Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Maxon MX-C80

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 55 / เข้าชม: 20800
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Maxon MX-C80
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 00:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Maxon MX-C80
http://www.siamphone.com/catalog/maxon/c80.htm
KiKuBoyZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: BankoK
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 01:51  

สวยดี อ่า แต่ หน้าจอ ดูสีไม่ค่อย ชัด เรยอ่ะ เอ๊ะหรือว่าชัดหว่า
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 09:55  

เรื่องสีสันผมว่าโอเคนะคับ แม้จะไม่ถึงกับขนาดซัมซุง ฟังก์ชั่นก้อเยอะแยะ ที่สำคัญ ราคาไม่แพงมาก
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 15:19  

เจ๋งวุ้นมีวีดีโอคลิปด้วย แถมราคาไม่ถึง10000 (ราคาเครื่องนอกปัจจุบัน)โอ้พระเจ้าจอจร์จจจ
npzeroo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? ???????? 7970 ???????????? c-80 ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 15:55  

อยากทราบราคาครับ เห็นคนที่เค้าไช้กันว่ามีปันหาแฮ้งบ่อยมากไช่รึป่าวครับ ผู้รู้ช่วยตอบที
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 01:34  

อาการแฮ้งตอนที่ทดสอบไม่พบนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนจาก 7970 มาเป้น c80 ก็น่าสนใจไม่น้อย
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 11:20  

น่าจะออกแบบให้ดูคลาสสิกนะ จะสวยมาก ผมไม่ชอบตรงที่ด้านนอกมีการใส่สีสันมากเกินไป
npzero
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : C-80 ???????????????????? ????????????? I2I Mars ??????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 18:09  

แต่กลัวว่า i2i กะ Mars จะไม่รับรองภาษาไทยนะสิ รออยู่ครับเมื่อไรจะวางขายอีกย่าง 7970ราคาตอนนี้เหนตกแล้ว 8xxxx กว่าแล้วหรอครับ ลองดูนี่สิ
http://www.nasaphone.com/pricelist.html
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 01:52  

รองรับภาษาไทยครับ เห็นมีวางขายที่ mbk แล้ว
sirius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 16:51  

อยากรู้ราคาในไทยล่าสุดน่ะค่ะ ช่วยด้วยนะคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 20:54  

ตอนนี้ราคาอยู่ราว ๆ 11200 ครับ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 12:01  

review รุ่นนี้ออกแล้วนะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 16:30  

เพิ่งจะเห้นเหรอนายตวง แสดงว่าผ่านหน้าหลักมาหล่ะสิ เขา้บอร์ดเลย ไม่เห็น
houou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 21:19  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ประมาณไหนแล้วครับ แล้วมีจำหน่ายอยู่นะที่ไหนบ้างอะ
มีการพิมพ์ไทยได้หรือเปล่าครับ
houou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 21:39  

อยากทราบว่าตอนที่เราอัดวีดิโอมันมีเสียวอัดด้วยหรือเปล่าครับ
อยากทราบนะครับช่วยตอบด้วยนะครับ
New Bie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 03:24  

แล้วรุ่นนี้มันมี IR รึป่าวครับ
o_no_no
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 09:59  

วีดีโอคลิป รุ่น maxon C80 ไม่มีการบันทึกเสียงค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 10:25  

1.รุ่นนี้ไม่มี irda คับ ในชุดที่ขายจึงมีสายดาต้าลิงค์ให้
2.อัดวีดีโอไม่มีเสียงคับ
3.ราคา 0 ตอนนี้ 12500 ส่วนที่ mbk อยู๋ 11400
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 17:15  

dl ของได ตา กะ ไอ้นี่ ที่ไหนมีขายอ่ะพี่ รึต้องไป 0 เลยคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 18:35  

DL ของไดสตาร์พี่ไม่รุ้แต่ c80 มันมีมาในชุด
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 12:01  

อ้อ ดีจะได้รอราคาลง เหอ ๆ เอ่อ พี่แล้ว DL นี่มันต้องลง pc suit ทุกตัวเลยมะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 12:51  

ต้องลงครับ เพราะส่วนใหญ่จะใช้กับ sieral port
Moddy
Year's Star

หัวข้อ : help me!
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 16:05  

ตอนนี้กำลังหามือถือเครื่องใหม่อยู่ไปดูๆแล้วก็สนใจในmaxon mx-c80นี้ล่ะค่ะแต่ก็ยังมีข้อสงสัยอยู่ว่าเครื่องของแบรนด์นี้โอเคมั๊ย(ตอนนี้ใช้samsung c100ค่ะ)ถ้าใช้แล้วเครื่องเสียหรือมีปัญหาจะมีศูนย์ให้เข้าซ่อมเยอะมั๊ย แล้วเวลาจะโหลดพวกริงโทน วอลล์เปเปอร์ จาวาเกมส์ฯลฯจะทำได้อย่างไรคะเพราะเห็นว่าตามเว็บที่เค้าให้บริการพวกนี้เนี่ยเครื่องโทรศัพท์ที่สามารถโหลดได้ไม่มีรายชื่อของ maxonเลยค่ะ แล้วที่ไปเดินดูมาเนี่ยรู้สึกว่ามีร้านที่ขายรุ่นนี้น้อยมากเลยล่ะค่ะ10ร้านมีอยู่ซัก2ร้านได้ที่มีทำไมคะ?แล้วรุ่นนี้ถือว่าราคากับฟังก์ชันโอเคมั้ยคะ แล้วอย่างเครื่องของmobile from advance อย่าง mars และ i2i เนี่ยคะตอนนี้มีวางขายที่ไหนแล้วยังคะเพราะเห็นตามห้างน้อยมากๆเลยค่ะถ้าเปรียบเทียบกันแล้วกับc80เป็นไงคะใครรู้จริงๆช่วยตอบด้วยนะคะขอบคุณค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 03:18  

เครื่องของยี่ห้อนี้ บริษัท ล๊อกเล่ ตัวแทนจำหน่ายเดียวกับ sony-ericcson เป็นผู้นำเข้าครับ หากเครื่องเกิดมีปัญหาหล่ะก็ ส่งเข้าไปที่ 0 นี้ได้เลย เรื่องการดาวโหลดภาพหรือเพลงนั้น สามารถใช้สายดาต้าที่แถมมาในชุดได้เลย แต่เรื่องเกมนี่ ไม่ทราบเหมือนกันครับ ถ้าถามว่าฟังก์ชั่นกับราคาโอเคไหม ผมตอบได้ว่าโอเคเลยครับ ส่วน i2i กับ mars ลองดูที่ mbk นะคับ หรือไม่ก้ไปที่ตัวแทนจำหน่ายของ MFA
คำแพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Maxon c80 ??? Panasonic x66
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 11:05  

ถ้าเปรียบเทียบกันระหว่าง Maxon c80 กับ Panasonic x66 แล้วในเรื่องของคุณภาพอย่างไหนจะคุ้มค่ามากกว่ากันคะ....ขอบคุณค่ะ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 17:08  

x 66 ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 20:55  

สำหรับผมผมว่า c80 คับ เพียงแต่แบรนด์มันอาจจะโนเนมไปบ้าง แต่ฟังก์ชั่นแล้วตัวนี้ก็ใช่ย่อยคับ รองรับไทย แถมภาพที่ถ่ายก็ได้สูงสุดที่ 640*480 ตรงข้ามกับ x66 ที่ไม่รองรับไทยและถ่ายภาพได้ขนาดแค่หน้าจอทอสับ แต่มี irda ในการเชื่อมต่อ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 11:34  

หงะ ประกาศ ผมโดนพี่ตุ้มหักหลังค้าบ แง ๆ ๆ (( 000 ผมล่ะเพ่))
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 12:49  

ไมได้หักหลัง นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวครับ คราวนี้เจ้าของคำถามคงต้องใช้วิจารณญาณครับผม ส่วน 000 ว่าเป็นเบอร์ที่ไหน post บอกด้วยนะคับ
...........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 14:42  

แล้ว c80 นี่ถ้าจาโหลดพวกเพลงจาหาที่โหลดได้ที่ไหน แล้วเครื่องนอกหรือเครื่อง 0 จาดีกว่ากัน ถ้าเทียบกับ E 600 ตัวไหนจาน่าใช้กว่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 15:53  

ก็ตามเวปทั่วไปหนะคับ ให้ดาวโหลดมาเก็บไว้ใน pc ก่อนดีกว่าคับ แล้วส่งเข้าไปด้วยดาต้าลิงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 12:33  

ดู 2 ตัวนี้อยู่เหมือนกันเลย ไปถามที่ mbk มา x66 อยู่ 9,500 แต่ยังไม่เห็นๆตัวนี้เลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 12:28  

เราจะไปหาซื้อได้ที่ไหน เราลองไปถามที่ Telewiz แล้วเขาบอกว่าไม่มี ที่ Blisstel จะมีไหม แล้วถ้าเครื่องเสีย เราสามารถส่งไปซ่อมได้ที่ไหนเหรอ แล้วมีกีสีให้เลือก ราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ เราไม่อยากซื้อที่ MBK เพราะเราดูของไม่เป็น ช่วยตอบด้วยนะ ขอบคุณมาก
LitTel~Mo.UniVeS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 12:03  

ถ้าซื้อแล้วจาติดต่อได้กะศูนย์ไหนครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 16:42  

สีตอนนี้มีให้เลือกอยู่ 1 สีคับ หากต้องการได้ลองดูที่ 0 ดีแทคละกันคับอีกที่ คราวก่อนไปเดินแล้วเจอ แต่ถ้าจะให้หาง่าย ๆ หน่อย mbk หล่ะคับ ส่วนเครื่องมีปัญหาก็ติดต่อ 0 ล๊อกเล่ 0 เดียวกับที่นำเข้าเครื่องของโซนี่-อีริคสัน
tap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 19:04  

ซื้อมาแล้วครับ ใช้ดีไม่มีปัญหา ในราคาเท่า ๆ กันผมว่าไม่เป็นรองใคร
ปา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 20:51  

รบกวนถาม ร้านที่ขายบนMBK ว่าร้านไหนที่ ดีไม่มีปัญหา เพราะร้านเยอะมาก แล้วดูเครื่องไม่ค่อยเป็น อยากทราบเป็นไกด์ ในการเลือกซื้อ มือถือ ขอบคุณค่ะ
Eng.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 00:57  

ใช้ดี มากคับ ฟังก์ชั่น เพียบ ดีกว่า ของแพงๆแต่ข้างในกลวงซะอีก
ช่วยบอกหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 18:39  

อยากรู้ข้อเสียของ c80 มากๆๆ ว่ามันเป็นยังงัย ถ้าซื้อแล้วจะมีปัญหาอะไรเยอะรึเปล่า แล้วถ้าจะซื้อจะซื้ออะไรดี ระหว่าง maxon c80 หรือ mars ดี ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ ขอแบบเคลียร์ๆเลยนะว่าอันไหนดี แล้วข้อเสียอะไรบ้าง หรือจะแนะนำรุ่นไหนก็ได้ที่คิดว่าดี แล้วราคาอยู่ประมาณนี้ ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ รอมานานแล้วไม่เห็นมีใครบอกข้อเสียที่มันเคลียร์ๆเลย ขอบคุณค่ะ
kla้han
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? Maxxon c 8 0 ?????????????????????? !!
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 02:37  

c 8 0 ไม่ยอมโชว์รูปคนโทรครับ ทั้งที่เคยโชว์ได้ครั้งนึง ทำไงดีครับ อ้อแล้วก็โหลดเกมส์ / เพลง ได้จากเว็ปไหนมั่่ง รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมาก
mar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 13:28  

โชว์ครับแต่ต้อง save เบอร์ที่ต้องการให้โชว์ลงในเครื่องโดย copy จาก sim ไปไว้ในเครื่อง
บอย99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 01:13  

รบกวนอีกนิดนะครับ
- จะลบโลโก้ ดีแทค ออกได้ยังไงครับ
- ทำไงให้จอภาพด้านในไม่แสดงเวลาอ่ะครับ มันบังรูปหมดเลย

ขอบคุณครับ
juk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 19:56  

แม็กซอน c80 เห็นบอกว่าถ้าโหลดเพลงหรือภาพนั้น ต้องโหลดมาเก็บไว้ใน PC ก่อน แล้วถึงจะใช้สายดาตาลิงค์ อยากทราบว่า PC นั้นจำเป็นจะต้องเป็นเครื่องที่อัดได้หรือเปล่า เพราะเครื่องที่บ้านอ่านได้อย่างเดียว ( 52X) แล้ววิธีการทำอย่างไรช่วยบอกด้วยจะ
ขอบคุณมาก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2004 23:53  

แม็กซอน c80 เห็นบอกว่าถ้าโหลดเพลงหรือภาพนั้น ต้องโหลดมาเก็บไว้ใน PC ก่อน แล้วถึงจะใช้สายดาตาลิงค์ อยากทราบว่า PC นั้นจำเป็นจะต้องเป็นเครื่องที่อัดได้หรือเปล่า เพราะเครื่องที่บ้านอ่านได้อย่างเดียว ( 52X) แล้ววิธีการทำอย่างไรช่วยบอกด้วยจะ
ขอบคุณมาก
------------------------------------------------------------------------------------------
ม่ายเกี่ยวกันเดลย ไม่ต้องครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 12:17  

จริง ๆ จะใช้มือถือโหลดโดยเชื่อมต่อ GPRS ก็ได้คับ แต่ตรงนี้จะเกิดค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นบ้างแล้วแต่ขนาดของไฟล์ที่ดาวโหลด แต่ถ้าคุณโหลดผ่าน PC คุณก็ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายแบบทีเกิดบนมือถือ โดยคุณก็ดาวโหลดไฟล์เพลงมาเก็บใน PC จาก internet จากนั้นก็ใช้สาย USB นี่หล่ะคับโหลดเพลงจาก pc ลงมือถืออีกทีผ่านโปรแกรม downlink
juk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 20:21  

ลองทำตามที่บอกแล้วโดยการโหลดผ่าน PC แต่ไม่เห็นได้เลย ช่วยแนะนำเป็นขั้นตอน
ด้วยนะ เพราะว่าลองทำหลายครั้งไม่ได้ซะที จนเครื่องคอมฯ จะพังอยู่แล้ว (ด้วยความ
โมโห) ทำได้แต่โหลดเพลงจากซีดีที่แนบมาเท่านั้นเอง อยากได้เพลงจากเว็บของ
eomobile สัก 2 เพลงเท่านั้น
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 21:23  

การจำนำเพลงเข้าเครือ่ง คุณต้องเอาเพลงที่ตองการจะโหลดลงไปไว้ใน

C > progarm > downlink > โฟลเดอร์ของเสียงเรียกเข้า

การที่ต้องนำเพลงไปวางตามขั้นตอนนนี้เนื่องจากว่ามันจะเปิดหาเสียงเรียกเข้าจากโฟลเดอร์นี้ได้อย่างเดียวคับ
namyen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 13:10  

อยากอราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ถ้าไท่ถึง10000จะซื้อเลย (ตะวันนามีขายไหม) Laughing
Namz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 20:05  

เบอร์ 000 คือเบอร์ของคนที่ ใช้ PCT BUDDY ค่ะ

อยากทราบราคา เครื่องนี้ ไม่ ทราบว่า เท่าไหร่ค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 12:15  

Namz ผู้เขียน:
เบอร์ 000 คือเบอร์ของคนที่ ใช้ PCT BUDDY ค่ะ

อยากทราบราคา เครื่องนี้ ไม่ ทราบว่า เท่าไหร่ค่ะ

หมายถึง c80 หรือเปล่าครับ ตอนนี้ราคาอยู่ราว ๆ 9xxx ได้นะคับ
Psyborg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 13:03  

เรื่องการ Downlink อ่ะครับ สามารถ โหลด เกมส์ลงบนมือถือเลยได้เปล่าครับ

แบบว่าเคยดาวโหลดเกมมาไว้ในเครื่องแล้ว และอยากจะเอาลงมือถือไปเล่นอ่ะครับ

รุ่นนี้ทำได้เปล่าครับนอกจากที่เห็นว่าดาวโหลดเพลงกับภาพลงเครื่องได้แล้ว
คนธรรมดาที่ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 00:02  

อยากทราบราคาตอนนี้ว่าเท่าไรแล้วอ่ะจ้ะ ที่มาบุญครองนะค่ะ มือ1
ใครรู้ช่วยตอบทีนะค่ะ และอยากทราบอีกเรื่องคือรุ่น MX-E10 เนี่ยราคาเท่าไรค่ะแล้วมีขายที่ไหนบ้างค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ เพราะกำลังคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์นะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้ะ... Smile
นตท.น่ากุ๊ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 00:38  

คือสนใจรุ่นนี้มากเลยครับ........อยากได้ข้อมูลจากคนใช้ฮะ.... Surprised

ว่ามันเป็นไงบ้าง...................... Very Happy

ราคาปัจจุบันเท่าไร.............................. Razz
love mobile
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 21:37  

อยากได้ แต่ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว ซื้อที่ไหนได้บ้าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: