการ บางยี่ห้อก็แบ่งเป็น
โทรออกสิบ รับสายสิบ ไม่ได้รับสายสิบ รวมเป็นสามสิบ
บางยี่ห้อก็จับมารวมกัน อะไรก็ได้ปนๆกันให้ได้สามสิบ
ยี่ห้อซีเมนส์ตัวสุดท้าย ที่ผมเคยใช้ (SL45) ก็แบ่งเป็น โทรออกสิบ รับสายสิบ ไม่ได้รับสายสิบ เหมือนกัน
แต่... คราวนี้ ซีเมนส์มาแปลกมาก เพราะเรคคอร์ดที่ผมใช้โทรออก
ตอนนี้ 70 กว่ารายการแล้วครับ ยังไม่ผลักของเก่าออกเลยครับ
พอเข้าไปดูใน มิสคอล ก็ 50 กว่ารายการแล้วครับ
งงครับ งงมากๆ คือถึงแม้จะมีรายการที่เบอร์ซ้ำกันก็เถอะ แต่ผมลองไล่ดูแล้ว
เป็นเบอร์ที่ไม่ซ้ำกันเกิน 40 รายการนะครับ นั่นหมายความว่า
ซีเมนส์ สามารถบันทึกเรคคอร์ด ได้เยอะ เยอะมาก สะใจสุดๆ
เอ่อ... แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าเดี๋ยวนี้ ยี่ห้ออื่นเค้าเป็นกันแบบนี้หรือเปล่า
ไม่ใช่เรามานั่งตื่นเต้นอยู่คนเดียว แบบว่าเค้าไปถึงไหนกันแล้ว

แต่ก็นั่นหละครับ ตื่นเต้นเลยมาเล่าสู่กันฟังหนะครับ Wink
Bugi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 17:30  

อืมหวัดดีครับ ถ้าผมนับไม่ผิดนะ มันจะลบ เรคคอร์ด เก่าเมื่อครบ 260 เร็คคอร์ด อ่ะครับ
แต่เป้นเบอร์ซ้ำๆกกันนะครับ

ล่ะก็ อาตี๋โอกี้ ก็ขยันจังเลยนะครับ เข้ามาตอบ reply ทุกวันเลย~ อิอิ
ตอนนี้มีอะไรมาให้เล่นใหม่ๆ บ้างอ่ะครับ
หาเกม จาวา สำหรับรุ่น 65 มาแจกหน่อยจิครับ
(อยากเล่น Prince of persia ภาคล่าสุด ที่เค้าทำให้ รุ่น ซีเมนส์ x65 อ่ะครับ
เห็นเวอร์ชั่นโนเกียล่ะมันส์ดี อิอิ)
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4545
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 12:01  

เหอ เหอ ..... โอกี้เป็นวิญญาณประจำบอร์ดซีเมงอ่ะฮับ
แล้วจาหาจาวามาให้เน้อ โอกาสหน้าจ้า
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 02:08  

ขอบคุณ คุณBugi ครับ Very Happy

มีอะไรใหม่ๆก็มาบอกกันนะครับ ขอบคุณครับ
ตอบหน่อยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 12:06  

เอ่อ ขอถามเรื่องสายดาต้าอีกทีนะคะว่า หาซื้อได้ที่ไหนแล้วก้อราคาเท่าไหร่ ที่มาบุญครองมีขายป่าวอะคะ แล้วเวลาไปซื้อต้องบอกคนขายว่าไงงะ แล้วก้อถ้าไม่ up ver ใหม่ๆจะมีผลไรมั้ยอะคะ เพราะเห้นบอกว่า up แล้วเครื่องดับเองบ่อยอะ แล้วไอ้ที่โหลดๆไรเนี่ยต้องมีสายดาต้าใช่มั้ยคะถึงจะโหลดได้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ พอดีโง่เรื่องพวกนี้มากง่ะ Rolling Eyes
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4564564544
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 12:43  

สายดาต้าที่ใช้กะ รุ่น65 ต้องเป็นสายแท้เท่านั้น
หาซื้อได้ที่ศูนย์ซีเมนส์ ราคาประมาณหนึ่งพันก่าๆ
ที่มาบุญครองส่วนใหญ่จะเป็นสายปลอมฮับ
ใช้กะตัว 65 ไม่ได้ ระวังโดนหลอกซื้อนะ โปรดระวัง !!!!!!!!!
ถ้าไม่อยากซื้อสายดาต้า ก้อใช้เป็นอินฟาเรดก้อได้ฮับ
ใช้โอนถ่ายไฟล์ได้เหมือนกัลลล .. .. .. . . ..

ที่โอกี้บอกว่าเครื่องดับบ่อยอ่ะ มันเฉพาะตอนโหลดไฟล์เท่านั้นฮับ
มันไม่เกี่ยวกับการอัพหลอกฮะ มันเกี่ยวกับอุปกรณ์มากกว่า .. . .
ถ้าเป็นปกติ ......... ของโอกี้ไม่เคยแฮงค์นะ

ปล. โอกี้ว่าอัพอ่ะดีแล้วฮับ อารายหลายๆอย่างดีขึ้นแยะ
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 4564564544
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 00:15  

อาตี๋โอกี้ ผู้เขียน:
สายดาต้าที่ใช้กะ รุ่น65 ต้องเป็นสายแท้เท่านั้น
หาซื้อได้ที่ศูนย์ซีเมนส์ ราคาประมาณหนึ่งพันก่าๆ
ที่มาบุญครองส่วนใหญ่จะเป็นสายปลอมฮับ
ใช้กะตัว 65 ไม่ได้ ระวังโดนหลอกซื้อนะ โปรดระวัง !!!!!!!!!
ถ้าไม่อยากซื้อสายดาต้า ก้อใช้เป็นอินฟาเรดก้อได้ฮับ
ใช้โอนถ่ายไฟล์ได้เหมือนกัลลล .. .. .. . . ..

อ่าววว... คุณโอกี้ โพสท์เองว่าสายปลอมแปลงได้ ตกลงยังงัยครับ เพราะวิธีแปลงผมเข้าไปดูแล้วง่ายโค-ตะ-ระ ถ้าทำได้นี่ประหยัดเงินอื้อเลยนะ ตกลงแปลงได้ไม่ได้ครับ

แล้วถ้าไม่สนเรื่อง up FW แล้ว ไอ้IrDa มันส่งข้อมูลได้อย่างเดียวหรือได้ทั้งรับทั้งส่งครับ ...ถ้า tranfer ได้ทั้ง 2ทาง ก็น่าสนมากเลย

ป.ล. ไม่ได้จะจับผิดนะครับ อยากรู้จริงๆด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 00:27  

transfer ครับ ไม่ใช่ tranfer ...ขออภัย
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 84545646465
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 08:14  

เหอ เหอ ... หวัดดีฮับคุณรัต .... ก้อแปลงได้น่ะแหละฮับ
แต่โอกี้เล็งเห็นว่าพี่ข้างบนท่านเป็นผู้หญิง
พึงจะไม่ชอบดัดแปลงอารายแบบนี้อ่ะฮับคุณรัต
.................. ถ้าซื้อน่าจะสะดวกกว่างัย
...... แต่ถ้าดัดแปลงได้ ก้อโอเชไปเลย ประหยัดกว่าแยะ
gift_harry@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 22:46  

โอกี้ครับ อยากรู้ราคา small talk ของ cx65 ครับ
เรด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 00:15  

อยากถามหน่อยว่า gprs มันเอาไว้ทำอาไร แล้ว ตั้งค่าของ cx65 ตั้งไงเหรอ แล้วมันคิดราคายังงัยกัน ที่ใช้อยู่ของ orange ช่วยบอกที่นะ
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 07:19  

สวัสดีครับ Very Happy อินฟาเรดของ CX65 นี่สามารถโอนถ่ายข้อมูลได้ทั้งสองทางครับ
(ทั้งรับและส่ง) แล้วก็สะดวกมากด้วยครับ สามารถโอนไปมากับคอมพิวเตอร์
ที่มีอินฟาเรดได้โดยไม่ต้องติดตั้งซอฟแวร์เพิ่มเติมเลยครับ
แค่เราเปิดอินฟาเรดของโทรศัพท์ แล้วเอามาจ่อกับคอมพ์ คอมพ์มันก็จะบอกว่า
ตอนนี้มันเชือมต่อกับ CX65 อยู่ (วินโดวส์มันฉลาดจัง) แล้วมันก็จะขึ้นไอคอนมาให้อันนึง
ที่เดสทอป ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนนั้น เลือกไฟล์ที่ต้องการส่งจากคอมพ์ แล้วข้างล่างจะมีปุ่มเซนด์หนะครับ กดเซนด์ทีเดียว ฉลุยเลยครับ แต่ไฟล์มันจะยังไม่ไปอยู่ในที่ที่มันควรอยู่เลยนะครับ คือมันจะไปอยู่ในอินบอกซ์ก่อน โดยที่โทร.ของเราซอฟคีย์ทางซ้าย
จะมีอินบอกซ์ขึ้นมาครับ วิธีการเก็บไฟล์ก็คือ เปิดอินบอกซ์ขึ้นมา เปิดไฟล์ที่ถูกส่งมา
แล้วเลือกเซฟ โดยกำหนดให้เซฟลงในโฟลเดอร์ที่ต้องการครับ
ในทางกลับกันก็สามารถส่งจากโทร.ได้โดยเข้ามายสตัฟ ไปยังไฟล์ที่ต้องการส่ง
เลือก ออฟชั่น เลือก เซนด์เวีย อินฟาเรด
คอมพ์ก็จะถามเราว่า มีไฟล์ส่งมาจากCX65 เราจะรับมั๊ย ตอบตกลงครับแค่นี้เอง
เรียบร้อยแล้ว (ผมใช้วินโดวส์เอ็กซ์พี/โน๊ตบุค)

อีกนิดครับ จากการใช้งานพบว่า การส่งไฟล์ไปมา (ไฟล์ภาพและเสียง)
ส่งผ่านแบบธรรมดาโดยไม่ต้องใช้ เอ็มพีเอ็ม จะส่งถ่ายข้อมูลได้เร็วกว่าครับ
ตัวอย่าง ไฟล์ภาพขนาด 640X480 ส่งโดยผ่านอินฟาเรดธรรมดาโดยไม่ผ่าน
เอ็มพีเอ็ม ประมาณ สามวินาทีครับ แต่ถ้าส่งผ่านอินฟาเรดโดยใช้ เอ็มพีเอ็ม
จะประมาณ สิบวินาทีครับ (ตอนนี้เวลาโหลดภาพเละเสียงผมไม่เคยใช้เอ็มพีเอ็มเลยครับ) Very Happy
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 07:25  

เอ่อต่อนิดนึงครับ เมื่อกี้ผมลืม Rolling Eyes สายเดต้า ลิงค์ สามารถสั่งซื้อทางไปรษณ๊ย์
ได้นะครับ (ในกรณ๊ที่เราอยู่ไกล) โดยการโอนเงินเข้าบัญชีของ บ.ซีเมนส์
ครับ รู้สึกจะมีค่าจัดส่งนิดหน่อยครับ แต่ในกรณีที่อยู่ไกลผมว่าคุ้มนะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ??? ????????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 15:47  

อยากถามว่า CX65 ตัวนี้
สามารถ ตั้งสั่น กับ เสียงพร้อมกัน ได้ไหมค่ะ

และ Memory ในเครื่องมีเท่าไหร่เหรอ ค่ะ จะเก็บ
Message ได้กี่ข้อความ
เก็บ รูปที่ถ่ายได้ซักกี่รูป

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 02:08  

อยากถามว่าระหว่าง sumsune e600 กับ siemens CX65 ถ้าเทียบกันแล้วอะไรสีสดสวยกว่ากันคะ แล้วข้อแตกต่างมีอะไรบ้าง อะไรน่าสนใจกว่ากัน
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 87455465
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 08:52  

E 600 กะ CX 65 ต่างกันที่
หน้าจอ E 600 ความละเอียด 128x128
ไม่มีสั่งงานด้วยเสียงไม่มีระบบแฮนฟรี เมมในเครื่อง 8 M
ส่วน CX 65 ละเอียด 132 x176 เมมในเครื่อง 11 M ราคาก็ถูกกว่า
เรื่องสีสรรหน้าจอ มันก้อ .. . .... . .. . .. โอกี้ชอบ CX65 อ่ะ
ค่าสีก็ หกหมื่นสีเหมือนกันแต่ CX65 ได้จอใหญ่กว่าอ่ะ มันเห็นชัดกว่าฮับ
ที่แตกต่างแน่ๆก็รูปทรงแล้ว ก้ออยู่ที่ว่าชอบ ฝาพับหรือแบบแท่งๆอ่ะฮับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 11:03  

เรด ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยว่า gprs มันเอาไว้ทำอาไร แล้ว ตั้งค่าของ cx65 ตั้งไงเหรอ แล้วมันคิดราคายังงัยกัน ที่ใช้อยู่ของ orange ช่วยบอกที่นะ

GPRS คิดราคาตามจำนวนข้อมูลที่รับ-ส่งและคิดตามเวลาที่ใช้
สำหรับโอเร๊งคิด 0.12 บาท/kb

ในส่วนของ GPRS ของ CX65
ซีเมงอันนี้เป็นรุ่นที่มีฟังชั่นการเซ็ท GPRS อัตโนมัติ ไม่ต้องเซ็ทอารายมากมาย

1. โดยเข้าไปในเมนู ท่อง & บันเทิง >>> อินเตอร์เนท >>> ตัวเลือก >>> การตั้งค่า >>>
โปรไฟล์ >>> เปิดใช้ orange
2. เปิดการใช้งาน GPRS โดยเข้าไปที่เมนูการตั้งค่า >>> การเชื่อมต่อ >>> GPRS

เท่านี้ก็ใช้ได้แล้วจ้า . .. . .
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : orange #123# Send
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 11:04  

สงสัยอ่ะครับ ทำไมพออัพ SW เป็น เวอร์ชั่น 14 แล้ว เวลาใช้ซิม justtalk จะเช็คตังค์แบบ
กด #123# โทรออก แล้ว มันบอกว่า ไม่สามารถทำงานแล้ว อ่ะ เป็นเหมือนกันไหมครับ
การใช้งานอย่างอื่นเช่น *45# เปิดสายเรียกซ้อนก็ยังใช้งานได้อยู่อ่ะครับ
แล้วตอนนี้มี SW ที่ใหม่กว่า 14 หรือยังอ่ะครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 495466
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 11:34  

การอัพเกรดเครื่องไม่น่าจะมีผลต่อเครือข่ายนะครับคุณสงสัย
โอกี้ว่าที่เช็คตังค์ไม่ได้น่าจะเป็นเพราะระบบโอเร๊งมากกั่วฮะ

คุณ gift_harry .... small talk ของCX65
ถ้าแบบคล้องหูก็ 760 แต่ถ้าเป็นแบบสาย
ก้อ 490 บาทฮับ .... ง่ะ ... ของแท้นะฮับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 11:46  

แบบว่าก่อนอัพมัน เช็คได้อยู่อ่ะครับ ของเดิม เวอร์ชั่น 8
แล้วเพิ่งมาสังเกตตอนหลังอัพเป็น เวอร์ชั่น 14 แล้ว
จะเช็คตังค์ด้วยวิธีนี้ก็ไม่ได้อ่ะครับ ในขณะเวลเดียวกันที่ โนเกีย ก็เช็ควิธีนี้ได้อยู่
จึงคิดว่าไม่น่าจะเป็นที่ระบบ orange นะครับน่าจะเป็นที่ SW เครื่องที่อัพมาอ่ะครับ
คุณ อาตี๋โอกี้ เคยลองเอา ซิม orange มาลองหรือยังอ่ะครับ
ช่วยลองให้หน่อยสิครับ ถ้าเป็นเหมือนกัน ผมจะได้ไม่ต้องคิดมากอ่ะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 86464
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 11:59  

โอกี้ลองเปลี่ยนเป็นโอเร๊งแล้ว ... โอกี้ก็ขึ้นเหมือนกัลลลฮับ
.. .. .... . .. .... " ไม่สามารถทำงานแล้ว " .... ... ...... ..
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 12:17  

ขอบคุณครับที่ช่วยทดสอบให้ Very Happy
งั้นก็เป็นเหมือนกันอ่ะครับ สงสัย ต้องรอ sw ใหม่
(ตอนแรกนึกว่าทำเจ๊งซะล่ะ เพราะ เพิ่งหัดทำครังแรกง่ะ) Shocked Exclamation
ช่วงนี้คงต้องใช้วิธีโทรไปเช็คตามเดิม Sad
แต่เวอร์ชั่น 14 นี่ก็ดีนะครับ อัดวิดีโอ ได้ ตั้ง 1 นาทีแนะ จุใจดีจัง Wink
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 22:25  

ขอบคุณนะคะ อาตี๋โอกี้ กะว่าพรุ่งนี้ไม่ก็วันมะรืนจะไปซื้อแล้ว อยากได้มากเลย ฟังชั่นก็โอเค เยี่ยม ราคาก็ไม่แพงเท่ายี่ห้ออื่น หรือรุ่นบางรุ่น Laughing
มนุษย์เงินเดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 11:00  

ผมกำลังจะซื้อใหม่ ครับ อยากทราบว่า ถ้าผมเขียนเกมส์ เอง(j2me) มันจะโหลดทดสอบ ในเครื่องได้ใหมครับ พอดีชอบฟังก์ชั่นของรุ่นนี้อะครับ แล้วมันจะโหลดผ่านอินฟาเหรดสะดวกเหมือน 6600 ป่าวครับ ขอบคุณครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 21:47  

มนุษย์เงินเดือน ผู้เขียน:
ผมกำลังจะซื้อใหม่ ครับ อยากทราบว่า ถ้าผมเขียนเกมส์ เอง(j2me) มันจะโหลดทดสอบ ในเครื่องได้ใหมครับ พอดีชอบฟังก์ชั่นของรุ่นนี้อะครับ แล้วมันจะโหลดผ่านอินฟาเหรดสะดวกเหมือน 6600 ป่าวครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับหากต้องการจะโหลดเข้าไปทดสอบ j2me เอง แต่รบกวนไว้แต่ต้นนะครับ ไม่ต้องโทรไปสอบถามที่ call center เพราะทางนั้นเขาจะไม่ทราบว่าเป็น j2me เวอร์ชั่นไหน ภาษาอะไร ถ้าต้องการทราบตรงนี้ ก็ถาม programer ที่เขียนอยู่เรื่อย ๆ ไม่ก็ไปสอบถามทาง techni โดยตรงของทางซีเมนส์จะดีกว่า ส่วน irda นั้น อิสระครับ โอนถ่ายได้ง่ายดาย
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 22:43  

วันนี้ซื้อมาแล้วนะ ราคาอยู่ที่8900อ่ะ ชอบจังๆ Laughing
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 84554
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 08:13  

ยินดีด้วยน๊าคุณ haloo
อืมมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 19:43  

มีอินฟราเรด + mpm มองcx65 เป็นโฟลเดอร์ได้เลยคับเจ๋งมาก
Sonicpang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 15:08  

SWอ่ะ Sad ....อัพเองไม่เป็นแล้วให้ใครอัพให้ Rolling Eyes Rolling Eyes
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 5445616
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 15:51  

ถ้ามีสายดาต้าก้ออัพไม่ยากหลอกฮะ
next next next ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ
มันเป็นภาษาไทย ... เข้าใจง่าย
แต่ถ้าไม่มีสายดาต้า ... ..
ก็ต้องส่งไปศูนย์ซีเมงให้เฮียเจงอัพให้แล้วเน้อ
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 22:00  

SiemensCX65 อัพเป็นรุ่น70ไม่ได้นะ แต่ไปอัพเป็นเวอร์ฯ 16ได้ วันนี้ไปศูนย์มาเค้าบอกว่าเวอร์ฯ ล่าสุดคือ14 แต่ถ้ามันยังมีปัญหาเค้าจะอัพเป็น16ให้ แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้หนึ่งวันอ่ะ
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 22:02  

โพสท์ผิดกระทู้อ่ะ อันข้างบนน่ะ แห่ะๆ
หนูไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 13:18  

เพิ่งเข้ามาอ่านหลังซื้อมา ไปเดินๆ ไม่เคยเห็นมาก่อน พอได้เห็นถูกใจใช่เลย เลยซื้อมาราคา 8,200 บ. (13/10/47) แต่มาลองใช้ครั้งแรก ถ่าย VDO ไม่ได้บ้าง เครื่องมีอาการค้างบ้าง Out of memory บ้าง พอเข้ามาอ่านแล้วเช็ดดู sw v.04 เองอ่ะ
แบบนี้เรียกถูกหลอกหรือเปล่า และถ้าไป up ที่ศูนย์เป็น v.14 แล้วหายใช่ป่ะ อยากรู้อีกอย่างว่าอย่างอื่นมีอะไรต่างกันหรือเปล่า หมายถึงของผมคิดว่าคงเป็นเครื่องล๊อตเก่าตกค้าง นอกจาก sw version แล้ว อย่างอื่นมีอะไรต่างจากเครื่องล๊อตใหม่ที่ติดสติ๊กเกอร์สีแดงหรือเปล่า (ตอนลองนะลองเครื่องมีสติ๊กเกอร์ แต่ร้านนั้นขาย 8,600 แต่ไปได้ราคา 8,200 จากร้านอื่น และไม่ได้ดูสติ๊กเกอร์น่ะ แบบว่าไม่เคยรู้เรื่องพวกนี้มาก่อนซื้อไง)

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ อีกเรื่องคือ small talk ที่ใช้กับรุ่นนี้ได้ ของแท้มีขายหรือยัง ราคาเท่าไหร่ และของเทียมมีขายมั้ย ราคาเท่าไหร่ คับ

ขอบคุณคับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 45445135
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 13:40  

SW ตอนนำเข้าใหม่ๆ น่าจา ver 08 นะฮับ เท่าที่จำได้
ถ้าเอาไปอัพ ver 14 ก้อน่าจะโอเชกว่านี้แหละโอกี้ว่า
โอกาสหน้าต้องเช็คข้อมูลให้ดีนะฮับ มิจฉาชีพมันแยะ

small talk ของแท้ๆๆๆ ราคาศูนย์
ถ้าแบบคล้องหูก็ 760 แต่ถ้าเป็นแบบสาย
ก้อ 490 บาทฮับ
max34
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : #123#??????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 15:04  

อ้างถึง:
เราโหลดsw14จากเน็ตมาแล้วให้ร้านแฟลชให้เพราะไม่มีสายจากนั้นก้อเช็คยอดเงินไม่ได้ต้องฟังเอาอย่างเดียวแรกๆตกใจ หลังๆทำใจ เพราะสิ่งที่ได้มาคุ้มกว่า 1.กล้องชัดขึ้งเพิ่มแสงในที่มืดดีกว่า sw.8 เยอะมาก แต่เรื่องถ่ายวิดีโอเนี่ยเราลองทำตามที่ข้างบนเค้าบอกละนะมันก้อยังได้แค่30 วิ. อยู่อ่ะ 2. มันเร็วมากเลยเวลาอ่านข้อความเร็วจริงเวลาเปิดรูปด้วยเร็วกว่า 6230 อีก 3. เรื่องสีหน้าจออ่ะเราว่ามันเป็นธรรมชาตืดีนะเราลอง ใช้ 6230 ถ่ายรูปเดียวกันเวลาเดียวกัน cx 65 เห็นรายละเอียดเยอะกว่า ขณะที่6230 ออกจะมืดๆ และสีเว่อร์เกินจริง ทำให้หลายคนคิดว่า 6230 สีสดกว่า จริงแล้วเหมือนเราปรับสีทีวีให้มันแจ่มขึ้น เราว่าจริงแล้ว ซีเมนส์ก้อทำได้แหละ แต่ไม่ทำเพราะคำนึงถึงความเป็นจริงและใกล้เคียงสีธรรมชาติ มากกว่า เราก้อเป็นคนหนึ่งที่พึ่งมาใช้ซีเมนส์เหมือนกันหลังจากที่ใช้ โนเกียมานานพึ่งรู้ว่ารายละเอียดการใช้งานสุดยอดกว่า หลายยี่ห้อนะ อย่างเช่นการบันทึกเบอร์ใหม่เนียเหมือนคอมเลย สามารถ เพสตรงไหนก้อได้ แค่ตั้งชื่อ เราเชียร์ซีเมนส์สุดหัวใจ แฟนเราใช้ 6230 อยู่ซูมก้อไม่ได้ จอเล็ก อยากสั่นก้อสั่น ถ่ายรูปมาภาพแย่มากๆ........พอๆเดี๋ยวเค้าจะหมั่นใส้เอา ขอถามคุณอาตี๋โอกี้หน่อย เป็นคนเหนือป่าวครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 844465
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 15:30  

.... ดีใจกะคุณ MAX34 มั่กๆ ที่ได้เห็นความดีของซีเมนส์
หลายคนบอกใช้ยาก โอกี้อยากให้หลายๆคนเข้าใจในความจริง
ว่า ..... ซีเมงเป็นมือถือแถวหน้า ราคาไม่แพง ในประสิทธิภาพเจ๋งๆๆ
ดีกว่าหลายๆๆๆยี่ห้อที่ราคาสูงเกินจริง ... . . แต่ทำอารายไม่ได้เท่าไหร่
รักซีเมงเหมียนเดิมจ้า ... งัยคุณ MAX34 ลองทำดูนะเรื่องวีดีโอ
มีคนเมลล์มาบอกเหมือนกันว่าไม่ถึง 1 นาที แต่เอาเข้าจิงๆๆ
ปิด-เปิดเครื่องใหม่ ไปๆมาๆก้อทำได้ทุกคนฮะ ...
ให้ลองเช็คเมมคงเหลือด้วยฮะ .... ว่ามีมากแค่ไหน

ปล ... โอกี้คนกรุงเทพฯฮะ แต่โดนสาวเหนือหักอกบ่อยๆ ... แอ่ก
หนูไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? sw version 04 ???? ??
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 17:34  

ของผมเช็คแล้ว sw version 04 จิงๆ นะ ไม่ใช่ version 08 อ้าวเครียดนะเนี่ย
แล้วมันจะมีปัญหาเรื่องอื่น นอกจาก sw มั้ยเนี่ย

ทำมายของผม version 04 ล่ะ

อยากรู้ว่าส่วนอื่น - hardware จะมีปัญหาอะไรมั้ย ???
ช่วยตอบด้วยครับ กลุ้มใจม๊าก มาก
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 49845611
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 18:31  

โทษทีฮะ .... โอกี้จำได้แล้ว
ล็อดแรกของไอโมบายเป็น ver 04
ถูกต้องแล้วค๊าบบบบบบบบบบบบบบ
อย่าเครียดไปเลยฮะ ... . ....
ปัญหาใหญ่อ่ะไม่มีหรอกคับ ....
เต็มที่ก็แฮงค์เรื่องวีดีโอเล็กน้อย
กล้องแสง-สีเพี้ยนเล็กน้อย
และเรื่องแบตหมดเร็วเล็กน้อย
.... สรุป ..... เล็กน้อยฮะ ....
โทษทีฮะ........ อย่าเครียดนะฮับ
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 00:37  

จะว่าไปเค้าน่าจะแถมสมอลทอล์คมาให้ด้วยนะ ตอนเราซื้อเครื่องเค้าก็แถมมา
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 01:03  

จะติดตั้งค่า GPRS ของ GSM(advance) ยังไงดีโดยไม่ต้องเอาไปศูนย์ หรือโทรถาม แบบติดตั้งเองน่ะค่ะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 5644654
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 08:35  

นี่คงเป็นจุดอ่อนเล็กๆๆของซีเมง
นอกจากรุ่นแพงๆๆๆๆๆๆๆๆแล้ว
รุ่นธรรมดาจะมะค่อยแถมอารายมาให้เลย

. ... การตั้งค่า GPRS มีโพสต์ไว้หน้าที่แล้ว แล้วก๊าบบบ
กลับไปดูได้เน้อ คุณ haloo
สนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 11:47  

ตอนนี้ราคาที่0 telewiz เหลือ 9100แล้ว
แล้วราคาเครื่อง0แท้ ร้านข้างนอกราคาเท่าไรครับ

ใครไปเผลอซื้อเมื่อ2-3วันก่อนนี่โคตรซวยเลยนะ
chao143
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? cx65 ??? up version 14 ????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 16:52  

อยากได้มานานแล้ว กำลังรอ ราคาตกมาที่ 8000 ต้นๆ
มีที่ไหนที่ up ver 14 แล้วบ้าง แบบว่าขี้เกียจไป up ที่ ศูนย์

แล้วที่ i mobile เขา up ver 14 ยัง

อีกข้อ
เวลาคนโทรเข้ามา จะ โชว์รูป เตมจอไหม หรือ แค่ 1 ใน 4

ขอบคุณล่วงหน้า
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 03:02  

เราซื้อมา8900ที่ตรงข้ามเดอะมอลล์บางกะปิ แต่คิดว่าหลายๆที่ในตอนนี้ก็น่าจะเป็นราคานี้แล้ว ได้เวอร์ชั่น14ด้วย แถมสมอลทอร์คด้วยเด้อ อ้อ เป็นเครื่องศูนย์ i-mobileด้วยนะ แต่เค้าเอามาฝากขายข้างนอก คือถ้าจะซ่อมก็ไปที่ศูนย์ i-mobileเลย เค้ามีใบประกันมาให้ด้วย
iop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mpm
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 18:50  

mpm โหลดได้จากไหนครับ
ขอบคุณมากคับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 9842
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 18:59  

โปรแกรมทุกอย่างที่เกี่ยวกะซีเมง รวมทั้ง mpm
หาโหลดได้ที่ ที่ ที่ .. . .. . . .
www.siemens-mobile.com
•ren•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 19:07  

คือถ้าผมไปซื้อผมต้องเช็คไรมั่งคับ แล้วต้องดูเปนพิเศษตรงไหนมั่งอะ ช่วยบอกหน่อยคับ
สาวน้อยคาเฟ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : cx65
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 20:28  

ซื้อมาใช้แล้วคะวันนี้เอง ได้คุณโอกี้และคนอื่นๆช่วยให้ข้อมูลที่ดีคะเลยตัดสินใจเพราะคิดว่าโทรศัพท์ทุกรุ่นทุกยี่ห้อนั้นต้องมีจุดด้อยที่แตกต่างกันออกไปอย่างแน่นอนเพียงแต่ตัวนี้ราคาเหมาะสมลูกเล่นสมตัว ซื้อที่เซ็นทรัล ลาดพร้าวชั้นใต้ดินคะ ร้านเลนโซ่ซึ่งเป็นร้านที่รับของ I-mobile มาขาย ขายให้ลูกค้าในราคา 8900 สำหรับ sw version 14 คะ มีใบรับประกันและรับประกันเครื่องของร้านภายใน 7 วัน ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรคะ แต่ถ้ามีไรสงสัยคงต้องรบกวนชาว siemens mania ช่วยกันตอบแล้วละคะ
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 00:43  

เอ่อ.. คุณhaloo ครับ สมอลล์ทอล์คที่ว่าแถมเนี่ย เป็นของที่มาในกล่อง (ของแท้)
หรือว่าร้านที่ขายเค้าแถมให้เองอะครับ

สงสัยจัง เพราะตอนผมซื้อเค้าไม่ได้ให้มาหนะครับ

รบกวนด้วย ขอบคุณมากครับ
tis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 03:47  

อยากรู้ว่า อัดเสียงเวลาสนทนา กดยังไงหลอค่ะ ช่วยบอกวิธีหน่อยค่ะ
แล้วขอเว็บที่มีของให้โหลดเยอะด้วยนค่ะ ขอบคุณค่ะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 08:31  

คุณ tis >>>
เวปที่เกี่ยวข้องก้อมี
www.viva-siemens.com
www.club-siemens.net
www.siemensmobile.com
อย่างอื่นหาโหลดยากฮะ ...
ส่วนใหญ่ wallpaper เขาทำกันที่ 128 x 128 pixel
พวก midi ก้อ
www.mididb.com
www.midi.com
www.midiworld.com
www.midifarm.com

คุณ •ren• >>>
ที่โอกี้ว่าต้องดูนะ ... ดูว่า SW .. ver อาราย
ผ่านการลองเครื่องมาหรือเปล่า (ตัวโชว์)
มีบางร้านชอบเอาตัวโชว์ของร้านอื่นมาขาย เพราะถูก
บางทีเอามายังมีรูปชาวบ้านอยู่ในเครื่องก้อมี
สุดท้าย ดูสภาพให้เรียบร้อยอ่ะฮะ ไม่แตกลายงา ... ง่ะ

ปล. และแล้วสาวน้อยคาเฟ่ ก้อตกเป็นสาวกซีเมงอีกคน
.... ดีใจด้วยฮะ กะมือถือเครื่องใหม่ ไฉไลฝ่าเดิม
chao143
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 11:33  

ใคร ก้อได้ ช่วยตอบหน่อยว่า เวลาโทรเข้า จะโชว์ รูปคน เต็มจอ หรือเปล่า
หรือว่าโชว์ แค่ ครึ่งเดียวของจอ

แล้วเพื่อนๆ ที่ใช้กัน แบต หมดไวไหม แล้วชาร์ต กี่ชม.
Surprised
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4465
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 12:08  

ครึ่งเดียวฮะ ... รึเปล่า ใส่ได้ทั้งภาพในไฟล์และก็ถ่ายกันสดๆ
จะมีชื่อ มีเบอร์ และอื่นๆๆประกอบใต้ภาพ

โอกี้ใช้ 2 วันฝ่าๆ ต่อการชาร์ต 1 ครั้ง
นี่คือโทรอย่างเดียวนะ ไม่ค่อยได้เล่นอาราย
ใช้เวลาชาร์ตไม่เกิน 2 ชม.ฮะ
sea(wo)wen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? function ?????????? CX65 ??????? night shot ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 13:34  

เรื่อง function ถ่ายรูปของ CX65 เนี้ยมี night shot หรือเปล่าครับ(การชดเชยแสงเป็นไงบ้างคับ) แล้วmode ถ่ายรูปมี มี function อะไรบ้างคับ(ใช้ยากมะ)
แล้วถ้าจะกดดูversion กดดูยังไงครับ
แล้วเสียง เรียกเข้า 2โทนของตัวนี้ เค้าว่า ไม่เพราะเลยจิงเป่าครับ

ถ้าดีจะซื้อ พรุ่งนี้แล้วครับ ต้องเช็กอะไรบ้างคับ
แล้วมีอุปกรณ์อะไรให้มาบ้างคับ ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่คับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 468446
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 13:53  

สามารถปรับแสงได้ 3 ระดับฮะ
แต่ถึงใช้ค่า = 0 ภาพก้อมีการชดเชยแสงอัตโนมัติ
เชื่อมะฮะ ... . . แสงออกมาดีกว่ากล้องดิจิตอลหลายๆๆๆตัวด้วยซ้ำฮะ
ธรรมชาติมาก มาก มาก .. . .
กล้องใช้ง่าย เข้าใจง่ายฮะ .. . .

กดดู SW .. . .. *#06# กดเลือก อื่นๆ

TRUETONE ก้อแตกๆอ่ะฮะ ... . แต่โอกี้รับได้
ก้อดู indy ดี เพราะโอกี้ไม่เน้นเรื่องเสียงอยู่แล้ว

อุปกรณ์ก็มีแค่ . .. .. เครื่อง+แบต+คู่มือ+สายชาร์ต

เรื่องราคา ลองเช็คดูนะฮะ . . ....
เบอร์ร้านที่โอกี้ซื้อประจำ . .. . แต่โอกี้ไม่รู้จักชื่อเขานะ
ลองถามดูฮะ เขามักขายถูกกว่าชาวบ้านเสมอ
0-2620-9472, 0-1847-4488
คนนุ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 15:08  

รู้ดีจังนะครับ
Ibanezman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 15:34  

งั้นเอารุ่นนี้ซะเลย ชอบอยู่เหมือนกันน่ะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 654465498
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 17:24  

ง่ะ ง่ะ ... . .. แหมคุณคนนุ้นก็ . ....
ไม่ได้รู้อารายมากหรอกฮะ .. ..... .
... ..... . .ภูมิปัญญาชาวบ้านทั้งนั้น
. . .. . โอกี้เป็นฑูตวัฒนธรรมของซีเมงนี่ฮะ
จะทนเห็นเพื่อนๆมีปัญหาได้งัย .. . .....
ฮา...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 00:30  

ความจริงก็คือคุณโอกี้เป็น tech. supporter ของทาง ซีเมนส์ที่แฝงตัวมาอยู่ในเว็บนี้หนะครับ Laughing Very Happy Twisted Evil Twisted Evil
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 6546132
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 08:32  

ถูกต้องค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ . .. ..
ซะที่ไหนเล่า . .. . ห่ะ ห่ะ

ช่างเทคนิคของซีเมนส์มีแต่หุ่นยนต์ฮะ
ลองโทไปดูสิคับ . .... . .
ืีนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????cx65??????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 12:14  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอค่ะ แ้ล้วจะไปซื้อที่ไหนดี แล้วจะรู้ได้ไงว่ามือถือเป็นของล๊อตใหม่
Baboon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 15:18  

คืออยากทราบว่า ปุ่มบังคับมันเป็น joystick หรือป่าวอะคับ มันไม่ได้เขียนบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 02:32  

ถ้าผมจะซื้อมือสองตอนนี้ราคาซัก 6500 คุ้มไหมครับ แบบว่าชอบซีเมนต์มากจะดีจะแย่อย่างไรก็ชอบมาก เพราะเคยใช้โนเกียตัว 6138 ตั้งแต่นู่นซื้อมา 36000 บอกตรงๆ หลังๆเนี่ย ไม่ชอบโนเกียอย่างแรง เวปหรือรีวิวอะไรไม่เคยเปิดเลย แต่ที่ผมตามเก็บมาตอนนี้ที่ชอบก็มี ME45 SL45 แล้วก็มี Ericson R 320 ใจอยากได้ R 380 ว่าจะไปตามเก็บ ตอนนี้เล็งๆ CX65 นี้อยู่ ไม่รู้ว่า 6500 สำหรับมือสองจะคุ้มไหมครับ แบบว่าชอบเก็บของตกรุ่นอยู่นะ
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 05:08  

+007 ผู้เขียน:
ถ้าผมจะซื้อมือสองตอนนี้ราคาซัก 6500 คุ้มไหมครับ แบบว่าชอบซีเมนต์มากจะดีจะแย่อย่างไรก็ชอบมาก เพราะเคยใช้โนเกีย ....... // .... ตอนนี้เล็งๆ CX65 นี้อยู่ ไม่รู้ว่า 6500 สำหรับมือสองจะคุ้มไหมครับ แบบว่าชอบเก็บของตกรุ่นอยู่นะ

ตอนนี้ cx65 ยังไม่ถือว่าตกรุ่นนะครับ เพราะ ยังไม่มีรุ่นที่ใหม่กว่านี้เลยใน series เดียวกัน(cx70) ว่าแต่คุณเห็นที่ใหนครับว่ามือสองเครื่องละ 6500 เครื่องยำหรือเปล่า ถ้าเครื่อง0แท้ บอกผมด้วยว่าขายที่ใหน ผมจะไปซื้อด้วยครับ
Shocked Shocked Shocked
+ - +EdBuA+ - +
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 14:59  

สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันค่ะ

แต่ว่าม่ายรู่ว่าตอนนี้ราคามันจะซักเท่าไหร่แล้วอ่ะคะ

เพราะว่าอยากจะซื้อใหม่แล้วอ่ะค่ะ เล็งรุ่นนี้ไว้อ่ะค่ะ

ช่วยบอกด้วนะคะ
C55 เดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CX65
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 18:06  

ผมซื้อ CX65 มาจากศูนย์ ไอ-โมบาย มะวานนี้ อยากรบกวนถามว่า
การโหลดโลโก วอลเปเปอร์ จาก www.club-siemens.net ตามที่คุณ อาตี๋โอกี้ บอกไว้เมื่อวันที่ 20 Oct 2004 08:31 นั้น มันมีข้อความว่า
By cable or infrared: save on your PC and transfer to the appropriate folder on your mobile.
อย่างนี้ แสดงว่าสามารถ โหลดโดยอินฟาเรด ได้ โดยไม่ต้องใช้สายเคเบิล หรือป่าวคับ ถ้าใช่ ต้องทำยังไงคับ แล้ว ถ้าไม่ใช่ รบกวนบอกทีว่า สายเคเบิล นั้น ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือมีวิธีโหลดอย่างอื่นอีกมั๊ย คับ ... ขอบคุณคับ
ลอกมาให้ดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 01:29  

CX65 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ Very Happy อินฟาเรดของ CX65 นี่สามารถโอนถ่ายข้อมูลได้ทั้งสองทางครับ
(ทั้งรับและส่ง) แล้วก็สะดวกมากด้วยครับ สามารถโอนไปมากับคอมพิวเตอร์
ที่มีอินฟาเรดได้โดยไม่ต้องติดตั้งซอฟแวร์เพิ่มเติมเลยครับ
แค่เราเปิดอินฟาเรดของโทรศัพท์ แล้วเอามาจ่อกับคอมพ์ คอมพ์มันก็จะบอกว่า
ตอนนี้มันเชือมต่อกับ CX65 อยู่ (วินโดวส์มันฉลาดจัง) แล้วมันก็จะขึ้นไอคอนมาให้อันนึง
ที่เดสทอป ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนนั้น เลือกไฟล์ที่ต้องการส่งจากคอมพ์ แล้วข้างล่างจะมีปุ่มเซนด์หนะครับ กดเซนด์ทีเดียว ฉลุยเลยครับ แต่ไฟล์มันจะยังไม่ไปอยู่ในที่ที่มันควรอยู่เลยนะครับ คือมันจะไปอยู่ในอินบอกซ์ก่อน โดยที่โทร.ของเราซอฟคีย์ทางซ้าย
จะมีอินบอกซ์ขึ้นมาครับ วิธีการเก็บไฟล์ก็คือ เปิดอินบอกซ์ขึ้นมา เปิดไฟล์ที่ถูกส่งมา
แล้วเลือกเซฟ โดยกำหนดให้เซฟลงในโฟลเดอร์ที่ต้องการครับ
ในทางกลับกันก็สามารถส่งจากโทร.ได้โดยเข้ามายสตัฟ ไปยังไฟล์ที่ต้องการส่ง
เลือก ออฟชั่น เลือก เซนด์เวีย อินฟาเรด
คอมพ์ก็จะถามเราว่า มีไฟล์ส่งมาจากCX65 เราจะรับมั๊ย ตอบตกลงครับแค่นี้เอง
เรียบร้อยแล้ว (ผมใช้วินโดวส์เอ็กซ์พี/โน๊ตบุค)

อีกนิดครับ จากการใช้งานพบว่า การส่งไฟล์ไปมา (ไฟล์ภาพและเสียง)
ส่งผ่านแบบธรรมดาโดยไม่ต้องใช้ เอ็มพีเอ็ม จะส่งถ่ายข้อมูลได้เร็วกว่าครับ
ตัวอย่าง ไฟล์ภาพขนาด 640X480 ส่งโดยผ่านอินฟาเรดธรรมดาโดยไม่ผ่าน
เอ็มพีเอ็ม ประมาณ สามวินาทีครับ แต่ถ้าส่งผ่านอินฟาเรดโดยใช้ เอ็มพีเอ็ม
จะประมาณ สิบวินาทีครับ (ตอนนี้เวลาโหลดภาพเละเสียงผมไม่เคยใช้เอ็มพีเอ็มเลยครับ) Very Happy

เป็นคำถามที่มีคนถามแล้วและมีคนตอบแล้ว
นายต้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : cx65 ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 10:26  

cx65 นี่ทำให้แสดงเวลาที่โทรได้ไหมคับ
ผมเพิ่งจะสังเกตว่ามันจะไม่แสดงเวลาระหว่างที่โทรอ่ะคับ Sad

ผมใช้ 12call กะเวลาลำบาก
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 894564
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 11:34  

ตั้งค่าที่ >>> ข้อมูลการโทร - ระยะเวลา/ค่าโทร - ตั้งค่า ค่าโทร - แสดงผลอัติโนมัติ
หรือไม่ก็ตั้งปิ๊บทุกนาทีสิฮะ ... จะได้ไม่เพลินจนลืม
Natapoom
Year's Star

หัวข้อ : ????????? 16
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 15:17  

เครื่องผมมีปัญหาแบบนี้อ่ะครับ ผมส่งไฟล์จากเครื่องอื่นซึ่งเป็นไฟล์ประเภทอ่านอย่างเดียวมา แล้วคราวนี้ผมจะลบทิ้งมันลบไม่ได้ ไฟล์ก็ค้างอยู่ตรง "กล่องรับเข้า"

โทรไปถามที่ศูนย์ซีเมนต์ตรงจัตตุจักรมาเค้าบอกให้มาอัพเกรดซอฟท์แวร์ตอนนี้มีเวอร์ชั่น 16 แล้ว ใครเคยลองอัพแล้วบ้างครับ อยากรู้ว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง พอดีลืมถามพนักงาน

แล้วจะหาโหลดมาอัพเองได้ไหมครับ พนักงานบอกว่าไม่ได้อ่ะ
นัท....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CX65
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 13:12  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอค่ะ
powder
Year's Star

หัวข้อ : cx65 ?? m65
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 13:20  

ถ้าพูดถึงความทนทานและฟังก์ชั่นที่ดีๆ รุ่นไหนดีกว่ากัน เพราะตลอดมาก็ใช้ ซีเมนส์มาตลอด
s35i , cl50 จนตอนนี้ cl 50 มันเจ๊งคามือ สายแพร์คงหลุด ปุ่มกดก็เด้งออกมา เพราะใช้โทรสับเยอะ และไม่ค่อยถนอมเท่าไหร่ นิสัยไม่ดีค่ะ อ่านจากกระทู้ทั้งหมด ถูกใจนะ cx65 แต่อยากรู้ว่าทั้งสองตัวมันต่างกันยังไงหรือเฉพาะm65 มันกันกระแทกกันละอองน้ำ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 856+56565
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 17:23  

ความสามารถของทั้งสองรุ่น แทบเรียกได้ว่าเหมือนกันเกือบเด๊ะ
แต่โอกี้ว่า CX65 สีจอสดใสกว่า M65 แยะ
และ M65 ก้อเข้าเมนูหน่วงๆๆไปนิด ไม่ทันใจ
แต่หลังจากอัพทั้ง 2 ตัว M65 ก้อดูดีขึ้นนิดๆๆๆ
เมนูตอบสนองดีขึ้นอ่ะฮะ .. .. .. . ... . .. .. . ...
เอาเป็นว่าความสามารถเสมอกันนะ
แต่ถ้ามองว่าอึด โอกี้ให้ M65 ละกัน
แต่ก้อไม่ได้ว่าจับโยนลงพื้นหรือแช่น้ำได้นะฮะ
เอาเป็นว่าอึดกว่าทั่วไปนิดๆๆๆๆอ่ะ
ให้แกร่งแค่ไหน ถ้ากระแทกบ่อยๆก้อต๊องได้เหมือนกัลลลล
ส่วน CX65 ซื้อมาพร้อมกัน เริ่มปริๆแล้วฮะ เหอ เหอ

ราคา CX65 น่าจาอยู่ 8500 แล้ว ลงเร็วจัง
ส่วน M65 หมื่นหนึ่งปลายๆๆๆๆถึงหมื่นสองฮับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 9845
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 18:12  

เอา link ทำไฟล์ wave ใน 65 series มาฝากฮะ
แต่ต้องโหลดโปรแกรมจาก viva-siemens ก่อนนะ

http://vet.kku.ac.th/sox/sox.htm

มะวานเจอ link เกม siemens มา แต่หายไปแย้วววอ่ะ
pituk124
Year's Star

จังหวัด: plk
หัวข้อ : ?????????? cx65
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 23:58  

อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 64564
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 08:19  

เจ๋งไปเลยฮะ
หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 08:21  

ผมลองใช้อินฟาเรด กับเครื่องของเพื่อน ( ไม่ใช่ ซีเมนส์ ) แต่ส่งกันไม่ได้เลย อยากถามว่า นอกจากจ่อช่องอินฟาเรด เข้าหากันแล้ว ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยอธิบายทีครับ Sad
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 65465
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 10:52  

ก้อต้องเปิดการใช้งานของอินฟาเรดทั้งสองเครื่อง
จากนั้นก้อทำการส่งอ่ะฮะ ส่งโดย IrDA จ่อเลยฮะจ่อ
เท่านี้อ่ะฮะ ที่โอกี้ทำ .. ฉลุย ปึ๊ด ปึ๊ด .. . ... ....
แต่รูปที่ส่งไปเครื่องยี่ห้ออื่น ต้องมีความละเอียดเท่ากันนะฮะ
ไม่นั้นเขาจะรับของเราไม่ได้ ส่วนใหญ่ก้อ 128x128
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: