Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens S65 "Style meets performance"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 235 / เข้าชม: 131402
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 20:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อมาสามวันได้ขอแจมด้วยคนละกัน

กล้องแฮงค์บ่อยเวลาไปเล่นซูมมันมากๆ

แต่โอเคครับรูปใหญ่สะใจดี ชัดดีด้วย

แต่ผมขอบ่นหน่อยว่า อ้ายแฟลช เมดอินไชน่า ที่มันแถมมา มันเจ๊งตั้งกะวันที่สอง...

ตอนแรกมีความรู้สึกว่า GPRS โหลดช้ามากๆ แต่หลังๆก็โอเค

แม้ไม่มี Fm tuner กับ Mp3 player แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม เพราะผมใช้ Flash Drive แบบ Mp3 Player อยู่แล้ว ซื้อแยก 2000-3000 เท่านั้น ดีกว่าเอา มือถือมานั่งฟัง mp3

บลูทูธ มันรับ ออโต้ครับ ผมใช้ hand free ของ โมโต ไม่ค่อยมีปัญหาน๊ะ ยกเว้นเสียงแทรกบ้างบางครั้ง

ส่วน บลูทูธ ที่ลองใช้กับ port usb link data กับ PC ปรากฏว่ามันทำเครื่องดับเลยครับ สอบถามไปที่ศูนย์ เค้าบอกให้ไปซื้อของแท้เท่านั้นที่ i-mobile 1400 บาท

MMC สะใจดีครับ ปรับภาพเป้นแบบ low แล้วเมมโมรี่ลงได้ 4000 ก่ารูป...

เกมส์ก็น่าเสียดายไม่มีซิมเปี้ยน แต่นั่นมันก็ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ

สดท้ายนี้ขอถามผู้ใช้ที่เคย link data กับ PC อ่ะครับ ใช้ของอะไรกัน / แล้วเร็วมั้ยครับ ขอบคุณฮะ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 12:06  

โอกี้ใช้สายดาต้า DCA-500 อ่ะ
แล้วก้อใช้กะโปรแกรม siemens data sutie ธรรมดาอ่ะ แฮ็งค์บ่อยเหมือนกัลล
เวลาโยนไฟล์เยอะๆ ต้องตั้งเครื่องนิ่งๆอ่ะ โอนไฟล์เร็วเหมือนกัลลลนะ
แต่พอหันมาใช้ SIEMENS EXPLORER หรือ MPM แล้วแฮ็งค์บ่อยกว่าอ่ะ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 07:56  

คือผมกำลังคิดอยู่ว่า s65 กับ k700 เนี่ยสมควรซื้อรุ่นไหนดีคับ
เพราะลังเลกับ2รุ่นนี้มาก แนะนำทีคับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 898456545546
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 08:56  

ถึงโอกี้จะเป็นแฟนซีเมง
แต่โอกี้เลือก k700 แฮะ
แต่ได้ข่าวว่าแฮ็งค์ไม่น้อยเหมือนกัลลล
แม้จะปรับปรุง SW แล้ว
ลองไปอ่านในกาทู้ k700 เลยละกัลล
โอกี้เข้าไปดู ช่วงหลังๆเขาบอกดีขึ้นแล้ว
คือหลังจาก UP ก้อแฮ็งค์น้อยลง
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 09:18  

แล้วตัวอื่นในราคาปามานนี้ตอนนี้มีตัวไหนดีดีมั่งคับ
แนะนำที
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 954984654
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 09:25  

ไม่ลองหันมอง k500 ดูอ่ะฮับ หมื่นต้นๆ กะฟังชั่นดีๆ
กล้อง 1.2 MPIX
น่าจะเทียบกะ S65 ได้ดี แต่ถูกกั่วเยอะเลย
หรือไม่อารายมากก้อ CX 65
แต่อยากได้ฟังชั่นครบเครื่องก้อ k700 อ่ะดีแล้วฮับ

ปล.อยู่ที่ว่าอยากได้ฟังชั่นแค่ไหนอ่ะฮับ
ลองเกริ่นมาสิฮับ จาแนะนำให้
HELP ME PLEASE....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 18:46  

ตอนนี้ ผมกะจะซื้อ s65 อยู่เหมือนกันคับ เห็นของ i-mobile ขายอยู่
15,900 บาท แต่เห็นมีตัวหนังสือสีแดงเค้าบอกว่าถ้าซื้อช่วงนี้ - ฟรี!!
MMC 32MB พร้อม Flash -

- ไม่ทราบว่าที่อื่นเค้าแถมเหมือนกันรึเปล่าครับ?
- แล้วราคานี้ พี่ๆว่าแพงไปหรือ ok แล้วครับ?
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 8465465
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 08:19  

โอกี้ว่าแพงๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่นะฮะ
ที่มาบุญครองก้อเครื่องศูนย์ของไอโมบายเหมือนกัลลลล
แต่ไม่ถึง 15900 แน่ๆๆๆ แล้วก้อแถมเหมือนกัลลลลด้วยฮับ
คนวังหลัง
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 21:44  

ผมอยากได้มือถือที่มีคุณสมบัติ คือ
จอสี65Kขึ้นไป
ถ่ายรูปได้(ถ้าล้านพิกเซล มีซูม หรือมีแฟลตก็ดีครับ)
ฟังเพลงได้ วิทยุได้ ดูวิดีโอคลิปได้
เพิ่มความจำได้ เช่น SD card หรือ MMC Card
ระบบเชื่อมต่อ มีบลูทูธ ดาต้าลิงค์ (ส่วนอินฟาเรดมีก็ดี)
MP3 ริงโทน เบอร์โชว์รูปได้ มีspeaker phone ครัย

ราคาไม่เกิน 20,000 บาท
พอมีรุ่นที่แนะนำได้ไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
HELP ME PLEASE....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 22:22  

ขอบคุณพี่ โอกี้ มากครับ!! Very Happy
big a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 07:31  

คนบ้านนอก ผู้เขียน:
ผมอยากได้มือถือที่มีคุณสมบัติ คือ
ถ่ายรูปได้(ถ้าล้านพิกเซล มีซูม หรือมีแฟลตก็ดีครับ)
ฟังเพลงได้ วิทยุได้ ดูวิดีโอคลิปได้
เพิ่มความจำได้ เช่น SD card หรือ MMC Card
ระบบเชื่อมต่อ มีบลูทูธ ดาต้าลิงค์ (ส่วนอินฟาเรดมีก็ดี)
MP3 ริงโทน เบอร์โชว์รูปได้ มีspeaker phone ครัย

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Siemens SX 1 ไงครับ Perfect สุดแล้วครับ ราคาตอนนี้ 16900 บ,
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 555665
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 08:58  

ที่ว่าโอเชนอกจาก SX1 ก้อมี NOKIA 7600, 7610
SONY K700i ที่โอกี้ว่ามีคุณสมบัติใช้ได้
แต่โอกี้ไม่เชียร์หรอก โอกี้เชียซีเมงดีก่า เหอ เหอ
SX1 อย่างที่เฮีย big a แหละเจ๋งไปเลยฮับ
คนวังหลัง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 17:40  

เจ้า sx1 เนี่ยใช้ยากไหมครับ และสามารถทำให้อ่านไทย เขียนไทยได้หรือเปล่าครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 4444656551
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 18:23  

เห็นเฮียฉัตรชัยบ่อกอัพไทยได้นิ
เจ๋ง เจ๋ง ... SX 1 อ่ะ ..... เชื่อโอกี้จิ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 21:53  

เจ้า sx1 เนี่ยใช้ยากไหมครับ และสามารถทำให้อ่านไทย เขียนไทยได้หรือเปล่าครับ

ก็เหมือนกับซิมเบี้ยนตัวอื่นของโนเกีย นั่นหล่ะครับ อย่างในรุ่น 6600 7610 3650 ประมาณนี้ แรก ๆ อาจจะงงบ้างเนื่องจากไม่มีเมนูไทย แต่ใช้ไปซักพักก็ชินเอง ส่วนการพิมพ์ไทยอ่านไทยนั้น ผมลงโปรแกรม thaiplus หนะคับบ หากไม่มีเมลล์มาขอละกัน
คนวังหลัง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 17:58  

ขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยให้คำแนะนำ ผมได้อ่านหนังสือ first mobile เห็นมีรีวิว Moto E680 เห็นข้อมูลน่าสนใจทีเดียว ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ เพราะหาข้อมูลจากแหล่งอื่นไม่ค่อยได้เลย จึงไม่แน่ใจว่าน่าสนแค่ไหนนะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ :roll:
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 8456
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 18:09  

ราคามันสูงน่ากลัวมะใช่หรอฮับ E680 อ่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: 8456
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 20:23  

อาตี๋โอกี้ ผู้เขียน:
ราคามันสูงน่ากลัวมะใช่หรอฮับ E680 อ่ะ

เห็นว่าประมาณ 2 หมื่นต้น ๆ นะครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 46546498
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 09:41  

E680 หน้าตาหรูน่าดู ....
แต่ไม่ค่อยมั่นใจชื่อ MOTO ซะเท่าไหร่
เคยใช้บางรุ่น รู้สึกปัญหาแยะอ่ะฮับ
เอิร์ท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 16:02  

ซื้อโนเกีย3660ดีที่สุด ซื้อมาใช้เเล้วโหรดโปรเเกรมmp3,กล้อง1ล้านพิกเซล,วิทยุfm,ดิกไทย-อังกฤษ,ถ่ายวีดีโอไม่จำกัดเวลา,ดูหนัง,คาราโอเกะ,ซูมดิจิตอล15x,เกม3D,เเละโปรเเกรมอื่นๆอีกและเพิ่มMMCได้ถึง256MB(โปรเเกรมติดต่อซื้อมาจากอินเตอร์เน็ต)ราคาที่
power buy ที่เซนทัลลาดพร้าวเเค่8000บาทแถมมือ1ด้วยนะด่วนของมีจำนวนจำกัด
คนวังหลัง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 20:09  

โอโห ของดี ราคาถูกอย่างนี้มีด้วยหรือครับ ทำไมถูกจนหน้ากลัวอย่างนี้ละครับ
ทำได้ทุกอย่างแต่แค่ 8000 พี่ๆเพื่อนๆช่วยยืนยันหน่อยครับ
ตอนแรกกะว่าจะฝากใจให้ sx1แล้ว ตอนนี้เลยสับสนเลยครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 44456161
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 20:26  

เคยได้ข่าวแต่ โนเกี้ย7600 ตอนจัดโปรเหลือ 8000
แต่ โนเกี้ย 3660 ไม่รู้ข่าวอ่ะฮะ ... .. ... .. .. ........... ...
แต่ SX1 หน้าตาดีกว่านะ โอกี้ชอบมั่กๆๆๆๆ เหมือนกันดั้มเลย
haloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 22:18  

เราว่าน่าจะเป็นเพราะรูปร่างที่ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ และประจวบกับรุ่นใหม่ๆในแต่ละค่ายออกมาเยอะ เลยต้องใช้วิธีตัดราคาแบบนี้ เพื่อที่จะให้ขายออก อ้ะๆๆๆ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะ ไม่ได้จะว่าอะไรอ่ะ อาจจะมีคนชอบรูปทรงแบบนี้ก็ได้ (หมายถึงNokis 3660) แต่เราไม่ชอบเลยอ่ะ Rolling Eyes
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 59+95+5
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 08:52  

โอกี้ก้อว่าเป็นเทคนิคล้างสต๊อกอะแหละ
รุ่นใหม่ของโนเกี๊ยออกมาเร็วมั่กๆๆๆ
เหมือน SL55 เลย ราคาลงฮวบ
โอกี้ก้อไม่ค่อยชอบหน้าตา 3660
แต่เห็นเด็กตรอกข้าวสารใช้กันตรึมเลยอ่ะ
ท่าทางจาโดนใจแฟนๆโนเกี๊ยอยู่หลาย
คนวังหลัง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 11:34  

ถ้าซื้อ SX1 ตอนนี้ สามารถอัพให้อ่านไทยที่ร้านได้เลยรึเปล่าครับ แล้วโหลดโปรแกรมเหมือนที่เพื่อนทีแนะนำ3660 ได้หรือเปล่าครับ แบบ กล้องล้านพิกเซล ถ่ายวีดีโอไม่จำกัดเวลา DIC อังกฤษไทย วิทยุ เพราะถ้าได้แบบนี้คงตัดสินใจง่ายขึ้นนะครับ
เพราะใช้โนเกียมานาน ติดกับเมนูภาษาไทยแล้วครับ กลัวว่าเป็นภาษาอังกฤษจะใฃ้ไม่คล่องรึเปล่า :oops:
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 23:46  

แบตเสื่อม ผู้เขียน:
อืม ไม่น่าจะเกิน 2 หมื่น เพราะเท่าที่ดูฟังค์ชั่น ก็ไม่ได้แปลกแหวกแนวหรือเด่นกว่ายี่ห้ออื่น
เรื่องกล้องถ่ายภาพที่เพิ่มมาเป็น 1.3 ล้าน ผมว่าแค่นี้ไม่น่าจะเอามาโปรโมทได้เท่าไหร่
เพราะถ่ายเสร็จ ส่วนใหญ่ก็เก็บไว้หรือดูเล่นในตัวมือถือ ส่วนน้อยนะ ที่จะเอามาลงคอมพ์
ฉะนั้น ต่อให้เพิ่มเป็น 3.2 ล้าน แต่มาใช้งานกับจอเล็ก ๆ บนมือถือ...ผมว่าเกินความจำเป็น
หรือคุณว่าไง ?

กล้องดิจิตอลก็ขนาดเท่าๆกะมือถือนะ หะหะ อีกหน่อยมันจะรวมเป็นอย่างเดียวกันอะ ผมว่านะ ไม่เชื่อไปวัดขนาดดูได้ครับ เล็กใหญ่ไม่สำคัญ สำคัญที่คุณภาพครับ

อีกหน่อย ของ อย่างจะทำได้ 100 อย่าง อย่าประมาทๆ อิอิ

ผ่านมาครับ อิอ
Happle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 11:31  

ซื้อ S65 มาได้สักเดือนนึงแล้วครับ ไม่ชอบตรงที่เครื่องแฮงบ่อยมากๆ ตอนแรกถ่ายรูป
แล้วแฮง ต่อมาเวลาส่ง file ผ่าน bluetooth ก็มีแฮงอีกแถมบางทีหา blutooth เครื่องอื่น
ไม่เจอเอาซะดื้อๆ ภาพถ่ายก็ชัดดีแต่แต่ต้องแสงสว่างเพียงพอเท่านั้นประมาณว่าแสงต้อง
จ้าๆ เลยล่ะ ไม่งั้นต้องยิงแฟรชอย่างเดียว ขี้เกียจพกแฟรซด้วยสิ ลืมบอกไปยังมีอาการแฮง
อีกคือว่าเวลาเปิด sms อ่าน รู้สึกว่าตอนแรกที่มีข้อความในเครื่องน้อยมันก็เปิดอ่านได้ปกติ
แต่พอข้อความเยอะขึ้นประมาณ 60 message เปิดอ่านอันแรก ok พอเลื่อนไปอ่านอีกอัน
แฮงเฉยเลย เป็นมาหลายสิบรอบแล้ว แต่มีข้อสังเกตนิดนึงถ้าจะไม่ให้มันแฮงต้องค่อยๆทำ
คืออย่าไปกดปุ่มหรือจอยเร็วเกิน รอจังหวะแล้วกด แต่มันไม่ทันใจเลยง่ะ

อยากจะขอถามนิดนึงครับ ถ้าจะอัพเดท firmware แต่ผมไม่มีสาย datalink เคยไปถาม imobie บางสาขาบอกยังไม่มี แต่ถ้ามีก็คงแพง เราจะอัพเดทผ่าน bluetooth ได้ป่ะครับ
ใครเคยทำช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 5656+5+
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 13:28  

อาการนี้ต้อง .. .. . อัพเครื่องสถานเดียวฮะ
ทั้งอาการแฮงค์ และแสง-สีกล้อง จะดีขึ้นทันตาเห็น
การอัพ ต้องผ่านสายดาต้าเท่านั้นฮะ
สายมีขายที่ศูนย์ซีเมนส์ พันฝ่าบาทฮะ
หรือมีวิธีแก้สายปลอมให้เป็นสาย serial
ลองเข้าไปที่ www.viva-siemens.com
จะทุ่นเงินได้มากฮะ ... . . ........... . . ..
.... ... . .. .... . โอกี้ว่าอัพเองก้อดีนะฮะ
ถ้าส่งศูนย์ ... ดูเหมือนเขา reset หรือ format เครื่องให้ด้วย
อารายหลายๆอย่างจะถูกย้ายที่ย้ายทาง
บ้างก้อหายไป ... เหมือนกลายเป็นค่ามาตรฐานไป
saab900turbo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 15:24  

สรุปแล้วว่าไอ้เจ้าตัวนี้มันดีหรือป่าวอ่า กำลังสนใจอยู่พอดีไปเห็นที่เจมาร์คมา 15,900บาท แล้วถ้าซื้อตอนนี้มันจามีปัญหาเหมือนที่พี่ๆเค้าโฟสไว้หรือป่าวครับ ที่ว่ามันแฮงค์บ่อยขนาดแค่ถ่ายรูปยังแฮงค์เลย น่ากลัวจัง Shocked
risingtop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2004 11:28  

เอ่อคุณโอกี้ฮะ ผมไปซื้อสายดาต้าลิ้งค์มาแล้วล่ะ อยากถามว่า Firmware ที่ควรจะลงมันมีอะไรบ้าง แล้วไปเอาจากทีไหนได้บ้างอ่ะครับ

มีเรื่องอยากจะระบาย โทรไปศูนย์ซีเมนส์ เค้าบอก S65 เล่น mmf ได้ แต่ทำไมพอโหลดมาลงแล้วดันเล่นไม่ได้ฟระ! แถมไฟล์ wave ต้องห้ามขนาดเกิน 300kb อีกต่างหาก!!! ต้อง encode เพลงใหม่หมดเลย แถม พอย้ายลงเครื่อง 3 เพลง เล่นได้เพลงเดียว นอกจากนั้นเอาลงใหม่ก็เล่นไม่ได้อีกเลย โอ พระเจ้า....
ลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 14:47  

คือซื้อมาใช้แล้ว ขอบอกว่าไม่มี MP3 และ FM และความละเอียดของหน้าจอ แค่
176 X 132 แต่มีความละเอียดถึง 1.3 ล้าน ซึ่งผลที่แสดงบนหน้าจอก็ไม่ถึง แต่เรื่องรูปลักษณ์ถือว่าใช้ได้ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าสวยกว่า 7610 แต่เรื่องฟังชั่นสู้ไม่ได้จิงๆ

อยากทราบว่า s65 สามารถอัพเกีด หรือว่าเพิ่งซอฟแวร์ให้ฟัง MP3 ได้มั้ยครับกรุณาตอบด้วย
ตั้ม ฅ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????...
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 11:58  

Laughing ยังงัยก็ยังรัก siemens เหมือนเดิม ( ชมรมคนเบื่อ โนเกีย )
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 10:12  

ตอนนี้มี firmware 25 ออกมาแล้วคับ ตามลิงค์นี้

http://www.siemens-best.com/

ไม่ค่อยมีอารายต่างจาก ver 14 มากนัก
แตกต่างที่ ver 25 สามารถเล่น 3D java ได้คับ
และก้อทำให้เครื่องเสถียรขึ้นคับ

อีกอันที่เอามาฝาก โอกี้แนะนำให้ใช้ siemens data suite คับ

http://communications.siemens.com/cds/frontdoor/0,2241,uk_en_0_39305_rArNrNrNrN_prodId%3A15547,00.html

ส่วนเรื่องโปรแกรมแปลง WAVE for 65 SERIES
เมลล์มานะคับ ongushi@yahoo.com
ลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Siemens s65
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 15:49  

การดาวน์โหลดผ่านบลูทูธได้มั้ย แล้วขั้นตอนทำอย่างไร ใช้แล้วดีมากชอบมากแต่น่าจะเสถียรกว่านี้ และขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 16:07  

ไม่ได้คับ การอัพทำได้โดยผ่านสายดาต้า serial เท่านั้นคับ
LamboR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ???????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 13:16  

ชอบมากเลย รุ่นนี้ การดีไซน์สวยมากๆ
แต่ เสียอย่างเดียว mp3 ไม่ได้ FM ก็ไม่ได้
ทำให้เสียดายมากๆ เพราะชอบ siemens อยู่แล้ว
ทำให้ต้องไป ใช้ยี่ห้ออื่นเลย (6230)
เออ ข้อเสียอีกอย่าง เกินราคาไปหน่อย
แต่ถ้าเทียบกับ รูปลักษณ์แล้ว ก็ ok ครับ
เพราะดูยังไง ก็ โดนจิงๆ
รัก S45 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 16:08  

เข้ามาอ่านเก็บข้อมูลครับ เพราะยังใช้ S45 อยู่เลย ทนมากกก ใช้มา 3 ปีแล้ว ตอนนี้ทำหล่นฝาหลังแตกเลยติดกาว 2 หน้าใว้ แบตเดิมๆ แต่เก็บไฟไม่อยู่แล้ว อยากจะอัพให้อ่าน sms ไทยได้จัง หรือเป็น S45i ก็ยังดี ไหนๆก็เก็บตังซื้อใหม่อยู่แล้วก็เล่นมันให้พังคามือไปเลยดีกว่า เผื่อมีไรใหม่ๆให้เล่นเพิ่มอีกระหว่างที่ตังยังไม่พอ
ปล.ผมชอบใช้เสียงโทรออกด้วยสิ แบบขี้เกียจกดแยะๆอ่ะ S65 ใช้เสียงโทรออกไม่ได้ซะแล้ว แย่จัง Crying or Very sad
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 23:12  

ล่าสุดราคามือ 1 เหลือ 14000 ครับ และมือ 2 ราคา 11500
gob007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 15:41  

อัดเสียงขณะสนทนาทำยังไงครับ ทำได้แต่อัดแบบที่ไม่มีการใช้สายปกติ อย่างเช่นคุญดทรศัพท์อยู่แล้วมีข้อความสำคัญจะอัดไว้กันลืมอ่ะครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 15:51  

มันมีฟังชั่นนี้นะคับ เหมือนรุ่นอื่นๆเลย
แต่ไหงของกระผมมันอัดไม่ได้ไม่รู้คับ งง
ไม่รู้เป็นที่ firmware รึเปล่า

ตอนคุยโอกี้เลือกที่ - ตัวเลือก - เมนูหลัก - เพิ่มเติม - บันทึกเสียง
หรือเลือกออร์กาไนเซอร์ - การบันทึกเสียง
piggybank
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 01:21  

อยากได้มั่งจัง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 16:15  

อาตี๋โอกี้ ผู้เขียน:
มันมีฟังชั่นนี้นะคับ เหมือนรุ่นอื่นๆเลย
แต่ไหงของกระผมมันอัดไม่ได้ไม่รู้คับ งง
ไม่รู้เป็นที่ firmware รึเปล่า

ตอนคุยโอกี้เลือกที่ - ตัวเลือก - เมนูหลัก - เพิ่มเติม - บันทึกเสียง
หรือเลือกออร์กาไนเซอร์ - การบันทึกเสียง

ตอนใช sx1 อัดพร้อมเสียงไม่ได้ ก็เลยส่งอัพซะ ปรากฎว่าอัพไม่หาย มันเป็นที่ฮาร์ดแวร์ เลยต้องเปลี่ยนยกแผงเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 16:35  

คงเป็นอย่างเฮียฉัตรว่า ....
แต่งงว่าทำไมทางศูนย์กลับไม่มีคำตอบในข้อนี้
เดิมทีที่ใช้ m55 c62 ก็ยังไม่มีปัญหา
แต่พอหันมาใช้ 65 SERIES กลับเป็นทุกตัวทุกรุ่นเลย
pupas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 15:17  

ผมซื้อ S65 มาแล้วครับ ตกลงแล้วแฟลชเค้าแถมมาให้เลยหรือป่าวครับ เพราะตอนซื้อมาผมไม่ได้เอะใจครับ พออ่านดูที่กล่องเค้าบอกว่าแถมแฟลชให้ แต่ผมไม่มีครับ อยากถามพี่ว่าเค้าแถมมาให้มาตรฐานเลยใช่มั๊ยครับ ถ้าแถมมาให้ผมจะได้ไปทวงจากร้านที่ซื้อครับ
Happle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 22:08  

แฟลชแถมครับ อยู่ในกล่องมือถือเลย
มีคำถามครับ ถ้า update firmware แล้วข้อมูลใน memory ของมือถือเช่น address book
จะหายหรือเปล่าครับ เพราะผมไม่ได้เก็บไว้ใน sim เนื่องจากมันเยอะมากเก็บใน sim ไม่พอครับ
anuroj_007
Year's Star

จังหวัด: Rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 07:35  

ไม่หายครับ เพราะ addressbook เก็บไว้คนละที่กับ FW ครับ
บอล....เด็กสัตหีบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 17:10  

ราคาของเครื่องนี้อย่ที่ราคา11,xxx บาทเองครับที่ตึกคอมพัทยา ราคามือ 2 อยู่ที่ราคา 8,xxx บาทเองครับ ส่งแมสเสสเป็นภาษาไทยไม่ได้หรอครับ......................................................................... Twisted Evil
จากเด็กตึกคอมพัทยา

[/u][/b]
Happle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 21:12  

ขอบคุณมากครับ คุณanuroj_007
S65 รังส่ิง sms ภาษาไทยได้ครับ ถ้าเกิดไม่ได้ก็ขึ้นอยู่กับ firmware บาง version

มีคำถามอีกแล้วครับ ช่วงหลังๆ มาเสียบ adapter ชาร์ตแบตแล้วไฟไม่เข้า ทิ้งไว้นานแล้วก็ยังไม่เข้า บางทีลองปิดเปิดเครื่องใหม่มันก็ ok แต่วันนี้ทำไงก็ยังไม่ยอมเข้า
ไม่ทราบว่าจะเป็นที่ตัวเครื่องหรือ adapter ครับ หรือเป็นสิ่งปกติของรุ่นนี้
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 11:07  

version ล่าสุดคือ version ไหนหรอ? ตอนนี้ใช้ version 14 อยู่อะคับ ตัวล่าสุดกะ 14 นี่ต่างกันมั้ยเอ่ย?...แล้วหาโหลดได้จากไหน?
anuroj_007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 17:52  

Happle ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับ คุณanuroj_007
S65 รังส่ิง sms ภาษาไทยได้ครับ ถ้าเกิดไม่ได้ก็ขึ้นอยู่กับ firmware บาง version

มีคำถามอีกแล้วครับ ช่วงหลังๆ มาเสียบ adapter ชาร์ตแบตแล้วไฟไม่เข้า ทิ้งไว้นานแล้วก็ยังไม่เข้า บางทีลองปิดเปิดเครื่องใหม่มันก็ ok แต่วันนี้ทำไงก็ยังไม่ยอมเข้า
ไม่ทราบว่าจะเป็นที่ตัวเครื่องหรือ adapter ครับ หรือเป็นสิ่งปกติของรุ่นนี้

คงต้องให้ 0 Siemens ดูแล้วนะครับ ทั้งตัวเครื่องและ charger

Boattamon ผู้เขียน:
version ล่าสุดคือ version ไหนหรอ? ตอนนี้ใช้ version 14 อยู่อะคับ ตัวล่าสุดกะ 14 นี่ต่างกันมั้ยเอ่ย?...แล้วหาโหลดได้จากไหน?

version 25 d/ ได้จาก

http://www.siemens-mobile.com/com.aperto/MySiemens/Files/Specials/hq/s65_upgrade/files/S65_250700.xbz_update.exe
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 21:31  

[quote="Boattamon"]version ล่าสุดคือ version ไหนหรอ? ตอนนี้ใช้ version 14 อยู่อะคับ ตัวล่าสุดกะ 14 นี่ต่างกันมั้ยเอ่ย?...แล้วหาโหลดได้จากไหน?[/quote]

version 25 d/ ได้จาก

http://www.siemens-mobile.com/com.aperto/MySiemens/Files/Specials/hq/s65_upgrade/files/S65_250700.xbz_update.exe[/quote]

แตกต่างกันเยอะมั้ยครับ? มีปันหาใดๆเกิดขึ้นมั้ย?
Happle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 23:43  

ขอถามเรื่อง firmware เพิ่มอีกนิดครับ version 25 สามารถพิมพ์และอ่านภาษาไทย
ใน sms ได้ไหมครับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 14:26  

ฝาหลังทั้งบนทั้งล่าง ก้อกๆแก๊กๆ อ่าคับ...มีคัยเปนบ้างมั้ย?
.ii.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? BT
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 01:46  

ช่วยแนะนำ หูฟัง BT ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่สามารถใช้กับรุ่นนี้หน่อยครับ เอาแบบที่คุณภาพดี ราคาสมเหตุสมผล นี่รยี่ห้อใด รุ่นใด ราคาเท่าไรครับ
anuroj_007
Year's Star

หัวข้อ : S65 FW41 release in Germany now
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 15:28  

ไปเจอใน forum club-siemens.net ครับ มีผู้ใช้ในเยอรมัน เขาไปได้มาจาก Siemens Munich ก้อเอาบอกกันนะครับ เผื่อใครอยากจะ up-FW เป็น version 25 จะคอยไปก่อนก้อได้ครับ เห็นบอกว่าภาพสวยขึ้น

รายละเอียดตามนี้ครับ

http://www.club-siemens.net/forum/viewthread.php?tid=44411
.ii.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 01:14  

ไปดูแล้วครับ ดีจริงๆ แล้วตกลง FW 41 ที่ศูนย์จตุจักรจะมีรึยังครับ
anuroj_007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 06:25  

คงยังไม่มีครับ เข้าใจว่าออกมาเฉพาะที่เยอรมันก่อนเท่านั้นครับ
.ii.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 04:21  

โห กระทู้ s65 นี่เงียบเหงามากๆเลย ไปดูกระทู้ CX65 จะ 20หน้าอยู่แล้ว
Ashura_Guest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 07:07  

ผมเพิ่งซื้อ Siemens S65 มาใช้ครับ

เหตุผลที่ซื้อก็เพราะว่า design ของรุ่นนี้สวยมากๆ ผมขอบอกว่าสำหรับผู้ชายแล้วรุ่นนี้สวยที่สุดในบรรดาทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่มีอยู่ตอนนี้เลยก็ว่าได้ แต่ก็มีข้อเสียอยู่เยอะเหมือนกันโดยเฉพาะทางด้าน software

User Interface รุ่นนี้ทำได้ห่วยเหลือเกิน ไม่น่าประทับใจเลยสักนิด คนออกแบบ UI นี่แบบขี้เกียจมากๆ เห่ยสุดๆ

กล้องเวลาถ่ายตอนกลางคืนในห้องที่เิปิดไฟ Fluorescent ภาพที่ได้ดูเหมือนจะมี noise เยอะมาก จุดแดงน้ำเงินเต็มรูปไปหมด

เรื่อง FM mp3 มันไม่มีอยู่แล้ว วิทยุมันไม่ทำไม่รู้ทำไม ส่วน mp3 มันก็ไม่ใส่ program player มาให้ แต่ส่วนตัวแล้ว function พวกนี้สำหรับผมถือว่าเป็นแค่น้ำจิ้มเท่านั้น เนืื่องจาก battery ของมือถือนั้นค่อนข้างจำกัด ดังนั้นหากเอาไปใช้กับการ entertainment มากเกินไปจนทำให้ battery หมดและไม่สามารถรับสายสำคัญๆได้ ก็คงจะเป็นสิ่งที่เลวร้ายมากๆ ประมาณนั้น

อื้มม ... ก็คงประมาณนี้ล่ะมั๊งง

อ่อ ... แล้วก็ทิ้งท้ายไว้หน่อย วัสดุที่ใช้จัดว่าค่อนข้างดี ดูแข็งแรง ห้าวหาญ ทนทาน บึกบึนตามสไตล์เยอรมัน ไม่ป๊อกแป๊กเหมือน 6260, 7260, 7270, 7280 ของ Nokia
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 20:16  

ตอนนี้ยัด เวอร์ชั่น 25 เปนอันเรียบร้อยแร้ว.....ทุกอย่างเพอเฟก..จุดเล็กจุดน้อยเท่านั้นที่ต่าง
เพื่อนผมเพิ่งซื้อมาอีกเครื่อง2 วันก่อน เวอร์ชั่น 14 เอง แต่แถมบลูทูธด้วยนี่สิ ส่วนซื้อจากไหนนั้นลืมไปแร้ว...ไม่ก้อกๆแก๊กๆด้วย
.ii.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 02:35  

จริงครับเพื่อนๆ พูดด้วยใจเป็นกลาง มือถือรุ่นนี้สวยที่สุดเท่าที่เคยเห็นแล้ว อย่าดูที่รูปจากเว็บครับ เวลาดูรูปจากเว็บเหมือนกับ CX65 จะสวยกว่า แต่พอเห็นของจริงนี่มันคนละชั้นกันเลย ต่อให้เทียบกับ Nok 7610 S65 ก็ยังสวยกว่า จะเป็นรองก็แต่ Moto RAZR ที่เครื่องละ 3หมื่น

แต่เรื่องฟังก์ชันต้องทำใจครับ แย่กว่า 6600 ทุกด้าน มีดีแค่ถ่ายรูปกับ เมม 11+32 เมก แค่นั้น
แต่ผมก็ยังซื้อเพราะสวยนี่แหละครับ ต้องทำใจ
Anthony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : The S65 fullflesh needed
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 22:49  

Hello everyone and I beg your pardon I cannot write Thai.

I lost data on my S65 and I need "fullflesh" - an image of the phone contents, just like ISO image of the CD. Anyone can create such an image - it is safe and quick operation. I know, it is advisable to everyone to store "a backup image" of the phone. Next time I will keep it.
Please, somebody help me.
A-J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 15:35  

love siemens ah with all my heart [/b]
aat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? batt ???
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 13:29  

ครือว่า..อยากซื้อรุ่นนี้นะ แต่เคยใช้ siemens แล้วมันมีปัญหาเรื่อง BATT เสื่อม เป็นที่รำคาญใจมาก ๆ เลย ไม่รู้ว่าตอนนี้เค้าพัฒนาแล้วรึยังนะ ตอนนี้ตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ล่ะ แต่ติดที่ batt เนี่ย

ช่วยตอบหน่อยนะคะ...เื่รื่อง batt เนี่ย Very Happy
anuroj_007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 16:38  

ผมใช้ M55 อยู่ ซื้อมาตั้งแต่เมษาที่แล้ว batt ก็ยัง OK นะค่ะ เอ้ย ครับ stadby ~ 4 วันครับ แต่โทรไม่บ่อยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? batt ???
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 14:31  

aat ผู้เขียน:
ครือว่า..อยากซื้อรุ่นนี้นะ แต่เคยใช้ siemens แล้วมันมีปัญหาเรื่อง BATT เสื่อม เป็นที่รำคาญใจมาก ๆ เลย ไม่รู้ว่าตอนนี้เค้าพัฒนาแล้วรึยังนะ ตอนนี้ตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ล่ะ แต่ติดที่ batt เนี่ย

ช่วยตอบหน่อยนะคะ...เื่รื่อง batt เนี่ย :D

เรื่องแบตเสื่อม ตรงนี้มันมีปัจจัยหลาย ๆ อย่างเข้ามาประกอบครับ แต่ส่วนใหญ๋จะขึ้นอยู่กับตัวผู้ใช้งานเอง อย่างถ้าหากว่ามีการใช้สายโทรศัพท์ระหว่างวันมากแบตก็หมดเร็วมีการชาร์ตบ่อยมากขึ้น ก็ทำให้แบตเสื่อมคุณภาพได้ไว

โดยเฉพาะแบตเตอร์รี่สมัยก่อนมันเป็นแบบนิกเกิ้ล (ไม่รู้ของคุณเปลี่นยเป็นแบบลิออนหรือยัง) ถ้าหากว่าคุณใช้ไม่หมดแล้วไปชาร์ต สมมติว่าเหลือแบตอยู่ 1 ส่วนจาก 4 ส่วน พอชาร์ตเข้าไป มันจะกลายเป็นว่า ชาร์ตแบตไปแล้วจะเข้าใจเป็นเนื้อที่ทั้งหมดที่ใช้ได้เหลือแค่ 3 ส่วนเท่านั้น ทำให้ถ้าใช้ไม่หมดแล้วชาร์ตมากขึ้น ก็จะมีเนื้อที่สำหรับเก็บประจุได้น้อยลง แบตก็เลยเสื่อมเร็วหนะครับ

แต่เดี๋ยวนี้แบตมีการพัฒนามากขึ้นกว่าแต่ก่อนแล้วหล่ะครับ ทุก ๆ ค่ายจะใช้แบตที่เป็นมาตรฐานหรือมีคุณภาพแบบเดียวกันทั้งหมด ดังนั้นในเรื่องความเสี่ยงว่าแบตจะเสื่อมเร็วหรือเสื่อมก่อนเวลาก็คลายความกังวลไปได้มากเลยหล่ะครับ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 18:14  

s65 นี่ไม่บูมเหมือน cx65 เลยเนอะ เราอยากได้ s65 แต่ซื้อ cx65 มาแล้วทำไงดีเนี่ย
ฉลาดจริง ผู้บริหารซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 03:56  

จะบูมได้งัยหละ ดูราคาเดะ Laughing

โมโตฯ V600 คู่แข่งเขาเปิดตัวหมื่นหกไปๆมาๆ ลดเหลือ9,900 บาท
ของแถมเต็มๆ พร้อมหูฟัง BT แผลบเดียวขายหมดเกลี้ยง ผมใจเย็นไปนิดเดียว
จะไปซื้อก็หาซื้อไม่ได้
S65 จนป่านนี้แล้วยังยืนราคา 13,900 โดยไม่แถม BTอยู่เลย

สินค้ามันมีคุณภาพนะ แต่ผู้บริหารมัน .#x@x*&.x.!! อย่างนี้งัยบริษัทมันถึงได้เจ๊ง
mold
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 21:11  

s65 นี้ตั้ง GPRS ของ DTAC ยังไงบ้างอะครับ
ช่วยที Sad
คนบ้านอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 00:42  

ใช้งับใช้งับราคาน่าจะลดได้เเล้ว Crying or Very sad
jerasak_b
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 13:21  

ล่าสุด อยู่ 9900 แล้วครับ
น่าใช้เหรอยัง
.ii.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 02:38  

9900 นี่ราคามือหนึ่ง 0 I-mobile รึเปล่าครับ เมื่อวานผมเพิ่งพาลูกไปเที่ยวดูงูหลามยักษ์ที่เดอะมอลล์บางกะปิ ยังมีบางร้าน(ชั้นใต้ดินแถวๆทางออกลานจอดรถ)สเหร่อขายที่หมื่นหกอยู่เลย
Party.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 20:47  

แล้วอย่างงี้ที่0มีขายไหม แล้วถ้าเสียเนี่ยเอาไปซ่อมที่ศูนยฺ์ได้ไหม
ราคาลงเหลือเท่าไรแล้วพักนี้ไม่ค่อยได้เช็คเรื่องราคา ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ
Embarassed
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 11:56  

ตอนนี้ราคา น่าจะประมาณ 9900.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 22:52  

ตอนนี้ร้าน นาซ่า ที่มาบุญครองราคาอยู่ที่ 9250 แล้วจ้า.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 22:52  

ตอนนี้ร้าน นาซ่า ที่มาบุญครองราคาอยู่ที่ 9250 แล้วจ้า.....
พึ่งถอยมามีคำถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 16:43  

1คือใช้usbรึbtดีกว่ากันถ้่btจะใช้ยี่ห้ออะไรดีซื้อที่ไหน
2แฟลชที่เชื่อมต่อนี่ดีไหมคับภาพชัดขึ้นเยอะไหม
3.จะup fm25นี่จะทำที่ไหนนานปะ แล้วต่างกะfm14ไงบ้าง
4.themeนี่โหลดได้เวปไหนคับ
มือใหม่ ซีเมนต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 14:44  

ใช้ s65 เวลามีสายเรียกซ้อนแล้วต้องการวางสายเดิมไปคุยกะสายใหม่ และพอกดรับสายใหม่ทำไมไม่ได้ยินอะไรเลยก็ไม่รู้ครับ เป็นมาตั้งแต่คราวที่ใช้ cx65 แล้ว ใครทราบช่วยแนะนำที
KayD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 16:06  

ครือว่า อยากดาวโหลดเกมส์ หรือ แอปพริเคชั่นฟรีๆ ของ S65 อะคับ ใครทราบเวปดีๆ ช่วยบอกผมทีด้วยครับ จะเป็นพะคุนอย่างสูง
KayD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 16:44  

เออ แล้วก็ ล่าสุดที่ซื้อมาจาก NASA ครับ ราคา9250 ไม่มี แฟลช ไม่มีบลูทูธ ครับ
แล้ว ตอนนี้ สามารถ อัพ เป็น ver 41 ได้แล้ว ที่ ศุนย์นะคับ
KayD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 16:44  

เออ แล้วก็ ล่าสุดที่ซื้อมาจาก NASA ครับ ราคา9250 ไม่มี แฟลช ไม่มีบลูทูธ ครับ
แล้ว ตอนนี้ สามารถ อัพ เป็น ver 41 ได้แล้ว ที่ ศุนย์นะคับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 10:34  

แล้วตกลงตอนนี้ FW ล่าสุดคือรัย? 41 หรือว่า 43
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 14:29  

43 kub post ผิด
แนะนำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 01:13  

sagem myx8 แด่ะ ลองเข้าไปอ่านดู เจ๋งเหมือนกัน Laughing
troll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ku bkk
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 03:36  

usbสำหรับ up fwนี่เท่าไรแล้วสายไหนคับใครรู้บ้างเท่าไรขายไหนงะ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 20:00  

ไป up ที่ 0 น่าจาง่ายว่านะครับ
เพราะหาซื้อค่อนข้างยาก ไม่ก้อของปลอม

Surprised Surprised Surprised
Happle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Update Firmware
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 15:29  

อุตส่าห์ซื้อสาย data link เป็นสาย USB ของรุ่น CX65 ร้านบอกว่าใช้กะ S65 ได้
เอามาลองก็ใช้กับโปรแกรม Phone Manager ได้ แต่พอจะใช้ update firmware
มันค้นหาเฉพาะ Com แล้วแจ้งว่ามือถือไม่ได้ต่ออยู่กับคอมพิวเตอร์ ไม่ทราบจะทำไงดี
หรือว่าต้องไปซื้อตัวแปลงจาก USB เป็น Com port อีกที
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Update Firmware
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 10:10  

Happle ผู้เขียน:
อุตส่าห์ซื้อสาย data link เป็นสาย USB ของรุ่น CX65 ร้านบอกว่าใช้กะ S65 ได้
เอามาลองก็ใช้กับโปรแกรม Phone Manager ได้ แต่พอจะใช้ update firmware
มันค้นหาเฉพาะ Com แล้วแจ้งว่ามือถือไม่ได้ต่ออยู่กับคอมพิวเตอร์ ไม่ทราบจะทำไงดี
หรือว่าต้องไปซื้อตัวแปลงจาก USB เป็น Com port อีกที

up 0 สิครับ สะดวกกว่า
Darkmaster_02
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 22:27  

.ii. ผู้เขียน:
จริงครับเพื่อนๆ พูดด้วยใจเป็นกลาง มือถือรุ่นนี้สวยที่สุดเท่าที่เคยเห็นแล้ว อย่าดูที่รูปจากเว็บครับ เวลาดูรูปจากเว็บเหมือนกับ CX65 จะสวยกว่า แต่พอเห็นของจริงนี่มันคนละชั้นกันเลย ต่อให้เทียบกับ Nok 7610 S65 ก็ยังสวยกว่า จะเป็นรองก็แต่ Moto RAZR ที่เครื่องละ 3หมื่น

แต่เรื่องฟังก์ชันต้องทำใจครับ แย่กว่า 6600 ทุกด้าน มีดีแค่ถ่ายรูปกับ เมม 11+32 เมก แค่นั้น
แต่ผมก็ยังซื้อเพราะสวยนี่แหละครับ ต้องทำใจ

ผมลองหาดู s65 มันใส่ mmc ได้ 512 เมกนี่ครับ
Darkmaster_02
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 10:58  

...
Patrick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 11:53  

รุ่นนี้เวลาโทรเข้าแล้วเป็นสายซ้อนของคนอื่นนี่ มันขึ้นว่า call waiting เหมือนกับโนเกียหรือเปล่าคับ
เวลากดหาชื่อจาก sim นี่กดหลายตัวอักษรได้มั้ยคับ หรือเฉพาะตัวแรกแล้วต้องเลื่อนเอา
แล้วพวก เรคอร์ดการโทรนี่ มันเก็บเปน เฉพาะล่าสุดของแต่ละเบอร์เหมือนรุ่นก่อนๆ หรือปล่าวคับ
โทรออก มีเก็บเวลามั้ยคับ
ขอบคุณคับ
Patrick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 12:19  

รุ่นนี้ รองรับไฟล์พวก mmf รึเปล่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 02:03  

รุ่นนี้เวลาโทรเข้าแล้วเป็นสายซ้อนของคนอื่นนี่ มันขึ้นว่า call waiting เหมือนกับโนเกียหรือเปล่าคับ
เวลากดหาชื่อจาก sim นี่กดหลายตัวอักษรได้มั้ยคับ หรือเฉพาะตัวแรกแล้วต้องเลื่อนเอา
แล้วพวก เรคอร์ดการโทรนี่ มันเก็บเปน เฉพาะล่าสุดของแต่ละเบอร์เหมือนรุ่นก่อนๆ หรือปล่าวคับ
โทรออก มีเก็บเวลามั้ยคับ
ขอบคุณคับ

ผมไม่เข้าใจคำถาม callwaiting เท่าไหร่ แต่เมื่อเราโทรเข้าก็จะเป็นสายว่างธรรมดาครับ หรือเมื่อเราเป็นผู้รับ จะมีเสียงเตือนว่ามีสายเข้า สามารถพักสายแรก หรือจะไปรับสายที่สองได้เลยโดยกดรับ และสามารถวางสายสองเพื่อกลับมาคุยกับสายแรกได้ต่อครับ หรือสนทนาอยู่แล้วโทรออกอีกสายก็ได้ครับเป็รการประชุมสามสาย

เวลากดหาชื่อจากซิม พิมพ์ได้หมดครับทั้งไทยและ อังกฤษ พิมพ์ได้จนครบชื่อเลยก็ได้ครับส่วนการเก็บข้อมูลการโทรนั้นเก็บ เป็นครั้งครับ ถึงจะซ้ำชื่อซ้ำเบอร์ก็เก็บเป็นข้อมูลไว้ทุกครั้งครับ ไม่รวมกัน แยกกันครับไม่ได้เก้บเฉพาะล่าสุดครับ

มีบันทึกเวลาโทรออกครับ เวลาโทรล่าสุด และเวลาโทรเข้าครับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 14:23  

Patrick ผู้เขียน:
รุ่นนี้ รองรับไฟล์พวก mmf รึเปล่าคับ

ไม่รับครับ
มือใหม่หัดโทร (เจ้าเก่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 08:18  

อยากทราบว่าราคามือ 2 ตอนนี้เท่าไหร่อ่ะครับ น่าสนใจมากถึงมากที่สุด
และถ้าเทียบกับ sx1 ล่ะครับ ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 21:59  

เมื่อเทียบกับตัว SX1 แล้ว SX1 นั้น ความสามารถเยอะกว่าแน่นอนครับ
เพราะ เปนระบบซิมเบียน ที่สามารถลง program ต่างๆได้มากมายหลายอย่าง

รวมถึงการอัดวีดีโอที่เหนือกว่า
และการเล่น mp3 ครับ ที่ S65 ไม่รองรับ
โดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? 5 ????? 6000 ???????...???????? ? FW 50
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 10:07  

เพิ่งถอยมาครับมือสอง 5 เดือน 6000 บาทครับ...เจ๋งจริง ๆ FW 50
เพิ่ง up เมื่อวาน สุดยอดไปเลยครับ
transform
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:23  

เพิ่งประมูล s65 ของ jaymart มาได้เมื่อวาน มือ1
6พันกว่าบาท แต่เป็นเครื่องของ i-mobile ไม่รู้จะแผลงฤทธิ์อะไรรึเปล่าเนี่ย

Fw คืออะไรครับ แล้วไป up ที่ไหน ศูนย์มันมีที่ไหนบ้างครับ
Transform
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:24  

แล้ว up แล้ว มีอะไรพิเศษมั่งครับ

ขอเมล์ของคนที่ใช้ s65 ด้วยกันครับ

จะแลกเปลี่ยนความรู้ ข่าวสารครับ
TRANSFORMATION
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:36  

เมล์ผมนะครับ jack5115new@yahoo.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: