Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7610 - 1 Megapixels Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 661900
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 20:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="Anonymous"]มีเว็บสำหรับดาวน์โหลดโปรแกรมลงมือถือฟรีมั้ยคับ อยากรู้[/quote http://www.geo-mobile.com ครัล
**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 22:48  

อยากจะรู้ว่าระหว่างโนเกีย 7610 กับ6230i อย่างไหนดีกว่ากัน ใครรู้ชอบตอบทีน่ะ อยากรู้มากๆๆๆๆ Rolling Eyes
นายสายล่อฟ้า
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 21:31  

** ผู้เขียน:
อยากจะรู้ว่าระหว่างโนเกีย 7610 กับ6230i อย่างไหนดีกว่ากัน ใครรู้ชอบตอบทีน่ะ อยากรู้มากๆๆๆๆ Rolling Eyes
7610เป็นสมาร์ท โฟนอ่ะครับ สามารถลงแอปิเคชั่นเพิ่มได้ ตรงนี้เป้นข้อดีของ7610 แต่ถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ จะไว้ฟังเพลงอย่างเดียว 6230iดีกว่าครับ
fon_sk24
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : amagin
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 01:03  

เอ่อ ชอบ7610อะ เราว่ามันสวยดี อยากทราบว่าตอนซื้อ เค้ามีไรมาให้บ้างอ่าคะ
แบบครบๆอ่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 08:59  

นายสายล่อฟ้า ผู้เขียน:
** ผู้เขียน:
7610เป็นสมาร์ท โฟนอ่ะครับ สามารถลงแอปิเคชั่นเพิ่มได้ ตรงนี้เป้นข้อดีของ7610 แต่ถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ จะไว้ฟังเพลงอย่างเดียว 6230iดีกว่าครับ

7610 จับถนัดดี วัสดุเป็นรอยยากกว่าเพราะไม่ได้เครือบสี แต่เวลาใช้งานจะหน่วงๆ
6230 ทำงานเร็ว ถลอกง่ายกว่า หลุดมีง่าย(ผมนะ) แต่ชอบทรงของ 7610
Devil_Girl
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : -- ??????????????????? --
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 20:22  

อยากถามว่า 7610 กับ 6111 อันไหนดีกว่ากันคะ พวกลูกเล่น หน่อยความจำ กล้อง อาไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

คือเมื่อวันอาทิดเราไปดูราคามันเกือบจะพอๆกันเลยอ่ะค่ะ เลยตัดสินใจม่านถูกเลยอ่ะ 555+

ขอวอนผู้รู้หน่อยนะคะ จะไปซื้อเเร้วง่า -/\-
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: -- ??????????????????? --
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 01:53  

Devil_Girl ผู้เขียน:
อยากถามว่า 7610 กับ 6111 อันไหนดีกว่ากันคะ พวกลูกเล่น หน่อยความจำ กล้อง อาไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

คือเมื่อวันอาทิดเราไปดูราคามันเกือบจะพอๆกันเลยอ่ะค่ะ เลยตัดสินใจม่านถูกเลยอ่ะ 555+

ขอวอนผู้รู้หน่อยนะคะ จะไปซื้อเเร้วง่า -/\-

เทียบเอาเองนะครับ
7610 เป็นมือถือ Smartphone มีระบบปฏิบัติการ ทำให้มีความยืดหยุ่นและสามารถลง app. เสริมได้ การใช้งานทำได้หลากหลาย และสามารถเพิ่มหน่วยความจำได้ด้วย rs mmc แต่ 6111 เป็นมือถือฟังชั่นธรรมดาๆ ไม่สามารถลง app. ได้ และไม่สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้ แต่ ว่ามี fm ซึ่ง 7610 ไม่มี ความละเอียดกล้องใกล้เคียงกัน แต่ต่างกันที่ 6111 ตัวกล้องมีแฟรตในตัวทำให้สามารถถ่ายรูปในที่มีแสงน้อยๆ ได้ ส่วนการเชื่อมต่อ นั้น 6111 มี ir,bluetooth,usb แต่ 7610 จะไม่มี ir นอกนั้นเหมือนๆ กันหมด หน้าจอ 6111 เป็นจอ สองแสนสีแต่ 7610 แค่หกหมื่นสี หลักๆ

การใช้งานเลือกเอาตามสภาพแล้วกันครับ
mochii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 21:44  

คือเราจะไปซื้อมาแล้วอ่า แต่ยังกังวลมากๆ อยากทราบว่าข้อเสียที่เจอกันบ่อยๆของรุ่นนี้คืออะไรอ่ะคะ แล้วอยากทราบว่าแบทหมดเร็วมั้ย(โทรวันละประมาน1-2ชม. ถ่ายรูปบ้าง เล่นบ้าง)อ่ะค่ะ แล้วถ้าจะตัดท่อนเพลงmp3มาเป็นเสียงเรียกเข้าต้องทำไงบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
mochii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 12:40  

ถามว่าเครื่องอ่ะมันเมนูอังกิดใช่มั้ยคะ แล้วเวลาเมมเบอร์ลงเครื่องอ่า เมมเป็นภาษาไทยได้มั้ยคะ หรือว่าเปนอังกิดอย่างเดียว
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 21:26  

mochii ผู้เขียน:
ถามว่าเครื่องอ่ะมันเมนูอังกิดใช่มั้ยคะ แล้วเวลาเมมเบอร์ลงเครื่องอ่า เมมเป็นภาษาไทยได้มั้ยคะ หรือว่าเปนอังกิดอย่างเดียว
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะค่ะ

เม็มเป็นภาไทยได้ครับตอนนี้นผมซื้อเครื่องศูรย์UDมาก็เม็มได้เป็นภาษาไทยเลยครับ แต่ถ้าพิมพ์ข้อความภาษาไทยต้องลงโปรแกรมเพิ่มอาทิEasy ThaiหรือZthaiอ่ะครับ
PrettyOr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? 7610 ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 12:38  

เพิ่งซื้อ7610 มือหนึ่ง ราคา 13,000 บาท ตกรุ่นแล้วล่ะ ใช้ถูกใจจังเลย ฟังก์ชั่นดีทุกอย่างหมด แต่อยากรู้ว่าสายบลูทูธสามารถซื้อที่ไหน ทำยังไงถึงจะได้โหล์ดภาพจากคอมพิวเตอร์เข้ามือถือได้ มีวธิขั้นตอนอะไรบ้าง ช่วยบอกได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ Embarassed
PrettyOr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 12:52  

ไทยได้เฉพาะ Message เท่านั้น เมนูเป็นอังกฤษหมด ไปที่ศูนย์โนเกีย มาบุญครอง หรือ โทรออกสามารถอัพเดรทไทยได้เลย ทำตามขั้นตอนดังนี้
1.พิมพ์ EZ ส่งมาที่ 80655
2.รอรับ Bookmark
3.เข้าเมนู Message-Inbox-EasyThai
4.เลือก Options กด Download Message
5.Download EasyThai
6.ทำการติดตั้งตามขั้นตอน Wink
PrettyOr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 15:46  

โหล์ดภาพ screen saver แล้วอยากจะตั้งเป็น screen saver ทำยังไงค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 21:05  

อยากเห็นภาพตัวอย่างของ 7610จังอ่ะ ว่าภาพมันจะคมชัดมากแค่ไหน ถ้าใครมีก็ช่วยลงๆกันหน่อยนะคือเราสนใจรุ่นนี้อยู่อ่ะกะว่าจะซื้อ

ลงมาให้ดูเยอะๆๆน่ะ แต๊งหลายๆๆ Very Happy
noonan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 01:10  

จะซื้อแล้วค่ะกะไว้ว่าจะซื้อที่ มาบุญครอง แต่กลัวใจจิงๆ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมอ่ะค่ะว่าร้านไหนดีที่พอจะเชื่อถือและว้ใจได้ ขอบคุณมากค่ะ
PrettyOr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 20:43  

noonan ผู้เขียน:
จะซื้อแล้วค่ะกะไว้ว่าจะซื้อที่ มาบุญครอง แต่กลัวใจจิงๆ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมอ่ะค่ะว่าร้านไหนดีที่พอจะเชื่อถือและว้ใจได้ ขอบคุณมากค่ะ

..................ซื้อที่ศูนย์โนเกีย มาบุญครองนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 06:47  

ใครมี mobile media player หรือ คีย์ smart movie ขอหน่อยเถอะครับได้โปรด
fastjenova@hotmail.com
lek_mission2015
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 09:57  

ซื้อมาแล้ว มือ 2 ถูกใจใช่เลย โปรแกรมเยอะ Mem60 ก็ดีมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????? 7610 ???????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 20:07  

PrettyOr ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ7610 มือหนึ่ง ราคา 13,000 บาท ตกรุ่นแล้วล่ะ ใช้ถูกใจจังเลย ฟังก์ชั่นดีทุกอย่างหมด แต่อยากรู้ว่าสายบลูทูธสามารถซื้อที่ไหน ทำยังไงถึงจะได้โหล์ดภาพจากคอมพิวเตอร์เข้ามือถือได้ มีวธิขั้นตอนอะไรบ้าง ช่วยบอกได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ Embarassed

บรูทูธร้านขายอุปกรณ์มือถือ ศุนย์ไอที เป็น USB port เหมือน flash drive เลยครับ

การดึงข้อมูลจากคอมก็

1.ใช้บรูทูธ

2.สาย Data

3.ใช้การ์ดลีดเดอร์

4.ไม่รู้แระว่ามีไรต่อ แหะๆ

(ปล.อยากได้จัง ไปดูที่ร้าน 12,XXX - 13,XXX มือ 2 เท่าไหร่ไม่รู้ใครรู้พอบอกได้ป่ะ)
PrettyOr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????? 7610 ???????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 22:07  

Anonymous ผู้เขียน:
PrettyOr ผู้เขียน:

บรูทูธร้านขายอุปกรณ์มือถือ ศุนย์ไอที เป็น USB port เหมือน flash drive เลยครับ

การดึงข้อมูลจากคอมก็

1.ใช้บรูทูธ

2.สาย Data

3.ใช้การ์ดลีดเดอร์

4.ไม่รู้แระว่ามีไรต่อ แหะๆ

(ปล.อยากได้จัง ไปดูที่ร้าน 12,XXX - 13,XXX มือ 2 เท่าไหร่ไม่รู้ใครรู้พอบอกได้ป่ะ)
มือแรก 13,000 บาท ไม่ต้องซื้อมือสองหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 10:48  

มีเว็บสำหรับดาวน์โหลดโปรแกรมลงมือถือฟรีมั้ยคับ อยากรู้

มีเว็บสำหรับดาวน์โหลดโปรแกรมลงมือถือฟรีมั้ยคับ
voska
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 23:54  

มือ2 ราคาอยู่ที่8000 บาทค่ะ

แล้วแต่สภาพ หาร้านดีๆๆหน่อย

รุ่นนี้โดยรวมโอเคเลยค่ะ มีครบทุกฟังค์ชั่นจริงๆ

ตอนนี้อยากจะหาสำรองไว้เหมือนกัน

แต่ลังเลระหว่าง รุ่นนี้กับ 7710
GeniusBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 19:09  

Crying or Very sad อยากได้มากแต่ไม่มีเงิน Crying or Very sad
อยากรู้ว่าตอนนี้ราคามือหนึ่งลดลงเหลือเท่าไรแล้ว
จะมีปัญญาซื้อมั้ยเนี่ย
มารูโก๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 11:43  

NOKIA นะคุณภาพดีนะรุ่นไหนๆ ออกมาก็สวยไปหมดเลย แต่ ราคามันแพงฉิบหายเลยอ่ะ ขอร้องเถอะทำมารุ่นถูกกว่านี้ได้ไหมขายถูกน่ะ ทำไมNOKIA ไม่ขายถูกๆ เหมือน i-mobile บ้าง
ทำไม NOKIA ต้องขายแพงจัง ของ i-mobile มีลูกเล่นก็เยอะราคาก็สุดคุ้ม ไม่เหมือนของ NOKIA นะแพงแล้วลูกเล่นก็ไม่เยอะราคาที่ถูกๆ ลูกเล่นก็ไม่เยอะ ดูอย่างของ i-mobile บ้างสิ ลูกเล่นก็เยอะราคาประหยัดอีกต่างหาก บางรุ่นของNOKIAนะฟัง MP3 ก็ไม่ได้ เสือกทำราคาตั้งหมื่นขึ้นนะ สู้ซื้อของ i-mobile จะไม่ดีกว่าเหรอ
ฮันชังกุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : NOKIA ?????????????? ???????? ??????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 11:52  

เก็บเงินไว้ซื้ออย่างอื่นเถอะ มันแพงเป็นบ้าเลยอ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
dd4you
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 01:51  

ซื้อมาแล้วคับ มือ1 ราคา 12,400
อ้างถึง:
OKIA นะคุณภาพดีนะรุ่นไหนๆ ออกมาก็สวยไปหมดเลย แต่ ราคามันแพงฉิบหายเลยอ่ะ ขอร้องเถอะทำมารุ่นถูกกว่านี้ได้ไหมขายถูกน่ะ ทำไมNOKIA ไม่ขายถูกๆ เหมือน i-mobile บ้าง
ทำไม NOKIA ต้องขายแพงจัง ของ i-mobile มีลูกเล่นก็เยอะราคาก็สุดคุ้ม ไม่เหมือนของ NOKIA นะแพงแล้วลูกเล่นก็ไม่เยอะราคาที่ถูกๆ ลูกเล่นก็ไม่เยอะ ดูอย่างของ i-mobile บ้างสิ ลูกเล่นก็เยอะราคาประหยัดอีกต่างหาก บางรุ่นของNOKIAนะฟัง MP3 ก็ไม่ได้ เสือกทำราคาตั้งหมื่นขึ้นนะ สู้ซื้อของ i-mobile จะไม่ดีกว่าเหรอ

ของi-mobile ราคาถูกกว่าลูกเล่นเยอะกว่าก็จริง แต่ตัวเครื่องจะไม่ทนทานเท่าโนเกียล่ะมั้งครับ
เท่าที่ผมสำรวจ(จากเพื่อนๆ)มา i-mobile นี่เข้าศูนย์บ่อยมากเลย ไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะครับ ให้ตัดสินใจให้ดีๆก่อนซื้อเท่านั้นเอง
ซากุระ โมโมชิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : NOKiA ??????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 12:54  

ทำไมแพงจังค่ะของโนเกียนะ ไม่เห็นมีอันถูกๆ เหมือนของ Confused ไอโมบายเลยอ่ะ Question ทั้งสวยทั้งถูกลูกเล่นก็เยอะ แถมราคาถูก ไอโมบายนี่ดีไปซะทุกอย่างนะค่ะ ว่าไหม โนเกียอะไรทำออกมานะลูกเล่นไม่เยอะถ่ายรูปได้นิดเดียวเสือกราคาเป็นหมื่น แถมฟังmp3 ก็ไม่ได้ ถ้าใครคิดจะซื้อของโนเกียอ่ะ ซื้อของ Crying or Very sad ไอโมบาย ดีกว่านะว่ามะ Question Crying or Very sad ซื้อไปก็เปลืองเงินของโนเกียอ่ะไม่มีลูกเล่นเยอะแดกราคาเป็นหมื่น Sad โอ้ยจะบ้าตาย Crying or Very sad Sad Sad Sad Question [/b]
ซีสซูกะ อาริคาโต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? nokia
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 13:04  

Sad สงสัยไหมค่ะว่าทำไมว่าโนเกียไม่น่าซื้อ มันแพง ราคาลิบเลยอ่ะ แถมเล่นmp3 ก็ไม่ได้
แต่แดกเอาราคาเป็นหมื่น แนะ ลองผลิตออกมาสิของโนเกียขายดีจะตาย แบบว่า เล่น
mp3ได้ ถ่ายรูปได้ ถ่ายวีดีโอได้ ฟังวิทยุFMได้ เป็นแบบฝาพับหนาๆ ใหญ่ๆ มีเสาร์ด้วยสวยดี ลองทำมาดิขายดีปานเทน้ำเทท่าโน่นแหละ ถ้าทำมาถูกใจลูกค้าบริษัทโนเกียรวยเป็นบ้าเลยนะจะบอกให้ Question Question Question Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Twisted Evil Evil or Very Mad Twisted Evil Confused Confused Twisted Evil Confused Confused [/b]
mguro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 13:11  

ใครรู้ช่วยหน่อยเถอะค่ะ คือเพิ่งจาซื้อเครื่องมาประมาณ 2อาทิตย์ ตอนนี้มีปัญหาคือเวลา วางสายโทรศัพท์อ่ะค่ะ กดวางปุ๊บเครื่องมันขึ้นหน้าจอขาว และก็nokia มันทีอ่ะ เหมือนมานค้างๆ รอสักพักนานๆๆถึงจะกลับมาเป็นปกติ ทำยังไงดีให้มันไม่ขึ้นไอ้ขาวๆเนี่ยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 12:43  

เราหน่ะ ใช้ 7610 มาตั้งแต่เดือน ตุลาคม ปีที่แล้ว ยอมรับจริงๆว่าราคาไม่ตกเลย
คุณภาพนี่ก็เยี่ยม นะ แต่เราอยากบอกว่า ใช้โทรศัพท์ ถูกๆก็ได้ ที่มันเอาไว้โทรจริงๆ เพราะเราอ่ะคิดว่า ตัวเราเองนะ ใช้ไม่หมดทุกอย่างหรอกนอกจากจะมานั่งเล่นจริงๆ อย่างเก่งก็แค่เอาเพลงลงเครื่อง ฟังๆแล้ว ประสิทธิภาพมันก็สู้ MP3 เครื่องเล็กไม่ได้ แล้วเรื่องกล้องมันก็ทำได้ไม่ดีที่สุด เวลาตอนกลางคืนนี้ไม่ต้องพูดถึงรุ่นนี้นะ ถ่ายไม่ชัดเลย แล้ว พอใช้ไปนานมี ปัญหาเรื่องสายดาต้าลิงค์ หลวม เครื่องแฮงค์บ่อย บางทีก็ดับเครื่องไปเองเลยสงสัย เพราะอาจจะเป็น เรื่องของเมมโมรี่ ก็อย่างว่านะ เก่าแล้วก็เริ่มมีปัญหา แต่รวมๆแล้วก็เยี่ยม แต่ทุกวันนี้กลับมานั่งเสียดายเงิน 20000 กว่าที่ซื้อหน่ะ จริงอยู่มันเท่ห์ มันหรู แต่เราคิดว่าเราน่าจะใช้โทรศัพท์ ถูกๆก็พอแล้วซื้อกล้อง ดีๆ ราคา หมื่นต้นๆมาใช้ เพราะยังไง โทรศัพท์มันก็แค่โทรเข้าโทรออกจริงๆ ใหม่ๆเราก็เล่นนะ เด๋วนี้เบื่อแล้ว แต่มีมันก็ดีเอาไว้ประดับบารมีคุณคิดว่าไง
................]

เห็นด้วย อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 21:55  

ผมว่าจะซื่อมือถือเครื่องใหม่อยู่พอดี แต่ลังเลอยู่ว่าจะซื้อรุ่นไหน ระหว่าง Nokia 7610 กับ Nokia 6270 สนใจรุ่น 7610ตรงรูปทรง กับระบบปฏิบัติการซิมเบี้ยน ส่วน 6270 สนใจตรงฟังค์ชั่นต่าง ๆ ครบครัน เพื่อน ๆ ว่าผมควรซื้อรุ่นไหนดีครับ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 14:57  

ซื้อมา มือ2 7500 ตามสภาพ ตอนนี้เบื่อแล้วล่ะ โดยรวมดูดีนะ หรู สวยดี แต่ก็ใช้แค่โทร แหละราคาไม่ตกเลย เครื่อง 2ปีแล้ว ซื้อ ต่อมาอีก ที ไม่รวน แต่รู้เลยว่าระบบเริ่มแย่แล้ว ใช้ Mem 64 อยู่ไม่อยากเพิ่ม
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 15:16  

มะวานเพิ่งไปซื้อ 7610 มาค่ะ

ที่ มาบุญครอง

มือ 1 ราคา 10300 บาท สีขาว

สวยมากๆ

ตอนแรก เราใช้ 6681 สีดำ

แต่จิงๆก่อนจะซื้อ 6681 ก้ออยากได้ 7610

จนในที่สุด ก้อไปซื้อมาจนได้

น่าใช้มากๆ ถึงจะตกรุ่น หรือ ออกแนว โหล

แต่ สวยมากมาย

อุปกรณ์ที่แถมมาในกล่องก้อครบถ้วนทุกอย่างค่ะ

-หูฟัง

-สายดาต้า

-ที่ชาร์ต

-เมม 64

-คู่มือ ต่างๆ

ถือว่าโอเคมากๆเรยนะ

เราว่าดีก่า 6681 อีกอะ

ไม่ว่าจะเป็นด้านรูปทรง การใช้งานต่างๆ

แต่จะด้อยก่าเรื่อง สี ที่สเปคมันบอกว่า 6หมื่นก่าสี

แต่ 6681 จะ 2 แสนก่าสี

แต่เคยเทียบๆกัน เราว่า มันก้อแค่นั้นอะ

7610 ก้อดูชัดดี

อ้อ เรื่องภาพที่ออกมาจากกล้องของ 7610 นี่ก้อเยี่ยมมากๆเรย

ตอนนี้ก้อมี 7610 Pink Edition มาขาย ยั่วน้ำลาย

เราก้อว่าจะไปซื้อกรอบ สีชมพูมา น่ารักหวานแหวว

ก้ออยากจะฝากบอกถึงคนที่สนใจ 7610

เครื่องดีมากๆเลยค่ะ อาจจะติดตรงปัญหา เมนูไทย

แต่นอกนั้น เราว่า โอเคอะ

ที่สำคัญ รูปทรงแจ๋วมากกกกกก ค่อนข้างบางเมื่อเทียบกับ 6681

สนใจก้อไปหาซื้อกันนะคะ

ใช้ดีเรยบอกต่อค่ะ

ปล.ที่ใช้แค่วันเดียว แล้วสามารถบอกว่าดีได้ เพราะ

เราลองของเพื่อนมาหลายรอบแร้วอะ

แล้วเราก้อเป็นคนที่เปลี่ยนมือถือค่อนข้างบ่อย

ก้อเลย มั่นใจว่า ดีจิงๆ ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 12:17  

มีเว็บสำหรับดาวน์โหลดโปรแกรมลงมือถือฟรีมั้ยคับ อยากรู้

มีเว็บสำหรับดาวน์โหลดโปรแกรมลงมือถือฟรีมั้ยคับ

มีนะ แต่ต้องสมัครสมาชิกนิดหน่อย ถ้าไม่อยากสมัครก็เมล์มาขอเราได้ เดี๋ยวเราไปดูดๆมาให้จ้ะ

sounthonewat@hotmail.com
pondju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 16:37  

Crying or Very sad เออ ราคา7610 มือ1 10300 อ่ะครับ
ซื้อที่ไหนอ่ะ ตอบด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 16:54  

มีเงินอยู่ 11000 พอจะซื้อมือ1 7610 ได้มั๊ยคับ

ซื้อที่ไหนระบุให้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง Neutral
นางสาวคิงคิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 23:52  

ซื้อได้คับ ที่ร้านในmbkอ่ะคับ ซื้อได้อยู่แล้นงบตั้ง11000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 11:11  

ขอบคุณ คุณนางสาวคิงคิงมากๆๆคับ

แต่ราคา7610 มือ1 ที่ร้าน nasa อยู่ที่ 11230 อ่ะคับ

ไม่ทราบว่าร้านไหนใน mbk ราคาถูกกว่านี้มั๊ย

ถ้าช่วยชี้ชัดลงไปว่าร้านไหนถูกจิงๆๆ จะขอบพระคุณเปงอย่างสูงมากๆๆคับ
กิ๊ฟกิ้ววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 00:23  

อยากรู้เรื่องราคาเครื่องศูนย์ฮะ เด๋วนี่ราคาจริงเท่าไหร่แล้ว คือว่าอยากได้รุ่นนี้มาก เพราะว่าเพื่อนบอกว่าใช้ดี ภาพชัดอ่ะ อยากรู้จิงๆฮะ ใครรู้ช่วยบอกที เอาราคาจริงนะ
ซากุระ นามิโก๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 09:14  

โนเกี่ยรุ่นนี้นะสวยดีน้อว่าไหม ลูกเล่นก็ดีแต่ทำไมแพงจังอ่ะ สวยแบบว่าจะเป็นพระเอกในใจเลยก็ว่าได้อ่ะ ว่าไหม ใครว่าโนเกียรุ่นนี้ไม่สวยก็ตาถั่วแล้ว น้อ เลิศมากาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สวยจังเลย Very Happy Very Happy Very Happy Surprised Laughing Laughing Laughing Laughing Wink Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 15:45  

mguro ผู้เขียน:
ใครรู้ช่วยหน่อยเถอะค่ะ คือเพิ่งจาซื้อเครื่องมาประมาณ 2อาทิตย์ ตอนนี้มีปัญหาคือเวลา วางสายโทรศัพท์อ่ะค่ะ กดวางปุ๊บเครื่องมันขึ้นหน้าจอขาว และก็nokia มันทีอ่ะ เหมือนมานค้างๆ รอสักพักนานๆๆถึงจะกลับมาเป็นปกติ ทำยังไงดีให้มันไม่ขึ้นไอ้ขาวๆเนี่ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เราก็เป็น ใครบอกได้บ้างคะ ค้างเฉยเลย พอวางสายอ่ะ คุยไม่ถึงชั่วโมง
FUJI_FIMM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 10:05  

ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะ...

คือว่าถ้าซื้อรุ่นนี้กับ 6233 คิดว่าอันไหนดีกว่ากันอ่ะคะ แล้ว 6233 หน้าจอใหญ่เท่านี้ไม๊คะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ แล้วพอจะทราบไม๊คะว่า 6233 ราคาเท่าไหร่อ่ะ ถ้า6233ดีกว่าก้อจะรอค่ะ
FUJI_FIMM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2006 10:10  

ขอบคุณด้วยนะคะสำหรับคนที่ตอบคำถาม ช่วยตอบหน่อยนะคะ
bankbaby19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : nokia 7610
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 21:39  

6630 กะ 7610อัไหนดีก่ากันฮ่ะ
ดาร์ลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 22:25  

เราก็ว่าจะซื้อ 7610
ว่าจะไปซื้อที่ mbk นี่แหละ

แต่อยากรู้ร้านที่ดี ๆ หน่อยอ่ะ
ทั้งมือ 1 และ มือ 2 เลย

เราอยากรู้ราคามือ 2 ด้วยอ่ะ

เพราะเราชอบเปลี่ยนโทรศัพท์บ่อย ๆ กลัวใช้ไม่คุ้ม

แต่อยากได้รุ่นนี้จริง ๆ มันสวยดีอ่ะ

ใครรู้ราคาช่วยบอกเราหน่อยนะ

บอกร้านด้วยก็ดี จอขอบคุณมาก ๆ เลย

มันจะตกรุ่นไปรึยังน๊า
สาวสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 19:11  

โนเกีย 7610 ฟังก์ชั่นไม่ครบ อินฟาเรดไม่ได้เลย แต่สามารถบลูทูธได้ มันก็ไม่คุ้ม ใช้รุ่นใหม่ออกมาใหม่ดีกว่านะ
bowsuan
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 17:18  

รู้วิธีเช็ก dead pixel บนหน้าจอมือถือของโนเกียรุ่น 7610 มั๊ยคะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อย ด่วนเลย!!!
ดานุ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 21:25  

7610 เสียงดีสู้ N-gage มั้ยครับ
ประมินทร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 09:46  

ณัฐพงศ์ จิรธนวัฒนา ผู้เขียน:
สวยดีอ่า เพราะเปงรุ่นใหม่มั้ง แพงลิบอยู่ ทุกอย่างเหมือนเดิม ว่าไหมคับ? มีดีตรงกล้องเนี่ยแหละฮะ เจ๋งสุดๆ

แม่จาฃื้อให้รุ่นนี้ราคาเท่าไหร่งับ Embarassed Shocked Very Happy
~:+:นู๋ฝ้าย:+:~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 19:50  

ตอนนี้ราคาของรุ่น 7610(มือ 1 เครื่องศูนย์) ก็น่าจะอยู่ประมาณ 1,1XXX บาทน่ะค่ะ บางร้านอาจจะต่ำกว่านี้นะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
ส่วนรุ่นอื่นๆที่ได้พูดถึงกัน(อันนี้แถมอ่ะค่ะ) เช่น 6270 ก็ 1,4XXX และ 6630 ก็ 1,2XXX อ่ะค่ะ
อยากรู้ว่า....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 16:06  

คือเราเพิ่งซื้อ7610 มาตอนเดือนกันยาอ่ะ แล้วตอนนี้เป็นอะไรไม่รู้เวลาเข้าที่กล้องอ่ะมันจะบอกว่า system error แล้วก็จะเข้าไปดูรูปในเม็มก็ไม่ได้(มันแวบๆแล้วก็ออกมาเองเลย) คือเราก็ทำ hard reset กับ format mem. card แล้ว แต่ยังไม่หายเลยแล้วปัญหาอีกอย่างนึงก็คือตอนเรา format mem. card แล้วอ่ะทำไมบางโปรแกรมที่เราติดตั้งไว้ในเม็ม มันยังอยู่อ่ะ....ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ....

แล้วถ้าสมมติว่าเราเอาไปขายอ่ะจะได้ราคาประมาณเท่าไหร่ (มันมีรอยนิดหน่อย แต่ยังอยู่ในประกันนะ) คือเราอยากเปลี่ยนเปนโซนี่ k750i แทนอ่ะ เราว่าเสียงมันเพราะ+ชัดกว่า แล้วกล้องกับวีดิโอก็ชัดกว่าด้วย คือ7610 อ่ะเวลาถ่ายวีดิโอถ้าขยับกล้องนิดเดียวภาพมันก็แตกเป็นเหลี่ยมแล้วอ่ะ แต่โซนี่มันไม่เป็น....แล้วตอนนี้โซนี่ k750i มือ1 ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วอ่ะใครรู้บ้าง

ถ้าเราจะขาย 7610 แล้วซื้อโซนี่ k750i จะคุ้มมั้ย.....ใครรู้ช่วยตอบปัญหาเราหน่อยนะข้องใจมากเลยอ่ะ....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 21:48  

สวัสดีครับทุกคน
ถ้าใครมีปัญหามือถือ อยากถามเกี่ยวกับปํญหามือถือต่างๆ ระดับพื้นฐาน ระดับกลาง
ผมตอบให้ได้ครับ ผ่านทาง msn
เมล์ vipmbphone@hotmail.com
เคยลองตอบในบอร์ดแล้วแต่บางทีคิดว่าตอบผ่านทางmsn น่าจะเร็วกว่า
ก็ลองแอ๊ดมาถามได้นะครับ
ผมเองก็ศึกษาเกี่ยวกับมือถือมาพอสมควร ถ้าผมรู้ก็ยินดีช่วยเหลือครับ
มักจะออนตอนกลางคืนนะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 22:09  

(BANK) ผู้เขียน:
ระบบปฏิบัติการซิมเบียน (Symbian OS)
ระบบปฏิบัติการ Symbian คือระบบปฏิบัติการที่ออกแบบขึ้นมาเพื่อรองรับเทคโนโลยีการสื่อสารแบบไร้สาย และเป็นระบบปฏิบัติการ ที่ออกแบบขึ้นมาเพื่อใช้ในงานกับโทรศัพท์เคลื่อนที่เป็นหลัก ในการรับส่งข้อมูล เป็นระบบที่ใช้งานง่าย ประหยัดพลังงาน ใช้หน่วยความจำที่มีขนาดเล็ก และมีความปลอดภัยสูง ทำให้เหมาะสมที่จะนำมาใช้กับโทรศัพท์เคลื่อนที่ในปัจจุบัน และอนาคต
...........................................................................................................
มันเป็นระบบปฏิบัติการแบบเปิดน่ะครับ ซึ่งจะสามารถลง application ต่างๆได้อย่างเสรี และไม่เสียค่าลิขสิทธิ์ด้วย เพียงแต่ว่าจะไม่รับรองความปลอดภัยครับ ซึ่งจะตรงกันข้ามกับระบบปฏิบัติการของไมโครซอฟต์ที่เป็นระบบปฏิบัติการแบบปิด และต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ในการติดตั้งโปรแกรมต่างๆลงในมือถือ
...........................................................................................................
อ้างอิงต่อครับ
ประโยชน์ของระบบปฏิบัติการ Symbian OS
1. ใช้หน่วยความจำน้อย ทำให้มีความเหมาะสมที่จะนำมาใช้เป็นระบบปฏิบัติการบนโทรศัพท์เคลื่อนที่
2. โปรแกรม Application มีขนาดเล็ก ไม่เปลือง memory
3. เป็นระบบเปิด ทำให้นักพัฒนาโปรแกรม สามารถสร้างโปรแกรมหรือเกมส์ต่าง ๆ เพื่อนำมาใช้งานกับ ระบบ Symbian ทำให้เกิดการพัฒนาทางด้าน Software
4. รองรับเทคโนโลยีการสื่อสารแบบไร้สาย ในรูปแบบใหม่ (Developing wireless service)
5. เป็นระบบที่ถูกพัฒนาอย่างต่อเนื่อง และมีผู้ผลิตหลายเจ้าให้ความสนใจ จึงน่าจะมีการเติบโตยิ่งขึ้น
ระบบปฏิบัติการซิมเบียนจะใช้สำหรับบุคคลซึ่งไม่ต้องการความย่งยากซับซ้อนต่อการใช้งานมากนัก ซึ่งจะถึงพวกวัยรุ่นนี่ล่ะครับ ส่วนของไมโครซอฟท์จะเน้นไปทางด้านพวกนักธุรกิจมากกว่าน่ะครับ

ถ้าถามว่าดีมั้ย มันก้อดีอ่ะคับ จะทำให้ใช้งานอะไรดีหลากหลายขึ้น แต่ก้อระวังระบบมีปัญหานะคับ เพราะถ้าเสียหายที ไม่ได้ซ่อมกันง่ายๆ
เพิ่งเริ่มใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 17:37  

ช่วยตอบหน่อยค่ะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง เวลาถ่ายรูปนะค่ะ มันขึ้นว่า Memory full Close some applications and try agian อ่ะค่ะต้องทำยังไงคะ memก็ไม่เต็มค่ะ ต้องเข้าไปแก้ไขตรงไหนอย่างไรช่วยบอกทีนะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
แก็งค์ยากุซ่าDrago
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 18:34  

เราก้อเคยใช้รุ่นนี้
แต่ว่าทามหายไปแล้ว
เสียดายอ่ะ
แต่ว่าเราจาซื้อเครื่องใหม่แล้ว
แต่ก่อนใช้รุ่นนี้
แล้วมีปันหาบ่อย
เพราะว่าเราโหลดภาพโหลดเพลงเยอะไปหน่อย
ต้องไปล้างเครื่องใหม่หมดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 19:02  

มีอินฟาเรดนะ Twisted Evil [/b]
Aek-Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 15:16  

ขอถามหน่อยนะครับ พึ่งซื้อรุ่นนี้มาเมื่อ 2-3 วันก่อนเอง ลองเอาสาย USB ต่อเข้ากับเครื่อง PC และลง driver กับ program ที่มีมาให้ แต่ไม่รู้ว่าจะ transfer file ยังไงน่ะครับ

PC บอกว่า found new hardware ตามปกติ และเห็น Nokia Browser ในหน้า My Computer แต่ลองเอา file ไปวางแล้ว ดู File Manager ในมือถือแล้วไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ

ดูแล้วเหมือนว่ามันจะยังไม่ได้ connect กันนะครับ มีวิธี check อะไรไหมครับ
police191
Year's Star

จังหวัด: Surattani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 23:53  

ทำไมเครื่องผมไม่เห็นจะมีเครื่องเลน mp3 เลย หรือว่า มันแอบ อยู่ตรงไหนเหรอคับ ช่วยบอกทีนะคับ
Palomita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 09:15  

7610 ของเรา พอใช้นานๆไป ปุ่มบางปุ่มมันกดไม่ติดอ่ะ Confused ของเราเป็นที่ปุ่มตรงกลางกับปุ่มขึ้นบน ใครพอมีวิธีแก้บ้างอ่ะคะ Question
police191
Year's Star

จังหวัด: Surattani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 09:23  

ทำไมเครื่องผมไม่เห็นจะมีเครื่องเลน mp3 เลย หรือว่า มันแอบ อยู่ตรงไหนเหรอคับ ช่วยบอกทีนะคับ ช่วยบอกหน่อยอยากฟัง mp3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 13:17  

สับสนโว้ย... Rolling Eyes ...ระหว่างi-mo 600 pink กะ nokia7610 อยากได้ทั้งคู่แต่ของi-moพังง่าย แต่nokiaทนแตเป็นหมื่น Shocked
risa_2535
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธุ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 14:30  

police191 ผู้เขียน:
ทำไมเครื่องผมไม่เห็นจะมีเครื่องเลน mp3 เลย หรือว่า มันแอบ อยู่ตรงไหนเหรอคับ ช่วยบอกทีนะคับ ช่วยบอกหน่อยอยากฟัง mp3

เพิ่งซื้อเมื่อสงกรานต์ ราคา 11,500 บาท ให้ร้านลงโปรแกรมรับส่ง msm ให้ แต่ทำให้พิมพ์ไทย ไม่เป็น หาไม่เจอเลย และให้ร้านลงโปรแกรมเล่น mp3 ให้ แต่หาเครื่องเล่น mp3 ไม่เจอ ใครรู้บอกทีนะคะ
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 22:06  

*** ขอความคิดเห้นหน่อยนะคะ ว่าระหว่าง 7610 กะ 3230 กะ 6111 อันไหนน่าสนใจและใช้งานง่ายมั้งค่ะ จาได้ตัดสินใจซื้ออะนะ...เครื่องแรกในชีวิต...ขอบคุณค่ะ ***
risa_2535
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธุ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 01:08  

Pleum ผู้เขียน:
*** ขอความคิดเห้นหน่อยนะคะ ว่าระหว่าง 7610 กะ 3230 กะ 6111 อันไหนน่าสนใจและใช้งานง่ายมั้งค่ะ จาได้ตัดสินใจซื้ออะนะ...เครื่องแรกในชีวิต...ขอบคุณค่ะ ***

แนะนำนะคะส่วนตัว ก้อ 7610 ดีกว่าค่ะ ไม่ว่าโทรฯไหน ยี่ห้อไหน ถ้าแบบฝาพับ และ สไลด์ หลีกได้เป็นหลีกนะคะ ปัญหามากยิ่งสไลด์ ยิ่งแล้วใหญ่ ที่สำคัญ แล้วแต่ชอบนะคะ
เออ...แล้ว 7610 ใครเจอ เครื่องเล่น mp3 ยังคะ บอกที มานอยู่หนายยยยย
ซี คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ???...
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 10:58  

ผมเห็นราคาที่ร้าน Telewiz ที่โคราชอ่ะนครับ แบบว่าเหลือ 9,900 บาท เองครับ เลยอยากจะขอความเห็นทุกๆ คนนะครับว่า จะสายไปไหมถ้าจะใช้รุ่นนี้ เพราะว่าตอนนี้ใช้ 6170 อยู่ครับ ก็เลยอยากจะให้น้องสาวใช้ 6170 แต่ผมจะใช้ 7610 แทนครับ

จะสายไปไหมครับ สำหรับ 7610 หรือว่าจะใช้รุ่นอื่นดีครับ ขอความเห็นหน่อยนะครับ
กลอฟ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 19:54  

ระหว่าง6230iกับ7610จะอาเครื่องดีคับราคาก็ห่างกัน400เองแต่ว่า7610ไม่มีวิทยุกับอินฟราเรดแต่จอใหญ่ดีแล้วแบบซิ้มเบี้ยมด้วยผมสงสัยว่ากล้องของ7610 1 ล้านพิลเซลแล้วเขาบอกว่าเครื่องแรกเลยผมงงก็เห็นเขา 1.3 3 5 ก็มีไม่เห็นแปลกเลย 6230i จอเล็กแต่ขนาดเคื่องเล็กดีแต่ไม่ไช่แบบซิ้มเบี้ยมอิฟราเรดก็มี วิทยุ ก็มีแต่ว่า 7610ราคามันตอนเปิดตัวตั้ง21000แล้วมันตกเหลือ11500 ขอผู้มีความรู้ช่วยหน่อยคับ Rolling Eyes
กลอฟ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 19:54  

ระหว่าง6230iกับ7610จะอาเครื่องดีคับราคาก็ห่างกัน400เองแต่ว่า7610ไม่มีวิทยุกับอินฟราเรดแต่จอใหญ่ดีแล้วแบบซิ้มเบี้ยมด้วยผมสงสัยว่ากล้องของ7610 1 ล้านพิลเซลแล้วเขาบอกว่าเครื่องแรกเลยผมงงก็เห็นเขา 1.3 3 5 ก็มีไม่เห็นแปลกเลย 6230i จอเล็กแต่ขนาดเคื่องเล็กดีแต่ไม่ไช่แบบซิ้มเบี้ยมอิฟราเรดก็มี วิทยุ ก็มีแต่ว่า 7610ราคามันตอนเปิดตัวตั้ง21000แล้วมันตกเหลือ11500 ขอผู้มีความรู้ช่วยหน่อยคับ Rolling Eyes
กลอฟ์
ผู้มาเยือน

กลอฟ์
ผู้มาเยือน

.0.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7610
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 10:58  

เราก็เพิ่งซื้อ7610มาเหมือนกาน เราว่ามันสวยดีนะ โหลดเพิ่มได้ทุกอย่างเลย โดยส่วนตัวแล้วคิดว่ามันดีมากเลยล่ะ เราชอบมากๆๆๆๆเลย
เห็นบางคนมีปัญหาmp3 ที่หาไม่เจอ มันอยู่ในsound cilpน่ะ ก็ต้องดูอีกทีนะว่าใส่ในเครื่องหรือว่าในmem
*-*-*-*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 23:18  

อยากทราบราคาล่าสุดของ7610ค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่แล้วในตอนนี้ มีโปรแกรมmp3ฟังตรงไหนคะ ใครที่ซื้อใช้แล้วช่วยบอกรายละเอียดด้วยค่ะ กะว่าจะไปซื้อใช้เหมือนกันกะแฟน..อิอิ
ซี โคราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 7610
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 10:41  

ผมไปซื้อมาแล้วครับ สวยดี ชอบมาตั้งนานแล้ว แต่เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 28 เมษานี่เองครับ ผมได้รุ่นที่เป็น Limited Edition อาะครับ สวยดีสีน้ำเงิน ใหม่กว่ารุ่น Pink อีก ชอบมากๆ เลยครับ
Qwe*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 00:51  

อยากทราบราคา เครื่องมือ 1 ตอนนี้อะคะ
ตอนนี้มือ 2ประมาณ 8000-7500 บาท
มือ 1 กะ 2 ราคามันต่างกันมากมั้ย จะได้ตัดสินใจ อีกที

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 7610
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 21:52  

สวัดดีพี่ๆทุกคน ผมอยากรู้ว่า6260 มีขอดีและขอเสียอย่างไร และ7610 มีขอดีและขอเสียอย่างไร ระหว่าง7610กับ6260 อันไหนดีกว่ากัน ผมไม่ค่อยแน่นใจ พี่คนไหนรู้ก็ช่วยส่งคำตอบมาที่ jatuphol7@hotmail.com ทีนะคับ ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2006 14:47  

[quote="ฟ"]สวัดดีพี่ๆทุกคน ผมอยากรู้ว่า6260 มีขอดีและขอเสียอย่างไร และ7610 มีขอดีและขอเสียอย่างไร ระหว่าง7610กับ6260 อันไหนดีกว่ากัน ผมไม่
kungking
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2006 16:52  

ตอนนี้เหลือเท่าไหร่แล้วก็มือสองราคาเท่าไหร่ช่วยตอบหน่อยนะ
Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 11:18  

มือ1 9900 ที่บริซเทล มือ2ประมาณ 7900
เซมากุเตะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2006 16:37  

[สวยม๊ากๆๆๆเลยค่ะ
เเค่หมื่นกว่าบาท ไม่ถือว่าแพงนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 16:30  

7610 pink ยังมีขายไหมครับพอดีแฟนอยากได้ มือ 1 นะ
NARUTO_OKANE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 21:58  

7610 ถ่าย วีดีโอ คลิป กระตุกไหมครับ
ดูวีดีโอ คลิป จาก เมมโมรี่ โดยตรงได้เลยไหม หรือต้องเอาลงเครื่องก่อนถึงดูได้
เมมโมรี ที่ใช้ กะ 7610 256 MB เท่าไหร่ครับ
NARUTO_OKANE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 22:32  

ตัดสินใจไม่ได้ ระหว่าง X700 กะ 7610
บางคนบอกว่า 7610 มันปัญหาเยอะ ติดๆดับๆ(ตัวนี้ดูจากเมมได้เลยถ่ายตั้ง10นาทีอ่ะ)
แต่X700 ดูคลิปจากเมมโดยตรงไม่ได้ต้องเอาลงเครื่องก่อนถึงดูได้(X700ติดตรงนี้แหละและไม่รู้ว่าถ่ายนานสุดเท่าไหร่)
..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 09:09  

กำลังจะซื้อแล้วเดี๋ยวจะมาเป็นสมาชิกดัวยนะ
boeing_jj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 09:12  

อยากรู้ว่ามันลงโปรแกรมที่ใช้เมนูเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่าตอบให้ด้วยนะ
kingDPU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 11:18  

boeing_jj ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ามันลงโปรแกรมที่ใช้เมนูเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่าตอบให้ด้วยนะ

ได้นะ แต่มีคนบอกว่า น่ากลัวไวรัส
kingDPU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 11:20  

NARUTO_OKANE ผู้เขียน:
7610 ถ่าย วีดีโอ คลิป กระตุกไหมครับ
ดูวีดีโอ คลิป จาก เมมโมรี่ โดยตรงได้เลยไหม หรือต้องเอาลงเครื่องก่อนถึงดูได้
เมมโมรี ที่ใช้ กะ 7610 256 MB เท่าไหร่ครับ

ซื้อมา 256 เมก 700 อ่ะ พร้อมลงโปรแกรม
kingDPU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 11:21  

7610 pink ยังมีขายไหมครับพอดีแฟนอยากได้ มือ 1 นะ

มีจ้ะ แพงกว่า สีดำ กะขาว หายากนิดนึงจ้ะ

เราซื้อสีดำมา กะจาเปลี่ยนเป็น ชมพู เหมือนกาน
kingDPU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 11:24  

เราซื้อที่ MBK มะวานนะ 8500 ซื้อแรม 256 700 บาท ลงโปรแกรม

มือ2 เค้าบอกว่า 6500

เออ แต่พอตกลงซื้อนะ ลอง แง้มๆ ไปถามอีกร้านนึง เราบอกราคาที่ได้มา8500 เค้าให้ 8400 ล่ะ

ไอ้แหยมลูกโทน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NAKHON PATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 12:45  

ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะเอา 6670 6630หรือ 7610ดีครับและใช่บอกข้อแตกต่างด้วยนะครับ ขอบคุํณครับ Surprised
mr.ae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 00:45  

kingDPU ผู้เขียน:
NARUTO_OKANE ผู้เขียน:

ซื้อมา 256 เมก 700 อ่ะ พร้อมลงโปรแกรม

mmc kington 512 mb 600 baht(life time warranty) you can buy at forture town or it squre jangwattana krub
[/u][/u][/b][/b]
Fretis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 07:44  

Sad ไมของป๋มอยู่ดีๆมาณก้อเปิดติดมั่งไม่ติดมั่งอ่าคับ แบตก้อเปลี่ยนแล้ว
ผู้เริ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 14:51  

Nokie 7610 ลงภาษาไทยทำไง ครับ ช่วยบอกหน่อย ผม ทำมะเปง เพิ่ง จา ซื้อมามะกี้ = ='
-*- -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 02:06  

อยากถามว่า 7610 ใช้ rs-mmc 1 GB ได้มั๊ยคะ พอดีจะไปซื้อมาใช้ แต่เพื่อนบอกว่า..เครื่องอาจไม่รองรับ อาจจะแฮงก์ๆได้ รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ
vbvb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีจ้า
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:35  

วันนี้ไปซื้อ 7610 มา 8000 บาท Now in a brand new colour(สีฟ้า) ที่ MBK ใช้งานดีมาก ๆ
วิเคราะห์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:37  

ไอ้แหยมลูกโทน ผู้เขียน:
ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะเอา 6670 6630หรือ 7610ดีครับและใช่บอกข้อแตกต่างด้วยนะครับ ขอบคุํณครับ Surprised

ตระกูล 6 ราคาตกเร็ว ฟังชั่นก็ไม่มีอะไร อย่าเอาเลย เอา 7610 จะดีกว่าครับ
เออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 20:18  

ตอนนี้ราคา มือ 1 อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ

ถูกสุด อยุเท่าไหร่หรอ
ไวรัสลงอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 14:10  

เครื่องไวรัสลงซีพียู แก้ยังไงครับช่วยบอกที มีวิธีแก้ใหม
ส่งศูนย์แล้วก็เป็นเหมือนเดิน คือ อาการ รีสตาท เองบ่อยมาก จนน่ารำคาญ เคยให้ร้านข้างนอกซ่อม เขาบอกว่าแก้ไม่ได้เพราะมันเข้าเครื่องไปกินข้างในหมดแล้ว
ขายต่อบอกว่าให้แค่ พันเดียว เขาจาซ้อไปเป็นอะไหร่ ใช้ไม่นาน ประมาณ 3 เดือน เอง กลุ้มใจมาก
ใครรู้ช่วย บอกหน่อยนะครับ หรือแนะนำร้านซ่อมดีๆ ก็ได้..
swon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากซื้อบ้าง
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 10:56  

วันนี้ไปซื้อ 7610 มา 8000 บาท Now in a brand new colour(สีฟ้า) ที่ MBK ใช้งานดีมาก ๆ

คืออะไร ซื้อร้านไหนเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 17:38  

วันนี้ไปซื้อ 7610 มือ1มา ราคา8500 ตัวเครื่องของ iec อุปกรณ์มันแปะสติกเกอของ mlink รับประกัน12เดือน อยากทราบว่าผมโดนหลอกหรือเปล่าเนี่ย - -" ทำไมมันแปะสติกเกอเหมือนกัน
ผู้หญิงกลางสายฝน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 20:10  

ผมขอถามคนทีรู้หรือเคยเป็นแบบผมหน่อยนะคับ คือว่า เวลาที่ผมส่งข้อมูลทางบลูทูธเข้าเครื่อง ส่งมาซักพักมันก็จะขึ้นบอกว่า แมมเต็ม ทั้งๆที่เครื่องก็ไม่มีอะไรเลย โปรแกรมก็น้อย หน่วยความจำภายนอกเหลือตั้ง 100 กว่าๆ ข้อความก็ไม่มีลบออกหมดแล้ว ไม่รู้จะทำไงดี ใครที่รู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบพระคุณอย่างสูงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 15:56  

ผู้หญิงกลางสายฝน ผู้เขียน:
ผมขอถามคนทีรู้หรือเคยเป็นแบบผมหน่อยนะคับ คือว่า เวลาที่ผมส่งข้อมูลทางบลูทูธเข้าเครื่อง ส่งมาซักพักมันก็จะขึ้นบอกว่า แมมเต็ม ทั้งๆที่เครื่องก็ไม่มีอะไรเลย โปรแกรมก็น้อย หน่วยความจำภายนอกเหลือตั้ง 100 กว่าๆ ข้อความก็ไม่มีลบออกหมดแล้ว ไม่รู้จะทำไงดี ใครที่รู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบพระคุณอย่างสูงคับ

คือเพิ่งซื้อ7610 มาแต่พึ่งรู้มาว่า 3230 มันมีทั้งFM แล้วก้อ อินฟาเรด
เสียดายนิดๆ เลยอยากรู้ว่ารุ้นไหนมันดีกว่ากันหรอ......
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: