Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 iPhone 5s ผมมีปัญหาครับ ใครถนัดด้านนี้มาช่วยที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 22281
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : iPhone 5s ผมมีปัญหาครับ ใครถนัดด้านนี้มาช่วยที
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2014 19:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องมีอยู่ว่าเจ้าเครื่อง 5s ของผมอยู่ดีๆก้อชาร์จไฟไม่เข้าครับ ทั้งๆที่ตอนเสียบสายชาร์จมันก้อขึ้นว่าชาร์จ ตรงรูปแบตก้อขึ้นสีเขียว

ผมชาร์จทิ้งไว้ก่อนเข้านอนประมาณสักสี่ทุ่ม เปอเซนแบตมีอยูุ่ 63% พอตื่นมาตอนตีสาม ก้อยังเหลือเท่าเดิม จากเมื่อก่อนเวลาเท่านี้แบตน่าจะเต็มแล้ว

ผมเลยส่งเครื่องไปให้ที่ศูนย์ซ่อมดู ปรากฎว่าศูนย์บอกเครื่องไม่มีปัญหา

ผมเลยลองไปส่งซ่อมที่ ร้าน iStudio ในห้าง กลับชาร์จเข้า ผมก้อลองกลับมาชาร์จที่บ้านดูอีกรอบ ก้อยังไม่เข้าเหมือนเดิม

ก่อนหน้านี้ลองปิดเปิดเครื่องก้อแล้ว ย้ายไปชาร์จที่บ้านเพื่อนก้อแล้ว ก้อยังไม่เข้า ตอนนี้หมดปัญญาแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: