Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SPH-V4400 - CDMA Phone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 30 / เข้าชม: 15429
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SPH-V4400 - CDMA Phone
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 19:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Samsung SPH-V4400 - CDMA Phone
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/v4400.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 21:33  

ท่าทาปลายปีนี้ จนถึงปีหน้า ซัมซุงจะมีแต่โทรศัพท์จอสี 262k ออกมาเรื่อย ๆ หล่ะคับ
PAT-YA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CHON-BURI
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 13:40  

โอ้โห ตั้ง 2 ล้านพิกเซลแน่ะ เสียดายดันเป็น CDMA สงสัยต้องไปใช้ ฮัท ซะแล้วถ้ามีเข้ามาขายในสยามประเทศ บอดี้เหลี่ยมดูยบึกบึนดีนะครับ
Min Woo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 08:22  

โอยย...4x xxx(บาท) จะไหวมั้ยเนี่ย รุ่นเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 10:08  

ชอบรุ่นนี้จิงเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 17:24  

หาาาาา
ราคาขนาดน้านเรยเหรอ
อยากทรายราคา ที่จะมาจำหน่ายในไทยอ่าค่ะ
krazywin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 23:06  

สุดยอดเลย ไม่รู้ราคาเท่าไร ชอบมาก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 11:24  

ต้องผ่านทาง hutch น่ะคับ ถ้าจะเข้า และก้อคงต้องรอกันอีกนานเลยล่ะคับ อย่างน้อยก้อไม่ใช่ปีนี้ ราคาจิงๆของมันก้อคงอยู่ภายใต้ 30000 บาทนี่แหละคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 01:15  

ฟัวชั่นที่ออกมาใหม่ทั้งนั้นเลยนะครับช่วงนี้สงสัยจะตามกันไม่ทันซะแล้วซิ อิอิอิ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:35  

ดีแล้วทีื่ซัมซุงทำเป็น CDMA ผมจะได้ไม่ต้องซื้อ ถ้าซัมซุงทำเป็น GSM ผมคงเสียดายแย่เลยเพราะว่าไม่มีปัญญาซื้อ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:36  

ดีแล้วทีื่ซัมซุงทำเป็น CDMA ผมจะได้ไม่ต้องซื้อ ถ้าซัมซุงทำเป็น GSM ผมคงเสียดายแย่เลยเพราะว่าไม่มีปัญญาซื้อ แต่อยากบอกว่ารุ่นนี้สุดยอด มันน่าจะทำเป็นSmart Phoneไปเลย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:40  

ดีแล้วทีื่ซัมซุงทำเป็น CDMA ผมจะได้ไม่ต้องซื้อ ถ้าซัมซุงทำเป็น GSM ผมคงเสียดายแย่เลยเพราะว่าไม่มีปัญญาซื้อ แต่อยากบอกว่ารุ่นนี้สุดยอด มันน่าจะทำเป็นSmart Phoneไปเลย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว (สุดๆไปเลย)
แปะก๊วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 22:52  

เสียดายจังคับ ใช้ในไทยไม่ได้
kangfuz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 02:24  

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา3500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้อง
click banner page ที่

คลิกที่ http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
เราจะบอกขั้นตอนให้
** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ
เพราะว่าเขาถามว่า
จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า kangfuz นะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.c a s h f ie s t a.c om/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม ก็มีหลายอย่าง
1. เล่น net บ่อยๆ
2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากมายเลย ขอแนะนำ)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ
และการหาสมาชิก(อันนี้ขอแนะนำเพราะ
สามารถเพิ่มคะแนนได้อย่างมาก)

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา3500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้อง
click banner page ที่

คลิกที่ http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
เราจะบอกขั้นตอนให้
** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ
เพราะว่าเขาถามว่า
จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า kangfuz นะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.c a s h f ie s t a.c om/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม ก็มีหลายอย่าง
1. เล่น net บ่อยๆ
2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากมายเลย ขอแนะนำ)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kangfuz
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ
และการหาสมาชิก(อันนี้ขอแนะนำเพราะ
สามารถเพิ่มคะแนนได้อย่างมาก)

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)
แค่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 04:13  

เอ่อ นอกเรื่องนิดนะคะ คุณ Bank นี่เป็นเกย์รึเปล่าค่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะว่านะคะ แต่เห็นใช้display มีแต่รูป ผช (รูปตัวเองไม่เกี่ยวนะคะ) แค่อยากรู้น่ะค่ะ
I Know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 11:18  

ใช้ในไทยไม่ได้แน่นอน เพราะรองรับ 1900 MHz แต่ฮัทช์เป็น 800 MHz
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 12:43  

เอ่อ นอกเรื่องนิดนะคะ คุณ Bank นี่เป็นเกย์รึเปล่าค่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะว่านะคะ แต่เห็นใช้display มีแต่รูป ผช (รูปตัวเองไม่เกี่ยวนะคะ) แค่อยากรู้น่ะค่ะ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
รูปมาจากเพื่อนผู้หญิง แล้วผมก้อไม่รู้จักคนพวกนี้หรอก เพิ่งมารู้จักเอาทีหลังน่ะคับ ^^
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 16:30  

ตัวนี้ใช้กับระบบบ้านเราไม่ได้ครับท่าน เสียใจด้วยนะทุก ๆ คน ^^'
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 17:26  

ถึงใช้ได้นะครับ ผมคงไม่ใช้หรอก ท่าทางแพงเกินสาระครับ
T T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : @@????????????????????@@
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 04:01  

ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $10 หรือประมาณ
400 บาท ไทยนั่นเอง web นี้ เป็น web รับจ้าง
โฆษณางานทาง internet ทางเวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขา
อีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เงินเราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา
web นี้จ่ายค่า ตอบแทนค่อนข้างเร็ว
เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป
และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by )
คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้ $0.10 - $1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ ครับ
ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment
ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $80 ก็
ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป
โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็
มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว
เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็
ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุด
ขั้นตอนการสมัคร**** เข้าไปที่ http://www.affablesite.com/pages/index.php?refid=nongpoon
หรือถ้าเข้าไม่ได้ ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ ทางที่ดีควรเป็นของ hotmail หรือ yahoo จะดี
กว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ
นะครับแล้วคลิ๊กที่ submit รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ใน
การสมัคร )
แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก
รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร
รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะ
username ใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อนๆ
email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลย
first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
last name ใส่นามสกุลจริง
address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
state ใส่ non-us
zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
country ใส่ Thailand
referred by ใส่ nongpoon อันนี้สำคัญมาก นะครับถือว่าช่วยๆกันนะครับ ***ขอร้องนะครับโปรคใส่ด้วยนะครับ***

ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ ( ควรเลือกทุกช่อง เพราะเขาจะส่งโฆษณามาให้และคุณจะ
ใด้เงิน )
select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค (
moneybookers )
payment account id ปล่อยว่างไว้
password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน
$ 10 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ ยิ่งได้เงินมาก
แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ครับ
ขั้นตอนการหาเงิน web จะส่งโฆษณามาทางเมล ให้เราเปิดอ่านแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาวๆ รอเวลาที่
เขากำหนดประมาณ 20 - 40 วินาที แค่นี้เอง
อีวิธีนึ่งก็คือไปเข้าที่ paid2click นะครับแล้วจะมีลิงค์อีก ต้องทำทีละอันนะครับ
สุดท้ายขอให้เพื่อนได้เงินและมีความสุขกับการเล่นเน็ตนะครับ
**** หมายเหตุ****
คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะครับ
ห้ามโกงนะ เขาเช็คได้จริง ๆ เป็นที่น่าเสียดายนะ
บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลย
ระวังกันนิดหนึ่งนะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ
แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร
หลายครั้ง เวบนี้เป็นเวบที่ถูกกฎหมาย ครับ
metal666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 00:56  

เท่าที่รู้ Hutch บ้างเราเป็นคลื่น 800 แต่นี่มันคลื่น 1900 หมดสิทธิ์เช่นเคย
sarayuthmt
Year's Star

จังหวัด: Patumtanee
หัวข้อ : Very Sad ....
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 18:54  

แล้วตกลงมันไม่เข้าในบ้านเราจิงๆ เหรอคับเนี่ย.... น่าเสียดายจัง...
•••- ลูกจิ๊นปิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 11:52  

ขอบอกว่าสุดยอกมากๆเลยครับ
ดีแล้วล่ะที่ใช่ไทยไม่ได้ เพราะไม่งั้นผมคงจนไปอีกหลายปี เหอเหอเหอ
man GSM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 22 May 2004 22:43  

ถ้ามีเครื่องนี้มาขายเดี๋ยวจะซื้อมาใช้คนล่ะกับแฟน2คน
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 23:03  

ใครเล็งรุ่นนี้อยู่เตรียมตังได้เลย

สิ้นปีเข้าแน่นอนระบบฮัท

ราคาประมาณ2หมื่นนิดๆ

ปล.ไม่เกินสิ้นปี...จากปากคำของพริตตี้ที่ผมไปรีดดดดดความลับมา
i like it!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 17:34  

ตกลงมันใช้ในไทยได้อ่ะป่าวอ่ะ จะได้รอ หรือว่าถ้าเราไปซื้อมาจากต่างประเทศแล้วจะใช้ได้หรือป่าว ช่วยตอบหน่อยนะ เพราะอยากได้รุ่นนี้มากๆๆๆๆ ขอบคุณค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 09:14  

คือผมก็ไม่ค่อยรู้ระบบของฮัทอ่ะครับขอโทดด้วยล่ะกัน(ยอมรับแต่โดนดี)

แต่ที่งานICTนั้น ฮัทได้นำเครื่องตัวนี้มาโชว์ในงานด้วย(ยืนยันด้วยความเป็นชาย)

และเปิดใช้สัญญาณระบบฮัทให้ได้สัมผัส(จับมากะมือจิงๆ..มีรูปถ่ายด้วย)

ผมได้ลองจับๆถูๆดู ชอบมากครับ(ส่วนตัวนะ)ออกจะหนักไปนิดแต่รูปร่างมันพอดีมือดี

หน้าจอ2แสนกว่าสีที่ว่า จะว่าผมตาไม่ถึงก็ได้ครับแต่ผมดูไม่ต่างจาก6หมื่น5เท่าไหร่นัก

รูปถ่ายนั้น รู้ๆกันดีครับ

ถ้าไม่นำมาเปิดดูในคอมนั้นตัดสินไม่ได้หรอกครับว่า คุณภาพกล้องจะเด็ดขนาดไหน

7.ยังไงแล้วทางฮัทเองบอกว่า..น่าจะนำเครื่องเข้ามาจำหน่ายไม่เกินเดือนก.พ.ปีหน้า

8.ในราคา2หมื่นต้นๆ(อันนี้ทำให้ผมคิดเปลี่ยนระบบมาใช้ฮัทเลยทีเดียว)

สุดท้ายนี้..แทบทุกบรรทัดเป็นความเห็นส่วนตัวยกเว้นบรรทัดที่7และ8 ซึ่งเป็นคำพูดที่ได้

จากทางฮัทเอง ซึ่งก็เป็นเพียงแผนการตลาดคร่าวๆเท่านั้น

ถ้าเครื่องไม่เข้ามาตามที่ผมได้กล่าวไว้ก็ขอโทดไว้ล่วงหน้าครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 09:19  

ถ้า2หมื่นต้น ๆ แล้วไม่ติดสัญญาทาส ก็พอลุ้นครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 16:32  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
ถ้า2หมื่นต้น ๆ แล้วไม่ติดสัญญาทาส ก็พอลุ้นครับ

พี่ว่าท่าราคานี้นะ คงเป็นเครื่องปล่าวแหละ

ท่ามีโซ่ล่ามขาด้วยคงถูกกว่านี้อ่ะ

แต่จะเข้าป่าวหรอก

ปล.ยังคิดถึงสัมผัสนั้นอยู่เลย...โอ๊ว...มันยอดมากเลยตวง...อู๊วววซ์
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 15:09  

อืม เสียใจคับ ไม่ใช่ปลายปีนี้ ไม่มีทางเป้นไปได้ด้วยซ้ำ ยังงัยรอให้ซัมซุง X619 กับโนเกีย 6255 เข้าไทยมาก่อนดีกว่าม้าง แล้วไหนจะยังมีอื่นๆอีก V4400 คงไม่เข้าไทยง่ายๆขนาดนี้หรอกคับ มันเป็นเครื่องลูกข่ายก้าวกระโดดเกินไป
rYu_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 07:46  

แล้วมันจะมีริงโทนให้โหลดหรอครับ HUTCH ไม่เห็นจะรองรับพวก TrueTone หรือ WAP เลย จะโหลดอะไรก้อต้องโหลดจากของมันเองอ่า - -''
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: