Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ฟรี THEME LINE IOS และ ANDROID พร้อมวิธีเปลี่ยนครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 40867
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ฟรี THEME LINE IOS และ ANDROID พร้อมวิธีเปลี่ยนครับ
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2013 15:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

THEME LINE ANDROID
เปลี่ยนยังไงมาดูกัน

LINE เป็นแอพพลิชั่นยอดนิยมทั้งคนที่ใช้ ANDROID และ IOS สำหรับคนชอบ Chat ด้วยความสามารถหลากหลายไม่ว่าจะเป็น การโทรศัพท์ผ่าน INTERNET โดยไม่เสียค่าโทร การส่งข้อความและ สติ๊กเกอร์(STICKER)น่ารักๆ มากมาย แต่ว่า หน้าตาของ แอพพลิเคชั่น LINE นั้น หรือที่เราเรียกกันว่า THEME ไม่มีการเปลี่ยนแปลงเลย หลายคนอาจเคยเห็นคนอื่นที่มี THEME ของแอพพลิเคชั่น LINE สวยๆแตกต่างจากของเดิมเรามาดูวิธีที่จะทำให้หน้าตาของ THEME LINE ANDROID เปลียนไปกันครับ

เตรียมความพร้อมกันก่อน

1. แอพ LINE V3.7 ขึ้นไปครับ

2. ไฟล์ THEME LINE ANDROID ที่ต้องการครับ

วิธีเปลี่ยน THEME LINE ระบบ ANDROID
1. เช็คดูว่าใน LINE ของเราได้โหลด THEME CONY (กระต่ายสีชมพู) ไว้หรือยัง โดย เข้าไปที่ ตั้งค่า/ธีม เช็คดูนะครับว่าได้โหลด THEME CONY เรียบร้อยแล้ว ถ้ายังไม่ได้โหลด โหลดให้เรียบร้อย
2. ให้เตรียมหา THEME LINE ANDROID ที่ต้องการรอไว้ก่อนเลยครับ

3. หลังจากโหลด THEME LINE ANDROID ที่ต้องการเรียบร้อยแล้ว ให้โหลดแอพตัวนี้ด้วยครับ CHANGE THEME LINEเพื่อช่วยในการเปลี่ยน THEME LINE ANDROID ได้สะดวกไม่ยุ่งยาก แต่มันเป็นภาษาจีนนะ ไม่ต้องกลัวครับเดี๋ยวเราจะบอกวิธีใช้ให้

4. เมื่อโหลด THEME LINE ANDROID ที่ต้องการไว้แล้ว ( ที่ได้มาจากข้อ 2 ) ถ้าต้องแตกไฟล์ให้แตกก่อนนะครับ ไม่ว่าจะได้ไฟล์อะไร ให้เปลี่ยนชื่อเป็น "THEMEFILE" ครับ ถ้ามีหลายลายแล้วกลัวสับสน แนะนำให้สร้างโฟลเดอร์ ตามชื่อลายนั้นๆไว้ครับ จะได้ไม่สับสน แต่ถ้าใครไม่สะดวกในการใช้คอมฯ ก็ให้โหลด es file explorer มาใช้เปลี่ยนชื่อก็ได้นะครับ

*** ถ้าเปลี่ยนชื่อแล้วกลายเป็น THEMEFILE.TXT อันนี้ใช้ไม่ได้นะครับ ให้เปลี่ยนเหลือแค่ "THEMEFILE" ***

5. จัดการนำไฟล์ ที่เราเปลี่ยนชื่อเป็น THEMEFILE เรียบร้อยแล้ว ( รวมทั้งโฟลเดอร์ด้วยก็ได้ครับจะได้ไม่สับสน ) เข้าไปไว้ในโทรศัพท์ (ถ้าไม่ใช้คอมฯข้ามข้อนี้ไปเลยนะครับ)
กลับมาที่ แอพภาษาจีนครับ รายละเอียด ที่นี้เลยครับ

http://changethemeline.blogspot. ... e-line-android.html

แหล่งรวม Theme line โหลดฟรีครับ

http://changethemeline.blogspot.com/p/blog-page_14.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: