Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Microsoft Surface 2 ใช้งานด้านเอกสารได้เหมือนคอมฯทั่วไปไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 27526
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Microsoft Surface 2 ใช้งานด้านเอกสารได้เหมือนคอมฯทั่วไปไหมครับ
วันที่โพสท์ : 11 May 2014 16:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้ Surface 2 มาไว้ใช้งานจะเหมาะไหมครับ เผอิญผมไปลองมาที่บานาน่าไอที ลองเล่นเกมดูเจ๋งมากๆ แต่ไม่ได้ลองด้านเอกสารออฟฟิศครับ เลยอยากทราบว่าสามารถใช้งาน Microsoft Office ได้ไหมเอ่ย
ขอบคุณครับ
changcng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Microsoft Surface 2 ใช้งานด้านเอกสารได้เหมือนคอมฯทั่วไปไหมครับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2014 19:49  

อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าหากใช้ทำงานด้าน Microsoft office จะเวิร์คไหม เพราะมองๆ ไว้อยู่เหมือนกัน
teetee
Year's Star

หัวข้อ : Re: Microsoft Surface 2 ใช้งานด้านเอกสารได้เหมือนคอมฯทั่วไปไหมครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2014 21:42  

แท็บเล็ตตัวนี้ ถ้าด้านเอกสารจะบอกว่าเริ่ดมาก เราใช้อยู่จ้า
keropkt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2014 12:37  

คือจะบอกว่าเราใช้อยู่อะ และก็ใช้ได้ดีด้วย
yaranaika
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2014 16:04  

themoonlight ผู้เขียน:
อยากได้ Surface 2 มาไว้ใช้งานจะเหมาะไหมครับ เผอิญผมไปลองมาที่บานาน่าไอที ลองเล่นเกมดูเจ๋งมากๆ แต่ไม่ได้ลองด้านเอกสารออฟฟิศครับ เลยอยากทราบว่าสามารถใช้งาน Microsoft Office ได้ไหมเอ่ย
ขอบคุณครับ

Surface 2 ทำออกมาเพื่อให้ใช้งานด้านออฟฟิศโดยเฉพาะเลยครับ

ใช้งานได้อย่างดีเยี่ยม แถมยังเชื่อมโยงกับ OneDrive ได้ด้วย
changcng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 16:27  

และแล้วก็ไปถอยมาแล้วครับ ก็ใช้แทนคอมตัวเก่าไปเลยครับ เพราะหลักๆ เราทำงานพวก Microsoft Office อยู่แล้ว และที่ชื่นชอบสุดคงจะเป็นคีบอร์ดนี่แหละใช้พิมพ์งานได้สะดวกดีมากๆ เลยครับ
themoonlight
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 18:45  

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ อยากทราบว่าน้ำหนักประมาณเท่าไหร่ครับ เล่นเกมส์ลื่นดีไหม
wandeemeesuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 19:32  

ตัวนี้เหมาะที่สุดแล้วค่ะสำหรับงานเอกสาร
yaranaika
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 20:48  

themoonlight ผู้เขียน:
ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ อยากทราบว่าน้ำหนักประมาณเท่าไหร่ครับ เล่นเกมส์ลื่นดีไหม

น้ำหนักไม่ถถึงกิโลเลยครับ เบามากๆ

เล่นเกมส์ก็ลื่นดีมากๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: