Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic X60/X66 - เอ็กซ์ 66
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 111 / เข้าชม: 69425
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic X60/X66 - ?????? 66
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 22:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Panasonic X60/X66 - เอ็กซ์ 66
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/x60.htm

* รุ่นนี้แจ้งแก้ไขจาก X60 เป็นรุ่น X66

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 Jul 2004 20:47; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 23:37  

ผมว่า เอก 70 เท่กว่า อย่างไรก็ตาม ถ้าเปนแฟนกันให้ ญ ใช้เอก60 ตัวนี้คงเหมาะกันมากครับ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2004 18:00  

รุ่นนี้ผมว่าก้อน่าใช้ดีคับ
Bank_Petit_PrincE
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ChiAnG_mAii
หัวข้อ : ?????? x66
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 11:30  

มะเหงมีลงรายละเอียดของ pana x66 เลยง่ะ
แต่ว่ารูปเหมือนกันเลย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? x66
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 16:23  

b a n k ผู้เขียน:
DoraemonoZY ผู้เขียน:
มะเหงมีลงรายละเอียดของ pana x66 เลยง่ะ
แต่ว่ารูปเหมือนกันเลย

เห็ฯใจพี่กิดหน่อยคับ ผมก้อเคยบอกพี่กิดไว้แล้วด้วย ผมบแอกไว้ว่ายังมีอีกสิบกว่ารุ่นที่ไม่ได้เอามาลง

วันนี้ไปดู x66 มา หน้าตาเหมือนอันนี้เลยอ่ะคับ แล้วก้อลองถามพนักงานดูว่า
มี x60 มั้ย เค้าก้อบอกว่าไม่มี ไม่ทราบว่าพี่เขาลงชื่อรุ่นผิดป่าวอ่ะ
หรือว่าถ้าใครรู้ึความแตกต่าง ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
natsiri sukthaworn
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? ??????????? gd 88 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 21:46  

ช่วยตอบทีนะคะ ว่าถ้าเปรียบเทียบกัน อันไหนดีกว่ากัน เพราะไปเห็นเครื่องมาแล้ว แต่ยังไม่เคยเห็น รีวิวเลย ว่าเป็นอย่างไรบ้างคะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? ??????????? gd 88 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 21:53  

natsiri sukthaworn ผู้เขียน:
ช่วยตอบทีนะคะ ว่าถ้าเปรียบเทียบกัน อันไหนดีกว่ากัน เพราะไปเห็นเครื่องมาแล้ว แต่ยังไม่เคยเห็น รีวิวเลย ว่าเป็นอย่างไรบ้างคะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

ถ้าจะให้เปรียบเทียบกันแบบผิวเผินก่อนก็ต่างฝ่ายต่างได้เปรียบครับ
- โดย GD88 จะได้เปรียบตรงหน้าจอเพราะ x60 ใช้หน้าจอ STN แต่ GD88 ใช้ TFT
- x60 ได้เปรียบที่ขนาดที่เล็กกว่าและความสดใหม่กว่า GD88 หนะครับ
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????? ??? ????????? STN ??? TFT ???????????? ??
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 07:40  

GD88 จะได้เปรียบตรงหน้าจอเพราะ x60 ใช้หน้าจอ STN แต่ GD88 ใช้ TFT คือว่า อยากทราบนะคะ ว่ามันแตกต่างกันยังไง เพราะว่าเราก็ไม่รู้เรื่องพวกนี้น่ะคะ ช่วยกรุณาหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ (จะหาว่าไม่ฉลาดก็ได้นะ ไม่รู้จริงๆ)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????? ??? ????????? STN ??? TFT ???????????? ??
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 12:49  

GD88 จะได้เปรียบตรงหน้าจอเพราะ x60 ใช้หน้าจอ STN แต่ GD88 ใช้ TFT คือว่า อยากทราบนะคะ ว่ามันแตกต่างกันยังไง เพราะว่าเราก็ไม่รู้เรื่องพวกนี้น่ะคะ ช่วยกรุณาหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ (จะหาว่าไม่ฉลาดก็ได้นะ ไม่รู้จริงๆ)

หน้าจอ STN จะมีการตอบสนองต่อการใช้งานต่ำ ภาพที่แสดงออกมาสีสันจะไม่สว่างสดใส แต่ข้อดีของมันก็คือประหยัดพลังงาน

หน้าจอ TFT ถ้านึกไม่ออกว่าเป็นอย่างไรก็นึกถึงหน้าจอของ notebook ครับ นั่นหล่ะหน้าจอแบบเดียวกัน โดยหน้าจอ TFT จะมีการตอบสนองที่ดี ภาพที่่แสดงออกมาจะให้สีสันที่สว่างสดใส คมชัด ยิ่งถ้ามาเทียบกันจะ ๆ ระหว่าง STN กับ TFT จะเห็นความแตกต่างถึงคุณภาพของหน้าจอเลยครับ แต่ข้อเสียของ TFT คือ กินพลังงานค่อนข้างมาก
benzs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 09:28  

น่าใช้มากกกกกกกกเลยอ่า โหะๆๆๆ
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2004 15:25  

อิอิ ที่สุดก็ได้ไปซื้อมาแล้วคะ หน้าจอก็อย่างที่บอกคือ สีจะไม่ค่อยสดเท่าไหร่ แต่ก็ถือว่าใช้งานได้คะ แต่ที่หน้าเศร้านี่สิ คือ ซื้อซิม ของdprompt มาด้วย แต่เบอร์นี้ สัญญานของ dtac ยังใช้ไม่ได้ ซึ่งเราลงทะเบียนเปิดไปแล้วนะคะ ต้องรออีกนานมั้ยเนี่ย แย่จังๆๆ เขาบอกว่าเบอร์มีปัญหาอะ ไม่เป็นไร เดี่ยวเอาซิมอื่นใส่ไปก่อนคะ แต่ที่อยากรู้ต่อไปคือ เราจะทำยังไงให้รูปที่ถ่าย โอนเข้าคอมพิวเตอร์ได้คะ จะต้องซื้ออุปกรณ์ไรเพิ่มบ้าง ช่วยบอกทีสิคะ
n o k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 07:50  

ราคาเท่าไหร่อ่ะ ช่วยบอกที อยากได้มากๆเลยอ่ะ จาเกิน12000มั้ย
n o k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 122
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 07:50  

ราคาเท่าไหร่อ่ะ ช่วยบอกที อยากได้มากๆเลยอ่ะ จาเกิน12000มั้ย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 14:08  

อิอิ ที่สุดก็ได้ไปซื้อมาแล้วคะ หน้าจอก็อย่างที่บอกคือ สีจะไม่ค่อยสดเท่าไหร่ แต่ก็ถือว่าใช้งานได้คะ แต่ที่หน้าเศร้านี่สิ คือ ซื้อซิม ของdprompt มาด้วย แต่เบอร์นี้ สัญญานของ dtac ยังใช้ไม่ได้ ซึ่งเราลงทะเบียนเปิดไปแล้วนะคะ ต้องรออีกนานมั้ยเนี่ย แย่จังๆๆ เขาบอกว่าเบอร์มีปัญหาอะ ไม่เป็นไร เดี่ยวเอาซิมอื่นใส่ไปก่อนคะ แต่ที่อยากรู้ต่อไปคือ เราจะทำยังไงให้รูปที่ถ่าย โอนเข้าคอมพิวเตอร์ได้คะ จะต้องซื้ออุปกรณ์ไรเพิ่มบ้าง ช่วยบอกทีสิคะ

ยินดีด้วยนะครับ และเรื่องการโอนถ่ายไฟล์ภาพคุณคงต้องไปหาซื้อ irda มาใช้ด้วยนะคับ ในการโอนถ่ายไฟล์คุณก็จำเป็นต้องลง pcsuit ที่แถมมาด้วย ซึงเจ้าตัวนี้จะทำหน้าที่เสมือนล่ามในการติดต่อสื่อสารระหว่าง โทรศัพท์กับคอมฯ
Year's Star

หัวข้อ : ??? ?????????????? pcsuit m??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 19:15  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:

ยินดีด้วยนะครับ และเรื่องการโอนถ่ายไฟล์ภาพคุณคงต้องไปหาซื้อ irda มาใช้ด้วยนะคับ ในการโอนถ่ายไฟล์คุณก็จำเป็นต้องลง pcsuit ที่แถมมาด้วย ซึงเจ้าตัวนี้จะทำหน้าที่เสมือนล่ามในการติดต่อสื่อสารระหว่าง โทรศัพท์กับคอมฯ

คือยังไม่เห็นเลยคะ ว่ามีอะไรแถมมาด้วยอ่ะ จะทำยังไงดี สามารถหาโหลดได้มั้ยคะ
Year's Star

หัวข้อ : ???????? ??????????????? ??????? x66 ????? ???????? ???????? ??????? notebook ??????????? ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 19:32  

อย่างที่บอกคะว่า infarate port ใน x66 กับ notebook ของเรามีอยู่แล้ว เลยไม่ต้องไปหาเพิ่มนะคะ ดีจังๆ ที่ถามไปขอโทษที เพราะยังไม่ได้นั่งคิดวิธีการอ่ะ แต่ตอนนี้ทราบแล้วคะ
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 20:34  

X70 Hiend ..... X60 Lowend
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 22:59  

WoWoW
fon_ubon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 09:48  

ราคาเท่าไรค่ะ อยากรู้จัง
hip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? x66
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 15:51  

ตอนนี้ราคาประมาณ 10,900 บาทค่ะ เพิ่งไปดูมา
nong_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 23:32  

ช่วยบอกหน่อย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 07:01  

nong_ja ผู้เขียน:
ช่วยบอกหน่อย

ไม่สามรถพิมพ์ไทย หรือมีโปรแกรมไทยคะ คือว่าถ้าซิมเก่าเราmem ชื่อไทย หรือ message ไว้ก็อ่านไม่ออกคะ
++ ฺฺBB ++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 13:02  

คิดว่ารุ่น x66 กับ v 200 อันไหนจาดีกว่ากัน ช่วยเลือกหน่อยสิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 13:34  

++ ฺฺBB ++ ผู้เขียน:
คิดว่ารุ่น x66 กับ v 200 อันไหนจาดีกว่ากัน ช่วยเลือกหน่อยสิ

เราก้อดู 2 รุ่นนี้อยู่อ่ะ
แต่พอรู้ว่าไม่มีภาษาไทยเราก้อเลยไม่เอา
เราว่านะ V200 ดีกว่าอีก หน้าจอก้อใหญ่กว่าด้วย
ไม่รู้นะ แล้วแต่คนชอบอ่ะ
++ ฺฺBB ++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 13:40  

อืมมานก้ใช่อ่า แต่ว่า x66 มานก็เล็กดี v200 กล้องก็สวยอ่ะ
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 23:07  

ทำไมพานาถึงคิดว่ามือถือที่ไม่มีภาษาไทยจึงจะเป็นไฮเอนด์นะ ถึงไม่ยอมใส่ไทยมาให้.....
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 01:15  

sert46 ผู้เขียน:
ทำไมพานาถึงคิดว่ามือถือที่ไม่มีภาษาไทยจึงจะเป็นไฮเอนด์นะ ถึงไม่ยอมใส่ไทยมาให้.....
คิดเหมือนผมเลย
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 08:27  

ปกติพานาจะมีอัพภาษาไทยให้มั้ยครับ?
lovejay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 20:42  

อยากได้จังเลย
เพราะ jaychou
โฆษณา
Yeh
Yeh
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 19:46  

ปกติพานาจะมีอัพภาษาไทยให้มั้ยครับ?

ถ้าเป็นรุ่น hi-end จะไม่มีภาษาไทยมาและไม่มีการ up ภายหลังด้วยคับ
คนอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 09:37  

แล้ว X66 จะอัพไทยได้มั๊ยค่ะ ถ้าอัพได้แล้วจาไปอัพที่ไหน ราคาประมาณเท่าไรค่ะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 13:02  

ถ้าเป็นรุ่น hi-end จะไม่มีภาษาไทยมาและไม่มีการ up ภายหลังด้วยคับ

แล้ว hi-end คือไรอ่ะคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 14:30  

แล้ว hi-end คือไรอ่ะคับ

รุ่นระดับท๊อป ๆ คับ อย่างรถเบนซ์ก็เป็นรุ่น s-class ประมาณนี้คับ ราคาก็เลยจะแพงไปด้วย

ราคาล่าสุดที่ mbk เมื่อวานไปเช็คมาอยู่ที่ 9900
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 13:36  

x66 โชว์รูปตอนโทรเข้าปะคะ
backstreetboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : this is for girl or boy kud
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 18:52  

this is for girl or boy kud/ x66
THE - PONG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บ้านครับ อิอิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 17:51  

--------------------------------------------------------------------------------

x66 โชว์รูปตอนโทรเข้าปะคะ

ไม่รู้
.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 18:12  

แล้ว panasonic x66 เป็น hi-end หรือป่าวค่ะ ถ้าไม่เป็น hi-end ก้อสามารถอัพไทยได้ใช่มั๊ยค่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 09:37  

เราว่าน่าจะใช่แล้วนะ คงปรับมาจาก x70 อ่ะ
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 17:26  

เห็นเค้าบอกว่าราคา พานาโซนิครดไวจิงเป่าค๊า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 06:59  

นี่กะซื้อมือถือมาใช้แป๊บนึงแล้ว ขายสิท่า - -"
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 13:43  

ยังไม่ได้ซื้อเลย ถ้ามานลดไวจิงก้อจารอซื้อทีหลังไง(งก)

แล้วใครรู้มั้งอ่าว่าตอนโทรเข้าโชว์รูปเปล่า
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 17:24  

ตัสวเครื่องเล็กกะทัดรัดลงจาก X70 เยอะครับ แต่ก็จอเล็กและกลายเป็น STN ด้วย ราคาดีครับ 10900
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 17:51  

ที่ mbk ส่วนใหญ่ราคาจะอยู่ 9900 ครับ แต่เสียดายที่ยังไม่รองรับไทย
n o k i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 20:22  

มีใครทราบบ้างมั้ยคะว่า

เวลาโทรเข้า แล้วจะโชว์รูปมั้ย

สามารถรองรับ ระบบ DTAC ได้ใช่มั้ยคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 03:37  

ถ้าจำไม่ผิดจะไม่โชว์ครับ ใช้งากนับดีแทคได้ไม่มีปัญหา
kHoN_jAi_On
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 21:32  

อยากถามพี่ๆว่า ระหว่าง Panasonic X66 กับ Samsung SGH-X430 รุ่นไหนน่าใช้กว่ากัน.. เพราะราคาใกล้เคียงกันอ่า...
แล้วข้อแตกต่าง.. ของ 2 รุ่นนี้อ่ะ เป็นยังไงบ้าง
เจ้าหนูจำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 16:35  

เหมือนกันเลยค่ะ กำลังจะซื้อเครื่องใหม่อยู่เหมือนกัน ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอา Panasonic X66 ดีหรือว่า Sumsung SGH-X430 ดีอ่ะค่ะ เพราะกำลังหา review ของ Panasonic X66 แต่ยังไม่เห็นมีเลยค่ะ เลยยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกอันไหนดี รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ
Boxstar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 20:51  

เราว่านะ Samsung X430 น่าจะดีกว่านะ ถูกกว่าด้วยถึงแม้จะไม่มีกล้องนะแต่ก็สวยกว่า Panasonic X66 เยอะ แล้วหน้าจอก็มีสีสันมากกว่า Panasonic X66 แล้วแต่นะกลับไปคิดเอาเอง แต่เราน่ะชอบ Samsung X430 มากกว่านะ ต่างคนก็ต่างใช้ไม่เหมือนกันน่ะ
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 09:01  

Oh it good and cheaper here(New Zealand it was around 12,500 THB)
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 07:27  

Sorry the last price was wrong the real price it was 14,700 THB too much.
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 14:48  

บอกแบบตรงว่า..... ไม่ชอบเลย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 00:27  

ตอบคุณ kHoN_jAi_On นะครับ สำหรับผม x66 ดูจะน่าใช้กว่า x430 ตรงที่มันมีกล้องถ่ายภาพและ irda หนะครับ แต่ในเรื่องของเสียงและจอสี x430 ดูจะทำได้ดีกว่า
โทสับ
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 13:03  

น่าใช้มากๆ เราชอบแบบฝาพับอะ คัยรุนะแอตมา noibew@hotmail.com
ไม่ได้เล่นเอมเอสเอนก้เมล์มาละกันนะ อยากได้อะ หวังว่าคงไม่เกินหมึ่นนะ
ืิnn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 17:15  

มี อินฯ ดีฟ่า แน่นอน
ืิnn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 17:15  

มี อินฯ ดีฟ่า แน่นอน
pumkin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????70 ?? ???? 66
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 16:14  

อยากรู้ว่า เอ๊ก70 หรือ เอ๊ก66 มีข้อแตกต่างกันยังไงอ่ะค่ะ แล้ว เอ๊ก70 มีโชว์รูปเวลาโทรเข้ามั้ย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 12:45  

X70 จะต่างจาก X66 หลายๆอย่าง X70 จะมีพวก
1.bluetooth
2.หน้าจอขนาดใหญ่
3.มีอีเมล
4.มีแฟลช

X70 าสามารถโชว์รูปคนโทรเข้าได้ในหน้าจอในคับ
mikp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 13:32  

รับข้อความไทยได้หรือป่าวค่ะ
mobile queen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 13:30  

ราคา 10,500 บาท รับ+พิมพ์ไทยไม่ได้ค่ะ
คนเพิ่งซื้อ X66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 20:16  

เพิ่งซื้อ X66 มาเมื่อกี้ พอกลับมาบ้าน ลองถ่ายดู ทำไมมันไม่ชัดเลยอ่ะ เห็นในโฆษณาชัดจัง กลุ้มมาก เสียใจ+เสียดายตังค์
Pumkin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : X70
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 18:22  

เอ๊ก 70 จะต่อ ลงรูปเข้า คอมได้รึป่าวอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยน่ะ แล้วที่บอกว่า เอ๊ก66 รูปไม่ชัด รูปเป็นยังไงอ่ะค่ะ
ณก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 18:09  

กะลังจะซื้อ x66 อ่ะคะ
แสดงว่าพิมพ์ไทยไม่ได้ใช่ป่าวคะ แล้วเอามาขายทำซากอะไรคะเนี่ย
เอามาให้ขายให้ถูกด่า.. แบบนี้ก็มีด้วย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 13:42  

ผู้ใช้บางคนเขาไม่ mind เรื่องภาษาไทยไงหล่ะคับ มีตั้งหลายตัวของพานาที่ไม่รองรับไทยตั้งแต่ GD88 x70 จนมาถึง x66 นี่หล่ะ
อยากด้ายก้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 18:13  

ไปดูที่ 0 กับ i -mo มาอ่ะค่ะ 10900

ตอนนี้ที่mbk เท่าไหร่อ่ะคะ

ไคดูมา รบกวนหน่อยนะคะ ^^"

ไม่แคร์เรื่องพาสาแล้วก้าบ อยากด้ายๆ เหอๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 20:59  

9500 บาท ครับ ร้าน sherry shop
คนหนึ่งละที่ใช้ x66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 23:43  

เราเองก็ได้ใช้แล้ว บอกได้เลยว่า แจ๋วมาก ได้ลองใช้หลาย ๆ รูปแบบ ส่วนภาพที่ไม่ชัด คุณเพิ่งซื้อได้เข้าไปจัดการเกี่ยวกับความละเอียดของภาพ ความสว่าง ความคมชัด หรือยัง เริ่มต้นจากคุณเปิด app.ของกล้อง แล้วด้านล่างซ้ายมือของจอ คุณจะเห็นคำว่า option นั่นแหละ กดเลือกเข้าไป แล้วคุก็เลือกที่จะจัดการกับความคมชัดของภาพ ความสว่าง ฯลฯ แต่ที่สำคัญ ... ตอนถ่าย supject ต้องนิ่งและมือของคุณต้องนิ่งมากพอ ไม่งั้นภาพจะไม่ชัดแน่นอน อ้อ... รุ่นนี้ต้องพยายามหารีเฟล็กซ์ ช่วยนะ ด้วยการเอียงมุมของมือถือนิดหน่อย ให้แสงส่องกระทบที่กระจกด้านล่างของกล้องนะ สะท้อนเข้าเลนส์นิดหนึ่งไม่มาก รับรองภาพใช้ได้พอ ๆ กับ x70 เลย ไม่เชื่อลองดู....
เราได้ใช้ X60แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 23:45  

เราเองก็ได้ใช้แล้ว บอกได้เลยว่า แจ๋วมาก ได้ลองใช้หลาย ๆ รูปแบบ ส่วนภาพที่ไม่ชัด คุณเพิ่งซื้อได้เข้าไปจัดการเกี่ยวกับความละเอียดของภาพ ความสว่าง ความคมชัด หรือยัง เริ่มต้นจากคุณเปิด app.ของกล้อง แล้วด้านล่างซ้ายมือของจอ คุณจะเห็นคำว่า option นั่นแหละ กดเลือกเข้าไป แล้วคุก็เลือกที่จะจัดการกับความคมชัดของภาพ ความสว่าง ฯลฯ แต่ที่สำคัญ ... ตอนถ่าย supject ต้องนิ่งและมือของคุณต้องนิ่งมากพอ ไม่งั้นภาพจะไม่ชัดแน่นอน อ้อ... รุ่นนี้ต้องพยายามหารีเฟล็กซ์ ช่วยนะ ด้วยการเอียงมุมของมือถือนิดหน่อย ให้แสงส่องกระทบที่กระจกด้านล่างของกล้องนะ สะท้อนเข้าเลนส์นิดหนึ่งไม่มาก รับรองภาพใช้ได้พอ ๆ กับ x70 เลย ไม่เชื่อลองดู....
หนูนุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 14:32  

ซื้อมาใช้แล้ว..กะระบบโอเลี้ยงสีส้ม..
เอาข้างนอกก่อนนะ..น่าเอ็นดู..กระทัดรัด..มีไฟคัลเลอร์ฟูลม๊าก
ปุ่มก็กดง่าย..คือกดก็ติด..ไม่ต้องย้ำ..
ส่วนข้างใน..อืม..เพิ่งเคยใช้จอสีมีกล้องร้องเข้าเป็นโพลี..ก็เลยยังใหม่อยู่..
ไม่สามารถเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นได้..เท่าที่ใช้ดูก็โอเช..สมราคา..
จอสวยสด..ถ่ายรูปได้แต่ไม่ค่อยชัด..ต้องหัดให้ชินสักพัก..ที่ที่มีแสงก็งามดี..
ถ่ายกลางวันในที่แจ้ง..ภาพจะสวยเป็นพิเศษ..ตอนถ่ายมีเสียงแชะด้วยอ่ะ
โหลดโน่นนี่ได้..ก็สนุกดี..แต่ไม่รู้ว่าโหลดได้มากแค่ไหน..เพราะแค่ 16
อ่าน/พิมพ์ไทยไม่ได้..แต่ไม่สน..เพราะซิมอัจฉริยะของโอเลี้ยง..
ทำเราเลี้ยงนกเอี้ยงทุกที..ซิมอ่ะอัดฉะริยะ..แต่คนใช้อ่ะ..ไม่อัดฉะริยะไง..
เสียงตอนคุยเบาไปหน่อย..ไม่รู้ทำไม..แฮนด์ฟรีในตัวด้วย..
เอาเป็นว่า..มีทุกอย่างที่อยากเล่น..แต่ไม่ที่สุดซักอย่าง..
เล่นได้ขำๆ..เหมาะกับเด็กอย่างเรา..
sarayuthmt
Year's Star

จังหวัด: Patumtanee
หัวข้อ : ??????? Panasonic X66 ??? X70
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 09:49  

คืออยากทราบว่า ราคามือสอง x66 กับ x70 ตอนนี้ประมาณเท่าไหร่คับ

ถ้ามีใครอยากขาย ก็ส่งเมลมาที่ sarayuthmt@hotmail.com นะคับ
-••nOokik••-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 16:57  

ซื้อมาไม่เห็นมีไรแถมมาเลยอ่ะค่ะ เลยไม่รู้จะทำไง แล้วอยากรู้วว่าจะโอนผ่านเครื่องpanaด้วยกันต้องทำไงค่ะ อยากรู้มากขอแบบละเอียดๆเลยนะค่ะ ขอทางอีแมวเลยนะค่ะstupid_va@hotmail.com
ดีค่ะโชว์รูปคนโทรเข้ามาด้วย อิอิ
โยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? modem
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 06:51  

รุ่นนี้ใช้เป็น modem โทรออกได้มั้ยคับ
bigbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 17:02  

x 66 โชว์รูปตอนโทรเข้าได้ครับ รูประมาณ 1/2 ของหน้าจอโทรศัพท์
micheal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? x66 ????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 21:25  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 8,900 เท่านั้นเองเราเพิ่งไปดูมาที่ศูนย์ไอโมบาย ตัวจริงน่ารักดีนะ
micheal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? x66 ????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 21:27  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 8,900 เท่านั้นเองเราเพิ่งไปดูมาที่ศูนย์ไอโมบาย ตัวจริงน่ารักดีนะ
ยุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : irda ??????? x66
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 21:49  

แล้วจะไปหาซื้อ irda ได้ที่ไหนคะ ไม่รู้จริงๆ
Mayaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help me please!
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 20:59  

เสียงตอนคุยเบามากๆๆๆๆ ทั้งที่เปิดเสียงดังสุดๆแล้ว ยิ่งถ้า outdoor จะไม่ได้ยินเลย คุยกันไม่รู้เรื่องเลย ครายรู้วิธีทำให้เสียงตอนคุยดังๆ ช่วยตอบหน่อยดิ หรือว่าต้องติดต่อที่ศูนย์ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ (นอกนั้นทุกอย่างดีหมด)
Mayaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2004 17:01  

ใครรู้วิธีลบ Logo TH AIS GSM ที่หน้าจอช่วยตอบด้วยนะคะ
9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2004 19:15  

เห็นเค้าว่าลำโพงไม่ค่อยดีจริงรึป่าวคะ คือกำลังคิดว่าจะซื้ออยู่แต่พอดีได้ยินเรื่องลำโพง
เลยไม่มั่นใจที่จะซื้อแล้ว ยังไงถ้าใครกำลังใช้รุ่นนี้อยู่ก็บอกด้วยนะคะ
Mayaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 23:36  

เสียงเบามากจริงๆ ยิ่ง outdoor จะคุยไม่ได้ยินเสียงเลย ขอบอก
jayja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 17:59  

คืออยากทราบว่า หน้าจอ LCD TFT STN มันต่างกันังไงคะ คือไม่รู้จริงๆอ่ะค่ะ
อธิบายหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ คือไม่รู้จริงๆค่ะ โง่จังเนอะ เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 23:15  

ตอนนี้ก้อใช้ x66 อยู่อ่ะ ก้อโออ่ะน่ะ แต่เสียอย่างเดียวไม่มีภาษาไทย ถ้าลองใช้แฮนด์ฟรี เสียงก้อดังชัดเจนดีอ่ะ แต่ขอถามอารายหน่อย มานเปลียนบอดี้ได้อ่ะป่าว คือเราเพิ่งทำหล่นอ่ะ ถลอกนิดนึง แต่อยากให้้มานเหมือนเดิมอ่ะ เส้าจัง!!
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2004 11:10  

เรือ่งการเปลี่ยนบอรืดี คงต้องสอบถามไปยัง 0 panasonic นะคับ เบอร์โทร 02-731-9570
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 17:59  

n o k ผู้เขียน:
mochimaru
Year's Star

หัวข้อ : Why???
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 22:04  

ทำไมเวลาคุยเสียงเบามากๆ ไม่ค่อยได้ยินเลยค่ะ (ยิ่งหูดีๆ อยู่ด้วยอะ) Crying or Very sad
ไม่ได้เล่นที่นี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 17:04  

คนที่นี่บ้าโทรสับกันจังเลยนะ บางคนหน้าตาไม่ดี ยังเอารูปมาอวดชาวบ้านเค้าอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 16:12  

ถ้าจำไม่ผิดจะไม่โชว์ครับ ใช้งากนับดีแทคได้ไม่มีปัญหา

จิงๆ แล้วอัพไทยได้ป๊ะค่ะ ยังไม่กระจ่างเลย
anime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? "???????????? Logo TH AIS GSM ???? Orange ??????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 19:10  

ใครรู้วิธีลบ Logo TH AIS GSM หรือ Orange ที่หน้าจอช่วยตอบด้วยนะคะ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????????? 2 ??????????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 22:36  

อยากได้รุ่นนี้จัง ขาดตังอยู่เลย ใครขาย ถูกหน่อยตอบมาด้วยน้าค้า
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 15:48  

คือเราอยากทราบว่า เราเปิด GPRS แล้วก็โหลด wallpeper กับ Ringtone มาแล้วอ่าค่า
เปิดหา File ที่โหลดมาแล้วไม่เจออ่าค้ามันตรงไหนค้าช่วยบอกที
baby ka!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??? ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 22:48  

Very Happy เก็บไว้ที่ Browser ไงคะ กดเข้าไปที่ Browser แล้วก็กด Option เลือก Advance ตามด้วย Service Inbox ทุกอย่างที่โหลดมาจะอยู่ในนั้นค่ะ เราต้องกดเข้าไปในรายการที่โหลดมา เช่นโหลด Wallpaper มา ก็กด Option ตามด้วย Save เพียงเท่านี้ ภาพ หรือ เสียงที่โหลดมาก็จะถูกจัดเก็บไว้ใน My Media ค่ะ Razz
baby ka!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??? ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 22:48  

Very Happy เก็บไว้ที่ Browser ไงคะ กดเข้าไปที่ Browser แล้วก็กด Option เลือก Advance ตามด้วย Service Inbox ทุกอย่างที่โหลดมาจะอยู่ในนั้นค่ะ เราต้องกดเข้าไปในรายการที่โหลดมา เช่นโหลด Wallpaper มา ก็กด Option ตามด้วย Save เพียงเท่านี้ ภาพ หรือ เสียงที่โหลดมาก็จะถูกจัดเก็บไว้ใน My Media ค่ะ Razz
baby ka!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 22:51  

เสียงตอนคุยเบามากๆเลย ต้องแนบกับหูแล้วต้องตั้งใจฟังมากๆกว่าจะรู้เรื่อง....อยากทราบว่าจะมีวิธีปรับเสียงให้มันดังกว่านี้มั้ยอ่ะคะ?? Embarassed
baby ka!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 22:58  

ตอนนี้ราคามือ 1 รุ่นนี้อยู่ที่เท่าไหร่หรอคะ?? เราซื้อมือสองมา เจ้าของเดิมเพิ่งซื้อเมื่อ กุมภา/47 นี่เอง เราซื้อต่อเค้าเดือนกันยาที่ผ่านมา เค้าขายให้เรา 4500 บาทน่ะค่ะ สภาพยังแจ่มอยู่เลย...รุ่นนี้กระทัดรัดดีไม่ผิดหวังค่ะ เสียตรงที่ไม่มีพิมพ์ไทย เพราะเราเป็นคนชอบส่ง message มากๆเลย ตอนนี้ต้องพิมพ์แบบคาราโอเกะเอาอ่ะค่ะ... Neutral
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 00:47  

คือว่ามีลำโพงอยู่ด้านขวาเห็นไหมค้า เวลาโทรอ่าค่ะถือข้างขวานะน้า ยํ้าข้างขวา!!!!!
แล้วให้เอาลำโพงอยู่ตรงรูหูนะค้า ลองดูน่าจะได้ยินชัดเจน

ส่วนราคามือ 1 นะค้า 6300-6500 ค้าเราซื้อมาวันที่ 1 ตุลา 6500 บาท
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ?????? 1 ??????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 00:51  

ส่งรูปจากคอมเข้าเครื่องยังไงค้า ไม่มีสายดาต้าลิ้งนะค้า ส่งยังอยากรู้มั่กๆ ขอบคุณล่วงหน้า
dom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 00:48  

ราคามือ ๑ ซํก 4500
มีมือถือรุ่นไหนอีกตอนนี้ที่ราคาใกล้เคียงกัน
และถ่ายรูปได้ ฝาพับ

X66 หน่วยความจำขนาดเท่าไร
Evol
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 21:29  

ผมมีปัญหาเรื่องการติดตั้ง GPRS ของรุ่น X66 ติดต่อทางศูนย์แล้วก้อไม่มีการติดตั้งแบบอัติโนมัติให้ ใครที่ใช้แล้วติดตั้งได้บ้างช่วยทีครับ ตอบทางเมลก้อได้งับ Rattatam@hotmail.com กรุณาด้วยครับผมจนปัญญาจริงๆ Confused
เบบี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 01:36  

เวลาคุยอยู่ OUTDOOR แทบไม่ได้ยินเสียงเลยค่ะ เสียงเบามากๆ ไม่รู้ว่าเครื่องคนอื่นเค้าเป็เหมือนกันรึปล่าว?? อ้อ แล้วไฟเรียกเข้า นอกจากสีชมพูแล้วเราจะเปลี่ยนสีเป็นสีอื่นได้มั้ยคะ?? ไม่แน่ใจว่ามีฟังก์ชั่นนี้รึปล่าว??
เบบี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? 1 ??????: ??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 01:48  

pitacon ผู้เขียน:
ส่งรูปจากคอมเข้าเครื่องยังไงค้า ไม่มีสายดาต้าลิ้งนะค้า ส่งยังอยากรู้มั่กๆ ขอบคุณล่วงหน้า

ก็สมัคร Gprs แล้วก็ส่งเข้าอีเมล์ไงคะ ส่งทีเดียวแนบได้เกือบ 10 รูป บางทีก็แล้วแต่ไฟล์ภาพด้วยอ่ะค่ะ
น้ำแข็งใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????...
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 13:52  

ระหว่างpanasonic x66กับsony-ericsson t230 ตัวไหนดีกว่ากันค่ะเพราะราคาต่างกันไม่เท่าไหร่ แล้วที่ว่าx66ไม่มีภาษาไทยเสียงขณะสนทนาเบามากนี่จริงมะค่ะ... แล้วรูปถ่ายที่ได้ในx66สู้ภาพที่ถ่ายจากt230ไม่ได้นี่จริงมะค่ะ? Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: