Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แนะนำหูฟังเก๋ๆสำหรับ สายวิ่ง จากการใช้จริง 1 สัปดาห์ :D

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 3 / เข้าชม: 22658
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แนะนำหูฟังเก๋ๆสำหรับ สายวิ่ง จากการใช้จริง 1 สัปดาห์ :D
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2016 14:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราตัดสินใจซื้อ Jabees Bsport หลังจากหาข้อมูลเทียบกับหลายๆรุ่นที่สนใจค่ะ ที่เลือกซื้อตัวนี้เพราะอย่างแรกเลยคือแฟนให้งบมาแค่ 2000 ถ้าเกินเราต้องออกเอง แต่ถ้าเหลือเราก็เก็บไปได้เลย และเจ้าจาบี้นี้ก็ราคาแค่ 1,490 เอง รู้เหตุผลแล้วใช่มั้ยคะ? อิอิอิ แต่ความจริงแล้วเราชอบที่มันกันน้ำแล้วก็มีพี่ที่ยิมแนะนำมาด้วยค่ะ

เข้าเรื่องเลยน้าาา หลังจากที่เราลองใช้มาแล้ว 1 สัปดาห์ ใช้ออกกำลังกายทั้งวิ่งที่สวนและเข้ายิม มีคลาสเต้นด้วย รู้สึกได้เลยว่าโอเคกับหูฟังตัวนี้มากๆค่ะ น้ำหนักเบา พกพาง่าย ที่สำคัญคือตอบโจทย์กับสาวๆหรือหนุ่มๆที่ชอบออกกำลังกายแบบเราม้ากกก ระดับ 10 เลยค่า

เพราะมันเกาะหูแน่นมาก แต่ไม่เจ็บนะ เหมาะกับกิจกรรมที่มีการเคลื่อนไหวตลอดเวลามากๆไม่ต้องคอยจับคอยกังวลว่าหูฟังจะหลุดจะร่วงเลยค่ะ ในกล่องเค้ามีตัวเกี่ยวหูและ Ear Bud มาให้เลือกขนาดกันด้วยน้า ทั้ง s, m และ l ค่ะ

สรุปคือ ชอบค่ะ เหมาะกับ Lifestyle วุ่นๆของวัยรุ่น(หรา)ยุคนี้สุดๆ
paweemod
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แนะนำหูฟังเก๋ๆสำหรับ สายวิ่ง จากการใช้จริง 1 สัปดาห์ :D
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2016 15:45  

ขอบคุณที่มารีวิวค่า นี่กำลังอยากได้อยู่เลยแต่เลือกไม่ถูกอ่ามีหลายยี่ห้อจัด ขอถามนิดนะคะ .. ยี่ห้อนี้มีประกันมั้ยเอ่ย?
minigirl
Year's Star

หัวข้อ : Re: แนะนำหูฟังเก๋ๆสำหรับ สายวิ่ง จากการใช้จริง 1 สัปดาห์ :D
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2016 14:12  

ทางตัวแทนจำหน่ายรับประกันสินค้า 1 ปีค่าา หายห่วง ^^

sunblack
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2016 15:36  

เพิ่งเปลี่ยนจาก oem มาเป็น jabees ครับ รู้สึกสัญญาณดีกว่ามาก เรื่องเสียงก็ใช้ได้แต่ไม่ถึงกับว้าว วัสดุดูแข็งแรงดี ถือว่าคุ้ม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: