Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยผมที จนปัญญาแล้ว Samsung note 2

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 27342
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยผมที จนปัญญาแล้ว Samsung note 2
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2014 23:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

เออคือว่า เมื่อ 2 วันก่อนผมได้ทำการ ROOT เครื่องไป

แล้ววันต่อมาเพื่อนผมได้แนะนำ โปรแกรม Freedom.ask โปรแกรมแฮคเกมแล้วมันก็เอามือถือของผมไปแฮค จนผมรู้สึกว่ามันรกๆเลยได้ทำการ ลบ โปรแกรม Freedom ไป แล้วปัญหาคือ เข้า Google play ไม่ได้เลย ขึ้นว่า "ไม่มีการเชื่อมต่อ"

ผมลองไปหาวิธีต่างๆนาๆแต่ก็ไม่ได้ผล TT ใครก็ได้ช่วยที

วิธีนี้. ก็ทำมาแล้ว

เปลี่ยนประเทศไปรัสเซียก่อนครับ
แล้วไป close freedom
แล้วค่อยลบแอปออกครับ ทุกอย่างก็จะกลับมาปกติ

ตัวซัมซุงโน็ต 2 เราไม่มี Timezone ของรัสเเซียอะ เลยทำไม่ได้

ใครก็ได้มาช่วยผมที
Crying or Very sad [/b]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: