Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ Moto Z อยู่ครับ ปรึกษาหน่อย!?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 13258
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครใช้ Moto Z อยู่ครับ ปรึกษาหน่อย!?
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2016 17:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ว่าจะเปลี่ยนมือถือครับเบื่อๆไอโฟน ไม่อยากตามกระแสไปไอโฟน7แล้ว เลยกำลังหาข้อมูลหลายๆตัวอยู่ ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่องไอทีเท่าไหร่ ปกติก็ใช้แค่เล่นเน็ตทั่วๆไป ที่ใช้บ่อยๆก็จะเน้นไปที่ถ่ายรูป ฟังเพลงมากกว่า

ล่าสุดเจอรีวิวของ Moto Z อะครับ จากรีวิวนี้ http://pantip.com/topic/35741266 ถ่ายรูปสวยดีมี mods เป็นอุปกรณ์เสริมเพิ่มลูกเล่นด้วย อยากได้ตัวที่เป็นเลนส์ Hasselblad แต่เหมือนต้องซื้อเพิ่ม เลยแอบสงสัยว่าถ้าไม่ใส่ mod hasselblad ถ่ายกล้องสดภาพจะยังสวยอยู่ไหมครับ? คุณภาพของmodsเป็นไง? บอกตรงๆว่าเป็นครั้งแรกที่อยากได้ของ Moto เลย ใครใช้อยู่บ้างครับ ให้คำแนะนำที
Black_Army
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครใช้ Moto Z อยู่ครับ ปรึกษาหน่อย!?
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2016 13:54  

สวยครับ ชัดดี มีระบบกันมือสั่น ผมก็ใช้แค่กล้องสดนี่ละ เพราะได้ Mod เป็น JBLฟรีสั่งไว้ตอนงาน TME
teeradetch
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครใช้ Moto Z อยู่ครับ ปรึกษาหน่อย!?
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2016 15:00  

ผมว่าเทียบสเปกกันไม่ต่างจาก Iphone เลยนะ
กล้องหน้า 5 ล้าน เป็นเลนส์มุมกว้าง มี LED Flash กล้องหลัง 13 ล้าน รูรับแสง f/1.8
เครื่องก็บางดี ที่มีมากกว่าiphone คือ Mods ลูกเล่นเยอะดี
suchadabb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2016 15:35  

น่าลองดีค่ะ ถ้าซื้อมาแล้วมารีวิวตัวเลนส์ hasselblad ด้วยนะคะ Smile
bankbandhit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2016 10:30  

แฟนผมกำลังอยากได้เลยครับ ว่าจะซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดอยู่ เป็นกล้องด้วยสมาร์ทโฟนด้วย น่าจะถูกใจ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: