Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 IOS เก่า/ใหม่ กับ Battery ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 21579
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : IOS เก่า/ใหม่ กับ Battery ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2014 11:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัดดีครับ อยากทราบว่า IOS 4.3.3 กับ IOS 7.x.x ล่าสุดตอนนี้ ประหยัตแบต มากน้อยกว่ากันใหมครับ

ผมใช้ I phone 4(ไม่มีS) ปีนี้ก็ปีที่ 4 แล้ว (ชน กรกฎาคมนี่ 4ปีพอดี)

ไม่เคยคิดจะ Up IOS เลย เพราะว่าเคยเห็นรีวิวว่ามันทำให้เปลืองแบตมาก โดยไม่จำเป็น

แต่ว่าเห็นว่า มันมี พวก Features อเนกประสงค์เข้ามาเยอะเลยอยาก Up ดูครับ แต่ว่าถ้าไม่ถูกใจ

Restore กลับไม่เป็นแล้วหง่ะเลยอยากถามว่ามันประหยัตแบตใหมครับ ทุกวันนี้ชาร์ตแบบ วันต่อวัน เลยไม่รู้ว่า Up มาแล้วมันจะกลายเป็นว่า นานเป็นวันหรือว่า ครึ่งวันน้ำมันหมดเลยอิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: