Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens M65 "Outdoor action"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 257 / เข้าชม: 106791
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 17:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้ที่ Aui telecom เหลืออีกเพียบเลยครับ
อย่างน้อย ก็ 20-30 กล่อง (เฉพาะที่มองเห็น)

4,150 บาทครับ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 07:35  

นาซ่ามีขายแล้ว 4,110 บาท
ปังแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 21:47  

ทำไมเวลาชาร์ตแบต ผมต้องเสียบเข้าเสียบออกหลายครั้งอะครับ กว่ามันจะขึ้น รูปชาร์ตแบต เป็นกันบ้างป่าวคับ

งงอ่า
คุณชายนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? M65
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 16:54  

เสียบ 2 หน มันแน่น ๆ ด้วยอ่ะ Exclamation

อีกอย่าง เวลาชาร์ต มันจะเปิดหน้าจอเอง แล้วก็ดับ แล้วก็เปิด แล้วก็ดับ แล้วก็เปิด แล้วก็ดับ

ไม่รู้เป็นอาการปกติ หรือว่าเครื่องมีปัญหา Question

ใครที่เจอเหมือนกัน ช่วยผมด้วยยยยยยยย Crying or Very sad

เวลานอนตอนกลางคืน ตกใจทุกทีเลย Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? M65
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 22:03  

คุณชายนัท ผู้เขียน:
เสียบ 2 หน มันแน่น ๆ ด้วยอ่ะ Exclamation

อีกอย่าง เวลาชาร์ต มันจะเปิดหน้าจอเอง แล้วก็ดับ แล้วก็เปิด แล้วก็ดับ แล้วก็เปิด แล้วก็ดับ

ไม่รู้เป็นอาการปกติ หรือว่าเครื่องมีปัญหา Question

ใครที่เจอเหมือนกัน ช่วยผมด้วยยยยยยยย Crying or Very sad

เวลานอนตอนกลางคืน ตกใจทุกทีเลย Twisted Evil

อาการปกติครับ ตอนแรกผมก้อคิดเหมือนกัน เวลาชาติ ไฟมันจะติดๆ ดับๆ เป็นช่วงๆ ตอนแรก ผมก้อคิดว่าพอไฟติดแสดงว่า แบตเต็มแล้ว แต่ปรากด ว่า แบตมันหมดภายใน 2 วัน ทั้งๆ ที่ไม่ได้คุยอะไรมาก เลยลองชาตต่อไปทั้งคืน ทำให้รู้ว่าถ้า แบตเต็ม ไฟมันจะติดตลอดโดยไม่ดับ แล้วใช้ได้นานมากครับ 4-5 วันเลยทีเดียว แบบว่าลืมช้าตเลยอ่ะ
แหวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 13:00  

ผมก็มีปัญหาเหมือนกัน เห็นคนขายบอกว่ารุ่นนี้เป็นแบบนี้แหละ
ผมก็ได้แต่ทำใจครับ
...ใครมีข้อแนะนำบ้างครับ...
โดยใจ...ชอบรุ่นนี้มากครับ
ปรเมศร์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 07:20  

เอ้แต่M-65 ของผมไม่ป็นอย่างนั้นนะครับเวลาชาร์ตแบตก็ปกติดีไม่เห็นมีอาการหน้าจอติดๆดับๆเลย
โชรุคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ศิษย์ m65
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 10:20  

Very Happy ไปถอยมาแร้ว 3990 ที่ aui telecom mbk 4th floor มีอะไรดีๆก็เขียนบอกกันมั่งนะ Laughing
ไอ้แหยมลูกโทน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NAKHON PATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 12:55  

ใช้มา5เดือนยังไม่พบปัญหาใดๆทั้งสิ้น ทดสอบการหล่นจากที่สูงไม่พบปัญหาใดๆ แต่เครื่องถลอกฮือๆๆๆๆๆๆ Sad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 16:59  

เรื่องที่จอติดๆดับๆนั้นเป็นเรื่องปกติของแบตลิเธี่ยมครับ พอมันเต็มมันจะคายประจุไฟฟ้าออกมาเล็กน้อย เพราะฉนั้นมันจึงชาร์ตต่อไงครับ
Singleman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 22:33  

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ อยากทราบเรื่องเสียงที่เราได้ยินหรือพูดคุยกับอีกฝ่ายชัดมั้ยครับ เพราะผมเคยใช้มา บางรุ่นจะมีปัญหาที่เวลาคุยกะสายอื่นเค้าจะได้ยินเสียงซ่าส์ๆ (ไม่เคยทำเครื่องตกเลยนะครับ) ตอนนี้เลยอยากได้เครื่องที่ไม่มีปัญหาเรื่องได้ยินเสียงเบา หรือ มีเสียงซ่าส์ๆ เวลาคุยอะครับ ขอบคูณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 08:59  

ซื้อมาแล้วครับ 3990 อิ อิ ร้าน Aui เหมือนที่เพื่อนๆบอกครับ
ค่อนข้างประทับใจครับ เสียแต่ว่าเมนูมันหน่วงเล็กน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 14:32  

ตอบคุณSinglemanครับ รุ่นนี้แหละครับทนสุดๆหรือเอาแบบครบๆหน่อยก็ CX75ครับhttp://www.siamphone.com/catalog/siemens/cx75.htm

ปล.ใครมีธีมแจ๋วแบ่งกันบ้างนะคร้าบบบบบ...knarkbua@hotmail.com Smile Smile Smile
ExtremeHero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังมีอีกไหม
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 11:05  

เหนแล้วอยากไปซ้อเลยครับ พี่ๆในกระทู้ใครรู้บ้างว่า ร้าน aui ตอนนี้ยังพอมีอีกไหมครับ จะไปซ้อพรุ่งนี้เลย ขอบคุณคุณล่วงหน้าที่ชี้แนะครับพี่ๆ
ExtremeHero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 16:35  

ไปซื้อมาแล้วร้าน Aui ซื้อมาสองเครื่องเลย 3950 ครับช้าอดหมดนะเพื่อน
Singleman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามการใช้งานหน่อยครับ ขอบคุณ(ล่วงหน้า)มากๆครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 13:38  

คือผมไม่เคยใช้บริการ wap เลยครับ แต่คราวนี้อยากลองใช้มั่ง พวก wap หรือ GPRS อะครับ แต่พอลองเข้าไปมานบอกว่า การติดต่อวงจร CSD ล้มเหลว เลยอยากสอบถามอะครับ ว่าผมต้องไปเซ็ทค่าตรงไหนเหรอครับ ผมจึงจะใช้งานได้ตามปกติ (GPRS ผมset เปิดใช้งานแล้ว ก้อยังต่อไม่ได้ครับ)
ขอบคุฯมากๆครับ
232
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 11:24  

รุ่นนี้ทนโคตรขอบอก รีบไปซื้อมาตุนได้เลย

ผมเอาลงต้มในน้ำ แม่งยังไม่พัง
ใช้ได้เหมือนเดิม
ว่าไปน้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 11:31  

จะตุนไปทำไม -___-
ตกรุ่นไปนานแล้ว
kritseng
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 11:36  

ซื้อมาแล้ว M65 จากเดอะมอลล์บางแค.....3900 บาทประกัน mlink อุปกรณ์ บอกได้เลยคุ้มครับ.......เทียบกับราคานี้หาไม่ได้แล้ว ใครหาอยู่ลองดูครับ .......
mazz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 10:57  

ซื้อมาใช้เหมือนกันครับ เย้ ๆๆ จับถนัดมือดีครับ อุปกรณ์ก็ได้ครบตามที่ในบอร์ดบอก แต่ยังงง เรื่องแบตอยุ่ รู้สึกว่า อยู่ได้สองวันเอง เดียวจะลองชาร์ต ยาว 16 ชั่วโมงดู นี่พึ่งชาร์ตได้ครั้งเดียวเอง
Yukioo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 11:18  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ ที่ร้านนาซ่า 3510 บาท ชอบมากๆครับ พอดี C65 ที่ใช้อยู่ รุ้สึกซอฟแวร์รวนๆ ขี้เกียจเอาไปเข้าศูนย์เพราะใช้มานานแล้ว เลยเล็งรุ่นนี้ไว้ หน้าจอใหญ่กว่าเก่ามากเลย -_-" สีสวยดีครับ วัสดุการประกอบดีมาก แน่นหนา เสียงเรียกเข้า ใส และดังใช้ได้เลยครับ การจับถนัดมือดี และกล้องชัดมากครับ ดีกว่ากล้อง VGA ของยี่ห้ออื่นแน่นอนครับ Very Happy

ปล. ไม่ทราบ ตอนนี้ยังมี Bike O Meter ขายอยู่ไหมครับ อยากได้มาทดลองใช้ครับ เพราะชอบขี่จักรยานครับ Very Happy
Singleman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 21:54  

คือผมไม่เคยใช้บริการ wap เลยครับ แต่คราวนี้อยากลองใช้มั่ง พวก wap หรือ GPRS อะครับ แต่พอลองเข้าไปมานบอกว่า การติดต่อวงจร CSD ล้มเหลว เลยอยากสอบถามอะครับ ว่าผมต้องไปเซ็ทค่าตรงไหนเหรอครับ ผมจึงจะใช้งานได้ตามปกติ (GPRS ผมset เปิดใช้งานแล้ว ก้อยังต่อไม่ได้ครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 00:29  

Singleman ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่า ใช้ซิมค่ายไหนครับ ถ้า true move ติดต่อ true shop ครับ
Singleman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 14:45  

DS 35-38
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 23:03  

ผมใช้มาปีกว่า อยากบอกว่าสุดคุ้ม ตอนนั้นซื้อมา 8,900 บาท แถมสายชาร์จในรถยนต์ สายดาต้า และสมอลทอร์ค ทั้งหมดเป็นของแท้ครับ เคยโมโหลูกน้อง ขว้างลงพื้นอย่างแรง ไม่เป็นอะไรเลย ตอนนี้อยากขายเครื่องเก่าเอามาเทิร์นเครื่องใหม่ (M65) ยังไม่รู้ว่าราคารับซื้อจะอยู่ที่เท่าไหร่เลย แต่ประทับใจจริงๆ รุ่นนี้ ใครคิดจะซื้อ คิดไม่ผิดครับ
Saraluck
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 19:28  

ดีมากรุ่นนี้ ใช้มาปีกว่าแล้ว ตั้งแต่ราคา 12000 ใหม่เลย จนทำตกกรอบบิ่นไปแล้ว ก้ยังไม่คิดเปลี่ยน
DS 35-38
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 18:54  

สอบถามคนรับซื้อมือถือแล้ว ใจแป้วเลย บอกว่าไม่ถึงพัน...คนไทยนี่หลงแต่ยี่ห้อ ไม่มองถึงประสิทธิภาพกันเลย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 17:02  

Neutral ของผมมันชาร์ตไม่ได้เลยอ่ะ ใช้มา5เดือน 3เดือนแรกก็ชาร์ตได้ปกติ 4เดือนชาร์ตไม่ค่อยได้ต้องเสียบเข้าเสียบออกหลายครั้งถึงจะชาร์ตได้ 5เดือนชาร์ตไม่ได้แว้ว Crying or Very sad ใครเป็นแบบผมบ้างครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 17:05  

ปังแมน ผู้เขียน:
ทำไมเวลาชาร์ตแบต ผมต้องเสียบเข้าเสียบออกหลายครั้งอะครับ กว่ามันจะขึ้น รูปชาร์ตแบต เป็นกันบ้างป่าวคับ

งงอ่า

ผมเป็นแล้วหละคร้าบ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 16:49  

วันนี้ไปถามตามร้านตู้กระจกมาให้ร้านลองเอาที่ชาร์ตอื่นเสียบแล้วไฟเข้าครับก็แสดงว่าที่ชาร์ตเจ๊ง รอดตัวไปนึกว่าโทรศัพท์มีปัญหา อ้อ!ที่ชาร์ตที่ซื้อมาเป็นของ Power Plus ครับใช้ได้ไม่มีปัญหา Very Happy
ikok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมเพิ่งได้มา ปรากฎว่า ที่ชาร์ตเสีย นี่กำลังเอาไปเครมอยู่ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 09:00  

้ถามนิดนึงครับ ของผมซอฟแวร์มันเวอร์ชั่น14 ชาร์ตแบตเต็ม ใช้ได้ไม่ถึงวันอ่ะครับ ทุกคนเปงยังไงบ้าง ชาร์ตที ใช้ได้นานไหมครับ

ขอบคุณครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 11:52  

คุณใช้ทำอะไรบ้างหละครับ ใน1วันของคุณถ้าคุณใช้ถ่ายรูปถ่ายวิดีโอ บ่อยๆคุยนานๆแบตมันก็หมดเร็วอ่ะดิ Confused
H14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อวานครับ 2 พันกว่าบาทครับ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 14:15  

ชอบมากเลยครับ อิอิ
ซื้อมาของใหม่แกะกล่องเลยครับ 2 พันกว่าบาทเองถูกมากๆ
ยังไม่พบปัญหาอะไรเลยครับ

ตั้งค่า GPRS ที่เมนูไหนอ่ะครับผมหาไม่เจอครับ
แล้วถ่ายวิดีโอไก้นานเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ
1ikok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 14:54  

ผมก็ไม่ค่อยใช้อะไรมากนะครับ กดดูอะไรนิดหน่อยเอง + กับโทรไม่เกิน ครึ่งขั่วโมง ชาร์ทเช้า เย็นหน่อยก็หมดแล้วครับ และคห.ข้างบนบอกว่าซื้อของใหม่แก่ะกล้อง 2000กว่าๆ ยี่ซื้อที่ไหนครับ รบกวนบอกด้วยครับ จะซื้ออีกเครื่องให้พี่ชาย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาเมื่อวานครับ 2 พันกว่าบาทครับ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 10:36  

H14 ผู้เขียน:
ชอบมากเลยครับ อิอิ
ซื้อมาของใหม่แกะกล่องเลยครับ 2 พันกว่าบาทเองถูกมากๆ
ยังไม่พบปัญหาอะไรเลยครับ

ตั้งค่า GPRS ที่เมนูไหนอ่ะครับผมหาไม่เจอครับ
แล้วถ่ายวิดีโอไก้นานเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ
1.หมายถึงการปิดเปิดgprsรึเปล่าครับ ถ้าต้องการปิดเปิดหรือดูข้อมูลก็เข้าเมนู-การตั้งค่า-การเชื่อมต่อ
2.ถ่ายวิดีโอได้นานที่สุด 30 วินาที
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 10:38  

ไอ้แหยมลูกโทน ผู้เขียน:
ปังแมน ผู้เขียน:

งงอ่า

ผมเป็นแล้วหละคร้าบ

คือสรุปว่าที่ชาร์ตเจ๊งหน่ะ Laughing
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 10:40  

ขุดๆ Very Happy Very Happy Very Happy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 10:41  

เข้ามาคุยกันบ้างดิ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามไอ้แหยมครับ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 13:40  

เครื่องคุญ ชาร์ตเต็ม เปิดเครื่องใช้ได้นานเท่าไหร่ครับ ประมาณโทรรวมไม่เกิน ครึ่งชั่วโมงนะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามไอ้แหยมครับ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 16:14  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องคุญ ชาร์ตเต็ม เปิดเครื่องใช้ได้นานเท่าไหร่ครับ ประมาณโทรรวมไม่เกิน ครึ่งชั่วโมงนะครับ

แบตเหลือประมาณค่อนหรือครึ่งนึงอ่ะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 16:17  

1ikok ผู้เขียน:
ผมก็ไม่ค่อยใช้อะไรมากนะครับ กดดูอะไรนิดหน่อยเอง + กับโทรไม่เกิน ครึ่งขั่วโมง ชาร์ทเช้า เย็นหน่อยก็หมดแล้วครับ และคห.ข้างบนบอกว่าซื้อของใหม่แก่ะกล้อง 2000กว่าๆ ยี่ซื้อที่ไหนครับ รบกวนบอกด้วยครับ จะซื้ออีกเครื่องให้พี่ชาย

ชาร์ตเช้านี่เต็มรึยังครับ
1ikok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 18:14  

ชาร์ตเต็มซิครับ ของคุณเป็นไงบ้างครับ ใช้ได้ถึง 2 วันไหม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 12:01  

ชาร์ตเต็มซิครับ ของคุณเป็นไงบ้างครับ ใช้ได้ถึง 2 วันไหม

ถึงครับบางทีก็เกินครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 12:14  

ถึงครับบางทีก็เกินครับ

ใช้ปกติทั่วไปนะครับโทร-รับนิดหน่อย ทำไมเหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ คุณ ไอ้แหยม
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 17:49  

ขอบคุณครับ คุณ ไอ้แหยม เครื่องผมส่งเข้าศูนย์แล้วครับ สาเหตุที่ใช้ได้น้อยเพราะเครื่องมันเสียครับ กินไฟมากเกินไปครับ
ตอนนี้รอเครมของอยู่ครับอย่างน้อย 2 อาทิตย์ครับ

5555 ซื้อเครื่องมา 4วัน รอเครมของ 2 อาทิตย์ เซงโคตร
H14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 14:50  

ผมซื้ที่โคราชครับ
ใช้ก็ไม่มีปัญหาแต่วันแรกแบตหมดเร็ว
วันต่อมาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
ikok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 18:36  

จะหาซื้อ siemens m65 เครื่องใหม่ได้ที่ไหน ช่วยบอกด้วยครับ ใน กทม นะ
kritseng
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 08:16  

ใช้มา 3 เดือน เริ่มมีอาการชาร์จไม่ได้ แต่ไม่ต้องตกใจลองกลับปลั๊ก ตรงที่เสียบกับไฟบ้านดูใช้ได้เลยครับ......ส่วนเครื่องใหม่มีขายที่ m-shop the malls บางแค
u4312030
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 20:41  

ข้างร้านนาซ่า เห็นอยู่ 3,500 คับ
มีไรบ้างไม่รู้
DS 35-38
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 22:18  

H14 ผู้เขียน:

ผมซื้ที่โคราชครับ
ใช้ก็ไม่มีปัญหาแต่วันแรกแบตหมดเร็ว
วันต่อมาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

คุณ H14 ซื้อที่ไหนครับ ผมก็อยู่โคราช อยากได้ใหม่ครับ ใช้มาเกือบ 2 ปี ทนมาก ประทับใจ ส่วนที่ชาร์จนั้นเสียไปตั้งแต่ยังไม่ถึงปีครับ ไปเคลมอันใหม่ที่ M-Link สนญ. ได้ครับ (ตอนนั้นยังอยู่ในประกัน)
จุ่น พระรามเจ็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M65 รึ ถึงรุ่นนี้ออกมาจะ 2 ปีกว่าแล้ว แต่ยังแจ๋วนะ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 12:30  

ซื้อมาตั้งแต่ มกราคม 2549 ทั้งตกทั้งหล่น จนกรอบโลหะเป็นรอย ไม่รู้กี่ครั้งก็ยังหน้าด้านหน้าทน หล่นจากบันไดเกือบจะชั้น 2 กลิ้งกระดอนลงมาพื้นกระเบื้องห้องครัว ก็ยังหน้าด้านไม่เป็นไร กรอบโลหะของมันช่วยป้องกันได้มากมายมหาศาล

รุ่นนี้ทนมากครับ กันฝุ่นได้ กันน้ำกระเซ็นได้ดี(แต่ไม่กันน้ำแบบเรือดำน้ำ) ฝนตกวิ่งหนีฝนไป คุยไปตั้งเกือบ 400 เมตร ตัวเปียกหมดเลยแต่มันยังหน้าด้าน ไม่เป็นไร

หากชอบมือถือที่หน้าด้านหน้าทน M65 ไม่ผิดหวังครับ รุ่นนี้ไม่รู้เฉพาะล็อตที่ผมซื้อหรือเปล่าทำจากโรงงานเยอรมนีครับ Made in Germany ไม่ใช่สิงค์โปร์ ไต้หวัน หรือจีน

ไม่รู้ตอนนี้จะยังมีของใหม่มือหนึ่งเหลือเหรือเปล่า เพราะซีเมนก็ถูก BenQ งาบไปแล้ว รุ่นใหม่เห็นมีแต่ BenQ Siemens ของไต้หวัน
toom2236
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 13:47  

สวัสดีครับ

ผมtoom2236 ขอรายงานตัวครับ

เนื่องจาก ผมชอบ มือถือยี่ห้อนี้เป็นการส่วนตัว

แต่ไม่ได้ตามข่าวนานนนนนนมาก เพิ่งรู้ว่าโดนเบ็นคิวกินรวบเสียแล้ว... รู้เมื่อไม่นานนี้เอง

และแล้ว การรอคอยของผมก็เป็นจริง....

เจ้า ซีเมนส์ เอ็ม65 ราคาก็อยู่ในพิสัยการยิงของกระเป๋าผมจนได้555(รอมา2ปี)

ผมตามหาเจ้าตัวนี้มานาน จนพี่Jam-U อุตส่าห์ออกตามล่าให้ผม จนเจอ

ถึงแม้จะเป็นของมือ2ก็เถอะ ก็มันชอบง่ะ เห็นครั้งแรกตั้ง 12900 ตอนนี้ได้มา2xxx

แต่......เขาไม่มีจุกปิดเลนส์กันตัวกล้องครับ พอดีมันหายไป

เลยขอความช่วยเหลือว่า....

1.ใครที่มีจุกปิดเลนส์กันตัวกล้องของ ซีเมนส์ เอ็ม65 ตามรูป ถ้าใครมีจิตศรัทธา อยากขายช่วยติดต่อมาหาผมนะครับ ที่เมลล์ toom2236@hotmail.com หรือโทร 089-4317325

2.เจ้าเอ็ม65 นี่ ต้องใช้โปรแกรมจำเป็นอะไรเป็นพิเศษไหม? พี่Jam-Uเขาบอกว่า
ต้องดาวน์โหลด...

siemens usb data cable driver (ไดรเวอร์ยูเอสบี)ควรลงไดร์เอร์ก่อน แล้วค่อยต่อสาย

siemens mobile phone manager (โปรแกรมจักการไฟล์และอื่นๆเช่นต่อจีพีอาร์เอส โมเด็ม)

ควรอัพ Firmware จากปัจจุบันเวอร์ชั่น 14 เป็น 5x ไม่งั้นเวลาเล่นแว็พตัวหนังสือจะโดด

อยากได้ลิ้งค์ที่โหลดโปรแกรมข้างต้นน่ะครับ

ส่วนที่พี่เขาว่า
กด *#06# จะโชว์เลข imei
กด more จะเห็นเวอร์ชั่น
กด more จะเห็น cc monitor
กด more จะเช็คสภาพเครื่องได้

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่(เคยใช้แต่3315 ) อยากรู้ให้มากกว่านี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

อิอิ

กะเด้ว!!!
M65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามราคาแบต กับ สายดาต้าค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 22:27  

พึ่งได้รุ่นนี้มาจากพี่ส่งมาให้ใช้อีกเครื่อง พอเห็นแล้วชอบมากเลยค่ะ

ดีไซน์สวยไม่ตกยุคเลยนะค่ะ แต่รุ้สึกแบตจะเสื่อมแล้ว เพราะพี่เค้าซื้อมา 2 ปีแล้ว

เลยอยากทราบราคาของแบตของแท้ ตอนนี้ราคาเท่าไรค่ะ กับสายดาต้าด้วยนะค่ะ

ใครพอทราบช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามราคาแบต กับ สายดาต้าค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 10:11  

M65 ผู้เขียน:
พึ่งได้รุ่นนี้มาจากพี่ส่งมาให้ใช้อีกเครื่อง พอเห็นแล้วชอบมากเลยค่ะ

ดีไซน์สวยไม่ตกยุคเลยนะค่ะ แต่รุ้สึกแบตจะเสื่อมแล้ว เพราะพี่เค้าซื้อมา 2 ปีแล้ว

เลยอยากทราบราคาของแบตของแท้ ตอนนี้ราคาเท่าไรค่ะ กับสายดาต้าด้วยนะค่ะ

ใครพอทราบช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ผมเพิ่งซื้อมาครับ อยากบอกว่าของแท้หายาก อาจเจอของย้อมแมว และถ้าเจอ ก็อาจเจอของที่ Stock ไว้นานแล้ว เสื่อมแล้ว ผมซื้อของ COMMY ครับ มีระบบ Safty valve ด้วย กันระเบิด 350 บาทเอง ถ้าคุณรู้จักดิโอลสยาม-บ้านหม้อ ให้ไปซื้อที่ร้านอมร เขาเป็น Dealer ด้วย หรือลองถามตามร้านมือถือตามห้างก็ได้ แต่ถ้าไม่ใช่ Dealer คงหายากหน่อย เพราะรุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนใช้ครับ
DS 35-38
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามราคาแบต กับ สายดาต้าค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 10:15  

M65 ผู้เขียน:

ส่วนสายดาต้า ผมได้มาพร้อมซื้อเครื่อง เป็นรุ่น 540 ร้านที่มาบุญครองที่ขายสายพวกนี้ น่าจะมีครับ ไม่น่าจะแพง ส่วนของแท้ ผมเคยเห็นที่ศูนย์ซีเมนส์ สะพานควาย ไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่ไหม
lullala
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: M65 รึ ถึงรุ่นนี้ออกมาจะ 2 ปีกว่าแล้ว แต่ยังแจ๋วนะ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 14:05  

จุ่น พระรามเจ็ด ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งแต่ มกราคม 2549 ทั้งตกทั้งหล่น จนกรอบโลหะเป็นรอย ไม่รู้กี่ครั้งก็ยังหน้าด้านหน้าทน หล่นจากบันไดเกือบจะชั้น 2 กลิ้งกระดอนลงมาพื้นกระเบื้องห้องครัว ก็ยังหน้าด้านไม่เป็นไร กรอบโลหะของมันช่วยป้องกันได้มากมายมหาศาล

รุ่นนี้ทนมากครับ กันฝุ่นได้ กันน้ำกระเซ็นได้ดี(แต่ไม่กันน้ำแบบเรือดำน้ำ) ฝนตกวิ่งหนีฝนไป คุยไปตั้งเกือบ 400 เมตร ตัวเปียกหมดเลยแต่มันยังหน้าด้าน ไม่เป็นไร

หากชอบมือถือที่หน้าด้านหน้าทน M65 ไม่ผิดหวังครับ รุ่นนี้ไม่รู้เฉพาะล็อตที่ผมซื้อหรือเปล่าทำจากโรงงานเยอรมนีครับ Made in Germany ไม่ใช่สิงค์โปร์ ไต้หวัน หรือจีน

ไม่รู้ตอนนี้จะยังมีของใหม่มือหนึ่งเหลือเหรือเปล่า เพราะซีเมนก็ถูก BenQ งาบไปแล้ว รุ่นใหม่เห็นมีแต่ BenQ Siemens ของไต้หวัน

ของเราก้ล๊อต เยอรมัน เหมือนกัน กรอบแตกไปแล้วนิดนึง ยังไม่เปนไร เคยอัพFM ครั้งนึง ก้เสถียรดี 2ปีละ อยากเปลี่ยนใหม่จะเกบรุ่นนี้ไว้ไม่ขาย แต่รอมันพังก่อน แต่คาดว่าเหงือกแห้ง
sme lek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามนั้น
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 15:31  

http://benq.co.uk/support/downloads/downloads.cfm?product=1066

driver and Manuals นะครับเพื่อใครยังไม่เพราะคนหนึ่งแหละที่ยังไม่มี แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ดีอ่ะเปล่าเพราะยังไม่ได้ลองเด้อ (สายต่ออยู่ที่บ้าน)
ปล.ชอบรุ่นนี้มานานแล้น เครื่องเพิ่งหายเลยสอยมาเลย แต่เซ้งตรงที่ร้าน Aui มาบุญครองนะบอกว่าเครื่องมือหนึ่งประกันกับ Mlink แต่เราโทรไปถามที่ Mlink ปรากฎว่าเครื่องหมดประกันไปแล้น แย่มากๆๆๆ เลย พรุ่งนี้กะว่าจะต่อว่าที่ร้านเสียหน่อยครับ (แต่ใจหนึ่งก็ยอมรับว่าราคาเครื่องกับศักยภาพแบบนี้หาไม่ได้แล้น 3300 บาท แต่อย่างน้อยน่าจะจริงใจกันหน่อย Evil or Very Mad )
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: