Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตอนนี้ถ้าจะติดจานทรู มีโปรอะไรบ้างไหมค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 11 / เข้าชม: 15087
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตอนนี้ถ้าจะติดจานทรู มีโปรอะไรบ้างไหมค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2015 18:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้เราใช้โทรศัพท์รายเดือนของทรูเอช เดือนละ 600 กว่าบาท ถ้าจะติดตั้งจานทรูรายเดือน แพคเกจแพลตตินั่ม จะสามารถใช้ส่วนของมือถือนี่เป็นส่วนลด หรือโปรโมชั่นใดๆได้บ้างคะ และถ้าเหมาจ่ายเป็นรายปี จะได้ส่วนลดเพิ่มบ้างไหม ขอบคุณค่ะ
themoonlight
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตอนนี้ถ้าจะติดจานทรู มีโปรอะไรบ้างไหมค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2015 21:48  

http://truemoveh.truecorp.co.th/campaign/entry/3106
นี่เลย เราใช้แบบนี้อยู่ มีมือถือทรูเอช ละจะดูทรูได้ฟรี
ถ้าจ่ายรายปีได้ดูฟรีเดือนนึง เราว่าคุ้ม เพราะปกติติดจาน ก็ติดเกินปีนึงอยู่แล้ว
khuniun
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอนนี้ถ้าจะติดจานทรู มีโปรอะไรบ้างไหมค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2015 10:24  

ถ้าเป็นแพคจานทรูคุ้มๆ เราแนะนะเลยต้องโปรติด4จุด คุ้มมากๆ เพราะถ้าเราเลือกแพค Platinum HD เฉลี่ยแล้วจ่ายรายเดือนแค่จุดละ 500 กว่าๆ เอง แต่ถ้าเราจ่ายเป็นรายปีเหมือนเค้าจะแถมให้ดูฟรีอีก 1 เดือนเลยนะ Very Happy Very Happy
Madeaw10102
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2015 22:43  

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ ว่าถ้าติดจุดเสริมเพิ่มตรงจุดเสริมจะเสียถูกกว่าจุดหลัก ยิ่งถ่าเพิ่มเป็น 4 จุดหารกับเพื่อนนี้คุ้มเลยนะ
nuntiya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2015 11:50  

สนใจจะจานทรูที่บ้านเหมือนกันค่ะ เพราะตอนนี้ยังใช้กางปลาอยู่เลยคือบ้านอยู่จังหวัดน่ะคะ คุณพ่อชอบบ่นว่าสัญญาณไม่ชัด ภาพไม่ชัด ถ้าเป็นต่างจังหวัดจะติดอะไรดี ที่บ้านมีทีวี 2 เครื่องอยากให้ดูได้ทั้งหมดค่ะ ใช้มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย
nooopreaw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2015 21:16  

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ แต่อยากทราบรายละเอียดที่ติด 4 เครื่องค่ะ ของ true vision ต้องติดต่อที่ไหนบ้างค่ะ น่าสนใจมากค่ะ
yummup
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2015 22:20  

การติด 4 จุด แค่หาเพื่อนมาติดให้ครบ ?สี่คน? เลือกสัญญารายปี จะได้ดูฟรีอีก 1 เดือน เลือกแพคเกจ Platinum HD แล้วหารกันสี่คน จะตกเหลือเดือนละ 500 กว่าบาท ต่อคนเอง!! เขาเรียกสูตรนี้ว่า ?ชายสี่?

เคล็ดลับ: วันที่ช่างทรูมาติดกล่อง ให้ติดรวมกล่องไว้ที่บ้านคนแรกก่อน แล้วค่อยให้ช่างมาติดแยกบ้านให้วันหลัง ทำอย่างนี้ได้ไม่ผิดนะทำได้จริง

การติดต่อ: ติดต่อได้ที่ตัวแทนทั่วไปเลย
mamachang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2015 23:50  

วันนี้เราเห็นช่างมาติดตั้งแถวบ้านเรา ก็เลยลองถามช่างดู เค้าบอกว่าสามารถทำได้จริงๆนะ แต่เห็นเค้าบอกอีกอย่างว่าต้องคุยและตกลงกับช่างเองนะ และที่สำคัญเค้าบอกว่าตกลงเรื่องค่าใช้จ่ายกับเพื่อนบ้านให้ดี หากเราจะต้องเฉลียกับเพื่อนบ้าน เพราะว่าจะมีเครืองหลักชื่อเดียวและจ่ายเป็นชื่อคนเดียว อะไรประมาณนี แต่เราว่ามันก็คุ้มมากๆ หากติด 4 จุดแล้วมาเฉลียกันนะ
supachitra
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2015 20:41  

พึ่งรู้นะคะว่ามีวิธีการติดจานทรูแบบคุ้มๆแบบนี้ด้วย จะลองไปถามข้างบ้านอาจจะได้คนหารด้วยก็ดีนะ
keropkt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2015 23:55  

รู้สึกว่าน่าจะติดตั้งได้นะ รายเดือนน่าจะไม่แพง หรืออาจจะต้องติด รวมเป็น 4 จุดได้น่าจะคุมเพราะมันมีสูตร ชื่อว่า ชายสี่ อันนี้ค่าใช้จ่ายต่อเดือนตกเดือนละ500กว่าบาทเองต่อคน
Patchypts
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2015 18:00  

โปรชายสี่ แพคเกจplatinumอะหารได้สี่จุด บ้านเราติดอยู่
mamachang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2015 18:39  

เราเห็นเพื่อนๆ ส่งมาให้ไลน์กลุ่ม เป็นสูตรโกง ชาย4 อะไรประมาณนี้หละ แต่ยังไม่เข้าใจว่าต้องติดตั้งยังไง กำลังไปหาข้อมูลจากเพื่อนๆ อยู่ แต่เห็นบอกว่าคุ้มมากเลยนะ Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: