Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7610 - 1 Megapixels Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 671799
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 11:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถือว่าเป็นอีกรุ่นที่ผู้ให้บริการเสริมหลายๆเจ้าเริ่มทำบริการใหม่ๆมารองรับ แบบว่ากว่าจะมีบริการรองรับกันได้ก็สักพัก
ก็ไม่โหลดเกมมาเลนส่วนใหญ่เกมก็ไม่ค่อยดี(พอกับมือถือ)พอดีมีเกมน่าเล่นดี(ถ้าโหลดมาเล่น(หน้าจอต้องใหญ่ด้วยนะ) แต่ของผม7610โหลดมาภาพก็สวยดีนะแต่ถ้ารุ่นอื่นๆผมไม่รู้นะไงก็แวะไปดูได้นะ
http://java.shinee.com/2005/popup.asp?jvc_code=60104
peat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 12:37  

*~ |3.oOM ~* ผู้เขียน:
คือจะถามว่าสาย USB อ่ะค่ะที่ให้มาพร้อมเครื่อง ทำไมพอเสียบเข้ากับคอมแล้ว มันถึงมองไม่เห็น คือต้องลงอะไรก่อนหรือเปล่า แล้วถ้าลงแล้วมันยังไม่ขึ้นอีก เพราะอะไร...คือว่าไม่อยากถอด mem บ่อยๆอ่ะค่ะ เพิ่งเปลี่ยน mem ใหม่ ตัว 64 ที่มากับเครื่องเสียเพราะ ถอดไปเสียบ การ์ดรีดเดอร์บ่อยๆ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ Very Happy
1. เอาแผ่น โปรแกรม pc suit ใส่ในเครื่อง
2. ลง connectivity dku-2 แล้วให้เครื่องทำการ scan modem ทำจนกว่าเครื่องมันจะเห็น คือถ้าเครื่องมันมีหน้าต่างอะไรขึ้นมาให้กด NEXT, contineu ทำแล้วรอ ทำแล้วรอ จนกว่ามันจะเห็น
3. ลง nokia pc suit
4. restart pc
5. ลอง เสียบ แล้วเปิด โปรแกรม pc suit ไปที โปรแกรม transfer file รอ
6. ดูที่ มือถือว่ามันขึ้น สัญลักษณ์ กำลังเชื่อมต่อหรือไม่ เป็นรูป ลูกสร 3 ทางอ่ะ มันต้องมีนะ ไม่อย่างมันแสดงว่าเครื่องยังไม่เห็น
7. ดูที่หน้าต่างของโปรแกรม จะมีรูปมือถือขึ้นมาคลิกเข้าไป ต่อจากนั้นก็ทำเองละกัน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 12:45  

ผู้ใช้ 7610 ผู้เขียน:
ทำไมมันจะไม่มี MP3 จ๊ะ ก็เอาไปอัปดิไปลงโปรแกรมใหม่ไม่รู้ว่าหลับหูหลับตาใช้มาได้ไง 8 เดือน หัดอัปเดทมั่งดิ โปรแกรมอะไรใหม่ๆ ถ้าอยากลงเองก็ไปซื้อแผ่นมาลงได้ไม่ว่าจะเป็น แถวตะวันนา น้อมจิตร mbk พันทิพย์ โอ๊ยสารพัด มีวิดิโอ หนังการ์ตูนที่เขาแปลงไฟล์ไว้สำหรับ Real Player ในเครื่อง โปรแกรมที่มีเสริมเอาไว้ดูหนังเยอะแยะ ไปถามร้านเขาถ้าลงไม่เปง ลงได้หมด หนังโป๊ดูกันเป็นเรื่องๆ ภาพเก็บได้เป็นร้อยๆ เวงกำ ไปหัดถามร้าน ขายมือถือหน่อยว่าเขาทำไรได้บ้างอยากได้ไรเสริม ไปยืนชี้นิ้ว จิ้มๆสั่งเลยโปรแกรมละเท่าไหร่ก็ว่ากันไปรุ่นนี้ ใช้ดีจะตายคุ้มเชื่อดิ อย่าลืมลงนี่กันไวรัสจาก บลูทูธมาด้วยหล่ะ
Surprised อารายยะหล่อน เค้าหมายถึงอีแบบเสียงมาน stereo ยะ ไม่ใช่ MONO ยัยบื้อเอ๊ย แน่ละ ผมใช้มา 8 เดือน ผมต้องรู้อยู่แล้วว่ามานมีอะไรบ้าง ทำทุกอย่างหมดแล้วคร้าบ
fah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hard reset
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 00:20  

ขอรบกวนอีกนิดนึงนะค่ะ Hard reset เมื่อเราทำแล้วมันจะมีผลกระทบต่อเครื่องมากมัยค่ะ แล้วมันจะช่วยกำจัด ไวรัสได้ 100% รึเปล่าค่ะ Surprised
ถ้าส่ง 0 เค้าจะคิดราคาแพงมัยค่ะ
workathome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? 5,000-30,000 ??????????? ?????????????? Click
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 23:50  

มอง หารา`!ยได้เส!ริม , อยากเปลี่ยนงานี้
คุณสมบัติ
• มีทัศนคติที่ดีในการทำงาน
• ไม่จำเป็นต้องมีประสบการณ์ แต่พร้อมที่จะเรียนรู้ (สำคัญมาก)
• เวลาทำงาน P!art tim.e วันละ 2-3 ชม. Fu.ll Tim.e อย่างน้อยวันละ 5- 6 ชม.
• สามารถเลือกเวลาทำงานได้ เพราะ สามารถทำงานจากที่บ้านได้ และไม่รบกวน เวลาการทำงานประจำของท่าน
ลักษณะงาน
• งานทางด้านการทำสื่อโฆ!ษณา สนับสนุน การตล!าด
• สามารถเลือกประเภทของงานได้ ตามความถ
• งานด้าน Internet, ICQ, E-mail, Flyer, Poster, Pull Tab, Questionnaires, etc…
• งานด้านการใช้การสื่อสารทางเทคโนโลยี ต่าง ๆ เช่น โท!รศัพท์ , มือถือ
• Voicemail, Answering machine , Internet, etc
รา!ยไ.ด้ p.art tim.e 8,500 - 25,000 บา.ท/เดือน
fu.ll tim.e 45,000 – 100,000 บ.าท/เดือ!น
• หากต้องการมีรา.ยได้เพิ่ม และ สามารถบริหารเวลาส่วนตัวได้
สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.hbb4u.com/pkhb
• หมายเหตุ เราจะติดต่อกลับเฉพาะท่าน ที่มีข้อมูลครบถ้วนเท่านั้น
Fayt
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 02:28  

อยากถามว่ารุ่นนี้มันยังวางขายอยู่ไหมอ่ะ คืออยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ Symbian บ้างอ่ะน่ะ และราคาล่าสุดอยู่ที่เท่าไรครับ สามารถลงโปรแกรม Smartmovie Converter ได้ไหมอ่ะ
รบกวนตอบทีน่ะครับ
UnZip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 13:12  

ยังมีขายอยู่งับ ราคามือ 1 13400 บาทได้งับราคาร้าน nasa phone ที่MBK ราคาศูนย์ต่างๆคงไม่ต่างจากนี้เท่าไหร่หรอกงับ
งับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 20:39  

คือ ผมโหลดโปรแกรม easythai มาอ่าคับ ต้องทำยังไงหรอครับถึงใช้ได้ Confused Razz
7610
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 10:10  

เครื่อง7610ใช้หูฟังแบบ2หูได้ไหมคับ
ตัดสินจายมะได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 19:19  

คือผมกะลังตัดสินใจจะซื้อระหว่าง 7610 กะ 6230i อ่ะคับ งบมีแล้ว ช่วยแสดงความเห็นหน่อยได้ไหมงับว่าควรจะซื้อรุ่นไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 08:38  

เข้ามาหน่อยค่ะ มีข่าวลือดังมาก เข้ามาหน่อยค่ะ มีข่าวลือดังมาก ตะลึง ประสบการณ์จริง จากปาก นร. ม.3 อ่านเล่นๆแล้วแต่ใครจะเชื่อ(อย่าว่ากานนะ) เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในจ.พิษณุโลก เด็กคนนี้ชื่อ เอ เป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม เอได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อนๆอยู่นั้น เอ ก้อเหลือบไปเห็นสิ่งๆหนี่ง เขาเดินเข้าไปใกล้ๆกับสิ่งๆนั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง เอนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขากอ้ได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว เอและเพื่อนๆก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืน เอและเพื่อนๆก้อไปที่สนามเดะเล่น และเปิดกล่องๆนั้น ข้างในกล่อง มีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชือเปลว เป็นเด็กนร คนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิต ข่มขืนและฆ่า หมกอยู่ในป่าแห่งหนึง ที่นั่นหนาวเน็บ ไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน ต้องอยู่อย่างโดดเดี่ยว จะมีครายมาอยู่เป็นเพือนเราบ้างไหม ถึงผู้ที่ได้อ่านข้อความของเรา ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก๊อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สืออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 2 coppy แต่ถ้าเทอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมง จากนี้ ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่เอได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชือและไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง เอ และเพื่อนๆก้อได้ตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ ********************************* เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า คายที่เป็นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น --------------- ตอนนี้พวกเทอที่ได้อ่านกระทู้นี่ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้ เป็นจำนวน 2 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อนกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี ---------------- ถ้าใครไม่เชื่อ ก้อกรุณาอย่าลบหลู่ โทดที น่ะ แต่เรากลัว ถ้าเว็บมาสเตอร์ไม่ชอบใจก็ต้องขอโทษนะคะ เรากิดไปอ่านเข้า ถึงต้องมาโพสต่อ ขอโทษนะ แต่เราคิดว่าพวกคุณเป็นคนมีเหตุผลพอและรู้ว่าควรเชื่อมากน้อยแค่ไหน
lew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 04:55  

นี่คุณ SP Guest ทำไมต้องเอามา post ให้คนอื่นเขาขวัญผวากันด้วยไม่เข้าใจเลย ฉันคนนึ่งแหละที่ไม่เชื่อคุณ จะลองดูว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น ถ้ารุ่งนี้ ฉันไม่ตาย แล้วจะมา post ให้คำตอบนะ ไร้สาระมาก หวังว่าคนอื่นคงไม่เชื่อใช่ไหม
bblover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? Theme
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 20:45  

อยากทราบว่า Theme ที่โหลดมาน่ะค่ะ เราสามารถส่งจากเครื่องอื่นมาที่เครื่อง 7610 ได้อย่างไรบ้างคะ อยากทราบวิธีทั้งจากเครื่อง 7610 มายัง 7610 ด้วยกัน และจากรุ่นอื่นๆ มา 7610 ขอบพระคุณล่วงหน้างามๆนะคะ Very Happy

ถามอีกเรื่องนะคะ คือว่าตอนนี้เครื่องโดนโปรแกรมชื่อว่า CARIBE ที่ส่งมาจากเครื่องอื่น(แล้วไม่รู้อิโหน่อิเหน่หรือเรียกว่าเซ่อ รับมาอ่ะค่ะ) แล้วมันลบไม่ออกค่ะ แล้วมันจะคอยส่งไปเครื่องอื่นๆถ้าเปิด Bluetooth ทำอย่างไรดีคะ Sad
lew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 04:37  

ก็ส่งทาง Bluetooth และ การ์ดรีดเดอร์ ถ้าทางการ์ดรีดก็ต้อง copy จาก mmc เพื่อนมาไว้ที่คอมเราก่อน แล้วค่อย copy ลงมือถือเราอีกที ปลอดภัยจากไวรัสด้วยนะ แล้วตัว CARIBE ก็คือไวรัสนะค่ะ คุณลองลงโปรแกรมสแกนไวรัสดู เผื่อช่วยได้ ลองลงตัวนี้ดูนะ Simworks Anti Virus หาดาวโหลดได้ที่ www.dotsis.com/vb แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนนะ
แองจี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 16:15  

ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ...คือตอนนี้อยากทราบว่าระหว่าง 7610 กะ 6630รุ่นไหนดีกว่ากันคะ แต่6630ทำไมราคาตกเร็วนั้น......
lew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 23:05  

แองจี้ เอา 7610 ดีกว่านะ 6630 ราคาตกแล้ว 7610 ฟัง mp3 ก็โอเคนะ เสียงดีทีเดียว ลงโปรแกรมได้เพียบ เราใช้ 7610 รู้สึกพอใจมาก ใช้แล้วคุ้มมากเลย
ผู้ใช้ 6630
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 11:40  

lew ผู้เขียน:
แองจี้ เอา 7610 ดีกว่านะ 6630 ราคาตกแล้ว 7610 ฟัง mp3 ก็โอเคนะ เสียงดีทีเดียว ลงโปรแกรมได้เพียบ เราใช้ 7610 รู้สึกพอใจมาก ใช้แล้วคุ้มมากเลย

ก็แน่ละเพราะ NOKIA ออก 6681 ซึ่งคุณสมบัติคล้ายกันกับ 6630 มาก ราคา 6630 ก็ต้องลงเป็นธรรมดา ตอนนี้ 6630 ราคาเครื่องศูนย์ อยู่ที่ประมาณ 15xxx 6681 ประมาณ 16xxx ส่วน 7610 ประมาณ 13xxx เองไม่ใช่เหรอ ราคามันก็หล่นพอๆกันนั่นแหละ
ถ้าเป็นเรานะ เราเลือก 6630 ไม่ก็ 6681 ดีกว่า ฉลาดกว่า 7610 ตั้งเยอะ แหมพูดมาได้ว่า 6630 ราคาตกแล้ว อย่างกะ 7610 ราคาไม่ตกอย่างนั้นแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 01:28  

อย่าหาว่าผมโง่เลยนะคับ อยากถามหน่อยว่า ถ้าผมจะเอาไฟล์หนังจากมือถือเพื่อน(เพื่อนใช้3230)มาที่มือถือผม(7610) ได้รึเปล่าคับ ถ้าได้ต้องใช้อะไรคับ เห็นบอกว่าไม่มีอินฟาเรด
poompooi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 09:41  

เข้ามาหน่อยค่ะ มีข่าวลือดังมาก เข้ามาหน่อยค่ะ มีข่าวลือดังมาก ตะลึง ประสบการณ์จริง จากปาก นร. ม.3 อ่านเล่นๆแล้วแต่ใครจะเชื่อ(อย่าว่ากานนะ) เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในจ.พิษณุโลก เด็กคนนี้ชื่อ เอ เป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม เอได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อนๆอยู่นั้น เอ ก้อเหลือบไปเห็นสิ่งๆหนี่ง เขาเดินเข้าไปใกล้ๆกับสิ่งๆนั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง เอนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขากอ้ได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว เอและเพื่อนๆก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืน เอและเพื่อนๆก้อไปที่สนามเดะเล่น และเปิดกล่องๆนั้น ข้างในกล่อง มีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชือเปลว เป็นเด็กนร คนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิต ข่มขืนและฆ่า หมกอยู่ในป่าแห่งหนึง ที่นั่นหนาวเน็บ ไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน ต้องอยู่อย่างโดดเดี่ยว จะมีครายมาอยู่เป็นเพือนเราบ้างไหม ถึงผู้ที่ได้อ่านข้อความของเรา ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก๊อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สืออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 2 coppy แต่ถ้าเทอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมง จากนี้ ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่เอได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชือและไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง เอ และเพื่อนๆก้อได้ตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ ********************************* เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า คายที่เป็นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น --------------- ตอนนี้พวกเทอที่ได้อ่านกระทู้นี่ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้ เป็นจำนวน 2 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อนกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี ---------------- ถ้าใครไม่เชื่อ ก้อกรุณาอย่าลบหลู่ โทดที น่ะ แต่เรากลัว ถ้าเว็บมาสเตอร์ไม่ชอบใจก็ต้องขอโทษนะคะ เรากิดไปอ่านเข้า ถึงต้องมาโพสต่อ ขอโทษนะ แต่เราคิดว่าพวกคุณเป็นคนมีเหตุผลพอและรู้ว่าควรเชื่อมากน้อยแค่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 09:41  

อย่าหาว่าผมโง่เลยนะคับ อยากถามหน่อยว่า ถ้าผมจะเอาไฟล์หนังจากมือถือเพื่อน(เพื่อนใช้3230)มาที่มือถือผม(7610) ได้รึเปล่าคับ ถ้าได้ต้องใช้อะไรคับ เห็นบอกว่าไม่มีอินฟาเรด
oyoyoooooooooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : popopo
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 21:17  

Anonymous ผู้เขียน:

(เครื่อง '3230)เข้าที่ OPTION -> SEND -> VIA BLUETOOTH ถ้าเครื่องยังไม่เปิด BLUETOOTH เครื่องจะถามกลับมาว่าจะเปิด BLUETOOTH ไหม ให้เลือก YES (เครื่อง 7610 ต้องเปิด BLUETOOTH ก่อนนะ) 7610 กดยอมรับ (YES) ส่งข้อมูลเสร็จกด SAVE ลงไดร์ฟ, FOLDER ที่ต้องการ
mizzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 12:30  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอะเนี่ย อยากได้จัง พอดีงบน้อยอ่า Embarassed
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แถวๆพระราม 3
หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 10:33  

7610 ผู้เขียน:
เครื่อง7610ใช้หูฟังแบบ2หูได้ไหมคับ
ได้ครับ
แต่เสียงจะออกเป็น mono ครับ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 10:34  

mizzy ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอะเนี่ย อยากได้จัง พอดีงบน้อยอ่า Embarassed
13*** ครับ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 10:35  

แองจี้ ผู้เขียน:
ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ...คือตอนนี้อยากทราบว่าระหว่าง 7610 กะ 6630รุ่นไหนดีกว่ากันคะ แต่6630ทำไมราคาตกเร็วนั้น......
แนะนำ 6630 หรือลองดูเป็น 6681 ก็ดีครับ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 10:36  

ผ่าน bt ก็ได้ครับ
สะดวกและรวดเร็วดีครับ Wink
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 10:39  

ตัดสินจายมะได้ ผู้เขียน:
คือผมกะลังตัดสินใจจะซื้อระหว่าง 7610 กะ 6230i อ่ะคับ งบมีแล้ว ช่วยแสดงความเห็นหน่อยได้ไหมงับว่าควรจะซื้อรุ่นไหนดี
และไม่เน้นลงโปรแกรมลองดูเป็น 6230i ครับ
หรือลองดูเป็น K750i ก็ดีครับ
Dunk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6670 ??? 7610 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 20:11  

6670 กับ 7610 ซื้ออะไรดีกว่ากัน ช่วยบอกหน่อยนะคะ เปรียบเทียบให้หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 01:16  

ผู้ใช้ 6630 ผู้เขียน:
lew ผู้เขียน:

ก็แน่ละเพราะ NOKIA ออก 6681 ซึ่งคุณสมบัติคล้ายกันกับ 6630 มาก ราคา 6630 ก็ต้องลงเป็นธรรมดา ตอนนี้ 6630 ราคาเครื่องศูนย์ อยู่ที่ประมาณ 15xxx 6681 ประมาณ 16xxx ส่วน 7610 ประมาณ 13xxx เองไม่ใช่เหรอ ราคามันก็หล่นพอๆกันนั่นแหละ
ถ้าเป็นเรานะ เราเลือก 6630 ไม่ก็ 6681 ดีกว่า ฉลาดกว่า 7610 ตั้งเยอะ แหมพูดมาได้ว่า 6630 ราคาตกแล้ว อย่างกะ 7610 ราคาไม่ตกอย่างนั้นแหละ

คนฉลาด นะบริษัท สิ่งที่ได้เพิ่ม กับเงินที่เสียไปมีอะไรบ้างคุ้มหรือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 01:20  

rosebud ผู้เขียน:
ได้ครับ

ไม่ได้ครับ เครื่องไม่รับ error เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6670 ??? 7610 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 01:22  

Dunk ผู้เขียน:
6670 กับ 7610 ซื้ออะไรดีกว่ากัน ช่วยบอกหน่อยนะคะ เปรียบเทียบให้หน่อย

7610 สวยกว่า วัสดุดีกว่าไม่ลอก 6670 ใช้แล้วลอก นอกนั้นเหมือนกัน
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6670 ??? 7610 ?????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 15:44  

Dunk ผู้เขียน:
เหมือนๆกันครับ
เลือกเอาได้เลยครับส่วนผมเอา 6670 เพราะราคาถูกกว่าด้วยครับ
มือใหม่ 7610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 09:51  

เอ่อ เพิ่งจะซื้อ 7610 จากพี่สาวมาอ่ะค่ะ

เค้าลงโปรแกรมมาบ้างแล้วพอสมควร
อยากจะถามในส่วนที่ ยังไม่รู้ดังนี้ค่ะ

1 เครื่อง นี้ รองรับ mmc ได้สูงสุดเท่าไหร่คะ? (ต้องการลง เพลงสำหรับฟังเปน mp3 ด้วยอ่ะค่ะ เลยอยากจะได้เยอะๆ แต่ ก็กลัวว่าเครื่องจะทำงานช้า)
2. เคยเห็นบางรุ่นที่ไม่ support FM ในตัว แต่เห็นว่า มีหูฟังที่ ใช้ฟัง วิทยุ ได้ด้วย 7610 รุ่นนี้ มีหูฟังแบบที่ว่าป่าวคะ
3.และถ้าเอา mp3 มาตัดต่อทำริงโทน ต้องใช้โปรแกรมอะไร บ้างคะ

ขอบคุณค่า ที่แนะนำ ^^
jackza001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 17:51  

มือใหม่ 7610 ผู้เขียน:
เอ่อ เพิ่งจะซื้อ 7610 จากพี่สาวมาอ่ะค่ะ

เค้าลงโปรแกรมมาบ้างแล้วพอสมควร
อยากจะถามในส่วนที่ ยังไม่รู้ดังนี้ค่ะ

1 เครื่อง นี้ รองรับ mmc ได้สูงสุดเท่าไหร่คะ? (ต้องการลง เพลงสำหรับฟังเปน mp3 ด้วยอ่ะค่ะ เลยอยากจะได้เยอะๆ แต่ ก็กลัวว่าเครื่องจะทำงานช้า)
2. เคยเห็นบางรุ่นที่ไม่ support FM ในตัว แต่เห็นว่า มีหูฟังที่ ใช้ฟัง วิทยุ ได้ด้วย 7610 รุ่นนี้ มีหูฟังแบบที่ว่าป่าวคะ
3.และถ้าเอา mp3 มาตัดต่อทำริงโทน ต้องใช้โปรแกรมอะไร บ้างคะ

ขอบคุณค่า ที่แนะนำ ^^

- rs mmc ครับที่มีขายอยู่เท่าไหร่ก็ใส่ได้เท่านั้นละครับ แล้วแต่ข้อมูลครับหามีการจัดการการจัดเก็บที่ดีก็จะดีขึ้น***ช้าแน่นอนครับมีข้อมูลเยอะ
- ได้ครับ รุ่นก็คลิกตามลิ้งนี้ก็ได้ http://www.nokia.com/nokia/0,,58715,00.html
- ใช่ nero wavedit ก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 21:56  

มีวิธียังงัยบ้างที่ทำให้เวลาถ่ายภาพแล้ว โชว์ภาพทันทีไม่ต้องรอ เหมือน 6630
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 22:01  

ถ้าต้องการขายต่อ เป็นเครื่อง dtac ประกันอีก 7 เดือน กล่อง+อุปกรณ์ครบ+rs mmc 256
จาได้ประมาณเท่าไหร่ครับ ใครพอทราบบ้าง
occasion5:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 12:50  

rosebud ผู้เขียน:
ได้ครับ

ไม่ได้ครับ เครื่องไม่รับ error เลย

ขอแย้งคับใช้ได้ไม่ error ครับผมใช้แล้วแล้วเสียงก็ออกสองข้างด้วยครับถ้าสายดีไม่มีปัญหาครับ
แต่ผมมีเรื่องจะถามผู้รู้หน่อยครับ
โปรแกรม Back list ใช้ยังไงครับลงแล้วแต่ใช้ไม่เปนช่วยอาทิบายหน่อยครับเอาละเอียดด้วยยิ่งดีครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 09:14  

-------------------------------------------------------------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????N 7610 ??? SE K750i
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 18:32  

เรากำลังตัดสินใจซื้อมือถืออยู่แต่ไม้ว่าจะเอารุ่นไหนดีระหว่างN 7610 กับ SE K750iช่วยแนะนำกันหน่อยนะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 22:44  

ถ้าต้องการขายต่อ เป็นเครื่อง dtac ประกันอีก 7 เดือน กล่อง+อุปกรณ์ครบ+rs mmc 256
จาได้ประมาณเท่าไหร่ครับ ใครพอทราบบ้าง
occasion5:

สนใจขายผมมั้ยหล่ะครับ อิอิ.. เท่าไรว่ามาเร้ย Smile
AK_Q
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 18:46  

ผมเปิดโปรแกรม MMS ไม่ได้ ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยว่าควรจะทำอย่างไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 20:43  

ผมพึ่งซื้อมาเมื่อเช้า ตอนนี้ชาร์จทิ้งไว้อยู่
อยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะคับว่าผมควรจะลงโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้าง
โปรแกรมที่จำเป็นๆน่ะครับ พรุ่งนี้จะได้เอาไปให้ร้านลงให้ แนะนำหน่อยนะคับผม
ขอบคุณบ่วงหน้าค้าบ~
LBM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 23:06  

7610 ดู TV ได้ป่าวคับ
coolpk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 14:46  

อยากทราบว่า N7610 กับ N6681 รุ่นไหนดีกว่ากันคะ แล้วมันต่างกันยังไง คือกะลังตัดสินใจซื้ออยู่อะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 18:50  

ผมว่า 6681 แน่นอน
ประมวลผลเร็วกว่า
จอสวย
สเตอรีโอ
กล้อง 2 ล้านพิกเซล
ต่างกันสามพันกว่าเอง ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน
FX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 11:57  

ผมพึ่งซื้อมาเมื่อเช้า ตอนนี้ชาร์จทิ้งไว้อยู่
อยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะคับว่าผมควรจะลงโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้าง
โปรแกรมที่จำเป็นๆน่ะครับ พรุ่งนี้จะได้เอาไปให้ร้านลงให้ แนะนำหน่อยนะคับผม
ขอบคุณบ่วงหน้าค้าบ~
ซื้อมาในราคาเท่าไหร่หรอครับ...
ganum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 02:14  

อยากไดโปรแกรมบ้าง มีอะไรส่งมาให้หน่อยด้มั้ย เพิ่งซื้อมายังเล่นไม่ค่อยเป้น (อย่าหาว่าโง่เลยนะ)ยังไงช่วยส่งให้บ้างนะ ขอบคุณล่วงหน้า Ganum_1@hotmail.com ส่งให้หน่อยนะ
โดยเฉพาะโปรแกรมเอาmp3 มาตัดเป็นเสียงเรียกเข้าอะ[/u]
^ O า S า ย ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 7610 - 1 Megapixels Camera
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 23:19  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Nokia 7610 - 1 Megapixels Camera
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7610.htm

[img]http://www.siamphone.com/pic/test_7610.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/pic/test_7610_2.jpg[/img][/quote]

ทำไมหน้าจอมันขึ้นว่าเราใส่หูฟัง แต่ที่จิงเราไม่ได้ใส่หูฟังอ่ะครับ
ใครรู้บอกที เครื่องซื้อมาประมาณ 6วันเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 7610 - 1 Megapixels Camera
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 23:21  

[quote="^ O า S า ย ^"][quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Nokia 7610 - 1 Megapixels Camera
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7610.htm

ทำไมหน้าจอมันขึ้นว่าเราใส่หูฟัง แต่ที่จิงเราไม่ได้ใส่หูฟังอ่ะครับ
ใครรู้บอกที เครื่องซื้อมาประมาณ 6วันเอง ปัญหาเยอะมากๆ 6630 น่าจะดีกว่าเยอะเลยนะ
คนที่ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 7610
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 14:58  

เราอยากทราบว่า screensever นี่มันเปลี่ยนได้มั้ยอ่า มันเป็นของ AIS อ่า จะเอาภาพที่เราโหลดมาใส่แทนได้มั้ย แล้วทำยังไงอ่า ตอบทีเน้อ
xinxere
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 04:16  

ว่าจาซื้อ 7610 อะ มันฟังเพลงmp3 ได้ทั้ง2ข้าง จริงหรือเปล่าครับ
คนขายเค้าบอกว่าฟังได้ ทั้ง2ข้าง(ต้องใช้หูฟังแท้ 300ก่าบาท)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 15:46  

พวกคุณคิดดว่าสีไหนสวยกว่ากันครับ ดำหรือว่าขาว ??
คนชอบมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7610 ?????? RS MMC ????????? MB
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 15:58  

Nokia 7610 รองรับ RS MMC ได้ถึงกี่ MB มีใครลองใส่แบบสูงแล้วบ้างแล้วมันรองรับได้ถึงเท่าไหร่
ouedlekins
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 7610 ?????? RS MMC ????????? MB
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 11:35  

คนชอบมือถือ ผู้เขียน:
Nokia 7610 รองรับ RS MMC ได้ถึงกี่ MB มีใครลองใส่แบบสูงแล้วบ้างแล้วมันรองรับได้ถึงเท่าไหร่

ผมว่าสีขาวสวยมากคับ แต่ตอนนี้สีขาวหายากคับ มีแต่สีดำสีขาวทางร้านบอกว่าของหมดเฉพาะมือ 1 น่ะคับ
ouedlekins
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 11:42  

พวกคุณคิดดว่าสีไหนสวยกว่ากันครับ ดำหรือว่าขาว ??

สีขาวคับ
LezZyInG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 21:06  

Question คุณว่าใช้อันไหนดีอ่ะคะ ระหว่าง 7610 กับ 3230 และ 6670
อันไหนดีกว่ากันอ่าค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ กำลังจาซื้อมือถือใหม่อ่ะคะ
ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่ะคะ Embarassed
Ouedlekins
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 23:21  

LezZyInG ผู้เขียน:
Question คุณว่าใช้อันไหนดีอ่ะคะ ระหว่าง 7610 กับ 3230 และ 6670
อันไหนดีกว่ากันอ่าค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ กำลังจาซื้อมือถือใหม่อ่ะคะ
ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่ะคะ Embarassed

ถ้าชอบสวยยยยยยยยก้อ 7610 คับ

แต่ถ้าชอบลายของเครื่องธรรมดาและราคาถูก+เสียงMp3ดีก้อเจ้า 6670 คับ

ถ้าชอบครบฟังชั่นก้อ Mp3 ไม่คอยเท่าไรคือก้อดี ผมว่าเจ้าโนเกีย 3230 คับ

7610+6670+3230 = ?????????
tangmonaja
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????? 7610
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 00:13  

คือดิฉันอยากทราบว่า ดิฉันจะลบโปรมแกรมที่อยู่ที่หน้า menuได้ยังไงคะ ลบในmmc แล้วก็ยังเห็นโปรมอยู่ใน menuคะ ช่วยทีนะคะ อ่อ...ดิฉันใช้7610 คะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 00:45  

ผมก็ใช้สีขาวครับ แต่เปลี่ยนข้างหลังเป็นสีดำ เท่ไปอีกแบบ
cwitthawat
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: Nokia 7610
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 20:08  

คนที่ใช้อยู่ ผู้เขียน:
เราอยากทราบว่า screensever นี่มันเปลี่ยนได้มั้ยอ่า มันเป็นของ AIS อ่า จะเอาภาพที่เราโหลดมาใส่แทนได้มั้ย แล้วทำยังไงอ่า ตอบทีเน้อ

ต้องเข้าไปตั้งค่าที่ Theme ครับ แก้ไขภาพพื้นหลัง(Screen Saver) ให้เป็นภาพของเราเองได้ครับ Wink
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????? 7610
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 20:13  

tangmonaja ผู้เขียน:
คือดิฉันอยากทราบว่า ดิฉันจะลบโปรมแกรมที่อยู่ที่หน้า menuได้ยังไงคะ ลบในmmc แล้วก็ยังเห็นโปรมอยู่ใน menuคะ ช่วยทีนะคะ อ่อ...ดิฉันใช้7610 คะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ลองลบที่ไอค่อนนั้นในเมนูรึยังครับ ถ้ายังลบไม่ได้คงต้องลง Apllication เกี่ยวกับการจัดการไฟล์พวก SelectQ,Filemanager พวกนี้เข้าไปลบในระบบโทรศัพท์เลยครับ
อีกวิธีนึง คือ Hard Reset แต่ต้อง backup ข้อมูลสำคัญไว้ก่อน เช่น Contact,Note ครับ Wink
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 20:17  

LezZyInG ผู้เขียน:

ถ้ามีให้เลือกแค่นี้ ผมเลือก 7610 ครับ เพราะเก๋ทางด้านดีไซน์โดนใจดี แต่ถ้าเป็นเงินผมเอง ผมซื้อ 6630 ครับ ณ เวลานี้ (แต่อาจหาเครื่องยากหน่อยช่วงนี้ ก็พอมีบ้างหล่ะครับ) 12900 บาท Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:56  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะ

ชอบมากๆเลย
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 13:02  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะ

ชอบมากๆเลย

NASA MBK 12100 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 23:13  

4415674 ผู้เขียน:
แพงโคตรๆ (--")
ฟาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 10:55  

การอัดเสียงสนทนา โนเกีย 7610 จะมีเสียงสัญญาณ ติ๊ก ๆๆ ทุก 5 วิ ได้ยินทั้งของเราและสายสนทนา มีวิธีปิดเสียงได้ป่ะคะ แบบว่าอัดเสียงตอนคุยกันแล้วมีเสียงแทรกงี้ไม่ชอบเลยค่ะ แบบว่าอยากอัดเสียงตอนคุยกะแฟนอ่ะคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
LeZzYiNg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 18:25  

คุณว่าจะซื้อมือถือตอนนี้ดีมั้ยค่ะ หรือว่าจารอให้หลังปีใหม่ไปก่อน เผื่อราคาจะลดลง หรือเผื่อมีรุ่นใหม่ๆออกมาอีก ช่ววตอบด้วยนะคะ คือจะไปซื้อมือถือพรุ่งนี้แล้วอ่ะคะ กลัวซื้อไปแล้วมีรุ่นใหม่ที่ถูกใจกว่าออกมาอีกอ่ะคะ
Au..!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 20:43  

การอัดเสียงสนทนา โนเกีย 7610 จะมีเสียงสัญญาณ ติ๊ก ๆๆ ทุก 5 วิ ได้ยินทั้งของเราและสายสนทนา มีวิธีปิดเสียงได้ป่ะคะ แบบว่าอัดเสียงตอนคุยกันแล้วมีเสียงแทรกงี้ไม่ชอบเลยค่ะ แบบว่าอยากอัดเสียงตอนคุยกะแฟนอ่ะคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

มันเป็นเกี่ยวกับเครือค่ายครับที่เขาให้เป็นเสียงเพราะว่าเดี่ยวเราไปแอบอัดสิทธิส่วนบุคคล
น้องแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 19:59  

กำลังจะซื้ออ่ะคะ แต่ว่ามีคำถามว่า
จะซื้อ 7610 รึว่า 6630 ดีอ่ะคะ เพราะราคาตอนนี้ไม่ต่างกันมาก
เปรียบเทียบให้หน่อย แล้วก้อจะซื้อ ก่อนปีใหม่ รึว่า หลัง ปีใหม่ ดีอ่ะคะ เผื่อจะได้ลดราคาถูกลง
น้องแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 19:59  

กำลังจะซื้ออ่ะคะ แต่ว่ามีคำถามว่า
จะซื้อ 7610 รึว่า 6630 ดีอ่ะคะ เพราะราคาตอนนี้ไม่ต่างกันมาก
เปรียบเทียบให้หน่อย แล้วก้อจะซื้อ ก่อนปีใหม่ รึว่า หลัง ปีใหม่ ดีอ่ะคะ เผื่อจะได้ลดราคาถูกลง
ซิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 17:10  

ส่วนตัวเราชอบ6630มากๆเลยรูปทรงโดนใจเรามากแต่เค้าบอกว่าช่วงนี้6630ของปลอมออกมาขายเยอะ เราเลยคิดว่าหันไปใช้7610คงดีก่ามั้ง เพราะถ้าเกิดไปเจอ6630ปลอมจะยุ่งอ่านะ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 22:24  

น้องแนน ผู้เขียน:

6630 ดีกว่าแน่นอนครับ ผมว่าราคาไม่น่าจะลงไปมากกว่านี้แล้ว ถ้าเป็นปีหน้าราคาอาจปรับลดลงอีกไม่เกิน 1 พันบาทนะ เพราะถ้าลงอีก รุ่นที่เหลืออยู่ก็ต้องลดลงบานเลยครับ Wink
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 22:26  

ซิ้ม ผู้เขียน:
ส่วนตัวเราชอบ6630มากๆเลยรูปทรงโดนใจเรามากแต่เค้าบอกว่าช่วงนี้6630ของปลอมออกมาขายเยอะ เราเลยคิดว่าหันไปใช้7610คงดีก่ามั้ง เพราะถ้าเกิดไปเจอ6630ปลอมจะยุ่งอ่านะ

วิธีดูง่ายๆ ดูที่ Void ครับ ว่าเป็นชื่อที่คุ้นมั้ย เช่น M-Link,UD เป็นต้นครับ เพราะเป็นเครื่องศูนย์ Nokia ออกมาแล้วแต่ Dealer แต่ละที่ครับ อย่าไปเอา Void แปลกๆมาก็ OK ครับ Wink
P_gang*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 00:19  

7610 ตอนนี้เท่าไรคับ แล้วถ้าเลือกกะ6630 อันไหนดีก่า คือชอบฟังเพลง กะ ถ่ายรูปอะ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 13:48  

P_gang* ผู้เขียน:
7610 ตอนนี้เท่าไรคับ แล้วถ้าเลือกกะ6630 อันไหนดีก่า คือชอบฟังเพลง กะ ถ่ายรูปอะ

6630 ดีกว่าครับ ตรงกับที่คุณต้องการเลยครับ เสียง Stereo และกล้อง 1.3M ครับ Wink
artzzdevilzz
Year's Star

หัวข้อ : artzz
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 22:49  

7610 ทำไมกดปุ่มเมนูกะ hotkey ทางซ้ายไม่ได้อ่ะ ต้องกดปุ่มเมนูค้างไว้กว่าจะมา
niako
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 15:53  

ตอนนี้มีโนเกีย 7610 พิงค์ใหม่แล้ว
รัชนันท์ตรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 16:26  

Laughing 7610 สวยดีนะคะแต่เมื่อไหรราคาจะลดสักที Neutral ยังแพงอยู่เลย ลดสุด ๆ ได้เท่ไรคะ Confused Embarassed Razz Rolling Eyes [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 13:55  

เเนวเนว ผู้เขียน:
เทียบกับโมโต วี1000 กับ ซัมซุงจอหมุนตัวใหม่อันไหนน่าใช้กว่ากัน
p900 จะสู้ได้ไหม 6600ด้วย
tig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 11:41  

7610ใส่หรือเพิ่มเมนูไทยได้ไม่คะถ้าใส่ได้จะมีปัญหาerrrorหรือไม่
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 11:19  

tig ผู้เขียน:
7610ใส่หรือเพิ่มเมนูไทยได้ไม่คะถ้าใส่ได้จะมีปัญหาerrrorหรือไม่

ไม่แนะนำเลยครับ อาจทำให้เครื่องมีปัญหาได้ครับ ใช้เมนูเดิมๆดีกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 21:43  

โปรแกรม smart movie
ตอนตัดต่อหนัง
ทำยังไงไม่ให้ที่หน้าจอขึ้น demo กับจอเป็นขาว-ดำ เป็นระยะๆ ได้บ้างครับ
ตอนแรก registor ที่โทรศัพท์แล้วได้รหัส มา
แล้วไป ใส่รหัส registor ที่ com
ก็ยังไม่หาย อยากทราบวิธีโดยละเอียดได้ยิ่งดีครับ
flower ขอบคุณครับ
artzzdevilzz
Year's Star

หัวข้อ : Re: artzz
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 23:38  

artzzdevilzz ผู้เขียน:
7610 ทำไมกดปุ่มเมนูกะ hotkey ทางซ้ายไม่ได้อ่ะ ต้องกดปุ่มเมนูค้างไว้กว่าจะมา
ข้าวแตน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 7610
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 22:58  

ตอนนี้ราคา ประมาณ 12900 ถูกแล้ว
ไม่มี FM แต่มี MP3 มีทุกอย่างครบ ตัวเครื่องสวยมาก ถูกใจๆ ภาพถ้ายออกมาละเอียดมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 01:02  

พวกคุณคิดว่าใส่ซิลิโคนหรือว่าใส่ถุงผ้า อันไหนจะทำให้เครื่องดูใหม่มากกว่ากัน
และอันไหนดูสวยกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Program N70/6630/6681/6680/3230/6670/7610 ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 12:23  

Program N70/6630/6681/6680/3230/6670/7610 รวมเกมสนุกๆๆโปรแกรมใหม่ๆ(แงะ)และอื่นๆหาโหลดได้ที่นี่ เช่นดูการจราจรในกรุงเทพ/อัดเสียงสนทนา/ถ่ายVDOไม่จำกัด/ส่ง SMS ฟรี/โทร เข้า-ออกโชว์รูปเต็มๆ/ดูหนังบนมือ /เกมngageมากกว่า60เกม/mvมาใหม่/ring tone 5,000กว่า

***ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ***
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT3736783.html สนใจคริกเลย
shizuka
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 14:55  

รัชนันท์ตรี ผู้เขียน:
Laughing 7610 สวยดีนะคะแต่เมื่อไหรราคาจะลดสักที Neutral ยังแพงอยู่เลย ลดสุด ๆ ได้เท่ไรคะ Confused Embarassed Razz Rolling Eyes [/b]

ซื้อเครื่องมือสองมั้ยคะ เรากะว่าจะขายอ่ะ ใช้ไป 3-4 เดือน ไม่มีรอยใดๆทั้งสิ้น อุปกรณ์ครบชุด ยกกล่องเลยอ่ะ รับประกัน 5 ปีค่ะ ศูนย์ IEC นะคะ ทุกอย่างมีวอยรับประกันหมดเลยค่ะ ถ้าสนใจก็คุยกันได้นะคะ โพสเอาไว้ละกันนะ ^^ เราอยากเปลี่ยนไปใช้อะตอมอ่ะ

ปล.ภาพที่เห็นเป็นหน้ากากก้อปนะ หน้ากากจริงไม่เคยใช้เลย อย่างที่บอกอ่ะค่ะ กลัวว่าไปขายที่มาบุญครองแล้วเค้าจะไปทำเป็นเครื่องมือหนึ่งอ่ะ เพราะทุกอย่างไม่มีรอยเลยอ่ะ TT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 18:32  

ราคามือ2ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 19:23  

เราหน่ะ ใช้ 7610 มาตั้งแต่เดือน ตุลาคม ปีที่แล้ว ยอมรับจริงๆว่าราคาไม่ตกเลย
คุณภาพนี่ก็เยี่ยม นะ แต่เราอยากบอกว่า ใช้โทรศัพท์ ถูกๆก็ได้ ที่มันเอาไว้โทรจริงๆ เพราะเราอ่ะคิดว่า ตัวเราเองนะ ใช้ไม่หมดทุกอย่างหรอกนอกจากจะมานั่งเล่นจริงๆ อย่างเก่งก็แค่เอาเพลงลงเครื่อง ฟังๆแล้ว ประสิทธิภาพมันก็สู้ MP3 เครื่องเล็กไม่ได้ แล้วเรื่องกล้องมันก็ทำได้ไม่ดีที่สุด เวลาตอนกลางคืนนี้ไม่ต้องพูดถึงรุ่นนี้นะ ถ่ายไม่ชัดเลย แล้ว พอใช้ไปนานมี ปัญหาเรื่องสายดาต้าลิงค์ หลวม เครื่องแฮงค์บ่อย บางทีก็ดับเครื่องไปเองเลยสงสัย เพราะอาจจะเป็น เรื่องของเมมโมรี่ ก็อย่างว่านะ เก่าแล้วก็เริ่มมีปัญหา แต่รวมๆแล้วก็เยี่ยม แต่ทุกวันนี้กลับมานั่งเสียดายเงิน 20000 กว่าที่ซื้อหน่ะ จริงอยู่มันเท่ห์ มันหรู แต่เราคิดว่าเราน่าจะใช้โทรศัพท์ ถูกๆก็พอแล้วซื้อกล้อง ดีๆ ราคา หมื่นต้นๆมาใช้ เพราะยังไง โทรศัพท์มันก็แค่โทรเข้าโทรออกจริงๆ ใหม่ๆเราก็เล่นนะ เด๋วนี้เบื่อแล้ว แต่มีมันก็ดีเอาไว้ประดับบารมีคุณคิดว่าไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 20:56  

เราหน่ะ ใช้ 7610 มาตั้งแต่เดือน ตุลาคม ปีที่แล้ว ยอมรับจริงๆว่าราคาไม่ตกเลย
คุณภาพนี่ก็เยี่ยม นะ แต่เราอยากบอกว่า ใช้โทรศัพท์ ถูกๆก็ได้ ที่มันเอาไว้โทรจริงๆ เพราะเราอ่ะคิดว่า ตัวเราเองนะ ใช้ไม่หมดทุกอย่างหรอกนอกจากจะมานั่งเล่นจริงๆ อย่างเก่งก็แค่เอาเพลงลงเครื่อง ฟังๆแล้ว ประสิทธิภาพมันก็สู้ MP3 เครื่องเล็กไม่ได้ แล้วเรื่องกล้องมันก็ทำได้ไม่ดีที่สุด เวลาตอนกลางคืนนี้ไม่ต้องพูดถึงรุ่นนี้นะ ถ่ายไม่ชัดเลย แล้ว พอใช้ไปนานมี ปัญหาเรื่องสายดาต้าลิงค์ หลวม เครื่องแฮงค์บ่อย บางทีก็ดับเครื่องไปเองเลยสงสัย เพราะอาจจะเป็น เรื่องของเมมโมรี่ ก็อย่างว่านะ เก่าแล้วก็เริ่มมีปัญหา แต่รวมๆแล้วก็เยี่ยม แต่ทุกวันนี้กลับมานั่งเสียดายเงิน 20000 กว่าที่ซื้อหน่ะ จริงอยู่มันเท่ห์ มันหรู แต่เราคิดว่าเราน่าจะใช้โทรศัพท์ ถูกๆก็พอแล้วซื้อกล้อง ดีๆ ราคา หมื่นต้นๆมาใช้ เพราะยังไง โทรศัพท์มันก็แค่โทรเข้าโทรออกจริงๆ ใหม่ๆเราก็เล่นนะ เด๋วนี้เบื่อแล้ว แต่มีมันก็ดีเอาไว้ประดับบารมีคุณคิดว่าไง

ขอบคุณครับที่อุตสาห์บอกให้ผมหรือว่าคนอื่นได้รู้ กะจะซื้อใช้อยู่เหมือนกันแหละ กะมาเห็นข้อความนี้ซะก่อน แต่ชอบดีไซน์มันมากกว่า คิดหนักเลย งั้นก็เป็นอันว่ารุ่นนี้ดีแต่ไม่เท่าไหร่ ? (รึเปล่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 02:04  

ผมว่านะครับ การที่เราจะซื้อโทรศัพท์อะไรก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเรา
ถ้าเราชอบ เรารับในแบบที่มันเป็นได้จะซื้อรุ่นไหนก็ซื้อไปเถอะครับถ้าไม่ลำบากเกินไป
ถึงอะไรๆของมันคนอื่นจะมองว่าไม่ดี แต่ถ้าเราใช้แล้วพอใจ+มีความสุขก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอคับ
ผมคิดว่านะ การที่เราจะใช้อะไรมันขึ้นอยู่กับความพอใจของเราเอง
แล้วอีกอย่างโทรศัพท์รุ่นนี้มันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียไม่ใช่เหรอคับ อยู่ที่เราจะเลือกใช้
1...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 18:39  

ขอโทษนะครับ

สำหรับผู้ที่ทำเวบ นี้ ข้อมูลหลายอย่าง ของ 7610

ผิดพลาดหลายประการ

เพราะตัวนี้จะเป็นมัลติมีเดียว อย่างสมบูรณ์แบบ

ทั้ง fm / mp3 มีหมดครับ

รวมทั้ง edge

และบางครั้ง ก้อไม่เห็นมีการปรับปรุงข้อมูลเลย

คือว่ารุ่นนี้ไม่มี เอฟเอ็มนะคะ รุ่นนี้สามาลงโปรแกรมดูทีวีได้ค่ะ

ราคารุ่นนี้ตอนนี้เหลือประมาณ 12500 บาทค่ะ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????? ????????? ?????? DKU2 ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 10:59  

A7610 ผู้เขียน:
ผมชื้อมาแล้วเมื่อวันที่ 23 มิย ที่เดอะมอล บางแค 21000 ไม่มีอินฟาเรดจิงๆด้วย ใช้การ์ด
Rs (เหมือนmmcโดนผ่าครึ่งเลย)แต่เห็นมีตัวอแดปเตอร์ กำลังจะลองใช้
แต่ที่น่าหงุดหงิดนะครับ คือว่า พอลงไดรเวอร์ สาย DKU2 คอมมันก้อฟ้อง setup requires at least servicepack1 installed on the target machine พอดาวโหลด Servicepack1 มาลงก้อลงไม่สำเร็จอีก....เฮ้อออ..แถมพิมภาษาไทย ยังไงก้อไม่รู้ ใครรู้ช่วยบอกทีน้า นะ นะ
Beatrice
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 16:54  

ดีมากค่ะ ไม่เสียใจและไม่ผิดหวังที่ซื้อมาใช้ โนเกียนี่ดีจิงๆ
airzababor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 01:49  

ก็เข้าไปที่โปรแกรมจัดการไฟล์แล้วเลือกc-->system-->Apps-->แล้วก็เลือกโปรแกรมที่เราจะลบครับ เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จแล้วครับกลับไปเปิดที่เมนูได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 02:10  

โปรแกรม smart movie
ตอนตัดต่อหนัง
ทำยังไงไม่ให้ที่หน้าจอขึ้น demo กับจอเป็นขาว-ดำ เป็นระยะๆ ได้บ้างครับ
ตอนแรก registor ที่โทรศัพท์แล้วได้รหัส มา
แล้วไป ใส่รหัส registor ที่ com
ก็ยังไม่หาย อยากทราบวิธีโดยละเอียดได้ยิ่งดีครับ
ขอบคุณครับ

เอาอย่างงี้ครับ1.เอาโปรแกรมแปลง smartmovie เอาเวอร์ชั่นเก่ามาลงก็อได้นะ 2.หรือถ้าไม่ก็ลงโปรแกรมแปลง2.50 แล้วลงตัวที่มือถือสัก2.7นะแล้วในแผ่นโปรแกรมมันจะให้เราไปใส่รหัสregister ที่มืออถือนะครับแล้วเราจะปลดล็อคที่ตัวมือถือได้จากนั้นให้เราเข้าไปที่โปรแกรมแปลงเอารหัสจากโปรแกรมแปลงมาใส่ในโคดที่มือถือจากนั้นจะได้รหัสให้ไปใส่ที่อโปรแกรมแปลงเป็นอันแก้ demo ได้แล้วครับ หมายเหตุอืมมมแต่ว่าผมจำได้คร่าวๆนะว่าขั้นตออนแรกจะเป็นรหัสอีมี่เครื่องหรือเปล่านะที่จะไปปลด register แต่ถ้าใช้โปรแกรมแปลงตัวเก่าก็จะง่ายครับคือเอาโคดมาใส่ที่มือถือแล้วเอาโคดที่ได้กลับไปใส่ที่ตัวแปลงก็เสร็จสิ้นครับ ***แนะนำวิธีแรกครับง่ายดี***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 12:36  

[quote="กมลชนก"]แล้วมะมี วิทยุอ่ะ เอาไปอัพเพิ่มได้มั้ยคะ[/quote]
hanman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 01:03  

จะทำยังไงให้เอาmp3เป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ
จะต้องเอาไปไว้ในไหนงะหรือต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะได้เสียงเรียกเข้าเป็นเพลงงะ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 12:48  

มีเว็บสำหรับดาวน์โหลดโปรแกรมลงมือถือฟรีมั้ยคับ อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 15:10  

non 52 ผู้เขียน:
7610 มือ2 ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ.............พวกนิยมมือ2 Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: