Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เช็ค 4 ข้อก่อนเลือกชุดไปงานแต่ง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ (Information & Service)
ตอบ: 0 / เข้าชม: 5194
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เช็ค 4 ข้อก่อนเลือกชุดไปงานแต่ง
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2017 15:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

หาชุดไปงานแต่งงานกันเฮอะ เป็นผู้หญิงนี่ช่างโชคดี(ดีจริงเปล่าน้า) พวกผู้ชายจะหาชุดไปงานแต่งก็แค่หาสูตหรือเสื้อเชิ๊ดมาใส่ ดูก็แสนง่าย ใส่มาก็ดูเหมือนๆกัน แต่ผู้หญิงเรานี่มีโอกาสได้แต่งตัวโชว์ แต่งตัวมาอวดกัน ได้ถ่ายรูปสวยๆ แชร์ในเฟส จบงานเห็นรูปก็ยังฟินต่อได้อีก เริ่ดเด้เริ่ดเด้
อยากช่วยสาวๆ แต่งตัวคะ มาหาชุดไปงานแต่งให้ใส่ได้สวยเหมาะ ลองตามอ่าน 5 ข้อแนะนำด้านล่างนี้ได้เลยค่ะ

<1> เลือกสี
เดี๋ยวนี้ฮิตมาก บ่าวสาวแต่งงานต้องหาโจทย์ให้แขกร่วมงานใส่สีต่างๆ มีการนิยามสีแปลกๆขึ้นมามากมาย ทำเอาคนที่ได้รับการ์ดงงกันไปตามๆกัน บ้างก็ Crystal red บ้างก็ สี Almond บ้างก็ Peach echo ในการ์ดก็จะโชว์สีมาให้เลย สาวๆก็ลองสอบถามเจ้าภาพก่อนนะค่ะว่าเค้ามีธีมสีไหม เลือกให้ถูกสี ถ่ายรูปออกมาก็จะดูดีมีคอปเซ็ปค่ะ
นอกจากเลือกตามธีมสีแล้ว เราก็ควรเลือกสีตามเวลาที่จัดงานด้วย สีอ่อนพวกสีชมพู สีฟ้าพาสเทล สีเทา จะเหมาะกับชุดไปงานแต่งงานตอนเช้า แต่ถ้าแต่งตัวไปงานแต่งกลางคืนแนะนำสีเข้มค่ะเวลาโดนไฟในงานจะดูหรูหรา พวกสีน้ำเงินกรม สีเทาเข้ม สีทองเข้ม หรือแม้แต่สีเขียวเข้มก็ใส่แล้วเริ่ดหรูมากค่ะ

<2> เลือกแบบตามสภาพงาน
บางทีงานเลี้ยงอาจจะไม่ได้จัดในโรงแรมหรืออาคารในร่ม เช่นจัดในสวนตอนกลางวัน จัดชายทะเลตอนเช้า สาวๆก็ควรเลือกชุดใส่ไปงานแต่งกลางวันสีอ่อนๆ สวมใส่สบายไม่รัดรูปจนเกินไป ชุดออกงานแบบสั้นก็จะทำให้เดินสดวก คล่องตัว ไม่ต้องคอยระวังชายกระโปรงว่าจะเลอะพื้นไหม

<3> เลือกตามรูปร่างของเรา
รู้ไหมว่าฝรั่งเค้าจัดประเภทรูปร่างตามผักผลไม้ 5 ชนิดคือ แอ๊ปเปิ้ล กล้วย แครอท ถั่ว ลูกแพร
แอ๊ปเปิ้ล – อ้วนกลม
กล้วย – หุ่นตรงไม่มีโค้งเว้า
แครอท – ไหล่กว้างขาเล็ก
ถั่ว – หุ่นดีมีเอวเว้า
ลูกแพร – อกเล็กสะโพกใหญ่
แต่ละแบบมีจุดด้อยจุดเด่นต่างกัน เคล็ดลับง่ายๆสำหรับสาวๆที่หาเดรสออกงานคือหาจุดเด่นเพื่อเสริม(ก็คือโชว์มากขึ้น) หาจุดด้วยเพื่ออำพราง แค่นี้เองคร๊า สาวไทยส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเป็นสาวไซส์ไหนมักไม่มั่นใจเรื่องแขน ยิ่งสาวอวบก็หาชุดราตรีคนอ้วนโดยเน้นหาชุดไปงานแต่งงานแบบมีแขนกันทั้งนั้น แต่อยากให้ลองเปลี่ยนลุคดูบ้างเพราะเปิดบ้างก็จะทำให้เราสนุกกับการใส่ชุดมากกว่า ปิดมากไปจะทำให้ดูเรียบร้อยเกินไปจ้า

<4> เลือกซื้อชุดติดตู้ไว้เผื่องานฉุกเฉิน
แนะนำให้ซื้อจากร้านที่มีหน้าร้านนะค่ะ ขอแนะนำร้าน Dressy-Day ค่ะ เค้ามีหน้าร้าน ร้านใหญ่ มีเว็ปไซต์ค่ะเค้าถ่ายรูปจากชุดจริง ไม่ต้องห่วงว่าซื้อมาแล้วไม่เหมือนแบบ คัตติ้งดีผ้าดีมากค่ะ ร้านเค้ามีชุดใส่ไปงานแต่งวัยรุ่น ชุดสำหรับผู้ใหญ่ แบบเยอะมากค่ะ
สาวๆคนไหนสนใจ ชุดไปงานแต่งกลางวัน หรือชุดไปงานแต่งงานกลางคืน ลองสอบถามไปได้นะ เรารวมข้อมูลติดต่อร้านเค้าไว้ด้านล่างนี้นะค่ะ

Website: http://www.dressy-day.com/
Facebook: https://www.facebook.com/dressydaystore/
Line: @dressyday (เพิ่มเพื่อนจาก line id ใส่@ด้านหน้าด้วย)
Instragram: https://www.instagram.com/dressydaystore/
Tel: 093-970-8856

ชุดไปงานแต่ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ (Information & Service)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: