Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำความรู้จักฟีเจอร์ S Health ใน S5 กันค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 26508
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำความรู้จักฟีเจอร์ S Health ใน S5 กันค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 May 2014 13:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

เหมือนกับว่า S Health จะเป็นตัวชูโรงของเรือธงตัวนี้อยู่เหมือนกัน
หลายคนอาจยัง งงๆว่ามันใช้ยังไง วันนี้ลองดูคลิปนี้อาจจะเข้าใจขึ้นค่า

ผู้ใช้งานสามารถใช้ฟีเจอร์ S Health ในการนับก้าวการเดินหรือแม้กระทั่งการวิ่ง หรือนับจำนวนครั้งในการบริหารร่างกายในแต่ละวันได้ และในปีนี้ฟีเจอร์ S Health ที่อยู่บน Samsung Galaxy S5 จะเป็นเหมือนกับโค้ชที่จะมาช่วยให้การออกกำลังกายของผู้ใช้มีประสิทธิภาพมาก ขึ้น

ดูตัวอย่างการใช้ฟีเจอร์นี้ได้ที่นี่ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=zekdol4kWCE
specialforce
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำความรู้จักฟีเจอร์ S Health ใน S5 กันค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 May 2014 14:13  

คนรักสุขภาพน่าจะถูกใจกับฟีเจอร์นี้นะครับ
ปกติผมก็ชอบวิ่ง ชอบปั่นเหมือนกัน
ฟีเจอร์นี้ถือว่าตอบโจทย์คนที่มีไลฟ์สไตล์แบบผม
pencilbox
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำความรู้จักฟีเจอร์ S Health ใน S5 กันค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 May 2014 00:36  

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ถูกใจ S health มาตั้งแต่ใน S4 แล้ว พอรู้ว่าใน S5 ปรับปรุงใหม่ให้ดีแล้วก็แม่นยำกว่าเดิมก็ยิ่งถูกใจเข้าไปใหญ่ ช่วยเรื่องสุขภาพได้เยอะเลยค่ะ
bookbag
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2014 02:26  

เป็นคนชอบออกกำลังกายเหมือนกันค่ะ สนใจฟีเจอร์นี้เหมือนกัน เคยไปลองเล่นที่ร้านเหมือนกันค่ะ มันสามารถใช้กับ note2 ได้ด้วยมั้ยคะ มีให้อัพเดตมั้ยเอ่ย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: