Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สั่ง iPhone ผ่าน AIS ได้ของเร็วไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4159
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สั่ง iPhone ผ่าน AIS ได้ของเร็วไหมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2012 03:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนแรกไม่รู้ว่าจะซื้อ iPhone 5 ที่ไหนดี เพราะไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้

แต่พอเห็นเว็บ AIS เขาบอกว่าให้จองก่อน

อยากรู้ว่าขั้นตอนการจองต้องทำยังไงบ้างครับ ?

ขอแบบละเอียดๆ

ขอบคุณครับ
golfst3r
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สั่ง iPhone ผ่าน AIS ได้ของเร็วไหมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2012 13:59  

จองผ่าน Online ที่นี่ครับ

และพอได้เครื่องแล้วเขาจะส่ง sms มาครับ และสามารถไปรับสินค้าได้ภายใน 3 วันนับจากวันที่ระบุใน sms หากไม่สามารถไปตามช่วงเวลาที่ระบุในวันแรกได้ ในอีก 2วันที่เหลือสามารถไปช่วงเวลาใดก็ได้ครับ
Narawoot
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: สั่ง iPhone ผ่าน AIS ได้ของเร็วไหมครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2013 00:42  

AIS บริการกับผมแย่มากครับ เครื่องจอเสียกลับไปบ้านไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ผมเพิ่งเห็นครับว่าหน้าจอเสียต้องอยู่ในที่มืดจริงๆ เป็นแถบสีแดง 2 แถบ AIS จะให้เคลมแต่เครื่องไม่ให้เคลมกล่องพร้อมเครื่อง IMIE จะไม่ตรงกัน พอผมโวยวายก็บอกว่ากลับไปบ้านแล้ว เปลี่ยนเครื่องได้แต่ไม่เปลี่ยนกล่อง ผมไม่ยอมเลย Complain ไปเยอะ ได้เครื่องใหม่พร้อมกล่องมาหน้าจอไฟรั่วอีก สุดจะทนครับ เครื่อข่ายอื่นผมไม่รู้นะครับ แต่ต่อไปผมไม่เลือก AIS แน่นอนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: