Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic X300 - Visual Trendsetter
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 143 / เข้าชม: 77345
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic X300 - Visual Trendsetter
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 20:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Panasonic X300 - Visual Trendsetter
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/x300.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 21:24  

ออกแบบมาได้เหมือนกับการถ่ายภาพของกล้องวีดีโอเลยคับ ขนาดเล็กกะทัดรัดมากเลย
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 07:42  

ดูแล้วเหมือนออกแบบมาสำหรับถ่ายรูป แต่น่าจะทำกล้องให้ดีๆหน่อย สักล้านพิเซล
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 08:19  

ทำไมเครื่องมันดูบานๆอย่างนั้นล่ะ ออกแบบแปลก แต่ไม่ชอบอ่ะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 10:51  

ชอบจอปอป-อัพ แฮะ แปกดี
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 07:55  

มาแบบแปลกกว่าเขาอีก แต่จะเป็นแบบรุ่นก่อนๆไหมนะ NO THAI เข้ามาขายในไทย สงสัยกล้องวีดีโอดิจิตอลขายไม่ออกแน่ๆๆๆ...55555
Fourth_Banmai
Year's Star

จังหวัด: Kampangphet
หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 11:09  

มันก็ดีนะ แต่ออกมาคล้ายของ LG เลยอ่ะ หันจอไปแลวถ่ายเหมือนเป็นกล้อง VDO คิดไปแล้วก็แปลกๆๆๆ แต่น่าสนใจ ของแบบนี้มาขายไทย ไม่รุ้ง ยากหน่อยจะเอาเข้า
dear.de
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 12:08  

เครื่องมันเล็กๆป้อมๆดีจัง
เอกสะเดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 13:06  

น่าสนดีแท้ ถ้ามีคงจะแท่ห์ไม่เบาเลย ไม่รู้ราคาจะประมาณเท่าใหร่ แต่อยากได้ที่กล้องระดับล้านพิกเซลขึ้นไปอ๊ะ
Min Woo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -"-
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 14:29  

สวยดี แปลกๆ ชอบๆๆๆ แต่น้ำหนักคงเกือบกิโล...อันเท่าไม้พายเรย หุหุ

ปล.หวังว่าพรีเซ็นเตอร์คงไม่ใช่เจโชว์อีกนะ......................กรูเบื่อแร้ว - -"
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 15:15  

ทั้งบาน ทั้งหนาอ่ะ ไอ้เรื่องหน้าจอเปิดได้นี่ดูไม่จำเป็นเท่าไหร่เลยนะ ไม่รู้ว่าจงใจเอากล้องไปไว้ด้านข้างเพื่อให้หน้าจอมันเปิดได้รับกะกล้องหรือว่ามันจำเป็นจริง ๆ ที่กล้องต้องอยู่ด้านข้างเลยจำเป็นต้องทำหน้าจอออกมาแบบนั้น
เอกสะเดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 16:17  

แต่ยังไงผมก็ว่าน่าใช้อยู่นะ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 14:13  

ดีไซน์แปลกใหม่ดีสำหรับจอPop-upนะครับ การใช้งานของกล้องทำให้เหมือนกับการใช้กล้องวีดีโอ เครื่องก็ไม่ใหญ่มาก แต่ติดตรงที่ว่าเครื่องดูจะอ้วนๆ ยังไงไม่รู้
mokkyza
Year's Star

จังหวัด: B @ n g |< o k
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 19:12  

*~ มานราคาเท่าหร่ายล่ะเนี่ย หุหุหุ แปลกๆ สงสัยออกแบบมาเพื่อถ่าย รูป โดยเฉพาะเลยม๊าง ~*
พลอย(ไม่ได้ใช้หรอก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hello
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 02:17  

สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกก อยากได้จัง
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 04:31  

ก็สวยดี แปลก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 20:13  

ขนาดมันไม่ใหญ่อย่างที่คิดหรอกครับ แต่น่าจะหนาพอสมควร
เอกสะเดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 08:15  

เพื่อนๆดูแล้วบอกว่าสวยอ๊ะ อยากได้ๆๆๆๆๆๆ
หกดหกดหกดหกดห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 21:37  

สุดยอด เห็น รูป แล้ว ตะลึงๆๆๆๆๆ เยี่ยม ออกแบบ ตี โนเกีย กระจุย
55555
555555

55555555555555
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 23:38  

ผมคิดว่าFunction ยังไม่่น่าสนใจเท่าไหร่
= p O n D a =
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 22:16  

เอารูปลงคอมได้เปล่าคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 04:42  

ได้ครับ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 16:41  

นู๋อยากได้อ่ะ ราคาจาประมาณเท่าไรค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 19:48  

น่าจะราว ๆ หมื่นต้น ๆ คับ
แปะก๊วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 22:33  

แล้วเวลาจะเอารูปจากเครื่องลงคอมนี่ต้องใช้สายอะไรอ่ะครับ จะใช้งานยากมั้ยครับเนี่ย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 07:50  

คงต้องใช้สายดาต้าลิงค์หรอกครับ โดยปกติการใช้สายโอนถ่ายไฟล์ มันจะไม่มีลูกเล่นอะไรซับซ้อนมาก
แปะก๊วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:43  

แล้วกล้องของรุ่นนี้จะชัดจะดีมั้ยครับเนี่ย
[n][u][t]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 20:14  

น่าใช้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 15:04  

ตี N 6600 กระจุยแน่
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 21:53  

x300 ยังจับตลาดกลุ่มเป้าหมายคนละอย่างกับ 6600 เลยคับ
ตุ๋ย 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2004 13:47  

ในรูปดูดีเชียว...แต่ของจริงไม่เห็นสวยเลย เล็กเกินไป ดูบอบบางจนไม่น่าใช้ ยังกะพลาสติกของเล่นอีกต่างหาก..ดีแค่ราคาถูก (หมื่นกว่าบาท) เท่านั้นเอง
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 10:48  

ใช้แล้ว เหมาะสำหรับคนที่ไม่เน้นใช้งานเรื่องเทคโนโลยีเท่าไร ......เอาไงดีอ่า ก็ประมาณว่าเอาไว้ถ่ายรูป โทร ถ่ายกล้อง แล้วก็เล่นเวป เอ่อ...แล้วก็ไม่ค่อยมีไรแล้ว แต่ดีใจที่ได้ใช้ เพราะเครื่องเก่าเจ้งพอดี เอ่อใช่ ราคาถูกดี 9,xxx บาทเองน๊าา
-______-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 20:16  

คือแล้วมันดีรึเปล่าอะคับ ซื้อตามmbkน่าจะซักราคาเท่ารัยอ่า

คือผมกดเป็นแค่โทรออกรับสายถ่ายรูปถ่ายวีดีโออ่าคับ 555

(มันเหมาะสำหรับคนหลังเขาด้านเทคโนรึเปล่าเนี่ย)

ยังงัยช่วยบอกทีนะครับจะได้ตัดสินใจ เพื่อนยิ่งด่าว่าหลังเขาอยู่ Laughing
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 22:06  

เอ่อ....ม่ายช่ายอย่างน้านค่ะ ก็ไม่ได้ขนาดว่าเหมาะกับคนหลังเขานะคะ เพียงแต่ว่า สำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบลูกเล่นเพิ่มเติมมากน่ะค่ะ getยังอ่า.....
-____-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 06:58  

getคับๆ สรุปว่ามันก็โอเคในระดับคนที่ไม่ต้องการลูกเล่นอะรัยมากมายใช่ม้า

ชอบคุนฮะ Smile
กะลังจะซื้อง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 09:28  

สรุปแล้ว ถ้าเทียบx300กะยี่ห้อหรือรุ่นอื่นๆ ที่ราคาเท่าเนี้ย

แนะนำให้ใช้อะรัยดีครับ จะได้ตัดสินใจถูก ไม่เสียใจหลังซื้อ Confused
อิ๊ อิ๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 16:09  

Laughing ซื้อมาแล้วจ้า 9900 บาท สวยดี บาง เบา กระชับ แต่จอเล็กไปนิด ไม่มีอักษรไทยที่ปุ่มกด แปลก แหวกแนวดี
อิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???..
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 18:01  

นอกจากดีไซน์แปลกแล้ว ลูกเล่นดีด้วยรึเปล่า?? ฟังชั่นการใช้งานง่ายมั้ย? เราก็อยากได้ให้มันคุ้มกะตังค์อ่ะ เพราะอยากลองใช้ยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ NOKIA ดูเหมือนกัน บอกเท นะ Laughing
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 18:35  

โอ้พระเจ้าจอร์จหน้าจอมันเด้งได้ด้วย โอ้วฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆนะนี่
อ้อ สรยุทธ์ ใช้รุ่นนี้ด้วยนะรู้ป่ะ เห็นเขาโชว์ใหญ่เลยนะในรายการน่ะ
auro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 09:44  

พี่ๆคับ ผมอยากทราบว่าx300 สาทารถโอนข้อมูลผ่าน USB portได้ไหมคับ
ผมก็ซื้อมาแล้วเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 21:19  

ผมก็ไม่ค่อยอยากได้หรอก ผมอยากได้6230แต่มันแพงอ่ะแต่แม่บอก 9500 เอง แม่เลยซื้อให้
แต่สุดท้ายผมก้ได้มาอยู่ดีอ่ะแหละตอนวันเกิด 6230 กับ 7610 อิอิๆ ดีจาย
ขนาดมัน 92x48x21.5 ครับ น้ำหนักประมาณ92กรัมครับ ผมว่ารุ่นนี้ก็ดีนะครับ
อ้างถึง:
jgfhl;g,glkfkldf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 17:31  

อ้างถึง:
สวยดี แปลกๆ ชอบๆๆๆ แต่น้ำหนักคงเกือบกิโล...อันเท่าไม้พายเรย หุหุ

ปล.หวังว่าพรีเซ็นเตอร์คงไม่ใช่เจโชว์อีกนะ......................กรูเบื่อแร้ว - -"

และในที่สุดพรีเซนเตอร์คือ..เจโชว์
i_kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 23:26  

Very Happy ไม่เห็นจะเบื่อเจย์เลย น่ารักดีออก เราจะซื้อรุ่นนี้เพราะชอบพรีเซนเตอร์
แล้วก็มันดูสวยน่าใช้มากเลย เดิ้นๆๆๆ เจย์จะมาโปรโมทเมืองไทยด้วยนะ Wink
envy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? flash ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 02:34  

มันมี flash หรือไส่องถ่ายตอนมืดไหม
ธนา ปานพรหม
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 15:51  

ซื้อมาแล้วครับสวยดีถ่ายรูปก็ดีครับแต่ถ้าเอาไปเทียบกับซัมซุง อี 700 คงไม่ได้หรอกครับ
ใครรู้บ้างสายดาต้าลิงค์ของ x300 ซื้อได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
พี่เจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 17:20  

ธนา ปานพรหม ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับสวยดีถ่ายรูปก็ดีครับแต่ถ้าเอาไปเทียบกับซัมซุง อี 700 คงไม่ได้หรอกครับ
ใครรู้บ้างสายดาต้าลิงค์ของ x300 ซื้อได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
มันเสียบตรงไหนยังไม่รู้เลยครับ หาไม่เจอ เห็นมีแต่เสียบสายชาร์จ/หูฟังรูเดียวกัน แต่ที่เสียบสายดาต้าร์ล่ะใครรู้บอกที
ธนา ปานพรหม
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2004 13:31  

เสียบที่เดียวกับที่ชาร์จแบตเลยครับ อยากได้สายดาต้าลิงค์มากๆ เลยครับอยากรู้ราคาสายจังไม่รู้ราคาเท่าไหร่ ซื้อมาจะคุ้มไหม
ธนา ปานพรหม
Year's Star

หัวข้อ : x300 ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2004 21:36  

มีปัญหาแล้วครับ มีอยู่ว่า ผมโทรหาคนอื่นโดยใช้เจ้า x300 ตัวเนี้ยติดแล้วปรากฏว่าแฟนผมจะไม่ค่อยได้ยินเสียง เสียงขาดหายบ้าง เสียงอู้ๆ บ้าง ได้ยินไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ส่วนผมได้ยินเค้าชัดเจนมากเลย อยากทราบของคนอื่นเป็นหรือเปล่าครับ เซ็งมากเลยไม่รู้ว่ามันเสียหรือยังไง

ปล.ไม่ได้เป็นที่ไม่มีสัญญาณแน่นอนเพราะก่อนหน้านี้ใช้โทรศัพท์รุ่นอื่นอยู่คุยกันที่เดิมที่คุยกันก็ไม่มีปัญหา
w(^o^)w
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????x300
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 09:27  

แล้วมันพิมพ์ไทยได้รึเปล่า เอ๋อ..คือ ส่ง SMS น่ะ
เชีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????..
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 08:52  

Embarassed แล้วมีมครเจอปัญหาอะไรอีกบ้างคะ คือ.. สนใจรุ่นนี้อยู่น่ะคะ ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
bom......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???....??? ?
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 19:34  

ผมอ่านดูแล้ว บางข้อผมก็รู้ บางข้อก็ข้อมูลยังไม่ชัดเจน...เอาเป็นว่า จะบอกเฉพาะที่เจอเอง และกรองแล้ว นะครับ
เอาข้อติก่อน
1.ไม่มีอินฟราเรด
2.ช่องเสียบ Accessories พวก สายชาร์จ สมอลทอล์ก สายดาต้าลิ้งค์ ช่องเดียวกันหมดเซ็งตอนคุย ๆ ไป อยากชาร์จแบตด้วย ทำไม่ได้แฮะ
3.แบตฯ ไม่จุมาก คุยนาน ๆ ลดวูบเลย ประมาณ สองชั่วโมง อิอิอิ
4.คีย์กดไม่มีภาษาไทย เซ็งเวลาส่ง SMS ต้องคอยเดาว่าตัวไหน อยู่ตรงไหน นาน ๆ เริ่มชิน แต่ก็อยากให้มีอยู่ดี
5.จอเล็กไปนิด
6.คุณภาพของภาพที่ถ่ายได้ ค่อนข้าง จะออกสีขาว หรือแดง ภาษากล้องเรียกอะไรนะ Over ใช่มะ หน้ามันวอก ๆ อ้ะ
7.เมนูมันแปลก ๆ ไม่ค่อยเรียงตามลำดับความสำคัญ ดูเปะปะไปนิด (ความเห็นส่วนตัวครับผม) แล้วเบื่อมากตรงที่มีให้เลือกหน่วยความจำ เครื่อง กะซิม ทำไมไม่รวม ๆ กันไปรู้แล้วรู้รอด

*****สายดาต้าลิ้ง เป็น USB ครับ เส้นละ 1000 ถ้วน โทรถาม พานาแล้ว เข้าปลายเดือนครับ ,สมอลทอล์ก ใช้กับ GD88 ได้*****

ทีนี้ข้อดีมั่ง
1.สวยมาก...แน่น บีบ ๆ ไม่มีเสียงกรอบแกรบ มีที่ปิดเลนส์ด้วย ดี ชอบ ๆ
2.รองรับ True Tone เหมือน 6230 แต่เสียงแย่กว่า
3.ภาพพื้นหลัง รองรับภาพเคลื่อนไหว
มีต่อภาคสอง เค้ามาไล่แล้ว เอาเป็นว่าข้อดีก็เยอะนะ วันหลังจะมาตอบใหม่ครับ
Peary_Natty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 12:08  

ไม่ทราบว่าสายดาต้าลิ้งและอุปกรณ์เสริม จะมีมาเมื่อไรค่ะ พอดีว่าซื้อมาแล้ว

อยากโอนรูปที่ถ่ายมาเข้าเครื่องคอมพ์ค่ะ Laughing
Peary_Natty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 12:15  

ขอโทษอีกทีค่ะ

อยากรู้ว่าที่โหลด Wallpaper, ภาพเคลื่อนไหว Animate Wallpaper เสียงเรียกเข้า Polyphonic Ringtone ที่รองรับรุ่นนี้ได้ที่ไหนบ้างค่ะ อยากโหลดมากๆๆ แต่ไม่ค่อยมีเลย

อีกอย่างเสียงเรียกที่ไปโหลดมาก็เบามากเลย ทำไงดี
ธนา ปานพรหม
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 15:11  

เสียงไม่เห็นเบาเลยผมโหลดมาแล้ว จากเวป www.panasonicbox.com ไงแต่ต้องลงทะเบียนด้วยน้ะครับเค้าจะถามหมายเลขอีมี่เรา แต่โหลดฟรีครับไม่เสียต้ง
ที่ผมเคยโพสต์บอกว่าเสียงไม่ค่อยได้ยิน นั่นผมแก้ไขแล้วครับ
คือว่าถ้าคุณตั้งค่าภาพละเอียดมากคุณภาพเสียงในการคุยกันก็จะเบาลงมาก
ฉะนั้นคุณหลังจากที่คุณถ่ายรูปเสร็จแล้วคุณจะต้องลดค่าความละเอียดของกล้องให้ต่ำลงมาก็จะเป็นปรกติครับ

สรุปแล้วเครื่องร่นนี้ดีครับแต่เสียตรงที่สายดาต้าลิงค์ผมกำลังหาอยู่ครับอยากได้จัง
nOrfin_lee
Year's Star

หัวข้อ : ??????????!!
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 18:41  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมั่กมากๆนะ ตกลงเราซื้อรุ่นนี้เลยละกัลล.. Laughing Very Happy
Peary_Natty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 00:33  

ขอบคุณมากเลยค่ะ กำลังไปโหลดค่ะ Very Happy
A_hoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????..
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 11:59  

..แล้วที่บอกว่าสามารถบันทึกภาพเคลื่อนไหวได้สูงสุด 24 วินาทีอ่ะนะ บันทึกได้กี่อันหรอ??
คือ ถ้าเราบันทึกไม่ถึง 24 วิน่ะ เวลาของการบันทึกภาพเคลื่อนไหวจะลดลง หรือว่า เราบันทึกเพิ่มได้ทันทีโดยที่วินาทียังคงเป็น 24 วินทีทุกครั้ง ช่วยบอกเราทีนะ นะ Embarassed
อ้นค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 15:04  

ใครใช้รุ่นนี้เป็นแบบอ้นบ้างค่ะ รับข้อความไทยไม่ได้ มันจะขึ้นว่าข้อความไม่สมบูรณ์ค่ะ แล้วเวลาข้อความมามันจะขึ้นในถาดรับ2ครั้งตลอดทั้งๆที่ส่งแค่ครั้งเดียว หรืออ้นไปเซ็ตอะไรในเครื่องผิดไปค่ะ ใครรู้ตอบทีน่ะค่ะ แฟนส่งข้อความมารับไม่ได้เลยค่ะ
อร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 15:33  

อยากทราบว่า โปรโตคอล คืออะไรค่ะ มันเกี่ยวอะไรใน smsค่ะแล้วเราจะเลือกใช้อะไรค่ะ
Unity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 22:09  

ช่วย ตอบทีครับ
ผมตัดสินใจไม่ถูก ว่า จะเอา x70 หรือ x300
ช่วยบอกหน่อย ถ้าช่วยเปรียบเทียบให้จะขอบคุน มาก
yo2029
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chachoengsao
หัวข้อ : ??? datalink
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 13:32  

ไม่ทราบว่าราคาสาย datalink ราคาเท่าไหร่ หาได้ที่ไหนครับ
Ny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 18:07  

ที่ตะวันนาขายเท่าไหร่อะ

คนมานอยากได้มะมีงบอะ
frames71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 01:13  

Peary_Natty ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าสายดาต้าลิ้งและอุปกรณ์เสริม จะมีมาเมื่อไรค่ะ พอดีว่าซื้อมาแล้ว

อยากโอนรูปที่ถ่ายมาเข้าเครื่องคอมพ์ค่ะ Laughing

รองโทรไปถามที่นี่ดูแล้วกันว่ามีหรือเปล่า ที่นี้ขายของไม่แพง
http://www.thaidatalink.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 01:19  

frames71 ผู้เขียน:
Peary_Natty ผู้เขียน:

รองโทรไปถามที่นี่ดูแล้วกันว่ามีหรือเปล่า ที่นี้ขายของไม่แพง
http://www.thaidatalink.com

แต่อันนี้ก็น่าสนใจนะ ไม่เสียหายอะไร ดีกว่าอยู่เปล่าๆ
http://www.affablesite.com/pages/index.php?refid=chaichot

***วิธีการสมัคร***
- คลิก ที่ Sign Up จะอยู่ทางเมนูด้านซ้ายของเว็บ
- ใส่ Email ที่คุณใช้อยู่ (แนะนำให้ใช้ Email ของต่างประเทศครับ เช่น Hotmail,
Yahoo เพราะว่าจะเร็วกว่าเว็บไทย) แล้วคลิกสมัคร
- เข้าไปเช็คเมล์เลยครับ... แล้วคลิกที่เมล์ล่าสุด แล้วคลิกที่ Link
(ลิงค์ในเมล์อันแรก จะเข้าหน้ากรอกใบสมัคร)
***รายละเอียดทุกอย่างจะต้องระบุเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น
1 ) Username: ใส่ชื่อจริง หรือ ชื่ออะไรก็ได้ที่จำง่าย
2 ) E-mail: ทางเขาจะใส่ให้เราแล้ว
3 ) Send emails to: ให้เลือก Site Inbox (ถ้าไม่เลือกอันนี้ เมลล์ขยะใน e-mailของคุณจะได้ 20-30 mail ต่อวัน)
4 ) First name: ใส่ชื่อจริง
5 ) Last name: ใส่นามสกุลจริง
6 ) Address: ใส่ที่อยู่ที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้เรา เช่น 24/3 Moo1 TambolNaimeang
7 ) City: ใส่เขตหรืออำเภอที่คุณอยู่ เช่น AmphurMeang
8 ) State: เลือก N/A แล้วอีกช่องใส่จังหวัด เช่น Sukothai
9 ) Zip Code: ใส่รหัสไปรษณีย์ 10800
10) Country: เลือก Thailand
11) Referrer : ช่องคนแนะนำ โดยเขาจะใส่มาให้แล้ว แต่ถ้าช่องมันว่างใส่ chaichot
(ต้องใส่ชื่อนี้ก่อนนะครับในการสมัครครั้งแรก เพราะถ้าคุณไม่ใส่ชื่อคนแนะนำ คุณจะไม่มีสายงาน
แต่เมื่อคุณสมัครเรียบร้อยแล้ว และจะส่งต่อให้เพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ
ให้คุณเปลี่ยนตรงช่อง Referrer เป็นไอดีของคุณด้วย)
12) ต่อมาคลิกในช่องต่าง ๆ ตามที่คุณสนใจหรือคลิ๊กหมดก็ได้ (แนะนำให้คลิก 3ช่อง เพราะถ้าคลิกช่องน้อยอาจให้คลิกใหม่)
13) Select a payment method วิธีการรับค่าตอบแทน
ถ้าคุณต้องการเป็นเช็คเงินสด(ได้ง่ายดีไม่ยุ่งยาก)ก็ปล่อยว่างไว้ก่อน
แต่แนะนำให้เปลี่ยนเป็น E-gold เพราะถ้าทองขึ้นราคาเราจะได้เงินเพิ่มขึ้นด้วย
ถ้าใครอยากสมัคร E-gold โปรดอ่านคำอธิบายจากเว็บนี้
http://www.thai.net/libsena/e-gold.htm
(ถ้าใครสมัคร e-gold แล้วก็ให้ใส่แค่ Account ของ e-gold เท่านั้นพอในข้อ 14)
14) Payment account ID : ใส่หมายเลขบัญชี E-gold ถ้าคุณยังไม่ได้สมัคร E-gold
ก็เว้นว่างไว้นะครับ
15) Passwords: รหัสผ่านที่คุณต้องการไม่ต่ำกว่า 5 ตัว (เอาไว้สำหรับ Login Member)
16) Confirm Password: ยืนยันรหัสผ่านที่คุณใส่ในข้อ 14

***การร้องขอการจ่ายค่าตอบแทน (เงินที่คุณจะได้รับ)
จะมีปุ่ม Request Payment ปรากฏที่หน้าห้องสมาชิก ของแต่ละคน
(ในส่วนที่เราเข้าไปเช็คยอดเงินเป็นประจำ)
โดยปุ่ม Request Payment จะปรากฎโดยอัตโนมัติเมื่อเราทำยอดได้ถึง $80(ไม่ถึง 2สัปดาห์)
แต่ตอนนี้สมาชิกมีเยอะครับ เค้าจะต้องตรวจสอบการเป็นสมาชิก ยอดเงินและอื่น ๆที่คุณทำ
อาจต้องรอสรุปยอดไปจนถึงปลายเดือนปุ่มนี้จึงจะขึ้นมา แนะนำให้ทำไปก่อนนะครับ
สะสมไปเรื่อย ๆ ทุกวันก็ได้
ถ้ามีปุ่มขึ้นมาเราก็กดเบิกได้ทันที
(เดี๋ยวถ้าทางเว็บมีอะไรเปลี่ยนแปลงผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีหรือถ้ามีปัญหาไรให้เมลมาถาม)
หลังจากที่เราคลิ๊กปุ่ม Request Payment แล้ว เขาจะส่งเป็นเช็คเงินสดมาให้เราทันที
โดยหักค่าทำเนียมเป็นที่เรียบร้อยแล้ว***

***วิธีที่เเสนจะง่ายที่สุดในการเพิ่มเงิน
วิธีที่ 1
1. เช็คเมล์ โดย login เข้าไป เลือกในแท็บ paid2click ระบบจะมี Banner
มาให้คลิกเสร็จแล้วเปิดหน้านั้นไว้สักครู่
จนกว่าข้อความข้างบนจะเปลี่ยนเป็น Thank you.. และให้เปิดไว้ตามเวลาที่แจ้งไว้ เช่น 40 วินาที
เมื่อครบตามกำหนดจะขึ้นYour account has been credited.
Thank You! จบพิธีเป็นอันได้เงินฟรีๆแล้ว
2. ใน Inbox จะมีเมลล์เข้ามาทุกวันคุณจะได้ค่าอ่าน 10-50 cent (20-30 mailต่อวัน)
3. ส่วน paid 2 signup คือให้คุณ คลิกไปที่ banner นั้นหลังจากนั้นกด sign up
แล้วสมัครตามวิธีข้างต้น พอสมัครเสร็จก็ copy ข้อความใน e-mail ของเราที่เขาส่งมา
ลงในช่องว่างข้างล่าง banner คุณจะได้ 100-500 cent ต่อ 1 Banner
(ในช่อง paid 2 signup เดี๋ยวนี้เขาอัฟเดตใหม่ แค่คลิ๊กลิงค์โฆษณา
บางอันเขาให้สูงถึง 1,000 cent ซึ่งก็คือ $1
ให้เราคลิกเข้าเรื่อย ๆ จนกว่าจะไม่มีให้คลิ๊ก แล้วรอวันต่อไปเขาจะส่งมาให้อีก
บางวันคุณอาจทำได้มากถึง $40

(แนะนำสำหรับผู้ที่เพิ่งทำใหม่หรือผู้ที่ต้องการขจัดปัญหา เช่น โดนทางเว็บลบ Account
ก็ให้ทำแค่ 1 กับ 2 ก็พอแล้วครับ
เพราะว่า อันที่ 3 จะมีปัญหาบ่อยคือ เค้าจะให้เราสมัครในเว็บที่เป็นสปอร์นเซอร์
แล้วก็รอรับเมลตอบกลับจากสปอร์นเซอร์
จากนั้นก็ให้เราก๊อปปี้ข้อความที่ส่งมาให้ในเมลของเรา ลงในช่องว่างใต้แผ่นโฆษณา
แล้วก็กดปุ่ม Submitt ถ้าทำถูกต้อง
เราก็ได้เงิน แต่ถ้าทำไม่ถูกต้อง ก็อาจจะโดนลบ Account ไปเลยก็ได้
แต่ถ้าใครมีความรู้ภาษาอังกฤษค่อนข้างดี
แนะนำให้ทำก็ได้ครับ แต่เนื่องจากผมเคยโดนลบมาแล้ว ตอนนี้เลยทำแค่ 1 กับ 2
เพราะถ้าผิดพลาด ผมกลัวโดนลบอีกครับ
เพราะว่าถ้าทำแค่ 1 กับ 2 ก็ได้อย่างน้อยวันละ $20 UP แล้วนะ)

***เทคนิคในการอ่าน mail ใน Inbox ถ้าเมล์เยอะ
ให้คลิกขวาของเมาส์ที่แต่ละเมล์ แล้วเลือก open in new windows
หรือกดปุ่ม Shift ค้างไว้แล้วคลิ๊กก็จะขึ้นหน้าใหม่เหมือนกัน
เปิดไว้หลายๆ เมล์ พร้อมๆ กันแล้ว คลิกที่ link ในเมล์ แต่ต้องเปิดเวลาที่ต่างกัน
ถ้าเปิดเว็บเดียวกันในเวลาเดียวกัน เขาจะไม่คิดเงินให้
จะมีคำว่า You must let ad timers expire before clicking on another ad!
ต้องมาคลิก refresh หรือปุ่ม F5 อีกที
แต่ถ้าในหน้านั้นมีปุ่ม Logout ก็ให้ออกเลย เพราะเราได้รับเงินจากเมลล์นี้แล้ว

*** วิธีที่ 2 น่าสนใจกว่าเพราะได้เงินมากกว่า *****
1. หาสมาชิกเพิ่มจากการโฆษณาในเว็บไซต์, เว็บบอร์ดต่าง ๆ
หากมีคนสมัครสมาชิกภายใต้ชื่อของคุณ
คุณจะได้ $5 ฟรี ๆ เป็นค่าตอบแทนในการแนะนำเพื่อน ยิ่งคุณแนะนำมากคุณก็จะได้เงินมาก
สามารถเช็คได้ทันที
หรือไม่ก็ก็อปปี้ข้อความนี้ก็ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ แค่เปลี่ยนเป็นชื่อคุณแค่นั้น
เปลี่ยนไม่กี่จุดหรอก
2. คุณจะได้เปอร์เซ็นต์หากว่าคุณแนะนำโดยใช้ชื่อของคุณ
(คุณสมัครหรือยัง ถ้ายังเข้าไปสมัครก่อนนะ)
และถ้าหากคุณสมัครเสร็จแล้วคุณต้องการแนะนำเพื่อน ๆ ให้สมัครต่อจากคุณ
ให้เปลี่ยนด้านหลัง ?refid= ตามด้วยชื่อ username ของคุณ
(***เตือนด้วยความหวังดีนะครับ***ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่อยากมีสายงาน
โดยไม่ใส่ชื่อผู้แนะนำ เช่น ทำตัวคนเดียว
โดยที่ไม่มีหัวหน้าสายงาน ทางเว็บเค้า จะมีการตรวจสอบการเป็นสมาชิก ทุก ๆ
คนในทุกเดือนด้วยนะครับ
เช่นถ้าใครไม่ได้เล่น ภายใน 14 วัน คือหลังจากเลยกำหนด 2 สัปดาห์ เค้าก็จะลบ Accountออก
(ฉะนั้นถ้าคุณมาอยู่ในสายงานของผม และคุณหาลูกทีมของคุณเพิ่มขึ้น อย่างน้อย 2คน )
ทางบริษัทก็จะให้ความไว้วางใจ อาจจะเลื่อนตำแหน่งเป็น Gold Members, Silver Member,
โดยจะได้รับผลประโยชน์เพิ่มขึ้น เช่น เพิ่มจำนวนจดหมายที่จะได้รับ
มีการหาสมาชิกให้อัตโนมัติ เพิ่มอัตราเงินที่ได้
จากการอ่านอีเมลขึ้นอีก 30 % เป็นต้น เราสามารถเช็คได้ว่าใครเป็นลูกทีมบ้าง
โดยทางเว็บเค้าจะรายงานมา
ก็จะดูแลได้ทั่วถึง เพราะถ้าเกิดว่ามีปัญหาก็ปรึกษาได้ทุกเมื่อ
เพราะคุณคือลูกทีมเราอีเมลล์ของเราอยู่ด้านล่างนะ)
และถ้าคุณอยากโฆษณาในเว็บบอร์ดต่าง ๆ ให้ก๊อปปี้ข้อความนี้ก็ได้
แล้วเอาไปโพสในเว็บบอร์ดต่าง ๆ ได้เลย
โดยเปลี่ยน ตัวลิงค์ให้เป็นชื่อคุณ
จำนวนเปอร์เซ็นที่คุณจะได้จากการแนะนำเพื่อน ๆ
Level 1 - 5%-30% + $5
เกิดจากคุณแนะนำเพื่อนมาสมัคร โดยใช้ลิงค์ของคุณ
Level 2 - 10%-20% + $5
เกิดจากเพื่อนคุณแนะนำเพื่อนให้มาสมัครและเพื่อนแนะนำต่อ ๆ กันก็จะได้ตามข้างล่าง
Level 3 - 10%-20% + $5
Level 4 - 10% + $5
Level 5 - 10% + $5
Level 6 - 10% + $5

แนะนำเพื่อน ๆ ให้มาสมัครต่อจากเราด้วยนะ เพื่อสร้างสายงาน
เห็นเขาว่าจะมีโบนัสให้ด้วย เราก็ได้เงินด้วย

*****สิ่งสำคัญ*****
อย่าโกงโดยเด็ดขาด โดยการสมัครเองหลาย ๆ ครั้งหรือสมัครเมลล์มาใหม่
แล้วสร้างข้อมูลเอง
ทางเว็บไซต์นี้เขามีระบบตรวจสอบถ้าเขาตรวจสอบแล้ว IP address ซ้ำกัน
หรืออยากลองดูก็ได้ ถ้าเขาจับได้ เขาจะตัดสิทธิ์สมาชิกโดยการลบทิ้งทันที
เพื่อนเราอดได้เงินมาแล้ว เขาตัดสิทธิ์สมาชิกเลย
และแนะนำว่าถ้าใครโดนลบ Account
แล้วก็ให้สมัครใหม่เป็นลูกทีมผมก็ได้จะได้ไม่มีปัญหา
***อย่าลืม จะไม่มีบริษัทใดๆจ่ายเงินให้กับบุคคลที่โกง***
***เขามีกฎอยู่ว่า***
- คอมพิวเตอร์ 1เครื่อง ต่อ 1ครั้งเท่านั้น
แต่จะเช็คเมลซ้ำเครื่องก็ได้
และการสมัครจะต้องมีผู้แนะนำ ไม่ฉะนั้นจะถือเป็นโมฆะ
หากคุณไม่ได้ทำการ Login ภายใน 14 วัน คือหลังจากเลย 14 วันไปแล้ว
เค้าก็จะลบ Account ของคุณออก เพราะคุณทำให้บริษัทเสียรายได้

***ลองทำดูถ้าทำจริง ๆ จัง ๆ ไม่ถึงอาทิตย์ก็ได้เงินแล้ว ***(ถ้าคุณทำก่อนที่จะสิ้นเดือน)
หรือว่าจะสะสมยอดไปปลายเดือน เช็คยอดแล้วก็รอรับเช็คได้เลยครับ
และเว็บนี้เป็นเว็บของต่างประเทศเป็นเว็บที่ถูกกฎหมาย จ่ายแน่นอนไม่มีหลอกลวง
ทำได้อย่างเปิดเผย ไม่ต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ สามารถตรวจสอบได้จริง- - -
ขอให้อย่าทำผิดกฏของบริษัทเท่านั้น ขอย้ำ -->> ได้เงินจริงๆ

***ถ้ายังไม่ได้สมัครเข้าไปเลย ***
http://www.affablesite.com/pages/index.php?refid=chaichot

ลองทำดูไม่มีอะไรเสียหาย ***ได้เงินจริง ๆ ไม่เสียหาย แค่เปิดอ่านเมลล์เอง แต่อ่านรายละเอียดดูก่อนนะ ***
เป็นเวปที่เพิ่งเปิดใหม่ ได้ผลตอบแทนเยอะมาก และไม่ต้องเสียค่าจ่ายใดๆทั้งสิ้นเมื่อหลาย ๆ คนทำแล้วมีปัญหา
เพราะไม่ยอมทำตามกฏของทางเว็บเค้า
และถ้าไม่ได้อยู่ในสายงานของผม คือไม่ได้อ้างว่ารู้จักเว็บนี้จาก chaichot
ที่แสดงอยู่ในช่อง Refer by ก็จะมีปัญหาในภายหลัง เช่น เบิกเงินไม่ได้ ปุ่ม Request
payment ไม่ออก อย่างนี้เป็นต้นนะครับ เพราะคุณไม่มีสายงานนั่นเอง
ฉะนั้นขอให้ระวังข้อนี้ไว้ด้วยนะครับ ผมจะยกตัวอย่างปัญหาเช่น ทางเว็บเค้าลบ
Account ของคุณออก เป็นต้น

มีคนแนะนำผมมา ว่ามีเว็บให้เงินจริง เว็บที่ผมจะมาบอกนี้จ่ายจริงครับ ผมทำมาได้ 1
เดือนแล้ว มีรายได้กว่า 8000 บาท
เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว $50 (ทำไม่ถึง 1สัปดาห์)**(ย้ำต้องลองทำเลยได้เยอะกว่าเว็บอื่น)
ทำเงินง่ายๆแค่คลิกวันละนิด พอถึง 1 เดือนได้มากกว่า $170 ถ้าคุณทำ(รวยเละ)
หรือจะทำแบบเต็มที่ ก็อาจได้มากกว่า $400 เลยทีเดียว
หารายได้จากการอ่าน E-mail สมัครฟรี หลังจากนั้นรายได้จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ไม่ใช่งานขาย แค่อ่าน mail และคลิ๊กลิงค์เท่านั้น
ได้เงินเร็วกว่า Richmails, Propaidemails, Thecashdoctor,
และเว็บที่ให้อ่านอีเมล์อื่น ๆ เพราะเว็บพวกนี้จะให้แค่ 1-5 cent เท่านั้น

***เว็บที่อยากให้เข้าไปทำ คือ***

ถ้าเข้าไม่ได้ ให้ก๊อปปี้ไปวางที่ Addressแล้วเข้าไปเลย

***อย่าเพิ่งสมัครก็ได้ ให้อ่านให้เสร็จก่อนเพื่อทำความเข้าใจ ***
เว็บนี้ เป็นเว็บไซต์รับจ้างโฆษณางานทาง Internet
ที่มีชื่อเสียงแห่งหนึ่งที่บริษัทให้ค่าจ้าง อ่านเว็บไซต์ต่อคน
ที่รับทราบการโฆษณาเป็นรายบุคคลทางอินเตอร์เน็ต
เพื่อที่จะให้ผู้ว่าจ้างให้ความไว้วางใจ เว็บไซต์ก็แบ่งมาให้คุณ
ในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้......
แต่เว็บนี้คุณสามารถได้รับค่าตอบแทนที่เร็วมาก เมื่อคุณสมัครเป็นสมาชิก :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 18:17  

dfs
yo2029
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chachoengsao
หัวข้อ : Ringtone ??? x300
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 18:22  

คุณ bom.. บอกว่ารองรับ truetone แบบเดียวกับ nokia 6230 ไม่ทราบว่าไฟล์เป็น format แบบไหนครับ เพราะผมลองส่งแบบ mmf เข้าเครื่องไม่สามารถเล่นได้ครับ ใครทราบบอกหน่อยครับ
IndigoPhoenix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 00:35  

เล่น mp3 ไม่ได้เหรอ ว้า.. แย่จัง
ช่วยบอกหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 17:41  

อยากรู้ว่าจะซื้อเครื่องไหนดีระหว่าง inno idea 801 กับ panasonic x300
ครับ

ช่วยตอบให้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ
bom...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : trur tone
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 16:58  

True Tone ที่ผมใช้อ้ะ ผมดาวน์โหลดมาครับ ส่วนที่ว่ารองรับไฟล์ฟอร์แมตไหนอ้ะ ผมยังไม่ได้ซื้อสายดาต้าลิ้งค์ครับ เลยยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวซื้อสายลิ้งค์แล้วจะมาโพสต์บอกกันนะครับ
AyReZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? x 300
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 22:48  

เราซื้อมาแล้ว x300 น่ารักจาตาย
เค้าไม่ได้เรียกอ้วนนะแต่เค้าเรียกมีเนื้อมีหนัง
ชอบมาก
7LX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 00:53  

กำลังว่าจะซื้อรุ่นนี้นะคะ อยากให้ช่วยมาบอกข้อดีของมันอีกนะคะ Very Happy
เรื่อง true tone ด้วยนะคะ
nj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????:???????? ??????????? ???????? ????????? X300
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 08:50  

7LX ผู้เขียน:
กำลังว่าจะซื้อรุ่นนี้นะคะ อยากให้ช่วยมาบอกข้อดีของมันอีกนะคะ Very Happy
เรื่อง true tone ด้วยนะคะ

:พานาโซนิค X300 เท่ห์สุดๆ กับจอ LCD เด้งได้ ถ่ายสนุก สุดมันส์
:จอสี 65,536 สี Pop up ดีไซน์ใหม่ไม่ซ้ำใคร
:ดิจิตอลซูม 6 เท่า
:ถ่ายภาพเคลื่นไหวได้ ค่ะถ่ายเสร็จสามารถเก็บไว้ในแฟ้มวีดีโอได้ค่ะ สามารถถ่ายได้หลายอันค่ะ เก็บก็ง่ายเรียกดูก็ง่าย
:กล้องดิจิตอลในตัว ถ่ายภาพเคลื่อนไหวสูงสุด 24 วินาที
:ถ่ายภาพได้ระดับ VGA สูงสุด 574 ภาพ
:ดิจิตอลซูมสูงสุด 6 เท่า พร้อม Twilight Mode ช่วยถ่ายภาพในที่มีแสงน้อยเลือกคุณภาพของการถ่ายได้ 3 ระดับ
:โชว์ภาพคนโทรเข้า โดยการเลือกในสมุดโทรศัพท์
:พิมพ์ไทยรับไทย
:เสียงเรียกเข้า 40 โพลีโฟนิกแต่ซื้อมามีแค่ 20 เสียงอ่ะ
:MMS รับ-ส่งข้อมูลภาพพร้อมเสียง, EMS, SMS
:เชื่อมต่อ WAP ด้วยเทคโนโลยี GPRS
:สนับสนุน Bluetooth แต่ไม่รู้ว่าเป็นแบบไหนอ่ะเพราะไม่รู่ว่ามันคืออะไรจ้า
:ดาวน์โหลดโลโก้ ริงโทน
:ตารางนัดหมาย / เครื่องคิดเลข / คำนวณอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา / นาฬิกา
:เปิดเครื่องรอรับสาย 77 - 260 ชั่วโมง สนทนาต่อเนื่อง 3 - 11 ชั่วโมง
:น้ำหนักเครื่อง 87 กรัม ไม่ใช่น้ำหนักเท่าไม้พายหรอกเครื่องก็เล็ก
:ชนิดและขนาดของแบตเตอรี่ Li-Ion 780 mAh
:หน้าจอแสดงผล 128x128 พิกเซล 65536 สี CSTN
:หน่วยความจำในตัวเครื่อง บันทึก 500 เลขหมาย + 3MB shared memory
:Single/Dual/Tri Band Triband (GSM 900 / 1800 / 1900)
:WAP WAP 2.0 / GPRS Class 8 (4+1 slots)
:ขนาด 4.9 x 9.2 x 2.1 ซม.
ผู้ใช้X300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : X300 ????????????????????? Nokia6230 ???????????????????? mp3 ??? FM ?
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 09:02  

Unity ผู้เขียน:
ช่วย ตอบทีครับ
ผมตัดสินใจไม่ถูก ว่า จะเอา x70 หรือ x300
ช่วยบอกหน่อย ถ้าช่วยเปรียบเทียบให้จะขอบคุน มาก

ขอบอกๆค่ะแบบว่าX300 ใช้ดีอ่ะ
:พานาโซนิค X300 เท่ห์สุดๆ กับจอ LCD เด้งได้ ถ่ายสนุก สุดมันส์ x70 เป็นจอพับค่ะด้านนอกจอขาวดำแต่ข้างในจอสีเครื่องเล็กกว่าแต่หนักมากกว่าค่ะ
:จอสี 65,536 สี Pop up ดีไซน์ใหม่ไม่ซ้ำใคร
:ถ่ายภาพเคลื่นไหวได้ ค่ะถ่ายเสร็จสามารถเก็บไว้ในแฟ้มวีดีโอได้ค่ะ สามารถถ่ายได้หลายอันค่ะ เก็บก็ง่ายเรียกดูก็ง่าย
:กล้องดิจิตอลในตัว ถ่ายภาพเคลื่อนไหวสูงสุด 24 วินาที
:ถ่ายภาพได้ระดับ VGA สูงสุด 574 ภาพ
:ดิจิตอลซูมสูงสุด 6 เท่า พร้อม Twilight Mode ช่วยถ่ายภาพในที่มีแสงน้อยเลือกคุณภาพของการถ่ายได้ 3 ระดับ
:โชว์ภาพคนโทรเข้า โดยการเลือกในสมุดโทรศัพท์
:เสียงเรียกเข้า 40 โพลีโฟนิกแต่ซื้อมามีแค่ 20 เสียงอ่ะ ส่วน X70 มีแค่ 16 โพลีค่ะ
:MMS รับ-ส่งข้อมูลภาพพร้อมเสียง, EMS, SMS
:เชื่อมต่อ WAP ด้วยเทคโนโลยี GPRS
:สนับสนุน Bluetooth แต่ไม่รู้ว่าเป็นแบบไหนอ่ะเพราะไม่รู่ว่ามันคืออะไรจ้า
:ตารางนัดหมาย / เครื่องคิดเลข / คำนวณอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา / นาฬิกา
:เปิดเครื่องรอรับสาย 77 - 260 ชั่วโมง สนทนาต่อเนื่อง 3 - 11 ชั่วโมง
:น้ำหนักเครื่อง 87 กรัม ไม่ใช่น้ำหนักเท่าไม้พายหรอกเครื่องก็เล็ก เบากว่าX70ค่ะ
:ชนิดและขนาดของแบตเตอรี่ Li-Ion 780 mAh
:หน้าจอแสดงผล 128x128 พิกเซล 65536 สี CSTN
:หน่วยความจำในตัวเครื่อง บันทึก 500 เลขหมาย + 3MB shared memory ส่วน X70 บันทึกได้ 200 เลขหมายเองอ่ะ
:Single/Dual/Tri Band Triband (GSM 900 / 1800 / 1900)
:WAP WAP 2.0 / GPRS Class 8 (4+1 slots) ส่วนของ X70 wap1.2.1 ค่ะ
:กล้องดิจิตอลคาเมลลา 330 K ค่ะ ก็ดีที่สุดเท่าที่มีอยู่ในกล้องมือถือหลายๆยี่ห้อค่ะ ส่วนใครที่ต้องการความละเอียดเป็นล้านพิกกะเซลก็แนะนำว่าไปเลือกซื้อเอากล้องดิจิตอลเลยดีกว่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 09:03  

ธีรไนย ผู้เขียน:
ดูแล้วเหมือนออกแบบมาสำหรับถ่ายรูป แต่น่าจะทำกล้องให้ดีๆหน่อย สักล้านพิเซล

:พานาโซนิค X300 เท่ห์สุดๆ กับจอ LCD เด้งได้ ถ่ายสนุก สุดมันส์ x70 เป็นจอพับค่ะด้านนอกจอขาวดำแต่ข้างในจอสีเครื่องเล็กกว่าแต่หนักมากกว่าค่ะ
:เสียงเรียกเข้า 40 โพลีโฟนิกแต่ซื้อมามีแค่ 20 เสียงอ่ะ ส่วน X70 มีแค่ 16 โพลีค่ะ
:น้ำหนักเครื่อง 87 กรัม ไม่ใช่น้ำหนักเท่าไม้พายหรอกเครื่องก็เล็ก เบากว่าX70ค่ะ
:หน่วยความจำในตัวเครื่อง บันทึก 500 เลขหมาย + 3MB shared memory ส่วน X70 บันทึกได้ 200 เลขหมายเองอ่ะ
:WAP WAP 2.0 / GPRS Class 8 (4+1 slots) ส่วนของ X70 wap1.2.1 ค่ะ
:กล้องดิจิตอลคาเมลลา 330 K ค่ะ ก็ดีที่สุดเท่าที่มีอยู่ในกล้องมือถือหลายๆยี่ห้อค่ะ ส่วนใครที่ต้องการความละเอียดเป็นล้านพิกกะเซลก็แนะนำว่าไปเลือกซื้อเอากล้องดิจิตอลเลยดีกว่าค่ะ
X300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 09:05  

ธีรไนย ผู้เขียน:

ผิดหวัง X300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ??? X300
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 17:52  

ผิดหวังมากครับกับการซื้อครั้งนี้ คิดว่าจะให้โอกาศกับ Panasonic แต่ใช้ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์ เครื่องเปิดไม่ติด BOOT ไม่ขึ้น เอาเข้าศูนย์ที่ มาบุญครองเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยน Board ใหม่แต่ต้องรอ 2 อาทิตย์ และไม่มีกำหนดแน่นอน น่าเบื่อมากครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็ไม่ให้เปลี่ยน

อย่าซื้อให้เสยใจเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ??? X300
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 10:58  

ผิดหวัง X300 ผู้เขียน:
ผิดหวังมากครับกับการซื้อครั้งนี้ คิดว่าจะให้โอกาศกับ Panasonic แต่ใช้ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์ เครื่องเปิดไม่ติด BOOT ไม่ขึ้น เอาเข้าศูนย์ที่ มาบุญครองเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยน Board ใหม่แต่ต้องรอ 2 อาทิตย์ และไม่มีกำหนดแน่นอน น่าเบื่อมากครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็ไม่ให้เปลี่ยน

อย่าซื้อให้เสยใจเลยครับ

เสียใจด้วยนะค่ะที่เจอปัญหานี้ เราเองก็เพิ่งซื้อมาได้ 1อาทิตย์เลยยังไม่เจอปัญหาอะไรแต่มันเป็นรุ่นที่น่าใช้ทีเดียวถ้าไม่ต่องการอินเทรนมากนักคล้ายกับ6230 ของโนเกียยกเว้นระยะเวลาในการถ่ายวีดีโอ MP3 FM หรืออินฟาร์เรดค่ะที่หาไม่เจอใน X300
(ปลอบใจตัวเองค่ะ ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้วก็ใช้มานให้ค้มซะหน่อยเถอะอย่าวิ่งตามเทคโนโลยีนักเลย ตามไม่ทันหรอก อยากฟังเพลงเล่น MP3 FM ก็ซื้อแยกเอาแล้วกันเนอะจะได้ไม่เปลืองแบตแค่นี้ก็แทบต้องชาร์ตทุกวันอยู่แล้ว)
mirayrain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????....???
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 01:07  

พอดีว่าโทรศัพท์โดนฉกเลยอยากได้มือถือใหม่
สำหรับคนที่ต้องการมือถือแบบทนๆนะ พี่ที่ร้านขายเขาบอกว่า มันไม่น่าจะทนมากอ่ะเพราะ ก็อย่างว่าหมุนไปหมุนมามันก็เจ้งกันได้ แต่สำหรับคนที่ไม่ค่อยเปิด pop-up แต่เน้นถ่าย รับ-ส่งข้อมูล ก็น่าจะดีนะ แต่เราอยากด้ายแบบ ฝาพับง่า แง้ๆ
ทำไมแบบฝาพับต้องออกมาแพงทุกทีเลย
ยังไม่เตยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 17:33  

ไปถามที่มาบุญครองมาแล้ว 9490 บาท ชอบเหมือนกันแต่ไม่มีตังค์อะ
เล็กกระทัดรัด
muay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 21:37  

ราคาของ x300 อยู่ที่ 9,900 บาทค่ะ ราคาไม่แพง น่าใช้มาก
คิดอยุ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 17:12  

มันจะพังง่ายรึป่าวค่ะ แล้วถ้าเทียบกันกะ idea701 หรือ philips855 benQ670c และsagem myx5-2
อันไหนคุ้นกว่ากันอ่ะค่ะ
Aradian|BlitzBeat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 17:52  

ดูสีมันจะไม่ค่อยคุ้มกับราคาเท่าไหร่เลย แต่รูปทรงก็น่ารักดี
tOth Vs kAe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 10:38  

แล้วเราลงโปรแกรมฟัง mp3 ใน x300 นี้ไม่ได้เหรอครับ? แต่โดยรวม ๆ แล้วผมว่าค่อนข้างดีนะ ผมก็กำลังตัดสินใจตัวนี้ กะ T630 ของค่าย SE อยู่อะครับ ตัดสินใจไม่ถูกซะที

ป.ล. บอกความแตกต่างระหว่าง อินฟาเรด กับ บลูทูธ หน่อยครับ ไม่เข้าใจ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 09:05  

คิดอยุ่ ผู้เขียน:
มันจะพังง่ายรึป่าวค่ะ แล้วถ้าเทียบกันกะ idea701 หรือ philips855 benQ670c และsagem myx5-2
อันไหนคุ้นกว่ากันอ่ะค่ะ

ไม่พังง่ายหรอกค่ะเพราะว่าเครื่องแน่นหนาดี ทนทานค่ะ
nj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????x300
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2004 13:50  

w(^o^)w ผู้เขียน:
แล้วมันพิมพ์ไทยได้รึเปล่า เอ๋อ..คือ ส่ง SMS น่ะ

พิมพ์ไทยได้ค่ะ แยกพิมพ์เฉพาะตัวเลขก็ได้ค่ะ ทั้งใน MMS SMS
x300 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 00:26  

รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ ว่า พิมพ์ไทยที่ตรงไหนคะ หาไม่เจอ แล้วก็นอกจากเวบของพานาโซนิคแล้ว ดาวน์โหลดริงโทนได้ที่ไหนอีกบ้างค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 09:22  

x300 user ผู้เขียน:
รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ ว่า พิมพ์ไทยที่ตรงไหนคะ หาไม่เจอ แล้วก็นอกจากเวบของพานาโซนิคแล้ว ดาวน์โหลดริงโทนได้ที่ไหนอีกบ้างค่ะ

ไม่ทราบซื้อเครื่องที่ไหนค่ะ พอดีที่ใช้อยู่เป็นของไอโมบายค่ะในคู่มือที่ซื้อมาจะมีบอกค่ะ หรือตอนจะพิมพ์ให้พิมพ์ไทยให้เปลี่ยนอักษรที่ปุ่มโทรออก จะเปลี่ยนจาก Abc เป็นABC กดอีกเป็น กขค กดอีกเป็น 123 ค่ะ ถ้ายังไม่ได้ผลก็ลองเปลี่ยนการตั้งค่าภาษาให้เป็นไทยดูก่อนก็ได้ค่ะ ถ้ายังไม่ได้อีกเกรงว่าต้องไปถามร้านที่ซื้อดูนะค่ะเพราะไม่แน่ใจว่าเครื่องมาจากไหน ตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 09:36  

Anonymous ผู้เขียน:

ไม่ทราบซื้อเครื่องที่ไหนค่ะ พอดีที่ใช้อยู่เป็นของไอโมบายค่ะในคู่มือที่ซื้อมาจะมีบอกค่ะ หรือตอนจะพิมพ์ให้พิมพ์ไทยให้เปลี่ยนอักษรที่ปุ่มโทรออก จะเปลี่ยนจาก Abc เป็นABC กดอีกเป็น กขค กดอีกเป็น 123 ค่ะ ถ้ายังไม่ได้ผลก็ลองเปลี่ยนการตั้งค่าภาษาให้เป็นไทยดูก่อนก็ได้ค่ะ ถ้ายังไม่ได้อีกเกรงว่าต้องไปถามร้านที่ซื้อดูนะค่ะเพราะไม่แน่ใจว่าเครื่องมาจากไหน ตั้งแต่เมื่อไหร่ค่ะ

ส่วนริงโทนนอกจากเว็บนี้กะพานาก็ยังไม่ได้ลองหาดูเลยค่ะ แต่ขอแนะนำว่าตอนโหลดจาเว็บอย่าลืมตั้งค่า คุณภาพการถ่ายภาพให้ต่ำสุดนะค่ะเดี๋ยวเสียงเพลงที่โหลดจะเบาค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 09:39  

Anonymous ผู้เขียน:

cowboytoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : X300
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 13:07  

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน ชอบมากๆ เลย ทุกอย่างรวมๆ ก็ ok สำหรับการใช้งานในด้านต่าง ๆ function พอควร คือ ก้อสมกับราคาดี Razz

แต่ไม่ชอบตรงที่เล็กไปหน่อย จับไม่ค่อยถนัดมือ
cowboytoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x300
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 10:51  

มันดีมากๆ เลย สำหรับราคาเท่านี้ และ function แบบนี้ Razz พิมพ์ได้ได้นะ
FastidiouS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 01:35  

ผมซื้อ มาแล้วนะคับ น่าใช้ดี เห็นบอกว่า ตั้งให้โชว์ภาพคนโทรเข้าได้อ่ะ ตั้งยังงัย บอกผมหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆครับ

**สำหรับคนที่ยังลังเล รุ่นนี้ก็น่าใช้ดีนะครับ ดูๆ กล้องชัดกว่า 6230 ซะอีกอ่ะ**
aaaa2@sanook.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????VDO??????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 01:49  

ข้อเสีย ถ่ายถาพนิ่งชัดภาพเคลื่อนไหวไม่ชัด
ถ่ายVDO.ไม่ค่อยชัด
ซื้อมาใหม่ถ่ายVDOได้ความยาว25-30วินาที แต่ถ่ายไปถ่ายมาเหลือความยาวแค่10วินาทีไม่ทราบเป็นเพราะอะไรมีวิธีทำให้ความยาวเท่าเดิมได้มั๊ยครับใครช่วยบอกที
FastidiouS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ... ??????????????? ???
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 02:05  

ผมทำได้แล้วอ่ะคับ
1. copy เบอร์ไว้ในเครื่องก่อนนะคับ
2. เข้าไปในสมุดโทรศัพท์นะคับ
3. เลือกหมายเลขที่เราต้องการใส่รูป
4. เลือกเมนู แก้ไข แล้วเลื่อนมาข้างล่าง จะเจอเมนูให้ใส่ภาพ
5. เลือกภาพก่อนนะคับ แล้วกดเลือก บันทึกอีกครั้งหนึ่ง

Surprised ***แค่นี้แหล่ะคับ*** Surprised

ผมว่า ที่คุณ ถ่าย VDO ไว้ ได้แค่ 10 วินาที อาจจะเป็นเพราะว่า เครื่องอาจจะมี limit สำหรับ VDO อ่ะคับ ถ้า บันทึกไปก่อนหน้านี้แล้ว อาจจะไปหักลบกันมั่งคับ..ผมคิดว่านะ
คนชอบเจย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 02:48  

ซื้อเลยครับ ขอแนะนำ เท่ห์ดีครับ ผมใช้อยู่ แต่ผมว่ารูปทรงมันไม่ค่อยเหมาะกับผู้หญิงนะ ค่อนข้างเ้ข้ากับผู้ชายมากกว่า รูปร่างน้ำหนัก ก้อดีคับ เล็กๆ เบาๆ ไม่ใหญ่เหมือนในภาพที่เห็นนะขอบอก ่ส่วนพวกฟังค์ชั่นก้ออยู่ในเกณฑ์มาตรฐานทั่วไปครับ ถ่ายรูปก้อโอเคครับ ชัดดี แต่ไม่ชัดมากเนื่องจากพิกเซลน้อย ซูมได้ ถ่ายวีดีโอได้ มีลูกเล่นบ้าง ถือว่าโดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีถ้าเทียบกับราคาครับ ส่วนปัญหานี่ไม่เคยเจอครับ ซื้อมือถือรุ่นนี้ขอบอกว่าพี่เจย์มีส่วนด้วยครับ มากที่เดียวเพราะชอบพี่เจย์มากๆ
ปล ถ้าควงมือถือได้อย่างพี่เจย์นี่ ขอบอกว่าเท่สุดยอด เคยควงครับ 2 ครั้ง ครั้งแรกเกือบม้วยเกือบหล่นเพราะมันคนละรุ่นกับที่เจย์มันควง ครั้งที่สองพอดีเพื่อนโทรมาเลยควักขึ้นมารับพอคุยเสร็จเห็นสาวๆ มองอยู่เท่านั้นครับ ผมโชว์ออฟทันทีควงซะหนึ่งรอบ[หมุนมือถือบนมือ] แหม โคตรเท่ ควงเสร็จสาวคนนั้นยิ้มให้ผมด้วยนะ ยิ่งมั่นจัยใหญ่เลยครับแถมเพื่อนชมว่าเท่มากๆ ด้วยครับ แต่ผมคงไม่ควงอีกแล้วเดี๋ยวเกิดหล่นขึ้นมา พี่เจย์จะหัวเราะใส่เอา เหอเหอ
เพิ่งซื้อคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 14:50  

จะใส่ วรรณยุกต์ อะคับ ใส่ยังไง
niki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 18:41  

ไอ้เจ้า x300 มันใช้ true tone ได้ด้วยหรอ ถ้าใช้ได้ไปโหลดจากที่ไหนหรอ เห็นคุณ bom บอก ช่วยตอบอีกครั้งนะคะ
pp^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 00:17  

จะซื้อวันที่ 4 อ่ะ แต่ว่า...มีคนทักบอกว่า เพื่อนเค้าซื้อมา ได้ 2 อาทิตย์ เครื่องน๊อคเลยอ่ะ
แล้วเพิ่งจะวางขายได้ไม่นาน แต่ มือ 2 มีเพียบเลย มันหมายความว่ายังไงอ่ะ

รองรับ true tone ด้วยเหรอ แต่ยังไงก็ยังอยากได้
uio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 01:10  

จะซื้อรุ่นนี้แหละ
ชอบ แปลกดี
แต่ที่บอกว่าใช้ 2 อาทิตย์แล้วเครื่องน็อค
ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยดิ
ทำหล่นรึเปล่า
หรือว่าน็อคไปเอง
แล้วเครื่องนั้นซื้อที่ไหน
จะได้ไม่ไปซื้อ
pp^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 15:12  

ไปซื้อมาแล้ว ที่ ซีคอน 9500 บาท เครื่องมือ 1 หุหุ น่ารักดี
--พิมพ์ไทย เข้าเมนูข้อความ-->ข้อความใหม่-->กดปุ่มโทรออก (จนขึ้น "กขค")
--ใส่วรรณ์ยุกต์ เข้าเมนูข้อความ-->ข้อความใหม่-->กดปุ่มชาร์ป (สี่เหลี่ยม) ค้างไว้

เออ.. แล้วจะหาโน้ตแต่งเพลงได้จากไหนเหรอ ไม่อยากโหลดอ่ะ เสียงมันเบา
แล้วสาย data link ราคาเท่าไหร่ small talk ใช้ร่วมกับ GD 88 ได้ใช่มั้ย ราคาเท่าไหร่

kawee_ppbb@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: