Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไปส่งของที่ไปรษณีย์ เจอคนเอามือถือมาห่อส่ง #ก็ได้หรอคะ?!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 14236
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไปส่งของที่ไปรษณีย์ เจอคนเอามือถือมาห่อส่ง #ก็ได้หรอคะ?!
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2017 12:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ฮัลโหลลวว เราขายของออนไลน์อยู่ค่ะ ไปไปรษณีย์ทุกวัน เมื่อวานก่อนเราก็ไปส่งของตามปกติแต่เห็นมีผู้หญิงคนนึงเอามือถือ
มาห่อกันกระแทกใส่กล่องแล้วเข้าคิวส่ง คือเรางงว่าเขาให้ส่งมือถือผ่านไปรษณีย์ด้วยหรอคะ นึกว่าเขาไม่ให้ส่งพวกของที่เสี่ยง
ต่อการแตกอะไรแบบนี้ซะอีก? หืมมมมมม
goftking
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไปส่งของที่ไปรษณีย์ เจอคนเอามือถือมาห่อส่ง #ก็ได้หรอคะ?!
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2017 13:30  

ส่งได้ครับแต่ต้องห่อกันกระแทกดีๆ แล้วก็ลุ้นรับความเสี่ยงกันเองครับ555
imbbhop
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไปส่งของที่ไปรษณีย์ เจอคนเอามือถือมาห่อส่ง #ก็ได้หรอคะ?!
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2017 14:07  

ได้นะคะ เราว่าอยู่ที่การแพ็คอ่ะ ทางไปรษณีย์เขาไม่ได้ห้าม เราเคยส่งมือถือ lava ไปซ่อมที่ศูนย์เหมือนกัน สวัสดิภาพ
ทั้งขาไป ขากลับ ถึงมืออย่างไร้รอยขีดข่วนค่ะ รวดเร็วแล้วก็สะดวกดี (ตอนห่อเราซื้อกันกกระแทก 7 บาทที่ไปรษณีย์ห่อไปหลายๆชั้นค่ะ

minigirl
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2017 10:47  

ได้จ้า เราว่าไปรษณีย์ไทยบริการรวดเร็วทันใจนะ และตั้งแต่มีข่าวถี่ๆเมื่อก่อนตอนนี้ก็เหมือนบริการดีขึ้นมาก แค่เราห่อกัน
กระแทกดีๆ หากล่องที่เหมาะสมใส่ก็ปลอดภัยนะเราว่า
superboyy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2017 15:42  

ผมส่งบ่อยเลยครับ ผมทำงานร้านมือถือที่ต่างจังหวัดเวลาลูกค้าเอามือถือมาเคลมก็ต้องส่งไปตามศูนย์อย่างนั้นแหละครับ
โดยเฉพาะตอนนี้ lava เขามีบริการส่งซ่อมฟรีที่ไปรษณีย์ทุกสาขา แสดงว่าส่งได้แน่นอนครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: