Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เหงถามกันบ่อยๆ เรื่อง หน้าจอ อินโนอ่ะคับ (จอนอกกับ ปันหาฝุ่นเข้าอ่ะ)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3632
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????? ?????? ?????? ??????????? (???????? ????????????????)
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 02:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ผมว่าเราไม่ต้องไปที่ร้านหรือ ไปที่0 หรอกคับ ของแค่นี้ ทำเองได้คับ
คือ ก่อนอื่นปิดเครื่องซะก่อนนะคับ แล้วเปิดฝาขึ้นมานะคับ แล้ว ก็ มองที่จุกยาง อ่ะคับ มีเปง รูป สามเหลี่ยม อยู่2อันด้านบนนะคับ และ2อันด้านล่าง เปง วงกลม นะคับ ใช้เข็มหมุด เขี่ย ยางทั้ง4 ออกนะคับ แล้วคุณ จะเห็น น็อต หัวจีบ อยู่ อ่ะคับ ก็ ขัน เอามันออกมานะคับ แล้วก็ใช้เล็บมือ นี่หละคับ กรีดตรงด้านข้างที่เห็นว่า สีของตัวเครื่อง มันต่างกันอ่ะ (ตรงนี้ต้องค่อยๆทำนะ มันอาจจะเกิดรอยขึ้นได้)ทำแบบนี้ ทั้ง2ข้างอ่ะ แล้ว ฝามันก็จะหลุดออกมานะ แล้วทีนี้ คุณ ก็ เป่าเอาฝุ่น ออก นะคับ(เน้นนะว่า เป่า เพราะถ้าเอาฝ้าเช็ดเลยนี่ เม็ดทราย อาจทำให้จอ เปน รอยได้) แล้ว ค่อย เอาผ้าสะอาด มาเช็ดที่จอ อ่ะคับ

พูดง่ายๆเลย คือ มันแกะ แบบ V8088(วียิ้ม) อ่ะ คับ

... นี่เปงวิธีง่ายๆนะคับ เพราะ ว่า เราจะไปหวังอะไร จาก 0 ไอ้(นรก) - โมบาย มาก คงไม่ได้อ่ะคับ และวิธีนี้ อ่ะ 0 เค้าไม่รู้หรอกคับว่า เราทำ เพราะ มันไม่มี สติกเก้อร์ หรือ วอยด์ แปะไว้ อ่ะคับ
อ้อ ที่น่าสนใจ อีกอย่างนะคับ คือ ด้านหลัง อ่ะ น็อต มัน ก็ มะมี วอยด์ แปะ ไว้ อ่ะคับอย่างงี้ ถ้าเรา ไป แกะ เครื่องเค้าก็ ไม่รู้ สิคับ...

ปล...ผม เคยเอาไปที่ 0 อ่ะ เค้าก็ เอาฝุ่นออกให้ผม แบบนี้ เหมือนกันอ่ะ (พอดีไปแอบยืนดูเค้า ทำ มา อ่ะ อิอิ)

(คือ ก๊อบมาจากกระทู้เก่าอ่ะคับ แต่ เปงที่ผม เขียนไว้เองนะ อิอิ
เลยเอามาฝากเพื่อนๆชาว อินโน อ่ะ ครับ ต่อไป มีอะไรจะได้ปรึกษา กันได้นะคับ
แบบยังไงเราก้ใช้ รุ่นเดียวกัน อ่ะ)
ซัน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 02:28  

เสี่ยงน่าดูเลยนะครับ แล้วเวลาที่เราไปให้เค้าทำนานมั้ยอะครับ พอได้เครื่องกลับคืนมาแล้วแน่นเหมือนเดิมไหม อืมแล้วถามนิดนึงคับ จุกยางไปหาซื้อได้ที่ไหนอะครับ ของผมมันหายอะ ตอบด้วยนะคับ
basque
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 02:54  

จุกยางอ่ะคับ คงต้องลองไปถามดูนะคับ เค้าอาจมีอะไหล่อยุ่บ้าง
คงต้องลองไปถามดูเองนะถ้าโชคดีก็อาจมีอ่ะ
ของผมขาดอ่ะ(ตรงที่ดึงอ่ะ)เลยไปถามเค้าดู ปรากดว่า เค้ามี จุกยางเหลืออ่ะ แต่ สภาพ มีตำหนินะ เค้าเลย เปลี่ยนให้ผม ฟรีอ่ะคับ

แต่เรื่องเสียงอ่ะคับ ไม่เสี่ยงอะไรเลยนี่คับ
ไปให้ช่างเค้าทำ ก็ต้องทำแบบนี้หละคับ
เพียงแต่แน่ใจรึคับว่าคุน อยาก ไป เข้า ศูนย์ ไอโมบายจิงๆอ่ะคับ
ผมคนนึงอ่ะทำเอง สบายใจกว่า
golfyjung
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 17:27  

ขอบคุณสำหรับกลเม็ดเด็ดอีกแล้วครับ
มีอีกมั้ยครับ ขอหมดเลย

ปล. ชอบ"0 ไอ้(นรก) - โมบาย" มากกกกๆๆๆอิอิ
basque
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 21:09  

หึๆๆๆ นรกสิคับ ผม ไป ซื้อสาดดาต้า แต่เค้าทำกะผมยังกะ ไปขอสายเค้าฟรีๆอ่ะ
เซงสุดเรยยย
Teen-Talk!
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 03:34  

อยากรู้อะ ว่าที่ฝุ่นมันเข้าไป เข้าไปข้างในเครื่องเลยเหรอ งั้นถ้าไอ้จุกยางหายก้เรื่องใหญ่เลยดิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: