Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-X430
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 204 / เข้าชม: 144674
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 12:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่ๆๆ คับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ ใช้กับ Dtac ก่ะ Dpromp ได้ไหมคับ พอดี จะซื้อแล้วแต่กัวใช้ไม่ได้อ่ะ ขอบคุณนะคับ
คนรักซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????,???,?????? ???
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 14:37  

Samsung X-430 ถ่ายรูปได้หรือเปล่าคะ แล้วทำไมไม่ทำสีน้ำเงิน,ฟ้า,ลายไม้ คะ ถ้าผลิตได้จะขายดีมากค่ะ คนเราชอบสีน้ำเงิน,ฟ้า,ลายไม้ แต่ว่านะคะลายไม้น่าจะขายดีกว่าสีอื่นๆค่ะ เพราะว่าลายไม้เนี่ยถ้าทำได้จะดีค่ะ ต้องทำแบบมิลเลเนี่ยมด้วยนะคะ รับรองค่ะสวยมากๆค่ะ
takecare999
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : takecare999
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 00:15  

ยินดีด้วยนะครับที่ได้เครื่องใหม่ ผมเองก็ใช้อยู่เหมือนกัน กำลังจะหาซื้อสาย data link แต่ยังหาซื้อไม่ได้ครับ ลองเล่นแล้วตัวเครื่องก็ใช้ได้นะครับ แต่ข้อเสียคือรูปภาพไม่ตรงกับชื่อครับ แต่ส่วนนี้ก็ไม่เป็นปัญหาสำหรับผมนะครับ ส่วนอีกปัญหาหนึ่งคือเวลาปิดฝาใส่ไ้ในกระเป๋าเสียงเรียกเข้าจะไม่ค่อยดัง แต่ก็พยายามหาโหลดเสียงเพลงที่มีระบบสั่นนะครับ
loveglay
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 05:22  

ไม่ทราบว่าเสียงเรียกเข้าของsumsumg x430 กับ
sony T230 อันไหนเพราะกว่ากันฮะ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 17:00  

T230 เป็นแบบ 32 ชิ้นดนตรีคับ
X430 เป็นแบบ 40 ชิ้นดนตรีคับ

ดังนั้นซัมซุงชนะคับ
กัญญารัตน์ มะโนปีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 19:48  

คุณสมบัติของx430กับs500 มันแตกต่างกันมาไหมค่ะ พอดีกำลังจะซื้อ
I-Kawa ~anonymity~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 21:00  

น่าจะคุ้มกว่า e100
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 17:06  

X430 น่าใช้กว่า S500 คับ ถ้าอยากได้ประโยชน์ไว้ใช้
หนูเจี๊ยบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !!!!????????????!!!!!
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 14:10  

แบบว่าตอนนี้กำลังอยากได้มือถือใหม่อยู่
เลยอยากรบกวนถามพี่พี่ว่าจาซื้อรุ่นไหนดี
ระหว่าง samsung X430 กะ pana x66
อันไหนดีกว่ากัน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 21:36  

สำหรับผม ผมเลือก x66 อ่ะคับ
หนูเจี๊ยบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +++?????????+++
วันที่โพสท์ : 21 May 2004 17:08  

ขอบคุณนะคะพี่ฉัตรชัย
...อิอิ
อยากรู้มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 May 2004 19:33  

ทำไมดาวน์โหลดริงค์โทนจากเวบไม่ได้ ใช้ sim orangeอยู่ค่ะ
มันส่งข้อความมาให้แต่ไม่มีริงค์โทนมา ติดต่อ gprsก็ไม่ได้
อาคาริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? ????? 8,000 ??????? ?????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 10:11  

ก็ดีมากนะคะ อย่างที่ทุกคนโพสต์ ถูกใจมากเลย แต่รบกวนถามหน่อยนะคะ
สายดาต้าลิ้งค์ ใช้กับรุ่นไหนได้ และ ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะ ช่วยบอกด้วยนะคะ
อยากได้เพราะมันไม่เห็นมีแถมเหมือน X600 เลย ขอบคุณค่ะ
อาคาริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 10:22  

ตัวนี้ถ่ายรูปไม่ได้ แต่ว่าให้เพื่อนส่งมาให้ก็ได้ ไม่ว่าทาง MMS หรือว่า ทาง ดิสก์ แล้วค่อยโหลดจากสายดาต้าลิงค์เอา ที่จริงจะเอา 3200 หรือ E365 ก็ได้ถูกกว่าอีก แต่ว่า X430 รุ่นใหม่ แบบพับ ถูกใจ เสียงเยอะกว่าตั้ง 40 ชิ้น ฯลฯ
อ้อ เครื่อง Samsung ทางศูนย์ ดีแทค บอกมาว่า จะเล่น GPRS & MMS ได้ ก็ต่อเมื่อตั้งค่าใน ส่วน Profile ที่ 3 ซึ่งมันตั้งให้เป็น Orange ฉะนั้นหากใช้ระบบอื่น ก็ต้องตั้งใหม่ ที่ โปรไฟล์3 ของหนูตั้งตั้ง 6 รอบ เพราะมันส่งมาแล้วดันมาลงโปรไฟล์4กับ5 ฉะนั้น ต้องทำให้มันเต็มแล้วค่อยลงทับอันที่3 ช่วยบอกด้วยว่าใช้สายดาต้าลิงค์รุ่นไหนได้ ราคาเท่าไหร่ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 18:08  

เพิ่งซื้อเครื่องนี้มาได้ไม่กี่วันค่ะ แต่โหลดเพลงไม่ได้ อยากรุ้วิธีโหลดน่ะค่ะ และวิธีโหลดเข้าGPRS อ่ะค่ะ ต้องทำอย่างไรอ่ะค่ะ คือไม่มีความรุ้เลยอ่ะค่ะ ตอนนี้ใช้บริการของorangeอยุ่ค่ะ
เต้ย2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : X430
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2004 10:14  

เราซื้อ มือ 1 ศูนย์บลิสเทล มา แค่ 7500 บาท เองค๊าบบบ (ซื้อ 21 พ.ค.)
ปี้โป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2004 17:01  

เราซื้อมาราคาแค่ 8,050 เอง เป็นจอพับที่ราคาถูก ข้อดี สวยดี กระทัดรัด ข้อเสีย ไม่มีกล้องถ่ายรูป แต่คนขายบอกถ้ามีกล้องต้องดูแล ห้ามทำตก แต่ตอนนี้เราจะโหลดเสียงไม่รู้ว่าโหลดได้จากไหน เพราะหาดูยังไม่มีรุ่นนี้เลย ใครทราบบอกด้วย
jigsawman
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 12:19  

ซื้ออะไรดีครับ x 430 กับ x 600

ราคาพอๆกันเร๊ย

ชอบdesign x430 แต่ การใช้งานx600 สุดยอด

ช่วยคิดหน่อย
SLIN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 10:50  

เข้าไป register ที่เวป www.samsungmobile.com สิคะ
แล้วจะได้แต้ม 300 แต้ม ไว้โหลดริงโทนได้ 3 เพลงค่ะ
(เพลงละ 100 แต้ม) หรือจะโหลดอย่างอื่นแทนก็ได้
(^_^)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 22:38  

ตกลงใช้กับ sim orange ได้ไหมคะ????

พอดีเป็นคนเต่าล้านปีอยู่ซักหน่อย ^^"
คือสงสัยเรื่อง GPRS มานานแล้วค่ะ
อยากถามว่า ถ้าเราไม่ register GPRS เราจะพลาดโอกาสในการเล่นอะไรบ้างคะ

เช่น ส่ง SMS ธรรมดาๆ ยังส่งได้มั๊ย โหลดเพลง+รูปภาพจากเน็ตได้มั๊ย ฯลฯ
เด็กวัยมหัศจรรย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 12:33  

ดีคับ ขอบอกว่าดีจริง แต่เสียอยู่อย่างไม่มีหน้าจอด้านนอก แล้วแบตหมดวัย แต่สามารถดาว์โหลดเพลง ริงโทน poly ได้ และที่มาใหม่ตอนนี้ x 430 โหลดเสียงเรียกเข้า เหมือนจริงได้แล้วครับ truetone ได้แล้ว เป็นเสียงเรียกเข้ามีคนร้องครับ เจ๋งจริง
woratitt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2004 13:16  

รุ่นนี้หน้าใช้ครับ สวยดี ราคาประหยัด

สำหรับคนที่ไม่ต้องการกล้อง

มีที่ให้บริการโหลดภาพ ด้วยอย่าง http://www.eiei.net ลองเข้าไปดู
~!ABraHuM!~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2004 21:49  

รุ่นนี้ใช้ได้ทั้ง 3 ระบบ เลยคับ ผมว่ารุ่นนี้นี่พูดก็ไม่ค่อยเบานะ ยกเ้ว้นเวลาเหลือ แบตอยู่ก้อนเดียว แต่ก็ดีนะคับ ผมว่ารุ่นนี้น่าใช้ เพราะผมก็ใช้อยู่
kongbang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MMS
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2004 02:24  

รุ่นนี้รับ MMS ได้มั้ยครับ
จะให้เพื่อนส่งรูปมาทำเป็นวอลเปเปอร์
แต่พอส่งมากลับเป็น sms ธรรมดา
แล้วบอกเว็บให้ไปเปิดดูใน www.dtac.co.th/mmsweb
จะโหลดลงเครื่องก็ไม่ได้
ใครเซ็ตเป็นช่วยบอกหน่อยนะครับ
aoypolo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 21:02  

ตอนนี้ใช้ระบบOrange รุ่น samsung x430 แล้วอยากเข้า wap บ้าง ต้องทำไงเป็นอันดับแรกเลย - จนจบเลย ขอบคุณมากเลยถ้าช่วยอิฉันนะเจ้าคะที่ aoypolo@yahoo.com
puttita.put@thaimail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 19:25  

เราก็ใช้อยู่ซื้อมา 8000 บาท ใช้ดีมากสวยด้วย Very Happy
ก๊อป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 09:37  

ตอนนี้มือ2สภาพดีๆหน่อยกูอยู่ที่6500-6800เอง ถ้าเฉยๆก็6000มือ1แค่7-8พันเอง ลองไปหาดูที่มาบุญครองสิ แต่ถ้าจะดูมือ2ลองไปดูที่เวปpantipนะ เพราะว่าตอนนี้คนขายตัวนี้ทิ้งเยอะเหมือนกัน Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2004 10:11  

เราก็ขายเครื่องนี้ทิ้งเหมือนกันเพราะว่าไม่ได้เรื่องเลย โกหก mms ก็ไม่ได้ เคยมีคนโทรเข้าแล้วสั่นไม่หยุดเลยรับสายแล้วยังสั่นอยู่อีก มีคนโทรเข้าแล้วสลับสายซ้อนมาเองเฉยเลยกำลังคุยกับอีกคนอยู่งงเลย ขายไป 6000 บาท
ก๊อป ผู้เขียน:
ตอนนี้มือ2สภาพดีๆหน่อยกูอยู่ที่6500-6800เอง ถ้าเฉยๆก็6000มือ1แค่7-8พันเอง ลองไปหาดูที่มาบุญครองสิ แต่ถ้าจะดูมือ2ลองไปดูที่เวปpantipนะ เพราะว่าตอนนี้คนขายตัวนี้ทิ้งเยอะเหมือนกัน Surprised
Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 01:08  

เอ่อ อย่าหาว่ายังงู้นยังงี้เลยนะคับ โทรศัพมานก็เปงสิ่งของที่พังได้อ่ะคับ อย่าไปคิดไรมากเลย ไม่ใช่ว่าของคุณพังแล้ว ของคนอื่นจาไม่ดีเหมือนของคุณซะเมื่อไหร่ แล้วที่บอกว่า mms ไม่ได้เนี่ย โง่เองรึเปล่าคับ เพราะผมก็ใช้เล่นอยู่ทุกๆๆวัน - -a
เซนกิ
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 10:17  

ไม่เห็นมีปัญหาไรเยย อ่ะก้อใช้ได้ปกติเน่ๆครับ มานแค่ตอนเล่น gprs มานจาช้าหน่อย
เวลาเปลี่ยน wallpapper ที่โหลดมาเอง เมนูจาช้า ถ้าเปลี่ยนเป็น wallpapper ที่มากะมือถือเมนูก้อเร็วเหมือนเดิมครับ แล้วก้อ โหลดพวก เพง รูปที่เราฝากไ้ว้ใน thai.net ไม่ได้ง่ะ ไม่รู้ทำไม ต้องโหลดแบบเสียตังค์อย่างเดียวง่ะเฮ่อๆ เซ็งตรงเน้ๆแหละ แต่ถ้ามีสายดาต้าลิงค์ก้อคงโอเคง่ะครับ
เปอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 13:49  

Question อยากทราบว่ารุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้มั้ยค่ะ เหนมีแต่ของรุ่นอื่นอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 20:17  

ibafay ผู้เขียน:
อยากทราบว่า สายดาต้าลิ้งค์ แท่นชาร์ท และแบตสำรอง ของ รุ่น x430 หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ
VIO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555666
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 12:54  

ผมซื้อมา 7400 เอง มือ 1 เครื่องศูนย์เลย
ใช้ดีมากครับ
ขาจร...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???...
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 14:18  

เห็นในรายละเอียดบอกว่าเปิดรอรับสายได้ 70 ชม. ถือว่าน้อยนะถ้าเทีบยกัยรุ่นอื่นๆ ทำไมถึงเป็นเช่นนั้นล่ะคะ
ben145
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 20:15  

X430 กับ inno iDEA801
ตัวไหนดีกว่ากันอะครับ
iDEA801 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขาจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? ?.......
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 11:10  

ถ้ารออีกซักเดือนนึงราคาจะลงอีกหรือเ Twisted Evil ปล่าน้อ... ตอนนี้ราคาอยู่ที่
Mobile easy 8100 บาท รับประกัน 5 ปี

Blisstel Shop 7990 บาท รับประกัน 1 ปี แต่เขารับประกันพวกเครื่องตกน้ำ หาย ประมาณนี้ด้วย อันนี้ต้องลองไปคุยที่ศูนย์อีกที

M Shop 7750 บาท รับประกัน 1 ปี

เช็คเมื่อวันที่ 26/07/04 ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆ เห็นว่าราคาจะลงกว่านี้อีกมั้ยคะ เราจะได้รอ อิอิ....
funny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 14:59  

เมื่อคืนผมยังเล่น wap อยู่ดีๆ เลย แต่เช้ามาจะไปโหลดเพลงกะรูป มันกลับโหลดไม่ได้ ขึ้นบอกว่า "ใช้บริการไม่ได้" ต้องไป set ตรงไหนอีกเปล่าครับ

เพราะผมคิดว่าตั้งถูกต้องแล้วนะ เพราะเข้าไปตั้งแบบอัตโนมัติจากเวปเลย รึว่าจะเป็นที่เบอร์ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
ขาจร..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 16:53  

เพิ่งไปซื้อมาจากศูนย์ IEC 8100 บาท จากที่ใช้มา 1 อาทิตย์ เยี่ยมไม่มีปัญหาอะไร เสียงเรียกเข้าดังมากๆๆๆๆๆ...เพราะอีกตางหาก เสียงพูดก็ได้ยินชัดแจ๋ว เมนูใช้ง่ายกว่า Nokia อีกนะสำหรับเรา เราว่าเสียงเรียกเข้าไปโหลดจาก www.samsungmobile.com เสียงเพราะสุดเลยมีให้ฟังก่อนด้วย เอาเป็นว่าใครที่กำลังเปลี่ยนมาใช้รุ่นฝาพับ เราว่ารุ่นนี้ OK เลยล่ะ....
ปล. เยงเรียกเข้าแบบ True Tone โหลดได้เลยหรือเปล่าหรืดว่าต้องตั้งค่าอะไรใหม่ก่อน ยังไงใครทราบโพสท์ไว้ด้วยนะคะ
SAMSUNG x430
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 16:11  

คนที่ใช้สามารถลงทะเบียนเพื่อรับแต้มสำหรับโหลด ริงโทน วอล์เปเปอร์ และจาวา เกมได้ที่ http://th.samsungmobile.com/th/index.jsp

True tone ลองไปโหลดที่ Eomobile ได้ครับ
xxx X430
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Helpppp
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 17:53  

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้

อยาก ถามว่าสามารถต่อสายดาต้าร์ลิ้งค์ ได้รึป่าวคะ

แล้ว เครื่องนี้ สามารรองรับ file mp.3 หรือ midi ได้รึป่าวคะ

ผู้รู้ช่วยตอบที
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 19:25  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วคะ
ben145
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 20:44  

ได้ครับ สายเส้นละ 500 บาท
ไฟล์เสียงรองรับแต่ .mmf ครับ
ถ้ามีไฟล์ midi สามารถแปลงเป็น mmf ได้ครับ ด้วยโปรแกรม
ATS-MA3-SMAF หรือ psmplay ก็ได้ครับ สามารถทำสั่นพร้อมเสียงได้ด้วย
ตอนนี้เครื่องศูนย์มือหนึ่งราคาประมาณ 7200 ครับ
แต่เท่าที่ดูมาถูกที่สุดอยู่ที่ 7000
มันแกว่งๆอยู่ที่ 7000-7300 ครับ ลองหาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 21:49  

U-banK ผู้เขียน:
ฝาพับราคาประหยัดที่น่าใช้มากๆของซัมซุง
kitty_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 20:15  

คืองงค่ะ ว่ารุ่นนี้เนี่ย เวลาพิมพ์sms ไม่มีพิมพ์ขึ้นบรรทัดใหม่หรอคะ แล้วถ้ามีมันอยู่ปุ่มไหนอ่ะคะ

แล้วโปรแกรม ATS-MA3-SMAF หรือ psmplay หาได้จากที่ไหนคะ แล้วโปรแกรมต้องเอามาลงที่เครื่องคอม หรือมือถือคะ (โง่ไปมั้ย Embarassed )
Nut XXX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 12:11  

สายดาต้าลิ้ง ราคาประมาณ 450 บาท เห็นเค้าลงในเน็ตครับ
ว่าจะซื้อสายดาต้าเหมือนกัน แต่ยังไม่มีเวลาไปมาบุญครองเลย
Chalo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? x430 s500 inno90
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 00:38  

ว่าจะเปลี่ยนมือถือค่ะ ใจจริงชอบ x430 (7200บ.)มากๆๆๆ สวยดี แต่ s500(8200บ.) เหมือนจะมีฟังชันเยอะกว่า ในราคาประมาณเดียวกัน แล้ววันนี้ไปเดินๆดู เจอ inno90 (8500บ.) ก็น่าสนใจ แต่เคยได้ยินว่าปัญหาเยอะ .... ยังไงก็ยังติดใจ x430 อยู่ดี .. ลังเลมากๆ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ .... plsssssssssssssssssssssssss .......
เซนกิขี้เกียจเข้าพลาส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 20:43  

เมื่อไรจะมีอัพเวอชั่นซะที ให้มันเวลา คนโทรเข้าให้โชว์ทั้งชื่อทั้งเบอร์ง่ะ ไม่ก็โชว์สัญลักษณ์หน่อยว่า เบอร์บ้าน หรือ เบอร์มือถือ หน่อยง่ะ ไม่งั้นงงตายเลย ไม่อยาก mem เบอร์แยกง่ะ เฮ่อๆ เซ็งๆ jpg ก้อไม่ support อืออ
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2004 15:55  

โหลด ริงโทนของรุ่นนี้ที่ไหน

โหลดที่ไหนก็ไม่ได้
นายขโมย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2004 16:38  

รุ่นนี้เป็นรุ่นประหยัด สำหรับคนที่งบน้อย เพราะงั้น function หรูๆก็จะไม่มี
แต่มันก็สมราคานะครับ ถ้าอยากได้ function มากๆ(งบมากด้วย)ก็จะไม่เหมาะกับรุ่นนี้ครับ
บันนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????? ???display ??????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 11:59  

แบบว่าลองทำตามหนังสือ กดส่ง sms ไปเสียตังไป 20 บาทก็ยังไม่เหนจะมีแต่รูปเลยยังมีชื่อ ของเครือค่าย กะนาริกาอยู่เลย ใครทำเปนบอกทีนะค่ะ
คนจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???..?????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 15:03  

ดูราคาใน http://www.mobileeazy.com ราคาเพียง 7,650 บาท สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ราคาเบาดี
numnote
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : 6900 ????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 20:22  

ที่ร้าน โมบายอีซี่ ลดราคาเหลือ 6900 แล้วครับไม่แถมอะไรเลย แนะนำให้ไปโหลอ Easy-GPRS เวอร์ชั่น 2.1.8 เองที่ www.samsung.com/th แล้วก็สายดาต้าลิ้ง ของ S200 S300 V200 เค้าบอกใช้กันได้
lary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????load ????????????????? true tone
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 14:24  

ผมขอแนะนำให้ไป สมัครสมาชิกที่ กลุ่ม "ใครอยากได้ true tone" ซึ่งอยู่ใน web www.samsungmobile.com ซึ่งกลุ่มนี้เพลงให้download เพียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 00:13  

[quote="xx"]ใครที่ใช้ X 430 อยู่เวลาเปิดฝารับสายแล้วจอจะดับไป
พอคุยเสร็จกดวางสายจอจะติดปกติ ต้องตั้งค่าอะไรใหม่หรือไม่หรือเครื่องบกพร่อง
สอบถามได้จากที่ใด[/quoteเป็นเพราะว่าไปตั้งประหยัดแบตไว้ครับ
ถ้าเปิดไว้สักพักก้อจะดับแต่ถ้ากดไฟก้อจะมาเองคับ
คนอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 08:27  

ระหว่าง โนเกีย 6610 และ ซัมซุง x430 ซื้ออะไรดี โนเกีย ฟังวิทยุ ได้อ่ะ ฟังก์ชั่นนี้ดีหรือเปล่าอ่ะ ใครอยากแนะนำเชิญได้นะคะ
say...cheese
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 11:22  

คือว่าตอนนี้เราใช่รุ่นนี้อยู่อ่ะ แล้วอยากจะรู้ว่าเวลาจะใช้ GPRS จะต้องทำยังไงอ่ะ คือตอนนี้มันใช้ไม่ได้อ่ะ...ช่วยบอกทีจิ ส่งอีเมลล์มาบอกก็ได้นะ ที่ nutsumi_akiko@hotmail.com
pleaseได้โปรด
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 12:21  

ส่ง GPRS ก็ต้องตั้งค่าก่อน โทรไปที่ ค่ายที่ใช้ ของSamsung เขาจะตั้งให้ทุกค่ายในเครื่องแล้ว ถ้าไม่ใช่เครื่องนอก แล้วเราไปเซ็ทเลือกค่ายในเครื่องเรา เวลาจะเล่นก็แค่กดตรง I Razz Smile
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 12:21  

ส่ง GPRS ก็ต้องตั้งค่าก่อน โทรไปที่ ค่ายที่ใช้ ของSamsung เขาจะตั้งให้ทุกค่ายในเครื่องแล้ว ถ้าไม่ใช่เครื่องนอก แล้วเราไปเซ็ทเลือกค่ายในเครื่องเรา เวลาจะเล่นก็แค่กดตรง I Razz Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 12:54  

kHoN_jAi_On ผู้เขียน:
ถามพี่ๆ ทั้งหลายที่มีความรู้
คืออยากรบกวน ถามว่า
1.ข้อดี ข้อเสีย ของรุ่นนี้ มีไรบ้าง
2.ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ตอนนี้
3.อยากได้ มือถือฝาพับ ที่หน้าจอสีสวย เสียงเพราะๆ ดาวน์โหลตเกม และ ริงโทนเพราะได้ๆ มีงบประมาณ 10,000 บาทอ่ะ จะเลือกรุ่นไหนที่คุ้มสุด

รบกวนแค่นี้แหล่ะฮะ.. ช่วยกรุณาตอบด้วย
ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 03:34  

เครื่องรุ่นนี้ก้อดีนะ ราคาถูกด้วย แต่น่าเจ็บใจ เมื่อก่อนซิ้อมาเกือบ 8,300 ตอนนี้ลดลงเหลือ 6 พันกว่าบาท ซื้อได้เดือนกว่าๆ เองเนี่ย โคตรเซ็งเลย
say cheese
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : please
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2004 19:03  

เบอร์ของซัมซุงที่พี่บอกนี่เบอร์อารายอ่ะคะ ช่วยบอกหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 17:48  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้มากๆเลย เพราะเท่าที่เปิดดูหลายๆweb มันก็น่าสนใจดีนะ เป็นแบบพับราคาประหยัดที่น่าใช้จริงๆเลย โอย....อยากได้ แต่ไม่มีตังอ่ะ -_-"
Razz อากปืทอป ปแอผปแอ้สรืใผปแอใผปแอปแอแทแอแอมาทปแอแอ
esu.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : price now 6600.- at futurepark rangsit
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 01:25  

อยากได้รุ่นนี้มากๆเลย เพราะเท่าที่เปิดดูหลายๆweb มันก็น่าสนใจดีนะ เป็นแบบพับราคาประหยัดที่น่าใช้จริงๆเลย โอย....อยากได้ แต่ไม่มีตังอ่ะ -_-"
Laughing now price at thb6600.-quality is very good and not so expensive ,I'm very appriciated with it.
[MC]shinoDA
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 22:33  

kHoN_jAi_On ผู้เขียน:
ถามพี่ๆ ทั้งหลายที่มีความรู้
คืออยากรบกวน ถามว่า
1.ข้อดี ข้อเสีย ของรุ่นนี้ มีไรบ้าง
2.ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ตอนนี้
3.อยากได้ มือถือฝาพับ ที่หน้าจอสีสวย เสียงเพราะๆ ดาวน์โหลตเกม และ ริงโทนเพราะได้ๆ มีงบประมาณ 10,000 บาทอ่ะ จะเลือกรุ่นไหนที่คุ้มสุด

รบกวนแค่นี้แหล่ะฮะ.. ช่วยกรุณาตอบด้วย

ข้อเสียของรุ่นนี้ ตามความรู้สึกผมนะครับ ผมว่าก็มีแต่เรื่องที่ไม่มีจอด้านนอกนี่แหละ จอด้านในเป็น UFB ให้แบ็ตมาก้อนเดียว ....แค่นี่นะผมว่า
ข้อดี ก็น่าจะเป็นราคาไม่แพงนัก ถึงจะเป็นจอ ufb ก็ยังให้รายละเอียดที่ชัดเจน เบา - เล็ก
สายดาต้าใช้สายของ v200 ได้ พร้อมโปรแกรม
ราคาตอนนี้ ผมไทราบนะคับ น่าจะปามาน 6000-6990 อ่ะ
มีงบ 10000 ก็เก็บอีกซัก 1800 สิครับ จะได้ E600 ติดกล้อง ถ่ายวีดีโอ (ใช้อยู่)
LarukuLarc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 11:41  

รออีกสักพักเด่วราคามันก็ตกอีกอ่า รอต้นปีหน้าค่อยซื้อดีกว่า
TaNgMaY....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 16:52  

ช่วยตอบทีนะคะ
1.ใช้ true tone ได้จริงรึเปล่าคะ
2.แล้วทุกเครื่องที่ซื้อรึเปล่า หรือว่าต้องไป up อะไรเพิ่มคะ
3.แล้วถ้าต้อง up จะมีผลเสียอะไรกับตัวเครื่องบ้าง แล้วอีกข้อค่ะ
4.ปิดเครื่องแล้วปลุกได้มั้ยคะ
ขอโทษนะคะที่หลายคำถามไปหน่อย ขอบคุณมากค่ะ
new fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 12:08  

1. ปิดแล้วตั้งเครื่องปลุกได้

2. ใช้trun tone ไม่ได้

3.ไม่รู้ต้อง up อะไร เพราะใช้อยุ่ก็ไม่ได้ up อะไร นอกจาก up กระเป๋าตังเวลาจ่ายค่าโทร
นู๋เจี๊ยบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 21:40  

เพิ่งซื้อมาได้ประมาณ 3 วันแล้ว ซื้อมา 6100 บาท
น่ารักดีชอบๆ สี silver เสียงเพราะดี ตัวเล็กเบาด้วย
สีงามมาก กระพริบไปมา
แต่ตอนนี้ยังตั้งค่า GPRS ไม่ได้เลย
แบบว่าใช้ Orange อยู่ โทรตั้งทางโทรศัพท์
ส่งแต่ massage ไปที่ 9503 ไม่ได้อะ
งงมากๆๆๆๆ...ใครรู้ช่วยบอกที
NaiToM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 14:35  

ใครรู้มั่งว่า จาเอารูปในคอมมาทำวอลเปเปอร์ได้มัย ถ้าได้ช่วยบอกวิธีหรือขั้นตอนการทำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Surprised Wink Neutral Very Happy
new fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gprs
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 09:07  

ตั้งค่า GPRS ถ้าเป็นเครื่อง 0 เขาจะตั้งมาจากทางโรงงานแล้ว แค่โทรไปบอกทางorange เท่านั้น เพราะเราก็ใช้ ระบบ orange อยู่ เขาจะส่งค่ามาแล้วเราก็save ลงเครือง ไป set ที่ระบบ orange เท่านั้นหละ
Accompany
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 22:57  

NaiToM ผู้เขียน:
ใครรู้มั่งว่า จาเอารูปในคอมมาทำวอลเปเปอร์ได้มัย ถ้าได้ช่วยบอกวิธีหรือขั้นตอนการทำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Surprised Wink Neutral Very Happy

ได้ค่ะแต่ต้องมีสายดาต้าลิ้งก่อนะคะ ราคาประมาณ 450 บาทคะแถมซีดี ซอฟต์แวร์ จากนั้นลงซอฟต์แวร์ในซีดีแล้วเสียบสายดาต้าเข้ากับพอรต์คอมและตัวเครื่องโทรศัพท์
wawa174
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? x430 ?????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 08:15  

ใครมี x430 สีขาว ติดต่อ 01-7007309 พัช
ขอบคุณค่ะ
newfan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 08:38  

เรามีสีเงิน สนใจไหม ใช้ยังไม่ถึง6 เดือนเลย กำลังอยากได้เครื่องใหม่
ต้น .. สาทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? .. X430 ..
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 21:00  

เพิ่งซื้อมาวันเสาร์ 6 พย. นี้เอง .... รุ่นนี้แยกเสียงเรียกเข้าเฉพาะกลุ่มไม่ได้ ... ทุกสายเพลงเดียวกันหมด.. ผิดวัตถุประสงค์... แถมเราโหลดเพลงมาตั้ง 4 เพลงแหนะ.. เสียดายจัง... เครื่องศูนย์ IEC (ศูนย์ Samsung)... รับประกัน 5 ปี (มีการ์ดรับประกัน)... และยังมีใบเพิ่มวันรับประกันฟรี อีก 3 เดือน (ยังไม่ได้กรอกข้อมูล)... ตัวเครื่องสีเงินค่ะ

ซื้อมา 6,200 บาท... เราขอขาย 6,000 บาทล่ะกันนะ.. เพราะใช้ไปแค่ 2 วันเอง
Sad Sad Sad Sad Sad Sad
ติดต่อ ที่ ton_piglet@yahoo.com นะคะ...
new fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2004 11:19  

เราก็มีความรู้สึกเหมือนกันคือ ผิดวัตถุประสงค์ที่แยกเสียงเรียกเข้าไม่ได้ แต่เราก็ทำจนได้ ตอนนี้ของเราก็แยกเข้าได้แล้ว คุณตั้งไปที่ group edit ซิ แล้วเลือก ringtone มันก็พอทนได้ถึงจะเพี้ยน ๆ Mad , ตอนนี้เราใช้ซีเมนส์อยู่ด้วย แยกเสียงเรียกเข้าได้ดีเลย โชว์ภาพ caller id เต็มจอด้วย ถ้าจะใช้ซัมซุงต้องทำใจ เพราะว่าไม่ว่าราคาจะแพงแค่ไหน fuction โชว์รูป และแยกเสียงแทบไม่มีเลย เราว่าจะใช้ e600 ยังทำใจไม่ได้กับแยกรูปแยกเสีง ใช้ อิริคสัน หรือ ซีเมนส์ หรือ โนเกียก็ได้ แต่โนเกียก็โชว์รูปแค่นิดียวเอง อีริคสันโชว์เต็มจอเลย 5555 Mad Sad Twisted Evil Evil or Very Mad
new fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2004 11:19  

เราก็มีความรู้สึกเหมือนกันคือ ผิดวัตถุประสงค์ที่แยกเสียงเรียกเข้าไม่ได้ แต่เราก็ทำจนได้ ตอนนี้ของเราก็แยกเข้าได้แล้ว คุณตั้งไปที่ group edit ซิ แล้วเลือก ringtone มันก็พอทนได้ถึงจะเพี้ยน ๆ Mad , ตอนนี้เราใช้ซีเมนส์อยู่ด้วย แยกเสียงเรียกเข้าได้ดีเลย โชว์ภาพ caller id เต็มจอด้วย ถ้าจะใช้ซัมซุงต้องทำใจ เพราะว่าไม่ว่าราคาจะแพงแค่ไหน fuction โชว์รูป และแยกเสียงแทบไม่มีเลย เราว่าจะใช้ e600 ยังทำใจไม่ได้กับแยกรูปแยกเสีง ใช้ อิริคสัน หรือ ซีเมนส์ หรือ โนเกียก็ได้ แต่โนเกียก็โชว์รูปแค่นิดียวเอง อีริคสันโชว์เต็มจอเลย 5555 Mad Sad Twisted Evil Evil or Very Mad
new fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

034X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 14:02  

ตกลง ถ้าแปลงไฟล์เป็น .mmf ก็ใช้ true tone ได้ใช่ไหมคับ

แล้วราคาล่าสุดตอนนี้ เท่าไรคับ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2004 11:41  

1213 ผู้เขียน:
อยากได้เว็บที่ x430โหลดริงโทนได้ และขอเป็นเพลงใหม่ๆนะ เช่น อย่าทำให้ฉันรักเธอ อะไรประมาณนี้ ช่วยบอกหน่อย เพราะหามานานแล้วไม่ค่อยมีเพลงใหม่ๆที่x430โหลดได้เลย
Embarassed Crying or Very sad
@^-^@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????...True Tone
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2004 20:31  

บอกหน่อยดิ..ว่าทำยังงัยถึงจะแปลงไฟล์เป็น .mmf ได้ อยากโหลดเพลงที่เป็น TRUE TONE มั้งอ่ะ ...ช่วยบอกหน่อยนะคะ... rainny_bit@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 21:34  

mame ผู้เขียน:
โหลดวิธีอื่นไม่เป็น เลยเข้า www.samsungmobile.com แต่มีปัญหาว่าใช้sim AIS แล้วโหลดไม่ได้ พอเปลี่ยนมาใช้sim Orange กลับโหลดได้ เอาเครื่องไปศูนย์AIS ดูว่ามีปัญหาตรงไหน ศูนย์ไม่รู้ ใครรู้ช่วยบอกที อยากรู้จังเยย
KaMe_JunG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 20:24  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ

แล้วถ้าซื้อมือสองจะราคาประมาณเท่าไหร่

ซื้อเครื่องมือสองที่ไหนได้บ้างคะ ที่จะได้สภาพดีๆ แล้วมีให้เลือกเยอะอ่ะค่ะ
:(
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 19:34  

ผมเองก็ใช้อยู่ แต่ผมว่ามันบอบบางไปนิดนึงอ่ะ คือทำตกทีเดียวจอพังเลยล่ะ T_T
ooroo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 18:06  

ตอนนี้ มือ 1 ประมาณ 6200 - 6350 ครับ (DTAC shop = 5990 แถมซิมด้วย)

มือ 2 = 5500 - 5900 ถ้าเป็นเครื่องที่สภาพค่อนข้างดี

ส่วนแหล่งที่ขายนั้น รู้แต่ที่เชียงใหม่ครับ ที่ Central กาดสวนแก้ว

Robinson Airport แล้วก็ที่ กาดรินคำ ครับ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:48  

ตอนนี้มือ1 5400 ครับ ที่ big c
อิ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 20:02  

เราได้แล้ว พี่เราซื้อให้ เล่นง่ายดี
^.^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 01:28  

คุณอิ๋ว ซื้อมากี่บาทเหรอ จากไหน แถมอะไรมามั่ง แล้วมันส่ง-รับ MMS ได้มั้ย
^.^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 01:28  

คุณอิ๋ว ซื้อมากี่บาทเหรอ จากไหน แถมอะไรมามั่ง แล้วมันส่ง-รับ MMS ได้มั้ย
e-su
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i want to sell it ..how much should i sell ?
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 19:47  

..I want to sell this mobile ..after I have used it for 3 years..ago..how much should I sell..?
รีรายา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 01:03  

อยากทราบว่า ถ้าให้เลือกระหว่างซัมซุงX430 กับโนเกีย2650อันไหนดีกว่ากันค่ะ
พี่ๆที่รู้ช่วยบอกข้อดีข้อเสียเปรียบเทียบกันหน่อยน้าค่า :3
gracycat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 01:10  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 5 เม.ย.2548 ที่มาบุญครอง
เครื่องมือ 1 ศูนย์ IEC รับประกัน 5 ปีแน่ะ
ราคา 4650 บาท....(ต่อเหลือ4600 ก็ไม่ยอมลดให้)

ใครว่ายังไงไม่รู้
รู้แต่..เราชอบ

แล้วใครบอกตั้งเสียงแยกตามกลุ่มไม่ได้
ตั้งได้นะจ๊ะ

แต่แบตหมดเร็วจัง
ชอบเล่นเกมด้วยแหละ
เล่นแป๊บเดียว วันนึงก็หมดละ
gracycat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 01:19  

ในกล่องก็จะมี..
1. โทรศัพท์ (555..อันนี้มันก็ชัวร์อยู่แล้วเนอะ)
2. สายชาร์ตแบบเร็ว
3. สมอล ทอล์ค
4. คู่มือภาษาไทยและอังกฤษ

เล่น mms ได้จ้ะ
gracycat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 15:41  

อ่อ..แล้วก็ยังมี สายคล้องข้อมือ ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 14:06  

ตอนนี้ราคาตกมาที่ 4 พันกว่าบาทแล้วเหรอคะเนี่ย
สงสารคนซื้อแรกๆ จังเลยอ่ะ 8-9 พันแน่ะ ..
ตกลงมาเป็นเท่าตัวเลยนะเนี่ย

ได้เวลาเราซื้อมั่งแล้วดิ่ เอิ๊กกกกกกก
อยากได้มานานแล้ว รอราคามันลงอยู่ ตอนนี้โอเคละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 09:03  

บอกหน่อยดิ..ว่าทำยังงัยถึงจะแปลงไฟล์เป็น .mmf ได้ อยากโหลดเพลงที่เป็น TRUE TONE มั้งอ่ะ ...ช่วยบอกหน่อยนะคะ...
e-mail:sawitri@hotmail.com
ส้มซ่า64
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 14:08  

ของเพื่อนผมจอแตกแล้วครับ ... เหนว่าเปนหลายคนแล้วด้วย

ท่าทางจอน่าจะไม่ค่อยทน (ไม่ได้ไปกระแืทกอะไรแรงๆนะคับ)
aong_2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 18:33  

ยังไงก็ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อยนะครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=121648

ขอบคุณครับ
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Spanta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 23:42  

ผมว่าไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่นะ ใช้มาประมาณปีนึงแระ ยังไงๆก็ไม่รู้ดิ

ปุ่มมานรวนๆ ไม่เวิร์กเท่าไหร่
Spanta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 23:48  

จอแตกน่าจะเป็นตอนปิดฝาพับอ่ะมั้งครับ ถ้าปิดแรงๆ ดังปั๊บ ก็มีส่วนทำให้แตกได้ เพราะว่า ปุ่มมันพอดีกับจอเลยคับผม
keawoun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 19:46  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ให้ต้อเข้าคอมแล้วใช้ต่ออินเตอร์เนตได้มั้ยค่ะ(มีโมเด็มในตัวมั้ย)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: