Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามครับ ที่ออสเตรเลียใช้ Roaming ของ AIS ได้รึเปล่าครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 15507
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามครับ ที่ออสเตรเลียใช้ Roaming ของ AIS ได้รึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2015 04:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะไปเยี่ยมน้องสาวที่เรียนอยู่นู่น แต่ตัวผมก็ติดต้องออนไลน์ทำงานไปด้วยแถมต้องมีคุยติดต่องานอีก เฮ่ออ เลยไม่แน่ใจว่า data roaming จะคุ้มมั้ยครับ หรือจะไปเปิดซิมใหม่ที่นู่นเลยดี ขอรบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยนะครับ
Kitkatty
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามครับ ที่ออสเตรเลียใช้ Roaming ของ AIS ได้รึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2015 06:51  

โรมมิ่งน่าจะได้นา มีเพื่อนไปซิดนีย์มาก็เห็นอัพ IG, Facebook ได้ตลอดนะ หมั่นไส้นางอยู่เล็ก ๆ #แอบอิจฉา Evil or Very Mad
Deser
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามครับ ที่ออสเตรเลียใช้ Roaming ของ AIS ได้รึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2015 11:43  

เมื่อปีก่อนเราไป แต่ไม่ได้เปิดโรมมิ่งไป อาศัยใช้เน็ตที่โรงแรมเอา แต่ก็ไม่ค่อยสะดวก
lotty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2015 12:47  

กำลังหาข้อมูล roaming อยู่พอดีเห็นมีของออสเตรเลียด้วยเน้ออ เริ่ม 280 บาทต่อวัน นี่อ่ะลองดู http://www.ais.co.th/roaming/irinsurance/?utm_medium=SEM&utm_source=SEM
Angeel
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2015 02:31  

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ พอดีโทรไปถาม AIS มาแล้วครับ (ใจร้อน) ตกลง Roaming ได้แล้วก็มีประกันอุบัติเหตุที่ต่างประเทศด้วย น่าจะเป็นโปรใหม่ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยครับ แต่ก็ดูอุ่นใจดี อ่อ...ได้ลุ้นบินฟรีด้วย Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: