Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอาวิธีแลกฟรีๆสติกเกอร์ไลน์,แอพแท้,เพชรทุกๆเกมส์มาฝากจ้า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 0 / เข้าชม: 9332
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอาวิธีแลกฟรีๆสติกเกอร์ไลน์,แอพแท้,เพชรทุกๆเกมส์มาฝากจ้า
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2015 20:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดี อยากมาแบ่งปันเพือนๆสำหรับวิธี แลกไอจูนกิฟการ์ด อะคะ เพื่อจะได้เอาไปซื้อของอะไรก็ได้ในแอพสโตว์

เช่น สติ๊กเกอร์ไลนที่เสียตัง ลายใหม่ๆมาเต็มเลยตอนนี้ แลกก็ เพชร ในเฮเดย์ ตอนนี้เพชรเราเยอะมากเลยแลกได้มาเยอะเลย หรือใครจะเอาไปซื้อแอพแท้ที่เสียตังก็ได้จ้าา หรือจะเป็นของในเกมส์ต่างๆ ได้ทุกเกมส์ ซื้อได้หมด เพลงหนังก็ใช้ซื้อได้ ลองดูตามวิธีนี้ได้เลยค่ะ แบ่งปันๆ ><

ลองทำตามดู ได้เลยจ้า

ขั้นตอนแรก: ใช้ iPad, iPhone, iPod หรือ sumsung หรือ เอนดรอยก็เหมือนกันคะเปิด Browser Safari และเข้าไปที่ Link :
http://m.freemyapps.com/share/url/43710caa

2. จากนั้นก็กด Get Started เลยค่ะ แล้ว Okay

3. มันก็จะลิ้งค์ไปที่ Install Profile ในหน้า Setting แล้วกด Install คะ
( มันจะขึ้นให้ install Profile สำหรับการใช้งานครั้งแรกนัน จะต้องมีการติดตั้ง Profile เพื่อป้องกันการโกง Credits (หากไม่ install ค่า Credits ก็จะไม่ขึ้น) ให้เราทำการกด install ไปเลยค่ะ

4. เมื่อ install เสร็จแล้ว ก็จะลิ้งค์กลับไปที่ Safari นะคะ ให้เรากด Add to home screen ค่ะ เราก็จะได้ลิ้งค์ของเวบนี้อยู่ในหน้าจอของเรา เปรียบเสมือนเป็นแอพนึงเลยค่ะ

5. หลังจากนั้น คุณก็ทดลองโหลด app ที่ให้แต้มเรา ก่อน 1 แอพนะคะ แต่ละวันจะมีแอพมาเรื่อยๆ ซึ่งไม่เหมือนกันในแต่ละวันนน บางวันก็ 5 แอพ บางวันก็ 10 แอพ แล้วแต่สปอนด์เซอร์

6. เมื่อแอพโหลดเสร็จ เข้าไปเล่นสักหน่อยค่ะ เพียงแค่เปิดแอพไว้ 30 วินาที หรือจับเวลาซัก 1 นาทีก็ดีค่ะ เพื่อความชัวร์...

7. กดออกแล้วกลับไปดูหน้า Free my apps ของเรากันค่ะ ก็จะขึ้นแต้มเลย ตามแต่ละแอพที่เขาระบุ เลยค่ะว่าได้กี่แต้ม

8. เมื่อสะสมครบ ก็กดแลกที่เมนู gift เลยจ้าาา

[size=18]ใครที่ขึ้นกุญแจรูปกุญแจสีเทาไม่ต้องตกใจนะคะ ต้องโหลดแอพ ที่เขาบังคับให้โหลดก่อน แล้วถึงจะใช้งานได้ตามปกติคะ จะกลายเป็นกุญแจสีเขียวแทน

เมื่อเติมเสร็จ ก็โหลดให้หมดเลยคะ และก็ซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ได้ด้วยย

ลองทำดูค่ะได้ไม่ยาก ประหยัดเงินไปเยอะ ตอนนี้เราแลกสติกเกอร์เสียตังมัน เจ๋งๆ ไปหลายอันแล้ว มันเริศมากก อิอิ ทำได้จริงแลกได้จริงคะไม่มีเสียเงินใดๆจากการทำครั้งนี้ แค่เสียเวลาเข้าไปโหลดแอฟแปปเดียวเท่านั้นค๊า ลองทำดูไม่เสียหาย โหลดเสร็จแล้ว เข้าไปดูแต้ม ถ้าแต้มขึ้นแล้วก็ลบapp นั้นออกไปได้เลยค๊า เครดิตไม่หายแน่นอน

itune gift card ที่จะแลกนั้น
10$ (ใช้ 3000 แต้ม)
15$ (ใช้ 4500 แต้ม)
25$ (ใช้ 7500 แต้ม)
50$ (ใช้ 15000 แต้ม)
แปปๆก็ได้แล้วค่ะ3000 แต้ม แต่ละแอ๊ปเครดิตหลายร้อยก็มีัค๊า

หรือบ้างคนที่โหลดแอพจนหมดแล้วใช้วิธีแบบเราก็ได้นะคะ บังคับเพือนส่งลิงค์ให้เพือนสมัคร เราก็ได้แล้วคะ 200แต้ม เพือนกลุ่มเราใช้ไอโฟนหลายคนก็ได้มาหลายพันแล้วจ้า บ้างทีไปหามันก็ไปนั่งติดตั้งในเครื่องมันเลย ฮ่าๆ

เพือนๆเว็บอื่นแลกได้หลายคนแล้วจ้าตอนนี้

ใครไม่เข้าใจทำตามภาพนี้ก็ได้นะคะ

[/size]

ใครที่ขึ้นกุญแจรูปกุญแจสีเทาไม่ต้องตกใจนะคะ ต้องโหลดแอพ ที่เขาบังคับให้โหลดก่อน แล้วถึงจะใช้งานได้ตามปกติคะ จะกลายเป็นกุญแจสีเขียวแทน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: