Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ "ฉุกเฉินเท่านั้น "

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 20591
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????? "??????????????? "
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 08:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ว่า ผมอยู่ ได้เดินทางไปต่างจังหวัดมา ระหว่างทาง เปิดดู โทรศัพท์ มันขึ้นมาว่า " ฉุกเฉินเท่านั้น " ทั้ง ที่ยัง มี คลื่น (มีขีดที่บอกว่ามีคลื่น) เลยลอง เอาโทรศัพท์เพื่อน ลองโทร เข้าดู ก็ โทร ไม่ได้ครับ ช่วยทีนะครับ ลองกด * 888 * 837# ดูแล้ว มันขึ้น

Mar 4 2004

ครับ
golfyjung
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 10:14  

เห็นมีใครคนนึงในนี้แหละครับ
เคยบอกว่าให้เลือกบริการเครือข่ายเป็นอัตโนมัติ
แล้วก็ลบproviderที่ไม่ใช่ของคนไทยออกให้หมดนะครับ

ส่วนปัญหาที่ชอบขึ้นว่า"ฉุกเฉินเท่านั้น"เวลาไปต่างจังหวัด
เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นประจำครับ
ผมก็เคยเจอกับตัวเองเหมือนกันตอนไปนครสวรรค์

อืม แต่sw version คุณก็ใหม่แล้วนะเนี่ย
แสดงว่าแก้ไม่หายแน่ๆเลย
อภิญญา กิตติปัญจมาศ
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 12:33  

ให้เข้าเมนู" บริการเครือข่าย "

แล้วก็ไปตรงที่"เลือกเครือข่าย"

จากนั้นก็ "ตั้งค่าการเลือก" จะเห็นว่า "อัตโนมัติ" ใช่ไม๊

ก็กดเลือก"อัตโนมัติ" มันจะทำเองอัตโนมัติ แล้วคำว่า "ฉุกเฉินเท่านั้น"

ก็จะหายไป มีไรคุยกันได้ " พ ล อ ย " >>> 0 6 - 2 5 1 3 9 3 2
itchaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 14:31  

ขอบคุณทุกท่านนะครับ
- ถึงคุณ อภิญญา กิตติปัญจมาศ รู้สึกว่า เครื่องของผมมันจะ เลือก อัตโนมัติ มาตั้งแต่ ซื้อตอนแรกละครับ

- ถึงคุณ golfyjung ที่บอกว่า " ส่วนปัญหาที่ชอบขึ้นว่า"ฉุกเฉินเท่านั้น"เวลาไปต่างจังหวัด
เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นประจำครับ
ผมก็เคยเจอกับตัวเองเหมือนกันตอนไปนครสวรรค์ "
ตอนนั้น คุณได้ทำการ ลบ provider หรือยังครับ

? ตอนนี้เซ็งมาก มันไม่น่า จะเป็นแบบนี้เลย ?
golfyjung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 17:49  

ตอนนั้นยังนะครับ
แต่หลังจากที่ตั้งแล้วก็ยังไม่ได้ไปต่างจังหวัดอีกเลยครับ
เลยไม่ได้ทดสอบ

ไม่รู้ว่าคุณ itchaz ต้องไปต่างจังหวัดบ่อยหรือเปล่า
ถ้าใช่ก็คงต้องทำใจหรือเปลี่ยนแปลงแน่ๆครับ
เพราะผมก็รู้สึกว่าอย่างนั้นไม่ไหวแน่

เข้าใจว่าปัญหาน่าจะเกิดจาก sw นะครับ
เรื่องระหว่างการติดต่อของเครื่องเรากับbase station
ถ้าแก้คงต้องแก้ที่ sw นั่นแหละครับ

ลองโทรไปที่ศูนย์ที่ software park ดูนะครับ
ไม่รู้ว่ามี version ใหม่ออกมาอีกหรือยัง
chokuun
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 19:54  

ลองเปิด บรอดคาสท์ ดู นะครับเผื่อจะดีขึ้น (วันนี้ผมลองเปิด แล้วมันไม่ขึ้นฉุกเฉิน)
koako
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 22:11  

*-*
itchaz
Year's Star

หัวข้อ : -.-'
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 18:18  

เบื่อ เลย ผมอยู่ ลำปาง ไปถามที่ 0 เค้าตอบมาแบบไม่ต้อง คิดอะไรมากเลยว่า "ปิดแล้วเปิดใหม่ค่ะ หรือไม่ก็ ไปอัพที่ กทม 2 สัปดาห์ ถ้า รอไม่ได้ก็ ประมาณ 1 เดือน ที่เชียงใหม่จะได้โปรแกรมมา " เรา ก้อถามว่า อัพแล้ว จะดีไหม เค้าก็บอกว่า " อัพแล้วก็ น่าจะดี นะค่ะ"
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: