Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-S300

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 88 / เข้าชม: 65501
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH-S300
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2003 18:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Samsung SGH-S300
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/s300.htm
น้องโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2003 23:02  

รุ่นS200กับS300ต่างกันงัยคับเพราะดูจากโบว์ชัวร์สเป็คเหมือนกันเลยทั้งที่ไม่น่าจะเป็นไปได้เพราะัแค่ดีไซน์คนละแบบก็น่าจะต่างกันแล้ว และในเว็บไซด์ก็มั่วพอๆกันเลยเช่นความละเอียดของจอด้านนอก256K แต่จอข้างใน65kมั่วจิงๆ เลยไม่รู้จะเชื่ิออันไหนดีละเนี่ย.........คนรักษ์ซัมซุง
น้องโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2003 23:06  

เว็บไซด์ที่อ้างถึงเป็นofficical websit samsungนะคับไม่ใช่ของsiamphone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 14:50  

รุ่นนี้พิเศษตรงข้างในกับข้างนอกเป็นสีคับ
แต่ข้างนอกอ่ะสีน้อยกว่าเฉยๆเพราะไม่จำเป็นมากคับ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 11:58  

เล็กดีจัง สีสวยด้วย อยากได้ ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
คนใช้6100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 20:07  

เครื่องนี้เปิดตัว 25000บาทคะ ส่วนรุ่นนี้จะต่างกะs300 ตรงที่s300เปิดฝาฟลิบจะไม่มีเสียงดนตรี แต่s200มีเสียงดนตรีแต่ไม่สามารถเปลี่ยนแถบสีได้ซึ่ง s300ทำได้คะ นอกนั้นคุณสมบัติภายในก็เหมือนกันหมดเลยคะ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2003 20:43  

งามเเต้ๆๆเจ้า
Baseball
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2003 21:28  

วันนี้ไปดูที่Blisstel Centralลาดพร้าวมา เค้าบอกเป็นเครื่องศูนย์ ราคา 15900 แต่ไม่มีภาษาไทย ก้อเลยวาง...
S602z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2003 18:30  

รู้สึกว่ารุ่นนี้จะไม่มีภาษาไทยเลยครับ

แต่ไม่รู้ว่าอีกหน่อยจะสามารถ Up ภาษาไทยได้รึเปล่าเพราะสนใจเหมือนกันครับ

ที่ office แผนกผมใช้ samsung 5 คนแล้วครับมี T100 3 คน T200 1 คน แล้วก็ V200 1 คนครับ

ผมอยากเป็นคนที่หก ใช้ S300 ครับ สวยใส บริสุทธิ์ ว้าวววว
Baseball
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2003 23:10  

โหยย....เซ็งเลยอ่ะ ถ้าไม่มีภาษาไทย.. ทำไมSamsungเค้าไม่loadภาษาไทยทุกรุ่นเนอะ? เพิ่งไปดูT200มา ก้อมีkey padภาษาไทยให้เลย..
OOK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 13:31  

S300 บันทึกเสียงขณะสนทนาได้มั๊ยครับ ใครใช้อยู่ช่วยตอบด้วย
deen
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 15:37  

รุ่นนี้บันทึกเสียงสนทนาไม่ได้นะครับ
bonsi_tan
Year's Star

หัวข้อ : s300
วันที่โพสท์ : 19 May 2003 16:31  

ถ้าเป็นเครื่องของศูนย์ซัมซุงเองจะมีเมนูภาษาและสามารถรับ sms ภาษาไทยได้ค่ะ
เพราะว่าเมลล์ไปถามที่ศูนย์เค้ามา แต่ยังไม่มีวันระบุแน่นอนว่าจะออกวันไหนนะค่ะ
อยากได้เหมือนกันก็รอเครื่องศูนย์อยู่หน่ะ
Baseball
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2003 18:05  

แล้วมีthai key padอ่ะป่าวครับ??
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2003 00:57  

Baseball ผู้เขียน:
แล้วมีthai key padอ่ะป่าวครับ??

ยังไม่มีครับ ตอนนี้มีแต่เครื่องนอกนี่
ron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2003 10:06  

เออ เรื่องเกี่ยวกับ thai key pad เนี่ย มีนะครับ
patama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? s200
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2003 16:28  

อยากดูรูป s200 ค่ะ เพราะไม่เคยเห็น ว่าแตกต่างจาก s300 อย่างไร
jojoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????s200?????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2003 01:58  

http://www.samsung.com/Products/MobilePhone/GSM/MobilePhone_GSM_SGH_S200_ac.htm
ศิราณี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2003 23:07  

ใช้ดีนะคะรุ่นนี้
kitty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????? s300
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2003 14:03  

เป็นเว็บที่รวบรวม wallpaper จอสีค่ะ เอาไว้ลองเข้าไปดูกันนะคะ www.pixwall.net มีรูปสวยๆเยอะเลย แล้วมีบริการทำรูปให้ด้วยค่ะ free ค่ะ
rolling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????? s300
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2003 17:53  

kitty ผู้เขียน:
เป็นเว็บที่รวบรวม wallpaper จอสีค่ะ เอาไว้ลองเข้าไปดูกันนะคะ www.pixwall.net มีรูปสวยๆเยอะเลย แล้วมีบริการทำรูปให้ด้วยค่ะ free ค่ะ

เข้าไปแล้วครับ ภาพสวยมาก แต่ไม่เข้าใจว่าต้องทำยังไงบ้างถึงจะได้ภาพมาปรากฏบนหน้าจอมือถือผมน่ะ อ่านที่ tip ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
dear.de
Year's Star

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 20:14  

อยากรู้ว่ารับ ททหได้ป่าวถ้ารับไม่ใด้ไม่รู้ว่าซื้อมาทำไม
dear.de
Year's Star

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 20:16  

dear.de ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารับ mmsได้ป่าวถ้ารับไม่ใด้ไม่รู้ว่าซื้อมาทำไม

ขอโทษครับเขียนผิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 01:32  

สวยดีครับ แต่ผม อยากได้ S200 มากก่า ชอบปุ่มมานอ่ะ เหลี่ยมๆ
คนรักซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2003 15:55  

ขอถามเพื่อนๆดูว่าเคยเจอเหมือนผมมั้ย ผมซื้อ S-300 มาได้แค่ 5 วันจอเสียไปแล้ว ตอนนี้ส่งเคลมบริษัทอยู่ไม่รู้ว่าได้มาแล้ว 5 วันเป็นเหมือนเดิมอีกมั้ย
masqurade
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 21:11  

สวย เริ่ด เชิ่ด มากๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เลย อยากได้มั่กๆข่ะ
Maytas
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 16:57  

อยากรู้ว่า Sumsung เนี่ย มีวิธี link เข้าเครื่องโดยตรงเหมือนกับพวก Nokia รึเปล่า กำลัีงสนใจอยู่
freshman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 10:16  

มีสาย link มาให้ในกล่อง พร้อม software ด้วย เจ๋งโคตร..!...!..! ขอบอก
0912
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????...
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2003 00:16  

เราซื้อ S-300 มาใช้แล้ว ไม่รู้ว่าเครื่องหรือเป็นเพราะอะไรสัญญาณจะขาดๆหายๆตอนแรกคิดว่าเพราะซิมก็เปลี่ยนแล้วก็ป็นเหมือนเดิมเพิ่งซื้อได้แค่2 อาทิตย์เอง. ถ้าใครณุ้ว่าจะต้องทำอย่างไรช่วยบอกด้วยที่ oil_0912@hotmail.com
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 01:26  

สวยดีครับ
aun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 21:37  

ซื้อมาใช้ได้เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ เป็นเครื่องศูนย์ของชินวัตร ไม่มีปัญหาเลย ใช้ดีมาก พิมพ์ไทย รับ-ส่ง SMS ไทยได้ มีเมนูภาษาไทยด้วย เสียงเรียกเข้าก็เพราะ สัญญาณก็ไม่มีปัญหานะคะ
เดอะ พีช แบนด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 12:37  

พิมพ์ไทย มีเมนูภาษาไทยด้วยเหรอคะ...ดีจัง ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่คะ? อยากรู้จัง ชักสนใจแล้วสิ
pele
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 15:13  

แล้วตอนนี้ราคาเครื่องเท่าไหร่เหรอคะ สวยจัง อยากได้
Johny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 18:06  

ผมใช้ s 300 อยู่ครับ ทั่วไป ก็ถือว่าใช้ได้ทีเดียว เสียงเพราะและสีสวยครับ แต่ติอยู่หน่อยตรงที่ผมว่าเสามันยาวไปนิดน่ะครับ ที่ผมใช้น่ะ มีภาษาไทยด้วยครับ เป็นเครื่องศูนย์ครับ ซื้อมาราคา 15200 บาทครับ มีอุปกรณ์ครบ สมอล์ทอล์คคล้องคอ แบตเตอรรี่ 2 ก้อน แท่นชาร์จครับ
ลูกค้าใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? S 300
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 00:38  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ ดีมากเลยค่ะ สามารถใช้ภาษาไทยได้ เครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลย สวย หรู ดูมีชาติตระกูลดีค่ะ เสียงเรียกเข้าก็เพราะมาก ตอนที่ซื้อมาราคา 15900 ค่ะ เครื่องศูนย์นะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 01:21  

ยินดีด้วยครับสำหรับมือถือใหม่ ^_^
Drew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung S300
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 12:46  

ซื้อมาแล้วค่ะ ก็ใช้ดีนะคะ ตัวเครื่องไม่มีปัญหา สัญญาณก็ชัดเจน (ของ GSM) มีคำถามนิดนึงว่า แต่งเสียงยังไงล่ะคะ ลองเข้าไปที่ Software GPRS แล้วก็ไม่มี แล้วก็อีกอย่างนึงคือจาก Siamphone.com บอกว่า ใช้เสียงเรียกของโนเกียได้เนี่ย โหลดได้เลยจาก web หรือ แหล่งรวม ริงโทนต่างๆได้เลยรึเปล่าคะ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะคะ สำหรับท่านอื่นๆที่ใช้ก็ยินดีตอบคำถามและแลกเปลี่ยนความรู้ ความคิดเห็นนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????? s300
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 13:09  

rolling ผู้เขียน:
kitty ผู้เขียน:

เข้าไปแล้วครับ ภาพสวยมาก แต่ไม่เข้าใจว่าต้องทำยังไงบ้างถึงจะได้ภาพมาปรากฏบนหน้าจอมือถือผมน่ะ อ่านที่ tip ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี

ตาม tip ที่บอกไว้ว่าให้คลิกที่ลิงค์ใช่มั้ยคะ สรุปแล้วก็คือ คลิกขวาที่รูป
เลือก Properties แล้วจะมีกล่องข้อความสีเทาปรากฏข้ึนมา
ให้นำลิงค์ที่เห็น เช่น http//www.pixwall.net/g2 มาพิมพ์ที่ที่อยู่ URL เหมือนเวลาเราเล่นเนตเนี่ยแหละ แล้วภาพนั้นจะมาอยู่ที่หน้าจอเพียงภาพเดียว ที่นี้ก็เซฟไว้ เมือ่เราเข้า GPRS อีกครั้ง ก็สามารถโหลดจากคอมฯ หรือแหล่งที่เราเซฟไว้ได้เลย ค่ะ
เพิ่งอ่านวันนี้โหลดวันนี้สดๆร้อนๆเลยค่ะ Drew...Drew_sunny@maildozy.com
ninou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2003 21:36  

ที่บอกว่าสัญญาณไม่ดี(คุณ 0912น่ะ) ใช้ระบบอะไรอ่ะคะ กะลังตัดสินใจเอียงมาทาง samsungแล้วหลังจาก ติดใจ nk 66+ mk 6100 มีหลายคนเชียร์ samsung อยากรู้ว่า หูฟังชัดเจน รึเปล่าคะ ฝาพับได้ นี่ชักเกรงๆ ของ โมโต แล้ว เสียงไม่ช้ดเลย ตอบหน่อยนะคะ
อ้อราคา เครื่อง 0 mobile advance ที่ ลำปาง 14500แพงมะคะ
Vorapol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : s300
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2003 20:28  

โหลดรูป หรือริงโทน ผ่านอินฟราเรดยังไงเหรอ ต้องใช้โปรแกรมอะไรรึเปล่า แล้วโหลดเกมจาวาของโนเกียได้หรือไม่
Little_God
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 18:47  

เราตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อรุ่นv200 หรือ s300 เอาแบบว่าเรื่องราคาไม่เกี่ยวนะดี แล้วถ้าเวลาถ้าเกิดเสียขึ้นมา ต้องส่งเข้าศูนย์อย่าง

เดียวเลยเหรอค่ะ..แล้วค่าซ่อมจะแพงมากไหมค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ เพราะจะไปซื้อแล้วอาทิตย์นี้
คนทีกะลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 19:55  

เราเป็นอีกคนหนึ่งที่กำลังอยากได้ samsung s300 มาก และกำลังจะซื้อในอาทิตย์นี้ เคยไปลองเล่นมาแล้วนะ สวยมากเลยนะ ทั้งดีไซน์ และฟังชั้นก้อเยอะมากๆเลย ไม่น่าจะมีปัญหาที่สัญญาณนะคะ น่าจะเป็นที่ตัวเครือข่ายมากกว่า ส่วนหน้าจอนั้นสีคมมากเลยคะ สวยมากๆ แต่ที่ต่างกับ s200 นี่ตรงที่ s200 สามารถพิมตัวเลขไทยได้และ ตั้งเวลาโอนสายได้แค่นั้นคะ นอกนั้นเหมือนกันหมดนะคะ แต่s200 นำเข้าสีเดียวนะคือสีแดง
miki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????s300
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2003 00:46  

อยากใช้s300เพราะสีสวย ดีกว่าจอสีของnokiaเยอะเลย เสียงเพราะแต่อยากได้แบบประหยัด ใครรู้บ้างมือ2 ราคาเท่าไรคะ
101147
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 12:24  

เท่าที่อ่านแล้ว S300 น่าสนใจจัง กะลังจะเปลี่ยนมาใช้จอสีมั่ง อยากถามผู้ที่ใช้อยู่น่ะค่ะว่ารุ่นนี้รับข้อความแบบกระพริบได้มั้ยคะ หน้าจออ่านได้กี่บรรทัด (ปรกติจะเป็นสี่บรรทัดสำหรับจอธรรมดา แต่จอสีเหมือนจะใหญ่กว่า) แล้วเก็บข้อความ SMS กะ EMS ได้กี่ข้อความคะ ชอบส่งมั่กมั่กน่ะ
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 18:41  

คนทีกะลังจะซื้อ ผู้เขียน:
เราเป็นอีกคนหนึ่งที่กำลังอยากได้ samsung s300 มาก และกำลังจะซื้อในอาทิตย์นี้ เคยไปลองเล่นมาแล้วนะ สวยมากเลยนะ ทั้งดีไซน์ และฟังชั้นก้อเยอะมากๆเลย ไม่น่าจะมีปัญหาที่สัญญาณนะคะ น่าจะเป็นที่ตัวเครือข่ายมากกว่า ส่วนหน้าจอนั้นสีคมมากเลยคะ สวยมากๆ แต่ที่ต่างกับ s200 นี่ตรงที่ s200 สามารถพิมตัวเลขไทยได้และ ตั้งเวลาโอนสายได้แค่นั้นคะ นอกนั้นเหมือนกันหมดนะคะ แต่s200 นำเข้าสีเดียวนะคือสีแดง
เห็นคนบอกว่ามันจะสั่นเป็นบางเสียงเหรอคะไม่สั่นหมดทุกเสียงแล้วเสียงก้อเบากว่าโนเกียด้วยจิงเหรอคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
Little_God
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 18:33  

ซื้อมาแล้วค่ะ s300 แบบว่า มันสั่นเป็นบางเสียงนะค่ะ จริงๆค่ะ ก็โอเคนะค่ะ ตอนนี้เครื่องนอกศูนย์ประมาณ 9400 ในมาบุญครอง (เคยไปเจอค่ะ ราคาถูกแต่กลัวค่ะ มือหนึ่งนะเนี่ย) เลยซื้อที่ศูนย์ดีกว่า ที่ ศูนย์เชอร์รี่ชั้น 4 ในมาบุญครองนะค่ะ(TG) นะค่ะ ราคาถูกกว่าศูนย์อื่นๆ ซื้อ 14200 ค่ะ แต่ศูนย์อื่นตอนนี้ยัง 14900 อยู่ค่ะ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 18:26  

เครื่อง นอก กับ 0 มีอุปกรณ์ให้เหมือนกันหรือเปล่าอ่ะครับและมีอะไรให้บ้าง
MaDuzA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2003 21:31  

ราคาจะลงอีกมั๊ยคะ ถ้าลงจะลงเมื่อไหร่ แล้วเหลือราคาประมาณเท่าไหร่ ตอนนี้ไปดูมา ราคา 14200 ค่ะ ช่วยบอกทีนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2003 15:28  

อยากได้ s300 อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าใหร่ (ใครบอกได้ช่วยตอบที่) ขอทั้งราคาเครื่อง 0 และนอก อยากทราบว่าเครื่องนอกนี้มีรับประกันใหมครับ และราคาจะลงอีกเมื่อใหร่

ขอบคุณครับ
bLuEbeRRY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 19:47  

อยากรู้ว่าเจ้า เอสสามร้อย เนี่ย มีเมนูไทยและพิมพ์ไทยได้รึป่าวคะ? น่าสนจัยจังค่ะ
kiosk19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2003 20:16  

ตอนนี้กำลังมองหามือถืออยู่ค่ะ จะซื้อให้แม่เนื่องจากเป็นเงินเดือน
เดือนแรกที่หามาได้ด้วยตัวเอง เพราะเห็นเครื่องเก่าของแม่มันติดๆดับๆ
และเก่าเพราะใช้มาหลายปีแล้ว
แม่บอกว่า ไม่อยากได้ที่มันไฮเทคมานัก
เอาแค่จอสีและต่อ internet ได้ก็พอแล้ว
ไม่ต้องถึงขนาดมีกล้องหรือวิทยุ FM หรอก
ทีนี้หนูถูกใจ S300 แต่ไม่รู้ว่ามันใช้ internet ได้มั้ยน่ะค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2003 02:50  

kiosk19 ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังมองหามือถืออยู่ค่ะ จะซื้อให้แม่เนื่องจากเป็นเงินเดือน
เดือนแรกที่หามาได้ด้วยตัวเอง เพราะเห็นเครื่องเก่าของแม่มันติดๆดับๆ
และเก่าเพราะใช้มาหลายปีแล้ว
แม่บอกว่า ไม่อยากได้ที่มันไฮเทคมานัก
เอาแค่จอสีและต่อ internet ได้ก็พอแล้ว
ไม่ต้องถึงขนาดมีกล้องหรือวิทยุ FM หรอก
ทีนี้หนูถูกใจ S300 แต่ไม่รู้ว่ามันใช้ internet ได้มั้ยน่ะค่ะ

ใช้ได้ครับ
kiosk19
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2003 14:07  

ขอบคุณมากนะคะ
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Fm
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 05:53  

FM ได้ไหมคับ
ดันเซซากุระ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Fm
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 18:35  

แว่น ผู้เขียน:
FM ได้ไหมคับ

รู้สึกว่ารุ่นนี้จะไม่มี FM นะครับ
Fiendishly `
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 00:50  

อืม เป็นอย่างงี้นี่เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 19:27  

รุ่นนี้ support MMS มั้ยคับ ??
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 21:40  

ไม่ครับ รู้สึกจะถามบ่อยนะครับว่ามีหรือไม่มี แล้วคุณจะวื้อรุ่นไหนล่ะ :P
<^>:G:<^>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ChumPhon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 13:26  

รุ่นนี้ Function น้อยมาก
OH OH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s300m ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2003 03:28  

s300m(ที่ส่งmmsได้) ออกเมื่อไหร่อะ พอดีกำลังจะซื้อ s300 เลยไม่รู้ว่าจะคอยเอา s300m ดีป่าว ม่ายรู้ว่าจารอนานป่าว รู้ว่าออกเมื่อไห่รช่วยบอกด้วยนา
พอแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2003 10:15  

เรื่องความทนทานของ มือถือ รุ่นพับ ยี่ห้อ นี้ ผม พูดได้ เลยว่า ไม่ถึงกับแย่ หรอก เพราะ ผมเคยใช้ รุ่น A200 มา สามปี จนเครื่องของผม นั้น ลอกคราบไปแล้ว มันยังไม่เคยมีปัญหาเลยสักครั้ง ตกเป็น สิบๆครั้ง ตอนนี้ก็ พึ่งจะเปลี่ยน มาเป็น S300 พี่ อัพ ไทย แล้ว พิมพ์ ไทยได้ อ่านไทยได้ แต่ ปุ่มกด ไม่มีไทย ต้องมานั่ง ท่อง ก-ฮ มือถือ แต่ละเครื่อง มือถือ แต่ละรุ่น ก็ มี ความแตกต่างกันออกไป อยู่ที่ ความพอใจ ของเรา ว่าจะ ชอบ มันมากแค่ไหน สำหรับผม แค่นี้ก็ หรูแล้ว
Khun_Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2003 01:26  

ใช้ S300 อยู่ค่ะ รับข้อความแบบกระพริบได้แต่จะโชว์เป็นข้อความธรรมดาไม่กระพริบ หน้าจออ่านได้ 5 บรรทัด แสดงผลสู้โนเกียไม่ได้ แต่ก็โอเคค่ะ เก็บข้อความ sms ในSim DTAC ได้ 40,SimAIS ได้ 30 มีในเครื่องแยกต่างหากอีก 50 พอใจไหมค่ะ รวมแล้วก็ประมาณ 80-90 ข้อความค่ะ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 18:08  

Khun_Kung ผู้เขียน:
ใช้ S300 อยู่ค่ะ รับข้อความแบบกระพริบได้แต่จะโชว์เป็นข้อความธรรมดาไม่กระพริบ หน้าจออ่านได้ 5 บรรทัด แสดงผลสู้โนเกียไม่ได้ แต่ก็โอเคค่ะ เก็บข้อความ sms ในSim DTAC ได้ 40,SimAIS ได้ 30 มีในเครื่องแยกต่างหากอีก 50 พอใจไหมค่ะ รวมแล้วก็ประมาณ 80-90 ข้อความค่ะ

ไม่น่าเชื่อว่า หน้าจอสู้โนเกียไม่ได้

S300 นี่อ่ะนะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 18:30  

นั่นสิครับ s300 ใช้จอแบบ UFB นะครับ มีความสามารถเป็นรอง TFT เลยทีเดียว โนเกียใช้ LCD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: s300m ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 22:35  

OH OH ผู้เขียน:
s300m(ที่ส่งmmsได้) ออกเมื่อไหร่อะ พอดีกำลังจะซื้อ s300 เลยไม่รู้ว่าจะคอยเอา s300m ดีป่าว ม่ายรู้ว่าจารอนานป่าว รู้ว่าออกเมื่อไห่รช่วยบอกด้วยนา

เมื่อประมาณต้นเดือนตุลา เคยไปดูที่มาบุญครองมานะค่ะ มีเครื่องนอก ที่เป็น S300 i ที่
สามารถส่ง mms ได้ แต่ไม่มีภาษาไทยนะ เราเลยเลือก S300 ธรรมดา มาอ่ะ
reven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2003 00:56  

ใช้ได้มา 3 เดือนเยี่ยมมากเลย คุ้มค่ามากตอนนั้น ได้มา 14500 เครื่องศูนย์ ถ้าคนใช้เป็นจะคุ้มแต่บางคนโทรเข้าออกอย่างเดียวตั้งค่าGPRSก็ยังไม่เป็นเขาแถมสายDataLinkก็ไม่เคยใช้ก็แนะนำเครื่อง4000-5000เอานะ
watashi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPHUN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2003 16:38  

ผมเองก็ใช้มาเกือบ ครึ่งปีได้แล้วมั่ง ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนะครับ เคยทำตกประมาณ 2 ครั้ง แต่ไม่เป็นอะไรเลย เสียงเรียกเข้าก็เพราะด้วย สีก็สวย ผมว่าน่าใช้นะครับ
เราอยากรู้อะั
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? - ??????? ??? s300 ??????? !!!
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 01:19  

สรุปข้อดี - ข้อเสีย ของ s300 หน่อยนะ ขอบอกละเอียดโคดๆๆ !!!

ก้อเล็งไว้อยู่เหมือนกานแหล่ะ แต่ติดตรง mms แล้วก้อภาษาไทยน่ะ แล้วก้อที่บอกว่าสัญญาณมะค่อยดี นี่จิงป่าว
บอกหน่อยนะค๊าบบบ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????? - ??????? ??? s300 ??????? !!!
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 14:27  

เราอยากรู้อะั ผู้เขียน:
สรุปข้อดี - ข้อเสีย ของ s300 หน่อยนะ ขอบอกละเอียดโคดๆๆ !!!

ก้อเล็งไว้อยู่เหมือนกานแหล่ะ แต่ติดตรง mms แล้วก้อภาษาไทยน่ะ แล้วก้อที่บอกว่าสัญญาณมะค่อยดี นี่จิงป่าว
บอกหน่อยนะค๊าบบบ

ภาษาไทยมันรอรับนี่คับ ส่วน mms นี่จะรับได้แต่ส่งไม่ได้ ในเรื่องของสัญญาณก็ชัดเจนดีไม่มีปัญหาคับ เท่าที่ได้ลองเล่น ๆ ดู
นักศีกษา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 11:24  

ตอนนี้ผมกำลังใช้อยู่ครับ มีอะไรให้เล่นมากเลยครับ ไม่เสียใจเลยที่ซื้อมาใช้ ใช้ดีจริง ๆ ครับ คนไหนที่กำลังลังเลใจอยู่ ไม่ต้องลังเลเลยครับ ดีจริง ๆ
ยงวิทย์
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ : ?????????????......???
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2003 19:23  

ไปดูที่เชียงใหม่มา.....ราคาเหลือเพียง 10,390 บาทเอง
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 21:24  

ตอนนี้ราคาที่ร้าน telewiz เหลือเท่าไหร่แล้วครับ (s300)
Ha-Ha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 19:48  

สวยมาก ๆ ชอบอ่ะ เล่นของเพื่อน อยากได้ ๆ ๆ

ราคาไปเห็นอยู่ในหนังสือพิมพ์อ่ะ เครื่อง 0 ของ ais

อ่ะน่ะ 14900 อ่ะมั๊ง แพงอ่ะ

แต่เครื่องของ m-link ก้อ 13000 ก่าอ่ะ

ราคาไม่ชัวร์อ่ะเน่อ
A.J.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 17:46  

ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ที่เท่าไรคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 17:57  

ราคาตอนนี้ก้อราว 14000 บาท (ใช่ป่ะ)คับ
GrAcE))
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? s300M ????????????????? ???????0?????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 20:00  

ตอนนี้ s300M มีขายในไทยรึยังคะ เครื่อง0อ่ะมียัง? อยาได้อ่าาาา
มดดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 02:00  

ตอนนี้ราคาเครื่องงล่าสุดเท่าไหร่อ่ะคะ จะตัดสินใจซื้อซะที .. ใครรู้บอกหน่อยนะคะ ทั้งเครื่องนอกเครื่องศูนย์เลย
jjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? s300 ???? s300i ?????? ????????mms??? ???????????????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 16:27  

เราจะอัพเครื่องรุ่น s300 เป็น s300i ได้ไหม อยากเล่นmmsน่ะ ใครรู้ช่วยตอบที เพรากำลังจะตัดสินใจซื้อต่อเพื่อนเห็นสีสวย เสียงเพราะ แต่ก็ยังคิดว่าโนเกียมีอะไรให้เล่นเยอะกว่า
yu_e
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 14:58  

เพิ่งซื้อ S300 มา แต่มีข้อสงสัยเยอะมากๆ
- ตั้งการเตือนเป็นระบบสั่นและเสียง ทำไมถึงมีแต่สั่นอย่างเดียว?! (สงสัยมาก..)
- แต่งเสียงเรียกเข้าได้ กับเปลี่ยนตัวอักษรได้หลายขนาด แต่ไม่รู้ว่าให้เข้าไปได้ที่เมนูไหนเหรอคะ..
- ใช้เสียงเรียกเข้าของ Nokia ได้นี่ ไม่ทราบว่าให้โหลดได้เลยหรือว่าต้องทำยังไงก่อน..

ใครรู้ข้อไหนกรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 00:42  

น้องโม ผู้เขียน:
รุ่นS200กับS300ต่างกันงัยคับเพราะดูจากโบว์ชัวร์สเป็คเหมือนกันเลยทั้งที่ไม่น่าจะเป็นไปได้เพราะัแค่ดีไซน์คนละแบบก็น่าจะต่างกันแล้ว และในเว็บไซด์ก็มั่วพอๆกันเลยเช่นความละเอียดของจอด้านนอก256K แต่จอข้างใน65kมั่วจิงๆ เลยไม่รู้จะเชื่ิออันไหนดีละเนี่ย.........คนรักษ์ซัมซุง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 03:22  

yu_e ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ S300 มา แต่มีข้อสงสัยเยอะมากๆ
- ตั้งการเตือนเป็นระบบสั่นและเสียง ทำไมถึงมีแต่สั่นอย่างเดียว?! (สงสัยมาก..)
- แต่งเสียงเรียกเข้าได้ กับเปลี่ยนตัวอักษรได้หลายขนาด แต่ไม่รู้ว่าให้เข้าไปได้ที่เมนูไหนเหรอคะ..
- ใช้เสียงเรียกเข้าของ Nokia ได้นี่ ไม่ทราบว่าให้โหลดได้เลยหรือว่าต้องทำยังไงก่อน..

ใครรู้ข้อไหนกรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ

- ถ้าตั้งเตือนเป็นสั่นและเสียงแล้วไม่มีเสียงหล่ะก็ ลองดูก่อนนะคับว่าเสียงอื่นเป็นไหม ถ้าหากมีอาการเหมือนกันและไม่หาย แนะนำให้ up ซอฟแวร์ใหม่คับ
- จำไม่ได้คับ ลองเข้าไปดูใน settting
- สามารถโหลดผ่านทาง irda gprs wap ครับ ในรูปแบบของ polyphonic
:: mnDxx ::
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 16:50  

yu_e ผู้เขียน:

ที่ตั้งเป้นสั่นกะเสียงละมันสั่นอย่างเดียวอ้ะนะคะ .. จริงๆ มันจะสั่นก่อนสามทีละถึงจะมีเสียงนะคะ .. ลองรอให้เครื่องสั่นครบสามทีก่อนว่ามีเสียงตามมามั๊ย ถ้าไม่มีแสดงว่าระบบขัดข้องละอ้ะค่ะ ..

ส่วนข้ออื่นไม่รู้อ้ะค่ะ .. แหะๆ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 17:04  

ซื้อเครื่องประกัน AIS ใช้ได้ 10 เดือน เจอปัญหาลำโพงไม่ดัง กับจอแสดงภาพไม่ครบ
ครั้งแรกลำโพงเสีย (ไม่ได้ทำหล่น) ส่งซ่อมที่ AIS 2 สัปดาห์ ก็ยังไม่หายเลยส่งต่อไปที่ IEC ซ่อมต่ออีก 3 ครั้ง (ซ่อมแล้วใช้ได้วันเดียวก็เสียเลยส่งไปซ่อมต่อ) เจ้าหน้าที่เปลี่ยนจอให้ใหม่

เมื่อวานนี้จอแสดงภาพไม่ครบ เลยส่งไปให้ IEC รอซ่อมอยู่ (เคยทำหล่น 2-3 เดือนก่อนหน้านี้ คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกัน ทำตกไม่สูง)

ซ่อมเสร็จกะขายแล้ว แต่ยังอยากใช้ Samsung อยู่....เฮ้อ....จริงๆเลย
Kookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 11:52  

รุ่นนี้มีกล้องรึป่าวคะ อยากได้มากๆอ่ะ
คนซื่อๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 19:06  

รุ่นs300เนี่ยน่ะ ผมใช้มันมาแล้ว ขอบอกมันห่วยแตกม้ากมาก ผมไม่น่าจะซื้อมันมาใช้เลย ตอนนี้ก้อมีปัญหาเกี่ยวกับmainbroad ต้องเปลี่ยนมันอีก เท่าไหร่รู้ไหมเกือบ7,000บาท ตอนซื้อทีแรกก้อโดนไอ้พนักงานขายสลับเปลี่ยนเครื่องนอกแทนเครื่องศูนย์ให้เราไปใช้อีก แล้วพอมีปัญหาหน้าจอแตก(แค่เอาใส่กระเป๋ากางเกง)ไปหาทางศูนย์แม่วัง เชียงใหม่ ที่เซ็นทรัลเชียงใหม่น่ะ ก้อบอกว่าไม่ใช่เครื่องศูนย์ที่่นี้ คุณหมดประกันแล้ว เราก้องงเพราะว่าเราเพิ่งจะซื้อมาได้ไม่ถึง2เดือน เลยต่อจากนั้นมาเสียเองตลอดเลย แค่อยากบอกว่าถ้าคุณเป็นคนใช้มือถือแบบว่าใช้แล้วไม่สนใจ เอาใจใส่น่ะ อย่าใช้เลย เพราะว่ามันสวยอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ได้เรื่องเลยครับ แนะนำโนเกียครับ ผมใช้มันเป็นเครื่องแรก(แต่หายไปแล้ว)มันทนจริงๆขอบอก
แซ้บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2004 23:43  

ตอนนี้ ราคา 9000 กว่าเองนะลดไปเย อะเลย
จุ๊กกรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 18:43  

ตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่ะ หรือจะซื้โนเกีย 6610 ดีก่าเพราะฟังเพลงได้
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 14:26  

เป็นอดีตไปแล้วซิครับสำหรับs300 แต่ผมยังอยากได้เป็นที่ระลึกอยู่เลยว่าครั้งหนึ่งs300เป็นรุ่นที่ผมชอบมากที่สุดแต่ผมไม่มีโอกาสได้ใช้มัน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 21:11  

ดูไปดูมา ด้านหน้ามันก็โอเคนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: