Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถ่ายรูปสีไม่ค่อยสดใส

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3182
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 22:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครช่วยได้บ้างคะ เวลาถ่ายรูปสีไม่ค่อยสดใสเลย โฆษณาว่าสี 262,000 สี ไม่ทราบว่าจะกดผิดโปรแกมหรือป่าว ใครรู้ช่วยบอกทีคะ ถ่ายรูปกล้วยไม้ที่มีสีม่วง แต่พอถ่ายแล้วสีไม่ม่วงเป็นสีน้ำเงินแทน ไม่ทราบว่าไปตั้งโปรแกมที่มีพื้นสี 10แบบผิดหรือป่าว แต่ถ้าเป็นสีที่มากับเครื่อง คมชัดมากคะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณ
ซัน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 02:14  

แสดงว่าคุณยังใช้งานไม่เป้นอะ เวลาจะถ่ารูปหรือวีดีโอ ให้เราไปตั่งค่าด้านซ้ายมือของเครื่งนะครับ[ในกรณีที่เลือกโหมดถ่ายรูปแล้วนะ]เราก้อเลื่อนขยับไปเรื่อยๆมันจะบอกว่า ให้ซุม หรือ ปรับความสว่าง หรือ ขาวดำ อะไรแบบนี้อะ ภาพคมชัดเหมือนจิงมากเลยทีเดียว
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ดินแดนโกสัมพี ตักศิลานคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 08:02  

ตอนแรก ๆ เล่นไม่ค่อยเป็น ก็ได้รูปไม่ค่อยชัดเหมือนกันครับ
แต่พอลองอ่านคู่มือ แล้วค่อย ๆ ปรับ ภาพที่ได้ชัดมากครับ สีสันไม่ผิดเพี้ยนเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: