Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้สาย link สำหรับ nokia 3650 กับเครื่อง PC ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4011
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? link ?????? nokia 3650 ?????????? PC ????
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2003 13:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอาไว้เวลา Load จากเครื่อง PC ครับ ไม่รู้ว่าจะไปซื้อได้ที่ไหน และราคาเท่าไหร่ครับ
nuttapreya
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2003 18:00  

3650 ไม่ต้องใช้สาย link หรอกค่ะ 3650 ความสามารถสูง ใช้ infrared กับ bluetooth ได้ค่ะ

ไปซื้อ bluetooth หรือไม่ก็ IRda มาใช้สิคะ ไม่ต้องใช้สายเลย

Bluetooth จะแพงกว่าหน่อย แต่ว่า ใช้งานได้สะดวกกว่า คือเปิด bluetooth ในระยะรัศมี 10 เมตร จะวางมือถือไว้ตรงไหน ก็สามารถจะโอน file เชื่อมต่อกับ pc ได้สบายๆค่ะ

ส่วน infrared ก็เหมือนกันกับ bluetooth แต่ติดนิดตรงที่ว่า ต้องเอา 3650 วางใกล้ๆกับ infrared แล้วก็เชื่อมต่อได้กับ pc เหมือนกันค่ะ

ลองดูนะคะ

อ้อ นิดนึง ถ้าจะซื้อ infrared แนะนำยี่ห้อ bafo ค่ะ ซื้อมา 1300 เป็น usb port ถ้าใช้กับ windowsXP ไม่ต้องติดตั้งเลย เสียบปั๊บ ก็เจออินฟาเรดปุ๊ป แล้วก็เปิด infrared ในเครื่อง 3650 วางไว้ใกล้ๆกัน ก็เชื่อมต่อกับ pc suite ได้แล้วค่ะ
นายธนเดช อิทธิอาชา
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2003 18:02  

ถูกต้องเลยครับเหมือนที่ คุณZunYa บอกทุกประการ
Khomsiri
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? link ?????? nokia 3650 ?????????? PC ????
วันที่โพสท์ : 02 May 2003 10:03  

audi3650 ผู้เขียน:
เอาไว้เวลา Load จากเครื่อง PC ครับ ไม่รู้ว่าจะไปซื้อได้ที่ไหน และราคาเท่าไหร่ครับ

3650 กับ 7650 ใช้เป็น IrDA ดีกว่านะครับ โปรแกรมรองรับเยอะกว่า(สำหรับมือถือ)
ส่วน Bluetooth ตอนนี้ยังไม่น่าใช้ครับ

http://ThaiDataLink.tarad.com
kkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2003 09:24  

คุณ zunya ครับ ไม่ทราบว่า อินฟาเรด เนี่ย ใช้ได้กับ 6610 รึเปล่าแล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ
ผมใช้ window 2000 อยู่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: