Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอร้องล่ะ ช่วยตอบหน่อยน่ะไม่รู้จริงๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 5326
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????? ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 15:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามว่า ถ้าเอารูปจากInnoลงcom แล้วมันเปิดดูยังไงง่ะ เราเปิดดูไม่ได้เลย หรือถ้าต้องใช้โปรแกรมตัวไหนเปิดก็บอกด้วยน่ะครับ จะขอบใจมากๆเลย
cdmod
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 16:16  

เวลากด to pc แล้ว รูปจะไปอยู่ในโฟล์เดอร์ของโปรแกรม pc sync ครับ ลองหาดูครับ
bosszuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 17:35  

แต่ว่าถ้าหากเรา save as จาก pc sync ลงเครื่องล่ะครับ มันจะเปิดดูยังไงมันเป็นไฟล์.HGFน่ะครับ มันเปิดดูไมได้ง่ะ T-T แงๆๆๆๆๆ
cdmod
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 18:30  

bosszuka ผู้เขียน:
แต่ว่าถ้าหากเรา save as จาก pc sync ลงเครื่องล่ะครับ มันจะเปิดดูยังไงมันเป็นไฟล์.HGFน่ะครับ มันเปิดดูไมได้ง่ะ T-T แงๆๆๆๆๆ

หมายถึงจากโปรแกรมสู่โทรศัพท์ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นรูปให้กดตรง to phone นะครับ ถ้าไปกดที่เซฟ มันจะเป็นการเอารูปมาแก้ไขนะครับ ผมเข้าใจว่าอย่างนั้นนะ

ถ้าเอารูปจากโทรศัพท์ลงคอมให้กด to pc ด้านขวามือนะครับง่ายๆ
bosszuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 20:28  

แต่ที่ผมพูดหมายความว่าเอารูปจาก inno ลงใน pc syncแล้วตัดต่อจนพอใจแล้วน่ะครับแล้วกด save ตรงด้านบนรูปน่ะครับจะเอาออกจาก pc sync มาsaveได้ใน my pictures แทนน่ะครับมันเป็น Fild.HFG น่ะครับเครื่องผมดูไม่ได้ง่ะ มันไมได้เป็น Image น่ะครับมันเป็น fildแทนง่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันหรือว่าเป็นที่เครื่องของผม งง
cdmod
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 21:27  

แต่ที่ผมพูดหมายความว่าเอารูปจาก inno ลงใน pc syncแล้วตัดต่อจนพอใจแล้วน่ะครับแล้วกด save ตรงด้านบนรูปน่ะครับจะเอาออกจาก pc sync มาsaveได้ใน my pictures แทนน่ะครับมันเป็น Fild.HFG น่ะครับเครื่องผมดูไม่ได้ง่ะ มันไมได้เป็น Image น่ะครับมันเป็น fildแทนง่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันหรือว่าเป็นที่เครื่องของผม งง

ไม่ได้กดที่เซฟ ให้กดที่ to pc รูปมันจะไปอยู่ในโฟล์เดอร์ของโปรแกรม เข้าใจนะครับ ไฟล์ที่ออกมาก็เป็น .jpg
golfyjung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 15:27  

คือตอนคุณกด to PC มันจะsaveเข้าไปในfolderที่โชว์ด้านขวามือแล้วครับ
ไม่ต้องทำอะไร แต่มันก็จะโชว์รูปนะครับ

ทีนี้ถ้าต้องการตัดต่อรูป
แนะนำให้ใช้progอื่นมาเปิดรูปที่saveไปเพื่อตัดต่ออีกทีดีก่านะ
เพราะว่าไฟล์ที่ได้มันจะเป็นHFGหรือHGFนี่แหละ
ผมหาprogอื่นมาเปิดก็ไม่มีเลยนะ(จาก download.com)

ว่าแต่จะตาดต่ออายัยเหยอ ถ้าเปนตาดคอหรือรีทาช ขอด้วยจิ อิอิ
bosszuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 20:58  

ว้าแย่จังแต่ว่าไม่เป็นไร ขอบคุณน่ะครับจะพยายามต่อไป แต่ว่าเหลืออีก1คำถาม ถ้าเราFomat เครื่องแล้วรูปใน pc sync มันจะหายไปด้วยป่าว
cdmod
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 22:53  

ว้าแย่จังแต่ว่าไม่เป็นไร ขอบคุณน่ะครับจะพยายามต่อไป แต่ว่าเหลืออีก1คำถาม ถ้าเราFomat เครื่องแล้วรูปใน pc sync มันจะหายไปด้วยป่าว

รูปที่เอาจากเครื่องโทรศัทพ์มาใส่คอม จะหายไปครับ แต่ถ้าเป็นรูปจากโปรแกรมของ pc sync เวลาลงโปรแกรมมาใหม่ก็จะมีเหมือนเดิมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: