Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอาวีธีซื้อ Line Sticker หรือ Appที่เสียเงิน มาแบบฟรีๆได้ชัวร์100

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 51337
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอาวีธีซื้อ Line Sticker หรือ Appที่เสียเงิน มาแบบฟรีๆได้ชัวร์100
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2013 20:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

เห็นเพือนๆเล่นไลน์กันเยอะ เลยไปหาวิธีที่จะแลกสติกเกอร์ฟรีๆมาฝากคร้าบบ จะได้เอามาส่งกันให้มันส์ไปเลย แต่จริงๆวิธีนี้เอาไปซื้อแอฟที่เสียเงินก็ได้นะครับ
ขั้นตอนแรก: ใช้ iPad, iPhone, iPod เปิด Browser Safari และเข้าไปที่ Link :
http://m.freemyapps.com/share/url/7ef8324b

2. จากนั้นก็กด Get Started เลยครับ แล้ว Okay

3. มันก็จะลิ้งค์ไปที่ Install Profile ในหน้า Setting แล้วกด Install ครับ
(ไม่ต้องกลัวว่าโดนแฮคข้อมูลหรือทำอะไรกับเครื่องเรานะครับ มันจะขึ้นให้ install Profile สำหรับการใช้งานครั้งแรกนัน จะต้องมีการติดตั้ง Profile เพื่อป้องกันการโกง Credits (หากไม่ install ค่า Credits ก็จะไม่ขึ้น) ให้เราทำการกด install ไปเลยครับ

4. เมื่อ install เสร็จแล้ว ก็จะลิ้งค์กลับไปที่ Safari นะครับ ให้เรากด Add to home screen ครับ เราก็จะได้ลิ้งค์ของเวบนี้อยู่ในหน้าจอของเรา เปรียบเสมือนเป็นแอพนึงเลยครับ

5. หลังจากนั้น คุณก็ทดลองโหลด app ที่ให้แต้มเรา ก่อน 1 แอพนะครับ แต่ละวันจะมีแอพมาเรื่อยๆ ซึ่งไม่เหมือนกันในแต่ละวันนน บางวันก็ 5 แอพ บางวันก็ 10 แอพ แล้วแต่สปอนด์เซอร์

6. เมื่อแอพโหลดเสร็จ เข้าไปเล่นสักหน่อยครับ เพียงแค่เปิดแอพไว้ 30 วินาที หรือจับเวลาซัก 1 นาทีก็ดีครับ เพื่อความชัวร์...

7. กดออกแล้วกลับไปดูหน้า Free my apps ของเรากันครับ ก็จะขึ้นแต้มเลย ตามแต่ละแอพที่เขาระบุ เลยครับว่าได้กี่แต้ม

8. เมื่อสะสมครบ ก็กดแลกที่เมนู gift เลยครัฟฟฟฟฟ

อ๋ออออ ลืมบอกสำคัญมากนะ ถ้าจะเติม gift card ให้เปลี่ยน apple id ให้เป็น us ก่อน แต่ถ้าใครเป็น US อยู่แล้วก็เติม gift ได้เลยครับ
ตามนี้ๆ >>> http://www.iphone-droid.net/change-apple...hone-ipod/

ปล... วิธีการเปลี่ยน จาก thai > us ไม่จำเป็นต้องใส่ itune gift card ก็ได้นะครับ เว้นว่างไว้เลย ครับ

เมื่อเติมเสร็จ ก็โหลดให้หมดเลยครับบบ และก็ซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ได้ด้วยย

และวิธีแก้ไข เมื่อเครดิตไม่ขึ้น ...
1. เข้าแอพใหม่อีกครั้ง 1 นาที
2. ลบแล้วโหลดใหม่
รับลองครับ ไม่เกินความพยายามมมม
กระผมเล่นแค่ 2-3 วันก็แลก 15$ ได้แล้วครับ

ลองทำดูครับได้ไม่ยาก ประหยัดเงินไปเยอะ ตอนนี้ผมแลกสติกเกอร์เสียตังมัน เจ๋งๆ ไปหลายอันแล้ว มันเริศมากก อิอิ ทำได้จริงแลกได้จริงครับไม่มีเสียเงินใดๆจากการทำครั้งนี้ แค่เสียเวลาเข้าไปโหลดแอฟแปปเดียวเท่านั้นคร้าบบ ลองทำดูไม่เสียหาย โหลดเสร็จแล้ว เข้าไปดูแต้ม ถ้าแต้มขึ้นแล้วก็ลบapp นั้นออกไปได้เลยครับ เครดิตไม่หายแน่นอน

มีอะไรสงสัยถามได้คร้าบ
ลืมบอกว่า itune gift card ที่จะแลกนั้น
10$ (ใช้ 3000 แต้ม)
15$ (ใช้ 4500 แต้ม)
25$ (ใช้ 7500 แต้ม)
50$ (ใช้ 15000 แต้ม)
แปปๆก็ได้แล้วครับ3000 แต้ม แต่ละแอ๊ปเครดิตหลายร้อยก็มีัครับ

ใกล้จะ3000เครดิตแล้วสู้ๆนะทุกคน

ถ้าครบแล้วก้อนำไปแลกกันได้เลยจร้า
[/img][/url]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: