Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony thailand ท่านยอดมาก จุงเบย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 35892
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony thailand ท่านยอดมาก จุงเบย
วันที่โพสท์ : 30 May 2013 15:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครคิดจะซื้อ Sony Mobile พิจรณา ทำใจ ก่อน โปรดใช้วิจรณญาญ ในการไตรตรอง ก่อนครับ จากเรื่องจริง
มีคนแนะนำมาเพิ่มเติม ว่าให้คอยตามของด้วย เพราะมีบางกรณี ของหาย ว่าแต่เข้าเดือนที่จะ 3 แล้ว ผมไม่ได้ว่าของเค้าไม่มีคุณภาพนะ เครื่องหน่ะใข้ดีครับ แต่ก็มี เสียหายกันบ้างไม่ว่าอะไร แต่เครมกันแบบนี้มันเกินไป ว่าแต่ตกลงเครื่องที่ส่งไปไม่หายใช่มั้ยอ่ะครับ เดี๋ยวจะหาว่า ดิสเครดิตกัน ปล.หากไม่เหมาะสมผมก็ กราบ ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ref:_00D90XxjZ._50090ARPdZ: เลขที่อ้างอิง
Sony Xperia U st25i serialNumber352266056561856
dealerName
synnex thailand
ผมได้ส่งสินค้าเครมกับทาง ตัวแทนจำหน่าย Sony จังหวัด จันทบุรี ชื่อบ้านคอม ไปเมื่องวันที่ 9/03/2556 เวลา 15:13:07 เลขที่ใบส่งซ่อม S0111122 จนถึงวันบัจจุบัน18/05/56 เมื่อโทรไปสอบถาม ได้คำตอบแต่ของยังไม่ส่งกลับมา และไม่ทราบว่าจะมาเมื่อไหร่ เนื่องจากไม่มีใครให้คำตอบได้ จึงใคร่เรียนสอบถามมาทางศูนย์บริการโดยตรงครับ ได้โปรด ช่วย เช็คและแจ้งกลับ ให้ทราบ จะขอบพระคุณอย่างยิ่ง สอบถามจากเพื่อนๆกลุ่มที่ใช้อยู่ ก็บอกว่าประมาณ สองเดือน คิดว่าคงจริง เห็น โฆษณา xperia z โครมๆ เราก็อยากได้ กะว่าจะซื้อ ชอบในสินค้าเค้าแต่เจอประกันแบบนี้ เศร้า สงสัยต้องเปลี่ยนไปเล่น ค่ายผลไม้ แทนป่าวครับ ไม่ได้โวยวายอะไร แต่เงียบหายไป แบบนี้ จะให้ทำไงอ่ะ หรือเราขอมากไป ขอแค่รู้ข่าว ตั้งแต่วันที่ส่งเครม กลัมมาใช้ NK3310 อยู่เนี่ย
อีกครั้งครับ ปล หากไม่เหมาะสมขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
วันนี้โทรติดต่อไปยังสถานที่ ที่ไปส่งเครื่องเครมไว้ ของยังไม่มาเหมือนเดิม โอ้วแม่เจ้า มิน่าตอนซื้อ เค้าบอกส่งเครมได้ ตลอด 1 ปี เครมทั้งปีจริงๆ ไม่ได้เอาใช้เอาไว้เครม 555+
*** คำถาม เรื่องเครมครับ วันส่งซ่อม เดือน3 หากส่งกลับมา เดือน6 ตอนที่ประกันหมดแล้ว ก็จบกันน่ะสิครับ หรือว่าที่เครมนานๆ อาจเป็นเพราะเหตุผลนี้ ครับ ประดันหมด เดือน หก ดังรูป ส่งเครมตั้งแต่เดือน 3 ส่งกลับมาหมดประกับพอดี ไม่ต้องรับผิดชอบสินค้าเรา เย้ สุดยอด**** [b][/b]
wanchalerm007
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony thailand ท่านยอดมาก จุงเบย
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2013 15:09  

Update ครับ เมื่อซักครู่ผมได้รับสายจาก บริษัทที่ผมส่งเครื่องไปแจ้งว่า เครื่องมาแล้วครับ เดี๋ยวถ้า ได้รับสินค้า แล้วจะ update อีกครังครับ ทุกท่าน น้ำตาจะไหลเมื่อได้ข่าว T-T
jkenjiran
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: Sony thailand ท่านยอดมาก จุงเบย
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2015 23:09  

เคยใช้เหมือนกัน ไม่มีปัญหาเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: