Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทำบัตรเครดิตไว้เป็นวงเงินฉุกเฉินไว้ใช้สักใบ คิดว่าทำของ AEON

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 11 / เข้าชม: 9009
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากทำบัตรเครดิตไว้เป็นวงเงินฉุกเฉินไว้ใช้สักใบ คิดว่าทำของ AEON
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2014 11:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้เงินเดือนเข้าเกณฑ์ที่จะทำบัตรเครดิตได้ กะว่าจะทำทิ้งไว้เป็นวงเงินฉุกเฉินยามจำเป็นหรือใช้ผ่อนสินค้าบ้าง แต่ยังพิจารณาอยู่ว่าจะสมัครของที่ไหนดี แต่ที่เล็งๆไว้และมีเพื่อนแนะนำมาก็ของ AEON เพราะมีสิทธิประโยชน์พิเศษให้กับผู้ที่ถือบัตรสมัครผ่านทางออนไลน์ ทั้งคะแนนสะสม สิทธิพิเศษ ซื้อตั๋วหนังในเครือเมเจอร์ 1 ใบแถม 1 ใบ (คนชอบดูหนังอย่างเราถูกใจมากเลย) คาราโอเกะ และเล่นไอซ์สเกตฟรีด้วย คิดว่าตรงกับความต้องการของผมครับ มีใครทีสมัครบัตรและใช้สิทธิไปบ้างแล้วยังครับ ว่าได้สิทธิตามนี้จริงๆ จะรีบสมัครเลยครับ /ขอบคุณครับ

jonnarak
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากทำบัตรเครดิตไว้เป็นวงเงินฉุกเฉินไว้ใช้สักใบ คิดว่าทำของ AEON
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2014 15:21  

Laughing Laughing ถ้าเล็งไว้ของ AEON ก็ทำเลยจ้า เราก็ทำของ AEON นี่ละ ผ่อนมือถือที่อยากได้ แล้วก็ได้สิทธิพิเศษมาแบบนี้เลย สำหรับเราก็ต้องกับไลฟ์สไตล์ดีนะ

Laughing Laughing Laughing อย่าไปคิดมาก ถ้าคิดว่าคุ้มและตรงก็สมัครไปเลยจ้า
Anda123
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทำบัตรเครดิตไว้เป็นวงเงินฉุกเฉินไว้ใช้สักใบ คิดว่าทำของ AEON
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 16:00  

เราก็ใช้ของ อิออน ค่ะ เอาไว้ผ่อนสินค้าที่อยากได้ เห็นว่าสมัครผ่านเวปไซท์ ได้ฟรีค่าธรรมเนียมด้วยนะ โปรโมชั่นตอนนี้ของบัตรก็เข้าท่าค่ะ ดูหนัง ร้องคาราโอเกะ ถ้าชอบแบบนี้ก็จัดเลยค่ะ

เวปไซท์ค่ะ www.aeon.co.th Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
noppadol2014
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 16:05  

สิทธิพิเศษให้กับผู้ถือบัตรดีจังเลยครับ แฟนผมก็ใช้บัตรนี้อยู่ เดี๋ยวผมอาจจะต้องสมัครบ้างแล้วสิ Confused Confused Confused Confused
Puppypapaya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 16:12  

Surprised Surprised Surprised ถ้าทำไว้เป็นวงเงินฉุกเฉินจริงๆ ก็ดีนะ ของเราเอาไว้สำรองจ่ายค่าน้ำค่าไฟ พวกสิทธิประโยชน์มันเป็นผลพลอยได้ แต่ถ้าได้แบบทีเจ้าของกระทู้บอกก็ดีนะ ดูหนัง ร้องคาราโอเกะ ในราคาที่ถูกลงไป Laughing Laughing

ของเรามีแบบนี้อ่ะ ของAeon

ใช่บัตรเครดิตป่าวอ่ะ?
Anda123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 16:14  

ทำกับ Aeon นี่ละค่ะ ช่วงนี้โปรโมชั่นดีจิง Razz Razz
Anda123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 16:16  

ตอบคุณ Papaya ค่ะ อันที่เอารูปมาลงเป็๋แค่ บัตรเงินสดจ้า Confused Confused
jonnarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 16:17  

Puppypapaya ผู้เขียน:
Surprised Surprised Surprised ถ้าทำไว้เป็นวงเงินฉุกเฉินจริงๆ ก็ดีนะ ของเราเอาไว้สำรองจ่ายค่าน้ำค่าไฟ พวกสิทธิประโยชน์มันเป็นผลพลอยได้ แต่ถ้าได้แบบทีเจ้าของกระทู้บอกก็ดีนะ ดูหนัง ร้องคาราโอเกะ ในราคาที่ถูกลงไป Laughing Laughing

ของเรามีแบบนี้อ่ะ ของAeon

ใช่บัตรเครดิตป่าวอ่ะ?

เหมือนเราเลย เราก็เอาไว้ใช้สำรองจ่าย บัตรเครดิตถ้าเราบริหารเงินเป็นอะไรก็สบายนะ
tidarat1234
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 22:41  

มายืนยันค่ะ ว่าสมัครบัตรเครดิตของ AEON แล้ว ถ้าสมัครผ่านก็จะได้โปรโมชั่นดีๆ แบบนี้แน่นอนค่ะ เพราะเราก็ใช้อยู่เหมือนกัน ตอนนี้ ร้องเพลงฟรีแทบจะทุกเดือนค่ะ

Wink Wink Wink Wink Wink Wink
tidarat1234
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2014 22:44  

jonnarak ผู้เขียน:
Laughing Laughing ถ้าเล็งไว้ของ AEON ก็ทำเลยจ้า เราก็ทำของ AEON นี่ละ ผ่อนมือถือที่อยากได้ แล้วก็ได้สิทธิพิเศษมาแบบนี้เลย สำหรับเราก็ต้องกับไลฟ์สไตล์ดีนะ

Laughing Laughing Laughing อย่าไปคิดมาก ถ้าคิดว่าคุ้มและตรงก็สมัครไปเลยจ้า

ใช้เหมือนกันค่ะ คุ้มเนอะ Razz Razz
palmirus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2014 17:59  

Very Happy Very Happy ขอบคุณครับ มีหลายคนมาตอบแบบนี้ ผมก็รู้สึกมั่นใจครับ ว่าความคิดของผมไม่ผิดจริงๆที่จะทำบัตรเครดิตกับ อิออน

ปล. ตอนนี้ได้กรอกรายละเอียดไปที่ www.aeon.co.th เพื่อที่จะทำการสมัครแล้ว เจ้าหน้าที่ก็ติดต่อกลับมาเลยครับ ว่องไวมากครับ นัดรับเอกสารกันสัปดาห์หน้าครับผม เพราะต้องใช้เวลาในการเตรียมหลักฐาน

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Smile Smile Smile Very Happy Very Happy
buycheap
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2014 20:21  

Wink Wink Wink Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: