Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Distar D990
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 113 / เข้าชม: 53211
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Distar D990
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 05:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลเพิ่มเติม แสดงความเห็นกับ Distar D990
http://www.siamphone.com/catalog/distar/d990.htm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 12:32  

พี่ครับมันเหมือนpalmaxเลย (ดูได้ที่web m-shop)
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 11:16  

ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ Functionก็ไม่ค่อยโดดเด่น หน้าจอเป็นSTNคงสีซีดน่าดูเชียว แต่ผมคิดว่าราคาไม่น่าจะสูงนัก
cathyka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 17:11  

สวยดีนะคะโดยเฉพาะสีชมพูไม่ทราบว่าราคาเท่าไรแล้วขายเมื่อไรคะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 16:40  

เหมือนจะน่าใช้นะครับ คิดว่าคงเปิดตัวไม่เกิน 6000 เหมาะกับคนมที่หาช่างได้บ่อย ๆ ครับ ยี่ห้อนี้ 555+++
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 05:30  

cathyka ผู้เขียน:
สวยดีนะคะโดยเฉพาะสีชมพูไม่ทราบว่าราคาเท่าไรแล้วขายเมื่อไรคะ

ก็น่าจะเร็ว ๆ นี้ครับ เพียงแต่ตอนวางอาจจะเงียบ ๆ ไม่หวือหวาเหมือนกับยี่ห้ออื่น ๆ
Min Woo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -"-
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 05:19  

ดูกรอบๆ นะ เหอๆๆ โดยฉะเพาะภาพถ่ายของเจงสีชมพูเนี่ย ตกพื้นแล้วชิ้นส่วนกะจายคงเอามาต่อยากพิลึก อุอุอุ -"-
คนไทย 100%
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 21:25  

ไอพวกข้อความข้างบนมันเป็นพวกไม่มีหัวคิด มือถือแบรนด์ไทยมันผิดตรงไหนฟ่ะ
ทีของ nokia samsung erisson ... ไม่เห็นจะดูถูกกันขนาดนี้เลยอ่ะ
เเล้วยังงี้เมื่อไหร่ มีอถือเเบรนด์ไทยจะได้แจ้งเกิดบนเวทีโลกซ่ะทีล่ะ
ในเมื่อพวกคุณ คุณ คุณ ทั้งหลายเล่นไม่สนับสนุนมันล่ะ
เฮ้อ ( เซ้ง )
THAI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????100%
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 14:04  

เพราะถ้าเราไม่ใช้ของไทยแล้วใครจะไปใช้ของเรา พวกคนหัวนิยมนอก ไม่นิยมของไทย ถ้าเราไม่สนับสนุนและให้โอกาสสินค้าของไทยแล้วเมื่อไหร่สนค้าไทยจะเจริญเทียบเท่าต่างชาติกัน เอาแต่ด่วนสรุปว่ามันงั้นๆแล้วคุณเคยใช้มันแล้วหรือ??? จริงอยู่ที่ว่าเปิดตัวแรกๆอาจจะไม่ค่อยดีนัก แต่คนไทยก็มีความคิดที่จะพัฒนาสินค้านั้นๆให้ดียิ่งขึ้น เพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งด่วนสรุปว่ามันไม่ดี เพราะพวกคุณๆเคยใช้แล้วเหรอ มีแต่คิดว่า ไม่ดีๆๆ!! แล้วเมื่อไหร่มันจะดีให้คุณ
b3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 14:56  

มานเป็นอะไรที่ วัยรุ่นเซ็ง
ทำไมครับ เป็นไทยก็เป็นที่ 1 ได้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 15:15  

ถ้าหากว่ามือถือแบรนด์ไทยทำออกมาดีรับรองว่าผลตอบรับย่อมดีแน่ ๆ คับ แต่ตอนนี้ฟังก์ชั่นและคุณภาพดูจะธรรมดาอยู๋ ดังนั้นกระแสตอบรับจึงเป็นอย่างที่เห็น ผู้บริโภคย่อมมีสิทธิ์เลือกสิ่งดี ๆ เข้าตัวจริงไหม อย่าง innostream นั้น ถึงแม้แบรนด์จะใหม่ไม่เป็นที่รุ้จักมาก่อน แต่ว่าทำออกมาโดนใจวัยรุ่นและผู้ใช้หลาย ๆ คนกระแสตอบรับจึงดีมาก ขนาดเครื่องขาดตลาด
chue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 23:32  

เดี๋ยวก็ดีเองลองออกมาหลายๆ รุ่นก่อน สนับสนุนแบร์นไทย แต่ก่อนของซัมซุง ยังห่วยเลย ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว
ไม่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 17:56  

ที่มาบุนครองมีขอยแล้วราคา6000บาม(หกพันบาท)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 01:09  

ตอนนี้กำลังทดสอบการใช้งานรุ่นนี้อยุ่ แต่เท่าที่ได้ใช้ขอบอกว่า หน้าจอสดดีคับถึงแม้จะเป็น STN เสียงเรียกเข้านั้นดังเอาเรื่องทีเดียว ส่วนอื่น ๆ ไว้จะมาบอกอีกทีนะคับ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 12:45  

กะไว้ไม่เกิน 6000 ดันเกินมา 200 ซะงั้นน่ะ น่าสนใจมาก ๆ ครับ กำลังรออ่านรีวิวคับผม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 16:04  

ถ้าเราคาเครื่อง 0 มันตั้งอยุ่ 6950 บาทคับ แต่คุณสมบัติต่าง ๆ นั้นใกล้เคียงกับ x430 แต่ราคาถูกกว่ากันเกือบ ๆ 2 พันบาท
komsun Pinagasa
Year's Star

จังหวัด: udon thani
หัวข้อ : DISTAR U.D. ??????????? 042-346059
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 22:21  

ผ่อนได้นะ บริการถึงบ้านท่านภายในวันเดียว ให้บริการมานานกว่า 10 ปี
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 10:47  

บอกความรุ้สึกหน่อยคับ เท่าทีไ่ด้ใช้ หน้าจอสีชัดเจนดี ไม่มีอาการพริ้วให้เห็นเลยแม้จะใช้หน้าจอสี STN ฟังก์ชั่นก็ใช้งานง่าย แต่ก็ยังมี bug ตรงการพิมภาษาไทยและอังกฤษที่ไม่สามารถเปลี่ยนภาษาได้ทันที ต้องเข้าไปที่ setting เลือกภาษาใดภาษาหนึ่งก่อน
jw55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 11:09  

น่าสนใจ นะ ค่ะ สีชมพูสวยดี
Pissco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???...???????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 10:31  

พวกมึงยังดูถูกของไทย อย่างงี้เมื่อไหร่เมืองไทยจะ GO INTER ซะทีล่ะ พวกที่ชอบดูถูกน่าจะถูกเนรเทศออกไปอยู่ประเทศอื่นที่ไม่ใช่ไทยนะ เพื่อนผมมันก็ใช้มือถือแบรนด์นี้อยู่เหมือนกัน ลูกเล่นต่างๆก็ดีนะ แต่ไอ้พวกที่มันสมองหมาปัญญาควาย,ไร้ความคิดและมีอคติกับเมืองไทยมันจะชอบดูถูกของไทยๆ

ปล...ไอ้พวกที่ชอบดูถูกอ่ะ ถามจริงๆพวกมึงเป็นคนไทยหรือปล่าว ถ้าเป็นอย่าดูถูก ถ้าไม่เป็นก็ขอให้ไสหัวไปอยู่ประเทศที่มันด้อยพัฒนาโน่นเลยไป๊!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 14:18  

พวกมึงยังดูถูกของไทย อย่างงี้เมื่อไหร่เมืองไทยจะ GO INTER ซะทีล่ะ พวกที่ชอบดูถูกน่าจะถูกเนรเทศออกไปอยู่ประเทศอื่นที่ไม่ใช่ไทยนะ เพื่อนผมมันก็ใช้มือถือแบรนด์นี้อยู่เหมือนกัน ลูกเล่นต่างๆก็ดีนะ แต่ไอ้พวกที่มันสมองหมาปัญญาควาย,ไร้ความคิดและมีอคติกับเมืองไทยมันจะชอบดูถูกของไทยๆ

ปล...ไอ้พวกที่ชอบดูถูกอ่ะ ถามจริงๆพวกมึงเป็นคนไทยหรือปล่าว ถ้าเป็นอย่าดูถูก ถ้าไม่เป็นก็ขอให้ไสหัวไปอยู่ประเทศที่มันด้อยพัฒนาโน่นเลยไป๊!
------------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าหากว่ามือถือแบรนด์ไทยทำออกมาดีรับรองว่าผลตอบรับย่อมดีแน่ ๆ คับ แต่ตอนนี้ฟังก์ชั่นและคุณภาพดูจะธรรมดาอยู๋ ดังนั้นกระแสตอบรับจึงเป็นอย่างที่เห็น ผู้บริโภคย่อมมีสิทธิ์เลือกสิ่งดี ๆ เข้าตัวจริงไหม อย่าง innostream นั้น ถึงแม้แบรนด์จะใหม่ไม่เป็นที่รุ้จักมาก่อน แต่ว่าทำออกมาโดนใจวัยรุ่นและผู้ใช้หลาย ๆ คนกระแสตอบรับจึงดีมาก ขนาดเครื่องขาดตลาด
Column คนละหมัด ของไทยรัฐ ครับ อันล่างเป็นของคุณฉัตรชัย ซึ่งผมเห็นด้วยอย่างแรงครับผม
dadaคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 08:54  

ซื้อมาแล้วที่มาบุญครอง อยากบอกว่าใช้งานง่ายดีไม่เห็นว่าจะแย่กว่ายี่ห้ออื่นตรงไหน ตอนนี้ก็DownloadWallpaper Screen Server Ringtone ได้แล้วเราเข้าไปที่ Mobiclub ได้ภาพเคลื่อนไหวน่ารักๆมาหลายภาพสีก็สดดีคะ ที่ประทับใจก็เป็นเสียงเรียกเข้าที่ดังดีคะ เราว่าดังกว่าSumsungอีกน่ะ เพราะเคยใช้มาก่อน แต่เราเบื่อแล้วเพราะกี่รุ่นต่อกี่รุ่นก็เดิมๆจึงลองเปลี่ยนบ้าง ตอนนี้เราเลือกIcon ที่เป็นรูปหน้าการ์ตูนผู้หญิงที่ติดมากับเครื่อง ไว้สะหรับโชว์เวลาแม่โทรมาด้วย น่ารักดี

เราว่าฟังก์ชั่นอะไรที่มากเกินไปเราก็ไม่ได้ใช่อยู่ดีเลยไม่รู้จะจ่ายแพงกว่าทำไมซึ่งเครื่องนี้ก็ครบเกือบหมดอยู่แล้ว
nataru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 15:29  

ผมเป็นแบรนด์ของไทยที่น่าจับตามอง และช่วยกันอุดหนุน เพราะว่าลูกเล่นไม้ได้ด้อยไปกว่าแบรนด์ต่างประเทศเท่าไร ถ้าหากพวกเราช่วยสนับสนุนของไทยอนาคตต้องมีรุ่นใหม่ๆ เทคโนโลยีสูงๆ ที่เทียบเท่ากับของต่างประเทศได้แน่นอน ดูอย่างเครื่องแบรนด์ต่างประเทศที่ขายในไทยยังผลิตในประเทศที่มีค่าแรงถูกๆ เลยเช่น จีน ไต้หวัน มาเลเซีย เป็นต้น ผมว่าช่วยสนับสนุนของไทยดีกว่าให้ต่างประเทศมากอบโกยเงินทองของเราดีกว่านะ
dear.de
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 19:46  

อืม แบตล่ะ
ไทยหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 13:16  

ถ้าเป็นของไทยจริง ต่อให้คุณสมบัติแย่กว่านี้ผมก็จะซื้อมาใช้ หากว่าได้ทำวิจัย พัฒนา ผลิต ออกแบบ ขึ้นในไทยจริงๆ ไม่ใช่เครื่อง โออีเอ็ม ที่ทำมาจากไต้หวันแล้วมาสกรีนยี่ห้อที่บอกว่าไทย (แม้นว่าผู้ลงทุนจะเป็นไต้หวันก็ตาม) มีบริษัทที่มีศักยภาพที่จะพัฒนาได้ด้วยการตั้งโรงงานและผลิตโทรศัพท์โมบายแบรนด์ไทยแท้ๆ อาทิ ขอให้ทักษิณ ชินวัตร อย่าได้เอาเงินไปซื้อลิเวอร์พูล ขอให้มาตั้งโรงงานทำโทรศัพท์ขายน่าจะคุ้มค่ากว่า ขอให้ทำในไทย สร้างโดยคนไทยเท่านั้น ผมยอมแน่
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 17:49  

ตกลง distar กับ palmax เปงอะไรกัน
ทำไมมือถือเหมือนกัน งง
ปลงนะเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 19:51  

เป็นโรงงานผลิตเดียวกับ palmax หน่ะครับ แต่ software ต่างกันแล้วแต่ยี่ห้อ เห็นบอกว่าเอา software มาปรับปรุงให้ดีขึ้น เวลามีปัญหาจะได้ support ได้ครับ เข้าศูนย์ distar ได้ทั่วประเทศครับ(เค้าว่า)

ผมว่าน่าสนใจและสนับสนุนนะครับ แต่คงต้องอาศัยเวลาพอสมควรเพราะเกือบจะไม่โปรโมทเลย คงต้องอาศัยปากต่อปากเอาครับ ถ้าใครไคยสัมผัสก็ไม่สมควรวิจารณ์เสียๆหายๆนะครับ ผมเคยเอารุ่น D99 ไปโพสใน MBK เกือบไม่มีใครสนใจเลย น่าเห็นใจเหมือนกันครับแบรน์ไทย สู้ต่อไปครับ จับจุดดีๆ...
อยากรู้มากกกกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 21:46  

อยากทราบ ข้อดี ข้อเสีย ของเครื่องนี้ พอดีว่า เรามีงบประมาณนี้พอดี สู้ได้แค่ 7500 เห็นเครื่องนี้ก้อไช้ได้เลยนะ แต่ไม่รุว่าจะดีแน่รึเปล่า เจ๊งง่ายมั้ย ตอนแรกจะซื้อของวัมซุง แต่รอราคาลงอยู่ เจอรุ่นนี้พอดี ทำอะไรได้เหมือนซัมวุงเลย โดนใจมาก จึงอยากไห้บอก ข้ดีข้อเสียหน่อยนะคะ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 11:04  

review รุ่นนี้ออกแล้วนาครับ
แฟนฉัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 10:02  

ซื้อมาได้2 อาทิตย์แล้วล่ะใช้ดีที่สำคัญรุ่นนี้ใช้ง่ายไม่ซับซ้อนปวดหัว สีหน้าจอก็ชัดดีโดยเฉพาะภาพเคลื่อนไหวหน้าจอที่โหลดผ่าน Wab สีเจ๋งมาก
gyloman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 6600
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 19:36  

ซื้อมาวันนี้ กำลังยืนเล่นอยู่ดันทำหลุดมือ หัวใจแถบวาย แต่ดีนะที่ไม่เปงราย ใช้งานง่ายมากครับผม หน้าจอชัดดี เสียงดังจริงๆด้วย กำลังจะหาd/l ภาพอยู่ ผมให้คะแนนเต็มร้อยเลยทั้งราคาและคุณภาพ ทำอะไรหลายสิ่งที่เทียบเท่า mobile แพงกว่าทำได้ เจ๋ง ครับ
coupanova
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 00:48  

ที่มาบุญครองซื้อได้แถวไหนครับ เครื่องศูนย์ที่มาบุญครองมารึเปล่าครับมีรึเปล่าครับ สนใจมากครับรุ่นนี้
KKS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 13:39  

ซีดมั้ยหล่ะน้อง
KKS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 13:51  

ลองใช้ดูซะก่อนแล้วค่อยวิจารณ์นะน้องนะ อย่าเดา อย่ามั่วนิ่ม และอย่าอวดอ้าง โดยเฉพาะผู้ที่วิจารณ์ตั้งแต่เครื่องไม่ออกวางจำหน่าย ใช้ซะ ของไทย ใช่ว่าจะไม่ดีนะน้องนะ
arare
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 15:56  

ไม่ทราบว่าการรับสัญญาณเป็นอย่างไรบ้าง เคยเจอโทรศัพท์บางยี่ห้อรับสัญญาณไม่ชัดทั้งๆที่เป็นระบบเดียวกัน

คือว่าเป็นคนชอบเที่ยว อยู่ไม่เป็นที่และเข้าป่าบ่อย เลยค่อนข้างจะให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากเป็นพิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 16:58  

ใช้ซะ ของไทย ใช่ว่าจะไม่ดี ผมชอบคำพูดนี้ของคุณ kks จัง ครั้งหนึ่งผู้นำญี่ปุ่นก็พูดเช่นเดียวกันนี้ จนทำให้คนญี่ปุ่นหันมาใช้ของประเทศตัวมากขึ้น จนบัดนี้มันกลายเป็นยักษ์ไปแล้ว (จริงๆของประเทศมันห่วยๆก็เยอะนะ แต่คนของประเทศมันก็ซื้อใช้กันไม่เห็นบ่น เพราะถือว่าไม่ตกเป็นทาสทางความคิดใคร )
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 19:58  

สวยดีอ่ะค่ะ...กับราคาขนาดนี้..น่าสนใจค่ะ
อยากได้จังเลย หาซื้อได้ที่ไหนคะเนี่ย
ใครรู้บอกหน่อยสิคะ
lay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 13:07  

ดูรวมๆก็ดีคับเหมาะสมกับราคา เครื่อง 0 ราคา 6900.- แต่ว่าผมหาจะดาวโหลดไม่ค่อยจะมีคงเป็นเพราะเครื่องออกมาไม่นาน(ใครทราบช่วยตอบด้วย)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 17:36  

ราคาที่ mbk อยู่ 6100-6200 ครับ แต่หาดาวโหลดยากอย่างที่คุณบอกจริง ๆ ยังไงก็ลองหาเพลงดาวโหลดตาม wap ของ dtac หรือ mobilelife ละกันครับ ผ่านทาง GPRS
โอวัลติน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 22:52  

วันนี้ก็ไปดูมาที่ mbk ราคาอย่างที่คุณฉัตรชัยบอกไว้ค่ะ..คนขายบอกว่าลดได้อีก
เค้ายังลองเครื่องให้ดู..และให้เราลองสัมผัสเองแม้จะไม่ได้ซื้อค่ะ...คนขายอัธยาศัยดีจริงๆ
แล้วยังบอกอีกว่า "สามารถโหลดริงโทน วอลล์เปเปอร์ ฯลฯ ได้ทุกแบบที่ โนเกีย โหลดได้"

และ "โหลดได้จากโบร์ชัวที่เค้ามีแจกทั่วไป โหลดได้ทุกอย่าง"....คนขายย้ำอย่างนี้มาจริงๆ ค่ะ..
คิดว่าวันศุกร์นี้จะไปซื้อ...เพราะคุณสมบัติเพียบ..แถมราคายังไม่แพงอีกด้วย...

...รอมานานแล้ว...(จะบอกทางไปร้านก็บอกให้ไม่ถูกอ่ะค่ะ..ต้องเดินไปเอง..แหะๆ)
เท่าที่เห็นมีอยู่แค่ไม่ถึง 5 ร้านที่มีของ distar ขาย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 23:51  

อ่อ ขอบคุณคับคุณโอวัลติน ตอนที่ผมรีวิว ไม่มีข้อมูลใด ๆ เลยว่าจะดาวโหลดได้จากไหน
โอวัลติน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 01:31  

แหะ ๆ ๆ...พอดีเข้ามาเว็บนี้บ่อยๆ แต่ไม่เคยตอบอ่ะค่ะ..
เพราะไม่ได้ไปสำรวจตลาดด้วยตัวเอง...(เหมือนเป็นผู้ชำนาญการ..555)

พอได้เห็นรูปร่างของมันปุ๊บก็สะดุดตา...ยิ่งเห็นว่าเป็น Distar ยิ่งแปลกใจ...
แล้วคนขายก็อธิบายถึงคุณสมบัติของมัน ประกอบกับที่ได้อ่านในเว็บนี้ด้วย...

ตอนแรกกะว่าจะดูไปเรื่อยๆ ก่อน...เพราะพี่ที่ทำงานที่ไปด้วยกันจะซื้อ SE t230
พอเค้ามาเห็น Distar ยังเปลี่ยนใจ..เพราะฟังก์ชั่นเยอะ แต่ราคาไม่แพง
พี่แกเลยจะมาซื้อเจ้านี่เหมือนกัน..เลยรีบขัดคอไว้ก่อนว่า...

"เมื่อกี้ใครล่ะที่บอกว่าไม่อยากใช้ยี่ห้อที่ส่วนใหญ่ไม่ใช้กัน ห้ามซื้อเลยนะ..เดี๋ยวซ้ำ!!!"
พี่เค้าเลยต้องเปลี่ยนเป็น tcl แทนค่ะ...

แล้วผลการโหลดเป็นยังไง...ช่วยบอกด้วยนะคะ..อยากรู้ว่ามันจริงอย่างที่คนขายบอกรึเปล่า??
เห็นเค้าย้ำนัก ย้ำหนา...ว่าโหลดได้แน่นอน...เหมาะสำหรับพวกชอบโหลดดดดดด...ฮี่ ๆ ๆ
โอวัลติน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 12:41  

เหอๆ เมื่อคืนสมัครสมาชิกซะเลย...

จะมาบอกว่าจะไปซื้อวันนี้แล้วจ้า...ยังไงจะมาอัพข้อมูลให้อีกนะค๊า...^_^
woo ! ZA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 18:15  

เครื่องศูนย์ของ ais มีขายหรือยังคับ
arare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : handfree
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 10:48  

มี handfree หรือเปล่า รบกวนดูให้หน่อยจ้า
lay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 14:40  

คือว่าผมลองโหลดผ่านเว็บดูแล้วสามารถเข้าได้แต่ สามารถดูได้ ฟังริงโทนได้แต่ไม่สามารถจัดเก็บในเครื่องได้ ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วยคับ
โอวัลติน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 18:25  

อิอิ...ไปถอยมาแล้วสดๆ ร้อนๆ เมื่อวานที่ mbk ด้วยความใจร้อน..
เลยไม่ได้เดินดูร้านอื่นๆ...ซื้อมา 6,400 แน่ะ...พอเดินไปเรื่อยๆ ดั๊น..เจออีกร้านแปะไว้ 6,200...
แต่ก็ไม่เป็นไรอ่ะ...

มาตอบคำถามเพื่อนๆ ดีกว่า...

1. อุปกรณ์ที่มีมาให้คือ สายชาร์จ และ สมอล์ลทอล์ค..

2. การดาวน์โหลด..จะได้หรือไม่ได้ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการนั้นๆ....(คงต้องรอกันอีกสักพัก)

*** แต่เดี๋ยวก่อน....

*** หนังสือพิมพ์ไทยรัฐฉบับวันนี้ ลงโฆษณาที่เอาไว้ให้โหลดริงโทน ฯลฯ
เห็นมี Distar รุ่น D99 ติดอันดับอยู่ในนั้นด้วย มันจะเหมือนกันป่าวไม่รู้นะ...
ตอนนี้กำลังชาร์โทรศัพท์อยู่..เลยรายงานผลไม่ได้ว่าโหลดได้ป่าว

.....ถ้ามีข้อสงสัยเพิ่มเติม...โทรสอบถามที่ศูนย์บริการได้เลยค่ะ...
.....เพราะโอตินก็โทรสอบถามมาแล้วเหมือนกัน...กว่าจะรู้...เหอๆ
กาแมงโช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 10:08  

จะซื้อเร็วๆนี้เหมือนกาน ฮ่าๆๆ เดี๋ยวคอยก่อน
5984615
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 14:19  

โอวันติน ซื้อเครื่องสีไรหรอ สวยไหม
มีทั้งหมดกี่สีหรอ ตอนนี้น่ะ
อยากรู้มาก จะได้ตัดสินใจซื้อมาใช้
distar only
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 21:13  

วันนี้เหลือบไปเห็นหน้าปก whatphone เล่มใหม่น่ะ เห็น distar รุ่นใหม่อ่ะ เป็นแบบฝาพับไม่มีเสา สีดำวาว สวยเชียว หน้าจอ 262 k ทั้งด้านในกับด้านนอกน่ะ น่าสนนะ

ส่วนคนที่ยังไม่รู้นะ รุสึกว่ามือถือยี่ห้อ distar ยังใช้โทรศัพท์ที่ผลิตโรงงานเดียวกับ palmax อยู่นะ แต่เท่าที่ดู ๆ มาแบรนด์ที่เพิ่งเกิดใหม่ก็ต้องทำแบบนี้ทั้งนั้นแหละ แล้วพอสร้างชื่อได้สักพักค่อยเริ่มออกแบบ แล้วผลิตเอง เหมือน kejian ของจีนที่เมื่อก่อนต้องพึ่งพา samsung แต่ตอนนี้มาผลิตได้เองหมดแล้ว เพราะคนจีนสนับสนุนดี ถ้าใครอยากให้แบรนด์ไทยแจ้งเกิดได้ในระดับโลกก็ต้องสนับสนุนหน่อยล่ะ แต่เท่าที่อ่านมา distar รุ่นนี้ถือว่าดีกว่าที่คิดไว้เยอะนะ...
549987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 23:49  

ต้องตัดสินใจอีกรอบแระ
จะซื้ออะไรดีนี่ 250Kนี่ จาแพงกว่าเยอะไหมนี่
---ถ้าจะโทรไปถามที่distarต้องโทรเบอร์ไรอ่ะ
---ถ้าซ้อเครื่องไดสตาร์ที่มาบุญครอง ไดสตาร์ จะประกันให้ไหม
อยากทราบรายละเอียด จากคนที่ซื้อแล้วหรือยังวก็ได้
ขอบคุณค่ะ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 14:01  

วันนี้เหลือบไปเห็นหน้าปก whatphone เล่มใหม่น่ะ เห็น distar รุ่นใหม่อ่ะ เป็นแบบฝาพับไม่มีเสา สีดำวาว สวยเชียว หน้าจอ 262 k ทั้งด้านในกับด้านนอกน่ะ น่าสนนะ

ส่วนคนที่ยังไม่รู้นะ รุสึกว่ามือถือยี่ห้อ distar ยังใช้โทรศัพท์ที่ผลิตโรงงานเดียวกับ palmax อยู่นะ แต่เท่าที่ดู ๆ มาแบรนด์ที่เพิ่งเกิดใหม่ก็ต้องทำแบบนี้ทั้งนั้นแหละ แล้วพอสร้างชื่อได้สักพักค่อยเริ่มออกแบบ แล้วผลิตเอง เหมือน kejian ของจีนที่เมื่อก่อนต้องพึ่งพา samsung แต่ตอนนี้มาผลิตได้เองหมดแล้ว เพราะคนจีนสนับสนุนดี ถ้าใครอยากให้แบรนด์ไทยแจ้งเกิดได้ในระดับโลกก็ต้องสนับสนุนหน่อยล่ะ แต่เท่าที่อ่านมา distar รุ่นนี้ถือว่าดีกว่าที่คิดไว้เยอะนะ...

กลับขึ้นด้านบน

549987
บุคคลทั่วไป

หัวข้อ: 555
เมื่อวันที่:27 Apr 2004 11:49 pm

--------------------------------------------------------------------------------

ต้องตัดสินใจอีกรอบแระ
จะซื้ออะไรดีนี่ 250Kนี่ จาแพงกว่าเยอะไหมนี่
---ถ้าจะโทรไปถามที่distarต้องโทรเบอร์ไรอ่ะ
---ถ้าซ้อเครื่องไดสตาร์ที่มาบุญครอง ไดสตาร์ จะประกันให้ไหม
อยากทราบรายละเอียด จากคนที่ซื้อแล้วหรือยังวก็ได้
ขอบคุณค่ะ

แพงกว่าไม่มากนักครับ ตอนนี้อยู่ที่หมื่นต้น ๆ เปคน่าสนใจมาก ๆ ส่วนเบอของไดสตาอยู่หน้าหลักเวบเราครับไปดูได้ ซื้อที่เอมบีเคมีประกันรึไม่ขึ้นอยู่กับ 0 รึป่าวครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 16:44  

ราคาเท่าไรอ่ะ สวยดี
ก๊าก ก๊าก กีาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 16:56  

เว็บกำลังจะลงรุ่งไดสตาร์ แบบมีกล้องล่ะ
D991C หมื่นก่าบ้า แถมแบต ดาตา้ลิ้ง...
สองแสนสี สวยงาม ซื้อที่มาบุญครองมีประกันของศูนย์ไดสตาร์
แต่คิดว่าแค่บางร้านเท่านั้น
อยากได้ไปหมด
ก๊าก ก๊าก ก๊าก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 24999999
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 17:02  

ตอนนี้D990 มี4สี
Fank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : price of a D991c products
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 09:40  

ราคาตอนนี้ล่าสุด ของ ไดตา ดี 991 นะครับ แค่ 9,810 เอง ที่ร้าน นาซ่า ชั้น 4 ห้อง A 13 ฝั่งโตคิว ครับ แล้วก็จะลงไปเรื่อย ๆ เรื่อย ๆ ครับ
caocao
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 10:18  

ตอนนี้สามารถดาวน์โหลดผ่าน Siam 2 you ได้แล้วทั้งรุ่น D990 D991C
ดังนั้นที่ลงในไทยรัฐเค้าลงผิดรุ่นจ๊ะ ส่วนWebอื่นๆถ้ารู้แล้วจะบอกนะจ๊ะ
อุปกรณืในเครื่องมีแบต 1 ก้อน กับ Hand free ให้อยู่แล้วไม่ต้องหาซื้ออีก
เราโหลดหScreen sever Polyphonic+(หมายถึงเสียงธรรมชาติ) Wallpaper และอีกหลายอย่าง ลองโหลดดูจะ
แฟนฉัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 11:37  

เครื่องDistarไม่มีเครื่องนอกนะทุกเครื่องรับประกันโดยศูนย์แหละ
nasaเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 11:45  

โทษทีonlineผิดราคา ไม่ใช่ 9810 แต่เป็น 10990เดี๋ยวจะแก้ราคาให้คืนนี้ครับ
อยากฮู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 13:29  

ตอนนี้ D990 ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ราคาต่ำกว่า 6000 รึยังค่ะ
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ?????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 13:39  

D990 มีสายดาต้าลิงค์ด้วย 350 บาท ใช้ยังไง ใครรู้บ้าง ช่วยตอบหน่อย
เอามือถือต่อกับเครื่องคอมฯ ได้เลยหรอ
แล้วจะเอารูปเข้ายังไง
หรือว่าต้องใส่โปรแกรมก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 16:01  

ไปเห็น distar d991c โอ้ บาดใจมากครับ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ดี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D991c
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 18:36  

2-3 วันก่อนราคาของ D991c ที่ Nasaphone ยังแค่ 9810 บาทอยู่เลย(ไปเช็คถึงที่ร้านเลยเห็นคนมาซื้อารคานี้ด้วย)แต่วันนี้ทำไมราคาพุ่งขึ้นมาตั้ง 10910 บาท หรือว่าขายดีจนต้องขึ้นราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 20:21  

ทำไมร้านnasaphoneถึงทำอย่างนี้ล่ะ
ขึ้นราคาได้อย่างไร อย่างนี้มันเอาเปรียบกันชัดๆ
เห็นคนซื้อเยอะ เลยขึ้นราคา ไม่สนใจลูกค้าเลย
อโน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 12:12  

ที่ the mall 9900 บาท ถามคนขายเค้าบอกตลาดในกำลังแย่งกันเพื่อเอาไปขาย มาเล และ สิงคโป ผมว่าจะซื้อเร็วนี้ เหมือนกาน เก็บตังๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 13:10  

ไม่ดีเลยนะคับ ราคาขึ้น ๆ ลง ๆ แบบนี้ ตัดสินใจยากครับสำหรับผู้บริโภค แต่ราคา 9900 ก้ดีคับ ฟังก์ชั่นคุ้มดีกับราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 13:33  

เมื่อไหร่ทางเวบจะเอารีวิว D991C มาลงครับอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจซื้อ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 15:41  

คงเป็นซักอาทิตย์หน้าหนะครับ
jippp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2004 23:41  

ขอความเห็นหน่อยค่ะ ว่าจะซื้อมือถือรุ่นไหนดี
ระหว่าง distar d990, maxzon mx-7970, moto e365, moto v290
คิดไม่ออกว่าจะซื้อรุ่นไหนดี ขอความเห็นหน่อยนะคะ
ราคาก็พอๆกัน แต่ไม่รู้ว่าเครื่องจะทนไหม หรือว่าแฮงค์บ่อยไหมน่ะค่ะ
กลัวซื้อมาแล้วใช้แปปเดียวเสีย
ขอบคุณค่ะ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 15:49  

จะซื้อd990 ดีไหมน้า... สวยดีเหมือนกัน ถูกดีด้วย
แต่เครื่องมีปัญหาอะไรหรือเปล่า ดูแบรนแล้ว จะทำออกมาดีรึเปล่าก็ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:31  

d990 น่ะดีครับ ราคาก็ไม่แพง
nong11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2004 23:31  

ซื้อมาแล้ว สวยมาก รู้สึกถูกใจดี เหมาะสมกับราคาดี
แต่ว่าต่อดาต้าลิงค์ ยังไงหรอ ไม่เห็นมีช่องเสียบเลย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 11:16  

ขอความเห็นหน่อยค่ะ ว่าจะซื้อมือถือรุ่นไหนดี
ระหว่าง distar d990, maxzon mx-7970, moto e365, moto v290
คิดไม่ออกว่าจะซื้อรุ่นไหนดี ขอความเห็นหน่อยนะคะ
ราคาก็พอๆกัน แต่ไม่รู้ว่าเครื่องจะทนไหม หรือว่าแฮงค์บ่อยไหมน่ะค่ะ
กลัวซื้อมาแล้วใช้แปปเดียวเสีย
ขอบคุณค่ะ
------------------------------------------------------------
moto e365 ครับ สบายใจสุดแล้วครับผม
jj.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 17:56  

ถ้าเอา e365 เราว่าเอา sagem X6 ดีกว่าอ่ะ อ่านใน pantip.com เขาว่ามีปัญหาเยอะ พังเข้าศูนย์ไปหลายตัว แล้วเมนูใช้ยากอีก

เออแล้วใครพอรู้ว่า d990 ไปโหลด wall&ringtone ที่ไหนได้บ้างอ่ะ ช่วยบอกหลายๆที่หน่อย จะซื้อแต่กลัวหาที่โหลดไม่ได้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 04:36  

ถ้าเอา e365 เราว่าเอา sagem X6 ดีกว่าอ่ะ อ่านใน pantip.com เขาว่ามีปัญหาเยอะ พังเข้าศูนย์ไปหลายตัว แล้วเมนูใช้ยากอีก

เออแล้วใครพอรู้ว่า d990 ไปโหลด wall&ringtone ที่ไหนได้บ้างอ่ะ ช่วยบอกหลายๆที่หน่อย จะซื้อแต่กลัวหาที่โหลดไม่ได้

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เข้าเมนู wap > go to url > พิมลงไปเลยคับ http://wap.siamphone.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 11:58  

เราโหลดตรงๆมันไม่ได้อ่ะเพราะว่าไม่มีdistar D990ให้เลือกตอนโหลด
เลยใช้วิธีโหลดผ่านเครื่องอื่นที่เป็นออเร็นจ์ที่โหลดได้ ให้เขาโหลดมาก่อน
แล้วค่อยส่งต่อมาให้เครื่อง D990
ดีมากเลย รับได้ทุกอย่างเลย สีชัดดีด้วย
ตอนนี้โหลดมาเยอะแยะเลย ไม่เสียเงินสักบาทด้วย
... ป.ล. ตอนนี้ออเร็นจ์โหลดฟรีถึงวันที่11เดือนนี้นะ
...
ถ้าจะโหลดโดยตรงจากเว็บหรือโบว์ชัวร์เราว่าก็น่าจะได้นะยังไม่ได้ลอง
แต่บางที่เราก็ใส่เป็นรุ่งอื่นไปที่มีก็โหลดถึงเหมือนกันนะ
คิป-ลิ้งค์
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 18:45  

ไม่ทราบว่าำไดสตาร์รุ่นนี้ มีกี่สีคะ
เท่าที่ดูในแคตตาล็อค มันมีสีทองกชมพูขาวเอง
ไม่ทราบว่ามีสีเงินมั้ย อยากได้สีเงินน่ะค่ะ
T o o n i e z *
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 21:36  

อื่อ .. ปุ่ม สวยดี นะเราว่า

ราคา ย่อมเยาว์ ด้วยง่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2004 22:34  

ไม่ทราบว่าำไดสตาร์รุ่นนี้ มีกี่สีคะ
เท่าที่ดูในแคตตาล็อค มันมีสีทองกชมพูขาวเอง
ไม่ทราบว่ามีสีเงินมั้ย อยากได้สีเงินน่ะค่ะ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ที่เห็นวางขายจะเป็นสีบรอนด์มากกว่าคับ
จัตท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? Save File
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 19:46  

เมื่อวันที่: 26 Apr 2004 14:40 หัวข้อ: ลองโหลดแล้วคับ

--------------------------------------------------------------------------------
lay

คือว่าผมลองโหลดผ่านเว็บดูแล้วสามารถเข้าได้แต่ สามารถดูได้ ฟังริงโทนได้แต่ไม่สามารถจัดเก็บในเครื่องได้ ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วยคับ

########################################

ปุ่มคำสั่งในการ Save และอื่นๆจะซ่อนอยู่ใน icon logo ของ browser (มุมบนซ้ายที่เป็นรูปใบพัด)กดปุ่มลูกศรเลื่อนขึ้ไปให้มัน Activeเป็นสีน้ำเงิน แล้ก็กดเลือก ก็จะมีMenuคำสั่งต่างๆเปิดออกมาประมาณ 10กว่าคำสั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 20:04  

มีสีเงิน เห็นแต่สีเงินสีเดียวเอง
โอวัลติน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2004 01:31  

ขออภัยที่ห่างหายไปนานมากกกกก....ไม่ได้มาอัพเดทข่าวสาร D990

ที่ซื้อมาเป็นสีบรอนซ์เงิน แล้วก็จะมีใบรับประกันจากทางศูนย์ 1 ปี(อยู่ในคู่มือการใช้เลยน่ะ)
เท่าที่ใช้มาเป็นเวลานานพอสมควร..คิดว่าดีเชียวล่ะ...คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

ปุ่มกดก็นุ่มนิ่มดี มีฟังก์ชั่นให้เลือกเยอะพอสมควร น้ำหนักเบาหวิว..
เช่น..นาฬิกาปลุก สามารถ set ได้ 3 เวลา..เลือกใช้อันใดอันนึงจะเป็นปลุกทุกวัน หรือ ครั้งเดียวก็ได้
จะเลือกเตือนทุกๆ 5 นาที,10นาที,15นาที ก็ได้...(เวลาจะกดปิดตอนปลุกก็ดูให้ดีล่ะว่าเป็นปิด หรือ ต่อ)

....เสียงเรียกเข้าปรับได้หลายแบบ..เช่น ปกติ,เสียงเงียบ,นอกสถานที่,ในที่ประชุม,ในรถยนต์
เสียงปกติก็ดังอยู่แล้ว...แต่ถ้าออกไปในสถานที่ที่คนพลุกพล่านต้องเลือกแบบนอกสถานที่..
เสียงจะดังมากกกกกกกกกกกกกก.....เลือกใช้ได้ตามอัธยาศัยเลย...

ไฟกระพริบตอนมีสายเรียกเข้า (ถ้าไม่ได้จัดเป็นกลุ่ม) จะมีหลายสีกระพริบระยิบระยับสวยงาม
เหมือนศาลพระภูมิ....555555555 ล้อเล่น...มีประมาณ 5-6 สีกระพริบ สวยดี...

***ว่าแต่...ยังโหลดไม่เป็นเลยง่า...แต่เปิด GPRS แล้ว จะลองทำตามวิธีที่คุณข้างบนแนะนำมาแล้วกัน...
ก็ยัง งง อยู่ว่า...ทำไมมันถึงไม่มีคำสั่งเซฟ มีแต่เสียงให้ฟัง...เหอ ๆ ๆ (งมอยู่ตั้งนาน...มันเป็นฉะนี้เองเหรอเนี่ย..)

***วันนี้ขอลาแต่เพียงเท่านี้นะค๊า...แล้วจะแว้บบบบ...เข้ามาใหม่...
teewolfpack
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ : distar d990
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 08:46  

คือผมซื้อdistar d990 มาแล้วในราคา 6000 บาทร้าน nasaphone ถูกที่สุดในมาบุญครองแล้วหลังจากที่ผมถามทุกร้าน ( แต่บริการแย่มาก ) คือผมอยากทราบเกียวกับ gprs ว่ามันเปิดบริการใช้ให้อยู่แล้วหรือว่าเราต้องโทรไปที่ศูนย์เพื่อขอเปิดใช้บริการ คือผมใช้ระบบorange นะคับ แล้วผมเคยโหลดringtone แล้วแต่ว่ามันไม่ได้อะคับ แถมเสียอีก 20 บาทอีก^-^" วิธีโหลดริงโทนต้องทำไงคับ ช่วยตอบทีอยากโหลดมากคราบบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 14:34  

อยากรู้เหมือนกันว่าเจะเล่น Wap ยังไง แล้วถ้าจะต่อสายพวกดาต้า อินฟาเรด ประมาณเงี้ยต้องทำไง
โอวัลติน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 19:21  

GPRS ต้องขอเปิดใช้จากผู้ให้บริการระบบค่ะ...
ถึงจะสามารถโหลดริงโทน,วอลล์เปเปอร์ ฯลฯ ได้...
วิธีการเซฟเก็บในตัวเครื่องก็ทำตามอย่างที่พี่ๆ ด้านบนให้ความเห็นไว้ค่ะ...

ตอนนี้โอตินโหลดมาเพียบบบบบ...หุหุหุ

ส่วนวิธีการเข้า WAP นั้นต้องเลือกเข้าไปที่เมนู WAP (เมนูที่ 8)
แล้วตั้งค่าWAP..เลือกการเชื่อมต่อ..เลือกเพิ่มจากรายการ จะมี 3 ค่ายให้เลือกคือ..
AIS , DTAC , ORANGE

เลือกค่ายที่คุณใช้บริการอยู่แล้วกดปุ่มทำงาน...
เพียงเท่านี้คุณก็จะเข้าไปท่อง WAP ได้ดั่งใจที่คุณต้องการแล้วล่ะค่ะ...
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 20:56  

D990 ไม่รองรับ IrDa คับ
teewolfpack
Year's Star

หัวข้อ : distar d990
วันที่โพสท์ : 23 May 2004 10:10  

แล้วเราสามารถโหลดของซุมซุงมาใส่ไดสตาร์ได้ไหมคับ คือที่โหลดไดสตาร์น้อยมาก ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนอะคับ และก็ขอขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามด้วยนะคับ
ืีหนุ่มคุงส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 20:08  

หุหุ ไปสำรวจตลาดมาแล้ว หุหุดูดีๆ จะได้ร้านที่ค่อนข้างถูก แต่เท่าที่เดินนะ d990ที่นาซ่าอ่ะถูกสุดแล้วอ่ะ 6000 ถ้วน ส่วนที่อื่นก็จะมีเศษนิดหน่อย แต่ ที่นาซ่าถามอะไรเค้าไม่ค่อยตอบเลยอ่ะเลยไปถามร้านอื่นแทนเหอะๆ ผมว่าน่าใช้ดีนะเก็บตังซื้อดีก่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 23:34  

ใช้ D990 กะ orange อ่ะ เข้า WAP ไม่ได้ แล้วก็ทำตามที่ด้านบนแนะนำไว้แล้วด้วยอ่ะค่ะ ไม่รู้จะทำไงดี แล้วถ้ามันเล่นไม่ได้เราก็คงต้องใช้สาย ดาต้า ลิงค์ ใช่มั้ยคะ เฮือกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 11:08  

หุหุ ไปสำรวจตลาดมาแล้ว หุหุดูดีๆ จะได้ร้านที่ค่อนข้างถูก แต่เท่าที่เดินนะ d990ที่นาซ่าอ่ะถูกสุดแล้วอ่ะ 6000 ถ้วน ส่วนที่อื่นก็จะมีเศษนิดหน่อย แต่ ที่นาซ่าถามอะไรเค้าไม่ค่อยตอบเลยอ่ะเลยไปถามร้านอื่นแทนเหอะๆ ผมว่าน่าใช้ดีนะเก็บตังซื้อดีก่า
---------------
ร้านนาซ่าโฟนคนเยอะครับ เลยทำให้บริการลูกค้าไม่ได้ดี แล้วคนก็มุงกันอยู่แทบตลอดเวลาด้วย เหนใจพนงกันนิดนึง เหอ ๆ
ใช้ D990 กะ orange อ่ะ เข้า WAP ไม่ได้ แล้วก็ทำตามที่ด้านบนแนะนำไว้แล้วด้วยอ่ะค่ะ ไม่รู้จะทำไงดี แล้วถ้ามันเล่นไม่ได้เราก็คงต้องใช้สาย ดาต้า ลิงค์ ใช่มั้ยคะ เฮือกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
-----------------------
ต้องเอาเครื่องไปที่0ออเรนจ์อ่ะครับ ให้เค้าตั้งให้เลย จบข่าว
แล้วเราสามารถโหลดของซุมซุงมาใส่ไดสตาร์ได้ไหมคับ คือที่โหลดไดสตาร์น้อยมาก ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนอะคับ และก็ขอขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามด้วยนะคับ
--------------
ถ้าฟอแมทมันเป็นฟอแมทที่ไดสตารองรับได้ก็ไม่มีปัญหาครับ
lolo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 11:11  

สอบถามทาง orange สิครับว่าทำไง
lolo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 11:15  

ถูกของคุณ ThU AnG KuBPoM!!!!!! ตรงจุด
bazbazmaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 26 May 2004 22:12  

คือตอนนี้อยากจะเปลี่ยนมือถือมีรุ่นอยู่ 3 รุ่นที่สนใจ คือ distar d990 sumsung x430 nokia 3100 แนะนำหน่อยนะคับว่าจะเอารุ่นไหนดีและอยากทรายีกอย่างว่าd990ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับขอราคาปัจจุบันนะคับตัดสินใจยากมากๆ และที่พิดโลกหาซื้อยี่ห้อไดสตาร์ได้ที่ไหนมั่งคับใครพอรู้แนะนำหน่อยนะคับ
buzzmoon
Year's Star

จังหวัด: พิด'โลก
หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 26 May 2004 22:23  

คือตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้เลยคับว่าจะเอามือถือรุ่นไหนดระหว่าง distar d990/sumsung x430/nokia 3100 เอารุ่นไหนดีคับผู้ใช้ช่วยบอกหน่อยนะคับ และถามอีกอย่างว่าถ้าเปงdistar ที่พิษณุโลกหาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ ช่วยหบอกหน่อยนะคับ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2004 23:56  

3100 เก่ง 430 สวย ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 14:08  

คือตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้เลยคับว่าจะเอามือถือรุ่นไหนดระหว่าง distar d990/sumsung x430/nokia 3100 เอารุ่นไหนดีคับผู้ใช้ช่วยบอกหน่อยนะคับ และถามอีกอย่างว่าถ้าเปงdistar ที่พิษณุโลกหาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ ช่วยหบอกหน่อยนะคับ

ลองดุที่โลตัส หรือห้าง top land นะคับ ว่ามีตัวแทนจำหน่ายหรือไม่
teewolfpack
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2004 07:39  

คือผมโหลดวอลเปเปอร์ของไดสตาร์ไม่ได้อีกแล้วอะคับ ไม่รู้จำทำไงดี โทรไปที่ศูนย์ไดสตาร์ก็ทำตามขั้นตอนแล้วโดยการตั้งค่า หลังจากนั้นก็โทรไปที่ออเรนจ์ก็ทำตามเปิดgprsแล้ว messageก็ได้กลับคืนมาแล้ว แต่ทำไมยังโหลดไม่ได้อีก รูปภาพที่โหลดก็มีเขียนว่าไดสตาร์สามารถโหลดได้ T_T
ผมอยากได้เพลง อย่าทำให้ฉันรักเทอ หรือlove massege ของบัวชมพู มากกกก ใครจะกรุณาช่วยโหลดมาเครื่องให้หน่อยได้มั้ยคับ 06-7058267 ผมต้องการมากกกT_T เสียเงินไปหลายบาทแล้วคับ มันโหลดมะได้อะ จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง ^-^ ( นี่อาจเป็นวิธีสุดท้ายแล้วคับ ) ยังไงก็ช่วยหน่อยเถอะคับ ___/\___
BNJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2004 13:11  

คือใช้ d990 กะ orange เหมือนกันอ่ะค่ะ ถ้ายังไง ไปซื้อสาย data link มาทำเองจะดีกว่ามั้ยคะ คือก็เบื่อที่จะขวนขวายหาวิธีแล้วเหมือนกันอ่ะ........หรือมีวิธีไหนอีก ใครรู้บ้างอ่า ช่วยตอบทีค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 13:58  

ให้หาเพลงตามเวปไซด์แบบที่ใช้ พิมพ์ url นะคับ ตอนที่ผมทดสอบมันก้โหลดได้นะ แต่ว่าผมเข้า http://wap.siamphone.com ในการทดสอหนะ
อยากได้มือถือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? D990 ?? E365
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 22:43  

คือตอนนี้มีงบประมาณ 8พันอ่ะครับ

แต่เหง distar สวยดีอ่ะ menu ก็ดูน่ารักดี

ใจจริงอย่างได้ฝาพับ แล้วก็อยากได้กล้องด้วยT_T

ระหว่าง D990กะ E365 อันไหนดูมี ภาษีกว่ากันครับ

แล้ว menu ของ E365 สวยมั้ยครับพี่ เหง review ของพี่แล้ว

แต่มะเหง menu เลยอ่ะครับ อยากให้ icon ว่าสวยอ่ะป่าว

เรื่อง download อันไหนมีปัญหากว่ากันครับ แล้วพี่ว่า design อันไหนสวยกว่าอ่ะคับ

ช่วยตอบทีคับเด๋วพรุ่งนี้มาดู !!

ป.ล.จะซื้อวันที่ 2 มิย แล้วอ่ะครับ ช่วยบอกทีนะครับ

เหงเค้าว่า E365 เสียเข้าศูนย์บ่อยเจงป่าวครับ T_T
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: