Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia Lumia 925 - โนเกีย Lumia 925

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 29 / เข้าชม: 1006752
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia Lumia 925 - โนเกีย Lumia 925
วันที่โพสท์ : 15 May 2013 16:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia Lumia 925 - โนเกีย Lumia 925
รีวิวโทรศัพท์ : http://news.siamphone.com/review-13226.html
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/nokia/lumia_925.htm

runner
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia Lumia 925 - โนเกีย Lumia 925
วันที่โพสท์ : 15 May 2013 19:07  

รอดูว่าเราจะเหมาะที่จะใช้มันมั้ย
tockey2000
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : Re: Nokia Lumia 925 - โนเกีย Lumia 925
วันที่โพสท์ : 17 May 2013 07:52  

runner ผู้เขียน:
รอดูว่าเราจะเหมาะที่จะใช้มันมั้ย

ลองเปิดใจให้มัน เล่นกับมันสักเดือนสิครับ แล้วคุณจะชอบความง่ายในการที่จะเข้าใจมัน เพราะมันก็คือ windows ซึ่งอยู่กับเรามาตั้งแต่เริ่มใช้่คอมเป็น อย่าเล่นแค่วันสองวันแล้วว่าเล่นยากนะครับ ให้่โอกาสมันรับใช้เราสักเดือน คุณอาจจะลืมตัวอื่นไปเลยก็ได้ ส่วนแอป ที่บอกว่าน้อย(แสนกว่าแอป ไม่ได้มีเป็นล้านเหมือน ios หรือ แอนดรอย แต่เราต้องถามว่าในชีวิตประจำวันเราใช้กันสักกี่แอป ผมว่าไม่ถึงร้อยแอปสักคนหรอกครับ) ลองดูนะครับ Smile
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2013 21:07  

พอไม่ได้เป็นสีๆ รู้สึกแปลกๆ เริ่มชินกับสีจัดๆ ของ Lumia แล้วอ่า
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 21 May 2013 18:40  

ผมว่าดูดีกว่า 920 นะ คึ่กๆๆๆๆ
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 28 May 2013 16:36  

[quote="tockey2000"][quote="runner"]รอดูว่าเราจะเหมาะที่จะใช้มันมั้ย[/quote]
ลองเปิดใจให้มัน เล่นกับมันสักเดือนสิครับ แล้วคุณจะชอบความง่ายในการที่จะเข้าใจมัน เพราะมันก็คือ windows ซึ่งอยู่กับเรามาตั้งแต่เริ่มใช้่คอมเป็น อย่าเล่นแค่วันสองวันแล้วว่าเล่นยากนะครับ ให้่โอกาสมันรับใช้เราสักเดือน คุณอาจจะลืมตัวอื่นไปเลยก็ได้ ส่วนแอป ที่บอกว่าน้อย(แสนกว่าแอป ไม่ได้มีเป็นล้านเหมือน ios หรือ แอนดรอย แต่เราต้องถามว่าในชีวิตประจำวันเราใช้กันสักกี่แอป ผมว่าไม่ถึงร้อยแอปสักคนหรอกครับ) ลองดูนะครับ Smile[/quote]

เอาเหอะครับลองเปิดไจไปคนเดียวเหอะ ผมคนนึงที่จะไม่กลับ ไปไช้ window phone อืกเเล้ว ปัญหา โคตรเยอะเลย เวอร์ชั่นเครื่องเก่า อัฟก้อยาก ถ้าเวอร์ชั้นเคื่องเก่า มันก้อโหลด อะไรไม่ได้เลย เเม่งเอาเครื่องล็อตเก่ามาหลอกขาย เสียดายตัวว่ะ ชื่อมาไม่ถึง อาทิต เลย เอาไขายเเม่งราคาตกวูปเลย เตรืยมใจใว้เลย ถ้าคิดจะไปชื้อ ใอwindowphone เล่นนะ
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2013 16:43  

ชอบ nokia นะ แต่ถ้า ไม่ไช่ ชิเบียน มันรู้สึกอย่างไรไม่รู้ว่ะ nokia ไม่น่าเ
ิกทำ ชิมเบียนเลย ผมคนนึง ถ้า nokia ไม่มีชิมเบียน ผมคงต้องไปหา ค่ายอื่นไช้เเล้วนะ อยากบอกว่าwindow phone ไม่ผ่านไม่เข้าตาเลยนะ รอไห้ 920 มือ2 เหลือ ต่ำกว่า 5000 ก่อน เดียวจะลองดูอีกรอบ เเต่ตอนนี้เข็ด ก่อนนะครับ คุน nokia
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 31 May 2013 13:48  

พวกที่ซื้อโทรศัพท์แล้วกลัวราคาตกเนี่ย...

"เอ็งเปลี่ยนมือถือมาจับเล่นเป็นอาชีพสินะ"

เป็นพวกที่ต้องเปลี่ยนของเพื่อลองของใหม่ๆตลอดเวลาสินะ ถึงได้กลัวเรื่องซื้อมาแล้วราคาตก
กันเป็นประจำ

เครื่องเก่าๆของผมอย่าง X6 ใช้มา 5 ปี ไม่เห็นจำเป็นต้องขายทิ้งเพื่อซื้อตัวใหม่เลย
ละคนก็ชอบอ้างว่า ขายตัวเก่าซื้อตัวใหม่เพื่อความประหยัดเงิน (ปกติก็เห็นคนพวกนี้
ซื้อตัวใหม่รุ่นแพงๆกันทั้งนั้น ซื้อมาใช้ 2 วันลองเล่นขำขำแล้วก็ปล่อยขายแบบชิวๆ)

ก็เข้าใจนะว่าบางคนมีเครื่องหลักอยู่แล้ว ที่ไม่เอามาอวดมาโชว์
แต่ก็ชอบที่จะซื้ออีกเครื่องเอามาไว้ลองเล่นแล้วขายเล่น แต่ก็กลัวซื้อมาแล้วราคาตก
ขายไม่ออก ไม่มีเงินไปหมุนซื้อเครื่องมาลองเล่นใหม่ๆต่อไป

เห็นประจำอ่ะ บางUSERเห็นของใหม่ก็เข้าไปบอกอยากได้อยากลองเป็นประจำ
ถ้ายิ่งสัปดาห์ไหนของดีๆใหม่ๆออกมาพร้อมๆกัน จะเห็นUSERบางคนเข้าไปตอบ
อยากเล่นอยากได้แทบทุกหน้า (แต่ซื้อจริงเปล่าไม่รู้)

========================================

ก็เงินใครก็เงินคนนั้นอ่ะนะ แต่ไอการซื้อไปแล้วกลัวราคาตกเนี่ย เอ็งไม่ได้คิดจะซื้อไปใช้
ยาวๆกันสินะ เป็นพวกซื้อเอาขำขำมาลองเล่นแล้วขายทิ้งเปลี่ยนเครื่องเรื่อยๆสินะ
ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆก็อย่าบ่นไปเลยครับ ของมันราคาตกได้ทุกวันแหละ (บางแบรนด์
ไม่ตกก็ช่างหัวมันสิ)

========================================

ขออภัยถ้าทัศนคติต่อพวกชอบเปลี่ยนมือถือมันจะดูไม่ดีจนออกมาเป็นข้อความข้างบน Smile

ก็ซื้อไปดิไม่ได้ว่าไรสักหน่อย เงินเอ็งอ่ะ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2013 15:30  

กล้องไม่รู้ว่าจะสู้ 808 ได้หรือเปล่า
ekkawute
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2013 17:07  

Sell
[New] Nokia Lumia 925 Black, Gray, White --- 32 GB --- Simlock Free 750 Euro.-

ขาย Nokia Lumia 925 สีดำ เทา และขาว ขนาดความจุ 32 GB ใช้ได้ทุกเครือข่าย 30,000 บาท.
เครื่องใหม่ ไม่แกะกล่อง

ปล. เป็นเครื่องที่ผลิตให้เครือข่าย Vodafone แต่ยังไม่บังคับติดสัญญาณ ผลิตออกมาจากโรงงานโดยตรง
ใช้ได้ทุก Sim
เป็นเครื่องที่ผลิตขายใน ยุโรป มันใจได้ในคุณภาพ
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2013 17:08  

[quote="grungust"]พวกที่ซื้อโทรศัพท์แล้วกลัวราคาตกเนี่ย...

"เอ็งเปลี่ยนมือถือมาจับเล่นเป็นอาชีพสินะ"

เป็นพวกที่ต้องเปลี่ยนของเพื่อลองของใหม่ๆตลอดเวลาสินะ ถึงได้กลัวเรื่องซื้อมาแล้วราคาตก
กันเป็นประจำ

เครื่องเก่าๆของผมอย่าง X6 ใช้มา 5 ปี ไม่เห็นจำเป็นต้องขายทิ้งเพื่อซื้อตัวใหม่เลย
ละคนก็ชอบอ้างว่า ขายตัวเก่าซื้อตัวใหม่เพื่อความประหยัดเงิน (ปกติก็เห็นคนพวกนี้
ซื้อตัวใหม่รุ่นแพงๆกันทั้งนั้น ซื้อมาใช้ 2 วันลองเล่นขำขำแล้วก็ปล่อยขายแบบชิวๆ)

ก็เข้าใจนะว่าบางคนมีเครื่องหลักอยู่แล้ว ที่ไม่เอามาอวดมาโชว์
แต่ก็ชอบที่จะซื้ออีกเครื่องเอามาไว้ลองเล่นแล้วขายเล่น แต่ก็กลัวซื้อมาแล้วราคาตก
ขายไม่ออก ไม่มีเงินไปหมุนซื้อเครื่องมาลองเล่นใหม่ๆต่อไป

เห็นประจำอ่ะ บางUSERเห็นของใหม่ก็เข้าไปบอกอยากได้อยากลองเป็นประจำ
ถ้ายิ่งสัปดาห์ไหนของดีๆใหม่ๆออกมาพร้อมๆกัน จะเห็นUSERบางคนเข้าไปตอบ
อยากเล่นอยากได้แทบทุกหน้า (แต่ซื้อจริงเปล่าไม่รู้)

ก็เงินใครก็เงินคนนั้นอ่ะนะ แต่ไอการซื้อไปแล้วกลัวราคาตกเนี่ย เอ็งไม่ได้คิดจะซื้อไปใช้
ยาวๆกันสินะ เป็นพวกซื้อเอาขำขำมาลองเล่นแล้วขายทิ้งเปลี่ยนเครื่องเรื่อยๆสินะ
ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆก็อย่าบ่นไปเลยครับ ของมันราคาตกได้ทุกวันแหละ (บางแบรนด์
ไม่ตกก็ช่างหัวมันสิ)

ขออภัยถ้าทัศนคติต่อพวกชอบเปลี่ยนมือถือมันจะดูไม่ดีจนออกมาเป็นข้อความข้างบน Smile

ผมว่าคุณเป็นอะไรมากอะเป่านี้ อ่านกระทุ้ผมดีๆๆ ก่อนะจะตอบ คุนเข้าใจใหม ผมกำลังพูดว่า เครื่องมัน เป็นเครื่อล็อตเก่า มันเอามาขาย เวลา ชื้อมาต้องนำไปเข้า o ก่อน เพื่อให้เข้า up sw ไห้ เพื่อที่จะได้ โหลด อะไรได้ คุนเป็นอะไรมากอ่ะเปล่าครับ. อ่าน ข้อความผมดีเเล้วหรือยัง ก่อนมาตอนนี้ ผมว่าผมเปลื่ยนมือถือเยอะกว่านายนะนะ ถ้า เครื่อง มันดี ผมจะเปลื่ยน เพื่อจะเอาไปขาย เพื่ออะไร ขายไห้ขาดทุนหรอ คิดหน่อยชิ เอาสอมงคิดหน่อยชิ อย่า มัวเเต่กินหญ้า เป็นคนนะไม่ไช่เป็น ....

ก็ซื้อไปดิไม่ได้ว่าไรสักหน่อย เงินเอ็งอ่ะ[/quote]
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2013 19:48  

แก้ไข เปลี่ยนเป็น Mode นางเอก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hanzapopbo เมื่อวันที่ 28 Jun 2013 21:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2013 03:36  

hanzapopbo น่าสงสารพ่อเเม่ ของคุณจังเลย ที่ได้เห็นความต่ำ ของลูกตัวเองที่เเสดง ออกมาเเบบนี้ หลอ 520 ไม่มีปัญหา เเล้วที่ ต้องไปรับ ของเสีย เกีอบทุกวันที่ ปุ่งด้าน ข้างของกล้องไช้ไม่ได้ อ่ะ คืออะไรหลอ ถ้าคุนเรียนหนังสือผมว่าคุน คงจะมีบรรลุนิติภาวะ มากกว่านี้นะ เด็กน้อย ใช้เเค่ 520 เองหลอ ครับ
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2013 09:41  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hanzapopbo เมื่อวันที่ 28 Jun 2013 21:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2013 09:47  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hanzapopbo เมื่อวันที่ 28 Jun 2013 21:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2013 19:39  

เหนื่อยใจ กับเด็กน้อย จริงๆ เก็บความคิดอย่างนั้น ใว้ไปไช้กับครอบครับของ เทอนะ ipad เองหลอ แลัวที่ว่าคนพูดมาว่า ควาย ข้างบนอ่ะ เก็บไใว้ไช้กับครอบครัวของเทอ เถอนะ ipad ไช้เบื่อละ อีกอย่าง เขาคุย แสดงความคิดเห็นกัน เเต่มีพวกต่ำๆๆ ออกมาเเสดง ความต่ำ ทำไห้บอท siamphone ต่ำลงไปด้วยนะนี่ คงเป็นกะเทยชินะ หรือไม่นั้น ก้อคงเป็นพวกที่มีปัญหา ตอนเด็ก เเบว่ามีปมด้วยชินะ ถึงได้ เก่งจังเลย อย่าเอารูปคนอื่นมาเเทกชิครับ มันดูไม่ดีนะ
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2013 19:55  

[quote="hanzapopbo"][quote="KITTI222"][quote="tockey2000"][quote="runner"]รอดูว่าเราจะเหมาะที่จะใช้มันมั้ย[/quote]
ลองเปิดใจให้มัน เล่นกับมันสักเดือนสิครับ แล้วคุณจะชอบความง่ายในการที่จะเข้าใจมัน เพราะมันก็คือ windows ซึ่งอยู่กับเรามาตั้งแต่เริ่มใช้่คอมเป็น อย่าเล่นแค่วันสองวันแล้วว่าเล่นยากนะครับ ให้่โอกาสมันรับใช้เราสักเดือน คุณอาจจะลืมตัวอื่นไปเลยก็ได้ ส่วนแอป ที่บอกว่าน้อย(แสนกว่าแอป ไม่ได้มีเป็นล้านเหมือน ios หรือ แอนดรอย แต่เราต้องถามว่าในชีวิตประจำวันเราใช้กันสักกี่แอป ผมว่าไม่ถึงร้อยแอปสักคนหรอกครับ) ลองดูนะครับ Smile[/quote]

เอาเหอะครับลองเปิดไจไปคนเดียวเหอะ ผมคนนึงที่จะไม่กลับ ไปไช้ window phone อืกเเล้ว ปัญหา โคตรเยอะเลย เวอร์ชั่นเครื่องเก่า อัฟก้อยาก ถ้าเวอร์ชั้นเคื่องเก่า มันก้อโหลด อะไรไม่ได้เลย เเม่งเอาเครื่องล็อตเก่ามาหลอกขาย เสียดายตัวว่ะ ชื่อมาไม่ถึง อาทิต เลย เอาไขายเเม่งราคาตกวูปเลย เตรืยมใจใว้เลย ถ้าคิดจะไปชื้อ ใอwindowphone เล่นนะ[/quote]

[size=18][color=red]อีควายใช้ไม่เป็น ทำมาเป็นเม้ม อีดอก
ควายธนูสิมืง เค้าใช้กันไม่เห็นมีปัญหา
ขนาดดิฉันใช้รุ่นล่างสุด Lumia520 ราคา 5800 คิดว่าคุ้มกว่าใช้ระบบแอนดรอย ราคาแพงๆ ด้วยซำ้ ไม่ตุก ไม่อืด ไม่รก UIไม่โบราณ ไวมาก แอพที่ว่าน้อยใช้จริงๆ ไม่เกิน 40 แอพ ครอบคลุมการใช้งานพื้นฐาน ใช้ไม่เป็นแล้วมาเสนอหน้า เรียนหนังสือมาก็เอามาใช้บ้างนะ(ไม่ได้ว่าระบบอื่นนะ)[/color][/size][/quote]????
เขาคุยกัน2 คน คนอื่นมาเเทรก เขาเรียกว่าอะไร น้า ถ้าทีการศึกษาเขาจะคิดได้น่ะ
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2013 23:13  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hanzapopbo เมื่อวันที่ 28 Jun 2013 21:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2013 10:52  

[quote="hanzapopbo"][color=red][size=18]ขี้เกียจจะพิมพ์ เพ้อเจ้อ ไปคนเดียวเหอะ[/size][/color] Mad Mad[/quote]
????? อ้าว รู้จตัวเเล้วหลอว่า.....เ .......
ถ้าไม่....เ......ตอบกุทุ้งคงไม่เกิดเรื่องเเบบนั้นหลอ
มีคนบอกว่า มันเ็นขี้ ยังจะเอา เท้าสอาดๆๆ ของเราไปเขีย อีกน่ะ
น่าสงสารจริงๆๆๆ แล้วอีกอยากนี้ นี่มัน เป็นบอท เเสดงความคิดเห็นมีถือ ไม่ได้เเสง ความคิดเห็น ของ...ต..... นะจ้า รู้ใว้ด้วย
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2013 14:12  

สวัสดีครับ
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2013 18:57  

ดีครัฟ
kalatasaline
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2013 20:52  

ใช้ 920 อยู่อยากบอกว่าประทับใจมาก ลื่นโคตร รูปมีเกือบ 3,000 ไม่เคยโหลดช้าเลย

ใช้มา 7 เดือนได้ แฮ้งไม่ถึง 5 ครั้ง เสียอย่างเดียวแบตหมดเร็วไปนิด

โปรแกรมน้อยก็จริงแต่ก็ใช้งานได้เป็นจริงเป็นจัง

เคยใช้ ios andriod แล้วมาใช้ตัวนี้ก็ไม่รู้สึกว่า ขาดอะไรนะ
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2013 14:04  

ของผม 920 เข้า 0 ไปเเล้ว รอ 2เดือนครับ อาการ จอสั่น ครับรอเคม 2เดือน เซ็งมาก. และปัญหาเครื่องร้อน ก้อไม่รุ้เเก้อย่างไรน่ะ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2013 11:05  

มีสีแดงคงสวยนะ
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2013 17:53  

ท่าจะเป็นเอามากนะเนี่ยคนบนนุ้น Laughing
ว่าคนอื่นเป็นอะไรมากไหม ตัวเก่าอ่ะเป็นมากกว่าชาวบ้านเขาอีก เฮ่อ = =.
kaipsa
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2013 15:06  

ขายเคสฝาพับ Rock Elegant Shell สำหรับ Nokia Lumia 925
ราคาชิ้นละ 299 บาท
สนใจสั่งสินค้าได้ที่ www.embuboo.com
สอบถามข้อมูลได้ที่ 094-103-1322
Line ID : embuboo
หรือทาง facebook ที่ www.facebook.com/embuboo

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaipsa เมื่อวันที่ 03 Jun 2014 12:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2013 11:26  

ราคาจะลงอีกไหม??
kyoung
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2013 03:05  

จากที่ได้ใช้นะครับ
แอพที่รองรับยังน้อยไปหน่อยครับสำหรับคนชอบเล่นแอพ
แต่ถ้ามองถึงประโยชน์เช่นกล้อง ถือว่าโอเคมาก
รวมถึงความลื่นไหลในการใช้งาน ถือว่าใช้ได้เลย

ส่วนเรื่องที่ปัญหานั้น
หลังจากถือแล้ว ยอมรับเลยว่าถือมือเดียวไม่ถนัดเลยครับ(ถ้ากรณีไม่ได้ใส่เคส)
คือมีอาการถือมือเดียวรู้สึกว่าใช้ยากนะ อาจจะเป็นเพราะความบางก็อาจจะเป็นได้อันนี้

ส่วนปัญหาต่อมาคือ แบตหมดไวมากครับ
ยอมรับเลยว่าตอนว่างๆชอบเล่นเกมส์ เล่นเฟส
แต่หลังจากเล่นแล้วจับเวลา ได้ไม่เกินครึ่งชัวโมง ครับ
แถมมีอาการร้อนฝั่งบนที่ปรับเพิ่มลดเสียงด้วยนะ (ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับวัสดุบอดี้ด้วยเปล่านะ)

สรุปรวมๆ
คือ เอาเป็นว่าผมชอบ เรื่องกล้องแล้วกันครับ ถือว่าสอบผ่าน
การใช้งานนั้นถ้าแบตมากกว่านี้จะดีมากนะครับ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผิดหวังเล็กๆเลยเรื่องนี้
เรื่องวัสดุ งานประกอบ ถือว่าดีมาก
จะดีกว่านี้ถ้าจะแถมแอสแซสโซรี่เช่นเคสชาร์ทไวเลสบ้างไรบ้างนะครับ (ฝันกลางวัน)

ชอบ
- กล้อง ฟังก์ชั่นการถ่ายรูป
- วัสดุ งานประกอบ
- ความชัดของหน้าจอ
- ประสิทธิภาพโดยรวม

ไม่ชอบ
- ถือมือเดียวไม่ถนัด ต้องใส่เคสชาร์ท หรือ เคสทั่วไป จะทำให้จับกระชับขึ้น
- แบตเตอรี่ หมดไวมากครับ
- แอพพลิเคชั่นใช้งานยังน้อยอยู่ครับ (หวังว่าตลาดแอพคงเห็นใจสาวก WP บ้างนะ)

สรุปคะแนน 10 ให้คะแนน 8.5 ครับ (เรื่องแบตสำคัญมาก เสียคะแนนตรงนี้แหละ)

ปล.แนะนำให้ซื้อเคสฝาพับด้วยจะดีมาก
sweet04
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2014 23:31  

ขาย Nokia Lumia 925 สีขาว ของใหม่ยังไม่แกะกล่อง
มีเครื่องเดียว ขาย 8,500 บาท Tel.094-445-4452 ขอบคุณครับ
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2014 16:56  

Nokia Lumia 925 ขายทั้งกล่อง
เครื่องถ่ายรูปสวย มี 4G มีวิทยุออฟไลน์
อัพเป็น 8.1 แล้ว เร็วปื้ด
ขายขาดทุน 6900 บาท
แถม!!! กล่อง โซนี่ Xperia AcroS คู่มือ และที่ชาร์ตแบบตั้งพื้น
ติดต่อ 0863385177 ตาล
ลดสนั่นจาก 7500 เหลือ 6900 ห้ามต่อแล้วนะคับ
ปล.ดูรูปถ่ายได้ โนเกียถ่ายสวยจริงๆ
[/img]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: